ಟ್ರಂಪ್ ಸ್ಲ್ಯಾಮ್ಸ್ ಮುಲ್ಲರ್, ಎರಡು ಗಂಟೆಗಳ ಭಾಷಣದಲ್ಲಿ ಉಗ್ರವಾದಿಗಳನ್ನು ಟೀಕಿಸುತ್ತಾನೆ

ಟ್ರಂಪ್ ಸ್ಲ್ಯಾಮ್ಸ್ ಮುಲ್ಲರ್, ಎರಡು ಗಂಟೆಗಳ ಭಾಷಣದಲ್ಲಿ ಉಗ್ರವಾದಿಗಳನ್ನು ಟೀಕಿಸುತ್ತಾನೆ

(ಓದುಗರನ್ನು ಅಪರಾಧ ಮಾಡುವ 1 ನೇ ಮತ್ತು 9 ನೇ ಪ್ಯಾರಾಗಳಲ್ಲಿ ಭಾಷೆ ಗಮನಿಸಿ.)

ಕಟಂಗಾ ಜಾನ್ಸನ್ ಮತ್ತು ಸ್ಟೀವ್ ಹಾಲೆಂಡ್ರಿಂದ

2016 ರಲ್ಲಿ ಟ್ರಂಪ್ ಅಭಿಯಾನದ ಮೂಲಕ ರಷ್ಯಾದ ಕಮ್ಯುನಿಕೇಷನ್ನ ವರದಿಯ ಬಗ್ಗೆ ಯು.ಎಸ್. ವಿಶೇಷ ಕೌನ್ಸಿಲ್ ರಾಬರ್ಟ್ ಮುಲ್ಲರ್ ಅವರು ಅಧ್ಯಕ್ಷರ ಡೊನಾಲ್ಡ್ ಟ್ರಂಪ್ ಅವರನ್ನು ಶನಿವಾರ ದಾಳಿ ಮಾಡಿದರು ಮತ್ತು ಅವರ ರಾಜಕೀಯ ವಿರೋಧಿಗಳು “ಬುಲ್ಶಿಟ್ನೊಂದಿಗೆ ನನ್ನನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ” ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

ಎರಡು ವರ್ಷಗಳ ಹಿಂದೆ ನಡೆಯುವ ಒಂದು ಭಾಷಣದಲ್ಲಿ – ಎರಡು ವರ್ಷಗಳ ಹಿಂದೆ ಅಧಿಕಾರ ವಹಿಸಿಕೊಂಡ ನಂತರದ ಅತ್ಯಂತ ಉದ್ದವಾದ – ಟ್ರಿಮ್ ಕೂಡ ಪ್ರಜಾಪ್ರಭುತ್ವವಾದಿಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಪ್ರಸ್ತಾಪಿಸಿದರು, ಉದ್ದೇಶಿತ “ಹಸಿರು ಹೊಸ ವ್ಯವಹಾರ”, ಅಕ್ರಮ ವಲಸಿಗರು ಮತ್ತು ಉತ್ತರ ಕೊರಿಯಾದ ಶೃಂಗಸಭೆಯ ಟೀಕೆ, ತಮ್ಮ ಸ್ವಂತ ಮರು 2020 ರಲ್ಲಿ ಚುನಾವಣಾ ನಿರೀಕ್ಷೆಗಳು.

ಮೇರಿಲ್ಯಾಂಡ್ನ ಆಕ್ಸನ್ ಹಿಲ್ನಲ್ಲಿ ನಡೆದ ವಾರ್ಷಿಕ ಕನ್ಸರ್ವೇಟಿವ್ ಪೊಲಿಟಿಕಲ್ ಆಕ್ಷನ್ ಸಮ್ಮೇಳನದಲ್ಲಿ ಉತ್ಸಾಹಭರಿತ ಪ್ರೇಕ್ಷಕರನ್ನು ಉದ್ದೇಶಿಸಿ ಮಾತನಾಡಿದ ಅವರು, ರಶಿಯಾ ತನಿಖೆಗೆ ಕಾರಣವಾದ ಘಟನೆಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಒಂದು ವಿಚಾರಣೆಯನ್ನು ಆರಂಭಿಸುವಂತೆ ಟ್ರಂಪ್ ಆಫ್ ಲಿಪಿಯನ್ನು ಮಾಡಿದರು.

ಅವರು ತಮ್ಮ ಮಾಜಿ ವಕೀಲ ಜನರಲ್, ಜೆಫ್ ಸೆಷನ್ಸ್, ಮತ್ತು ಮಾಜಿ ಎಫ್ಬಿಐ ನಿರ್ದೇಶಕ ಜೇಮ್ಸ್ ಕಮೀ ಅವರನ್ನು ಅಪಹಾಸ್ಯ ಮಾಡಿದರು, ಇಬ್ಬರೂ ಟ್ರಂಪ್ ವಜಾ ಮಾಡಿದರು.

“ಚುನಾಯಿತರಾಗಿರದವರ ವರದಿಯನ್ನು ನಾವು ನಿರೀಕ್ಷಿಸುತ್ತಿದ್ದೇವೆ” ಮುಂಬರುವ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಅಟಾರ್ನಿ ಜನರಲ್ ವಿಲಿಯಮ್ ಬಾರ್ಗೆ ಹಸ್ತಾಂತರಿಸಲಾಗುವುದು ಎಂದು ಮುಲ್ಲರ್ ವರದಿಯ ಕುರಿತು ಟ್ರಂಪ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ವಿಚಾರಣೆಯನ್ನು ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ನಡೆಸಿದ ಕಂಪೆನಿಯು ಟ್ಯುಂಪ್ ಕಮ್ಮಿಯನ್ನು ವಜಾ ಮಾಡಿದ ಬಳಿಕ ಡೆಪ್ಯುಟಿ ಅಟಾರ್ನಿ ಜನರಲ್ ರಾಡ್ ರೊಸೆನ್ಸ್ಟೈನ್ ರೈಲ್ವೆ ತನಿಖೆಯನ್ನು ಮೇ 2017 ರಲ್ಲಿ ಮುಲ್ಲರ್ ನೇಮಕ ಮಾಡಿದರು. ರೋಸೆನ್ಸ್ಟೈನ್ ಮಾರ್ಚ್ ಮಧ್ಯಭಾಗದಲ್ಲಿ ಕೆಳಗಿಳಿಯುವಂತೆ ನಿರೀಕ್ಷಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಯುವ ವಯಸ್ಕರ ಹಿಂಡುಗಳು “ಟ್ರಂಪ್ ಈಸ್ ಮ್ಯಾನ್” ಮತ್ತು “ವಿ ಲವ್ ಯು” ಮುಂತಾದ ಹಾಡುಗಳನ್ನು ಮುರಿದುಕೊಂಡು ಮಾತನಾಡಿದ ಪ್ಯಾಕ್ ಮಾಡಲಾದ ಹೋಟೆಲ್ ಬಾಲ್ ರೂಂನಲ್ಲಿ ಟ್ರಂಪ್ನನ್ನು ಶ್ಲಾಘಿಸಲು ನಿಂತಿದೆ.

ಕಮ್ಯಿ ಮುಲ್ಲರ್ ಅವರ “ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಸ್ನೇಹಿತ” ಎಂದು ಟ್ರಂಪ್ ಹೇಳಿದರು ಮತ್ತು ಟ್ರಂಪ್ ಅಧಿಕಾರ ವಹಿಸಿಕೊಂಡ ಮೊದಲು ಕಮಿ ಎಂದು ಉಚ್ಚರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ.

ಯುಎಸ್ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಡೊನಾಲ್ಡ್ ಟ್ರಂಪ್ ವಾಷಿಂಗ್ಟನ್, ಯು.ಎಸ್., ಮಾರ್ಚ್ 2, 2019 ರ ಬಳಿಯ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಬಂದರಿನಲ್ಲಿ ಕನ್ಸರ್ವೇಟಿವ್ ಪೊಲಿಟಿಕಲ್ ಆಕ್ಷನ್ ಕಾನ್ಫರೆನ್ಸ್ (ಸಿಪಿಎಸಿ) ವಾರ್ಷಿಕ ಸಭೆಯಲ್ಲಿ ಮಾತನಾಡುತ್ತಾರೆ. ರಿಟರ್ಸ್ / ಯೂರಿ ಗ್ರಿಪ್ಸ್

“ದುರದೃಷ್ಟವಶಾತ್, ನೀವು ತಪ್ಪಾದ ಜನರನ್ನು ಎರಡು ಸ್ಥಾನಗಳಲ್ಲಿ ಇರಿಸಿದ್ದೀರಿ ಮತ್ತು ಅವರು ಅಲ್ಲಿಗೆ ಹೋಗಬಾರದೆಂದು ದೀರ್ಘಕಾಲದಿಂದ ಜನರನ್ನು ಬಿಡುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಇದ್ದಕ್ಕಿದ್ದಂತೆ ಅವರು ಹೊಟ್ಟೆ ಹೊಡೆದೊಡನೆ ಹೊರಗೆ ಬರಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ” ಎಂದು ಟ್ರಂಪ್ ಹೇಳಿದರು.

“ಈಗ ರಾಬರ್ಟ್ ಮುಲ್ಲರ್ ಅವರು ಮತವನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸಲಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಅವರನ್ನು ನೇಮಕ ಮಾಡಿದ ವ್ಯಕ್ತಿಯಾಗಲಿಲ್ಲ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ರಿಪಬ್ಲಿಕನ್ ಮತ್ತು ಗೌರವಾನ್ವಿತ ಮಾಜಿ ಎಫ್ಬಿಐ ನಿರ್ದೇಶಕ ಮುಲ್ಲರ್ನನ್ನು ಅತ್ಯಂತ ರಹಸ್ಯವಾಗಿ ತನಿಖೆ ನಡೆಸಿದ ಟ್ರಂಪ್ ಇನ್ನೂ ಯಾವುದೇ ಕ್ರಮವನ್ನು ಕೈಗೊಳ್ಳಲಿಲ್ಲ.

ಟ್ರಂಪ್ ಕೂಡ ಸೆಷನ್ಸ್ನ ದಕ್ಷಿಣದ ಉಚ್ಚಾರಣೆಯನ್ನು ಗೇಲಿ ಮಾಡಿದರು ಮತ್ತು ರಶಿಯಾ ತನಿಖೆಯಿಂದ ತನ್ನನ್ನು ತಾನು ಮರುಪಡೆಯಲು ಟೀಕಿಸಿದ. ನವೆಂಬರ್ನಲ್ಲಿ, ಟ್ರಂಪ್ ಅವರು ಟ್ರಂಪ್ನ ಅಧ್ಯಕ್ಷೀಯ ಬಿಡ್ ಅನ್ನು ಹಿಂತಿರುಗಿಸುವ ಮೊದಲ ರಿಪಬ್ಲಿಕನ್ ಶಾಸಕರಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬರಾಗಿದ್ದ ಅಲಬಾಮಾದ ಮಾಜಿ ಯುಎಸ್ ಸೆನೆಟರ್ ಸೆಷನ್ಸ್ ಅನ್ನು ವಜಾ ಮಾಡಿದರು.

ಒತ್ತಡದ ವಾರದ ನಂತರ ಟೀಕಾಕಾರರ ವಿರುದ್ಧ ಟೀಕೆಗೊಳಗಾಗಿದ್ದರಿಂದ ಟ್ರಮ್ಪ್ನ ಮುಖವು ಪ್ರಚೋದಿಸಿತು. ಆ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಅವರ ಮಾಜಿ ವಕೀಲ ಮೈಕೆಲ್ ಕೋಹೆನ್ ಅಧ್ಯಕ್ಷರನ್ನು ಕಾನೂನನ್ನು ಮುರಿಯುವಲ್ಲಿ ಸಾಕ್ಷ್ಯ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದರು. ಅಲ್ಲದೆ, ಅಧ್ಯಕ್ಷರು ಹನೋಯಿನಲ್ಲಿ ಉತ್ತರ ಕೊರಿಯಾದ ನಾಯಕ ಕಿಮ್ ಜೋಂಗ್ ಅನ್ ಜೊತೆಗಿನ ಒಂದು ಶೃಂಗವನ್ನು ನಿರಾಕರಣೀಕರಣ ವ್ಯವಹಾರವನ್ನು ತಲುಪದೆ ಸಮಾಪ್ತಿ ಮಾಡಿದರು.

ವೈಟ್ ಹೌಸ್ ಕೋಹೆನ್ನ ಆರೋಪಗಳನ್ನು ತಿರಸ್ಕರಿಸಿದೆ ಮತ್ತು ಶನಿವಾರ, ಕಿಮ್ ಅವರೊಂದಿಗಿನ ಮಾತುಕತೆಗಳು ಉತ್ಪಾದಕವಾಗಿದ್ದವು ಮತ್ತು ಇತರ, ಅನಿರ್ದಿಷ್ಟ ರಾಷ್ಟ್ರಗಳು ಪಯೋಂಗ್ಯಾಂಗ್ಗೆ ನೆರವು ನೀಡುವ ಒಪ್ಪಂದಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗುತ್ತವೆ ಎಂದು ಟ್ರಂಪ್ ಹೇಳಿದರು.

ಉತ್ತರ ಕೊರಿಯಾದ ಜೈಲಿನಲ್ಲಿ 17 ತಿಂಗಳ ನಂತರ ಮೃತಪಟ್ಟ ಅಮೆರಿಕಾದ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿ ಒಟ್ಟೊ ವಾರ್ಮ್ಬಿಯರ್ನ ಪೋಷಕರಿಂದ ಟೀಕೆಗೆ ಸಿಕ್ಕಿತು. ಹ್ಯಾಮ್ನಿ ನ್ಯೂಸ್ ಸಮ್ಮೇಳನದಲ್ಲಿ ಟ್ರಂಪ್ ಹೇಳಿದಾಗ ಅವರು ವರ್ಮ್ಬಿಯರ್ನ ಸಾವಿನೊಂದಿಗೆ ಕಿಮ್ಗೆ ಏನೂ ಇಲ್ಲ ಎಂದು ಅವರು ನಂಬಿದ್ದರು.

“ನಾನು ಒಟ್ಟೊವನ್ನು ಪ್ರೀತಿಸುತ್ತೇನೆ” ಎಂದು ಟ್ರಂಪ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ, ಆದರೆ ಉತ್ತರ ಕೋರಿಯನ್ನರು ತಮ್ಮ ಪರಮಾಣು ಕಾರ್ಯಕ್ರಮವನ್ನು ಬಿಟ್ಟುಕೊಡಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿರುವಾಗ ಅವರು “ಒಂದು ಸೂಕ್ಷ್ಮ ಸಮತೋಲನವನ್ನು” ಉಳಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ.

ಹವಾಮಾನ ಬದಲಾವಣೆಯ ವಿರುದ್ಧ ಹೋರಾಡಲು ಡೆಮಾಕ್ರಟಿಕ್ “ಹಸಿರು ಹೊಸ ಒಪ್ಪಂದ” ಯೋಜನೆಯನ್ನು ಅಪಹಾಸ್ಯ ಮಾಡಿದ ಟ್ರಂಪ್, ವಿಮಾನ ಹಾರಾಟದ ವಿಮಾನಗಳನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುವುದು ಅಥವಾ ಕಡಿಮೆ ಗೋಮಾಂಸ ತಿನ್ನುವುದು ಮುಂತಾದ ನಿಬಂಧನೆಗಳನ್ನು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ.

“ಇದು ಕ್ರೇಜಿಯೆಸ್ಟ್ ಪ್ಲಾನ್ ಆಗಿದೆ,” ಎಂದು ಟ್ರಿಂಪ್ ಹೇಳಿದರು, ಇದಕ್ಕೆ ಡೆಮಾಕ್ರಟಿಕ್ ಬೆಂಬಲ ರಿಪಬ್ಲಿಕನ್ರಿಗೆ ರಾಜಕೀಯವಾಗಿ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. 2020 ರಲ್ಲಿ ಅವರು ಗೆಲ್ಲುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಅವರು ನಂಬಿದ್ದರು, ಟ್ರಂಪ್ಗೆ ಬೆಂಬಲವಿಲ್ಲದಿರುವುದು ಯು.ಎಸ್. ಹೌಸ್ ಆಫ್ ರೆಪ್ರೆಸೆಂಟೇಟಿವ್ಸ್ ಕಳೆದ ನವೆಂಬರ್ನಲ್ಲಿ ಕಳೆದುಕೊಂಡಿತು ಎಂದು ವಿಮರ್ಶಕರು ತಿರಸ್ಕರಿಸಿದರು.

ಸ್ಲೈಡ್ಶೋ (3 ಚಿತ್ರಗಳು)

ನಾನು ಚಾಲನೆ ಮಾಡುವಾಗ ಏನಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ನೋಡೋಣ “ಕಾಯಿರಿ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಡೆಮೋಕ್ರಾಟಿಕ್ ನ್ಯಾಷನಲ್ ಕಮಿಟಿ ವಕ್ತಾರ ಡೇನಿಯಲ್ ವೆಸ್ಸೆಲ್ ತ್ವರಿತವಾಗಿ ಶನಿವಾರ ಮಧ್ಯಾಹ್ನ ಹಿಟ್ ಹಿಟ್, ಹೇಳಿಕೆ ಭಾಷಣ ವಿವರಿಸುವ “ಒಂದು ವಿಲಕ್ಷಣ, unhinged ರಾಂಟ್.”

ಕಟಂಗ ಜಾನ್ಸನ್ ಮತ್ತು ಸ್ಟೀವ್ ಹಾಲೆಂಡ್ರವರ ವರದಿ; ಮಿಚೆಲ್ ಪ್ರೈಸ್, ಲೆಸ್ಲೀ ಆಡ್ಲರ್ ಮತ್ತು ಡೇವಿಡ್ ಗ್ರೆಗೊರಿಯೊರಿಂದ ಸಂಪಾದನೆ