ಚುನಾವಣಾ ಟ್ರಾಕರ್ ಲೈವ್: ರಾಹುಲ್ ಗಾಂಧಿ ದೆಹಲಿಯ 7 ಸ್ಥಾನಗಳಲ್ಲಿ ಎನ್ಸೆರ್ ವಿನ್ ಗೆ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಕಾರ್ಯಕರ್ತರನ್ನು ಕೇಳುತ್ತಾನೆ; ಎಎಪಿಯೊಂದಿಗೆ ಯಾವುದೇ ಸಂಬಂಧವಿಲ್ಲ – ಸುದ್ದಿ 18

ಚುನಾವಣಾ ಟ್ರಾಕರ್ ಲೈವ್: ರಾಹುಲ್ ಗಾಂಧಿ ದೆಹಲಿಯ 7 ಸ್ಥಾನಗಳಲ್ಲಿ ಎನ್ಸೆರ್ ವಿನ್ ಗೆ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಕಾರ್ಯಕರ್ತರನ್ನು ಕೇಳುತ್ತಾನೆ; ಎಎಪಿಯೊಂದಿಗೆ ಯಾವುದೇ ಸಂಬಂಧವಿಲ್ಲ – ಸುದ್ದಿ 18

ಚುನಾವಣಾ ಟ್ರಾಕರ್ ಲೈವ್: ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಮುಖ್ಯಸ್ಥ ರಾಹುಲ್ ಗಾಂಧಿ, ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿ ಅವರ ಮೇಡ್ ಇನ್ ಇಂಡಿಯಾ ಪಿಚ್ನಲ್ಲಿ ಡಿಗ್ ನಲ್ಲಿ, ಪಿಎಂ ಬಗ್ಗೆ ಯೋಜನೆ ಮಾತನಾಡುತ್ತಿದ್ದರೂ, ಅವರ ಶರ್ಟ್, ಬೂಟುಗಳು ಮತ್ತು ಫೋನ್ನನ್ನು ಚೀನಾದಲ್ಲಿ ತಯಾರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು. ದೆಹಲಿಯಲ್ಲಿ ಬೂತ್ ಮಟ್ಟದ ಕಾರ್ಮಿಕರಿಗೆ ಮಾತನಾಡಿದ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಮುಖ್ಯಸ್ಥ ರಾಜಧಾನಿಯಲ್ಲಿ ಏಳು ಸೀಟುಗಳನ್ನು ಗೆಲ್ಲುವಂತೆ ಒತ್ತಾಯಿಸಿದರು. ದೆಹಲಿಯಲ್ಲಿ ಆಮ್ ಆದ್ಮಿ ಪಕ್ಷದೊಂದಿಗೆ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಸೇರಿಕೊಳ್ಳುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ದೃಢಪಡಿಸಿದರು.

ದೆಹಲಿಯಲ್ಲಿ ಮೈತ್ರಿಕೂಟಕ್ಕಾಗಿ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಅವರೊಂದಿಗೆ ಮಾತುಕತೆ ನಡೆಸುತ್ತಿಲ್ಲ ಎಂದು ಮುಂಬರುವ ಲೋಕಸಭೆ ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ ಏಳು ಲೋಕಸಭಾ ಚುನಾವಣೆಗಳಲ್ಲಿ ಸ್ಪರ್ಧಿಸಲಿದೆ ಎಂದು ಎಎಪಿ ನಾಯಕ ಗೋಪಾಲ್ ರೈ ಸೋಮವಾರ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಆಮ್ ಆದ್ಮಿ ಪಾರ್ಟಿ (ಎಎಪಿ) ಮುಖಂಡ ಅರವಿಂದ್ ಕೇಜ್ರಿವಾಲ್ ಅವರು ಪಕ್ಷದ ಮತ್ತು ಎಂಎಲ್ಎಗಳ ಎಲ್ಲಾ ರಾಜ್ಯ ಘಟಕದ ಮುಖಂಡರೊಂದಿಗೆ ಸಭೆಯನ್ನು ನಡೆಸಲಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು. “ದೆಹಲಿಯಲ್ಲಿ ಮೈತ್ರಿಕೂಟಕ್ಕಾಗಿ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಜೊತೆ ಮಾತುಕತೆ ನಡೆಯುತ್ತಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಅದು ಎಲ್ಲ ಸ್ಥಾನಗಳನ್ನು ಸ್ಪರ್ಧಿಸಲಿದೆ” ಎಂದು ಎಎಪಿಯ ದೆಹಲಿ ಘಟಕದ ಸಂಚಾಲಕ ಹೇಳಿದರು.

ಮತ್ತಷ್ಟು ಓದು

ಮಾರ್ಚ್ 11, 2019 7:13 pm (IST)

ಲೋಕಸಭಾ ಚುನಾವಣೆಗೆ ತೃಣಮೂಲ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ತನ್ನ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳ ಪಟ್ಟಿಯನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿದೆ. ಪಶ್ಚಿಮ ಬಂಗಾಳ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಮತ್ತು ತೃಣಮೂಲ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಮುಖಂಡ ಮಮತಾ ಬ್ಯಾನರ್ಜಿ ಸೋಮವಾರ ಲೋಕಸಭೆ ಚುನಾವಣೆಗೆ ಪಕ್ಷದ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳ ಪಟ್ಟಿಯನ್ನು ಮಂಗಳವಾರ ಮಧ್ಯಾಹ್ನ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಲಿದ್ದಾರೆ. ನಾಳೆ ನಮ್ಮ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳ ಪಟ್ಟಿಯನ್ನು ನಾವು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡುತ್ತೇವೆ ‘ಎಂದು ರಾಜ್ಯ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ ನಬಣ್ಣದಲ್ಲಿ ಸುದ್ದಿಗಾರರೊಂದಿಗೆ ಮಾತನಾಡಿದ ಅವರು, ಪಶ್ಚಿಮ ಬಂಗಾಳದಲ್ಲಿ ಲೋಕಸಭೆ ಚುನಾವಣೆಗಳು ಏಪ್ರಿಲ್ 11 ರಂದು ಆರಂಭವಾಗಲಿದ್ದು, ಮೇ 19 ರೊಳಗೆ ಮತದಾನವನ್ನು ಏಳು ಹಂತಗಳಲ್ಲಿ ನಡೆಸಲಾಗುವುದು ಎಂದು ಚುನಾವಣಾ ಆಯೋಗ ಭಾನುವಾರ ಪ್ರಕಟಿಸಿದೆ.

ಮಾರ್ಚ್ 11, 2019 6:31 pm (IST)

ಡಾಕ್ಲಾಮ್ ಬಿಕ್ಕಟ್ಟಿನ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಚೀನಾ ಮೊದಲು ಪ್ರಧಾನಿ ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿ ಬಾಗಿದ ಎಂದು ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ರಾಹುಲ್ ಗಾಂಧಿ ಆರೋಪಿಸಿದ್ದಾರೆ. ದೆಹಲಿಯಲ್ಲಿ ರ್ಯಾಲಿಯೊಂದನ್ನು ಉದ್ದೇಶಿಸಿ ಗಾಂಧಿಯವರು ಮಾತನಾಡುತ್ತಾ, “ಡೋಕ್ಲಾಮ್ ಸಂಚಿಕೆ ಬಂದಾಗ, ಮೋದಿ ಚೀನಾಗೆ ಹೋದರು ಮತ್ತು ಒಂದು ಅಜೆಂಡಾ ಇಲ್ಲದೆ ಸಭೆಯನ್ನು ನಡೆಸಿದರು. ಅವರು ಚೀನಾದ ಮುಂದೆ ಮುಳುಗಿದ ಕೈಗಳಿಂದ ತಲೆಬಾಗಿದರು ಮತ್ತು ಡೋಕ್ಲಾಮ್ ಅನ್ನು ಇಟ್ಟುಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಯಾರಿಗೂ ತಿಳಿಯುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. ಇದು ಮೋದಿ ಜಿ ಯ ವಾಸ್ತವತೆ. ”

ಮಾರ್ಚ್ 11, 2019 6:16 pm (IST)

ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿ ಮತ್ತೊಮ್ಮೆ “ಅನಿವಾರ್ಯ” ಎಂದು ಪ್ರಧಾನ ಮಂತ್ರಿಯಾಗಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಅವರು ನಂಬಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಕರ್ನಾಟಕದ ಮಾಜಿ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಎಸ್.ಎಂ.ಕೃಷ್ಣ ಸೋಮವಾರ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. ರಾಜ್ಯದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಂಖ್ಯೆಯ ಪಕ್ಷದ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳು ಗೆಲುವು ಸಾಧಿಸುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಮೋದಿ ಮತ್ತೊಮ್ಮೆ ಪ್ರಧಾನಿಯಾಗುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಮಾಜಿ ಲೋಕಸಭಾ ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ ಅವರು ಕರ್ನಾಟಕದಲ್ಲಿ ಬಿಜೆಪಿಗೆ ಪ್ರಚಾರ ಮಾಡಲಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಮಾಜಿ ಬಾಹ್ಯ ವ್ಯವಹಾರ ಸಚಿವರು ಹೇಳಿದರು. “ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿ ಈ ದೇಶದ ಪ್ರಧಾನಮಂತ್ರಿಯಾಗುವ ತತ್ತ್ವದಲ್ಲಿ ಮತ್ತೊಮ್ಮೆ ಅನಿವಾರ್ಯ ಎಂದು ನಾನು ನಂಬಿದ್ದೇನೆ” ಎಂದು ಕೃಷ್ಣ ಹೇಳಿದರು.

ಮಾರ್ಚ್ 11, 2019 6:09 ಕ್ಕೆ (IST)

ಮಹಾತ್ಮ ಗಾಂಧಿಯವರ ಭಾರತ ಅಥವಾ ನಾಥೂರಾಮ್ ಗೋಡ್ಸೆ ಭಾರತವನ್ನು ಬಯಸಿದರೆ ದೆಹಲಿಯಲ್ಲಿ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ರಾಹುಲ್ ಗಾಂಧಿ ಬೂತ್ ಕಾರ್ಮಿಕರನ್ನು ಕೇಳುತ್ತಾರೆ. ಒಂದು ಕಡೆ ಪ್ರೀತಿ ಇದ್ದಾಗ, ಮತ್ತೊಬ್ಬರ ಮೇಲೆ ದ್ವೇಷ ಇದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು. “ಮೋದಿ ಇನ್ ಇಂಡಿಯಾ” ಎಂದು ಪ್ರಧಾನಿ ಮೋದಿ ಹೇಳುತ್ತಾಳೆ ಆದರೆ ಚೀನಾದಲ್ಲಿ ತನ್ನ ಶರ್ಟ್, ಬೂಟುಗಳು ಮತ್ತು ಫೋನ್ನನ್ನು ಸ್ವಾಧೀನಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳುವ ಮೂಲಕ ಅವರನ್ನು ತಯಾರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ಗಾಂಧಿ ಹೇಳಿದರು. ರಾಜಧಾನಿಯಲ್ಲಿ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಏಳು ಸೀಟುಗಳನ್ನು ಗೆಲ್ಲುತ್ತದೆ ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಅಮೇಠಿ ಎಂಪಿ ದೆಹಲಿಯಲ್ಲಿ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಕಾರ್ಯಕರ್ತರನ್ನು ಕೇಳಿದೆ.

ಮಾರ್ಚ್ 11, 2019 5:57 ಕ್ಕೆ (IST)

ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶದ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಯೋಗೀ ಆದಿತ್ಯನಾಥ್ ಅವರ ಸಂಬಳ ಖಾತೆಯಿಂದ 2,51,000 ರೂ.ಗಳನ್ನು ಭಾರತೀಯ ಜನತಾ ಪಕ್ಷಕ್ಕೆ (ಬಿಜೆಪಿ) ‘ಸಮರ್ಪನ್ ಕೋಶ್’ ಗೆ ದೇಣಿಗೆ ನೀಡಿದೆ; ಮಂತ್ರಿಗಳು, ಶಾಸಕರು, ಪುರಸಭಾ ನಿಗಮದ ಅಧ್ಯಕ್ಷರು ಮತ್ತು ಉಪಾಧ್ಯಕ್ಷರು ತಮ್ಮ ಒಂದು ತಿಂಗಳ ವೇತನವನ್ನು ಪಕ್ಷದ ನಿಧಿಗೆ ದಾನ ಮಾಡಲು ನಿರ್ದೇಶಿಸುತ್ತಾರೆ.

ಮಾರ್ಚ್ 11, 2019 5:54 ಕ್ಕೆ (IST)

ಮಂಗಳವಾರ ಅಹ್ಮದಾಬಾದ್ನಲ್ಲಿನ ಕಾರ್ಮಿಕ ಸಮಿತಿಯ ಸಭೆಯಲ್ಲಿ ಲೋಕಸಭೆ ಚುನಾವಣೆಗೆ ತನ್ನ ಕಾರ್ಯತಂತ್ರಕ್ಕೆ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಅಂತಿಮ ರೂಪ ನೀಡಲಿದೆ ಮತ್ತು ಪ್ರಧಾನಿ ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿ ಅವರ ಗೃಹ ರಾಜ್ಯದಿಂದ ಚುನಾವಣಾ ಪ್ರಚಾರವನ್ನು ಕೇಳಲಿದೆ ಎಂದು ಪಕ್ಷದ ನಾಯಕರು ಹೇಳಿದರು. ಪಕ್ಷದ ಚುನಾವಣಾ ವೇಳಾಪಟ್ಟಿಯನ್ನು ಘೋಷಿಸಿದ ಎರಡು ದಿನಗಳ ನಂತರ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ನ ಕಾರ್ಯಕಾರಿ ಸಮಿತಿಯ (ಸಿಡಬ್ಲ್ಯೂಸಿ) ದಿನದ ಸಭೆಯು ಮಹತ್ವದ ನಿರ್ಧಾರ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವ ದೇಹವು ಪ್ರಾಮುಖ್ಯತೆಯನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತದೆ. ಇಡೀ ರಾಷ್ಟ್ರಕ್ಕೆ ಮಹಾತ್ಮ ಗಾಂಧಿ ಮತ್ತು ಸರ್ದಾರ್ ಪಟೇಲ್ನಿಂದ ಪ್ರಬಲ ರಾಜಕೀಯ ಸಂದೇಶವನ್ನು ನೀಡಲು ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಮೂಲಗಳು ತಿಳಿಸಿವೆ. ಸಿಡಬ್ಲ್ಯೂಸಿ ಸಭೆ ಗುಜರಾತ್ನಲ್ಲಿ 58 ವರ್ಷಗಳ ಅಂತರದಲ್ಲಿ ನಡೆಯುತ್ತಿದೆ. ಇದು 1961 ರಲ್ಲಿ ಭಾವನಗರದಲ್ಲಿ ರಾಜ್ಯದಲ್ಲಿ ನಡೆಯಿತು. “ಜಾಯಿ ಜವಾನ್, ಜಾಯ್ ಕಿಶನ್” ಎಂಬ ಘೋಷಣೆಯೊಂದಿಗೆ ಪಕ್ಷವು ಗುಜರಾತಿನ ಗಾಂಧಿನಗರ ಜಿಲ್ಲೆಯ ಅದಾಲಾಜ್ನಲ್ಲಿ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಸಭೆಯನ್ನು ನಡೆಸಲಿದೆ. ರಾಜಕಾರಣಕ್ಕೆ ಪ್ರವೇಶಿಸಿದ ಬಳಿಕ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಪ್ರಧಾನ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ ಪ್ರಿಯಾಂಕಾ ಗಾಂಧಿ ವಾದ್ರಾ ಈ ಸಭೆಯನ್ನು ತನ್ನ ಮೊದಲ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಸಭೆಯಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಲಿದ್ದಾರೆ. ರಾಜ್ಯದಲ್ಲಿ ಕೋಟಾ ಕೋಲಾಹಲವನ್ನು ಮುಂದೂಡುತ್ತಿರುವ ಪತಿದರ್ ನಾಯಕ ಹರ್ದಿಕ್ ಪಟೇಲ್ ಅವರು ಲೋಕಸಭೆ ಚುನಾವಣೆಗೆ ಸ್ಪರ್ಧಿಸಲು ಸಿದ್ಧತೆ ನಡೆಸಿದ್ದಾರೆ. ಪಕ್ಷದ ಮುಖ್ಯಸ್ಥ ರಾಹುಲ್ ಗಾಂಧಿ ಅವರ ಮುಂದೆ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ಗೆ ಸೇರ್ಪಡೆಗೊಳ್ಳಲಿದ್ದಾರೆ.

ಮಾರ್ಚ್ 11, 2019 5:45 ಕ್ಕೆ (IST)

ಅರುಣ್ ಜೇಟ್ಲಿ ರಾಹುಲ್ ಗಾಂಧಿಗೆ ‘ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿದ, ರುಚಿಯ ಮತ್ತು ವಿಫಲವಾದ’ ಲೀಡರ್ | ಅರುಣ್ ಜೇಟ್ಲಿ ವಿರೋಧ ಶಿಬಿರದಲ್ಲಿ ನಾಯಕತ್ವದ ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು ಒಂದು ಸಂಪೂರ್ಣ ತೊಡಕು ಎಂದು ವರ್ಣಿಸಿದ್ದಾರೆ. “ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ರಾಹುಲ್ ಗಾಂಧಿ ಅಸಮರ್ಪಕ ನಾಯಕ,” ಜೇಟ್ಲಿ ಹೇಳಿದರು. “ಅವರು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿದ್ದಾರೆ, ಪರೀಕ್ಷೆ ಮತ್ತು ವಿಫಲವಾಗಿದೆ ಸಮಸ್ಯೆಗಳ ಬಗ್ಗೆ ತಿಳುವಳಿಕೆ ಕೊರತೆ ಭಯಹುಟ್ಟಿಸುತ್ತದೆ ಅವರು ಈ ಅಸ್ತವ್ಯಸ್ತವಾಗಿರುವ ಪ್ಯಾಕ್ನ ಮುಖಂಡರೆಂದು ಆಶಿಸುತ್ತಾರೆ”. ಹಿರಿಯ ಬಿಜೆಪಿ ನಾಯಕ ವಿರೋಧ ಪಕ್ಷವು ಅಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ದುರ್ಬಲವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. “ಯಾವುದೇ ರಾಜಕೀಯ ಪಕ್ಷಗಳು ಯಾವುದೇ ಮಹತ್ವದ ಸಂಖ್ಯೆಯ ಸ್ಥಾನಗಳನ್ನು ಹೊಂದಬಲ್ಲವು.ಈ ಮೈತ್ರಿ ಸ್ಥಿರವಾದ ನ್ಯೂಕ್ಲಿಯಸ್ ಅನ್ನು ಹೊಂದಿರುವುದಿಲ್ಲ.ಇದು ಹೆಚ್ಚು ಮಹತ್ವಾಕಾಂಕ್ಷೆಯ, ಸ್ವಯಂ-ಕೇಂದ್ರಿತ ಮತ್ತು ಮಾವೆರಿಕ್ ನಾಯಕರನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ.” ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಮತ್ತು ಎಡಪಕ್ಷಗಳನ್ನು ಹೊರತುಪಡಿಸಿ, ಬಹುತೇಕ ಹಿಂದೆ ಬಿಜೆಪಿ ರಾಜಕೀಯ ವ್ಯವಹಾರ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. ಎನ್ಡಿಎ ಒಳಗೆ ನಾಯಕತ್ವ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಲ್ಲ ಎಂದು ಜೇಟ್ಲಿ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. “ಸಂಪೂರ್ಣ ಸ್ಪಷ್ಟತೆ ಇದೆ. ಎನ್ಡಿಎ ವಿಜಯದ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಶ್ರೀ ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿ ಅವರು ಎನ್ಡಿಎಯನ್ನು ಮುನ್ನಡೆಸುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಪ್ರಧಾನಿಯಾಗುತ್ತಾರೆ. ಅವರ ನಾಯಕತ್ವವು ರಾಷ್ಟ್ರೀಯವಾಗಿ ಸ್ವೀಕರಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿದೆ, ಅವರ ರೇಟಿಂಗ್ಗಳು ತುಂಬಾ ಹೆಚ್ಚು. ಅವರ ದಾಖಲೆಯನ್ನು ಸ್ವತಃ ತಾನೇ ಹೇಳುತ್ತದೆ, “ಜೇಟ್ಲಿ ಹೇಳಿದರು.

ನಾಯಕತ್ವದ ಸಮಸ್ಯೆಯು ಸಂಪೂರ್ಣವಾದ ಸಮಸ್ಯೆಯಾಗಿದೆ. ‘ಮಹಾಗತ ಬಂಧನ್’ ಮೈತ್ರಿ ಸ್ಥಿರವಾದ ಬೀಜಕಣವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವುದಿಲ್ಲ. ಇದು ಹೆಚ್ಚು ಮಹತ್ವಾಕಾಂಕ್ಷೆಯ, ಸ್ವಯಂ-ಕೇಂದ್ರಿತ ಮತ್ತು ಮಾವೆರಿಕ್ ಮುಖಂಡರನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಈ ಸ್ಪರ್ಧೆಯು ವಿಶ್ವಾಸಾರ್ಹ ನಾಯಕನ ನಡುವೆ ಯಾರ ಕೈಯಲ್ಲಿದೆಂದರೆ ಸುರಕ್ಷಿತ ಮತ್ತು ನಿರ್ಣಾಯಕ ನಾಯಕ.

– ಅರುಣ್ ಜೇಟ್ಲಿ (@ ರಾಂಜೈಟ್ಲೆ) ಮಾರ್ಚ್ 11, 2019

ಮಾರ್ಚ್ 11, 2019 5:24 pm (IST)

ಎಫ್ಎಂ: ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ ಆಯ್ಕೆ ‘ಮೋದಿ ಅಥವಾ ಚೋಸ್’

ಲೋಕಸಭೆ ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ ಆಯ್ಕೆ “ಮೋದಿ ಅಥವಾ ಅವ್ಯವಸ್ಥೆ” ಎಂದು ಅರುಣ್ ಜೇಟ್ಲಿ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ ‘ಮಹಾಗತಬಂಧನ್’ ಪ್ರತಿಸ್ಪರ್ಧಿಗಳ ಸ್ವಯಂ-ಹಾನಿಕಾರಕ ಒಕ್ಕೂಟವಾಗಿದ್ದು, ಸಾಮಾನ್ಯ ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ ಮತದಾರರ ಮೊದಲು ಆಯ್ಕೆಯು “ಮೋದಿ ಅಥವಾ ಅವ್ಯವಸ್ಥೆ” ಎಂದು ಹಣಕಾಸು ಸಚಿವ ಅರುಣ್ ಜೇಟ್ಲಿ ಸೋಮವಾರ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಎಪ್ರಿಲ್ 11 ರಂದು ನಡೆಯಲಿರುವ ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿ ನೇತೃತ್ವದ ಎನ್ಡಿಎವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಕಾಂಗ್ರೆಸ್, ಎಸ್ಪಿ, ಬಿಎಸ್ಪಿ ಮತ್ತು ಟಿಎಂಸಿ ಮುಂತಾದ ಹಲವು ಬಿಜೆಪಿಯಲ್ಲದ ಪಕ್ಷಗಳು ‘ಮಹಾಗತಬಂಧನ್’ ಅನ್ನು ರೂಪಿಸಿವೆ. ಮಹಾಘತ ಬಂಧನ್ ಹಲವಾರು ಸಂಘರ್ಷದ ಗಥ್ ಬನ್ಗಳ ಗಥ್ಬಂದನ್ ಆಗಿ ಪರಿವರ್ತನೆಯಾಗುತ್ತಿದ್ದು, ಅದು ಪ್ರತಿಸ್ಪರ್ಧಿಗಳ ಸ್ವಯಂ-ಹಾನಿಕಾರಕ ಒಕ್ಕೂಟವಾಗಿದೆ “ಎಂದು ಬಿಜೆಪಿ ನೇತೃತ್ವದ ಎನ್ಡಿಎ ವಿರುದ್ಧದ ಹೋರಾಟದಲ್ಲಿ ಪಕ್ಷಗಳ ನಡುವಿನ ಘರ್ಷಣೆಗಳನ್ನು ಹೈಲೈಟ್ ಮಾಡುತ್ತಿರುವ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಜೇಟ್ಲಿ ಹೇಳಿದರು.

ಮಾರ್ಚ್ 11, 2019 5:18 ಕ್ಕೆ (IST)

ದೆಹಲಿಯಲ್ಲಿ ಮೈತ್ರಿಕೂಟಕ್ಕಾಗಿ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಜೊತೆ ಮಾತುಕತೆ ಇಲ್ಲ: ಗೋಪಾಲ್ ರೈ | ದೆಹಲಿಯಲ್ಲಿ ಮೈತ್ರಿ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ತನ್ನೊಂದಿಗೆ ಮಾತುಕತೆ ನಡೆಸುತ್ತಿಲ್ಲ ಎಂದು ಮುಂಬರುವ ಲೋಕಸಭೆ ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ ಏಳು ಸ್ಥಾನಗಳಲ್ಲಿ ಸ್ಪರ್ಧಿಸಲಿದೆ ಎಂದು ಎಎಪಿ ನಾಯಕ ಗೋಪಾಲ್ ರೈ ಸೋಮವಾರ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಆಮ್ ಆದ್ಮಿ ಪಾರ್ಟಿ (ಎಎಪಿ) ಮುಖಂಡ ಅರವಿಂದ್ ಕೇಜ್ರಿವಾಲ್ ಅವರು ಪಕ್ಷದ ಮತ್ತು ಎಂಎಲ್ಎಗಳ ಎಲ್ಲಾ ರಾಜ್ಯ ಘಟಕದ ಮುಖಂಡರೊಂದಿಗೆ ಸಭೆಯನ್ನು ನಡೆಸಲಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು. “ದೆಹಲಿಯಲ್ಲಿ ಮೈತ್ರಿಕೂಟಕ್ಕಾಗಿ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಜೊತೆ ಮಾತುಕತೆ ನಡೆಯುತ್ತಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಅದು ಎಲ್ಲ ಸ್ಥಾನಗಳನ್ನು ಸ್ಪರ್ಧಿಸಲಿದೆ” ಎಂದು ಎಎಪಿಯ ದೆಹಲಿ ಘಟಕದ ಸಂಚಾಲಕ ಹೇಳಿದರು. ಮುಂಬರುವ ಲೋಕಸಭೆ ಚುನಾವಣೆಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ತಂತ್ರವನ್ನು ಚರ್ಚಿಸಲು ಕೇಜ್ರಿವಾಲ್ ತಮ್ಮ ಸಂಸತ್ತಿನಲ್ಲಿ ಈ ಸಂಜೆ ಸಭೆ ನಡೆಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು. ದೆಹಲಿ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಮುಖ್ಯಸ್ಥ ಶೀಲಾ ದೀಕ್ಷಿತ್ ಅವರು ಕಳೆದ ವಾರ ರಾಜಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿ ಎಎಪಿ ಜತೆ ಮೈತ್ರಿ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಮತ್ತು ಲೋಕಸಭಾ ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ ಸ್ಪರ್ಧಿಸುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಘೋಷಿಸಿದ್ದಾರೆ. ದೆಹಲಿಯ ಸಂಪೂರ್ಣ ರಾಜ್ಯ ಸ್ಥಾನದ ವಿಷಯದಲ್ಲಿ, 2013 ರ ಶಾಸನಸಭೆ ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ ಬಿಜೆಪಿಯ ಪ್ರಣಾಳಿಕೆಯನ್ನು ಎಎಪಿ ಬರ್ನ್ ಮಾಡಲಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

ಮಾರ್ಚ್ 11, 2019 5:09 ಕ್ಕೆ (IST)

ತೃಣಮೂಲ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ 10-12 ಹೊಸಬರನ್ನು ಮೈದಾನಕ್ಕೆ | ಮಮತಾ ಬ್ಯಾನರ್ಜಿ ನೇತೃತ್ವದ ತೃಣಮೂಲ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ 10-12 ಹೊಸ ಮುಖಗಳನ್ನು ಲೋಕಸಭೆ ಚುನಾವಣೆಗೆ ಪರಿಚಯಿಸುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿದೆ ಎಂದು ಪಕ್ಷದ ಮೂಲಗಳು ಸೋಮವಾರ ತಿಳಿಸಿವೆ. ಹೊಸ ಮುಖಗಳನ್ನು ಪಕ್ಷದ ಗೆದ್ದ ಸ್ಥಾನಗಳನ್ನು ಮತ್ತು 2014 ರ ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ ಅದು ಕಳೆದುಕೊಂಡಿರುವ ಸ್ಥಾನಗಳಿಂದ ಕ್ಷೇತ್ರವನ್ನು ಪಡೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು. ಇದಲ್ಲದೆ, ಪಾರ್ಟಿಯ ಒಳಗೆ ಮತ್ತು ಹೊರಗಡೆ, ಅದರ ಟಿಕೆಟ್ ನೀಡುವ ಮೊದಲು ಅವರ ಕುಳಿತು ಎಂಪಿಗಳ ಕಾರ್ಯಕ್ಷಮತೆಯನ್ನು ಪಕ್ಷದು ಮೌಲ್ಯಮಾಪನ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ಮೂಲಗಳು ತಿಳಿಸಿವೆ. “ಪ್ರಸ್ತುತ ನಾವು 34 ಸಂಸದರು ಮತ್ತು ಇಬ್ಬರನ್ನು ಹೊರಗೆ ಹಾಕಿದ್ದೇವೆ ಮತ್ತು ಹೊಸ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳು ಆ ಎರಡು ಕ್ಷೇತ್ರಗಳಿಂದ ಸ್ಪರ್ಧಿಸಲಿದ್ದೇವೆ” ಎಂದು ಹಿರಿಯ ಟಿಎಂಸಿ ನಾಯಕ ಹೇಳಿದರು. “ಪ್ರಸಕ್ತ ಸಂಸತ್ ಸದಸ್ಯರು ಇನ್ನುಳಿದ ಎರಡು ಸ್ಥಾನಗಳಲ್ಲಿ ಹೊಸ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳಲ್ಲೂ ನಾವು ಪಿಚ್ ಮಾಡುತ್ತೇವೆ2014 ರಲ್ಲಿ ಪಕ್ಷವು ಕಳೆದುಕೊಂಡಿರುವ ಎಲ್ಲಾ ಎಂಟು ಸ್ಥಾನಗಳಲ್ಲಿ ಹಳೆಯ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳನ್ನು ಬದಲಿಸುವ ಸಾಧ್ಯತೆ ಇದೆ ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು. ರಾಜ್ಯದಲ್ಲಿ 42 ಸ್ಥಾನಗಳಲ್ಲಿ 34 ಸಂಸತ್ ಸದಸ್ಯರನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಟಿಎಂಸಿ ಎರಡು ಸ್ಥಾನಗಳನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಂಡಿದೆ. ಅದರ ಶಾಸಕರು ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಬಿಷ್ಣುಪುರ್ನ ಸೌಮಿತ್ರಾ ಖಾನ್ ಅವರು ಬಿಜೆಪಿಗೆ ಹೋರಾಡಿದರು ಮತ್ತು ಬೋಲ್ಪುರದ ಅನುಪಮ್ ಹಜ್ರಾರವರು ಪಕ್ಷ ವಿರೋಧಿ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳಿಗೆ ಹೊರಹಾಕಲ್ಪಟ್ಟರು.ಕೆಲವು ಸಂಸದರು ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳ ಪಟ್ಟಿಗೆ ಅದನ್ನು ಉತ್ತಮಗೊಳಿಸದಿದ್ದರೂ, ಟಿಕೆಟ್ ವಿತರಣೆಯ ನಿರ್ಧಾರವನ್ನು ಪಕ್ಷದ ಮುಖಂಡ ಮಮತಾ ಬ್ಯಾನರ್ಜಿ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಟಿಎಂಸಿ ನಾಯಕ ಹೇಳಿದರು. p>                                             div> div> div>

span>