'ಇದು ಅಗ್ಲಿ ಅಂತ್ಯಗೊಳ್ಳುತ್ತಿದೆ': ವೆನಿಜುವೆಲಾದ ಪವರ್ ಔಟ್ಟೇಜ್ ಎಳೆಯುತ್ತದೆ

'ಇದು ಅಗ್ಲಿ ಅಂತ್ಯಗೊಳ್ಳುತ್ತಿದೆ': ವೆನಿಜುವೆಲಾದ ಪವರ್ ಔಟ್ಟೇಜ್ ಎಳೆಯುತ್ತದೆ

ವೆನೆಜುವೆಲಾದ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ದೀರ್ಘಕಾಲದಿಂದ ಲೂಟಿ ಮಾಡಿದ ನಂತರ ಭಾನುವಾರ ಕಾರಾಕಾಸ್ನ ಸೂಪರ್ಮಾರ್ಕೆಟ್ನಲ್ಲಿ ಹಾನಿಕಾರಕ ಕೆಲಸಗಾರನನ್ನು ಪರೀಕ್ಷಿಸುತ್ತಾನೆ. ಕಾರ್ಲೋಸ್ ಗಾರ್ಸಿಯಾ ರಾವ್ಲಿನ್ಸ್ / ರಾಯಿಟರ್ಸ್ ಶೀರ್ಷಿಕೆ ಮರೆಮಾಡಿ

ಟಾಗಲ್ ಶೀರ್ಷಿಕೆ

ಕಾರ್ಲೋಸ್ ಗಾರ್ಸಿಯಾ ರಾವ್ಲಿನ್ಸ್ / ರಾಯಿಟರ್ಸ್

ವೆನೆಜುವೆಲಾದ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ದೀರ್ಘಕಾಲದಿಂದ ಲೂಟಿ ಮಾಡಿದ ನಂತರ ಭಾನುವಾರ ಕಾರಾಕಾಸ್ನ ಸೂಪರ್ಮಾರ್ಕೆಟ್ನಲ್ಲಿ ಹಾನಿಕಾರಕ ಕೆಲಸಗಾರನನ್ನು ಪರೀಕ್ಷಿಸುತ್ತಾನೆ.

ಕಾರ್ಲೋಸ್ ಗಾರ್ಸಿಯಾ ರಾವ್ಲಿನ್ಸ್ / ರಾಯಿಟರ್ಸ್

ನಾಲ್ಕು ದಿನಗಳ ಕಾಲ ದುರ್ಬಲವಾದ ಬ್ಲ್ಯಾಕ್ಔಟ್ನ ಹಿಡಿತದಲ್ಲಿ ವೆನೆಜುವೆಲಾ ಬಂದಿದೆ – ಮತ್ತು ಮಾನವೀಯ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯು ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತಿದೆ.

ಬಿಕ್ಕಟ್ಟಿನ ಚಿಹ್ನೆಗಳು ಎಲ್ಲೆಡೆ ನೀವು ವೆನಿಜುವೆಲಾದ ರಾಜಧಾನಿಯಲ್ಲಿ ಕಾಣುತ್ತವೆ. “ಕಾರಾಕಾಸ್ ಸುತ್ತಮುತ್ತ ಓಡಿಸಿ, ಮತ್ತು ನೀವು ಇನ್ನೂ ದೀರ್ಘ ಕಾಲುಗಳ ಸಾಲುಗಳನ್ನು ನೋಡಿ, ಕೆಲವು ಅನಿಲ ಕೇಂದ್ರಗಳಲ್ಲಿ ಇನ್ನೂ ಗಂಟೆಗಳವರೆಗೆ ಕಾಯುತ್ತಿದ್ದಾರೆ” ಎಂದು ಎನ್ಪಿಆರ್ನ ಫಿಲಿಪ್ ರೀವ್ಸ್ ನಗರದಿಂದ ವರದಿ ಮಾಡಿದರು.

“ಹೆದ್ದಾರಿಗಳಲ್ಲಿ ಮೋಟಾರುವಾದಿಗಳು ಪಾರ್ಕ್, ಸೆಲ್ ಫೋನ್ಗಳು ಮೇಲ್ಮುಖವಾಗಿ, ಸಿಗ್ನಲ್ಗಾಗಿ ಹುಡುಕಲಾಗುತ್ತಿದೆ ಶ್ರೀಮಂತ ಐಷಾರಾಮಿ ಹೊಟೇಲ್ಗಳಲ್ಲಿ ಆಶ್ರಯ ಪಡೆದಿವೆ.

ಕಾರಾಕಾಸ್ನಲ್ಲಿನ ನಿಲುಗಡೆ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ತನ್ನ ಸ್ವಂತ ವಿದ್ಯುತ್ ಉತ್ಪಾದಕವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಕೆಲವೇ ಅನಿಲ ಕೇಂದ್ರಗಳಿಗೆ ಇಂಧನವಿಲ್ಲದೆಯೇ ಜನರು ಕಾರನ್ನು ತಳ್ಳುತ್ತಾರೆ. ಎಡ್ವರ್ಡೊ ವರ್ಡುಗೋ / ಎಪಿ ಅಡಗಿಸು ಶೀರ್ಷಿಕೆ

ಟಾಗಲ್ ಶೀರ್ಷಿಕೆ

ಎಡ್ವಾರ್ಡೊ ವರ್ಡುಗೋ / ಎಪಿ

ಕಾರಾಕಾಸ್ನಲ್ಲಿನ ನಿಲುಗಡೆ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ತನ್ನ ಸ್ವಂತ ವಿದ್ಯುತ್ ಉತ್ಪಾದಕವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಕೆಲವೇ ಅನಿಲ ಕೇಂದ್ರಗಳಿಗೆ ಇಂಧನವಿಲ್ಲದೆಯೇ ಜನರು ಕಾರನ್ನು ತಳ್ಳುತ್ತಾರೆ.

ಎಡ್ವಾರ್ಡೊ ವರ್ಡುಗೋ / ಎಪಿ

ವಿದ್ಯುತ್ ನಿಲುಗಡೆ ಕೆಲವು ಕ್ಯಾರಾಕಾಸ್ ನೆರೆಹೊರೆಗಳಲ್ಲಿ ನೀರಿನ ಪಂಪ್ಗಳ ಮೇಲೆ ಪ್ರಭಾವ ಬೀರಿದೆ, ಅಂದರೆ ಜನರು ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಸ್ಥಳಗಳಲ್ಲಿ ನೀರಿನ ಬಾಟಲಿಗಳನ್ನು ತುಂಬಲು ಕಾಯುತ್ತಿದ್ದಾರೆ, ಉದಾಹರಣೆಗೆ ಸ್ಪ್ರಿಂಗ್ಸ್. ರೀವ್ಸ್ನ ಪ್ರಕಾರ, ಶಾಲೆಗಳು ಮತ್ತು ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಕಚೇರಿಗಳು ಸೋಮವಾರದಂದು ಮುಚ್ಚಲ್ಪಟ್ಟವು.

ದೇಶದ ರಾಜಕೀಯ ಬಿಕ್ಕಟ್ಟಿನಲ್ಲಿ ಉಳಿದಿರುವ ಕಾರಣ ಅನಿಶ್ಚಿತ ಮಾನವೀಯ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯು ಹದಗೆಟ್ಟಿದೆ. ಜನವರಿಯಲ್ಲಿ ನಡೆದ ರ್ಯಾಲಿಯಲ್ಲಿ ಅಧಿಕಾರ ಸ್ವೀಕರಿಸಿದ ವಿರೋಧ ಪಕ್ಷದ ಮುಖಂಡ ಜುವಾನ್ ಗೈಯಡೋ ವಿರುದ್ಧ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ನಿಕೋಲಾಸ್ ಮಡುರೊ ಅವರನ್ನು ಬಿಕ್ಕಟ್ಟಿನಿಂದ ಹೊಡೆದುರುಳಿಸಿದರು ಮತ್ತು ಅವರನ್ನು ವೆನೆಜುವೆಲಾದ ನ್ಯಾಯಸಮ್ಮತ ನಾಯಕ ಎಂದು ಗುರುತಿಸುವ US ಮತ್ತು ಇತರ ದೇಶಗಳ ಬೆಂಬಲದೊಂದಿಗೆ ಇದೆ.

ವೆನೆಜುವೆಲಾದ ಬ್ಲ್ಯಾಕ್ಔಟ್ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಎಲ್ ಆವಿಲಾ ನ್ಯಾಷನಲ್ ಪಾರ್ಕ್ನಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬ ಮನುಷ್ಯ ನೀರು ಸಂಗ್ರಹಿಸುತ್ತಾನೆ, ಅದು ಜನರ ಮನೆಗಳು ಮತ್ತು ಅಪಾರ್ಟ್ಮೆಂಟ್ ಕಟ್ಟಡಗಳಲ್ಲಿ ನೀರಿನ ಪಂಪ್ಗಳನ್ನು ಪ್ರಭಾವಿಸಿದೆ. ಎಡ್ವರ್ಡೊ ವರ್ಡುಗೋ / ಎಪಿ ಅಡಗಿಸು ಶೀರ್ಷಿಕೆ

ಟಾಗಲ್ ಶೀರ್ಷಿಕೆ

ಎಡ್ವಾರ್ಡೊ ವರ್ಡುಗೋ / ಎಪಿ

ವೆನೆಜುವೆಲಾದ ಬ್ಲ್ಯಾಕ್ಔಟ್ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಎಲ್ ಆವಿಲಾ ನ್ಯಾಷನಲ್ ಪಾರ್ಕ್ನಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬ ಮನುಷ್ಯ ನೀರು ಸಂಗ್ರಹಿಸುತ್ತಾನೆ, ಅದು ಜನರ ಮನೆಗಳು ಮತ್ತು ಅಪಾರ್ಟ್ಮೆಂಟ್ ಕಟ್ಟಡಗಳಲ್ಲಿ ನೀರಿನ ಪಂಪ್ಗಳನ್ನು ಪ್ರಭಾವಿಸಿದೆ.

ಎಡ್ವಾರ್ಡೊ ವರ್ಡುಗೋ / ಎಪಿ

ದೇಶದ ಹೆಚ್ಚಿನ ಭಾಗವನ್ನು ಗುರುವಾರ ಕತ್ತರಿಸಲಾಯಿತು, ಪ್ರಾಥಮಿಕ ಜಲವಿದ್ಯುತ್ ಸ್ಥಾವರದಿಂದ ಬರುವ ಪ್ರಮುಖ ಸಮಸ್ಯೆಗಳ ನಂತರ, ರೀವ್ಸ್ ಸೇರಿಸಲಾಗಿದೆ. ರಾಯಿಟರ್ಸ್ನ ಪ್ರಕಾರ, ಈ ಸಮಸ್ಯೆಯು ಸಸ್ಯದಿಂದ ಅಥವಾ ಅದರಿಂದ ಬರುವ ಮಾರ್ಗಗಳೊಂದಿಗಿದೆಯೆ ಎಂಬುದು ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿಲ್ಲ.

ಬ್ಲ್ಯಾಕೌಟ್ ವೆನೆಜುವೆಲಾದ ಈ ನಾಯಕರನ್ನು ಲೀಡ್ಸ್ ಡಾರ್ಕ್ನಲ್ಲಿ ದೂಷಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ

ಮಧುರೋ ಸರ್ಕಾರವು ಈ ನಿಲುವು ಯುಎಸ್ನಿಂದ ವಿಧ್ವಂಸಕತೆಯ ಪರಿಣಾಮವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದೆ, ಆದರೂ ಅದು ಆ ಸಮರ್ಥನೆಯನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸಲು ಪುರಾವೆಗಳನ್ನು ಒದಗಿಸಲಿಲ್ಲ. “ದ್ವೇಷ, ಮರಣ ಮತ್ತು ಹಿಂಸೆಯ ಪ್ರವರ್ತಕರು ತಮ್ಮ ಅಸ್ಥಿರತೆಯ ಯೋಜನೆಯಲ್ಲಿ ಆನಂದಿಸುತ್ತಿರುವಾಗ, ವೆನಿಜುವೆಲಾದ ಜನರಿಗೆ ಹಾಜರಾಗಲು ಖಾತ್ರಿಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಅಧ್ಯಕ್ಷ ನಿಕೋಲಾಸ್ ಮಡುರೊ ಮಂತ್ರಿಗಳ ನಿಯೋಜನೆಗೆ ಆದೇಶಿಸಿದ್ದಾರೆ” ಎಂದು ರಾಯಿಟರ್ಸ್ ವರದಿ ಮಾಡಿದಂತೆ ಮಾಹಿತಿ ಸಚಿವ ಜಾರ್ಜ್ ರೊಡ್ರಿಗಜ್ ಅವರು ಟೆಲಿವಿಷನ್ ಭಾಷಣದಲ್ಲಿ ಹೇಳಿದರು.

ಏತನ್ಮಧ್ಯೆ, ವಿರೋಧಿ ಹೇಳಿಕೆಯು ವಿದ್ಯುತ್ ಗ್ರಿಡ್ ಕ್ಷೀಣಿಸಲು ಕಾರಣವಾದ ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ಅಸಮರ್ಥತೆಯ ಫಲಿತಾಂಶವಾಗಿದೆ.

ನಡೆಯುತ್ತಿರುವ ವಿದ್ಯುತ್ ನಿಲುಗಡೆಗೆ ಕಾರಣ ಜನರು ತಮ್ಮ ಕೋಪವನ್ನು ತೋರಿಸಲು ಭಾನುವಾರ ಕ್ಯಾರಾಕಾಸ್ನಲ್ಲಿ ಬೀದಿಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದನ್ನು ನಿರ್ಬಂಧಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಕಾರ್ಲೋಸ್ ಜಾಸ್ಸೊ / ರಾಯಿಟರ್ಸ್ ಶೀರ್ಷಿಕೆ ಮರೆಮಾಚುತ್ತಾರೆ

ಟಾಗಲ್ ಶೀರ್ಷಿಕೆ

ಕಾರ್ಲೋಸ್ ಜಾಸ್ಸೊ / ರಾಯಿಟರ್ಸ್

ನಡೆಯುತ್ತಿರುವ ವಿದ್ಯುತ್ ನಿಲುಗಡೆಗೆ ಕಾರಣ ಜನರು ತಮ್ಮ ಕೋಪವನ್ನು ತೋರಿಸಲು ಭಾನುವಾರ ಕ್ಯಾರಾಕಾಸ್ನಲ್ಲಿ ಬೀದಿಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದನ್ನು ನಿರ್ಬಂಧಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಕಾರ್ಲೋಸ್ ಜಾಸ್ಸೊ / ರಾಯಿಟರ್ಸ್

“ಈ ಅವಧಿಗೆ ಆಡಳಿತ, ಪೂರ್ವಭಾವಿಯಾಗಿ ಒಂದು ಬ್ಲ್ಯಾಕ್ಔಟ್ ನಂತರದ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ರೋಗನಿರ್ಣಯವಿಲ್ಲ” ಎಂದು ರಾಯಿಟರ್ಸ್ ವರದಿ ಮಾಡಿದಂತೆ ಗೈಯೊಡೋ ಭಾನುವಾರ ಸುದ್ದಿಗಾರರಿಗೆ ತಿಳಿಸಿದರು.

ಕೆಲವು ಪ್ರದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ನಿವಾಸಿಗಳು ವಿರಳವಾದ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಪುನಃಸ್ಥಾಪಿಸಿದ್ದಾರೆ – ಇತರ ಸ್ಥಳಗಳಲ್ಲಿ ಜನರು ಹೆಚ್ಚು ಹತಾಶ ಮತ್ತು ಕೋಪವನ್ನು ಬೆಳೆಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಆರೋಗ್ಯದ ಅವಶ್ಯಕತೆಗಳಿಗಾಗಿ ಯಾರಿಗಾದರೂ ವಿದ್ಯುಚ್ಛಕ್ತಿಯ ಮೇಲೆ ಎಣಿಸುವ ಒಂದು ಭೀಕರ ಪರಿಸ್ಥಿತಿ ಇದು.

ಒಂದು ತಾಯಿ ಭಾನುವಾರ ಮುಂದುವರಿದ ವಿದ್ಯುತ್ ನಿಲುಗಡೆ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಕ್ಯಾರಕಾಸ್ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯ ತುರ್ತು ಕೋಣೆಯಲ್ಲಿ ತನ್ನ ಮಗುವಿಗೆ ಕಾಯುತ್ತದೆ. ವೆನೆಜುವೆಲಾ ಜನರು ವಿದ್ಯುತ್ ಕಡಿತಕ್ಕೆ ಯಾವುದೇ ಸ್ವತಂತ್ರ ವಿವರಣೆಯಿಲ್ಲದೆಯೇ ಪ್ರಮುಖ ಬ್ಲ್ಯಾಕ್ಔಟ್ನ ನಾಲ್ಕನೆಯ ದಿನದಲ್ಲಿದ್ದಾರೆ, ಆದಾಗ್ಯೂ ಹಲವು ವೆನಿಜುವೆಲಾದರು ಇದು ದೇಶದ ಸುದೀರ್ಘ ಕ್ಷೀಣತೆಯ ಭಾಗವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಅನುಮಾನಿಸುತ್ತಾರೆ. ಗೆಟ್ಟಿ ಇಮೇಜಸ್ ಮೂಲಕ ಕಾರ್ಲೋಸ್ ಬೆರ್ರಾ / ಬ್ಲೂಮ್ಬರ್ಗ್ ಶೀರ್ಷಿಕೆ ಮರೆಮಾಡಿ

ಟಾಗಲ್ ಶೀರ್ಷಿಕೆ

ಗೆಟ್ಟಿ ಚಿತ್ರಗಳು ಮೂಲಕ ಕಾರ್ಲೋಸ್ ಬೆರ್ರಾ / ಬ್ಲೂಮ್ಬರ್ಗ್

ಒಂದು ತಾಯಿ ಭಾನುವಾರ ಮುಂದುವರಿದ ವಿದ್ಯುತ್ ನಿಲುಗಡೆ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಕ್ಯಾರಕಾಸ್ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯ ತುರ್ತು ಕೋಣೆಯಲ್ಲಿ ತನ್ನ ಮಗುವಿಗೆ ಕಾಯುತ್ತದೆ. ವೆನೆಜುವೆಲಾ ಜನರು ವಿದ್ಯುತ್ ಕಡಿತಕ್ಕೆ ಯಾವುದೇ ಸ್ವತಂತ್ರ ವಿವರಣೆಯಿಲ್ಲದೆಯೇ ಪ್ರಮುಖ ಬ್ಲ್ಯಾಕ್ಔಟ್ನ ನಾಲ್ಕನೆಯ ದಿನದಲ್ಲಿದ್ದಾರೆ, ಆದಾಗ್ಯೂ ಹಲವು ವೆನಿಜುವೆಲಾದರು ಇದು ದೇಶದ ಸುದೀರ್ಘ ಕ್ಷೀಣತೆಯ ಭಾಗವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಅನುಮಾನಿಸುತ್ತಾರೆ.

ಗೆಟ್ಟಿ ಚಿತ್ರಗಳು ಮೂಲಕ ಕಾರ್ಲೋಸ್ ಬೆರ್ರಾ / ಬ್ಲೂಮ್ಬರ್ಗ್

ದಿ ವಾಲ್ ಸ್ಟ್ರೀಟ್ ಜರ್ನಲ್ ಪ್ರಕಾರ, ಸ್ವತಂತ್ರ ಆರೋಗ್ಯ ಕಾವಲು ಕೋಡ್ವಿಡಾ ಹೇಳುವಂತೆ “15 ಡಯಾಲಿಸಿಸ್ ರೋಗಿಗಳು ಬ್ಲ್ಯಾಕ್ ಔಟ್ನ ಪರಿಣಾಮವಾಗಿ ಮೃತಪಟ್ಟಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಚಿಕಿತ್ಸೆಯಿಲ್ಲದೆ ಇನ್ನೂ 10,000 ಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಮಂದಿ ಅಪಾಯದಲ್ಲಿದ್ದಾರೆ.”

ವೆನಿಜುವೆಲಾ ಅತಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಹಣದುಬ್ಬರವಿಳಿತದೊಂದಿಗೆ ಹೋರಾಡುತ್ತಿದೆ, ಇತ್ತೀಚಿನ ರಾಜಕೀಯ ಬಿಕ್ಕಟ್ಟಿಗೆ ಮುಂಚೆಯೇ ಅನೇಕ ಜನರಿಗೆ ಮೂಲ ಅವಶ್ಯಕತೆಗಳನ್ನು ಪಡೆಯುವಲ್ಲಿ ತೊಂದರೆಯಾಗಿದೆ. ಈಗ, ಕರಾಕಸ್ನಲ್ಲಿ ಲೂಟಿ ಮಾಡಲಾದ ಸೂಪರ್ಮಾರ್ಕೆಟ್ಗಳ ವರದಿಗಳಿವೆ. ರಾಯಿಟರ್ಸ್ಗಾಗಿ ಛಾಯಾಗ್ರಾಹಕ ತೆಗೆದ ಚಿತ್ರಗಳು ರಾಜಧಾನಿಯಲ್ಲಿ ಹೊಡೆದ ಸೂಪರ್ ಮಾರ್ಕೆಟ್ ಅನ್ನು ಪರೀಕ್ಷಿಸಲು ಫ್ಲ್ಯಾಷ್ಲೈಟ್ ಅನ್ನು ಬಳಸುವ ಕೆಲಸಗಾರನನ್ನು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ.

ಬ್ಲೂಮ್ಬರ್ಗ್ನ ಮತ್ತೊಂದು ಫೋಟೋ, ಕಾರಾಕಾಸ್ನ ಸಾಂಟಾ ಕ್ರೂಜ್ ಡೆಲ್ ಎಸ್ಟೆ ನೆರೆಹೊರೆಯಲ್ಲಿ ಲೂಟಿ ಮಾಡಿದ ಆರೋಪದ ಮೇಲೆ ಬೀದಿಗಳಲ್ಲಿ ಮುಖಾಮುಖಿಯಾಗಿರುವ ಜನರ ಉದ್ದನೆಯ ಸಾಲುಗಳನ್ನು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ. ಅವರ ಕೈಗಳು ಅವುಗಳ ಹಿಂದೆ ಬರುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ಭದ್ರತಾ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಅವರ ಮೇಲೆ ನಿಂತುಕೊಂಡು ತಮ್ಮ ಶರ್ಟ್ಗಳನ್ನು ತಮ್ಮ ಮುಖಗಳನ್ನು ಮುಚ್ಚಿಕೊಳ್ಳುವಂತೆ ಮಾಡಲಾಗುತ್ತದೆ.

ಭಾನುವಾರ ಭಾರಿ ಸೂಪರ್ಮಾರ್ಕೆಟ್ ಲೂಟಿ ಮಾಡಿದ್ದಕ್ಕಾಗಿ ಬಂಧಿತರಾಗಿರುವ ಜನರು ನೆಲದ ಮೇಲೆ ಮಲಗಿದ್ದಾರೆ. ಗೆಟ್ಟಿ ಇಮೇಜಸ್ ಮೂಲಕ ಆಡ್ರಿಯಾನಾ ಲೌರೆರೊ ಫೆರ್ನಾಂಡಿಸ್ / ಬ್ಲೂಮ್ಬರ್ಗ್ ಕ್ಯಾಪ್ಶನ್ ಮರೆಮಾಡಿ

ಟಾಗಲ್ ಶೀರ್ಷಿಕೆ

ಗೆಟ್ಟಿ ಇಮೇಜಸ್ ಮೂಲಕ ಆಡ್ರಿಯಾನಾ ಲೌರೆರೋ ಫರ್ನಾಂಡಿಸ್ / ಬ್ಲೂಮ್ಬರ್ಗ್

ಭಾನುವಾರ ಭಾರಿ ಸೂಪರ್ಮಾರ್ಕೆಟ್ ಲೂಟಿ ಮಾಡಿದ್ದಕ್ಕಾಗಿ ಬಂಧಿತರಾಗಿರುವ ಜನರು ನೆಲದ ಮೇಲೆ ಮಲಗಿದ್ದಾರೆ.

ಗೆಟ್ಟಿ ಇಮೇಜಸ್ ಮೂಲಕ ಆಡ್ರಿಯಾನಾ ಲೌರೆರೋ ಫರ್ನಾಂಡಿಸ್ / ಬ್ಲೂಮ್ಬರ್ಗ್

“ನಮ್ಮ ರೆಫ್ರಿಜರೇಟರ್ನಲ್ಲಿ ನಾವು ಹೊಂದಿದ್ದ ಆಹಾರವು ಹಾಳಾದಿದೆ, ವ್ಯವಹಾರಗಳು ಮುಚ್ಚಿವೆ, ಸೆಲ್ ಫೋನ್ ಮೂಲಕವೂ ಯಾವುದೇ ಸಂವಹನ ಇಲ್ಲ,” 49 ವರ್ಷದ ಅನಾ ಸೆರಾಟೋ ರಾಯಿಟರ್ಸ್ಗೆ ತಿಳಿಸಿದರು. “ನಮಗೆ ಸಹಾಯ ಬೇಕು! ನಾವು ಒಂದು ಮಾನವೀಯ ಬಿಕ್ಕಟ್ಟಿನಲ್ಲಿದ್ದೇವೆ!”

ಇದು ಸೆರಾಟೊ ಗಮನಿಸಿದಂತೆ, ಬಹಳ ಸೀಮಿತವಾದ ಸಂವಹನದೊಂದಿಗೆ ನಡೆಯುತ್ತಿದೆ. ಜರ್ನಲ್ ವರದಿ ಮಾಡಿದಂತೆ, ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಬಳಕೆಯ ಟ್ರ್ಯಾಕರ್ ನೆಟ್ಬ್ಲಾಕ್ಸ್ ಕೇವಲ 12 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ವೆನಿಜುವೆಲಾದ ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ನೆಟ್ವರ್ಕ್ ಸೋಮವಾರದಿಂದ ಸಂಪರ್ಕಗೊಂಡಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು .

ಕೆಲವು ವೆನೆಜುವೆಲಾ ಜನರು ಕೆಟ್ಟದ್ದಕ್ಕಾಗಿ ಬ್ರೇಸಿಂಗ್ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ.

“ಇದು ಕೊಳಕು ಕೊನೆಗೊಳ್ಳುತ್ತದೆ, ಇದು ಕೊನೆಯಲ್ಲಿ ಕುರೂಪಿಯಾಗಲಿದೆ” ಎಂದು ವಾರಾಂತ್ಯದಲ್ಲಿ ಡಿಸೈನರ್ ನೀಲಾ ಗಾರ್ಸಿಯಾ ರೀವ್ಸ್ಗೆ ತಿಳಿಸಿದರು. “ಈಗ ಇಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸುತ್ತಿರುವ ನನ್ನ ಮಗಳು, ಅವಳು ಒಂದು ಮಗು ಮತ್ತು ಅವಳು ಗರ್ಭಿಣಿಯಾಗಿದ್ದಾಳೆ … ಅವಳು ಯಾವಾಗಲೂ ಚಿಂತೆ ಮಾಡುತ್ತಾಳೆ … ಈಗ ನಮಗೆ ಬೆಳಕು ಇಲ್ಲ, ನಮಗೆ ನೀರು ಇಲ್ಲ ಆದ್ದರಿಂದ ಈ ಎಲ್ಲಾ ಸಂಗತಿಗಳಲ್ಲೂ ಇಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸಲು ತುಂಬಾ ಕಷ್ಟ ನಿಮಗೆ ಗೊತ್ತು, ಸಂದರ್ಭಗಳು. ”