ಸೆಮಿಟಿಸಮ್ ವಿರೋಧಿ ಆಪಾದನೆಗಾಗಿ ಪಬ್ಲಿಕ್ ಒಪ್ಪಿಗೆ ಪರೋಕ್ಷ ಅನುಮೋದನೆಯ ವಿರುದ್ಧ ಪ್ರತಿಭಟನೆಯಲ್ಲಿ ಹೌಸ್ ಡೆಮೋಕ್ರಾಟ್ಗಳು ಹೊರಹೊಮ್ಮಿದ್ದಾರೆ

ಸೆಮಿಟಿಸಮ್ ವಿರೋಧಿ ಆಪಾದನೆಗಾಗಿ ಪಬ್ಲಿಕ್ ಒಪ್ಪಿಗೆ ಪರೋಕ್ಷ ಅನುಮೋದನೆಯ ವಿರುದ್ಧ ಪ್ರತಿಭಟನೆಯಲ್ಲಿ ಹೌಸ್ ಡೆಮೋಕ್ರಾಟ್ಗಳು ಹೊರಹೊಮ್ಮಿದ್ದಾರೆ

ಮೈಕ್ ಡೆಬೊನಿಸ್

ಹೌಸ್ ಆಫ್ ರೆಪ್ರೆಸೆಂಟೇಟಿವ್ಸ್ನ ಕಾಂಗ್ರೆಷನಲ್ ವರದಿಗಾರ

ಡೇಟಾ ಡೆಮ್-ಲಾಕ್ =” 1 “> ಮನೆ ಡೆಮೋಕ್ರಾಟ್ ಬುಧವಾರ ಹುಚ್ಚು ಸ್ಫೋಟಿಸಿತು, ಪರೋಕ್ಷವಾಗಿ ಅನುಮೋದನೆ ಮೇಲೆ ನಾಯಕರು ಸವಾಲು ಪ್ರಜಾಪ್ರಭುತ್ವವಾದಿ ರೆಪ್. ಇಲ್ಹಾನ್ ಓಮರ್ ಅವರು ಜನಾಂಗೀಯ ಕುರಿತಾಗಿ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಟ್ರಂಪ್ನ ವಿಭಜನಾತ್ಮಕ ಟೀಕೆಗಳಿಗೆ ವ್ಯತಿರಿಕ್ತವಾಗಿದ್ದ ಪ್ರತಿಭಟನೆಯ ಮಧ್ಯೆ ಸೆಮಿಟಿಕ್ ವಿರೋಧಿ ಟೀಕೆಗಳಿಗೆ ಕಾರಣರಾದರು.

ಮುಚ್ಚಿದ ಬಾಗಿಲಿನ ಅಧಿವೇಶನದಲ್ಲಿ, ಈ ವಾರ ಮತ ಚಲಾಯಿಸುವ ಯೋಜನೆಯನ್ನು ಧಾರ್ಮಿಕ ದ್ವೇಷವನ್ನು ಖಂಡಿಸುವ ರೆಸಲ್ಯೂಶನ್ , ಇಸ್ರೇಲ್ನ ಬೆಂಬಲಿಗರನ್ನು ಸೂಚಿಸುವ ಕಳೆದ ವಾರ ಒಮರ್ನ ಕಾಮೆಂಟ್ಗಳಿಂದ ಪ್ರೇರಿತವಾದ ಅಳತೆ” ವಿದೇಶಿ ದೇಶಕ್ಕೆ ನಿಷ್ಠೆ. “

ವ್ಯಕ್ತಿಯ ಜನಾಂಗೀಯ ಮತ್ತು ಧಾರ್ಮಿಕ ಕುಂದುಕೊರತೆಗಳಿಗೆ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಹೇಗೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಬೇಕು ಎಂಬುದರ ಕುರಿತಾದ ಒಂದು ದೊಡ್ಡ ಚರ್ಚೆಗೆ ಈ ಟೀಕೆಗಳು ಸ್ಫೋಟಿಸಿವೆ. ರಿಪಬ್ಲಿಕನ್ನರು ವಿಭಜನೆಯ ಮೇಲೆ ರಾಜಕೀಯವಾಗಿ ಬಂಡವಾಳ ಹೂಡಲು ಯತ್ನಿಸುವುದರೊಂದಿಗೆ ನೂತನ ಬಹುಮತದ ಅಜೆಂಡಾವನ್ನು ವಿಘಟನೆಗೊಳಪಡಿಸುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಡೆಮಾಕ್ರಟಿಕ್ ಕಾಳಜಿಯನ್ನೂ ಸಹ ಇದು ಮುಟ್ಟಿತು.

ರೆಸಲ್ಯೂಶನ್, ಟ್ರಂಪ್ ಬುಧವಾರ ಮಧ್ಯಾಹ್ನ ನನಸಾಗಿಸಿಕೊಳ್ಳುವುದಾಗಿ, “ಹೌಸ್ ಡೆಮೋಕ್ರಾಟ್ ಅವರ ಸಮ್ಮೇಳನದಲ್ಲಿ ವಿರೋಧಿ ವಿರೋಧಿ ವಿರುದ್ಧ ಬಲವಾದ ನಿಲುವು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವುದಿಲ್ಲ ಇದು ಅವಮಾನಕರ. ಇತಿಹಾಸದುದ್ದಕ್ಕೂ ಯೆಹೂದಿ-ವಿರೋಧಿಗಳು ದೌರ್ಜನ್ಯವನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡಿದೆ ಮತ್ತು ಅವರು ಅದನ್ನು ಖಂಡಿಸುವುದಕ್ಕಾಗಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು! “

ಹೌಸ್ ಮೆಜಾರಿಟಿ ಲೀಡರ್ ಸ್ಟೆನಿ ಹೆಚ್ ಹೋಯರ್ (D-Md. ಬುಧವಾರ ಯಾವುದೇ ನಿರ್ಣಯಕ್ಕೆ ಈ ವಾರದ ಮತ ಇರಬಹುದು. “ನಾವು ಇದನ್ನು ಪರಿಹರಿಸಲು ಉತ್ತಮ ಮಾರ್ಗ ಯಾವುದು ಎಂದು ಚರ್ಚಿಸುತ್ತಿದ್ದೇವೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು. ಹೌಸ್ ಫಾರಿನ್ ಅಫೇರ್ಸ್ ಕಮಿಟಿಯ ಅಧ್ಯಕ್ಷರಾದ ರೆಪ್ ಎಲಿಯಟ್ ಎಲ್. ಎಂಜೆಲ್ (ಡಿ.ಎನ್.ವೈ), ನಿರ್ಣಯವನ್ನು ರೂಪಿಸುವಲ್ಲಿ ಪ್ರಮುಖ ಪಾತ್ರ ವಹಿಸುತ್ತಿದ್ದರು.

ಡೆಮಾಕ್ರಟಿಕ್ ನಾಯಕರು ಯೋಜಿಸಿರುವಂತೆ ಓಮರ್ (ಮಿನ್ನೇ) ಒಂದು ಛೀಮಾರಿಗಾಗಿ ಗುರಿಯಾಗಬಹುದೆಂಬ ಕಲ್ಪನೆಯಲ್ಲಿ ಮುಂದೂಡಲ್ಪಟ್ಟ ಕಾಂಗ್ರೆಷನಲ್ ಬ್ಲ್ಯಾಕ್ ಕಾಕಸ್ನ ಸದಸ್ಯರು ಬುಧವಾರ ಮಾತನಾಡುತ್ತಿದ್ದರು – ರಿಪಬ್ಲಿಕನ್ ನಡವಳಿಕೆ ಬಗ್ಗೆ ಶಾಸಕರು ಮೌನವಾಗಿರುವಾಗ, ವಿಶೇಷವಾಗಿ “ವಿರೋಧಿ ಯೆಹೂದ್ಯ ವಿರೋಧಿ ಮತ್ತು ವರ್ಣಭೇದ ನೀತಿಗೆ ದೊಡ್ಡ ಏರಿಕೆ ಇದೆ ಎಂದು ನಾವು ಭಾವಿಸುತ್ತೇವೆ ಮತ್ತು ನಾವು ಹೊಂದಿರುವ ದೊಡ್ಡ ಸಂಭಾಷಣೆಯನ್ನು ನಾವು ಹೊಂದಿದ್ದೇವೆ” ಎಂದು ರೆಪ್ ಸಿಡ್ರಿಕ್ ಎಲ್ ಹೇಳಿದರು. “gtc: mediawiki-xid =” 7 “& gt; ರಿಚ್ಮಂಡ್ (ಡಿ-ಲಾ.). “ಆದರೆ ಇದು 1600 ಪೆನ್ಸಿಲ್ವೇನಿಯಾದಲ್ಲಿ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗುತ್ತದೆ. ಇದು 435 ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಸದಸ್ಯರಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬ ಸದಸ್ಯರೊಂದಿಗೆ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗುವುದಿಲ್ಲ. “

ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ಟ್ರಂಪ್ ಪದಗಳು ಸಿಬಿಟಿಯ ಸದಸ್ಯರಿಗೆ ನಿರ್ದಿಷ್ಟವಾಗಿ ಗಾಬರಿಯಾಗಿವೆ, ಚಾರ್ಲೊಟ್ಟೆಸ್ವಿಲ್ಲೆಯಲ್ಲಿನ ಜನಾಂಗೀಯ ದಾಳಿ ನಂತರ, ಮೂರನೇ ವಿಶ್ವ ರಾಷ್ಟ್ರಗಳ ಅಪವಿತ್ರ ವಿವರಣೆ ಮತ್ತು ಕಪ್ಪು ಕ್ರೀಡಾಪಟುಗಳ ಅವರ ಟೀಕೆ.

ಸಭೆಯ ಒಳಗೆ, ಅನೇಕ ಜನರು ಪ್ರಸ್ತುತ, ಹೌಸ್ ಸ್ಪೀಕರ್ ನ್ಯಾನ್ಸಿ ಪೆಲೋಸಿ (ಡಿ-ಕ್ಯಾಲಿಫ್.) ಯೋಜಿತ ಶುಕ್ರವಾರ ಮತ ಚಲಾಯಿಸುವ ಪ್ರಚಾರ ಮತ್ತು ಚುನಾವಣಾ ಸುಧಾರಣಾ ಮಸೂದೆಯ ಮೇಲೆ ತನ್ನ ಸಭೆಯನ್ನು ಗಮನದಲ್ಲಿಟ್ಟುಕೊಳ್ಳಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿದರು. “ಡೆಮಾಕ್ರಟಿಕ್ ಅಲೈಡ್ ಪ್ರಸ್ತುತಪಡಿಸಿದ ಟಿಪ್ಪಣಿಗಳ ಪ್ರಕಾರ” ಆಂತರಿಕ ವಿಷಯಗಳು “ಎಂದು ಅವರು ಒಪ್ಪಿಕೊಂಡರು ಮತ್ತು” ನಮ್ಮ ಸಹೋದ್ಯೋಗಿಗಳ ಪ್ರೇರಣೆಗಳನ್ನು ಪ್ರಶ್ನಿಸಬಾರದು “ಎಂದು ಸದಸ್ಯರನ್ನು ಒತ್ತಾಯಿಸಿದರು.

” ನೀವು ಮನಃಪೂರ್ವಕವಾಗಿ ಒಪ್ಪುವುದಿಲ್ಲ, ಆದರೆ ಅವರ ದೇಶಭಕ್ತಿ ಅಥವಾ ಯಾವುದೇ ದೇಶದಲ್ಲಿ ನಮ್ಮ ದೇಶಕ್ಕೆ ಅವರ ನಿಷ್ಠೆಯನ್ನು ಪ್ರಶ್ನಿಸಬಾರದು ಮತ್ತು ಅದು ರಿಪಬ್ಲಿಕನ್ ಪಕ್ಷದವರನ್ನು ಸಹ ಹೊಂದಿದೆ, “ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಒಮರ್ ಪರಿಸ್ಥಿತಿ “ಪರಿಹರಿಸಲ್ಪಡುತ್ತದೆ” ಮತ್ತು ಸುದ್ದಿ ಮಾಧ್ಯಮವನ್ನು ಶಿಕ್ಷಿಸಿತು ಎಂದು ಸಭೆಯಲ್ಲಿ ಪೆಲೋಸಿ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

“ನೀವು ಇರುವುದಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿನದನ್ನು ಮಾಡಬೇಕೆಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ. . . ನಿಮ್ಮೊಂದಿಗೆ ತುಂಬಾ ಪ್ರಾಮಾಣಿಕವಾಗಿರಲು – ಪ್ರೆಸ್ ಡೆಮೋಕ್ರಾಟಿಕ್ ಪಾರ್ಟಿಯಲ್ಲಿ ಅಸಮಾಧಾನವನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡಲು ಇಷ್ಟಪಡುತ್ತಾರೆ ಆದರೆ ಹೌಸ್ ಡೆಮಾಕ್ರಟಿಕ್ ಕಾರ್ಯಸೂಚಿಯ ಬಗ್ಗೆ ನಾವು ಬಹಳ ಒಗ್ಗೂಡಿಸಿದ್ದೇವೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಪೆಲೋಸಿ ಮಾಡಿದ ಕೋಣೆಯ ಒಳಗೆ ಇದೇ ರೀತಿಯ ಪಾಯಿಂಟ್, ಖಾಸಗಿ ಚರ್ಚೆಗಳನ್ನು ಚರ್ಚಿಸಲು ಅನಾಮಧೇಯತೆಯ ಸ್ಥಿತಿಯ ಕುರಿತು ಮಾತನಾಡಿದ ಸಹಾಯಕ ಹೇಳಿದರು.

ಎಲ್ಮ್-ಲೊಕ್ = “14”> [ ಅನಾಲಿಸಿಸ್: ಪೆಲೋಸಿ ರೆಪ್ ಇಲ್ಹಾನ್ ಓಮರ್ರ ವಿವಾದಾತ್ಮಕ ಇಸ್ರೇಲ್ ಅನ್ನು ಹೇಗೆ ಪರಿಹರಿಸಬೇಕೆಂಬುದಕ್ಕೆ ಯಾವುದೇ ಉತ್ತಮ ಆಯ್ಕೆಗಳಿಲ್ಲದೆ ಬಿಟ್ಟುಹೋದನು.]

ಆದರೆ ಕ್ಷಣಗಳು ನಂತರ, ಬಹು ಧಾರ್ಮಿಕ ದ್ವೇಷವನ್ನು ಖಂಡಿಸುವ ತೀರ್ಪನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸಲು ಪೆಲೋಸಿ ಮತ್ತು ಹೌಸ್ ಆಫ್ ಡೆಮಾಕ್ರಟಿಕ್ ನಾಯಕತ್ವದಿಂದ ನಿರ್ಧಾರವನ್ನು ಅನುಮೋದಿಸಲು ಹೌಸ್ ಸದಸ್ಯರು ನಿಂತರು. ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ಕೆಲವು ಪ್ರಜಾಪ್ರಭುತ್ವವಾದಿಗಳೊಂದಿಗೆ ಮಾತ್ರ ಸೆಮಿಟಿಸಮ್ ವಿರೋಧಿಗೆ ಗುರಿಯಾಗಿದ ಅಳತೆ, ಒಮರ್ನ ನೇರ ಖಂಡನೆಗಾಗಿ ಒತ್ತಾಯಿಸುತ್ತಿದೆ , ಆದರೆ ಮಂಗಳವಾರ ರಾತ್ರಿ – ಯೋಜನೆಯೊಂದಿಗೆ ಮಂಡಳಿಯಲ್ಲಿಲ್ಲದ ಸದಸ್ಯರಿಂದ ಹಿಂಬಡಿತ ಎದುರಿಸುತ್ತಿರುವ – ನಾಯಕರು ಮುಸ್ಲಿಂ ವಿರೋಧಿ ಪಕ್ಷಪಾತವನ್ನು ಸೇರಿಸಲು ಇದನ್ನು ವಿಸ್ತರಿಸಲು ನಿರ್ಧರಿಸಿದೆ. ಬುಧವಾರ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ಯಾವುದೇ ರೀತಿಯ ಶಾಸನವನ್ನು ಹಾದುಹೋಗುವ ಬಗ್ಗೆ ಒಮ್ಮತವಿದೆ ಎಂದು ಅಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿತ್ತು.

ರೆಪ್. ಸಭೆಯಲ್ಲಿ ಮಾತನಾಡಲು ಮೊದಲ ಸದಸ್ಯರಲ್ಲಿ ಬೊನೀ ವ್ಯಾಟ್ಸನ್ ಕೋಲ್ಮನ್ (DN.J.), “ನಾವು ಏಕೆ ಇದನ್ನು ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದೇವೆ?” ಎಂದು ಕೇಳುತ್ತಾಳೆ, ನಂತರ ಯಾವುದೇ ನಿರ್ಣಯವು “ಅನಗತ್ಯ ಮತ್ತು ಅನಗತ್ಯ” ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. data-elm-loc = “18”> “ನಾವು ಈ ದೇಶದಲ್ಲಿ ಜನರನ್ನು ಸರಿಯಾಗಿ ಮತ್ತು ನ್ಯಾಯಯುತವಾಗಿ ಪರಿಗಣಿಸದಿರುವ ಎಲ್ಲಾ ‘-ಮತ್ತು’ಗಳನ್ನು ನಾವು ವಿರೋಧಿಸುತ್ತಿದ್ದೇವೆ ಎಂದು ನಾವು ಪ್ರತ್ಯೇಕವಾಗಿ ಮತ್ತು ಒಟ್ಟಾಗಿ ಈಗಾಗಲೇ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಿದ್ದೇವೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು. “ಈ ಚರ್ಚೆಯಲ್ಲಿ ಮುಂದುವರೆಯಲು ನಮ್ಮ ಕಾರ್ಯಸೂಚಿಯಿಂದ ಮಾಧ್ಯಮ ಮತ್ತು ರಿಪಬ್ಲಿಕನ್ನರ ಗೊಂದಲಗಳನ್ನು ನೀಡಲು ಅವಕಾಶವಿದೆ. ನಾವು ಮಾಡಲು ಪ್ರಮುಖ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿದ್ದೇವೆ. “

ರಿಚ್ಮಂಡ್ ಸೇರಿದಂತೆ ಇತರ ಸದಸ್ಯರು, ಸಭೆ ತನ್ನದೇ ಆದ ಸದಸ್ಯರ ವಿರುದ್ಧ ಕ್ರಮ ಕೈಗೊಳ್ಳುವುದಾಗಿ ಅನ್ಯಾಯವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು GOP ಶಾಸಕರು ಯಾವುದೇ ಪ್ರತೀಕಾರವಿಲ್ಲದೆ ಆಕ್ರಮಣಕಾರಿ ಟೀಕೆಗಳನ್ನು ಉಚ್ಚರಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಈ ವಾರ, ಹೌಸ್ ಜೂಡಿಷಿಯರಿ ಕಮಿಟಿಯ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಜೆರೊಲ್ಡ್ ನ್ಯಾಡ್ಲರ್ (DN.Y.) ರಿಪಬ್ಲಿಕ್ ಜಿಮ್ ಜೊರ್ಡಾನ್ (ಆರ್-ಒಹಾಯೊ) ಟ್ಯೂಟ್ಗಾಗಿ ಸೆಮಿಟಿಸಮ್ ವಿರೋಧಿಯಾಗಿದ್ದಾರೆಂದು ಆರೋಪಿಸಿದ್ದಾರೆ, ಇದು ಟಾಮ್ ಸ್ಟೀಯರ್, ಡೆಮಾಕ್ರೆಟಿಕ್ ದಾನಿ ಯಹೂದಿ ಮೂಲದ “ಟಾಮ್ $ ಟೆಯೆರ್,” ಮತ್ತು ರಿಚ್ಮಂಡ್ ಮತ್ತು ಇತರ ಹಲವಾರು ಸದಸ್ಯರು ಟ್ರಂಪ್ ಅನ್ನು ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿದ್ದಾರೆ.

“ನಮ್ಮ ಆಕ್ರೋಶದಲ್ಲಿ ನಾವು ಸಮಾನತೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿರಬೇಕು” ಎಂದು ರೆಪ್ ಅಯನ್ನಾ ಪ್ರೆಸ್ಲೆ (ಡಿ-ಮಾಸ್.) ಸಭೆ ಅವರು “ಈ ವೈಟ್ ಹೌಸ್ನ ನಿವಾಸಿಯಾಗಿದ್ದು, ಅವರು ಪ್ರತಿ ರೀತಿಯ ದ್ವೇಷವನ್ನು ಬೀಜಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ, ಜನಾಂಗೀಯ ವಾಕ್ಚಾತುರ್ಯ ಮತ್ತು ನೀತಿಗಳೊಂದಿಗೆ ಅದನ್ನು ಎದ್ದುಕಾಣುತ್ತಾರೆ” ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. ನಾವು ಎಲ್ಲರೂ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸಬೇಕಾಗಿದೆ, ಮತ್ತು ಅದು ಒಂದು ದಿಗ್ಭ್ರಮೆಯನ್ನುಂಟುಮಾಡುತ್ತದೆ. “

ಓಮರ್ ಅವರು ಬುಧವಾರ ಸಭೆಗೆ ಹಾಜರಿದ್ದರು, ಆದರೆ ಪ್ರಸ್ತುತ ಮಾತನಾಡಲಿಲ್ಲ. / p>

ಪೆಲೋಸಿ ಕೊನೆಯ ವಾರದ ಸಂಚಿಕೆಯೊಂದರಲ್ಲಿ ಪಶ್ಚಿಮ ವರ್ಜಿನಿಯಾದ ರಿಪಬ್ಲಿಕನ್ ಪಾರ್ಟಿಯಿಂದ ಆಯೋಜಿಸಲ್ಪಟ್ಟ ಒಂದು ಸಮಾರಂಭದಲ್ಲಿ 9/11 ದಾಳಿಯೊಂದಿಗೆ ತಪ್ಪಾಗಿ ಸಂಬಂಧಿಸಿರುವ ಘಟನೆಯೊಂದನ್ನು ಉಲ್ಲೇಖಿಸಲಾಗಿದೆ: “ಅದು ಅವರ ಭಾಗದಲ್ಲಿ ಅಧಿಕೃತ ಅಥವಾ ನಾಗರಿಕ ನಡವಳಿಕೆಯ ವೃತ್ತದ ಹೊರಗಿದೆ, ಮತ್ತು ಅದಕ್ಕೆ ನಾವು ಅವುಗಳನ್ನು ಗಟ್ಟಿಯಾಗಿ ನೀಡಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ. “ಆದರೆ ಇತರ ಶಾಸಕರು, ಒಬ್ಬ ಯಹೂದಿ ಸದಸ್ಯರ ಗುಂಪು ಸೇರಿದಂತೆ ಯೆಹೂದ್ಯ ವಿರೋಧಿಗಳ ಮೇಲೆ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸಿದ ನಿರ್ಣಯವನ್ನು ಹಾದುಹೋಗಲು ಮುಂದಾದರು, ಒಮರ್ ಅವರ ಟೀಕೆಗಳಿಗೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಯಾಗಿ ಹೌಸ್ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸಬೇಕಾಗಿದೆ ಎಂದು ಮನವರಿಕೆ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ. ಹಿಂದಿನ ಎರಡು ತಿಂಗಳುಗಳಲ್ಲಿ ಎರಡು ಬಾರಿ, ಒಮರ್ ಸೆಮಿಟಿಕ್ ವಿರೋಧಿ ಎಂದು ಗ್ರಹಿಸಿದ ಹಿಂದಿನ ಟೀಕೆಗಳಿಗೆ ಕ್ಷಮೆ ಯಾಚಿಸಿದ್ದಾನೆ, ಆದರೆ ಅಮೆರಿಕಾದ ರಾಜಕೀಯದಲ್ಲಿ ಇಸ್ರೇಲ್ನ ಪ್ರಭಾವದ ಬಗ್ಗೆ ಮಾನ್ಯ ಟೀಕೆಯಾಗಿ ಅವರು ಇತ್ತೀಚಿನ ಕಂತಿನಲ್ಲಿ ಸಾರ್ವಜನಿಕವಾಗಿ ಸಮರ್ಥಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ.

ರೆಪ್. ಆರಂಭಿಕ ನಿರ್ಣಯವನ್ನು ರಚಿಸುವಲ್ಲಿ ತೊಡಗಿರುವ ಯಹೂದಿಯ ಸದಸ್ಯರಲ್ಲಿರುವ ಟೆಡ್ ಡೆಚ್ (ಡಿ-ಫ್ಲಾ.), ನಿರ್ಣಯವನ್ನು ರಕ್ಷಿಸಲು ಗುಲಾಬಿಯಾಗಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಪ್ರಸ್ತುತ ಒಬ್ಬ ಸದಸ್ಯನ ಪ್ರಕಾರ, ಭಾವನಾತ್ಮಕವಾಗಿ ಬೆಳೆದರು. ತಮ್ಮ ಸಹೋದ್ಯೋಗಿಗಳು ಈ ರೀತಿಯ ಮಾತುಗಳನ್ನು ತಮ್ಮ ಜೀವನವನ್ನು ತಮ್ಮೊಂದಿಗೆ ನಡೆಸಿದ ಜನರಿಗೆ ಹಾನಿಕಾರಕವೆಂದು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಡೆಮೋಕ್ರಾಟ್ಗಳ ನಡುವಿನ ಆಂತರಿಕ ಚರ್ಚೆಯ ಮೇಲೆ ಹ್ಯಾಂಗಿಂಗ್ ತಮ್ಮ ಪಕ್ಷವನ್ನು ಇಸ್ರೇಲ್ನ ಹೆಚ್ಚು ವಿಶ್ವಾಸಾರ್ಹ ಮಿತ್ರರಾಷ್ಟ್ರ ಎಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲು ರಿಪಬ್ಲಿಕನ್ನರ ರಾಜಕೀಯ ಒತ್ತಡವಾಗಿದೆ – ಮತ್ತು ದೀರ್ಘಕಾಲದ ಪ್ರಜಾಪ್ರಭುತ್ವವಾದಿ ಯಹೂದಿ ಮತದಾರರಿಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಇಷ್ಟವಾಗುವ ಆಯ್ಕೆಯಾಗಿದೆ.

[ ಪರ್ಸ್ಪೆಕ್ಟಿವ್: ದ್ವೇಷವನ್ನು ಎದುರಿಸಲು ಬಯಸುವಿರಾ? ಒಮಾನ್ ಓಮರ್ ನ ಹಚ್ಚುವಿಕೆಯನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸಿ ಮತ್ತು ಆಲಿಸುವುದು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿ. ]

ಡಾ. ಎಲ್ಮ್-ಲೊಕ್ = “27”> ಒಮೊರ್ ಅನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕಲು ನಿರಾಕರಿಸುವ ಮೂಲಕ ಡೆಮಾಕ್ರಾಟ್ಗಳನ್ನು ಸೆಮಿಟಿಸಮ್ ಅನ್ನು ತಡೆದುಕೊಳ್ಳುವ ಬುಧವಾರ GOP ನಾಯಕರು ಆರೋಪಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಯುಎಸ್-ಇಸ್ರೇಲ್ ಸಂಬಂಧದ ವ್ಯಾಪ್ತಿ ಹೊಂದಿರುವ ಹೌಸ್ ಫಾರಿನ್ ಅಫೇರ್ಸ್ ಕಮಿಟಿಯಿಂದ.

“ಭೀತಿಗೆ ತಿರುಗುವುದಕ್ಕೂ ಮುಂಚಿತವಾಗಿ ಅವರು ಅಸಹ್ಯಕರ ದ್ವೇಷವನ್ನು ಅಧಿಕಾರದಿಂದ ನಿಲ್ಲಿಸಬೇಕು” ಹೌಸ್ ರಿಪಬ್ಲಿಕನ್ ಕಾನ್ಫರೆನ್ಸ್ ಅಧ್ಯಕ್ಷರಾಗಿರುವ ಲಿಜ್ ಚೆನಿ (R-Wy.) ಹೌಸ್ ಅಲ್ಪಸಂಖ್ಯಾತ ನಾಯಕ ಕೆವಿನ್ ಮೆಕಾರ್ಥಿ (R-Calif.) ಪದೇಪದೇ ಡೆಮೋಕ್ರಾಟ್ಗಳ ಸಂಕ್ಷೋಭೆಗೆ ಹೋಲಿಸಿದರೆ ತ್ವರಿತ ಚಾಲನೆ ರಿಪಬ್ಲಿಕನ್ ಸಮಿತಿ ಕಾರ್ಯಯೋಜನೆಯಿಂದ ಅವರನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕಲು ನಿರ್ಧಾರವನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಂತೆ, ಬಿಳಿ ಪ್ರಾಬಲ್ಯ ಆಕ್ರಮಣಕಾರಿ ಎಂದು ಪ್ರಶ್ನಿಸುವ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಕಾಮೆಂಟ್ಗಳನ್ನು ಮಾಡಿದ ರೆಪ್ ಸ್ಟೀವ್ ಕಿಂಗ್ (ಆರ್-ಆಯೋವಾ) ಅನ್ನು ಖಂಡಿಸುವಂತೆ ಮಾಡಿತು.

ಡೆಮೊಕ್ರಾಟ್ಗಳಿಗೆ, ಒಮರ್ ಹೇಳಿಕೆಗಳನ್ನು ಹೇಗೆ ನಿರ್ವಹಿಸುವುದು ಎಂಬುದರ ಕುರಿತು ಆಂತರಿಕ ವಿಭಜನೆ

ಒಂದು ಹಂತದಲ್ಲಿ, ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಚರ್ಚೆಯ ಬಹಳಷ್ಟು ಔಟ್ ಆಡಿದ ಅಲ್ಲಿ ಟ್ವಿಟರ್, ಪರಸ್ಪರ ಗುರಿ ಗುರಿ ಸದಸ್ಯರು ಉಲ್ಬಣಗೊಂಡಿತು. ಸಭೆ, ಹತ್ತಿರವಾದ ಪೆಲೋಸಿ ಮಿತ್ರರಾಷ್ಟ್ರವಾದ ರೆಪ್ ಜಾನ್ ಸ್ಕಕೋವ್ಸ್ಕಿ (ಡಿ-ಇಲ್.), ಡೆಮೋಕ್ರಾಟ್ಗಳೊಂದಿಗೆ “ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರೂ ಟ್ವೀಟಿಂಗ್ ನಿಲ್ಲಿಸುತ್ತಾರೆ!” ಎಂದು ಘೋಷಿಸಿದರು. ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಪ್ರಗತಿಶೀಲ ಕಾಕಸ್ ಸಹ- ನಂತರ ಸಾರ್ವಜನಿಕವಾಗಿ ಹೋರಾಟ ಮಾಡುವ ಮೂಲಕ, ಡೆಮೋಕ್ರಾಟ್ಗಳು GOP ಕೈಗೆ ನುಡಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಕುರ್ಚಿ ಪ್ರಮೀಳ ಜಯಪಾಲ್ (ಡಿ-ವಾಶ್) ಹೇಳಿದರು.

ಅವರು ಯಾವಾಗ ಬೇಕಾದರೂ ನಮ್ಮನ್ನು ವಿಭಜಿಸುವ ಉದ್ದೇಶವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ, “ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು,” ಈ ವಿಷಯಗಳು ಖಾಸಗಿಯಾಗಿ ಎಲ್ಲರೂ ಮುಂದೆ ಇರಬಾರದೆಂಬ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿಯಲು ಅವರ ಸಹೋದ್ಯೋಗಿಗಳು ಬೇಕಾಗಿದ್ದಾರೆ “ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

ರೆಪ್. ಯುಎಸ್-ಇಸ್ರೇಲ್ ಸಂಬಂಧವು ಗಡಿರೇಖೆಗಳಿಲ್ಲ ಎಂದು ಪ್ರಶ್ನಿಸಿದಾಗ, ಜುವಾನ್ ವರ್ಗಾಸ್ (ಡಿ-ಕಾಲಿಫ್.) ರಿಪಬ್ಲಿಕ್ ಅಲೆಕ್ಸಾಂಡ್ರಿಯಾ ಒಕಾಸಿಯೊ-ಕೊರ್ಟೆಜ್ (ಡಿಎನ್ವೈ) ರವರು ಟ್ವಿಟ್ಟರ್ನಲ್ಲಿ ಮಂಗಳವಾರ ಗುರಿಯಾಗಿದ್ದರು.

ಬುಧವಾರ ವರ್ಗಾಸ್ ಆನ್ಲೈನ್ ​​ಘರ್ಷಣೆಯಿಂದ ಹೊರಬಂದಿತು: “ಅವರು ಸಭಾಂಗಣವನ್ನು ಕೆಳಗಿಳಿದು ನನ್ನ ಅಭಿಪ್ರಾಯ ಏನು ಎಂದು ಕೇಳಿದರು. ಇದು ಉತ್ತಮವಾಗಿತ್ತು, “ಅವರು ಹೇಳಿದರು,” ನಾವು ಇಲ್ಲಿ ವಿಭಿನ್ನವಾದ ಅಭಿಪ್ರಾಯವಿದೆ, ನಾನು ನಂಬುತ್ತೇನೆ. ಯಾರೊಬ್ಬರ ನಿಷ್ಠೆಯನ್ನು ಪ್ರಶ್ನಿಸಲು ಅವರು ಯಹೂದ್ಯರಾಗಿದ್ದಾರೆ, ನಾನು ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ, ಭಯಾನಕ. ನಾವು ಪ್ರಶ್ನಿಸಬಾರದು ಎಂದರೆ ಅದು. “