ನ್ಯಾಯಾಧೀಶರು ಅವಳನ್ನು ತಿರಸ್ಕರಿಸಿದ ನಂತರ ಚೆಲ್ಸಿಯಾ ಮ್ಯಾನಿಂಗ್ರನ್ನು ಬಂಧಿಸಲಾಯಿತು

ನ್ಯಾಯಾಧೀಶರು ಅವಳನ್ನು ತಿರಸ್ಕರಿಸಿದ ನಂತರ ಚೆಲ್ಸಿಯಾ ಮ್ಯಾನಿಂಗ್ರನ್ನು ಬಂಧಿಸಲಾಯಿತು

(ಸಿಎನ್ಎನ್) ನ್ಯಾಯಾಧೀಶರೊಬ್ಬರು ನಿಂದನೆ ಚೆಲ್ಸಿಯಾ ಮ್ಯಾನಿಂಗ್ ನಡೆಯಿತು ಮತ್ತು ಅವರು ವಶಕ್ಕೆ ಮಾಡಲಾಗುತ್ತಿದೆ, ತನ್ನ ವಕೀಲರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.

“ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರಿಗೂ ತಿಳಿದಿರುವಂತೆ, ಚೆಲ್ಸಿಯಾ ಬಹಳ ಧೈರ್ಯವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದು, ಈ ಹಂತದಲ್ಲಿ ನಮ್ಮ ಪ್ರಾಥಮಿಕ ಕಾಳಜಿಯು ಆಕೆಗೆ ಆರೋಗ್ಯವಾಗಿದ್ದು, ನಾವು ನಿಕಟ ಗಮನ ಹರಿಸುತ್ತೇವೆ” ಎಂದು ಮ್ಯಾನ್ನಿಂಗ್ನ ವಕೀಲ ಮೊಯಿರಾ ಮೆಲ್ಟ್ಜರ್ ಕೋಹೆನ್ ಅವರು ವರ್ಜೀನಿಯಾದ ಫೆಡರಲ್ ಕೋರ್ಟ್ಹೌಸ್ಗೆ ಹೊರಗೆ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಮ್ಯಾನಿಂಗ್ ಅನ್ನು ಗ್ರಾಂಡ್ ತೀರ್ಪುಗಾರರ ಅವಧಿಗಾಗಿ 18 ತಿಂಗಳುಗಳಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಕಾಲ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಮೆಲ್ಟ್ಜೆರ್ ಕೋಹೆನ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. 18 ತಿಂಗಳು ಜೈಲಿನಲ್ಲಿ ಉಳಿಯಲು ಮ್ಯಾನ್ನಿಂಗ್ ತಯಾರಿದ್ದರೆ, ಮೆಲ್ಟೆರ್-ಕೊಹೆನ್ “ನಾವು ಇನ್ನೂ ಇಲ್ಲ” ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. ಮೆಲ್ಟ್ಜೆರ್-ಕೊಹೆನ್ ಇದನ್ನು “ಸಾಕಷ್ಟು ಸಾಧ್ಯತೆ” ಎಂದು ಅವರು ಆದೇಶವನ್ನು ಮನವಿ ಮಾಡಿದರು.
ಮ್ಯಾನಿಂಗ್ ಈ ವಾರದ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ 2010 ರ ಮಹಾಮಂಡಲದ ಮುಂಚೆ ಮಿಲಿಟರಿ ಮತ್ತು ರಾಯಭಾರಿ ರಹಸ್ಯಗಳನ್ನು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸುವ ಬಗ್ಗೆ ಪ್ರಶ್ನೆಗಳಿಗೆ ಉತ್ತರಿಸಲು ನಿರಾಕರಿಸಿದರು. ವಿಕಿಲೀಕ್ಸ್ ಸಂಸ್ಥಾಪಕ ಜೂಲಿಯನ್ ಅಸ್ಸಾಂಜೆ ವಿರುದ್ಧ ಆರೋಪಗಳನ್ನು ತನಿಖೆ ನಡೆಸಲು ಮತ್ತು ಮುಂದುವರಿಸಬೇಕೆಂದು ಈ ವಾರ ಗ್ರಾಂಡ್ ಜ್ಯೂರಿಯ ಮುಂದೆ ಅವರ ಉಪಸ್ಥಿತಿಯು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ.
ಮ್ಯಾನ್ನಿಂಗ್ ಒಬ್ಬ ಮಾಜಿ ಆರ್ಮಿ ಗುಪ್ತಚರ ವಿಶ್ಲೇಷಕರಾಗಿದ್ದು, ಅವರು ವಿಕಿಲೀಕ್ಸ್ಗೆ ಬೃಹತ್ ಸೋರಿಕೆಗಾಗಿ ಬಂಧಿಸಲ್ಪಟ್ಟ ನಂತರ ಸುಮಾರು ಏಳು ವರ್ಷಗಳ ಜೈಲು ಶಿಕ್ಷೆಗೆ ಒಳಗಾದರು. ಅವರನ್ನು 35 ವರ್ಷಗಳ ಜೈಲು ಶಿಕ್ಷೆಗೆ ಒಳಪಡಿಸಲಾಯಿತು, ಆದರೆ ಅದು 2017 ರಲ್ಲಿ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಬರಾಕ್ ಒಬಾಮರಿಂದ ರವಾನೆಗೊಂಡಿತು.