ತಿನ್ನುವ ಡಿಸಾರ್ಡರ್ ವೀಕ್: ಸಾಮಾನ್ಯ ಪುರಾಣಗಳು ಮತ್ತು ತಿನ್ನುವ ಅಸ್ವಸ್ಥತೆಗಳ ಬಗ್ಗೆ ತಪ್ಪುಗ್ರಹಿಕೆಯು – ಮೊದಲನೆಯದು

ತಿನ್ನುವ ಡಿಸಾರ್ಡರ್ ವೀಕ್: ಸಾಮಾನ್ಯ ಪುರಾಣಗಳು ಮತ್ತು ತಿನ್ನುವ ಅಸ್ವಸ್ಥತೆಗಳ ಬಗ್ಗೆ ತಪ್ಪುಗ್ರಹಿಕೆಯು – ಮೊದಲನೆಯದು

ಬಿನಿಟಾ ಪ್ರಿಯಾಂಬಾಡಾ ಮಾರ್ಚ್ 03, 2019 01:02:25 IST

ತಿನ್ನುವ ಅಸ್ವಸ್ಥತೆಯು ಅಸಹಜ ತಿನ್ನುವ ಅಭ್ಯಾಸ ಮತ್ತು ನಡವಳಿಕೆಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಒಂದು ಗಂಭೀರ ಮಾನಸಿಕ ಸ್ಥಿತಿಯಾಗಿದೆ. ಇದು ಒಬ್ಬರ ಆರೋಗ್ಯ, ಭಾವನೆಗಳು ಮತ್ತು ಜೀವನವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯದ ಮೇಲೆ ದುರ್ಬಲಗೊಳಿಸುವ ಪ್ರಭಾವವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ತಿನ್ನುವ ಅಸ್ವಸ್ಥತೆಯು ಯಾವುದೇ ವಯಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ ಬೆಳವಣಿಗೆಯಾಗಬಹುದು ಆದರೆ ಹದಿಹರೆಯದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಕಂಡುಬರುತ್ತದೆ. ಕಡಿಮೆ ಸ್ವಾಭಿಮಾನ ಮತ್ತು ದೇಹದ ಚಿತ್ರಣದ ಒಂದು ರ್ಯಾಪ್ಡ್ ಗ್ರಹಿಕೆ ಹದಿಹರೆಯದವರಲ್ಲಿ ಅಪಾಯಕಾರಿ ಪಥ್ಯದ ನಡವಳಿಕೆಗಳಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗುತ್ತದೆ.

ಅನೋರೆಕ್ಸಿಯಾ ನರ್ವೋಸಾ ಮತ್ತು ಅಸೋಸಿಯೇಟೆಡ್ ಡಿಸಾರ್ಡರ್ಸ್ನ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಅಸೋಸಿಯೇಷನ್ ​​ಪ್ರಕಾರ, ಯಾವುದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ 0.3-0.4 ಯುವತಿಯರು ಮತ್ತು 0.1 ಪ್ರತಿಶತ ಯುವಕರು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಅನೋರೆಕ್ಸಿಯಾ ನರ್ವೋಸಾ ಮತ್ತು 1.0% ಯುವತಿಯರು ಮತ್ತು 0.1 ಪ್ರತಿಶತ ಯುವಕರು ರೋಗನಿರ್ಣಯದ ಮಾನದಂಡಗಳನ್ನು ಎದುರಿಸುತ್ತಾರೆ ಬುಲಿಮಿಯಾ ನರ್ವೋಸಾಗಾಗಿ.

ಭಾರತದಲ್ಲಿ, ಮಾನಸಿಕ ಅಸ್ವಸ್ಥತೆಯ ಸುತ್ತಲೂ ಸಂಶೋಧನೆ ಮತ್ತು ಜಾಗೃತಿ ಕೊರತೆಯಿಂದಾಗಿ ತಿನ್ನುವ ಅಸ್ವಸ್ಥತೆಗಳು ತುಲನಾತ್ಮಕವಾಗಿ ಕಡಿಮೆ ಮತ್ತು ಅತ್ಯಂತ ಗುರುತಿಸಲ್ಪಡುತ್ತವೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಇದು “ತೆಳುವಾದ ಸುಂದರವಾಗಿರುತ್ತದೆ” ಮತ್ತು ಸಾಮಾಜಿಕ ಒತ್ತಡದ ಪಶ್ಚಿಮ ರಚನೆಯ ಕಾರಣ ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಕ್ರಮೇಣ ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತಿದೆ.

ಅಸ್ವಸ್ಥತೆಗಳನ್ನು ತಿನ್ನುವುದು. ಇಮೇಜ್ ಸೌಜನ್ಯ: ವೆರಿವೆಲ್ ಮೈಂಡ್

ಅಸ್ವಸ್ಥತೆಗಳನ್ನು ತಿನ್ನುವುದು. ಇಮೇಜ್ ಸೌಜನ್ಯ: ವೆರಿವೆಲ್ ಮೈಂಡ್

25 ನೇ ಫೆಬ್ರುವರಿಯಿಂದ 3 ನೇ ಮಾರ್ಚ್ವರೆಗೆ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗುವ ವಾರವು ಅರಿವು ಮೂಡಿಸಲು ಮತ್ತು ತಿನ್ನುವ ಅಸ್ವಸ್ಥತೆಗಳನ್ನು ಸುತ್ತುವರೆದಿರುವ ವಿವಿಧ ಪುರಾಣ ಮತ್ತು ತಪ್ಪುಗ್ರಹಿಕೆಯ ವಿರುದ್ಧ ಹೋರಾಡುವುದು.

ಇದರ ವಿವಿಧ ಪ್ರಕಾರಗಳು ಅಥವಾ ರೂಪಗಳು ಯಾವುವು?

ತಿನ್ನುವ ಅಸ್ವಸ್ಥತೆಗಳ ಅತ್ಯಂತ ಸಾಮಾನ್ಯ ಸ್ವರೂಪವೆಂದರೆ ಅನೋರೆಕ್ಸಿಯಾ ನರ್ವೋಸಾ, ಬುಲಿಮಿಯಾ ನರ್ವೋಸಾ, ಮತ್ತು ಬಿಂಗ್-ತಿನ್ನುವ ಅಸ್ವಸ್ಥತೆ.

ಅನೋರೆಕ್ಸಿಯಾ ನರ್ವೋಸಾ, ಇಲ್ಲದಿದ್ದರೆ ಸರಳವಾಗಿ ಅನೋರೆಕ್ಸಿಯಾ ಎಂದು ಕರೆಯಲ್ಪಡುವ ಜೀವಕ್ಕೆ ಅಪಾಯಕಾರಿ ಅಸ್ವಸ್ಥತೆಯಾಗಿದೆ.

ಅನೋರೆಕ್ಸಿಯಾ ಹೊಂದಿರುವ ಹೆಚ್ಚಿನ ಜನರು ಆಹಾರದ ಸೇವನೆಯನ್ನು ನಿರ್ಬಂಧಿಸುತ್ತಾರೆ ಏಕೆಂದರೆ ಅವರು ತಮ್ಮನ್ನು ಅಧಿಕ ತೂಕದಿಂದ ನೋಡುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ತಿನ್ನುವುದು ತೂಕ ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ಭಯಪಡುತ್ತಾರೆ. ತೂಕ ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಪ್ರಯತ್ನಗಳು ಒಂದು ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿ ತೂಕ ಇದ್ದಾಗ ಗಂಭೀರವಾದ ಆರೋಗ್ಯ ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಸಮಯಕ್ಕೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡದಿದ್ದರೆ ಮಾರಕವಾಗಬಹುದು.

ಇತರ ಯಾವುದೇ ಮಾನಸಿಕ ಅಸ್ವಸ್ಥತೆಗೆ ಹೋಲಿಸಿದರೆ ಅನೋರೆಕ್ಸಿಯಾ ಅತಿ ಹೆಚ್ಚು ಮರಣ ಪ್ರಮಾಣವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ ಎಂದು ಅಧ್ಯಯನಗಳು ಸೂಚಿಸುತ್ತವೆ.

ಬುಲಿಮಿಯಾ ನರ್ವೋಸಾವನ್ನು ಬಲಿಮಿಯಾ ಎಂದೂ ಕರೆಯುತ್ತಾರೆ, ಬೃಹತ್ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ ಆಹಾರ ಸೇವಿಸುವ ಆಗಾಗ್ಗೆ ಮತ್ತು ಪುನರಾವರ್ತಿತ ಕಂತುಗಳು ಮತ್ತು ನಂತರ ಬಲವಂತವಾಗಿ ವಾಂತಿ ಮಾಡುವಂತಹ ಶ್ವಾಸನಾಳದ ನಡವಳಿಕೆಗಳು ಒಳಗೊಂಡಿರುತ್ತವೆ.

ಬುಲಿಮಿಯಾ ಇರುವ ಜನರು ಆಹಾರವನ್ನು ತಮ್ಮ ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸಲು ನಿಭಾಯಿಸುವ ತಂತ್ರವಾಗಿ ಬಳಸುತ್ತಾರೆ. ಇದು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ತಪ್ಪಿತಸ್ಥ, ಅಸಹ್ಯ ಮತ್ತು ನಿಯಂತ್ರಣದ ಕೊರತೆಯಿಂದಾಗಿ ಇರುತ್ತದೆ. ಅನೋರೆಕ್ಸಿಯಾದಂತೆಯೇ ರೋಗಿಯು ತೂಕವನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳುವುದಿಲ್ಲವಾದ್ದರಿಂದ ಬುಲಿಮಿಯಾವನ್ನು ಗುರುತಿಸುವುದು ಹೆಚ್ಚು ಕಷ್ಟಕರವಾಗಿದೆ.

ತಿನ್ನುವ ಅಸ್ವಸ್ಥತೆಗಳು ಮತ್ತು ಚಿಕಿತ್ಸೆಗಳ ಕುರಿತು ಇನ್ಫೋಗ್ರಾಫಿಕ್. ಚಿತ್ರ: ಮ್ಯಾಗ್ನೋಲಿಯಾ ಕ್ರೀಕ್

ತಿನ್ನುವ ಅಸ್ವಸ್ಥತೆಗಳು ಮತ್ತು ಚಿಕಿತ್ಸೆಗಳ ಕುರಿತು ಇನ್ಫೋಗ್ರಾಫಿಕ್. ಚಿತ್ರ: ಮ್ಯಾಗ್ನೋಲಿಯಾ ಕ್ರೀಕ್

ಬಿಂಗ್ ತಿನ್ನುವ ಅಸ್ವಸ್ಥತೆ: ಈ ಅಸ್ವಸ್ಥತೆಯಿರುವ ಜನರು ತಿನ್ನುವ ಬಿಂಗೆಯ ಮರುಕಳಿಸುವ ಕಂತುಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತಾರೆ ಆದರೆ ಅನೋರೆಕ್ಸಿಯಾ ಅಥವಾ ಬುಲಿಮಿಯಾಗಿಂತ ಭಿನ್ನವಾಗಿ, ಬಲ ವಾಂತಿ, ಅತಿಯಾದ ವ್ಯಾಯಾಮ ಅಥವಾ ಉಪವಾಸದಂತಹ ಯಾವುದೇ ತೂಕ ನಷ್ಟ ಕ್ರಮಗಳನ್ನು ಅನುಸರಿಸುವುದಿಲ್ಲ. ಅವರು ನಿಯಂತ್ರಣದ ಕೊರತೆಯಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಹಸಿವಿನಿಂದಲ್ಲದಿದ್ದರೂ ಸಹ ಹೆಚ್ಚು ಆಹಾರವನ್ನು ತಿನ್ನುತ್ತಾರೆ.

ಅಸ್ವಸ್ಥತೆಗಳನ್ನು ತಿನ್ನುವುದು ಇಲ್ಲದಿದ್ದರೆ ನಿರ್ದಿಷ್ಟಪಡಿಸದಿದ್ದರೆ (EDNOS): EDNOS ಹೊಂದಿರುವ ಜನರು ಅನಾರೋಗ್ಯ ಮತ್ತು ಬುಲಿಮಿಯಾಗಳ ಮಿಶ್ರ ಲಕ್ಷಣಗಳು ಅಥವಾ ಇತರ ಸ್ಥಾಪಿತ ಅಸ್ವಸ್ಥತೆಗಳಿಂದ ಗುಣಪಡಿಸದ ಅನಿಯಮಿತ ತಿನ್ನುವ ನಡವಳಿಕೆಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತಾರೆ. ಅವರು ಅದೇ ಅಪಾಯಕಾರಿ ಅಪಾಯಗಳನ್ನು ಎದುರಿಸುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ವಾಸ್ತವವಾಗಿ, EDNOS ಹೆಚ್ಚು ಪ್ರಚಲಿತದಲ್ಲಿರುವ ತಿನ್ನುವ ಅಸ್ವಸ್ಥತೆಯಾಗಿದೆ.

ಕಾರಣಗಳು ಯಾವುವು?

ಇತರ ಮಾನಸಿಕ ಅಸ್ವಸ್ಥತೆಗಳಂತೆ, ನಿಖರ ಕಾರಣಗಳು ತಿಳಿದಿಲ್ಲ. ತಿನ್ನುವ ಅಸ್ವಸ್ಥತೆಯು ಆನುವಂಶಿಕ, ಪರಿಸರ, ವರ್ತನೆಯ ಮತ್ತು ಮಾನಸಿಕ ಅಂಶಗಳ ಸಂಯೋಜನೆಯಿಂದ ಉಂಟಾಗುವ ಒಂದು ಸಂಕೀರ್ಣ ಸ್ಥಿತಿ:

ಜೆನೆಟಿಕ್ಸ್ : ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಜೀನೋಟೈಪ್ನೊಂದಿಗೆ ಹುಟ್ಟಿದ ಜನರಿಗೆ ತಿನ್ನುವ ಅಸ್ವಸ್ಥತೆಗಳನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುವ ಅಪಾಯವಿದೆ.

ಮಾನಸಿಕ ಅಂಶಗಳು :

  • ಋಣಾತ್ಮಕ ದೇಹದ ಚಿತ್ರ
  • ಕಡಿಮೆ ಸ್ವಾಭಿಮಾನ
  • ಪ್ರಚೋದಕ ನಡವಳಿಕೆ
  • ಪರಿಪೂರ್ಣತೆ ಪ್ರವೃತ್ತಿಗಳು
  • ಒಬ್ಸೆಸಿವ್-ಕಂಪಲ್ಸಿವ್-ಪ್ರವೃತ್ತಿಗಳು

ಪರಿಸರ ಅಂಶಗಳು :

  • ಕುಟುಂಬದ ಆಘಾತ ಮತ್ತು ಬಾಲ್ಯದ ಲೈಂಗಿಕ ಕಿರುಕುಳ
  • ಪಾಪ್ ಸಂಸ್ಕೃತಿ ಮತ್ತು ಮಾಧ್ಯಮವು ತೆಳುವಾದ ಸುಂದರವಾಗಿರುತ್ತದೆ ಎಂದು ವಿವರಿಸುತ್ತದೆ
  • ಸ್ನೇಹಿತರು ಮತ್ತು ಸಹೋದ್ಯೋಗಿಗಳ ನಡುವೆ ಪೀರ್ ಒತ್ತಡ. ಬೆದರಿಸುವ / ತೂಕ ಹೊಡೆಯುವುದು
  • ತೊಂದರೆಗೊಳಗಾದ ಸಂಬಂಧಗಳು, ಹೊಸ ಉದ್ಯೋಗ ಮುಂತಾದ ಪ್ರಮುಖ ಜೀವನ ಬದಲಾವಣೆಗಳು ಮತ್ತು ಒತ್ತಡದ ಸಂದರ್ಭಗಳು.
ಅಸ್ವಸ್ಥತೆ ಮತ್ತು ಅನೋರೆಕ್ಸಿಯಾವನ್ನು ತಿನ್ನುವುದು. ಚಿತ್ರ ಕೃಪೆ: ಸೈಕೊಮ್

ಅಸ್ವಸ್ಥತೆ ಮತ್ತು ಅನೋರೆಕ್ಸಿಯಾವನ್ನು ತಿನ್ನುವುದು. ಚಿತ್ರ ಕೃಪೆ: ಸೈಕೊಮ್

ಇದನ್ನು ಹೇಗೆ ಪರಿಗಣಿಸಬಹುದು?

ಈ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳ ತೀವ್ರತೆ ಮತ್ತು ಸಂಕೀರ್ಣತೆಗಳ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ, ಒಬ್ಬರ ತಿನ್ನುವ ಮಾದರಿಯನ್ನು ಸಾಮಾನ್ಯಗೊಳಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ಮನಶ್ಶಾಸ್ತ್ರಜ್ಞ ಅಥವಾ ಮಾನಸಿಕ ಆರೋಗ್ಯ ವೃತ್ತಿಪರ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿರುವುದು ಅತ್ಯಗತ್ಯ.

ಅರಿವಿನ ನಡವಳಿಕೆಯ ಚಿಕಿತ್ಸೆ : ಇದು ನಕಾರಾತ್ಮಕ ಚಿಂತನೆಯ ಮಾದರಿಯನ್ನು ಸವಾಲು ಮಾಡಲು ಮತ್ತು ವ್ಯಕ್ತಿಯು ಆಲೋಚನೆಗಳು / ಭಾವನೆಗಳು ಮತ್ತು ಅವುಗಳ ಕ್ರಿಯೆಗಳ ನಡುವಿನ ಸಂಬಂಧವನ್ನು ಅರಿತುಕೊಳ್ಳಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ (ಈ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ತಿನ್ನುವುದು). ಆಹಾರ ಮತ್ತು ತಮ್ಮ ಬಗ್ಗೆ ಅವರು ಯೋಚಿಸುವ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಬದಲಿಸಲು ಇದು ಶಕ್ತಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ.

ಡಯಾಲೆಕ್ಟಿಕಲ್ ನಡವಳಿಕೆಯ ಚಿಕಿತ್ಸೆ : ಇದು ಅರಿವಿನ ನಡವಳಿಕೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯ ಒಂದು ಮಾರ್ಪಡಿಸಿದ ರೂಪವಾಗಿದೆ. ಅವರ ನಕಾರಾತ್ಮಕ ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ನಿರ್ಧಿಷ್ಟ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ನಿರ್ವಹಿಸಲು ಕಲಿಯಲು ವ್ಯಕ್ತಿಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುವ ಉದ್ದೇಶವಾಗಿದೆ. ತಿನ್ನುವ ವ್ಯಕ್ತಿಯು ಒತ್ತಡವನ್ನು ನಿಭಾಯಿಸುವ ಕಾರ್ಯವಿಧಾನವಾಗಿ ಮತ್ತು ಆಹಾರದೊಂದಿಗೆ ಆಹಾರವನ್ನು ಬಳಸುತ್ತಾರೆ, ವ್ಯಕ್ತಿಯು ಅವನ / ಅವಳ ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸಲು ಕಲಿಯುತ್ತಾನೆ.

ಕುಟುಂಬ-ಆಧರಿತ ಚಿಕಿತ್ಸಾ ವಿಧಾನ : ತಿನ್ನುವಿಕೆಯಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿರುವ ಬಹುಪಾಲು ಜನರು ಹದಿಹರೆಯದವರು ಮತ್ತು ಯುವ ವಯಸ್ಕರಲ್ಲಿರುವುದರಿಂದ, ಸ್ಥಿತಿಯಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿರುವ ವ್ಯಕ್ತಿಯನ್ನು ಹೇಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುವುದು ಮತ್ತು ಬೆಂಬಲಿಸುವುದು ಎಂಬುದನ್ನು ಕುಟುಂಬ ಸದಸ್ಯರು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ.

ಪೌಷ್ಠಿಕಾಂಶ ಶಿಕ್ಷಣ : ಪೌಷ್ಟಿಕತೆಯು ತಮ್ಮ ದೇಹವನ್ನು ಹೇಗೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ತಿನ್ನುವ ಅಸ್ವಸ್ಥತೆಯು ಪೌಷ್ಟಿಕ ಸಮಸ್ಯೆಗಳು ಮತ್ತು ದೈಹಿಕ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಹೇಗೆ ಉಂಟುಮಾಡಿದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಪೌಷ್ಟಿಕತಜ್ಞರು ಮತ್ತು ಪಥ್ಯತಜ್ಞರು ಸಹಾಯ ಮಾಡಬಹುದು. ವ್ಯಕ್ತಿಯಲ್ಲಿ ನಿಯಮಿತ ಮತ್ತು ಆರೋಗ್ಯಕರ ತಿನ್ನುವ ವಿಧಾನಗಳನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸಲು ಪೌಷ್ಟಿಕತೆಯ ಶಿಕ್ಷಣವು ಗುರಿ ಹೊಂದಿದೆ.

ತಿನ್ನುವ ಅಸ್ವಸ್ಥತೆಯ ಹದಿಹರೆಯದವರ ಸಂಖ್ಯೆಯಲ್ಲಿ ಭಾರಿ ಹೆಚ್ಚಳವು ಸಮಸ್ಯೆಯ ಸುತ್ತ ಜಾಗೃತಿ ಮೂಡಿಸುವ ಅಗತ್ಯವನ್ನು ಪುನರಾವರ್ತಿಸುತ್ತದೆ. ಸಾಮಾನ್ಯ ಗ್ರಹಿಕೆಗೆ ವಿರುದ್ಧವಾಗಿ, ಪುರುಷರು ಸಹ ತಿನ್ನುವ ಕಾಯಿಲೆಯಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಇನ್ನಷ್ಟು ಹದಗೆಡಿಸುವ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯನ್ನು ಪಡೆಯುವುದಿಲ್ಲ.

ಯಾವುದೇ ಇತರ ಮಾನಸಿಕ ಅಸ್ವಸ್ಥತೆಯಂತೆ, ತಿನ್ನುವ ಅಸ್ವಸ್ಥತೆಯು ಹಸ್ತಕ್ಷೇಪದ ಅರ್ಹತೆಗೆ ಒಳಗಾಗುತ್ತದೆ, ಏಕೆಂದರೆ ಆಗಾಗ್ಗೆ ವ್ಯಕ್ತಿಯು ಅಸ್ವಸ್ಥತೆಯನ್ನು ಅಂಗೀಕರಿಸಲು ಅಥವಾ ಗುರುತಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುವುದಿಲ್ಲ. ಮರುಪಡೆಯುವಿಕೆ ನೇರ ರೇಖೆಯಲ್ಲ. ಚೇತರಿಕೆಯ ಹಂತದಲ್ಲಿ ಕುಟುಂಬ ಮತ್ತು ಸ್ನೇಹಿತರು ಬೆಂಬಲ ಮತ್ತು ತಿಳುವಳಿಕೆಯು ಮುಖ್ಯವಾಗಿದೆ.

ಲೇಖಕ docprime.com ನಲ್ಲಿರುವ ವೈದ್ಯಕೀಯ ತಂಡದ ಹಿರಿಯ ಸಲಹೆಗಾರರಾಗಿದ್ದಾರೆ

ಟೆಕ್ 2 ಈಗ WhatsApp ನಲ್ಲಿದೆ. ಇತ್ತೀಚಿನ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ ಮತ್ತು ವಿಜ್ಞಾನದ ಎಲ್ಲಾ ಬಝ್ಗಳಿಗೆ, ನಮ್ಮ WhatsApp ಸೇವೆಗಳಿಗೆ ಸೈನ್ ಅಪ್ ಮಾಡಿ. Tech2.com / Whatsapp ಗೆ ಹೋಗಿ ಚಂದಾದಾರರ ಬಟನ್ ಅನ್ನು ಹಿಟ್ ಮಾಡಿ.