ನೀವು ಕೀಟೋ ಡಯಟ್ನಲ್ಲಿರುವಿರಾ? ತ್ವರಿತ ತೂಕ ನಷ್ಟಕ್ಕಾಗಿ ನಿಮ್ಮ ಆಹಾರದಲ್ಲಿ ಈ ಪ್ರೋಟೀನ್ಗಳು ಮತ್ತು ಕೊಬ್ಬುಗಳನ್ನು ಸೇರಿಸಬೇಕು – ಡಾಕ್ಟರ್ ಎನ್ಡಿಟಿವಿ

ನೀವು ಕೀಟೋ ಡಯಟ್ನಲ್ಲಿರುವಿರಾ? ತ್ವರಿತ ತೂಕ ನಷ್ಟಕ್ಕಾಗಿ ನಿಮ್ಮ ಆಹಾರದಲ್ಲಿ ಈ ಪ್ರೋಟೀನ್ಗಳು ಮತ್ತು ಕೊಬ್ಬುಗಳನ್ನು ಸೇರಿಸಬೇಕು – ಡಾಕ್ಟರ್ ಎನ್ಡಿಟಿವಿ

ವ್ಯಕ್ತಿಯು ಕೀಟೋ ಆಹಾರದಲ್ಲಿದ್ದಾಗ ದೇಹದ “ಕೀಟೋನ್ಗಳು” ಎಂಬ ಸಣ್ಣ ಇಂಧನ ಅಣುಗಳನ್ನು ಉತ್ಪಾದಿಸುತ್ತದೆ. ಇದು ರಕ್ತದ ಸಕ್ಕರೆಯು ಕಡಿಮೆ ಪೂರೈಕೆಯಲ್ಲಿ ಬಳಸಲ್ಪಡುವ ದೇಹಕ್ಕೆ ಇಂಧನದ ಪರ್ಯಾಯ ಮೂಲವಾಗಿದೆ.

Are You On A Keto Diet? You Must Include These Proteins And Fats In Your Diet For Quick Weight Loss

ಕೀಟೊ ಆಹಾರವು ಮುಖ್ಯವಾಗಿ ಕೊಬ್ಬು ಮತ್ತು ಪ್ರೋಟೀನ್ಗಳ ಮೇಲೆ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಕಾರ್ಬನ್ಗಳ ಪ್ರಮಾಣವನ್ನು ಸೀಮಿತಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ.

ಮುಖ್ಯಾಂಶಗಳು

  1. ತ್ವರಿತ ತೂಕ ನಷ್ಟಕ್ಕೆ ಕೆಟೊಜೆನಿಕ್ ಆಹಾರವು ಪರಿಣಾಮಕಾರಿಯಾಗಿದೆ
  2. ಕೆಟೋಜೆನಿಕ್ ಆಹಾರ ಮುಖ್ಯವಾಗಿ ಕೊಬ್ಬುಗಳ ಮೇಲೆ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸುತ್ತದೆ
  3. ಉತ್ತಮ ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ಪ್ರೋಟೀನ್ಗಳು ಅವಶ್ಯಕ

ವಿಶ್ವದ ಅತ್ಯಂತ ಜನಪ್ರಿಯ ಒಲವುಳ್ಳ ಆಹಾರವೆಂದರೆ ಕೆಟೋಜೆನಿಕ್ ಆಹಾರ. ಕೀಟೋಜೆನಿಕ್ ಆಹಾರ ತ್ವರಿತ ತೂಕ ನಷ್ಟಕ್ಕೆ ಪರಿಣಾಮಕಾರಿ ಏಕೆಂದರೆ ನಿಮ್ಮ ಆಹಾರದಿಂದ ಕಾರ್ಬನ್ಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕಲು ಮತ್ತು ಕೆಟೋಸಿಸ್ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯ ಮೂಲಕ ದೇಹವನ್ನು ಕೊಬ್ಬು ಮಾಡಲು ಶಕ್ತಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ. ಆಹಾರವು ಮುಖ್ಯವಾಗಿ ಕೊಬ್ಬು ಮತ್ತು ಪ್ರೋಟೀನ್ಗಳನ್ನು ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಕಾರ್ಬನ್ಗಳ ಪ್ರಮಾಣವನ್ನು ಸೀಮಿತಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ. ವ್ಯಕ್ತಿಯು ಕೀಟೋ ಆಹಾರದಲ್ಲಿದ್ದಾಗ ದೇಹದ “ಕೀಟೋನ್ಗಳು” ಎಂಬ ಸಣ್ಣ ಇಂಧನ ಅಣುಗಳನ್ನು ಉತ್ಪಾದಿಸುತ್ತದೆ. ಇದು ರಕ್ತದ ಸಕ್ಕರೆಯು ಕಡಿಮೆ ಪೂರೈಕೆಯಲ್ಲಿ ಬಳಸಲ್ಪಡುವ ದೇಹಕ್ಕೆ ಇಂಧನದ ಪರ್ಯಾಯ ಮೂಲವಾಗಿದೆ. ನೀವು ಕೀಟೊ ಆಹಾರದಲ್ಲಿದ್ದರೆ ನೀವು ತಿನ್ನಲೇಬೇಕಾದ ಎರಡು ಪ್ರಮುಖ ಪೋಷಕಾಂಶಗಳನ್ನು ನೋಡೋಣ.

ಸಹ ಓದಿ: ನೀವು ಕೀಟೋ ಡಯಟ್ನಲ್ಲಿ ಏನು ಕುಡಿಯಬಹುದು? ಕೆಟೊ ಪಾನೀಯಗಳಿಗೆ ಪರಿಪೂರ್ಣ ಮಾರ್ಗದರ್ಶಿ

ಕೊಬ್ಬುಗಳು:

ಮೊದಲೇ ಹೇಳಿದಂತೆ, ಕೆಟೋಜೆನಿಕ್ ಆಹಾರ ಮುಖ್ಯವಾಗಿ ಕೊಬ್ಬುಗಳ ಮೇಲೆ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸುತ್ತದೆ. ಕೊಬ್ಬಿನ ಉತ್ತಮ ಮೂಲಗಳು ತ್ವರಿತ ತೂಕ ನಷ್ಟಕ್ಕೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುವ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಕೆಟೋಸಿಸ್ ಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ ಸ್ಥಿತ್ಯಂತರಗೊಳ್ಳಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡಬಹುದು. ಕಾರ್ಬೋಹೈಡ್ರೇಟ್ಗಳು ಸಂಕೀರ್ಣ (ಒಳ್ಳೆಯ) ಮತ್ತು ಸರಳ (ಕೆಟ್ಟ) ಆಗಿ ವಿಂಗಡಿಸಲ್ಪಟ್ಟಂತೆ, ಕೊಬ್ಬುಗಳನ್ನು ಕೂಡ ಆರೋಗ್ಯಕರ ಕೊಬ್ಬುಗಳಾಗಿ ಮತ್ತು ಅನಾರೋಗ್ಯಕರವಾದವುಗಳಾಗಿ ವರ್ಗೀಕರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ದೇಹದಲ್ಲಿ ಎಲ್ಡಿಎಲ್ (ಕೆಟ್ಟ) ಕೊಲೆಸ್ಟರಾಲ್ ಮಟ್ಟವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುವಲ್ಲಿ ಮಾನ್ಸೂಸ್ಟೇಟೆಡ್ ಕೊಬ್ಬುಗಳು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತವೆ, ಅಂದರೆ ಅವುಗಳು ಆರೋಗ್ಯಕರವೆಂದು ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಕೀಟೋಜೆನಿಕ್ ಆಹಾರ ಯೋಜನೆಯಲ್ಲಿ ಸೇರಿಸಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು. ಈ ಕೊಬ್ಬು ದೇಹವನ್ನು ಸಾಕಷ್ಟು ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಸಹ ಒದಗಿಸುತ್ತದೆ.

ಆವಕಾಡೊಗಳು, ತೆಂಗಿನ ಎಣ್ಣೆ, ಚಿಯಾ ಮತ್ತು ಸೂರ್ಯಕಾಂತಿ ಬೀಜಗಳು, ಅಡಿಕೆ ಬೆಣ್ಣೆಗಳು, ಹುಳಿ ಕ್ರೀಮ್, ಪೂರ್ಣ-ಕೊಬ್ಬಿನ ಮೊಸರು, ಆಲಿವ್ಗಳು ಮತ್ತು ತೆಂಗಿನ ಎಣ್ಣೆ ನಿಮ್ಮ ಆಹಾರದಲ್ಲಿ ಸೇರಿಸಬೇಕಾದ ಕೊಬ್ಬಿನ ಕೆಲವು ಆರೋಗ್ಯಕರ ಮೂಲಗಳು.

6bi0q798

ಕೆಟೋಜೆನಿಕ್ ಆಹಾರ ಮುಖ್ಯವಾಗಿ ಕೊಬ್ಬುಗಳ ಮೇಲೆ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸುತ್ತದೆ
ಫೋಟೋ ಕ್ರೆಡಿಟ್: ಐಸ್ಟಾಕ್

ಓದಿ: ಹೌದು, ನೀವು ಕೆಟೋ ಡಯಟ್ನಲ್ಲಿ ಪಿಜ್ಜಾವನ್ನು ತಿನ್ನಬಹುದು! ಸ್ವರಾ ಭಾಸ್ಕರ್ ಹೇಗೆ ನಮ್ಮನ್ನು ಹೇಳುತ್ತಾನೆ

ಪ್ರೋಟೀನ್ಗಳು:

ಆದಾಗ್ಯೂ, ಕೆಟೋಜೆನಿಕ್ ಆಹಾರ ಮುಖ್ಯವಾಗಿ ಕೊಬ್ಬುಗಳ ಮೇಲೆ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸುತ್ತದೆ ಕೆಲವು ಪ್ರೋಟೀನ್ಗಳನ್ನು ಸಹ ಸೇರಿಸಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು. ಈ ಪೌಷ್ಟಿಕಾಂಶದ ಅದ್ಭುತ ಆರೋಗ್ಯ ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನು ನಾವು ಎಲ್ಲರಿಗೂ ತಿಳಿದಿರುತ್ತೇವೆ; ಪ್ರೋಟೀನ್ಗಳು. ಉತ್ತಮ ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ಪ್ರೋಟೀನ್ಗಳು ಅವಶ್ಯಕ. ಅವುಗಳು ಸ್ನಾಯುಗಳ ಬಿಲ್ಡಿಂಗ್ ಬ್ಲಾಕ್ಸ್, ಇದು ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿರುವ ಸ್ನಾಯುವಿನ ದ್ರವ್ಯರಾಶಿಯಲ್ಲಿ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ, ಆದರೆ ಅದನ್ನು ಸಂರಕ್ಷಿಸುತ್ತದೆ. ಅವುಗಳು ಅಗತ್ಯವಾದ ಅಮೈನೋ ಆಮ್ಲಗಳು ಮತ್ತು B ಜೀವಸತ್ವಗಳು, ಕಬ್ಬಿಣ, ಸತು, ಮತ್ತು ಇತರವುಗಳಾದ ಪೋಷಕಾಂಶಗಳು, ಅಂಗಾಂಶ ದುರಸ್ತಿ, ಪ್ರತಿರಕ್ಷಣಾ ವ್ಯವಸ್ಥೆ, ಚಯಾಪಚಯವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುವುದು, ಹಾರ್ಮೋನುಗಳ ನಿಯಂತ್ರಣ ಮತ್ತು ತ್ವರಿತ ತೂಕ ನಷ್ಟದಂತಹ ಸಾಮಾನ್ಯ ದೇಹದ ಕಾರ್ಯಗಳನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸುವ ಅವಶ್ಯಕವಾಗಿದೆ. ನೀವು ಕೆಟೊ ಆಹಾರದಲ್ಲಿದ್ದರೆ ಪ್ರೋಟೀನ್ಗಳಲ್ಲಿ ಸಮೃದ್ಧವಾಗಿರುವ ಆಹಾರಗಳು ಸಹ ಸ್ವೀಕಾರಾರ್ಹವಾಗಿವೆ. ವಾಸ್ತವವಾಗಿ, ಈ ಆಹಾರವನ್ನು ಉಳಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಕೀಲಿಗಳ ಒಂದು ಪ್ರೋಟೀನ್ಗಳ ಸರಿಯಾದ ರೀತಿಯ ತಿನ್ನುವುದು ಅಥವಾ ಪ್ರೋಟೀನ್ ಭರಿತ ಆಹಾರಗಳೊಂದಿಗೆ ಕೊಬ್ಬುಗಳನ್ನು ಸಂಯೋಜಿಸುವುದು. ಸ್ಯಾಚುರೇಟೆಡ್ ಕೊಬ್ಬು ಮತ್ತು ಕೊಲೆಸ್ಟರಾಲ್ನಲ್ಲಿರುವ ಪ್ರೋಟೀನ್ ಮೂಲಗಳು, ಮಾಂಸದ ನೇರವಾದ ಕಟ್ಗಳಂತೆ, ನಿಮ್ಮ ಆರೋಗ್ಯವನ್ನು ಋಣಾತ್ಮಕವಾಗಿ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುವಂತೆ ತಡೆಯಬೇಕು. ಪ್ರೋಟೀನ್ಗಳು ನಿಮ್ಮ ತೂಕ ನಷ್ಟ ಗುರಿಗಳನ್ನು ವೇಗಗೊಳಿಸಬಹುದು ಏಕೆಂದರೆ ಅವರು ನಿಮ್ಮ ಹಸಿವು ನೋವನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಪ್ರತಿಯಾಗಿ ನೀವು ಕಡಿಮೆ ಕ್ಯಾಲೊರಿಗಳನ್ನು ತಿನ್ನುತ್ತಾರೆ.

ಕೆಟೊ ಆಹಾರದಲ್ಲಿ ನೀವು ಆನಂದಿಸಬಹುದಾದ ಕೆಲವು ಪ್ರೊಟೀನ್ ಭರಿತ ಆಹಾರಗಳು ಸಂಪೂರ್ಣ ಮೊಟ್ಟೆ, ಚಿಕನ್, ಮೀನು, ಕಾಟೇಜ್ ಚೀಸ್, ಡೈರಿ ಉತ್ಪನ್ನಗಳು, ತೋಫು ಮತ್ತು ಆರೋಗ್ಯಕರ ಬೀಜಗಳು.

ಸಹ ಓದಿ: ನೀವು ಒಂದು ಕೀಟೊ ಡಯಟ್ ಇದ್ದರೆ ನೀವು ಈ ತರಕಾರಿ ಸೇವಿಸಬೇಕು

ಹಕ್ಕುತ್ಯಾಗ: ಸಲಹೆಯನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಂತೆ ಈ ವಿಷಯವನ್ನು ಸಾಮಾನ್ಯ ಮಾಹಿತಿ ಮಾತ್ರ ಒದಗಿಸುತ್ತದೆ . ಇದು ಅರ್ಹ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಅಭಿಪ್ರಾಯಕ್ಕೆ ಪರ್ಯಾಯವಾಗಿಲ್ಲ . ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಯಾವಾಗಲೂ ತಜ್ಞ ಅಥವಾ ನಿಮ್ಮ ವೈದ್ಯರನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸಿ. ಎನ್ಡಿಟಿವಿ ಈ ಮಾಹಿತಿಯ ಜವಾಬ್ದಾರಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿಲ್ಲ.

(ಶೀರ್ಷಿಕೆ ಹೊರತುಪಡಿಸಿ, ಈ ಕಥೆಯನ್ನು NDTV ಸಿಬ್ಬಂದಿ ಸಂಪಾದಿಸಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಸಿಂಡಿಕೇಟೆಡ್ ಫೀಡ್ನಿಂದ ಪ್ರಕಟಿಸಲಾಗಿದೆ.)

ಆರೋಗ್ಯಕರ ಜೀವನ, ಆಹಾರ ಯೋಜನೆಗಳು, ತಿಳುವಳಿಕೆಯುಳ್ಳ ವೀಡಿಯೊಗಳು ಇತ್ಯಾದಿಗಳ ಬಗ್ಗೆ ತಜ್ಞ ಸಲಹೆ ನೀಡುವ ಮೂಲಕ ಹೆಚ್ಚು ಆರೋಗ್ಯಕರ ಆರೋಗ್ಯ ಮಾಹಿತಿ, ಆರೋಗ್ಯ ಸುದ್ದಿ ಮತ್ತು ಸುಳಿವುಗಳನ್ನು ಒದಗಿಸುವ ಎಲ್ಲಾ ಆರೋಗ್ಯ ಅಗತ್ಯಗಳಿಗೆ ಡಾಕ್ಟರ್NDTV ಒಂದು ನಿಲುಗಡೆ ತಾಣವಾಗಿದೆ. ನೀವು ಆರೋಗ್ಯ ಸಮಸ್ಯೆಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಸೂಕ್ತವಾದ ಮತ್ತು ನಿಖರವಾದ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಪಡೆಯಬಹುದು. ಮಧುಮೇಹ , ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ , ಗರ್ಭಾವಸ್ಥೆ , ಎಚ್ಐವಿ ಮತ್ತು ಏಡ್ಸ್ , ತೂಕ ನಷ್ಟ ಮತ್ತು ಇತರ ಜೀವನಶೈಲಿ ಕಾಯಿಲೆಗಳು. ನಮ್ಮ ಮೌಲ್ಯಯುತವಾದ ಒಳಹರಿವುಗಳನ್ನು ನೀಡುವ ಮೂಲಕ ಮತ್ತು ಆರೋಗ್ಯದ ಜಾಗದಲ್ಲಿ ನಮಗೆ ಇತ್ತೀಚಿನದನ್ನು ತರುವ ಮೂಲಕ ವಿಷಯವನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಲು ನಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುವ ಸುಮಾರು 350 ತಜ್ಞರ ಫಲಕವಿದೆ.