ಆಪಲ್ ಐಫೋನ್ ಮಾರಾಟವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಮಾರ್ಕೆಟಿಂಗ್ ಸಿಬ್ಬಂದಿ ವರ್ಗಾಯಿಸುತ್ತದೆ – ದಿ ಇಂಡಿಯನ್ ಎಕ್ಸ್ಪ್ರೆಸ್

ಆಪಲ್ ಐಫೋನ್ ಮಾರಾಟವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಮಾರ್ಕೆಟಿಂಗ್ ಸಿಬ್ಬಂದಿ ವರ್ಗಾಯಿಸುತ್ತದೆ – ದಿ ಇಂಡಿಯನ್ ಎಕ್ಸ್ಪ್ರೆಸ್
ಆಪಲ್ ಐಫೋನ್ ಮಾರಾಟ, ಆಪಲ್ ಐಫೋನ್ ಎಕ್ಸ್ಆರ್ ಮಾರಾಟ, ಐಫೋನ್ ಜಾಗತಿಕ ಮಾರಾಟ, ಆಪಲ್ ಐಫೋನ್ ಎಕ್ಸ್ಎಸ್ ಮಾರಾಟ, ಐಫೋನ್ ಎಕ್ಸ್ಆರ್ ಮಾರಾಟ, ಐಫೋನ್ ಮಾರಾಟ ಮುನ್ಸೂಚನೆ, ಐಫೋನ್ ಎಕ್ಸ್ಆರ್ ಬೆಲೆ, ಆಪಲ್ ಐಫೋನ್ ಮಾರಾಟ ಹೋರಾಡುತ್ತಿರುವ, 2018 ಐಫೋನ್ ಮಾರಾಟ, ಆಪಲ್
ಆಪಲ್ ಐಫೋನ್ ಮಾರಾಟ: ಕಂಪೆನಿಯ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಾಹಕರು ಕೆಲವು ಯೋಜನೆಗಳನ್ನು ಇತರ ಯೋಜನೆಗಳಿಂದ ಐಫೋನ್ XS ಮತ್ತು ಐಫೋನ್ XR ಗಳ ಮಾರಾಟವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಕೆಲಸ ಮಾಡಿದರು. (ಚಿತ್ರ ಮೂಲ: ಬ್ಲೂಮ್ಬರ್ಗ್)

ಆಪಲ್ ಇಂಕ್ ಕಂಪನಿಯು ವಿರಳವಾಗಿ ಬಳಸಿಕೊಳ್ಳುವ ಐಫೋನ್ ಮಾರ್ಕೆಟಿಂಗ್ ಕಾರ್ಯತಂತ್ರಗಳನ್ನು ಪ್ರಯೋಗಿಸುತ್ತಿದೆ – ಉದಾರ ಸಾಧನ ಮರುಖರೀದಿಯ ನಿಯಮಗಳ ಮೂಲಕ ರಿಯಾಯಿತಿ ಪ್ರಚಾರಗಳು – ಅದರ ಪ್ರಮುಖ ಉತ್ಪನ್ನದ ಗೂಸ್ ಮಾರಾಟಕ್ಕೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು.

ಕಂಪನಿಯ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಾಹಕರು ಇತರ ಯೋಜನೆಗಳಿಂದ ಕೆಲವು ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಸಿಬ್ಬಂದಿಯನ್ನು ಅಕ್ಟೋಬರ್ನಲ್ಲಿ ಇತ್ತೀಚಿನ ಹ್ಯಾಂಡ್ಸೆಟ್ಗಳ ಮಾರಾಟವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಕೆಲಸ ಮಾಡಿದರು, ಐಫೋನ್ನ ಎಕ್ಸ್ಎಸ್ ಮಾರಾಟಕ್ಕೆ ಹೋದ ಒಂದು ತಿಂಗಳ ನಂತರ ಮತ್ತು ಐಫೋನ್ನ ಎಕ್ಸ್ಆರ್ ಬಿಡುಗಡೆಯಾದ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ, ಅದರ ಬಗ್ಗೆ ತಿಳಿದಿರುವ ವ್ಯಕ್ತಿಯ ಪ್ರಕಾರ ಪರಿಸ್ಥಿತಿ.

ಈ ವ್ಯಕ್ತಿ ಇದನ್ನು “ಫೈರ್ ಡ್ರಿಲ್” ಎಂದು ವಿವರಿಸಿದ್ದಾನೆ ಮತ್ತು ಸಾಧನಗಳು ಕೆಲವು ನಿರೀಕ್ಷೆಗಳನ್ನು ಕೆಳಗೆ ಮಾರಾಟ ಮಾಡಬಹುದೆಂದು ಸಂಭವನೀಯ ಪ್ರವೇಶ. ವ್ಯಕ್ತಿಯ ಖಾಸಗಿ ತಂತ್ರ ಬದಲಾವಣೆಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಚರ್ಚಿಸುವುದನ್ನು ಗುರುತಿಸಬಾರದೆಂದು ವ್ಯಕ್ತಿಯೊಬ್ಬರು ಕೇಳಿದರು.

ಅಂದಿನಿಂದ, ಆಪಲ್ ತನ್ನ ಇತ್ತೀಚಿನ ಐಫೋನ್ಗಳ ಕೆಲವು ವೆಚ್ಚವನ್ನು ತಾತ್ಕಾಲಿಕವಾಗಿ ಕಡಿಮೆಗೊಳಿಸಿದಂತಹ ಆಕ್ರಮಣಕಾರಿ ಟ್ರೇಡ್-ಇನ್ಗಳ ಸರಣಿಯನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದೆ, ಇತ್ತೀಚಿನ ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ಆದಾಯ ಮತ್ತು ಲಾಭವನ್ನು ಎತ್ತುವ ಸಲುವಾಗಿ ಸಾಧನ ಬೆಲೆಗಳನ್ನು ಏರಿಸುತ್ತಿರುವ ಕಂಪನಿಗೆ ಅಪರೂಪದ ಹಂತ. ಆಪಲ್ ವಕ್ತಾರ ಟ್ರುಡಿ ಮುಲ್ಲರ್ ಕಾಮೆಂಟ್ ಮಾಡಲು ನಿರಾಕರಿಸಿದರು.

ಭಾನುವಾರ ಸಂಜೆ, ಆಪೆಲ್ ಈ ಪ್ರಯತ್ನಗಳನ್ನು ಉನ್ನತ ಗೇರ್ ಆಗಿ ಒತ್ತುವ ಮೂಲಕ, ಐಫೋನ್ 4R ಗಾಗಿ ಐಫೋನ್ನ ಎಕ್ಸ್ಆರ್ ಜಾಹೀರಾತಿನ ಹೊಸ ಬ್ಯಾನರ್ ಅನ್ನು ಸೇರಿಸಿತು, ಅದರ ಅಧಿಕೃತ ಸ್ಟಿಕರ್ ಬೆಲೆಗಿಂತ $ 300 ಕಡಿಮೆಯಾಗಿದೆ. ನಕ್ಷತ್ರ ಚಿಹ್ನೆಯಿಂದ ಗುರುತಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿರುವ ಮತ್ತು ಪುಟದ ಕೆಳಭಾಗದಲ್ಲಿ ವಿವರಿಸಿದಂತೆ, ಗ್ರಾಹಕರು ಐಫೋನ್ನ 7 ಪ್ಲಸ್ನಲ್ಲಿ ಎರಡು ವರ್ಷಗಳ ಹಿಂದೆ ಉನ್ನತ ಮಟ್ಟದ ಹ್ಯಾಂಡ್ಸೆಟ್ನಲ್ಲಿ ವ್ಯಾಪಾರ ಮಾಡುವ ಅಗತ್ಯವಿದೆ.

ಆಪಲ್ ಐಫೋನ್ ಬೇಡಿಕೆಯ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ ಅಕ್ಟೋಬರ್ ಆರಂಭದಿಂದಲೂ ತನ್ನ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಮೌಲ್ಯದ ಐದನೇ ಭಾಗವನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಂಡಿದೆ. ಸೋಮವಾರ, ಐಫೋನ್ ಸರಬರಾಜುದಾರ ಸಿರ್ರಸ್ ಲಾಜಿಕ್ ಇಂಕ್ ತನ್ನ ರಜಾದಿನದ ಕಾಲುಭಾಗದ ಮಾರಾಟವನ್ನು “ಸ್ಮಾರ್ಟ್ಫೋನ್ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಇತ್ತೀಚಿನ ದೌರ್ಬಲ್ಯ” ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ 16 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ಮುನ್ಸೂಚನೆ ನೀಡಿದೆ. ಆಪಲ್ ಐಫೋನ್ ಘಟಕಗಳ ಮಾರಾಟವನ್ನು ವರದಿ ಮಾಡುವುದನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸಿದೆ, ಅದರ ಪ್ರಮುಖ ಉತ್ಪನ್ನವು ಇನ್ನು ಮುಂದೆ ಬೆಳೆಯುತ್ತಿಲ್ಲ.

ಷೇರುಗಳು ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್ನಲ್ಲಿ ಮಂಗಳವಾರ ಸುಮಾರು 4 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು $ 177.75 ಕ್ಕೆ ಇಳಿದವು. ಎಚ್ಎಸ್ಬಿಸಿ ಸ್ಟಾಕ್ ಡೌನ್ಗ್ರೇಡ್ ಮಾಡಿದೆ, ಐಫೋನ್ ಘಟಕ ಬೆಳವಣಿಗೆ ಈಗ ಮುಗಿದಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. “ಆಪಲ್ನ ಯಶಸ್ಸು ಏನು ಮಾಡಿದೆ, ಹೆಚ್ಚು ಅಪೇಕ್ಷಣೀಯ (ಮತ್ತು ಬೆಲೆಬಾಳುವ) ಉತ್ಪನ್ನಗಳ ಕೇಂದ್ರೀಕೃತ ಬಂಡವಾಳವು ಇದೀಗ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಶುದ್ಧೀಕರಣದ ವಾಸ್ತವತೆಯನ್ನು ಎದುರಿಸುತ್ತಿದೆ,” ಬ್ಯಾಂಕಿನ ವಿಶ್ಲೇಷಕರು ಹೂಡಿಕೆದಾರರಿಗೆ ಒಂದು ಟಿಪ್ಪಣಿ ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ.

ಹೊಸ ಮಾರ್ಕೆಟಿಂಗ್ ಪುಶ್ ರಜಾದಿನದ ಮಾರಾಟವನ್ನು ಬಂಪ್ಗೆ ನೀಡಬಹುದು ಮತ್ತು ಕಂಪನಿಯು ಆಪಲ್ ಸಾಧನಗಳ ಸಂಖ್ಯೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುವಲ್ಲಿ ವಿಶಾಲ ಗುರಿಯೊಂದಿಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಹೇಗಾದರೂ, ವಿಧಾನ ವಿಶ್ಲೇಷಕರು ರಿಂದ ಪ್ರಮುಖ bullish ಆರ್ಗ್ಯುಮೆಂಟ್ ಹಾಳಾಗಬಹುದು: ಕೊರತೆ ಘಟಕ ಮಾರಾಟಕ್ಕೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಬೆಲೆಗಳು ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ಆಪಲ್ ಐಫೋನ್ ಮಾರಾಟ, ಆಪಲ್ ಐಫೋನ್ ಎಕ್ಸ್ಆರ್ ಮಾರಾಟ, ಐಫೋನ್ ಜಾಗತಿಕ ಮಾರಾಟ, ಆಪಲ್ ಐಫೋನ್ ಎಕ್ಸ್ಎಸ್ ಮಾರಾಟ, ಐಫೋನ್ ಎಕ್ಸ್ಆರ್ ಮಾರಾಟ, ಐಫೋನ್ ಮಾರಾಟ ಮುನ್ಸೂಚನೆ, ಐಫೋನ್ ಎಕ್ಸ್ಆರ್ ಬೆಲೆ, ಆಪಲ್ ಐಫೋನ್ ಮಾರಾಟ ಹೋರಾಡುತ್ತಿರುವ, 2018 ಐಫೋನ್ ಮಾರಾಟ, ಆಪಲ್
ಆಪಲ್ ಮಾರ್ಕೆಟಿಂಗ್ ಎಕ್ಸಿಕ್ಯೂಟಿವ್ ಗ್ರೆಗ್ ಜೊಸ್ವಾಕ್ ಕಳೆದ ವಾರ ಸಿಎನ್ಇಟಿಗೆ ಹೇಳುವ ಮೂಲಕ ಮಾರಾಟದ ಬಗ್ಗೆ ಕಳವಳ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸುವಂತೆ ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿದರು, ಇದರಿಂದಾಗಿ ಐಫೋನ್ ಎಕ್ಸ್ಆರ್ ಕಂಪೆನಿಯು ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಮಾರಾಟಗಾರನಾಗಿತ್ತು. (ಚಿತ್ರ ಮೂಲ: ಬ್ಲೂಮ್ಬರ್ಗ್)

ಕಳೆದ ವಾರ, ಕಂಪೆನಿಯು ಸೀಮಿತ ಸಮಯ ಪ್ರಚಾರವನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿತು, ಅದು ಹಳೆಯ ಐಫೋನ್ನ ಮೌಲ್ಯವನ್ನು ಹೆಚ್ಚುವರಿ $ 25 ರಿಂದ $ 100 ರವರೆಗೆ ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ. ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗೆ ಪರಿಚಯವಿರುವ ಇನ್ನೊಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿ ಪ್ರಕಾರ, ಅಂಗಡಿಗಳಲ್ಲಿ ಗ್ರಾಹಕರು ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮವನ್ನು ನಮೂದಿಸಲು ಇತ್ತೀಚಿನ ವಾರಗಳಲ್ಲಿ ಆಪಲ್ ಚಿಲ್ಲರೆ ಉದ್ಯೋಗಿಗಳಿಗೆ ತಿಳಿಸಲಾಗಿದೆ. ಕೆಲವು ಜಪಾನೀಸ್ ನಿಸ್ತಂತು ವಾಹಕಗಳು ಸಹ ಕಳೆದ ವಾರ ಐಪ್ಯಾಡ್ ಎಕ್ಸ್ಆರ್ ಬೆಲೆಯನ್ನು ಸಬ್ಸಿಡಿಗಳ ಮೂಲಕ ಕಡಿತಗೊಳಿಸಿದವು.

ಕಳೆದ ವರ್ಷ, ಐಫೋನ್ ಎಕ್ಸ್ ಮಾರಾಟದ ಬಗ್ಗೆ ಇದೇ ಕಾಳಜಿ ಇತ್ತು ಮತ್ತು ಹ್ಯಾಂಡ್ಸೆಟ್ ಉತ್ತಮವಾಗಿ ಮಾರಾಟವಾಯಿತು. ಮತ್ತು ಆಪಲ್ ಇದೇ ಮಾದರಿಯ ಮಾರ್ಕೆಟಿಂಗ್ ತಂತ್ರಗಳನ್ನು ಬಳಸಿದೆ. 2007 ರಲ್ಲಿ, ಐಫೋನ್ನ ಬೆಲೆಯನ್ನು $ 200 ರಷ್ಟು ಕಡಿತಗೊಳಿಸಿತು, ಸಾಧನವನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದ ಮೂರು ತಿಂಗಳ ನಂತರ ಅದು ಕಡಿಮೆಯಾಯಿತು. ಐಫೋನ್ 3G ಯು 2008 ರಲ್ಲಿ ಪ್ರಾರಂಭವಾದಾಗ, ಆಪಲ್ ವೆಚ್ಚವನ್ನು ಸಬ್ಸಿಡಿ ಮಾಡಲು ವಾಹಕಗಳೊಂದಿಗೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿತು. ಹಿಂದೆಂದೂ ಹಳೆಯ ಐಫೋನ್ ಮಾದರಿಗಳ ಮೌಲ್ಯಗಳನ್ನು ವ್ಯಾಪಾರದಲ್ಲಿ ಸದ್ದಿಲ್ಲದೆ ಹೆಚ್ಚಿಸಿದೆ. ಆಪಲ್ ಮಾರ್ಕೆಟಿಂಗ್ ಎಕ್ಸಿಕ್ಯೂಟಿವ್ ಗ್ರೆಗ್ ಜೊಸ್ವಾಕ್ ಕಳೆದ ವಾರ ಸಿಎನ್ಇಟಿಗೆ ಹೇಳುವ ಮೂಲಕ ಮಾರಾಟದ ಬಗ್ಗೆ ಕಳವಳ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿದರು, ಅದು ಅಕ್ಟೋಬರ್ ತಿಂಗಳ ಕೊನೆಯಲ್ಲಿ ಮಾರಾಟವಾದಾಗಿನಿಂದ ಐಫೋನ್ ಎಕ್ಸ್ಆರ್ ಕಂಪೆನಿಯ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಮಾರಾಟಗಾರನಾಗಿದ್ದಾನೆ.

ಅಂತಹ ಪ್ರಯತ್ನಗಳ ಹೊರತಾಗಿಯೂ, “ಹೂಡಿಕೆದಾರರು ದೀರ್ಘಾವಧಿಯ ಕಾರ್ಯತಂತ್ರ ಮತ್ತು ಐಫೋನ್ನ ಹೊರಗಿನ ಬೆಳವಣಿಗೆಯ ಮೇಲೆ ಹೆಚ್ಚು ಕೇಂದ್ರಿಕೃತರಾಗಿದ್ದಾರೆ, ಈ ಕೊನೆಯ ಐಫೋನ್ ಚಕ್ರದಿಂದ ನಾವು ಈಗ ನೋಡುತ್ತಿದ್ದೇವೆ” ಎಂದು ವೆಡ್ಬುಶ್ ಸೆಕ್ಯುರಿಟೀಸ್ ವಿಶ್ಲೇಷಕ ಡೇನಿಯಲ್ ಐವ್ಸ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. “ಭೀತಿಗೊಳಿಸುವ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ ಪರಿಸರದಲ್ಲಿ, ಹೂಡಿಕೆದಾರರು ಆಪಲ್ಗೆ ಅನುಮಾನದ ಲಾಭವನ್ನು ನೀಡಲು ಹೋಗುತ್ತಿಲ್ಲ.”

ಆಪಲ್ ಹಲವಾರು ಹೊಸ ಉತ್ಪನ್ನಗಳು ಮತ್ತು ಸೇವೆಗಳ ಮೇಲೆ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಿದೆ, ಇದರಲ್ಲಿ ವರ್ಧಿತ ರಿಯಾಲಿಟಿ ಹೆಡ್ಸೆಟ್, ಚಾಲಕರಹಿತ ಕಾರ್ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ, ಮತ್ತು ಮೂಲ ವೀಡಿಯೋದಂತಹ ಡಿಜಿಟಲ್ ಅರ್ಪಣೆಗಳು ಸೇರಿವೆ. ಚಂದಾದಾರಿಕೆಗಳಲ್ಲಿ ಕೇಂದ್ರೀಕೃತವಾದ ಹೊಸ ವ್ಯವಹಾರ ಮಾದರಿಯನ್ನು ಸಹ ವಿಶ್ಲೇಷಕರು ನಿರೀಕ್ಷಿಸುತ್ತಾರೆ. ಆ ಆಯ್ಕೆಗಳು ಐಫೋನ್ಗಿಂತ ಅಪಾಯಕಾರಿ, ಒಂದು ದಶಕದವರೆಗೆ ಪ್ರತಿ ಎರಡು ವರ್ಷಗಳಿಗೊಮ್ಮೆ ನೂರಾರು ಡಾಲರ್ಗಳನ್ನು ನೂರಾರು ಹ್ಯಾಂಡ್ಸೆಟ್ಗಳಿಗೆ ಹಸ್ತಾಂತರಿಸಲು ಲಕ್ಷಾಂತರ ಗ್ರಾಹಕರನ್ನು ಆಕರ್ಷಿಸಿತು. ಸಾರ್ವಜನಿಕರಿಗೆ ಇನ್ನೂ AR ತಂತ್ರಜ್ಞಾನಕ್ಕೆ ಮತ್ತಷ್ಟು ಹಾಯಾಗಿಲ್ಲ, ಆದರೆ ನೆಟ್ಫ್ಲಿಕ್ಸ್ ಇಂಕ್ ಡಿಜಿಟಲ್ ವೀಡಿಯೋದಲ್ಲಿ ಭಾರೀ ತಲೆ ಪ್ರಾರಂಭವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ, ಆಲ್ಫಾಬೆಟ್ ಇಂಕ್ನ ಸ್ವಯಂ ವಾಹನಗಳಲ್ಲಿ ವೇಮೋ ಮೋಟಾರು ವಾಹನಗಳು ಮತ್ತು ಅಮೆಜಾನ್.ಕಾಂ ಇಂಕ್ ಪ್ರಧಾನ ಸೇವೆ ಆನ್ಲೈನ್ನಲ್ಲಿ ಚಂದಾದಾರಿಕೆಗಳನ್ನು ಹೊಡೆದಿದೆ.

“ಮತ್ತೊಮ್ಮೆ ಪ್ರಶ್ನೆ ‘ನಾವೀನ್ಯದ ಮುಂದಿನ ಹಂತವೇನು?’ ಎಂದು ಪೈಪರ್ ಜಾಫ್ರೆಯ ವಿಶ್ಲೇಷಕ ಮೈಕೆಲ್ ಓಲ್ಸನ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಆಪಲ್ 2016 ರಿಂದ 2018 ರವರೆಗೆ ಸಂಶೋಧನೆ ಮತ್ತು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಗೆ $ 35 ಬಿಲಿಯನ್ ಖರ್ಚು ಮಾಡಿದೆ. ಈ ಬೃಹತ್ ಬಂಡವಾಳದಿಂದ ಹೊರಹೊಮ್ಮುವ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನವು “ಬೆಳವಣಿಗೆಯ ಹೊಸ ಎಂಜಿನ್ ಆಗಲು ಬೇಕು” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಐಫೋನ್ನಂತೆಯೇ ಮತ್ತೊಂದು ಯಶಸ್ಸನ್ನು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳುವುದು ಅಸಾಧ್ಯವಾಗಿದೆ. ಆಪಲ್ 2007 ರಲ್ಲಿ ಸಾಧನವನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದಾಗಿನಿಂದ, ಇದು ಭೂಮಿಯ ಮೇಲಿನ ಅತ್ಯಂತ ಯಶಸ್ವೀ ಉತ್ಪನ್ನಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿದೆ. ಗ್ಯಾಜೆಟ್ $ 167 ಶತಕೋಟಿ ಆದಾಯವನ್ನು ಆಪೆಲ್ನ ಇತ್ತೀಚಿನ ಹಣಕಾಸಿನ ವರ್ಷದಲ್ಲಿ ಉತ್ಪತ್ತಿ ಮಾಡಿತು, ಆಲ್ಫಾಬೆಟ್ ಇಂಕ್ ಮತ್ತು ವಾಲ್ಟ್ ಡಿಸ್ನಿ ಕಂ ಸೇರಿದೆ. ಆಪಲ್ 2019 ರಲ್ಲಿ AR ಹೆಡ್ಸೆಟ್ಗಾಗಿ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನವನ್ನು ಸಿದ್ಧಪಡಿಸುವ ಉದ್ದೇಶ ಹೊಂದಿದೆ ಮತ್ತು 2020 ರ ಹೊತ್ತಿಗೆ ಉತ್ಪನ್ನವನ್ನು ಸಾಗಿಸಬಹುದು, ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯೊಂದಿಗೆ ತಿಳಿದಿರುವ ಜನರು ಕಳೆದ ವರ್ಷ ಬ್ಲೂಮ್ಬರ್ಗ್ಗೆ ಹೇಳಿದರು. ಮುಖ್ಯ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಾಹಕ ಅಧಿಕಾರಿ ಟಿಮ್ ಕುಕ್ ಎಆರ್ ಅನ್ನು ಪರಿಗಣಿಸುತ್ತಾನೆ, ಇದು ನೈಜ ಪ್ರಪಂಚದ ವೀಕ್ಷಣೆಗಳಿಗೆ ಚಿತ್ರಗಳನ್ನು ಮತ್ತು ಡೇಟಾವನ್ನು ಮೇಲಿರಿಸುತ್ತದೆ, ಇದು ಸ್ಮಾರ್ಟ್ಫೋನ್ ಆಗಿ ಸಂಭಾವ್ಯವಾಗಿ ಕ್ರಾಂತಿಕಾರಿಯಾಗಿದೆ.

ಗ್ಯಾಜೆಟ್ ಯಶಸ್ವಿಯಾದರೆ ಅದು ಅಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿದೆ. ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಶುರುವಾಗಿದ್ದು, ಗೂಗಲ್ನ ಗ್ಲಾಸ್ ಕಣ್ಣಿನಂತಹ ಮುಂಚಿನ ಪ್ರವೇಶಗಾರರು ವಿಫಲರಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್ ಕಾರ್ಪ್ನ ಹೊಲೊಲೆನ್ಸ್ ವ್ಯಾಪಾರ ಮತ್ತು ಮಿಲಿಟರಿ ಬಳಕೆಗಳ ಮೇಲೆ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸುವ ಮೂಲಕ ಸ್ವಲ್ಪ ಉತ್ತಮ ಮಾಡಿದೆ, ಆದರೆ ಪ್ರಾರಂಭಿಕ ಮ್ಯಾಜಿಕ್ ಲೀಪ್ ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಒಂದು ಹೆಡ್ಸೆಟ್ ಅನ್ನು ಮಿಶ್ರಿತ ವಿಮರ್ಶೆಗೆ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿತು. ಆಪಲ್ ಗ್ರಾಹಕ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನದಲ್ಲಿ ಆರಂಭಿಕ ಸಾಗಣೆಗಿಂತ ಉತ್ತಮವಾಗಿ ಯಂತ್ರಾಂಶ ಮಾಡುವಲ್ಲಿ ಪರಿಣತಿ ಹೊಂದಿದೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ಭರವಸೆ ಇದೆ. ಆದರೂ, ಐಫೋನ್ಗೆ ಹೋಲಿಸಲು ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗೆ ಬಹಳ ದೂರವಿದೆ. 2022 ರಲ್ಲಿ ಸುಮಾರು 5 ಮಿಲಿಯನ್ ಎಆರ್ ಹೆಡ್-ಮೌಂಟೆಡ್ ಪ್ರದರ್ಶನಗಳನ್ನು ನೀಡಲಾಗುವುದು ಎಂದು ಸಂಶೋಧಕ ಐಡಿಸಿ ತಿಳಿಸಿದೆ. ಅದು ಪ್ರಸ್ತುತ ವರ್ಷಕ್ಕೆ 200 ದಶಲಕ್ಷ ಐಫೋನ್ಗಳನ್ನು ಮಾರಾಟ ಮಾಡುತ್ತಿದೆ.

ಉದಯಿಸುತ್ತಿರುವ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳು ಆಪೆಲ್ನ ಐಫೋನ್ ವ್ಯವಹಾರದ ಬೆಳವಣಿಗೆಯ ಮೂಲವನ್ನು ನೀಡುತ್ತವೆ. ಆದರೆ ಕಂಪೆನಿಯು ಈ ಪ್ರದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಹಲವಾರು ಹೋರಾಟಗಳನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸಿದೆ. ಅತ್ಯಂತ ಭರವಸೆಯ ಉದಯೋನ್ಮುಖ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯು ಭಾರತ, ಇದು ಕುಕ್ ಇತ್ತೀಚಿಗೆ ನಾಲ್ಕನೇ ತ್ರೈಮಾಸಿಕದಲ್ಲಿ “ಫ್ಲಾಟ್” ಮಾರಾಟವನ್ನು ಕಂಡಿದೆ. ಕೌಂಟರ್ಪಾಯಿಂಟ್ ರಿಸರ್ಚ್ ಪ್ರಕಾರ, ಆಪಲ್ 2018 ರ ಮೊದಲಾರ್ಧದಲ್ಲಿ ದೇಶದಲ್ಲಿ 1 ದಶಲಕ್ಷಕ್ಕಿಂತ ಕಡಿಮೆ ಸ್ಮಾರ್ಟ್ಫೋನ್ಗಳನ್ನು ಮಾರಾಟ ಮಾಡಿದೆ.

ಆ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯನ್ನು ಬಿರುಕುಗೊಳಿಸಲು, ಈ ರಜಾದಿನದಲ್ಲಿ ಯುಎಸ್ನಲ್ಲಿ ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿರುವಂತಹವುಗಳಿಗಿಂತಲೂ ಆಪಲ್ ದೊಡ್ಡದಾದ ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚು-ಶಾಶ್ವತ ಐಫೋನ್ ರಿಯಾಯಿತಿಯನ್ನು ಅಳವಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ. “ಆಪಲ್ ಮಿರರ್ಗೆ ನೋಡಬೇಕಾದ ಅವಶ್ಯಕತೆಯ ಸೆಖಿನೊಂದಿಗೆ ಎದುರಿಸುತ್ತಿದೆ ಮತ್ತು ಕಡಿಮೆ ಬೆಲೆಯ ಐಫೋನ್ನೊಂದಿಗೆ ಅವರು ಹೊರಬರಬೇಕೆಂದು ನಿರ್ಧರಿಸಿ” ಎಂದು ಐವ್ಸ್ ಹೇಳಿದರು.