ಮಾಜಿ ಐಪಿಎಸ್ ಅಧಿಕಾರಿ ಮಮತಾ ಬ್ಯಾನರ್ಜಿ ಅವರಿಗೆ ಪದಕ ಕಳುಹಿಸಿದ್ದಾರೆ, ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಕಚೇರಿಯನ್ನು ಹಿಂದುಸ್ತಾನ್ ಟೈಮ್ಸ್ ಸ್ವೀಕರಿಸಲು ನಿರಾಕರಿಸಿದೆ

ಮಾಜಿ ಐಪಿಎಸ್ ಅಧಿಕಾರಿ ಮಮತಾ ಬ್ಯಾನರ್ಜಿ ಅವರಿಗೆ ಪದಕ ಕಳುಹಿಸಿದ್ದಾರೆ, ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಕಚೇರಿಯನ್ನು ಹಿಂದುಸ್ತಾನ್ ಟೈಮ್ಸ್ ಸ್ವೀಕರಿಸಲು ನಿರಾಕರಿಸಿದೆ

ಮಾಜಿ ಐಪಿಎಸ್ ಅಧಿಕಾರಿ ಭಾರತಿ ಘೋಷ್ ಅವರು 2014 ರ ಆಗಸ್ಟ್ 15 ರಂದು ಪಶ್ಚಿಮ ಬಂಗಾಳದ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಮಮತಾ ಬ್ಯಾನರ್ಜಿ ಅವರು ತಮ್ಮ ಮೌಲ್ಯವನ್ನು ಸಾಬೀತುಪಡಿಸಬೇಕಾಗಿಲ್ಲ ಎಂದು ಪ್ರಶಂಸಾರ್ಹ ಸೇವೆಗಾಗಿ ಪದಕ ಮತ್ತು ಪ್ರಮಾಣಪತ್ರವನ್ನು ಹಿಂದಿರುಗಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಪಶ್ಚಿಮ ಬಂಗಾಳದ ಮಾಜಿ ಮಾವೋವಾದಿ ಪ್ರಾಬಲ್ಯದ ಪ್ರದೇಶಗಳ “ತಾಯಿ” ಎಂದು ಮಮತಾ ಬ್ಯಾನರ್ಜಿ ಒಮ್ಮೆ ಘೋಷ್ ವಿವರಿಸಿದ್ದರು ಆದರೆ 2017 ರಲ್ಲಿ ರಾಜೀನಾಮೆ ನೀಡಿದರು ಮತ್ತು ಸಿಐಡಿ ತನಿಖೆಯನ್ನು ಸುಲಿಗೆ ಮಾಡುವ ಆರೋಪವನ್ನು ಎದುರಿಸಿದರು.

ಭಾರತೀಯ ಜನತಾ ಪಕ್ಷ (ಬಿಜೆಪಿ) ನವದೆಹಲಿಯಲ್ಲಿ ಫೆಬ್ರವರಿ 4 ರಂದು 51 ವರ್ಷದವರು ಸೇರಿದ್ದಾರೆ. ತನ್ನ ಸ್ವದೇಶದಲ್ಲಿ ಪ್ರಜಾಪ್ರಭುತ್ವವನ್ನು ಬದಲಿಸಿದ ಕೊಲೆಗಡುಕರ ನಿಯಮವನ್ನು ಅವರು ಆರೋಪಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಫೆಬ್ರವರಿ 28 ರಂದು ಘೋಷ್ ಪಶ್ಚಿಮ ಮಿಡ್ನಾಪೋರ್ಗೆ ಭೇಟಿ ನೀಡಿ ಬಿಜೆಪಿಯ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಪ್ರಧಾನ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ ಕೈಲಾಶ್ ವಿಜಯವರ್ಗಿಯಾ ಅವರೊಂದಿಗೆ ಭೇಟಿ ನೀಡಿದರು ಮತ್ತು ಅವರು ಯಾವುದೇ ಸ್ಥಾನಕ್ಕಾಗಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡಲು ಬಿಜೆಪಿಗೆ ಸೇರಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

ಬುಧವಾರ ಅವಳು ಪದಕ ಮತ್ತು ಪ್ರಮಾಣ ಪತ್ರವನ್ನು ಕಳುಹಿಸಿದ್ದಳು ಮತ್ತು ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿಗೆ ಪತ್ರ ಬರೆದು ತಾವು “ಮುಂಚಿತವಾಗಿ” ಹಿಂದಿರುಗಬೇಕಿತ್ತೆಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

“ನಾನು ಮೆಸೆಂಜರ್ ಮೂಲಕ ಪದಕ ಮತ್ತು ಪ್ರಮಾಣಪತ್ರವನ್ನು ಕಳುಹಿಸಿದಾಗ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಕಚೇರಿಯನ್ನು ಒಪ್ಪಿಕೊಳ್ಳಲು ನಿರಾಕರಿಸಿದರು. ಆದ್ದರಿಂದ ನಾನು ಸ್ಪೀಡ್ ಪೋಸ್ಟ್ ಮೂಲಕ ಅವರನ್ನು ಕಳುಹಿಸಿದೆ, “ಘೋಷ್ ಗುರುವಾರ ಹೇಳಿದರು.

“ನನ್ನ ಕೆಲಸ ಜಂಗಲ್ ಮಹಲ್ನಲ್ಲಿ ಮಾತನಾಡಿದೆ ಮತ್ತು ಅಂತಹ ಪದಕಗಳನ್ನು ಅಗತ್ಯವಿಲ್ಲ. ಆಡಳಿತಾತ್ಮಕ ಸೇವೆಯಲ್ಲಿ ಅಥವಾ ಪೋಲಿಸ್ ಸೇವೆಯಲ್ಲಿ ಇರಬೇಕೆಂದು ನಾನು ಇತರ ಅಧಿಕಾರಿಗಳಿಗೆ ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ, ನನ್ನ ಉದಾಹರಣೆಯನ್ನು ಅನುಸರಿಸುತ್ತೇವೆ ಮತ್ತು ರಾಜ್ಯ ದಮನ ಅಥವಾ ಅನ್ಯಾಯದ ಬಲಿಪಶುವಾಗಿರುವಾಗ ತಮ್ಮ ಪದಕಗಳನ್ನು ಹಿಂದಿರುಗಿಸುತ್ತೀರಿ ಎಂದು ಅವರು ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿಗೆ ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ.

“ನಾನು ಮುಂಚಿನ ಪದಕವನ್ನು ಹಿಂದಿರುಗಿಸಿದ್ದೆ ಆದರೆ 01.02.2018 ರಂದು ಸಿಖ್ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಹಾನಿ ಮತ್ತು ಲೂಟಿ ಮಾಡಿದ್ದರಿಂದ ನಕ್ತಾಳದ ನನ್ನ ವೈವಾಹಿಕ ನಿವಾಸದಲ್ಲಿ ನನ್ನ ನಿವಾಸವು ಛಿದ್ರಗೊಂಡ ಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿದೆ” ಎಂದು ಅವರು ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ. ಈ ಪದಕವನ್ನು ಸಿಐಡಿ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ” ಭಗ್ನಾವಶೇಷದ ರಾಶಿಯನ್ನು. ”

ಘೋಷ್ ಅವರ ಪದಕವನ್ನು ಹಿಂದಿರುಗಿಸುವ ಮೂಲಕ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಸರ್ಕಾರಕ್ಕೆ ಅಸಮಾಧಾನ ಮತ್ತು ಅವಮಾನವನ್ನು ತೋರಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಬಿಜೆಪಿಯ ಬಂಗಾಳ ಘಟಕದ ಪ್ರಧಾನ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ ಸಯಂತನ್ ಬಸು ಹೇಳಿದರು.

“ಪಶ್ಚಿಮ ಬಂಗಾಳವು (ಮಾಜಿ) ಐಪಿಎಸ್ ಅಧಿಕಾರಿ ತನ್ನ ಪದಕವನ್ನು ಹಿಂದಿರುಗಿಸಬೇಕಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಇನ್ನೊಬ್ಬರು ತಮ್ಮ ಸ್ವಂತ ಜೀವನವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ. ಇದು ಅವರ ಮೇಲೆ ಯಾವ ಅವಮಾನ ಮಾಡುತ್ತಿದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಸಾಧಿಸುತ್ತದೆ “ಎಂದು ಬಸು ಹೇಳಿದರು.

ಮಾಜಿ ಐಪಿಎಸ್ ಅಧಿಕಾರಿ ಗೌರವ್ ದತ್ ಅವರು ಫೆಬ್ರವರಿ 19 ರಂದು ಆತ್ಮಹತ್ಯೆ ಮಾಡಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ. ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿಗೆ ಪತ್ರವೊಂದರಲ್ಲಿ ಹತ್ತು ವರ್ಷಗಳಿಂದ ಅವಮಾನ, ಕಿರುಕುಳ ಮತ್ತು ನ್ಯಾಯ ನಿರಾಕರಣೆ ಆರೋಪಿಸಿ ಅವರು ಆತ್ಮಹತ್ಯೆ ಮಾಡಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ.

ಘೋಷ್ ಅವರು ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿಯವರ ಹತ್ತಿರದಲ್ಲಿಯೇ ನಂಬಿದ್ದರೂ, ಪಶ್ಚಿಮ ಮಿಡ್ನಾಪುರ ಜಿಲ್ಲೆಯ ಸ್ಯಾಬಂಗ್ ಅಸೆಂಬ್ಲಿ ಉಪಚುನಾವಣೆಯ ಫಲಿತಾಂಶದ ನಂತರ ಅವರ ಸಂಬಂಧವು ಹಾಳಾಯಿತು. ಅಲ್ಲಿ ಅವರು ಆರಕ್ಷಕ ಪೊಲೀಸ್ ವರಿಷ್ಠಾಧಿಕಾರಿಯಾಗಿದ್ದರು.

ಡಿಸೆಂಬರ್ 26, 2017 ರಂದು ಅವರು ರಾಜ್ಯ ಸಶಸ್ತ್ರ ಪೋಲಿಸ್ನ ಬಟಾಲಿಯನ್ ಕಮಾಂಡೆಂಟ್ನ ಕಡಿಮೆ ಮಹತ್ವದ ಸ್ಥಾನಕ್ಕೆ ವರ್ಗಾಯಿಸಲ್ಪಟ್ಟರು. ಡಿಸೆಂಬರ್ 28, 2017 ರಂದು ಘೋಷ್ ಈ ಸೇವೆಯಿಂದ ರಾಜೀನಾಮೆ ನೀಡಿದರು.

ಕಳೆದ ವರ್ಷ, ಪಶ್ಚಿಮ ಮಿಡ್ನಾಪೋರ್ನಲ್ಲಿ ಪೊಲೀಸ್ ಠಾಣೆಗಳಲ್ಲಿ ಸಲ್ಲಿಸಿದ ಏಳು ಎಫ್ಐಆರ್ಗಳಲ್ಲಿ ಘೋಷ್ ಅವರನ್ನು ಸುಲಿಗೆ ಮಾಡಲಾಗಿತ್ತು ಮತ್ತು ನಿಷೇಧಿತ ಕರೆನ್ಸಿ ನೋಟುಗಳ ಅಕ್ರಮ ವಿನಿಮಯದ ಆರೋಪ ಮಾಡಲಾಗಿತ್ತು. ತನಿಖೆ ನಂತರ ಕ್ರಿಮಿನಲ್ ಇನ್ವೆಸ್ಟಿಗೇಶನ್ ಡಿಪಾರ್ಟ್ಮೆಂಟ್ (ಸಿಐಡಿ) ಗೆ ಹಸ್ತಾಂತರಿಸಲಾಯಿತು.

ಜಿಲ್ಲೆಯ ನಿವಾಸಿ ಒಬ್ಬ ವ್ಯಾಪಾರಿನಿಂದ ಚಿನ್ನವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲಾಗಿದೆ ಎಂಬ 2016 ರ ಘಟನೆಯೊಂದಿಗೆ ಎಫ್ಐಆರ್ಗಳು. ಪ್ರಕರಣಗಳಲ್ಲಿ ಸಹ-ಆರೋಪಿಯ ಇನ್ಸ್ಪೆಕ್ಟರ್ ಮತ್ತು ಉಪ-ಇನ್ಸ್ಪೆಕ್ಟರ್ ಶ್ರೇಯಾಂಕದ ನಾಲ್ಕು ಅಧಿಕಾರಿಗಳನ್ನು ಕಳೆದ ವರ್ಷ ಬಂಧಿಸಲಾಯಿತು.

ಆಗಸ್ಟ್ 2018 ರಲ್ಲಿ ಸಿಐಡಿ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಬಂಧಿಸಿರುವ ಗಂಡ ಎಂ.ಎ.ವಿ. ರಾಜುಗೆ ಸೇರಿದ ಮನೆಯ ಮೇಲೆ ದಾಳಿ ನಡೆಸಿದರು.

ಸುಪ್ರೀಂ ಕೋರ್ಟ್ ತನ್ನನ್ನು ಬಂಧನದಿಂದ ರಕ್ಷಿಸುವವರೆಗೂ ಘೋಷ್ ಹಲವು ತಿಂಗಳ ಕಾಲ ಭೂಗತ ಪ್ರದೇಶಕ್ಕೆ ಹೋದನು.

ಮೊದಲ ಪ್ರಕಟಣೆ: ಮಾರ್ಚ್ 08, 2019 14:09 IST