EU ಯ ಬರ್ನಿಯರ್ ಬ್ರೆಸಿಟ್ ಪ್ರಸ್ತಾಪವನ್ನು ಕೊನೆಗೊಳಿಸಿದ್ದಾನೆ, ಬ್ರಿಟನ್ 'ಪ್ರಭಾವಿತನಾಗಿಲ್ಲ'

EU ಯ ಬರ್ನಿಯರ್ ಬ್ರೆಸಿಟ್ ಪ್ರಸ್ತಾಪವನ್ನು ಕೊನೆಗೊಳಿಸಿದ್ದಾನೆ, ಬ್ರಿಟನ್ 'ಪ್ರಭಾವಿತನಾಗಿಲ್ಲ'

ಬ್ರಸೆಲ್ಸ್ (ರಾಯಿಟರ್ಸ್) – ವಿಭಜಿತ ಬ್ರಿಟಿಶ್ ಸಂಸತ್ತಿನಲ್ಲಿ ತಮ್ಮ ವಿಚ್ಛೇದನದ ಒಪ್ಪಂದವನ್ನು ತಳ್ಳಲು ಬಿಡ್ನಲ್ಲಿ ಬ್ರಿಕ್ಸಿಟ್ ನಂತರ ತಮ್ಮ ಸಂಪ್ರದಾಯ ಒಕ್ಕೂಟವನ್ನು ಬಿಡಲು ಬ್ರಿಟನ್ಗೆ ಏಕಪಕ್ಷೀಯ ಹಕ್ಕನ್ನು ಯುರೋಪಿಯನ್ ಯೂನಿಯನ್ ನೀಡಬಹುದು. ಮುಖ್ಯ ಸಮಾಲೋಚಕ ಮೈಕೆಲ್ ಬರ್ನಿಯರ್ ಶುಕ್ರವಾರ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಯುರೋಪಿಯನ್ ಒಕ್ಕೂಟದ ಮುಖ್ಯ ಬ್ರೆಸಿಟ್ ಸಮಾಲೋಚಕ ಮೈಕೆಲ್ ಬರ್ನಿಯರ್ ಬ್ರಸೆಲ್ಸ್, ಬೆಲ್ಜಿಯಂ, ಮಾರ್ಚ್ 6, 2019 ರಲ್ಲಿ ಇಯು ಆಯೋಗದ ವಾರದ ಕಾಲೇಜು ಸಭೆಯಲ್ಲಿ ಭಾಗವಹಿಸುತ್ತಾರೆ. ರಿಟರ್ಸ್ / ವೆಸ್ ಹರ್ಮನ್

ಆದರೆ ಪ್ರಧಾನ ಮಂತ್ರಿ ಥೆರೆಸಾ ಮೇ ಅವರ ಸರ್ಕಾರವು ಬರ್ನಿಯರ್ ಅವರ ಸೂಚನೆಯಿಂದ “ಪ್ರಭಾವಿತನಾಗಿಲ್ಲ” ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. ಮತ್ತು ಬ್ರಿಟನ್ನಿನ ಅಲ್ಪಸಂಖ್ಯಾತ ಸರ್ಕಾರವನ್ನು ರೂಪಿಸುವ ಉತ್ತರ ಐರಿಶ್ ಪಕ್ಷ ಬರ್ನಿಯರ್ನನ್ನು “ನಾನ್-ಸ್ಟಾರ್ಟರ್” ಎಂದು ನಡೆಸುವಿಕೆಯನ್ನು ವಜಾಗೊಳಿಸಿತು, ಸ್ಕೈ ನ್ಯೂಸ್ ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ.

ಬಾರ್ನಿಯರ್ ಅವರ ಮೂಲ ಕಲ್ಪನೆಯು ಉತ್ತರ ಐರ್ಲೆಂಡ್ ಅನ್ನು EU ನ ವ್ಯಾಪಾರ ಕಕ್ಷೆಯಲ್ಲಿ ಮುಂದುವರಿಸಿತು, ಯುನೈಟೆಡ್ ಕಿಂಗ್ಡಮ್ನ ಇತರ ಭಾಗಗಳಿಗೆ ಪ್ರಾಂತ್ಯದ ಸಂಬಂಧಗಳನ್ನು ದುರ್ಬಲಗೊಳಿಸುವುದರೊಂದಿಗೆ ಹಾರ್ಡ್-ಹೋಲ್ಡ್ ಬ್ರೆಸಿಟ್ ಮಾತುಕತೆಗಳಲ್ಲಿ ಲಂಡನ್ ಹಿಂದೆ ಹಿಂದೆ ತಿರಸ್ಕರಿಸಿದ ಸಂಗತಿ.

“ಅದರ ಇಚ್ಛೆಗೆ ವಿರುದ್ಧವಾಗಿ ಯುಕೆ ಕಸ್ಟಮ್ಸ್ ಒಕ್ಕೂಟಕ್ಕೆ ಒತ್ತಾಯಿಸಲ್ಪಡುವುದಿಲ್ಲ” ಎಂದು ಬರ್ನಿಯರ್ ಹೇಳಿದರು. “ಯು.ಕೆ ಯು ಇಯು ಒಪ್ಪಂದವೊಂದನ್ನು ಬಿಟ್ಟುಬಿಡುತ್ತದೆಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಇಯು ಮುಂಬರುವ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ತೀವ್ರವಾಗಿ ಕೆಲಸ ಮುಂದುವರಿಸುತ್ತದೆ.” ಬ್ರಿಟನ್ ಮಾರ್ಚ್ 29 ರಂದು ನಿರ್ಗಮಿಸುವ ಗುರಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ.

ಇರಾನ್ ಸದಸ್ಯ ಐರ್ಲೆಂಡ್ ಮತ್ತು ಉತ್ತರ ಐರ್ಲೆಂಡ್ನ ಯುಕೆ ಪ್ರಾಂತ್ಯದ ನಿಯಂತ್ರಣಗಳ ಮೂಲಕ ಬ್ರಿಟನ್ ಇನ್ನೂ ಸೂಕ್ಷ್ಮವಾದ ಗಡಿಯನ್ನು ಇಟ್ಟುಕೊಳ್ಳಬೇಕು ಎಂದು ಬಾರ್ನಿಯರ್ ಒತ್ತಿಹೇಳಿದರು, ಇದರರ್ಥ ಐರಿಶ್ ಸಮುದ್ರದಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ತಪಾಸಣೆಗಳನ್ನು ಕೈಗೊಳ್ಳಬೇಕಾದ ಅಗತ್ಯವಿದೆ.

ಸ್ಕೈ ನ್ಯೂಸ್ ನಾರ್ದರ್ನ್ ಐರ್ಲೆಂಡ್ ನ ವರದಿಗಾರ ಡೇವಿಡ್ ಬ್ಲೆವಿನ್ಸ್ ಅವರು ಡೆಮಾಕ್ರಟಿಕ್ ಯೂನಿಯನಿಸ್ಟ್ ಪಾರ್ಟಿ ಮೂಲಗಳನ್ನು ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿದ್ದಾರೆ, ಬರ್ನಿಯರ್ ಪ್ರಸ್ತಾಪವು “ಯುನೈಟೆಡ್ ಕಿಂಗ್ಡಮ್ನ ಸಂವಿಧಾನಾತ್ಮಕ ಮತ್ತು ಆರ್ಥಿಕ ಸಮಗ್ರತೆಯನ್ನು ಗೌರವಿಸಿಲ್ಲವೆಂದು ತೋರಿಸಿದೆ. ಅದು ಸ್ಟಾರ್ಟರ್ ಅಲ್ಲದ. ”

ಬ್ರೆಕ್ಸಿಟ್ ಮಾತುಕತೆಗಳು ವಾರಾಂತ್ಯದಲ್ಲಿ ವಿಸ್ತರಿಸುತ್ತವೆ, ಬ್ರಿಟಿಷ್ ಪ್ರಧಾನಮಂತ್ರಿ ಥೆರೆಸಾ ಮೇ ಶುಕ್ರವಾರ ಇಟಲಿಯನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸಿ ಅಂತಿಮ ಒತ್ತಡಕ್ಕೆ ಮುಂದಾಗುತ್ತಾರೆ.

ಬ್ರಿಟನ್ ಬಿಡುವುದಕ್ಕೆ ಕೇವಲ ಮೂರು ವಾರಗಳ ಮೊದಲು, ಆಳವಾದ ವಿಭಜನೆ ಯುಕೆ ಸಂಸತ್ತು ಕಳೆದ ವರ್ಷ ಬ್ರಸೆಲ್ಸ್ನೊಂದಿಗೆ ವಾಪಸಾತಿ ನಿಯಮಗಳನ್ನು ಮತ್ತು ಭವಿಷ್ಯದ ವ್ಯವಹಾರ ಸಂಬಂಧಗಳ ದೃಷ್ಟಿಕೋನದ ಬಗ್ಗೆ ಪ್ರತ್ಯೇಕ ಘೋಷಣೆಯ ಮೇ ತಿಂಗಳ ಒಪ್ಪಂದವನ್ನು ಅಂಗೀಕರಿಸಬೇಕಾಗಿದೆ.

ಬ್ಯಾಕ್ಟಾಪ್

ವಿಚ್ಛೇದನದ ಒಪ್ಪಂದಕ್ಕೆ ಸಂಸತ್ತಿನ ಪ್ರತಿರೋಧದ ಹೃದಯಭಾಗದಲ್ಲಿ “ಬ್ಯಾಕ್ಸ್ಟಪ್” ಎಂದು ಕರೆಯಲ್ಪಡುವ ಇದು, ಐರಿಷ್ ಗಡಿಯು 1998 ರ ಗುಡ್ ಶುಕ್ರವಾರ ಶಾಂತಿ ಒಪ್ಪಂದದ ಮೇರೆಗೆ ಮುಕ್ತವಾಗಿಡಲು ಐರ್ಲೆಂಡ್ ದ್ವೀಪದಲ್ಲಿ ಜನಾಂಗೀಯ ಸಂಘರ್ಷವನ್ನು ಕೊನೆಗೊಳಿಸಿತು.

ಮೇ ಕನ್ಸರ್ವೇಟಿವ್ ಪಾರ್ಟಿಯ ಯೂರೋಸೆಪ್ಟಿಕ್ ರೆಕ್ಕೆಯು ಯುಕೆ ವ್ಯಾಪಾರ ನಿಯಮಗಳಲ್ಲಿ ಶಾಶ್ವತವಾಗಿ ಯುಕೆ ವಶಪಡಿಸಿಕೊಂಡಿತು ಎಂದು ಹಿಂಬಾಲಿಸುತ್ತದೆ.

“EU ಏಕಪಕ್ಷೀಯವಾಗಿ ಸಿಂಗಲ್ ಕಸ್ಟಮ್ಸ್ ಟೆರಿಟರಿಯಿಂದ ಹೊರಬರಲು ಆಯ್ಕೆಯನ್ನು ನೀಡಲು EU ಶರಣಾಗುತ್ತದೆ, ಬ್ಯಾಕ್ಸ್ಟಾಪ್ನ ಇತರ ಘಟಕಗಳು ಗಟ್ಟಿಯಾದ ಗಡಿಯನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಲು ಕಾಪಾಡಬೇಕು” ಎಂದು ಬಾರ್ನಿಯರ್ ಹೇಳಿದರು, 27 ಇಯು ರಾಜ್ಯಗಳ ರಾಯಭಾರಿಗಳ ನಂತರ ಬ್ರೆಕ್ಸಿಟ್ .

ಬ್ರೆಕ್ಸಿಟ್ ತಂತಿಗೆ ಹೋಗುವಾಗ, ಚಾನೆಲ್ನ ಎರಡೂ ಬದಿಗಳಲ್ಲಿನ ಭಯವು ಬ್ರಿಟನ್ ಇಯು ಥಟ್ಟನೆ ಬಿಟ್ಟುಹೋಗುವ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಆರ್ಥಿಕ ಹಾನಿಯನ್ನುಂಟುಮಾಡುತ್ತದೆ, ಇದರಿಂದಾಗಿ ವ್ಯಾಪಾರಕ್ಕೆ ಪರಿಣಾಮವಾಗಿ ಅಡ್ಡಿಪಡಿಸುವ ಯಾವುದೇ ಪರಿವರ್ತನೆ ಒಪ್ಪಂದವಿಲ್ಲ.

ಬರ್ನಿಯರ್ ಅವರ ಇತ್ತೀಚಿನ ಪ್ರಸ್ತಾವನೆಯು ಹಿಂದಿನ ವರ್ಷದಲ್ಲಿ ಇಯು ಈಗಾಗಲೇ ಜನವರಿಯಲ್ಲಿ ನೀಡಿತು ಎಂದು ಭರವಸೆಗಳ ಕಾನೂನುಬದ್ಧವಾಗಿ ಬಂಧಿಸುವ ಬದ್ಧತೆಗಳನ್ನು ಮಾಡುತ್ತದೆ, ಕನ್ಸರ್ವೇಟಿವ್ ಪಕ್ಷದಲ್ಲಿ ಕಠಿಣವಾದ ಯೂರೋಸೆಪ್ಟಿಕ್ಸ್ಗಳಿಂದ ಇದು ಸಾಕಾಗುತ್ತದೆ.

ಬರ್ನಿಯರ್ ಬ್ರಿಟನ್ನೊಂದಿಗಿನ ವ್ಯಾಪಾರ ಸಮಾಲೋಚನೆಯಲ್ಲಿ ತನ್ನ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಪ್ರಯತ್ನಗಳನ್ನು ಕಾನೂನುಬಾಹಿರವಾಗಿ ಬಳಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಸಿದ್ಧರಿದ್ದರು, ಬ್ರೆಸಿಟ್ಟ್ ಐರಿಷ್ ಗಡಿಯು ತೆರೆದಿದೆ ಮತ್ತು ವಿವಾದಾಸ್ಪದ ಬ್ಯಾಕ್ಸ್ಟೊಪ್ ಅನ್ನು ಎಂದಿಗೂ ಅನ್ವಯಿಸಲಿಲ್ಲ ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿದ ಪರಿಹಾರವನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿಯಲು ಸಿದ್ಧವಾಗಿತ್ತು.

ಬ್ರಿಟನ್ನ ಸ್ಥಗಿತಗೊಳಿಸಿದ ವಾಪಸಾತಿ ಒಪ್ಪಂದವು, ವಿವಾದದ ನೆಲೆಗೊಳಿಸುವ ಕಾರ್ಯವಿಧಾನಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಳ್ಳುತ್ತದೆ, ಅದರ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಲಂಡನ್ ಯು ಹಿಂಭಾಗದ ಭಾಗಗಳನ್ನು ಬಿಟ್ಟುಬಿಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಐರೋಪ್ಯ ಗಡಿಯನ್ನು ಮುಕ್ತವಾಗಿ ಇರಿಸಿಕೊಳ್ಳುವ ಹೊಸ ವ್ಯವಹಾರ ಒಪ್ಪಂದದ ಕುರಿತು ಮಾತುಕತೆಗಳಲ್ಲಿ ಇಯು ಸಾಕಷ್ಟು ವಿಶ್ವಾಸವನ್ನು ತೋರಿಸಬಾರದು.

ಫ್ರಾನ್ಸೆಸ್ಕೊ ಗುರಾಸ್ಕಿಯೊ ಮತ್ತು ಅಲಿಸಾ ಡಿ ಕಾರ್ಬೊನಲ್ರಿಂದ ವರದಿ ಮಾಡಲಾಗುತ್ತಿದೆ; ಗಾಬ್ರಿಯೆಲಾ ಬಾಕ್ಜೈನ್ಸ್ಕರಿಂದ ಬರೆಯುವುದು; ಕೆವಿನ್ ಲಿಫೆ ಮತ್ತು ಮಾರ್ಕ್ ಹೆನ್ರಿಚ್ರವರು ಸಂಪಾದಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ