ಉತ್ತರ ಕೊರಿಯಾವು ಟ್ರಂಪ್ ಶೃಂಗಸಭೆಯ ವಿಫಲತೆಯನ್ನು ಒಪ್ಪಿಕೊಂಡಿದೆ, ಅದು ಮುರಿದು ಒಂದು ವಾರದ ನಂತರ

ಉತ್ತರ ಕೊರಿಯಾವು ಟ್ರಂಪ್ ಶೃಂಗಸಭೆಯ ವಿಫಲತೆಯನ್ನು ಒಪ್ಪಿಕೊಂಡಿದೆ, ಅದು ಮುರಿದು ಒಂದು ವಾರದ ನಂತರ
ಏಷ್ಯಾ ಪೆಸಿಫಿಕ್ | ಉತ್ತರ ಕೊರಿಯಾವು ಟ್ರಂಪ್ ಶೃಂಗಸಭೆಯ ವಿಫಲತೆಯನ್ನು ಒಪ್ಪಿಕೊಂಡಿದೆ, ಅದು ಮುರಿದು ಒಂದು ವಾರದ ನಂತರ

ಚಿತ್ರ
ಉತ್ತರ ಕೊರಿಯಾದ ನಾಯಕ, ಕಿಮ್ ಜೊಂಗ್-ಯು, ಮತ್ತು ಹನೋಯಿದಲ್ಲಿನ ಮೆಟ್ರೊಪೋಲ್ ಹೋಟೆಲ್ನ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಟ್ರಂಪ್. ಕ್ರೆಡಿಟ್ ಕ್ರೆಡಿಟ್ ಡೌಗ್ ಮಿಲ್ಸ್ / ದಿ ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್ ಟೈಮ್ಸ್

ದಕ್ಷಿಣ ಕೊರಿಯಾ – ಉತ್ತರ ಕೊರಿಯಾವು ತನ್ನ ನಾಯಕ, ಕಿಮ್ ಜೊಂಗ್-ಯು ಮತ್ತು ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಟ್ರಂಪ್ ನಡುವಿನ ಕಳೆದ ವಾರ ಶೃಂಗಸಭೆ ಸಭೆಯಲ್ಲಿ ಒಪ್ಪಂದವಿಲ್ಲದೆಯೇ ಕೊನೆಗೊಂಡಿತು ಎಂದು ಉತ್ತರ ಕೊರಿಯಾವು “ಉತ್ತರ ಮತ್ತು ಹೊರಗೆ” ಜನರನ್ನು ದೂಷಿಸುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಸ್ಥಗಿತಕ್ಕೆ ಯುನೈಟೆಡ್ ಸ್ಟೇಟ್ಸ್.

ಉತ್ತರ ಕೊರಿಯಾದ ರಾಜ್ಯ ಸುದ್ದಿ ಮಾಧ್ಯಮವು ಫೆಬ್ರವರಿ 27 ಮತ್ತು 28 ರಂದು ಹನೋಯಿ, ವಿಯೆಟ್ನಾಂನಲ್ಲಿ ನಡೆದ ಶೃಂಗಸಭೆ ಸಭೆಯ ಕುಸಿತವನ್ನು ವರದಿ ಮಾಡಿಲ್ಲ. ಶ್ರೀ ಕಿಮ್ಗೆ ವಿಫಲವಾದ ಶೃಂಗಸಭೆಗೆ ದೊಡ್ಡ ಕಿರಿಕಿರಿ ಎಂದು ಅವರು ಖಾಲಿಯಾಗಿ ಮನೆಗೆ ಮರಳಬೇಕಾಯಿತು. ಶ್ರೀಲಂಕಾದ ವಿಶ್ವಸಂಸ್ಥೆಯ ನಿರ್ಬಂಧಗಳಿಂದ ಪರಿಹಾರಕ್ಕಾಗಿ ತನ್ನ ಬೇಡಿಕೆಯನ್ನು ನಿರಾಕರಿಸಿದ ನಂತರ ಶ್ರೀ.

“ಉತ್ತರದ ಮತ್ತು ಹೊರಗಿನ ಜನರು ಹನೋಯಿನಲ್ಲಿ ನಡೆದ ಎರಡನೇ ಉತ್ತರ ಕೊರಿಯಾ-ಯುನೈಟೆಡ್ ಸ್ಟೇಟ್ಸ್ ಶೃಂಗಸಭೆ ಸಭೆ ಉತ್ತಮ ಫಲಿತಾಂಶವನ್ನು ನೀಡುವ ನಿರೀಕ್ಷೆಯಿದೆ” ಎಂದು ನಾರ್ತ್ ಆಡಳಿತಾರೂಢ ವರ್ಕರ್ಸ್ ಪಕ್ಷದ ಪ್ರಕಟಿಸಿದ ವೃತ್ತಪತ್ರಿಕೆ ರೊಡೊಂಗ್ ಸಿನ್ಮನ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಶುಕ್ರವಾರ. “ಒಪ್ಪಂದವಿಲ್ಲದೆ ಅನಿರೀಕ್ಷಿತವಾಗಿ ಅಂತ್ಯಗೊಂಡ ನಂತರ, ಅವರು ವಿಷಾದನ ದುಃಖವನ್ನು ಹೊರಡಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ, ಎಲ್ಲರೂ ಯುನೈಟೆಡ್ ಸ್ಟೇಟ್ಸ್ ಜವಾಬ್ದಾರರಾಗಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ವಾದಿಸುತ್ತಾರೆ.”

ಆದರೆ ಕೊರಿಯಾ ಪೆನಿನ್ಸುಲಾದ ಶಾಂತಿ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯು ಸಲೀಸಾಗಿ ಮುಂದುವರಿಯುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಉತ್ತರ ಕೊರಿಯಾ-ಯುನೈಟೆಡ್ ಸ್ಟೇಟ್ಸ್ ಸಂಬಂಧಗಳು ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ ಸುಧಾರಣೆಯಾಗಲಿದೆ ಎಂದು ಇಡೀ ವಿಶ್ವವು ಪ್ರಾಮಾಣಿಕವಾಗಿ ಭರವಸೆಯಿದೆ ಎಂದು ವ್ಯಾಖ್ಯಾನವೂ ಹೇಳಿದೆ.

ಉಪಗ್ರಹಗಳನ್ನು ಕಕ್ಷೆಗೆ ಮತ್ತು ಪರೀಕ್ಷಾ ಕ್ಷಿಪಣಿ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನಕ್ಕೆ ಬಳಸಿಕೊಳ್ಳುವ ಸೌಲಭ್ಯಗಳನ್ನು ಪುನಃ ನಿರ್ಮಿಸಲು ಉತ್ತರದ ಇತ್ತೀಚಿನ ಕ್ರಮವು ಕೆಲವು ವಿಶ್ಲೇಷಕರ ನಡುವೆ ಭೀತಿ ಹುಟ್ಟಿಸಿದೆ, ಅದು ದೇಶವು ಕ್ಷಿಪಣಿ ಪರೀಕ್ಷೆಗಳನ್ನು ಪುನರಾರಂಭಿಸಬಹುದೆಂದು.

ಆದರೆ ಹನೋಯಿ ಸಭೆಯ ನಂತರ, ಉತ್ತರ ಕೊರಿಯಾವು ಯುನೈಟೆಡ್ ಸ್ಟೇಟ್ಸ್ ಅಥವಾ ಶ್ರೀ ಟ್ರಂಪ್ ವಿರುದ್ಧ ಕಠಿಣ ಭಾಷೆಯನ್ನು ಬಳಸದಂತೆ ದೂರ ಸರಿದಿದೆ. ವೈಫಲ್ಯಕ್ಕೆ ವಾಷಿಂಗ್ಟನ್ನನ್ನು ಪರೋಕ್ಷವಾಗಿ ದೂಷಿಸುವ ಮೂಲಕ ಮತ್ತು ಉತ್ತಮ ಸಂಬಂಧಗಳಿಗಾಗಿ ಭರವಸೆಯನ್ನು ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸುವ ಮೂಲಕ, ಯುನೈಟೆಡ್ ಸ್ಟೇಟ್ಸ್ನೊಂದಿಗೆ ರಾಜತಾಂತ್ರಿಕತೆಯನ್ನು ಜೀವಂತವಾಗಿಡಲು ಇಚ್ಛೆಯನ್ನು ಸೂಚಿಸಲು ಶುಕ್ರವಾರ ವ್ಯಾಖ್ಯಾನವು ಕಂಡುಬಂದಿತು.

ಶುಕ್ರವಾರ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ವಾಷಿಂಗ್ಟನ್ನಲ್ಲಿ ವರದಿಗಾರರೊಂದಿಗೆ ಮಾತನಾಡಿದ ಶ್ರೀ. ಟ್ರಮ್ಪ್, ಶ್ರೀ ಕಿಮ್ ಮತ್ತು ಉತ್ತರ ಕೊರಿಯಾ ಅವರೊಂದಿಗಿನ ಸಂಬಂಧವು “ಒಳ್ಳೆಯದು ಉಳಿದಿದೆ” ಎಂದು ಹೇಳಿದರು ಮತ್ತು ಪರೀಕ್ಷೆಗೆ ಹಿಂದಿರುಗುವ ಮೂಲಕ ಅವನು “ನಕಾರಾತ್ಮಕ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಆಶ್ಚರ್ಯಪಡುತ್ತಾನೆ” ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

ಅದರ ಆರ್ಥಿಕ ಒಪ್ಪಂದಕ್ಕೆ ಉತ್ತರ ಕೊರಿಯಾವು ವಿಶ್ವಸಂಸ್ಥೆಯ ನಿರ್ಬಂಧಗಳನ್ನು ಶಿಕ್ಷಿಸುವುದರಿಂದ ಪರಿಹಾರವನ್ನು ಗಳಿಸಲು ಹತಾಶವಾಗಿದೆ.

ಹನೋಯಿ ಯಲ್ಲಿ, ಉತ್ತರ ಕೊರಿಯಾ ತನ್ನ ಪರಮಾಣು ಶಸ್ತ್ರಾಸ್ತ್ರಗಳ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮವನ್ನು ಭಾಗಶಃ ಕಡಿತಗೊಳಿಸುವುದಕ್ಕೆ ಪ್ರತಿಯಾಗಿ ಪ್ರಮುಖ ನಿರ್ಬಂಧಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿತು. ಆದರೆ ಮಹತ್ತರವಾದ ನಿರ್ಬಂಧಗಳನ್ನು ಒದಗಿಸುವ ಮೊದಲು ಅವರು ನ್ಯೂಕ್ಲಿಯೈಸೇಷನ್ಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಗಂಭೀರವಾದ ಬದ್ಧತೆಯನ್ನು ಒತ್ತಾಯಿಸಿದರು.

ಸಭೆ ಪ್ರಾರಂಭವಾದಾಗ, ಉತ್ತರ ರಾಜ್ಯದ ಸುದ್ದಿ ಮಾಧ್ಯಮವು ಹೆಚ್ಚಿನ ನಿರೀಕ್ಷೆಗಳನ್ನು ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿತು, ಶ್ರೀ ಕಿಮ್ ಮತ್ತು ಶ್ರೀ. ಟ್ರಂಪ್ ಅವರು “ಸಮಗ್ರ ಮತ್ತು ಯುಗ-ತಯಾರಿಕೆ ಫಲಿತಾಂಶಗಳನ್ನು” ಚರ್ಚಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆಂದು ವರದಿ ಮಾಡಿದರು.

ಒಪ್ಪಂದವಿಲ್ಲದೆ ಅದು ಥಟ್ಟನೆ ಅಂತ್ಯಗೊಂಡ ನಂತರ, ರಾಜ್ಯ ಸುದ್ದಿ ಮಾಧ್ಯಮವು ಸ್ಥಗಿತದ ಕುರಿತು ಯಾವುದೇ ಉಲ್ಲೇಖವನ್ನು ನೀಡಿಲ್ಲ. ಬದಲಾಗಿ, ಅಂತರರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಮಾಧ್ಯಮಗಳು ಮತ್ತು ವ್ಯಾಖ್ಯಾನಗಳು ತಮ್ಮ ರಾಜತಾಂತ್ರಿಕ ಕುಶಾಗ್ರತೆಯನ್ನು ಶ್ಲಾಘಿಸುತ್ತಿವೆ ಎಂದು ಹೇಳುವ ಮೂಲಕ ವಿಶ್ವ ವೇದಿಕೆಯಲ್ಲಿ ಕಿಮ್ ಅವರ ಕಾರ್ಯಕ್ಷಮತೆಗಳನ್ನು ಪತ್ರಿಕೆಗಳು ಎತ್ತಿ ತೋರಿಸಿದವು.

ಈ ವಾರ, ಉತ್ತರದ ಪ್ರಮುಖ ಟಿವಿ ನೆಟ್ವರ್ಕ್ 75 ನಿಮಿಷಗಳ ಸಾಕ್ಷ್ಯಚಿತ್ರವನ್ನು ಪ್ರಸಾರ ಮಾಡಿತು. ಇದು ಮಿಸ್ಟರ್ ಕಿಮ್ ಮತ್ತು ಶ್ರೀ. ಟ್ರಂಪ್ ವಾಕಿಂಗ್ ಮತ್ತು ಪಕ್ಕದಲ್ಲಿ ಮಾತನಾಡುತ್ತಾ “ಹೊಸ ಇತಿಹಾಸ ಮತ್ತು ಹೊಸ ಭವಿಷ್ಯವನ್ನು ಬರೆಯುವುದು” ಎಂದು ತೋರಿಸಿದೆ. ಟ್ರಂಪ್ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಭೇಟಿಯಾಗಲು ಮತ್ತು ಅವರ ರಾಷ್ಟ್ರಗಳ ಸಂಬಂಧವನ್ನು ಸುಧಾರಿಸಲು ಬದ್ಧರಾಗಿದ್ದರು.

ಸಭೆಯಿಲ್ಲದೆ ಸಭೆಯು ಅಂತ್ಯಗೊಂಡಿರುವುದನ್ನು ಅಂಗೀಕರಿಸುವ ನಿರ್ಧಾರವನ್ನು ಉತ್ತರ ಕೊರಿಯಾ ಏಕೆ ನಿರ್ಧರಿಸಿದೆ ಎಂದು ಅಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿಯೇ ಉಳಿದಿದೆ. ಆದರೆ ಉತ್ತರ ಕೊರಿಯಾದ ಸರ್ಕಾರವು ತನ್ನ ಜನರಿಂದ ಅಂತಹ ಸುದ್ದಿಯನ್ನು ಮರೆಮಾಡಲು ಕಷ್ಟವಾಗುತ್ತಿದೆ.

ಸಾಮಾನ್ಯ ಉತ್ತರ ಕೊರಿಯನ್ನರನ್ನು ಜಾಗತಿಕ ಅಂತರ್ಜಾಲದಿಂದ ಕಡಿತಗೊಳಿಸಿದ್ದರೂ, ಹೊರಗಿನ ಸುದ್ದಿಗಳು ಚೀನಾದಿಂದ ಮತ್ತು ಚೀನಾದಿಂದ ಪ್ರಯಾಣಿಸುವ ಜನರ ಮೂಲಕ ಪ್ರತ್ಯೇಕ ದೇಶಕ್ಕೆ ಪ್ರವೇಶಿಸುತ್ತವೆ.

ಶುಕ್ರವಾರ ರೊಡೊಂಗ್ ವ್ಯಾಖ್ಯಾನವು ಮುಖ್ಯವಾಗಿ ಜಪಾನ್ ಅನ್ನು ಗುರಿಯಾಗಿಸಿದೆ, ಹನೋಯಿ ಸಭೆಯನ್ನು ನಾಶಮಾಡಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುವ “ರಾಜಕೀಯ ಡ್ವಾರ್ಫ್ಸ್” ಅನ್ನು ಆರೋಪಿಸಿತ್ತು.

ಜಪಾನ್ನಲ್ಲಿ ಪ್ರಧಾನ ಮಂತ್ರಿ ಶಿನ್ಜೊ ಅಬೆ ಸರ್ಕಾರವು ವಾಷಿಂಗ್ಟನ್ನ ಉತ್ತರ ಕೋರಿಯಾವನ್ನು ನಿರಾಕರಿಸಿದ ನಂತರ ನಿರ್ಬಂಧಗಳನ್ನು ತಗ್ಗಿಸಬಾರದೆಂದು ಬಲವಾಗಿ ವಾದಿಸಿದೆ. ಹನೋಯಿ ಮಾತುಕತೆಗಳು ಮುರಿದುಹೋದ ನಂತರ ಜಪಾನ್ನಲ್ಲಿ ಪರಿಹಾರ ಕಂಡುಬಂದಿದೆ.

ವಾಷಿಂಗ್ಟನ್ ಮತ್ತು ಪಯೋಂಗ್ಯಾಂಗ್ ನಡುವಿನ ಒಪ್ಪಂದವೊಂದನ್ನು ಟೋಕಿಯೊ ಹೆದರಿತ್ತು. ಇದರಲ್ಲಿ ಶ್ರೀ.ಟ್ರಂಪ್ ಉತ್ತರದ ಖಂಡಾಂತರ ಖಂಡಾಂತರ ಕ್ಷಿಪಣಿ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದ ಅಂತ್ಯಕ್ಕೆ ನೆಲೆಸಬಹುದು ಆದರೆ ದೇಶದ ತನ್ನ ಶೇರುಗಳನ್ನು ಸಣ್ಣದಾದ ಮಿಡ್ರೇಂಜ್ ಕ್ಷಿಪಣಿಗಳನ್ನು ಇಟ್ಟುಕೊಳ್ಳಬಹುದು, ಅದು ಜಪಾನ್ ತಲುಪಬಹುದು.

ಹನೋಯಿ ಸಭೆ ಮುರಿದುಬಂದ ನಂತರ “ಜಪಾನ್ನಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿಭಟನಾಕಾರರು ತಮ್ಮ ಸಂತೋಷವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವುದಿಲ್ಲ” ಎಂದು ವ್ಯಾಖ್ಯಾನವು ಹೇಳಿದೆ. “ಅವರು ಅಸ್ಪಷ್ಟರಾಗಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ನಾವು ಅವರನ್ನು ಮುಖಕ್ಕೆ ತಳ್ಳುವಂತೆ ಭಾವಿಸುತ್ತೇವೆ.”