ವೋಕ್ಸ್ವ್ಯಾಗನ್ ಗ್ರೂಪ್ 2026 ರಿಂದ ಪೆಟ್ರೋಲ್, ಡೀಸೆಲ್ ಚಾಲಿತ ಕಾರುಗಳನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುವುದಿಲ್ಲ – ರಶ್ಲೇನ್

ವೋಕ್ಸ್ವ್ಯಾಗನ್ ಗ್ರೂಪ್ 2026 ರಿಂದ ಪೆಟ್ರೋಲ್, ಡೀಸೆಲ್ ಚಾಲಿತ ಕಾರುಗಳನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುವುದಿಲ್ಲ – ರಶ್ಲೇನ್

ವೋಲ್ಕ್ಸ್ವ್ಯಾಗನ್ ಗ್ರೂಪ್ 2026 ರ ನಂತರ ಪೆಟ್ರೋಲ್ ಮತ್ತು ಡೀಸೆಲ್ ಚಾಲಿತ ಕಾರುಗಳ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಗೆ ತನ್ನ ಉದ್ದೇಶಗಳನ್ನು ಘೋಷಿಸಿದೆ. ಜರ್ಮನಿಯ ವೋಲ್ಫ್ಸ್ಬರ್ಗ್ನ ಆಟೋಮೋಟಿವ್ ಸಮ್ಮೇಳನದಲ್ಲಿ ಭಾಷಣ ಮಾಡುವಾಗ ವಿಡಬ್ಲೂ ಸ್ಟ್ರಾಟಜಿ ಚೀಫ್ ಮೈಕೆಲ್ ಜೋಸ್ಟ್ ಇದನ್ನು ಪ್ರಕಟಿಸಿದ್ದಾರೆ. ವಿಡಬ್ಲ್ಯು ಗ್ರೂಪ್ನಡಿಯಲ್ಲಿ ಎಲ್ಲಾ ಬ್ರ್ಯಾಂಡ್ಗಳು ಆಡಿ, ಬೆಂಟ್ಲೆ, ಬುಗಾಟ್ಟಿ, ವಿಡಬ್ಲ್ಯೂ, ಪೋರ್ಷೆ, ಸೀಟ್, ಲಂಬೋರ್ಘಿನಿ, ಸೀಟ್, ಇತ್ಯಾದಿಗಳನ್ನು ಅನುಸರಿಸುತ್ತವೆ.

2015 ರಲ್ಲಿ ಡೀಸೆಲ್ ಹೊರಸೂಸುವಿಕೆ ವಂಚನೆ ಹಗರಣಕ್ಕೆ ಕಂಪೆನಿಯು ಪ್ರವೇಶಿಸಿದಾಗ ವೋಕ್ಸ್ವ್ಯಾಗನ್ ಈ ನಿರ್ಧಾರವು ಬ್ಯಾಟರಿ ಚಾಲಿತ ವಾಹನಗಳು ಕಡೆಗೆ ಒಂದು ತಂತ್ರ ಬದಲಾವಣೆಯನ್ನು ಮಾಡುತ್ತಿದೆ, ಇದು ಕಾರ್ಮಿಕರನ್ನು 27 ಬಿಲಿಯನ್ ಯುರೋಗಳಷ್ಟು ದಂಡದಲ್ಲಿ ಶೆಲ್ ಔಟ್ ಮಾಡಲು ಒತ್ತಾಯಿಸಿದೆ.

ವೋಕ್ಸ್ವ್ಯಾಗನ್ ತನ್ನ ಪೆಟ್ರೋಲ್ ಮತ್ತು ಡೀಸಲ್ ಇಂಜಿನ್ ವಾಹನಗಳನ್ನು ಆ ವಾಹನಗಳ ಜೀವಿತಾವಧಿಯಲ್ಲಿ ಪರಿಸರೀಯ ಮಾನದಂಡಗಳಿಗೆ ಅನುಗುಣವಾಗಿ ಅನುಸರಿಸುವುದನ್ನು ಮುಂದುವರೆಸಿದಾಗ, ಜಾಗತಿಕ ತಾಪಮಾನ ಏರಿಕೆಯಿಂದಾಗಿ ದಹನಕಾರಿ ಇಂಜಿನ್ಗಳನ್ನು ಕನಿಷ್ಟ ಮಟ್ಟಕ್ಕೆ ಕಳೆಗುಂದುವುದರ ಮೂಲಕ ನಿಧಾನಗೊಳಿಸುವ ಕ್ರಮಗಳನ್ನು ಅಳವಡಿಸಿಕೊಳ್ಳುವಲ್ಲಿ ಆಟೋಮೇಕರ್ ಸಿದ್ಧಪಡಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಮುಂದಿನ ವರ್ಷದಲ್ಲಿ ಪರಿಚಯಿಸಲಾದ ಪೋರ್ಷೆ ಟೇಕ್ಯಾನ್ ಅಂತಹ ಮೊದಲ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ವಾಹನವಾಗಿದ್ದು ಮುಂದಿನ ಐದು ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ಕಂಪೆನಿಯು $ 50 ಬಿಲಿಯನ್ (3.5 ಲಕ್ಷ ಕೋಟಿ ರೂ.) ಸ್ವಯಂ ಡ್ರೈವಿಂಗ್ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ಕಾರುಗಳ . ಇತರ ಬ್ರಾಂಡ್ಗಳು ಆಡಿ ಇ-ಟ್ರಾನ್ ಮತ್ತು ಇ-ಟ್ರಾನ್ ಜಿಟಿ ಮತ್ತು ಪೋರ್ಷೆ ಟೇಕನ್ ಮತ್ತು ಕ್ರಾಸ್ಟ್ಯೂರಿಸ್ಮೊ ಮೊದಲಾದವುಗಳು ಈಗಾಗಲೇ ಉಡಾವಣೆಗೆ ದೃಢೀಕರಿಸಿದವು.

ವಿಡಬ್ಲೂ ಗ್ರೂಪ್ನ ಇತ್ತೀಚಿನ ವಿದ್ಯುತ್ ಕಾರ್ ಪರಿಕಲ್ಪನೆ – ಆಡಿ ಇ-ಟ್ರಾನ್ ಜಿಟಿ ಕೆಲವು ದಿನಗಳ ಹಿಂದೆ ಬಹಿರಂಗವಾಯಿತು.

ಸಹ ಸಹೋದ್ಯೋಗಿಗಳು ಈಗಾಗಲೇ CO2 ತಟಸ್ಥವಲ್ಲದ ವಾಹನಗಳು ಕೊನೆಯ ವೇದಿಕೆಯಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಜೋಸ್ಟ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಇ-ಗಾಲ್ಫ್ ಮತ್ತು ಇ-ಅಪ್ಗಳು ಯೂರೋಪ್ನಲ್ಲಿ ವೋಕ್ಸ್ವ್ಯಾಗನ್ ನ ಬ್ಯಾಟರಿ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ಕಾರುಗಳಲ್ಲಿ ಹೊಸ ನಿಯೋ ಹ್ಯಾಚ್ಬ್ಯಾಕ್ನಂತಹವುಗಳಲ್ಲಿ ಮಾರಾಟವಾಗುತ್ತವೆ, ಅವುಗಳು ಜರ್ಮನಿಯಲ್ಲಿ ಉತ್ಪಾದನೆಯಲ್ಲಿ ಪ್ರವೇಶಿಸಲಿವೆ ಮತ್ತು ನಂತರದಲ್ಲಿ ಇಂಡೆಕ್ಸ್ ಲೈನ್ ಅಸೆಂಬ್ಲಿಯಿಂದ ಎರಡು ಸೈಟ್ಗಳಲ್ಲಿನ ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾದರಿಗಳನ್ನು ಅನುಸರಿಸುತ್ತವೆ. ಚೀನಾ 2020 ರಿಂದ.

ವೋಕ್ಸ್ವ್ಯಾಗನ್ ತಂಡವು 300 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚಿನ ಕಾರುಗಳು, ವ್ಯಾನ್ಗಳು ಮತ್ತು ಟ್ರಕ್ಗಳ ಸಂಪೂರ್ಣ ಸರಣಿಯ ಸಂಪೂರ್ಣ ಅಥವಾ ಭಾಗಶಃ ವಿದ್ಯುತ್ ಆವೃತ್ತಿಗಳನ್ನು ಮತ್ತು ಅದರ ಮೋಟಾರ್ಸೈಕಲ್ ವ್ಯಾಪ್ತಿಯನ್ನು 2030 ರ ಹೊತ್ತಿಗೆ ಒಳಗೊಂಡಿರುತ್ತದೆ. ID ನಿಯೋವನ್ನು ID ಬಜ್ ವ್ಯಾನ್, ಕ್ರಾಸ್ಒವರ್ / ಎಸ್ಯುವಿ ಮತ್ತು ದೊಡ್ಡ ಲಿಮೋಸಿನ್ ಐಡಿ ವಿಝಿಯಾನ್ ಆಧರಿಸಿ. ಕಂಪನಿಯು ಈ ಭಾಗಕ್ಕೆ ಪೂರ್ಣ ಪ್ರಮಾಣದ ಪ್ರವೇಶಕ್ಕೆ ಮುಂಚೆ ಬ್ಯಾಟರಿ ಕೋಶಗಳ ಉತ್ಪಾದನೆಗೆ ಎಸ್ಕೆ ಇನ್ನೋವೇಶನ್ ಜೊತೆಗಿನ ಸಂಬಂಧವನ್ನು ಯೋಜಿಸುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ದೃಢಪಡಿಸಿದೆ.

ವಿದ್ಯುತ್ ಭವಿಷ್ಯದ ಕಡೆಗೆ ನೋಡುವಲ್ಲಿ ವೋಕ್ಸ್ವ್ಯಾಗನ್ ಮಾತ್ರವಲ್ಲ. ಭಾರತದಲ್ಲಿ, ಮಾರುತಿ ಸುಜುಕಿ, ದೇಶದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ಕಾರು ತಯಾರಕ ಕಂಪೆನಿಯು ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ಕಾರ್ ರೇಸ್ನಲ್ಲಿ ಬಿಡಲಿಲ್ಲವೆಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಆಕ್ರಮಣಕಾರಿ ತಂತ್ರವನ್ನು ಪ್ರಕಟಿಸಿದೆ. 2020 ರ ವೇಳೆಗೆ ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಮಾರುತಿ 4 ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ಕಾರುಗಳನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲಿದೆ. ಇವು ವ್ಯಾಗನ್ಆರ್, ಬ್ರೆಜ್ಝಾ, ಸ್ವಿಫ್ಟ್, ಡಿಜೈರ್ನ ವಿದ್ಯುನ್ಮಾನ ರೂಪಾಂತರಗಳಾಗಿವೆ ಎಂದು ನಿರೀಕ್ಷಿಸಲಾಗಿದೆ. ಮಾರುತಿ ಕಂಪನಿಯು 2030 ರ ಹೊತ್ತಿಗೆ ವಿದ್ಯುತ್ ಕಾರ್ಗಳಿಂದ 33% ಮಾರಾಟವನ್ನು ನಿರೀಕ್ಷಿಸುತ್ತದೆ.