August 20, 2019

ಬೃಹತ್ ನವೀಕರಿಸಬಹುದಾದ ಇಂಧನ ಕಡಿತವನ್ನು ಪ್ರಸ್ತಾಪಿಸಲು ಟ್ರಂಪ್, ರಿಪಬ್ಲಿಕನ್ನರು ಏನಾದರೂ ಬಯಸುವುದಿಲ್ಲ

ಬೃಹತ್ ನವೀಕರಿಸಬಹುದಾದ ಇಂಧನ ಕಡಿತವನ್ನು ಪ್ರಸ್ತಾಪಿಸಲು ಟ್ರಂಪ್, ರಿಪಬ್ಲಿಕನ್ನರು ಏನಾದರೂ ಬಯಸುವುದಿಲ್ಲ

ವಿಶ್ಲೇಷಣೆ

ಅವರ ಬಜೆಟ್ ವಿನಂತಿಯು ರಿಫೈಯಬಲ್ ಎನರ್ಜಿ ಮತ್ತು ಇಂಧನ ದಕ್ಷತೆಯ ಕಚೇರಿಗೆ 70 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ಕಡಿತವನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ.

ಬೃಹತ್ ನವೀಕರಿಸಬಹುದಾದ ಇಂಧನ ಬಜೆಟ್ ಕಡಿತವನ್ನು ಮತ್ತೆ ಮತ್ತೆ ಟ್ರಂಪ್ ವರದಿ ಮಾಡುತ್ತದೆ. (ಕ್ರೆಡಿಟ್: ಮ್ಯಾಂಡೆಲ್ ಎನ್ಜಿಎಎನ್ / ಎಎಫ್ಪಿ / ಗೆಟ್ಟಿ ಚಿತ್ರಗಳು)
ಬೃಹತ್ ನವೀಕರಿಸಬಹುದಾದ ಇಂಧನ ಬಜೆಟ್ ಕಡಿತವನ್ನು ಮತ್ತೆ ಮತ್ತೆ ಟ್ರಂಪ್ ವರದಿ ಮಾಡುತ್ತದೆ. (ಕ್ರೆಡಿಟ್: ಮ್ಯಾಂಡೆಲ್ ಎನ್ಜಿಎಎನ್ / ಎಎಫ್ಪಿ / ಗೆಟ್ಟಿ ಚಿತ್ರಗಳು)

ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಡೊನಾಲ್ಡ್ ಟ್ರಂಪ್ ತನ್ನ ಹಣಕಾಸಿನ ವರ್ಷ 2020 ಬಜೆಟ್ ವಿನಂತಿಯನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಲು ಸಿದ್ಧಪಡಿಸಿದಾಗ, ಯುಎಸ್ ಇಂಧನ ಇಂಧನ ಇಲಾಖೆ (ಡಿಇಇ) ನವೀಕರಿಸಬಹುದಾದ ಶಕ್ತಿ ಮತ್ತು ಇಂಧನ ದಕ್ಷತೆಯ ಬಜೆಟ್ಗೆ ಬೃಹತ್ ಕಡಿತವನ್ನು ನೀಡಬೇಕೆಂದು ನಿರೀಕ್ಷಿಸಲಾಗಿದೆ. ಈ ಎರಡು ಪ್ರಯತ್ನಗಳು ಕಳೆದ ಎರಡು ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ನ ಸುತ್ತಲೂ ಇಂತಹ ಮನವಿಗಳನ್ನು ಕೇಳಿದರೂ, ರಿಪಬ್ಲಿಕನ್ ಶಾಸಕರು ಮತ್ತು ಮತದಾರರಲ್ಲಿ ಶುದ್ಧ ಶಕ್ತಿಯು ಅತ್ಯಂತ ಜನಪ್ರಿಯವಾಗಿದೆ ಎಂಬ ಅಂಶವೂ ಇದೆ.

“ಯುನೈಟೆಡ್ ಸ್ಟೇಟ್ಸ್ ಕ್ಲೀನ್ ಇಂಧನ ಪ್ರಯತ್ನಗಳ ಮುಂಚೂಣಿಯಲ್ಲಿದೆ,” ಸೆನ್ಸ್ ಲಿಸಾ ಮುರ್ಕೊವ್ಸ್ಕಿ (ಆರ್- ಎಕೆ) ಮತ್ತು ಜೋ ಮಂಚಿನ್ (ಡಿ-ಡಬ್ಲುವಿ) ವಾಷಿಂಗ್ಟನ್ ಪೋಸ್ಟ್ನಲ್ಲಿ ಶುಕ್ರವಾರ ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ . “ಆ ಅಂಚನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸುವ ಸಮಂಜಸವಾದ ನೀತಿಗಳನ್ನು ಅಳವಡಿಸಲು ನಾವು ಬದ್ಧರಾಗಿದ್ದೇವೆ, ಪ್ರಸ್ತುತ ಪ್ರಯತ್ನಗಳನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸಲು ಮತ್ತು ವೇಗವನ್ನು ಸಾಧಿಸುತ್ತೇವೆ ಮತ್ತು ದೃಢವಾದ ನಾವೀನ್ಯತೆ ಪರಿಸರ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯನ್ನು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತೇವೆ.”

ಈ ವಾರದ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ, ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ಹವಾಮಾನ ಬದಲಾವಣೆಗೆ ಮೀಸಲಾಗಿರುವ ಮೊದಲ ಎನರ್ಜಿ ಮತ್ತು ನ್ಯಾಚುರಲ್ ರಿಸೋರ್ಸಸ್ ಕಮಿಟಿಯ ವಿಚಾರಣೆಯಲ್ಲಿ, ಮುರ್ಕೊವ್ಸ್ಕಿ ಅವರು ಸಂಶೋಧನೆ, ನಾವೀನ್ಯತೆ, ಮತ್ತು ದಕ್ಷತೆಗಳನ್ನು ಒಗ್ಗೂಡಿಸಿ, ಅದರ ಸಮಿತಿಯು ಹವಾಮಾನ ಬದಲಾವಣೆ ಕುರಿತು ನಡೆಯುತ್ತಿರುವ ಚರ್ಚೆಗೆ ನಡೆಯುತ್ತಿರುವ ಚರ್ಚೆಗೆ ಕೊಡುಗೆ ನೀಡುತ್ತದೆ.

ವೈಟ್ ಹೌಸ್ ಕೇಳುವಂತಿಲ್ಲ. ಟ್ರಂಪ್ನ ಪ್ರಸ್ತಾಪವು DOE ನ ನವೀಕರಿಸಬಹುದಾದ ಶಕ್ತಿ ಮತ್ತು ಇಂಧನ ದಕ್ಷತೆ (ಇಇಇಇಇ) ಗಾಗಿ $ 2.3 ಶತಕೋಟಿಗಳಿಂದ $ 700 ಮಿಲಿಯನ್ಗೆ ಬಜೆಟ್ ಅನ್ನು ಕಡಿತಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ – ಸರಿಸುಮಾರಾಗಿ 70 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ಕಡಿತ – ಬ್ಲೂಮ್ಬರ್ಗ್ ಈ ವಾರ ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ, ಈ ಯೋಜನೆಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಇಲಾಖೆಯ ಅಧಿಕಾರಿಯೊಬ್ಬರು ಉದಾಹರಿಸಿ. ಪೂರ್ಣ ಬಜೆಟ್ ವಿನಂತಿಯನ್ನು ಸೋಮವಾರ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಲು ನಿರೀಕ್ಷಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಹವಾಮಾನ ಬದಲಾವಣೆಯ ಬಗ್ಗೆ ವೈಜ್ಞಾನಿಕ ಒಮ್ಮತವನ್ನು ತಿರಸ್ಕರಿಸುವ ಮತ್ತು ಪದೇ ಪದೇ ಕ್ಲೀನ್ ಇಂಧನ ಸಂಶೋಧನೆ ಮತ್ತು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಯ (R & D) ಮೇಲೆ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಯಾಗಿ ಶೂನ್ಯವನ್ನು ಸಾಧಿಸುವ ಟ್ರಂಪ್ ಅವರು ಇಇಇಇಯ ಬಜೆಟ್ಗೆ 2018 ಮತ್ತು ಹಣಕಾಸಿನ ವರ್ಷ 2019 ಪ್ರಸ್ತಾವನೆಗಳಲ್ಲೂ ಇದೇ ರೀತಿಯ ನಾಟಕೀಯ ಕಡಿತಗಳನ್ನು ಪ್ರಸ್ತಾಪಿಸಿದ್ದಾರೆ. ರಿಪಬ್ಲಿಕನ್-ನಿಯಂತ್ರಿತ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಎರಡೂ ಸಲಹೆಗಳನ್ನು ತಿರಸ್ಕರಿಸಿತು, ಕಳೆದ ವರ್ಷ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಕ್ಕಾಗಿ ವೈಟ್ ಹೌಸ್ ವಿನಂತಿಸಿದ ಮೂರು ಪಟ್ಟು ಹೆಚ್ಚು ಹಣವನ್ನು ಒದಗಿಸಿತು. ಡೆಮೋಕ್ರಾಟ್ ಈಗ ಹೌಸ್ ಆಫ್ ರೆಪ್ರೆಸೆಂಟೇಟಿವ್ಸ್ ನಿಯಂತ್ರಣದೊಂದಿಗೆ, ಟ್ರಿಂಪ್ ನವೀಕರಿಸಬಹುದಾದ ಇಂಧನ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳಿಗೆ ಕಡಿದಾದ ಕಡಿತವನ್ನು ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ನಲ್ಲಿ ಇನ್ನೂ ಕೆಟ್ಟ ಅವಕಾಶವನ್ನು ಎದುರಿಸುತ್ತಿದೆ.

ಕ್ಲೀನ್ ಎನರ್ಜಿ ಸಂಶೋಧನೆ ಮತ್ತು ತಂತ್ರಜ್ಞಾನದಲ್ಲಿ ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡುತ್ತಿರುವ EERE, ಹಲವಾರು ಪ್ರಮುಖ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನಗಳ ವೆಚ್ಚವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ, ಹಾಗೆಯೇ ಹೆಚ್ಚಿನ ಲಾಭದ ಆದಾಯವನ್ನು ಉಳಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ. ಅದರ ವೆಬ್ಸೈಟ್ ಪ್ರಕಾರ, ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದ R & D ಬಂಡವಾಳದ ಮೂರನೇ ಒಂದು ಭಾಗದ ಮೌಲ್ಯಮಾಪನವು $ 12 ಶತಕೋಟಿ ಮೊತ್ತದ EERE ತೆರಿಗೆದಾರನ ಹೂಡಿಕೆಯು ಈಗಾಗಲೇ $ 230 ಶತಕೋಟಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಹಣದ ಅಂದಾಜು ನಿವ್ವಳ ಲಾಭವನ್ನು ನೀಡಿತು ಎಂದು ಕಂಡುಹಿಡಿದಿದೆ.

ದುರಂತ ಹವಾಮಾನ ಬದಲಾವಣೆಯನ್ನು ತಪ್ಪಿಸುವ ಯಾವುದೇ ಭರವಸೆಯನ್ನು ಕಾಪಾಡಲು ಆರ್ & ಡಿ ಹೂಡಿಕೆಯನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸುವುದು ಕಡ್ಡಾಯವಾಗಿದೆ; ಪ್ಯಾರಿಸ್ ಹವಾಮಾನ ಒಪ್ಪಂದದಲ್ಲಿ ಒಪ್ಪಿಕೊಂಡ ಗುರಿಗಳನ್ನು ಪೂರೈಸಲು ಜಾಗತಿಕ ಮಟ್ಟದಲ್ಲಿ ಕ್ಲೀನ್ ಇಂಧನ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನಗಳ ಹರಡುವಿಕೆಯನ್ನು ಹತ್ತುಪಟ್ಟು ಹೆಚ್ಚಿಸಬೇಕೆಂದು ಡ್ಯುಕ್ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯದ 2017 ರ ಅಧ್ಯಯನವು ಅಂದಾಜಿಸಿದೆ. ಕಳೆದ ಎರಡು ದಶಕಗಳಲ್ಲಿ ಆರ್ & ಡಿ ಪ್ರಗತಿಗಳು ನವೀಕರಿಸಬಹುದಾದ ಶಕ್ತಿಯ ವೆಚ್ಚವನ್ನು ತಗ್ಗಿಸುವುದನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸಿದೆ, ಇದರಿಂದಾಗಿ ವಿಶ್ವದ ಅನೇಕ ಭಾಗಗಳಲ್ಲಿ ಅಸ್ತಿತ್ವದಲ್ಲಿರುವ ಕಲ್ಲಿದ್ದಲು ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುವುದಕ್ಕಿಂತ ಹೊಸ ನವೀಕರಿಸಬಹುದಾದ ವೆಚ್ಚ ಕಡಿಮೆಯಾಗಿದೆ.

ಹವಾಗುಣ ಬಿಕ್ಕಟ್ಟಿನ ತುರ್ತುಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಅಂಗೀಕರಿಸುವಲ್ಲಿ ಪಕ್ಷಗಳು ವಿಪರೀತವಾಗಿ ಬದಲಾಗುತ್ತಿರುವಾಗ, ನವೀಕರಿಸಬಹುದಾದ ಇಂಧನ ವಲಯದ ಬಲವಾದ ಫೆಡರಲ್ ಸರ್ಕಾರದ ಬೆಂಬಲ ಹಜಾರದ ಎರಡೂ ಬದಿಗಳಲ್ಲಿಯೂ ಮತದಾರರಿಗೆ ಉನ್ನತ ಆದ್ಯತೆಯಾಗಿದೆ. ಪೋಲ್ ನಂತರ ಪೋಲ್ ನಂತರ ಪೋಲ್ ಕ್ಲೀನ್ ಇಂಧನಕ್ಕಾಗಿ ರಿಪಬ್ಲಿಕನ್ ಬೆಂಬಲವನ್ನು ದಾಖಲಿಸಿದೆ. 2016 ರಲ್ಲಿ ಟ್ರಂಪ್ ಮತದಾರರ ಸಮೀಕ್ಷೆಯು ನಿರ್ದಿಷ್ಟವಾಗಿ ಕಂಡುಕೊಂಡ ಪ್ರಕಾರ ಸೌರ, ಗಾಳಿ, ಶಕ್ತಿ ಸಾಮರ್ಥ್ಯ ಮತ್ತು ಸಮುದಾಯ ನವೀಕರಿಸಬಹುದಾದ ಯೋಜನೆಗಳು ಸೇರಿದಂತೆ 75 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ಬೆಂಬಲ “ಶುದ್ಧ ಶಕ್ತಿಯ ನಿಯೋಜನೆ ಮತ್ತು ಬಳಕೆಯನ್ನು ವೇಗಗೊಳಿಸಲು ಕ್ರಮ”.

ಇದೀಗ, ರಿಪಬ್ಲಿಕನ್ರು ಗ್ರೀನ್ ನ್ಯೂ ಡೀಲ್ನ ಜನಪ್ರಿಯತೆಗೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸುವ ಒತ್ತಡ ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಹವಾಮಾನ ಬದಲಾವಣೆಯನ್ನು ನಿವಾರಿಸಲು ತಮ್ಮದೇ ಆದ ಯೋಜನೆಯನ್ನು ಒದಗಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ, ಅವರು ನಾವೀನ್ಯತೆಗಾಗಿ ತಮ್ಮ ಬೆಂಬಲವನ್ನು ಪುನರಾವರ್ತಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಈ ವಾರದ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ಸೆನೆಟ್ ನೆಲದ ಮೇಲಿನ ಗ್ರೀನ್ ನ್ಯೂ ಡೀಲ್ ವಿರುದ್ಧ ಕದಿಯುವ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ, ಹಲವಾರು ರಿಪಬ್ಲಿಕನ್ ಸೆನೆಟರ್ಗಳು buzzword ಅನ್ನು ಆಹ್ವಾನಿಸಿದ್ದಾರೆ.

“ನಮ್ಮ ಆರ್ಥಿಕತೆಯ ಯಶಸ್ಸಿಗೆ ನಾವೀನ್ಯತೆ ನೀಡುವ ನಮ್ಮ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವು ಮಹತ್ವದ್ದಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಸೇನ್ ಜಾನ್ ಕಾರ್ನಿನ್ (ಆರ್-ಟಿಎಕ್ಸ್) ಹೇಳಿದರು. “ತಂತ್ರಜ್ಞಾನದಲ್ಲಿ ವಿಜ್ಞಾನದಲ್ಲಿ ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡುವುದು ಮತ್ತು ನವೀಕರಿಸುವ ನಮ್ಮ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುವುದು ನಮ್ಮ ಆರ್ಥಿಕತೆಯನ್ನು ಬಲಪಡಿಸುವ ಪ್ರಮುಖ ಭಾಗವಾಗಿದೆ.”

ಕಾರ್ನಿನ್ ಅವರು “ಸಂಪೂರ್ಣ ಆರ್ಥಿಕತೆಯ ಒಂದು ಸಮಾಜವಾದಿ ಅಧಿಕಾರವನ್ನು ಪಡೆದಿಲ್ಲ” ಎಂಬ ನಾವೀನ್ಯತೆಗೆ ತಮ್ಮ ಬೆಂಬಲವನ್ನು ಪುನರುಚ್ಚರಿಸಿದರು, ಆದರೆ ಹವಾಮಾನ ಬದಲಾವಣೆಯನ್ನು ಪರಿಹರಿಸಲು ಕಾಂಕ್ರೀಟ್ ದ್ರಾವಣಕ್ಕೆ ಹತ್ತಿರ ಏನೂ ಒದಗಿಸಲಿಲ್ಲ (ಮಾನವ ಚಟುವಟಿಕೆಯು ಅಗಾಧವಾದ ವೈಜ್ಞಾನಿಕ ಒಮ್ಮತವನ್ನು ಒಪ್ಪಿಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆಯೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಲಿಲ್ಲ) ಅಪಾಯಕಾರಿ ಜಾಗತಿಕ ತಾಪಮಾನವನ್ನು ಚಾಲನೆ ಮಾಡುವುದು).

ಕಳೆದ ತಿಂಗಳು ರೆಪ್ ಅಲೆಕ್ಸಾಂಡ್ರಿಯಾ ಓಕಾಸಿಯೊ-ಕೊರ್ಟೆಜ್ (ಡಿ-ಎನ್ವೈ) ಮತ್ತು ಸೇನ್ ಎಡ್ ಮಾರ್ಕೆ (ಡಿ-ಎಂಎ) ಅವರು ಪರಿಚಯಿಸಿದ ಗ್ರೀನ್ ನ್ಯೂ ಡೀಲ್ ರೆಸಲ್ಯೂಶನ್ ನಂತರ ರಿಪಬ್ಲಿಕನ್ನರ ನಾವೀನ್ಯತೆಗೆ ಒಂದು ಮುಖ್ಯವಾದ ಪಲ್ಲಟನಾಗಿದ್ದವು. ಹೀಲ್ಸ್. ರಿಪಬ್ಲಿಕನ್ ಪೋಲ್ಸ್ಟರ್ ಫ್ರಾಂಕ್ ಲುಂಟ್ಜ್ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಿದ 20-ವರ್ಷ-ವಯಸ್ಸಿನ ಕಾರ್ಯತಂತ್ರದಲ್ಲಿ ಇದು ಹುಟ್ಟಿಕೊಂಡಿತು, ಥಿಂಕ್ಪ್ರೊಗ್ರೆಸ್ನ ಜೋ ರೊಮ್ ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ವಿವರಿಸಿದ್ದಾನೆ . ಸಂಪ್ರದಾಯವಾದಿಗಳು ಮತ್ತು ಜಾರ್ಜ್ W. ಬುಶ್ ವೈಟ್ ಹೌಸ್ಗೆ ಒಂದು ಜ್ಞಾಪಕದಲ್ಲಿ, ನೀವು ಪರಿಸರದ ಬಗ್ಗೆ ಕಾಳಜಿವಹಿಸುವಂತೆಯೇ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸಲು ಹೆಚ್ಚು ಪರಿಣಾಮಕಾರಿ ಮಾರ್ಗವನ್ನು ಸೂಚಿಸಲು Luntz ಸಲಹೆ ನೀಡಿತು, ಅದನ್ನು ರಕ್ಷಿಸಲು ಅಗತ್ಯವಿರುವ ನಿಯಮಗಳನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸದೆ, “ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ ಮತ್ತು ನಾವೀನ್ಯತೆ” ಬಗ್ಗೆ ಮಾತನಾಡಬೇಕಾಗಿತ್ತು.

ನೀವು ಟ್ರಂಪ್ ಆಡಳಿತದಲ್ಲಿದ್ದರೆ, ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿ. ನವೀಕರಿಸಬಹುದಾದ ಇಂಧನ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳಿಗೆ ಕಠಿಣವಾದ ಕಡಿತ ಅವರು ಮತ್ತೊಮ್ಮೆ ಪ್ರಸ್ತಾಪಿಸುತ್ತಾರೆ – ಅವರು ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ನಿಂದ ಮತ್ತೆ ತಿರಸ್ಕರಿಸಲ್ಪಡುತ್ತಾರೆ ಎಂಬ ಅಂಶದ ಹೊರತಾಗಿಯೂ – ಈ ವಿಷಯದ ಬಗ್ಗೆ ಶ್ವೇತಭವನದ ನಿಲುವು ಎಷ್ಟು ತೀವ್ರವಾಗಿದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ.

“ಅಮೆರಿಕಾದ ಚತುರತೆ ನಮ್ಮ ಸಮಯದ ಅನೇಕ ಸವಾಲುಗಳನ್ನು ಪರಿಹರಿಸಿದೆ ಮತ್ತು ಹವಾಮಾನ ಬದಲಾವಣೆಯನ್ನು ಬಗೆಹರಿಸಲು ಮುಖ್ಯವಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಮುರ್ಕೊವ್ಸ್ಕಿ ಮತ್ತು ಮಂಚಿನ್ ಬರೆಯುತ್ತಾರೆ, ಅವರೆಲ್ಲರೂ ಪಳೆಯುಳಿಕೆ ಇಂಧನ ಉತ್ಪಾದಿಸುವ ರಾಜ್ಯಗಳಿಂದ ಬಂದವರು ಮತ್ತು ಟ್ರಂಪ್ನ ಶಕ್ತಿ ಮತ್ತು ಪರಿಸರ ನಾಮನಿರ್ದೇಶಿತರನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸಿದ್ದಾರೆ. “ಯುನೈಟೆಡ್ ಸ್ಟೇಟ್ಸ್ ಉದಾಹರಣೆಯಿಂದ ಮುನ್ನಡೆಸುತ್ತಿದ್ದರೆ, ಹೊಸ ಮತ್ತು ಸುಧಾರಿತ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನಗಳ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಯಲ್ಲಿ ನಾವು ಪ್ರಪಂಚವನ್ನು ಮುನ್ನಡೆಸಬೇಕಿದೆ.”