ಆಧಾರ್ನಲ್ಲಿ ಪಾನ್ಗೆ 4 ವಾರಗಳಿಗಿಂತಲೂ ಕಡಿಮೆಯಿರುತ್ತದೆ. ನೀವು ಅದನ್ನು ಮಾಡಬೇಕಾದುದು ಇಲ್ಲಿ ಇಲ್ಲಿದೆ – NDTV ಸುದ್ದಿ

ಆಧಾರ್ನಲ್ಲಿ ಪಾನ್ಗೆ 4 ವಾರಗಳಿಗಿಂತಲೂ ಕಡಿಮೆಯಿರುತ್ತದೆ. ನೀವು ಅದನ್ನು ಮಾಡಬೇಕಾದುದು ಇಲ್ಲಿ ಇಲ್ಲಿದೆ – NDTV ಸುದ್ದಿ

ಆದಾಯ ತೆರಿಗೆ ನಿರ್ಣಯಕರು ತಮ್ಮ ಪಾನ್ ಅಥವಾ ಶಾಶ್ವತ ಖಾತೆ ಸಂಖ್ಯೆಯನ್ನು ಆಧಾರ್ (ವಿಶಿಷ್ಟ ಗುರುತಿನ ಸಂಖ್ಯೆ) ಯೊಂದಿಗೆ ತಿಂಗಳ ಅಂತ್ಯದ ವೇಳೆಗೆ ಲಿಂಕ್ ಮಾಡಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ. ಆದಾಯ ತೆರಿಗೆ ಇಲಾಖೆಯ ಪ್ರಕಾರ, ಮಾರ್ಚ್ 31, 2019 ರ ವೇಳೆಗೆ 10 ಅಂಕಿಯ ಪ್ಯಾನ್ ಮತ್ತು 12 ಅಂಕಿ ಆಧಾರ್ ಎಂಬ ಎರಡು ಗುರುತಿನ ಸಂಖ್ಯೆಗಳನ್ನು ಆದಾಯ ತೆರಿಗೆ ನಿರ್ವಾಹಕರು ಲಿಂಕ್ ಮಾಡಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ. ಇದು ಆದಾಯ ತೆರಿಗೆ ರಿಟರ್ನ್ (ಐಟಿಆರ್) ಯನ್ನು ಸಲ್ಲಿಸುವ ಅವಶ್ಯಕವಾಗಿದೆ. ಆದಾಯ ತೆರಿಗೆ ಇಲಾಖೆಯು ಮಾರ್ಚ್ 31 ರಂದು ಇಬ್ಬರನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸಲು ಮೌಲ್ಯಮಾಪಕರಿಗೆ ದಿನಾಂಕವನ್ನು ಪ್ರಕಟಿಸಿದೆ. ಇದರರ್ಥ ನೀವು ನಿಮ್ಮ ಪಾನ್ ಕಾರ್ಡ್ ಅನ್ನು ಆಧಾರ್ ಕಾರ್ಡ್ನೊಂದಿಗೆ ಇನ್ನೂ ಲಿಂಕ್ ಮಾಡದಿದ್ದರೆ, ಹಾಗೆ ಮಾಡಲು ನೀವು ನಾಲ್ಕು ವಾರಗಳಿಗಿಂತ ಕಡಿಮೆ ಸಮಯವನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತೀರಿ. ಆಧಾರ್ ಮತ್ತು ಪಾನ್ ಕಡ್ಡಾಯವಾಗಿ ಲಿಂಕ್ ಮಾಡುವವರು ಆದಾಯ ತೆರಿಗೆ ರಿಟರ್ನ್ ಸಲ್ಲಿಸುವ ಅಗತ್ಯವಿರುವ ಪಾನ್ ಹೊಂದಿರುವವರಿಗೆ ಅನ್ವಯವಾಗುತ್ತಾರೆ, ತೆರಿಗೆದಾರರ ವೆಬ್ಸೈಟ್ – incometaxindia.gov.in ಪ್ರಕಾರ.

(ಓದಿ: ಆಧಾರ್ನಲ್ಲಿ ಪಾನ್ ಕಾರ್ಡ್ ಅನ್ನು ಹೇಗೆ ಲಿಂಕ್ ಮಾಡುವುದು )

ಇಂದು ಪಾನ್-ಆಧರ್ ಲಿಂಕ್ ಮಾಡಿ …
ಲಾಭದಾಯಕ ನಾಳೆ.

ಆಧಾರ್ ಜೊತೆ ಪ್ಯಾನ್ ಲಿಂಕ್ ಕೊನೆಯ ದಿನಾಂಕ ಮಾರ್ಚ್ 31, 2019 ಆಗಿದೆ pic.twitter.com/e38txe9adh

ಆದಾಯ ತೆರಿಗೆ ಭಾರತ (@ ಇನ್ಟಾಕ್ಸ್ ಇಂಡಿಯಾ) ಫೆಬ್ರವರಿ 22, 2019

Taxman ಒತ್ತಾಯಿಸಿದೆ ಆದಾಯ ತೆರಿಗೆ ತಮ್ಮ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಖಾತೆಗಳನ್ನು ತಮ್ಮ ಪಾನ್ ಲಿಂಕ್ assessees. “ನಿಮ್ಮ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಖಾತೆಯಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ಮರುಪಾವತಿಯನ್ನು ನೇರವಾಗಿ, ತ್ವರಿತವಾಗಿ ಮತ್ತು ಸುರಕ್ಷಿತವಾಗಿ ಪಡೆದುಕೊಳ್ಳಿ” ಎಂದು ಆದಾಯ ತೆರಿಗೆ ಇಲಾಖೆ ಮೈಕ್ರೋಬ್ಲಾಗಿಂಗ್ ವೆಬ್ಸೈಟ್ ಟ್ವಿಟ್ಟರ್ನಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದೆ. ಮಾರ್ಚ್ 1, 2019 ರಿಂದ “ಇ-ಮರುಪಾವತಿಗಳನ್ನು” ಅದು ಪ್ರಕಟಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ಪ್ಯಾನ್ಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಖಾತೆಗಳಿಗೆ (ಆದಾಯ ತೆರಿಗೆ) ಮರುಪಾವತಿಗಳನ್ನು ಮನ್ನಣೆ ನೀಡಲಾಗುವುದು ಎಂದು ಐಟಿ ಇಲಾಖೆ ತಿಳಿಸಿದೆ. ಆದಾಯ ತೆರಿಗೆ ವೆಬ್ಸೈಟ್ ಪ್ರಕಾರ, ಉಳಿತಾಯ, ಪ್ರಸ್ತುತ, ನಗದು ಮತ್ತು ಓವರ್ಡ್ರಾಫ್ಟ್ ಖಾತೆಗಳಿಗೆ ಇದು ಅನ್ವಯವಾಗುತ್ತದೆ.

ನಿಮ್ಮ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಅನ್ನು ನಿಮ್ಮ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಖಾತೆಯೊಂದಿಗೆ ಲಿಂಕ್ ಮಾಡಿ ….
ನಿಮ್ಮ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಖಾತೆಯಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ಮರುಪಾವತಿಯನ್ನು ನೇರವಾಗಿ, ವೇಗವಾಗಿ ಮತ್ತು ಸುರಕ್ಷಿತವಾಗಿ ಪಡೆಯಿರಿ. pic.twitter.com/h2oVF6ky83

ಆದಾಯ ತೆರಿಗೆ ಭಾರತ (@ ಇನ್ಟಾಕ್ಸ್ ಇಂಡಿಯಾ) ಫೆಬ್ರವರಿ 27, 2019

ಪ್ರಸ್ತುತ , ಆದಾಯ ತೆರಿಗೆ ಇಲಾಖೆಯು ತಮ್ಮ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಖಾತೆಯಲ್ಲಿ ಅಥವಾ ಖಾತೆ ಪಾವತಿಸುವ ಚೆಕ್ಗಳ ಮೂಲಕ ಮೌಲ್ಯಮಾಪನ ಮಾಡುವವರಿಗೆ ಮರುಪಾವತಿ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಇ-ಫೈಲಿಂಗ್ ಪೋರ್ಟಲ್, ಇಂಮೆಟ್ಯಾಕ್ಸಿಂಡ್ಯಾಫಿಫಿಂಗ್.ಜಿ.ವಿ.ಯ ಮೂಲಕ ಪಾನ್ನೊಂದಿಗೆ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಖಾತೆಯ ಸಂಪರ್ಕದ ಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಮೌಲ್ಯಮಾಪಕರು ಪರೀಕ್ಷಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ಆದಾಯ ತೆರಿಗೆ ಇಲಾಖೆ ತಿಳಿಸಿದೆ.

(ಓದಿ: ವರಮಾನ ತೆರಿಗೆ ಮೌಲ್ಯಮಾಪನಗಳು ಕೆಲವು ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ “ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ನಿರಾಶಾದಾಯಕ” ಎಂದು ತೆರಿಗೆದಾರರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ )

ಪ್ಯಾನ್ ಅನ್ನು ಬ್ಯಾಂಕ್ ಖಾತೆಯೊಂದಿಗೆ ಹೇಗೆ ಲಿಂಕ್ ಮಾಡುವುದು ಇಲ್ಲಿ

ಆದಾಯ ತೆರಿಗೆ ಇಲಾಖೆಯು ಮೌಲ್ಯಮಾಪಕರಿಗೆ ಕ್ರಮಗಳನ್ನು ಪಟ್ಟಿ ಮಾಡಿದೆ. ಅವರ ಪಾನ್ ಸಂಪರ್ಕವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಅವರ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಖಾತೆಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿಲ್ಲ:

  • ಪ್ಯಾನ್ ವಿವರಗಳನ್ನು ಬ್ಯಾಂಕ್ ಶಾಖೆಗೆ ಒದಗಿಸಿ
  • ಆದಾಯ ತೆರಿಗೆ ಇಲಾಖೆಯ ಇ-ಫೈಲಿಂಗ್ ಪೋರ್ಟಲ್ಗೆ ಲಾಗ್ ಇನ್ ಮಾಡುವ ಮೂಲಕ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಖಾತೆಯನ್ನು ದೃಢೀಕರಿಸಿ
  • ಒಮ್ಮೆ ಇ-ಫೈಲಿಂಗ್ ಪೋರ್ಟಲ್ಗೆ ಪ್ರವೇಶಿಸಿ, “ಪ್ರೊಫೈಲ್ ಸೆಟ್ಟಿಂಗ್” ವಿಭಾಗದ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ “ನಿಮ್ಮ ಖಾತೆಯನ್ನು ಪೂರ್ವ-ಮೌಲ್ಯೀಕರಿಸು” ಲಿಂಕ್ ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡುವ ಮೂಲಕ ವಿವರಗಳನ್ನು ಭರ್ತಿ ಮಾಡಿ

ಇ-ಫೈಲಿಂಗ್ ಪೋರ್ಟಲ್ನೊಂದಿಗೆ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಸಂಯೋಜಿಸಲ್ಪಟ್ಟರೆ, ಪೂರ್ವ-ಮೌಲ್ಯಾಂಕನವನ್ನು “ಇವಿಸಿ ಮತ್ತು ನೆಟ್ ಬ್ಯಾಂಕಿಂಗ್ ಮಾರ್ಗದಿಂದ ನೇರವಾಗಿ” ಮಾಡಲಾಗುವುದು, ಆದಾಯ ತೆರಿಗೆ ಇಲಾಖೆ ಗಮನಿಸಿದಂತೆ. ಹೇಗಾದರೂ, ಇದು ಸಮಗ್ರವಾಗದಿದ್ದರೆ, ಆದಾಯ ತೆರಿಗೆ ಇಲಾಖೆ ಬಳಕೆದಾರರಿಂದ ಒದಗಿಸಲಾದ ವಿವರಗಳಿಂದ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಖಾತೆಯನ್ನು ಮೌಲ್ಯೀಕರಿಸುತ್ತದೆ, ತೆರಿಗೆದಾರನ ಪ್ರಕಾರ.

ಪ್ಯಾನ್ ಅಥವಾ ಶಾಶ್ವತ ಖಾತೆ ಸಂಖ್ಯೆ ಆದಾಯ ತೆರಿಗೆ ಇಲಾಖೆಯಿಂದ ನೀಡಲ್ಪಟ್ಟ ಹತ್ತು ಅಂಕಿಯ ಆಲ್ಫಾನ್ಯೂಮರಿಕ್ ಸಂಖ್ಯೆ. ವ್ಯಕ್ತಿಯ ವ್ಯವಹಾರಗಳನ್ನು ಲಿಂಕ್ ಮಾಡಲು ಪ್ಯಾನ್ ತೆರಿಗೆದಾರನನ್ನು ಶಕ್ತಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ. ಇವುಗಳಲ್ಲಿ ತೆರಿಗೆ ಪಾವತಿ, ಟಿಡಿಎಸ್ (ಮೂಲದಲ್ಲಿ ಕಡಿತಗೊಳಿಸಲಾದ ತೆರಿಗೆ) / ಟಿಸಿಎಸ್ (ಮೂಲದಲ್ಲಿ ಸಂಗ್ರಹಿಸಲಾದ ತೆರಿಗೆ) ಸಾಲಗಳು ಮತ್ತು ಆದಾಯ ತೆರಿಗೆ ರಿಟರ್ನ್ಸ್ ಸೇರಿವೆ .