ಜಾರ್ಜ್ ಬುಷ್ ಮತ್ತು ಅವರ ಹಿರಿಯ ಮಗನಿಗೆ, ಅಮೇರಿಕನ್ ಅಧ್ಯಕ್ಷರ ನಡುವೆ ಒಂದು ಸಂಬಂಧ ವಿಶಿಷ್ಟತೆ

ಜಾರ್ಜ್ ಬುಷ್ ಮತ್ತು ಅವರ ಹಿರಿಯ ಮಗನಿಗೆ, ಅಮೇರಿಕನ್ ಅಧ್ಯಕ್ಷರ ನಡುವೆ ಒಂದು ಸಂಬಂಧ ವಿಶಿಷ್ಟತೆ
ಚಿತ್ರ
ಮಾಜಿ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಜಾರ್ಜ್ ಬುಷ್ 2008 ರಲ್ಲಿ ತನ್ನ ಮಗ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಜಾರ್ಜ್ ಡಬ್ಲ್ಯೂ. ಬುಷ್ ಜೊತೆಯಲ್ಲಿ. ಕ್ರೆಡಿಟ್ ಕ್ರೆಡಿಟ್ ಮ್ಯಾಂಡೆಲ್ ನೈಗನ್ / ಏಜೆನ್ಸ್ ಫ್ರಾನ್ಸ್-ಪ್ರೆಸ್ಸೆ – ಗೆಟ್ಟಿ ಇಮೇಜಸ್ <

ವಾಷಿಂಗ್ಟನ್ – ಷೇಕ್ಸ್ಪಿಯರ್ನ ಆಯಾಮಗಳ ಸಂಬಂಧವು ಅವರದು , ಓವಲ್ ಆಫೀಸ್ನ ತಂದೆ ಮತ್ತು ಮಗ ನಿವಾಸಿಗಳು. ಮಹಾನ್ ಮನುಷ್ಯನ ಉದಾಹರಣೆಗೆ ಜೀವಿಸಲು ಹೆಣಗಾಡುತ್ತಿರುವ ಒಬ್ಬ ಮಗ. ಅವರ ಹಿರಿಯ ಹುಡುಗನನ್ನು ವೀಕ್ಷಿಸಿದ ತಂದೆ ಅಂತಿಮವಾಗಿ ಅಧಿಕಾರದ ಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿ ತನ್ನ ಸ್ಥಾನವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಾನೆ, ಅವರ ಪ್ರೀತಿ ಪ್ರಶ್ನಿಸದೆ ಆದರೆ ಅವರ ಸಲಹೆ ಅಹಿತಕರವಾಗಿದೆ.

ಒತ್ತಡದ ಮಾತುಗಳು ಅತಿಯಾಗಿ ಉಬ್ಬಿದವು ಎಂದು ಅವರು ಯಾವಾಗಲೂ ಒತ್ತಾಯಿಸಿದರು, ತಮ್ಮ ಸಂವಹನಗಳನ್ನು ವಿಶ್ಲೇಷಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿದವರು ಮುರಿತದ ಅಂಶಗಳು ಅಥವಾ ಈಡಿಪಾಲ್ ಉದ್ದೇಶಗಳು “ಸೈಕೋಬ್ಯಾಬಲ್” ನಲ್ಲಿ ತೊಡಗಿಕೊಂಡಿವೆ. ಆದರೆ ಕುಟುಂಬದ ಸಮೀಪವಿರುವ ಜನರ ಪ್ರಕಾರ, ತಂದೆಯ ಜೀವನದ ಕೊನೆಯ ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ, ಜಾರ್ಜ್ ಬುಷ್ ಮತ್ತು ಜಾರ್ಜ್ ಡಬ್ಲ್ಯೂ. ಬುಷ್ ಅವರು ಕೊನೆಯದಾಗಿ, ಒಬ್ಬರೊಂದಿಗೂ ಶಾಂತಿ.

ಬುಧವಾರ ಮಗನಿಗೆ ಮಗನಿಗೆ ಸುವಾರ್ತೆಯನ್ನು ನೀಡಿದಾಗ ವಾಷಿಂಗ್ಟನ್ ನ್ಯಾಶನಲ್ ಕ್ಯಾಥೆಡ್ರಲ್ , ಅಮೇರಿಕನ್ ಅಧ್ಯಕ್ಷತೆಯಲ್ಲಿನ ವಾರ್ಷಿಕಂತೆಯೇ ಇದು ಅಸಾಧಾರಣವಾದ ಸಂಬಂಧವನ್ನು ತರುತ್ತದೆ. ಒಮ್ಮೆಗೇ ಕಾಳಜಿಯುಳ್ಳ ಮತ್ತು ಸ್ಪರ್ಧಾತ್ಮಕವಾದದ್ದು, ಇತಿಹಾಸದ ತೂಕ ಮತ್ತು ಪರಿಶೀಲನೆಗೆ ನಿರೋಧಕವಾಗಿದ್ದು, ಅವರ ಜೀವಿತಾವಧಿಯ ಒತ್ತಡದ ಹೊರತಾಗಿಯೂ ಅವರ ಬಂಧವು ಕುಟುಂಬಕ್ಕೆ ಮಾತ್ರವಲ್ಲದೆ ರಾಷ್ಟ್ರ ಮತ್ತು ಪ್ರಪಂಚಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ ಪ್ರಭಾವ ಬೀರಬಹುದು.

<ಪಕ್ಕಕ್ಕೆ>
ಚಿತ್ರ

img alt = “” itemid = “https://static01.nyt.com/images/2018/12/05/us/politics/05dc-bushes2/merlin_9696199_6579a81c-3552-4d72-b509-6f4760acc426-articleLarge.jpg?quality= 75 & ಆಟೋ = ವೆಬ್ಪ್ & ನಿಷ್ಕ್ರಿಯಗೊಳಿಸು = ಅಪ್ಸ್ಕೇಲ್ “ಐಟಂಪ್ರಾಪ್ =” url “src =” https://static01.nyt.com/images/2018/12/05/us/politics/05dc-bushes2/merlin_9696199_6579a81c-3552-4d72-b509-6f4760acc426- articleLarge.jpg? ಗುಣಮಟ್ಟದ = 75 & ಸ್ವಯಂ = ವೆಬ್ಪ್ & ನಿಷ್ಕ್ರಿಯಗೊಳಿಸಿ = ಅಪ್ಸ್ಕೇಲ್ “>
ಶ್ರೀ. ಕ್ರೆಡಿಟ್ ಅಸೋಸಿಯೇಟೆಡ್ ಪ್ರೆಸ್

ಇತ್ತೀಚಿನ ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ಇಬ್ಬರು ಜನರೊಂದಿಗೆ ಸಮಯ ಕಳೆದುಕೊಂಡಿದ್ದ ಇತಿಹಾಸಕಾರ ಅವರು ” ದಿ ರಿಸ್ಟ್ ರಿಪಬ್ಲಿಕನ್ಸ್, “ ಎರಡು ಅಧ್ಯಕ್ಷರ ಪುಸ್ತಕ. “ಬಹುಶಃ ಇದು ಬಹಳಷ್ಟು ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಒಂದು ಸುಲಭವಾದ ಸಂಬಂಧವಾಗಿತ್ತು.” “ನಾವು ಇದನ್ನು ಎದುರಿಸೋಣ,” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು, “ಅಧ್ಯಕ್ಷರ ಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿ ಇಬ್ಬರೂ ಸಹ ಕೆಲವು ವಿಷಯಗಳಲ್ಲಿ ಕಷ್ಟವಾಗಿದ್ದರು. ಮತ್ತು ಅವರಿಬ್ಬರೂ ಅನಪೇಕ್ಷಿತ ಹೊರೆಗಳನ್ನು ಇನ್ನೊಂದರ ಮೇಲೆ ಹೊಡೆದಿದ್ದರೂ, ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯ ಸ್ವಭಾವವನ್ನು ಅಂಟಿಕೊಂಡಿರುವ ಆತಂಕಗಳು ಇನ್ನೂ ಇತ್ತು. ಅಧ್ಯಕ್ಷೀಯ ನಂತರದ ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ಇದು ತುಂಬಾ ಸುಲಭ ಎಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ. “

ಅಂತಿಮವಾಗಿ ಇಬ್ಬರೂ ನಿವೃತ್ತಿಯ ಮಾಜಿ ಅಧ್ಯಕ್ಷರು, ಪರಿಪೂರ್ಣ ಸಮಾನತೆ ಹೊಂದಿದ್ದರು. “ಅವರು ಯಾರೊಬ್ಬರೂ ಅಧ್ಯಕ್ಷರಾಗಿರಲಿಲ್ಲವಾದ್ದರಿಂದ ಅದು ಅವರ ಸಂಬಂಧಕ್ಕೆ ಹಿಂದಿರುಗಿದವು ಆದರೆ ಈಗ ಅವರಿಬ್ಬರೂ ಹಂಚಿಕೊಂಡಿರುವ ಅನುಭವವನ್ನು ಅವರು ಹೊಂದಿದ್ದರು” ಎಂದು ಹಿರಿಯ ಶ್ರೀ ಬುಷ್ರವರ ಮೊದಲ ಅಧ್ಯಕ್ಷೀಯ ಸಮಿತಿಯ ಮೊದಲ ಉದ್ಯೋಗಿ ಕಾರ್ಲ್ ರೋವ್ ಮತ್ತು ನಂತರ ವಾಸ್ತುಶಿಲ್ಪಿ ಕಿರಿಯ ಶ್ರೀ.ಬುಷ್ರವರ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯಲ್ಲಿ.

ತಮ್ಮ ಪರಸ್ಪರ-ನಂತರದ ಅಧ್ಯಕ್ಷತೆಯಲ್ಲಿ, ಜಾರ್ಜ್ ಡಬ್ಲ್ಯು. ಬುಷ್ ತನ್ನ ತಂದೆಯು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಅವನನ್ನು ಮೆಚ್ಚುಗೆ ಮಾಡಿದ್ದಾನೆ ಎಂದು ತಿಳಿದಿರುವುದನ್ನು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳುವ ಉದ್ದೇಶವನ್ನು ತೋರುತ್ತಿತ್ತು. ಉದಯೋನ್ಮುಖ ವರ್ಣಚಿತ್ರಕಾರ, ಅವರು ಭಾವಚಿತ್ರವೊಂದನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸಿದರು ತನ್ನ ತಂದೆಯ ಆತ್ಮವನ್ನು ಸೆರೆಹಿಡಿಯುವುದು . ಓಡಾಡುವ ಲೇಖಕ,

ಹಲವಾರು ವರ್ಷಗಳ ನಂತರ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಪ್ರದರ್ಶನದ ಬಗ್ಗೆ ತಮ್ಮ ಸಂಬಂಧವನ್ನು ಹೇಳುವುದಾದರೆ, ಇತಿಹಾಸವನ್ನು ತಮ್ಮದೇ ಆದ ನಿಯಮಗಳಿಗೆ ವ್ಯಾಖ್ಯಾನಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಲು ಅವರು ಸಿದ್ಧರಾಗಿರುವಂತೆ ಕಂಡುಬಂದರು, ಅವುಗಳು ನಿರಂತರವಾಗಿ ಕಿರಿಕಿರಿಯುಂಟುಮಾಡುವ ಊಹಾಪೋಹಗಳೊಂದಿಗೆ ವಿತರಿಸುತ್ತವೆ.

ಚಿತ್ರ

ಕ್ರೆಡಿಟ್ ಸ್ಟೀಫನ್ ಕ್ರೌಲಿ / ದಿ ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್ ಟೈಮ್ಸ್ <

ಜಾರ್ಜ್ ಹರ್ಬರ್ಟ್ ವಾಕರ್ ಬುಶ್ ಅದರ ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನು ಮತ್ತು ಸವಾಲುಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿತ್ತು. ಶ್ರೀ. ಬುಷ್ ಅವರು ಸ್ಟಾರ್ ಕಾಲೇಜ್ ಬೇಸ್ಬಾಲ್ ಆಟಗಾರರಾಗಿದ್ದರು, ರಾಜಕೀಯ ಪ್ರವೇಶಿಸುವ ಮೊದಲು ಯುದ್ಧ ನಾಯಕ ಮತ್ತು ಯಶಸ್ವಿ ಉದ್ಯಮಿ. ಜಾರ್ಜ್ ಡಬ್ಲ್ಯೂ. ಬುಷ್ ಯಾವಾಗಲೂ ತನ್ನ ತಂದೆಯಿಂದ ಬಂದದ್ದು “ಬೇಷರತ್ತಾದ ಪ್ರೀತಿ” ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾನೆ, ಆದರೆ ಅವರು ಅನುಸರಿಸಲು ಕಠಿಣವಾದ ಕಾರ್ಯವನ್ನು ಪಡೆದರು. ಅವರು ಅದೇ ಮಾರ್ಗವನ್ನು ಅನುಸರಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿದರು, ಅದೇ ಶಾಲೆಗಳಲ್ಲಿ ಸೇರಿಕೊಂಡರು, ಆದರೆ ಆಲ್ಕೊಹಾಲ್ ಮತ್ತು ವೈಲ್ಡ್ ಸ್ಟ್ರೈಕ್ಗೆ ಹೋರಾಡಿದರು.

ಜಾರ್ಜ್ ಡಬ್ಲೂ. ತನ್ನನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡಾಗ ತಂದೆ ಮತ್ತು ಮಗನ ನಡುವಿನ ಸೂಕ್ಷ್ಮ ಒತ್ತಡ ಅಂತಿಮವಾಗಿ ಕ್ರಿಸ್ಮಸ್ 1972 ರಲ್ಲಿ ಸ್ಫೋಟಿಸಿತು. 16 ವರ್ಷದ ಸಹೋದರ, ಮಾರ್ವಿನ್, ಕುಡಿಯುವ ಔಟ್. ಮನೆ ಚಾಲಕ, ಅವರು ಪಕ್ಕದವರ ಕಸದ ಮೇಲೆ ಹೊಡೆದರು ಮತ್ತು ಅದ್ದೂರಿ ಅದನ್ನು ಬ್ಲಾಕ್ ಅನ್ನು ಎಳೆದಿದ್ದರು. ಅವರ ತಂದೆ ತನ್ನ ಹಿರಿಯ ಮಗನನ್ನು ಈ ಅಧ್ಯಯನಕ್ಕೆ ಕರೆದೊಯ್ದನು.

“ನೀವು ನನ್ನನ್ನು ಹುಡುಕುತ್ತಿದ್ದೀರೆಂದು ನಾನು ಕೇಳುತ್ತಿದ್ದೇನೆ,” ದಣಿವುಳ್ಳ ಯುವಕನು ಬೀಳುತ್ತಾನೆ. “ನೀವು ಇಲ್ಲಿಯೇ ಮನೋ ಎ ಮನೋವನ್ನು ಹೋಗಬೇಕೆ?”

ಜಾರ್ಜ್ ಡಬ್ಲ್ಯು ತನ್ನ 40 ನೆಯ ಹುಟ್ಟುಹಬ್ಬದ ನಂತರ ಕುಡಿಯುವ ಕೋಲ್ಡ್ ಟರ್ಕಿಯನ್ನು ಬಿಟ್ಟು ತನ್ನ ಜೀವನದ ಸುತ್ತಲೂ ತಿರುಗಿತು ತನಕ ಇರಲಿಲ್ಲ. ಅಂತಿಮವಾಗಿ ಅವರು ಟೆಕ್ಸಾಸ್ ರೇಂಜರ್ಸ್ನ ಮಾರಾಟವನ್ನು ದಲ್ಲಾಳಿ ಮಾಡಿದರು ಮತ್ತು ಸ್ವತಃ ತಂಡದ ಪಾಲುದಾರರಾಗಿ ವ್ಯವಸ್ಥಾಪಕ ಪಾಲುದಾರರಾಗಿದ್ದರು. ಅದು ಅಂತಿಮವಾಗಿ ಗವರ್ನರ್ಗೆ ಯಶಸ್ವಿ ಪ್ರಚಾರಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಯಿತು, ಅಂತಿಮವಾಗಿ ತನ್ನ ಸ್ವಂತ ವೈಟ್ ಹೌಸ್ ರನ್ಗೆ ಕಾರಣವಾಯಿತು.

ಶ್ರೀ. ಬುಷ್ ಅವರು ತಮ್ಮ ತಂದೆಯ ತಪ್ಪುಗಳೆಂದು ಗ್ರಹಿಸಿದ್ದನ್ನು ತಪ್ಪಿಸುವ ಉದ್ದೇಶವನ್ನು ತೋರುತ್ತಿದ್ದರು. ಮೊದಲ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಬುಷ್ ಮಾಡಿದ್ದರಿಂದ ಅವರು ತೆರಿಗೆಗಳನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುವುದಿಲ್ಲ, ಅವರು ಅದನ್ನು ಕಡಿತಗೊಳಿಸುತ್ತಿದ್ದರು. ಅವರು ಕುಟುಂಬದ ಪ್ರಸಿದ್ಧ ಸಹಾನುಭೂತಿಗೆ ಹೆಸರಾಗಿರುವಂತೆ ಅವರು ಸಂಪ್ರದಾಯವಾದಿ ನೆಲೆಯನ್ನು ಬೆಳೆಸುತ್ತಿದ್ದರು.

/ ಪಕ್ಕಕ್ಕೆ>

ಚಿತ್ರ

ಕ್ರೆಡಿಟ್ ಎಲ್ಸಾ / ಗೆಟ್ಟಿ ಇಮೇಜಸ್

ನಿಜವಾದ ಮೀ ಆವಿಷ್ಕಾರ. “ಈ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ನನ್ನ ತಂದೆಗೆ ಒಂದು ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಕೊಲ್ಲಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿದ ಒಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿ” ಎಂದು ಮಗನು ಹುಸೇನ್ರ ಬಗ್ಗೆ ಒಂದು ಹಂತದಲ್ಲಿ ಹೇಳಿದ್ದಾನೆ. ಆದರೆ ಶ್ರೀ ಬುಶ್ಗೆ ಹತ್ತಿರವಿರುವ ಜನರು ಇದು ತುಂಬಾ ಸರಳವಾಗಿದೆ ಎಂದು ದೀರ್ಘಕಾಲ ವಾದಿಸಿದ್ದಾರೆ. ದಾಳಿಯು ತನ್ನ ತಂದೆಯು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದುದನ್ನು ಮುಗಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿದೆ ಮತ್ತು ಸೆಪ್ಟಂಬರ್ 11, 2001 ರ ದಾಳಿಯು ಮಿಸ್ಟರ್ ಹುಸೇನ್ ನಂತಹ ಬೆದರಿಕೆಗಳನ್ನು ಬಿಟ್ಟುಕೊಡುವ ಅಪಾಯಗಳ ಬಗ್ಗೆ ನಾಟಕೀಯ ಪುರಾವೆಯಾಗಿತ್ತು, ಅವನು ಒಳಗೊಳ್ಳದಿದ್ದರೂ ಸಹ. “

43 ನೇ ಅಧ್ಯಕ್ಷರು ತಮ್ಮ ತಂದೆ ಪ್ರೀತಿ ಮತ್ತು ಬೆಂಬಲವನ್ನು ಶ್ಲಾಘಿಸಿದಾಗ, ಅವನಿಗೆ ಸಲಹೆಯನ್ನು ನೀಡಬೇಕಾಗಿಲ್ಲ ಎಂದು ಸ್ಪಷ್ಟಪಡಿಸಿದರು. ಅವರ ತಂದೆ, ಅವರು ವಿವರಿಸಿದರು, ಅವರು ಅಧ್ಯಕ್ಷರಾಗಿ ಇದ್ದ ಮಾರ್ಗವನ್ನು ವಿವರಿಸಲಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಆದ್ದರಿಂದ ಮಾಹಿತಿ ತಿಳಿಸಲಾಗಲಿಲ್ಲ. ಪತ್ರಕರ್ತ ಬಾಬ್ ವುಡ್ವರ್ಡ್ ತನ್ನ ತಂದೆಯ ಸಲಹೆಯನ್ನು ಕೇಳಿದಾಗ, ಮಗನು, “ಒಂದು ನೋವುದಾರ ನೊರ್ಫರ್ರೆರ್” ಗುರಿ = “ನೋಪ್ನರ್ ನೊರ್ಫೆರರ್” ಗುರಿ = “http://www.washingtonpost.com/wp-dyn/articles/A17347-2004Apr16.html” “_blank” title = “”> “ನಾನು ಅಪೇಕ್ಷಿಸುವ ಹೆಚ್ಚಿನ ತಂದೆ ಇದೆ.”

ಆದರೆ ಹಿರಿಯ ಶ್ರೀ.ಬುಷ್ರ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಭದ್ರತಾ ಸಲಹೆಗಾರ ಬ್ರೆಂಟ್ ಸ್ಕೌಕ್ರಾಫ್ಟ್, ಇರಾಕ್ ದಾಳಿಗೆ ವಿರುದ್ಧವಾಗಿ ವಾದಿಸುವ ಒಂದು ಪತ್ರಿಕೆಯ ಅಂಕಣ ಅನ್ನು ಬರೆದರು. ಚಿಕ್ಕವಳಾದ ಶ್ರೀ. ಬುಷ್ ಅವರು ತಮ್ಮ ತಂದೆಯಿಂದ ಸಂದೇಶವೊಂದನ್ನು ಕಾಣುತ್ತಿದ್ದಾರೆಂದು ತಿಳಿದುಕೊಂಡು ತನ್ನ ಸಿಬ್ಬಂದಿಗೆ ಹಲ್ಲೆ ಮಾಡಿದರು. ಅವನು ಅವನನ್ನು ತಗ್ಗಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿದ ತನ್ನ ತಂದೆ ಎಂದು ಕರೆದನು. “ಸನ್, ಬ್ರೆಂಟ್ ಒಬ್ಬ ಸ್ನೇಹಿತ,” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಶ್ವೇತಭವನದ ಸಲಹೆಗಾರರಾಗಿ ಕಿರಿಯ ಮಿಸ್ಟರ್ ಬುಷ್ಗೆ ಸೇವೆ ಸಲ್ಲಿಸಿದ ಡಾನ್ ಬಾರ್ಟ್ಲೆಟ್, ಸ್ಕೌಕ್ರಾಫ್ಟ್ ಫ್ಲಾಪ್ನಂತಹ ಕಂತುಗಳು ಕೊನೆಯವರೆಗೂ ಇರಲಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. “ಎಲ್ಲವೂ ತ್ವರಿತವಾಗಿ ಮಂಕಾಗುವಿಕೆ,” ಅವರು ಹೇಳಿದರು. “ಅದು ನಿಜಕ್ಕೂ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಅದರಲ್ಲಿ ಯಾವುದೂ ನಾನು ನೋಡಿದಲ್ಲಿ ನಿಜವಾದ ಶೇಷವನ್ನು ಹೊಂದಿರಲಿಲ್ಲ, ಮತ್ತು ನಂತರದ ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ಅದರ ಬಗ್ಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಮಾತನಾಡುವುದಿಲ್ಲ. “

<ಪಕ್ಕಕ್ಕೆ>

ಜಾರ್ಜ್ W. ಹೂಸ್ಟನ್ನಲ್ಲಿ ಏಪ್ರಿಲ್ನಲ್ಲಿ ಬಾರ್ಬರಾ ಬುಷ್ ಅವರ ಅಂತ್ಯಕ್ರಿಯೆಯಲ್ಲಿ ತನ್ನ ತಂದೆಯೊಂದಿಗೆ ಬುಷ್. ಕ್ರೆಡಿಟ್ ಡೇವಿಡ್ ಜೆ. ಫಿಲಿಪ್ / ಅಸೋಸಿಯೇಟೆಡ್ ಪ್ರೆಸ್
ತೀರ್ಮಾನ, ದ್ವಿಗುಣ ಸಾಬೀತಾಗಿದೆ ಎಂದು rs. ಆದರೆ ಅವನ ತಂದೆಯು ತನ್ನ ಮಗನ ನಿರ್ಧಾರವನ್ನು ಬಹಿರಂಗವಾಗಿ ಪ್ರಶ್ನಿಸದೆ ಇದ್ದಾಗ, ನಂತರ ಅವರ ಜೀವನಚರಿತ್ರೆಕಾರ ಜಾನ್ ಮೆಚಮ್ಗೆ ತಿಳಿಸಿದರು, ಮತ್ತು ಅವರು ಉಪಾಧ್ಯಕ್ಷ ಡಿಕ್ ಚೆನೆ ಮತ್ತು ರಕ್ಷಣಾ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ ಡೊನಾಲ್ಡ್ ಹೆಚ್. ರಮ್ಸ್ಫೆಲ್ಡ್ರಿಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಪ್ರಭಾವ ಬೀರಿದ್ದರು ಮತ್ತು ಸೇವೆ ಸಲ್ಲಿಸಿದರು ಅವರ ಮಗ ಕೆಟ್ಟದಾಗಿ.

ಹಾಗಿದ್ದರೂ, ಮಿಸ್ಟರ್ ರೋವ್ ಮತ್ತು ಮಿಸ್ಟರ್ ಬಾರ್ಟ್ಲೆಟ್, ಇತರರಲ್ಲಿ, ಅಂತಹ ವಿಷಯಗಳಿಂದ ಹೆಚ್ಚು ಮಾಡಲ್ಪಟ್ಟಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. ಶ್ರೀಮತಿ ಬಾರ್ಟ್ಲೆಟ್ ತನ್ನ ಮಗನ ಪುನರ್-ಚುನಾವಣಾ ಚಾಲನೆಯ ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ ತನ್ನದೇ ಆದದ್ದೇ ಎಂದು ಬೆಚ್ಚಿಬೀಳುತ್ತಿದ್ದಾನೆ ಎಂದು ನೆನಪಿಸಿಕೊಂಡರು, ಆದರೂ ಅವನ ಗೆಲುವು ಮಗನ ಯಶಸ್ಸನ್ನು ಸಾಧಿಸಿದರೂ, ಒಂದು ಕಾಲದಲ್ಲಿ ತಂದೆ ವಿಫಲನಾದ. “ಎರಡನೆಯ ಅಧ್ಯಕ್ಷತೆಯಲ್ಲಿ” ತೀವ್ರವಾದ ಯಾವುದೇ ಸಾಕ್ಷಿಯನ್ನು ನೋಡಿದ ಯಾರನ್ನಾದರೂ ಹುಡುಕಲು ನೀವು ಒತ್ತುವಿರಿ. “ತುಂಬಾ ಗೌರವಾನ್ವಿತ ಗೌರವವಿದೆ, ತುಂಬಾ ಗೌರವಯುತವಾಗಿದೆ.” ಹಿರಿಯ ಸಹೋದರ ಜೊನಾಥನ್ ಬುಷ್, ತಮ್ಮ ಸಹೋದರ ಯುವರಾಜ ಬುಷ್ ಅವರ ವಿಶೇಷತೆಗಳನ್ನು ಅಧ್ಯಕ್ಷರಾಗಿ ಗೌರವಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. “ಜಾರ್ಜ್ W. ಅಧ್ಯಕ್ಷರಾಗಿದ್ದಾಗ, ಅವರು ಪರಿಪೂರ್ಣ ಸಲಹೆಗಾರರಾಗಿದ್ದರು, ಏಕೆಂದರೆ ಅವರು ತಮ್ಮ ಸಲಹೆಯನ್ನು ನೀಡಲಿಲ್ಲ. ಅವರು ಕೇವಲ ಕೇಳುತ್ತಿದ್ದರು, “ಎಂದು ಶ್ರೀ. ಬುಷ್ ಅವರು ಸಂದರ್ಶನವೊಂದರಲ್ಲಿ ಹೇಳಿದರು. “ಅವರು ಅಧ್ಯಕ್ಷರಾಗಿದ್ದಾಗ ಅವರು ತುಂಬಾ ಹತ್ತಿರವಾಗಿದ್ದರು”.

ಕಳೆದ ಕೆಲವು ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ, ಅವನ ಭುಜದ ಮೇಲೆ ಪ್ರಪಂಚದ ತೂಕವೂ ಇರಲಿಲ್ಲ, ಇತರರನ್ನು ಮುಜುಗರಕ್ಕೊಳಗಾಗುವ ಯಾವುದನ್ನೂ ಹೇಳದೆ ಚಿಂತಿಸಬೇಕಾಗಿಲ್ಲ, ಪ್ರೀತಿಪಾತ್ರರನ್ನು ಕಠಿಣ ಟೀಕೆಗೆ ಒಳಗಾದಂತೆ ವೀಕ್ಷಿಸಲು.

ಕೊನೆಯಲ್ಲಿ, ಹೂಸ್ಟನ್ ಅವರ ಮನೆಯಲ್ಲಿರುವ ಹಿರಿಯ ಶ್ರೀ. ಬುಷ್ ಅವರ ಅಂತಿಮ ಅವನತಿ ಕಳೆದ ಶುಕ್ರವಾರ ರಾತ್ರಿ ತ್ವರಿತವಾಗಿ ಬಂತು, ಡಲ್ಲಾಸ್ನಲ್ಲಿರುವ ಮನೆ. ಆದ್ದರಿಂದ ಒಂದು ಸ್ಪೀಕರ್ಫೋನ್ ಅವರನ್ನು ಕೊನೆಯ ಬಾರಿಗೆ ಸಂಪರ್ಕಪಡಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಮಗನು ಸಾಯುವ ತಂದೆಗೆ “ಅದ್ಭುತ ತಂದೆ” ಮತ್ತು ಅವನು ಅವನನ್ನು ಪ್ರೀತಿಸಿದನೆಂದು ತಿಳಿಸಿದನು.

” ನಾನು ನಿನ್ನನ್ನೂ ಪ್ರೀತಿಸುತ್ತೇನೆ “ ತಂದೆ ತನ್ನ ಕೊನೆಯ ಪದಗಳೆಂದು ವರದಿ ಮಾಡಲ್ಪಟ್ಟಿದ್ದನ್ನು ಉತ್ತರಿಸಿದರು.

<ಪಕ್ಕಕ್ಕೆ>