ಅಯೋಧ್ಯಾ ಮಧ್ಯಸ್ಥಿಕೆ ಸಮಿತಿಯ ಕುರಿತು ಶ್ರೀ ಓವಿಸಿಯವರು ತಟಸ್ಥ ವ್ಯಕ್ತಿಯು ಭಾರತೀಯ ಇಂಡಿಯನ್ ಎಕ್ಸ್ಪ್ರೆಸ್ ಎಂದು ಉತ್ತಮವಾಗಿ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ

ಅಯೋಧ್ಯಾ ಮಧ್ಯಸ್ಥಿಕೆ ಸಮಿತಿಯ ಕುರಿತು ಶ್ರೀ ಓವಿಸಿಯವರು ತಟಸ್ಥ ವ್ಯಕ್ತಿಯು ಭಾರತೀಯ ಇಂಡಿಯನ್ ಎಕ್ಸ್ಪ್ರೆಸ್ ಎಂದು ಉತ್ತಮವಾಗಿ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ
ಶ್ರೀ ಶ್ರೀ ಶ್ರೀ ಅಯೋಧ್ಯಾ ಮಧ್ಯಸ್ಥಿಕೆ ಸಮಿತಿಯ ಬಗ್ಗೆ ಓವಿಸಿಯು ತಟಸ್ಥ ವ್ಯಕ್ತಿ ಉತ್ತಮ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ
ಮಾಜಿ ಸುಪ್ರೀಂಕೋರ್ಟ್ ನ್ಯಾಯಾಧೀಶ ಎಫ್ಎಂಐ ಕಲಿಫುಲ್ಲಾ ನೇತೃತ್ವದ ಸಮಿತಿಯೊಂದರಿಂದ ಮಧ್ಯಪ್ರವೇಶಕ್ಕಾಗಿ ರಾಮ ಜನ್ಮಭೂಮಿ-ಬಾಬರಿ ಮಸೀದಿ ಭೂ ವಿವಾದ ಪ್ರಕರಣವನ್ನು ಸುಪ್ರೀಂ ಕೋರ್ಟ್ ಶುಕ್ರವಾರ ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿದೆ ಮತ್ತು ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ಪೂರ್ಣಗೊಳಿಸಲು ಎಂಟು ವಾರಗಳ ಕಾಲ ನೀಡಿತು.

ರಾಮ ಜನ್ಮಭೂಮಿ-ಬಾಬರಿ ಮಸೀದಿ ಭೂ ವಿವಾದ ಪ್ರಕರಣವನ್ನು ಮಧ್ಯಸ್ಥಿಕೆಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ ಸುಪ್ರೀಂ ಕೋರ್ಟ್ ಆದೇಶವನ್ನು ಪ್ರಶ್ನಿಸದೆ ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶದ ಉಪಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಕೇಶವ ಪ್ರಸಾದ್ ಮೌರ್ಯ ಶುಕ್ರವಾರ ಮಾತನಾಡಿದರು. ಆದರೆ ರಾಮ ಮಂದಿರ ನಿರ್ಮಾಣದಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ಭಕ್ತರು ವಿಳಂಬ ಬಯಸುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

“ಎಸ್ಸಿ ಆದೇಶವನ್ನು ಪ್ರಶ್ನಿಸುವುದಿಲ್ಲ. ಹಿಂದೆ, ಪರಿಹಾರವನ್ನು ತಲುಪಲು ಪ್ರಯತ್ನಗಳು ಮಾಡಲಾಯಿತು, ಆದರೆ ಯಶಸ್ಸು ಇಲ್ಲ. ಯಾವುದೇ ರಾಮ್ ಭಕ್ತ ಅಥವಾ ಸಂತ ರಾಮ ಮಂದಿರ ನಿರ್ಮಾಣದ ವಿಳಂಬ ಬಯಸುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಬಿಜೆಪಿ ನಾಯಕ ANI ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಅಯೋಧ್ಯೆಯ ಲೈವ್ ನವೀಕರಣಗಳನ್ನು ಸುಪ್ರೀಂ ಕೋರ್ಟ್ ಅನುಸರಿಸಿ

ಎಐಐಪಿಪಿಬಿ ಸದಸ್ಯ ಮತ್ತು ಬಾಬರಿ ಮಸೀದಿ ಆಕ್ಷನ್ ಸಮಿತಿಯ ಸಂಚಾಲಕ ಜಫರಿಯಾಬ್ ಜಿಲಾನಿ ಅವರು ಮಧ್ಯಸ್ಥಿಕೆ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯಲ್ಲಿ ಸಹಕಾರ ನೀಡುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. “ನಾವು ಈಗಾಗಲೇ ಮಧ್ಯಸ್ಥಿಕೆಗೆ ಸಹಕರಿಸುತ್ತೇವೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದೇವೆ. ಈಗ, ನಾವು ಹೇಳಬೇಕಾದದ್ದು, ಹೊರಗಿಲ್ಲ, ಮಧ್ಯಸ್ಥಿಕೆ ಸಮಿತಿಗೆ ನಾವು ಅದನ್ನು ಹೇಳುತ್ತೇವೆ ಎಂದು ಅವರು ಸುದ್ದಿ ಸಂಸ್ಥೆ ANI ಗೆ ಹೇಳಿದರು.

ರಾಮ್ ಜನ್ಮಭೂಮಿ-ಬಾಬರಿ ಮಸೀದಿ ಭೂ ವಿವಾದ ಪ್ರಕರಣದ ಎಸ್ಸಿ ಆದೇಶದ ಮೇರೆಗೆ ಎಐಪಿಪಿಬಿಬಿ ಸದಸ್ಯ ಮತ್ತು ಬಾಬರಿ ಮಸೀದಿ ಆಕ್ಷನ್ ಕಮಿಟಿಯ ಜಾಫರ್ಯಾಬ್ ಜಿಲಾನಿ ಸಂಚಾಲಕರಾಗಿದ್ದಾರೆ. ನಾವು ಮಧ್ಯಸ್ಥಿಕೆಗೆ ಸಹಕರಿಸುತ್ತೇವೆ ಎಂದು ಈಗಾಗಲೇ ಹೇಳಿದ್ದೇವೆ. ಈಗ ನಾವು ಹೇಳಬೇಕಾದದ್ದು, ಮಧ್ಯಸ್ಥಿಕೆ ಸಮಿತಿಗೆ ನಾವು ಹೇಳುತ್ತೇವೆ, ಹೊರಗೆ pic.twitter.com/sEAcBDPP7z

– ANI (@III) ಮಾರ್ಚ್ 8, 2019

AIMIM ಮುಖ್ಯಸ್ಥ ಅಸಾದುದ್ದೀನ್ ಓವೈಸಿ , ಅಷ್ಟರಲ್ಲಿ, ಸುಪ್ರೀಂ ಕೋರ್ಟ್ ತಟಸ್ಥ ವ್ಯಕ್ತಿಯಾಗಿ ನೇಮಕಗೊಂಡಿದ್ದರೆ ಅದು ಉತ್ತಮವಾಗಬಹುದೆಂದು ಹೇಳಿದರು. “ಅಯೋಧ್ಯೆಯ ಮೇಲೆ ಮುಸ್ಲಿಮರು ತಮ್ಮ ಹಕ್ಕುಗಳನ್ನು ಬಿಟ್ಟುಕೊಡದಿದ್ದರೆ, ಭಾರತವು ಸಿರಿಯಾವಾಗಿ ಪರಿಣಮಿಸುತ್ತದೆ” ಎಂದು ಮೊದಲು ಶ್ರೀಮತಿ ರವಿ ಶಂಕರ್ ಮಧ್ಯವರ್ತಿಯಾಗಿ ನೇಮಕಗೊಂಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಅವರು ANI ಗೆ ಹೇಳಿದರು.

ಟ್ವಿಟರ್ಗೆ ಕರೆದೊಯ್ದು ಬಹುಜನ ಸಮಾಜವಾದಿ ಪಕ್ಷದ ಮುಖ್ಯಸ್ಥ ಮಾಯಾವತಿ ಸುಪ್ರೀಂಕೋರ್ಟ್ನ ನಿರ್ಧಾರವನ್ನು ಸ್ವಾಗತಿಸಿದರು. ಇದು “ಪ್ರಾಮಾಣಿಕ ಪ್ರಯತ್ನ” ಎಂದು ಕರೆದು, ಮಾಯಾವತಿ ಹೀಗೆ ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ, “ಗೌರವ ಸಂಬಂಧಗಳ ಸಾಧ್ಯತೆಯನ್ನು ಹುಡುಕುವ ಗೌರವ ನ್ಯಾಯಾಲಯವು ಪ್ರಶಂಸನೀಯ ಕ್ರಮವಾಗಿದೆ. ಬಿಎಸ್ಪಿ ಅದನ್ನು ಸ್ವಾಗತಿಸುತ್ತದೆ. ”

ಅಯೋಧ್ಯೆಯ ವಿಚಾರವನ್ನು ಬಗೆಹರಿಸುವ ಸಲುವಾಗಿ ಕ್ಯಾಮರಾ ಮಧ್ಯಸ್ಥಿಕೆ (ಫೈಜಾಬಾದ್ನಲ್ಲಿ) ನಿರ್ಮಿಸಲು ಸುಪ್ರೀಂ ಕೋರ್ಟ್ನ ಆದೇಶವು ಪ್ರಾಮಾಣಿಕ ಪ್ರಯತ್ನವಾಗಿದೆ. “ಸಂಬಂಧದ ಸಂಬಂಧಗಳ ಸಾಧ್ಯತೆ” ಯನ್ನು ಹುಡುಕುವ ಗೌರವಾನ್ವಿತ ನ್ಯಾಯಾಲಯವು ಪ್ರಶಂಸನೀಯ ಕ್ರಮವಾಗಿದೆ. ಬಿಎಸ್ಪಿ ಸ್ವಾಗತಿಸುತ್ತಿದೆ.

– ಮಾಯಾವತಿ (@ ಮಾಯಾವತಿ) ಮಾರ್ಚ್ 8, 2019

ಎಸ್ಸಿ ಆದೇಶದ ಬಗ್ಗೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಲು ಅವರು ಬಯಸುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಕೇಂದ್ರ ಸಚಿವ ಉಮಾ ಭಾರತಿ ಹೇಳಿದರು. “ರಾಮನು ಹುಟ್ಟಿದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ದೇವಸ್ಥಾನವನ್ನು ಮಾಡಬೇಕೆಂದು ಹಿಂದೂ ಎಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ” ಎಂದು ಭಾರ್ತಿ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಮಧ್ಯಸ್ಥಿಕೆ ಸಮಿತಿಗೆ ನೇತೃತ್ವದ ನ್ಯಾಯಮೂರ್ತಿ (ನಿವೃತ್ತ) ಎಫ್ಎಂ ಇಬ್ರಾಹಿಂ ಕಲಿಫುಲ್ಲಾ ಅವರು “ಅಯೋಧ್ಯಾ ವಿವಾದವನ್ನು ಸ್ನೇಹಪರವಾಗಿ” ಪರಿಹರಿಸಲು ಸಮಿತಿಯು “ಪ್ರತಿ ಪ್ರಯತ್ನವನ್ನೂ” ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಮಾಜಿ ಸುಪ್ರೀಂಕೋರ್ಟ್ ನ್ಯಾಯಾಧೀಶ ಎಫ್ಎಂಐ ಕಲಿಫುಲ್ಲಾ ನೇತೃತ್ವದ ಸಮಿತಿಯೊಂದರಿಂದ ಮಧ್ಯಪ್ರವೇಶಕ್ಕಾಗಿ ರಾಮ ಜನ್ಮಭೂಮಿ-ಬಾಬರಿ ಮಸೀದಿ ಭೂ ವಿವಾದ ಪ್ರಕರಣವನ್ನು ಸುಪ್ರೀಂ ಕೋರ್ಟ್ ಶುಕ್ರವಾರ ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿದೆ ಮತ್ತು ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ಪೂರ್ಣಗೊಳಿಸಲು ಎಂಟು ವಾರಗಳ ಕಾಲ ನೀಡಿತು. ಸಮಿತಿಯ ಇತರ ಸದಸ್ಯರು ಆಧ್ಯಾತ್ಮಿಕ ಗುರು ಶ್ರೀ ಶ್ರೀ ರವಿಶಂಕರ್ ಮತ್ತು ಹಿರಿಯ ವಕೀಲ ಶ್ರೀರಾಮ್ ಪಂಚೂ ಆಗಿರುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಐದು ನ್ಯಾಯಾಧೀಶರು ಸಂವಿಧಾನ ನ್ಯಾಯಮೂರ್ತಿ ಮುಖ್ಯ ನ್ಯಾಯಮೂರ್ತಿ ರಂಜನ್ ಗೊಗೊಯ್ ನೇತೃತ್ವದಲ್ಲಿ ಹೇಳಿದರು.