ಹಳೆಯ ಭಾವನೆ? ಜಪಾನ್ ಅಥವಾ ಸ್ವಿಟ್ಜರ್ಲೆಂಡ್ನಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸುತ್ತಿರುವ ಜನರಿಗಿಂತ ಭಾರತೀಯರು ವೇಗವಾಗಿ ವಯಸ್ಸು – ಎಕನಾಮಿಕ್ ಟೈಮ್ಸ್

ಹಳೆಯ ಭಾವನೆ? ಜಪಾನ್ ಅಥವಾ ಸ್ವಿಟ್ಜರ್ಲೆಂಡ್ನಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸುತ್ತಿರುವ ಜನರಿಗಿಂತ ಭಾರತೀಯರು ವೇಗವಾಗಿ ವಯಸ್ಸು – ಎಕನಾಮಿಕ್ ಟೈಮ್ಸ್

ಭಾರತದಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸುವ ಜನರು 60 ವರ್ಷ ವಯಸ್ಸಿನ ಮುಂಚೆಯೇ ಇದೇ ರೀತಿಯ ಆರೋಗ್ಯ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಅನುಭವಿಸುತ್ತಾರೆ.

ಪಿಟಿಐ |

ನವೀಕರಿಸಲಾಗಿದೆ: ಮಾರ್ಚ್ 11, 2019, 06.27 PM IST

ಕೆಲಸ-ವಯಸ್ಸು-ಗೆಟ್ಟಿ ಇಮೇಜಸ್

ವಾಷಿಂಗ್ಟನ್: ಜನರು ವಾಸಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ

ಭಾರತ

ಅನುಭವ

ಆರೋಗ್ಯ ಸಮಸ್ಯೆಗಳು

ಸಂಬಂಧಿಸಿದೆ

ವಯಸ್ಸಾದ

ವಾಸಿಸುವವರಿಗಿಂತ ಆರಂಭಿಕ ಹಂತದಲ್ಲಿ

ಜಪಾನ್

ಅಥವಾ

ಸ್ವಿಜರ್ಲ್ಯಾಂಡ್

, ದ ಲ್ಯಾನ್ಸೆಟ್ ಪಬ್ಲಿಕ್ ಹೆಲ್ತ್ ನಲ್ಲಿ ಪ್ರಕಟವಾದ ಮೊದಲ-ಅದರ-ರೀತಿಯ ಅಧ್ಯಯನಗಳ ಪ್ರಕಾರ. ಯುಎಸ್ ಮತ್ತು ಸಹೋದ್ಯೋಗಿಗಳ ವಾಷಿಂಗ್ಟನ್ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯದಲ್ಲಿ ಸಂಶೋಧಕರು 30 ವರ್ಷ ಅಂತರವು 65 ವರ್ಷ ವಯಸ್ಸಿನವರ ಆರೋಗ್ಯ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಎದುರಿಸುತ್ತಿರುವ ಅತಿ ಹೆಚ್ಚು ಮತ್ತು ಕಡಿಮೆ ವಯಸ್ಸಿನ ದೇಶಗಳನ್ನು ಪ್ರತ್ಯೇಕಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ಕಂಡುಹಿಡಿದಿದ್ದಾರೆ.

ಅವರು ಜಪಾನ್ ಮತ್ತು ಸ್ವಿಟ್ಜರ್ಲೆಂಡ್ನಲ್ಲಿ 76 ವರ್ಷ ವಯಸ್ಸಿನವರನ್ನು ಕಂಡುಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ, ಮತ್ತು ಪಾಪುವಾ ನ್ಯೂ ಗಿನಿಯಾದಲ್ಲಿ 46 ವರ್ಷ ಪ್ರಾಯದವರು ಅದೇ ಮಟ್ಟವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ

ವಯಸ್ಸಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಆರೋಗ್ಯ ಸಮಸ್ಯೆಗಳು

65 ವರ್ಷ ವಯಸ್ಸಿನ “ಸರಾಸರಿ” ವ್ಯಕ್ತಿಯಾಗಿ.

ಭಾರತದಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸುವ ಜನರು 60 ಕ್ಕೂ ಮುಂಚೆಯೇ ಇದೇ ರೀತಿಯ ಆರೋಗ್ಯ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಅನುಭವಿಸುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ವಿಶ್ಲೇಷಣೆ ಕಂಡುಹಿಡಿದಿದೆ.

“ವಯಸ್ಸಾದವರಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿದ ಜೀವಿತಾವಧಿಯು ವಯಸ್ಸಾದ-ಸಂಬಂಧಿತ ಆರೋಗ್ಯ ಸಮಸ್ಯೆಗಳ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ ವಯಸ್ಸಾದವರ ಕಲ್ಯಾಣಕ್ಕೆ ಒಂದು ಅವಕಾಶ ಅಥವಾ ಬೆದರಿಕೆಯಾಗಬಹುದು ಎಂದು ಈ ವಿಭಿನ್ನ ಆವಿಷ್ಕಾರಗಳು ತೋರಿಸುತ್ತವೆ, ಕಾಲಾನುಕ್ರಮದ ವಯಸ್ಸಿನ ಲೆಕ್ಕವಿಲ್ಲದೆ ಜನಸಂಖ್ಯೆಯ ಅನುಭವಗಳು” ಎಂದು ಏಂಜೆಲಾ ವೈ ಚಾಂಗ್ ಹೇಳಿದರು. ಯು.ಎಸ್.ನ ವಾಷಿಂಗ್ಟನ್ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾನಿಲಯದ ಅಧ್ಯಯನ ಮತ್ತು ಪೋಸ್ಟ್ಡಾಕ್ಟೊರಲ್ ಸಹ ಲೇಖಕ.

ಸಮುದ್ರ ಬಕ್ಥಾರ್ನ್ ನಿಂದ ಮೊರಿಂಗಾಕ್ಕೆ, ನಿಮ್ಮ ಚರ್ಮವು ಇದೀಗ ಅಗತ್ಯವಿರುವ ತೈಲಗಳು

ನೈಸರ್ಗಿಕವಾಗಿ ಹೋಗುವುದು

7 ಜುಲೈ, 2018

ಸೌಂದರ್ಯ ಮತ್ತು ವೈಯಕ್ತಿಕ ಆರೈಕೆ ಉತ್ಪನ್ನಗಳಲ್ಲಿ ಅಪರೂಪದ ಮತ್ತು ಅಸಾಮಾನ್ಯ ಪದಾರ್ಥಗಳನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಂಡು ಅವುಗಳ ಪ್ರಯೋಜನಗಳ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ ಹೆಚ್ಚಳ ಕಂಡುಬಂದಿದೆ. ಸಮುದ್ರ ಮುಳ್ಳುಗಿಡದಿಂದ, ಮೊರೊಂಗಾವನ್ನು ದಾಳಿಂಬೆ ಬೀಜಗಳು ಮತ್ತು ಆಲಿವ್ ಎಣ್ಣೆಗೆ ಸೇರಿಸಿ, ನಿಮ್ಮ ಸೌಂದರ್ಯದ ಆಡಳಿತಕ್ಕೆ ಕೆಲವು ಸಮಯಗಳನ್ನು ಸೇರಿಸುವ ಸಮಯ. ಸ್ವಾತಿ ಕಪೂರ್, ಸೋಲ್ಟ್ರೀ ಮತ್ತು ಸಹಕಾರ ಸಂಸ್ಥಾಪಕ ರೀನಾ ಛಬ್ರ, ನೈಕಾ ಬ್ಯೂಟಿನ ಮುಖ್ಯ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಾಹಕ ಅಧಿಕಾರಿ ಆರೋಗ್ಯಕರ, ಪೂರಕ ಚರ್ಮಕ್ಕಾಗಿ ಕೆಲವು ಉನ್ನತ ಪಿಕ್ಸ್ಗಳನ್ನು ಪಟ್ಟಿ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ.

ದಾಳಿಂಬೆ ಬೀಜಗಳು

7 ಜುಲೈ, 2018

ದಾಳಿಂಬೆ ಬೀಜದ ಎಣ್ಣೆ ಅಸಾಧಾರಣ ಕಾಸ್ಮೆಟಿಕ್ ಘಟಕಾಂಶವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಕಾಲಜನ್ ಉತ್ಪಾದನೆಯಲ್ಲಿ ನೆರವಾಗುತ್ತದೆ. ಇದು ಪ್ಯುನಿಕ್ ಆಸಿಡ್ (ಒಮೆಗಾ 5), ವಿಟಮಿನ್ ಕೆ, ಸಿ, ಬಿ 6, ಫೋಲೇಟ್ ಮತ್ತು ಪೊಟ್ಯಾಸಿಯಮ್ ಮುಂತಾದ ಉತ್ಕರ್ಷಣ ನಿರೋಧಕಗಳಾಗಿದ್ದು, ಮತ್ತು ಕಲೆಗಳನ್ನು ಮತ್ತು ಚರ್ಮವು ಗುಣಪಡಿಸಲು ನೆರವಾಗುತ್ತದೆ. ಇದು ಮಂದ, ಶುಷ್ಕ ಕೂದಲು ಪುನಶ್ಚೇತನಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಮಾಲಿನ್ಯದಿಂದ ಅದನ್ನು ರಕ್ಷಿಸುತ್ತದೆ. ಇದು ಉತ್ತಮ ಪುನರುತ್ಪಾದಕ ಮತ್ತು ಉರಿಯೂತದ ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ, ಇದು ಪ್ರೌಢ ಮತ್ತು ಶುಷ್ಕ ಚರ್ಮಕ್ಕಾಗಿ ಶಕ್ತಿಯುತವಾದ ಶಮನಕಾರಿಯಾಗಿದೆ.

ಬಾದಾಮಿ ಎಣ್ಣೆ

7 ಜುಲೈ, 2018

ವಿಟಮಿನ್ ಇ ನಲ್ಲಿ ಸಮೃದ್ಧವಾಗಿರುವ, ಬಾದಾಮಿ ತೈಲ ಚರ್ಮವನ್ನು ಆಕ್ಸಿಡೇಟಿವ್ ಒತ್ತಡದಿಂದ ರಕ್ಷಿಸುತ್ತದೆ. ಕಣ್ಣುಗಳ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಮೊಡವೆ ಮತ್ತು ಪಫಿನಿಯನ್ನು ತಡೆಗಟ್ಟಲು ಸಹ ಇದು ನೆರವಾಗುತ್ತದೆ.

ಮೊರಿಂಗಾ

7 ಜುಲೈ, 2018

ಮೊರಿಂಗಾ ಎಣ್ಣೆಯು ವಿರೋಧಿ ವಯಸ್ಸಾದ ಪ್ರಯೋಜನಗಳ ಜೊತೆಗೆ ಸಾಂತ್ವನ ಮತ್ತು ಉರಿಯೂತದ ಗುಣಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಇದು ಮಂದ, ಸುಸ್ತಾಗಿರುವ ಚರ್ಮವನ್ನು ಕೂಡ ಪುನಶ್ಚೇತನಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ. Moringa Oleifera ಬೀಜಗಳಿಂದ ಹೊರತೆಗೆದ, ಈ ತೈಲ ಫೈಟೋನ್ಯೂಟ್ರಿಯೆಂಟ್ಗಳಲ್ಲಿ ಅತ್ಯಂತ ಸಮೃದ್ಧವಾಗಿದೆ, ಚರ್ಮದ ಮೇಲೆ ಬೆಳಕು ಮತ್ತು ಉತ್ತಮವಾಗಿ moisturizer ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ಸೀ ಬಕ್ಥಾರ್ನ್

7 ಜುಲೈ, 2018

ಜಾನಪದ ಔಷಧದ ಬಳಕೆಯ ದೀರ್ಘಾವಧಿಯ ಇತಿಹಾಸದೊಂದಿಗೆ, ವಿಶಿಷ್ಟವಾದ ಉನ್ನತ-ಕೊಬ್ಬಿನ ಆಮ್ಲ ಮತ್ತು ಸಮುದ್ರ ಮುಳ್ಳುಗಿಡದ ಎಣ್ಣೆಯ ಹೆಚ್ಚಿನ ವಿಟಮಿನ್ ಅಂಶ ಚರ್ಮ, ಕೂದಲು ಮತ್ತು ಉಗುರುಗಳಿಗೆ ಅನುಕೂಲಕರವಾಗಿರುತ್ತದೆ. ಇದು ಹೆಚ್ಚಿನ ವಿರೋಧಿ ಆಕ್ಸಿಡೆಂಟ್ ಮತ್ತು ಉರಿಯೂತದ ಗುಣಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ ಮತ್ತು ಗೋಲ್ಡನ್ ಗ್ಲೋಗಾಗಿ ಒಂದು ನೈಸರ್ಗಿಕ ಮಾಯಿಶ್ಚರೀಸರ್, ಕ್ಲೆನ್ಸರ್ ಮತ್ತು ಎಫ್ಫೋಲಿಯೇಟರ್ ಆಗಿ ಬಳಸಬಹುದು.

“ವಯಸ್ಸಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಆರೋಗ್ಯ ಸಮಸ್ಯೆಗಳು ಆರಂಭಿಕ ನಿವೃತ್ತಿ, ಸಣ್ಣ ಕಾರ್ಯಪಡೆಯ ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚಿನ ಆರೋಗ್ಯ ಖರ್ಚುಗೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು.ಆಗ ಆರೋಗ್ಯ ವ್ಯವಸ್ಥೆಗಳ ಮೇಲೆ ಪ್ರಭಾವ ಬೀರುವ ಸರ್ಕಾರಿ ಮುಖಂಡರು ಮತ್ತು ಇತರ ಪಾಲುದಾರರು ವಯಸ್ಸಾದವರ ಋಣಾತ್ಮಕ ಪರಿಣಾಮಗಳನ್ನು ಅನುಭವಿಸುತ್ತಿರುವಾಗ ಪರಿಗಣಿಸಬೇಕಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಚಾಂಗ್ ಹೇಳಿಕೆಯಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಈ ನಕಾರಾತ್ಮಕ ಪರಿಣಾಮಗಳು ದುರ್ಬಲ ಕಾರ್ಯಗಳು ಮತ್ತು ದೈಹಿಕ, ಮಾನಸಿಕ ಮತ್ತು ಅರಿವಿನ ಸಾಮರ್ಥ್ಯಗಳ ನಷ್ಟವನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿವೆ, ಇವುಗಳಲ್ಲಿ 92 ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳು ವಿಶ್ಲೇಷಣೆಗೊಂಡವು, ಇವುಗಳಲ್ಲಿ ಐದು ರೋಗಗಳು ಸಂವಹನ ಮತ್ತು 81 ಸಂವಹನವಲ್ಲ, ಜೊತೆಗೆ ಆರು ಗಾಯಗಳು.

ಚಾಂಗ್ ಪ್ರಕಾರ, ಈ ರೀತಿಯ ಅಧ್ಯಯನವು ಮೊದಲನೆಯದು. ವೃದ್ಧಾಪ್ಯದ ವಯಸ್ಸಾದ ಪರಿಶೀಲನೆಯ ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ ಮೆಟ್ರಿಕ್ಸ್ ಹೆಚ್ಚಿದ ದೀರ್ಘಾಯುಷ್ಯದಲ್ಲಿ, ಈ ಅಧ್ಯಯನವು ಕಾಲಾನುಕ್ರಮದ ವಯಸ್ಸು ಮತ್ತು ವಯಸ್ಸಾದ ಆರೋಗ್ಯ ಕುಸಿತಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗುವ ವೇಗ ಎರಡನ್ನೂ ಪರಿಶೋಧಿಸುತ್ತದೆ.

ಅಧ್ಯಯನದ ಗ್ಲೋಬಲ್ ಬರ್ಡನ್ ಆಫ್ ಡಿಸೀಸ್ ಸ್ಟಡಿ (GBD) ನಿಂದ ಅಂದಾಜುಗಳನ್ನು ಬಳಸುತ್ತದೆ.

ಮೀನು, ನಟ್ಸ್, ಫೆನ್ನೆಲ್: ನ್ಯಾಚುರಲ್ ಸ್ಕಿನ್ ಕ್ಲೆನ್ಸರ್ಸ್ ಎಂದು ಆಹಾರಗಳು ಆಕ್ಟ್ ಮತ್ತು ಮೊಡವೆ ದೂರವಿಡಿ

ಮೊಡವೆ ಕೊಲ್ಲಿಯಲ್ಲಿ ಇರಿಸಿ

2 ಆಗಸ್ಟ್, 2018

ಮೊಡವೆ ತೊಂದರೆ ಇದೆಯೆ? ಆರೋಗ್ಯಕರ ಜೀವನಶೈಲಿಯೊಂದಿಗೆ ಸಮತೋಲಿತ ಆಹಾರವು ನಿಮಗೆ ನಿಗ್ರಹಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ, ತಜ್ಞರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. ಪ್ರೆಟ್ಟಿ ಸೇಥ್, ಕಾಸ್ಮೆಟಾಲಜಿಸ್ಟ್, ಪಚೌಲಿ ವೆಲ್ನೆಸ್ ಕ್ಲಿನಿಕ್, ದೆಹಲಿ ಮತ್ತು ಹಿರಿಯ ಕಾಸ್ಮೆಟಾಲಜಿಸ್ಟ್, ಎಸ್.ಸಿ.ಐ ಇಂಟರ್ನ್ಯಾಷನಲ್ ಹಾಸ್ಪಿಟಲ್ (ದೆಹಲಿ) ಪ್ರಭು ಮಿಶ್ರಾ, ಮೊಡವೆಯನ್ನು ಕೊಲ್ಲಿಯಲ್ಲಿ ಉಳಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಎಲ್ಲರೂ ಏನು ತಿನ್ನಬೇಕು ಎಂದು ಹೇಳಿ.

ಬ್ರೌನ್ ರೈಸ್

2 ಆಗಸ್ಟ್, 2018

ಬ್ರೌನ್ ರೈಸ್ ವಿಟಮಿನ್ ಬಿ, ಪ್ರೋಟೀನ್, ಮೆಗ್ನೀಸಿಯಮ್ ಮತ್ತು ಹಲವಾರು ಉತ್ಕರ್ಷಣ ನಿರೋಧಕಗಳ ಸಮೃದ್ಧ ಮೂಲವಾಗಿದೆ. ಮೊಡವೆಗಾಗಿ, ವಿಟಮಿನ್ B ನಮ್ಮ ಚರ್ಮದ ಒತ್ತಡ ಹೋರಾಟಗಾರನಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ, ಇದು ಹಾರ್ಮೋನುಗಳ ಮಟ್ಟವನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಬ್ರೇಕ್ಔಟ್ಗಳ ಸಾಧ್ಯತೆಯನ್ನು ತಡೆಯುತ್ತದೆ.

ಬೆಳ್ಳುಳ್ಳಿ

2 ಆಗಸ್ಟ್, 2018

ಬೆಳ್ಳುಳ್ಳಿ ಹೋರಾಟದ ಉರಿಯೂತಕ್ಕೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುವ ಮತ್ತೊಂದು ಸೂಪರ್ ಆಹಾರವಾಗಿದೆ. ಬೆಳ್ಳುಳ್ಳಿ ಅಲೈಸಿನ್ ಎಂಬ ನೈಸರ್ಗಿಕವಾಗಿ ಉಂಟಾಗುವ ರಾಸಾಯನಿಕವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ, ಇದು ನಿಮ್ಮ ದೇಹವು ಹೋರಾಡುತ್ತಿರುವ ಅನೇಕ ಹಾನಿಕಾರಕ ಬ್ಯಾಕ್ಟೀರಿಯಾ ಮತ್ತು ವೈರಸ್ಗಳನ್ನು ಕೊಲ್ಲುತ್ತದೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ಇದು ಆಕ್ನೆಸ್ನಲ್ಲಿ ಉರಿಯೂತವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಒಳ್ಳೆಯದು ಎಂದು ಸಾಬೀತಾಗಿದೆ.

ಬ್ರೊಕೊಲಿ

2 ಆಗಸ್ಟ್, 2018

ಇದು ಪರಿಪೂರ್ಣ ಚರ್ಮದ ತೆರವುಗೊಳಿಸುವ ಆಹಾರವಾಗಿದೆ. ಇದು ವಿಟಮಿನ್ಸ್ A, B ಸಂಕೀರ್ಣ, C, E ಮತ್ತು K ನಂತಹ ಆರೋಗ್ಯ ಕಟ್ಟಡದ ಗುಣಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ. ನಿಮ್ಮ ಚರ್ಮದ ಪ್ರಕಾಶಮಾನತೆಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುವ ಈ ಉತ್ಕರ್ಷಣ ನಿರೋಧಕ ಹೋರಾಟವು ಮೂಲಭೂತ ಹಾನಿ.

ಮೀನು

2 ಆಗಸ್ಟ್, 2018

ಒಮೆಗಾ -3 ಮತ್ತು 6-ಕೊಬ್ಬಿನಾಮ್ಲಗಳ ಉತ್ತಮ ಮೂಲವೆಂದು ಹೆಸರುವಾಸಿಯಾಗಿದ್ದು, ಮೊಡವೆ ಪೀಡಿತ ಚರ್ಮಕ್ಕಾಗಿ ಮೀನು ಉತ್ತಮವಾಗಿರುತ್ತದೆ. ಈ ಆಮ್ಲಗಳು ಚರ್ಮದಲ್ಲಿ ಉರಿಯೂತವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತವೆ. ಸಾರ್ಡೀನ್ ಮತ್ತು ಸಾಲ್ಮನ್ ತ್ವಚೆಗೆ ಬಹಳ ಒಳ್ಳೆಯದು.

92 ರೋಗಗಳಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಆರೋಗ್ಯಕರ ಜೀವನದ ನಷ್ಟದ ಅಳತೆಯನ್ನು ಎಲ್ಲಾ ಅಂಗವೈಕಲ್ಯ-ಸರಿಹೊಂದಿಸಿದ ಜೀವಿತಾವಧಿಯನ್ನು (ಡಾಲಿಗಳು) ಒಟ್ಟುಗೂಡಿಸುವ ಮೂಲಕ “ವಯಸ್ಸಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ರೋಗದ ಹೊರೆಯನ್ನು” ಸಂಶೋಧಕರು ಅಳೆಯುತ್ತಾರೆ.

ವಯಸ್ಸು-ಗುಣಮಟ್ಟದ, ವಯಸ್ಸಿನ ಮತ್ತು ಎಲ್ಲಾ-ಭಾರದ ದರಗಳ ನಡುವೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ದೇಶಗಳು ಒಂದೇ ರೀತಿಯ ಶ್ರೇಯಾಂಕಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರೂ, ಇಥಿಯೋಪಿಯಾ, ನೈಜೀರಿಯಾ ಮತ್ತು ದಕ್ಷಿಣ ಆಫ್ರಿಕಾ ಮುಂತಾದ ದೇಶಗಳು ಎಲ್ಲಾ ಹೊರೆಗಳಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ ವಯಸ್ಸಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ರೋಗಗಳ ಹೊರೆಯಲ್ಲಿ ಉತ್ತಮವಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತವೆ.

ಚೀನಾ ಮತ್ತು ಭಾರತ ಮುಂತಾದ ರಾಷ್ಟ್ರಗಳು ಎಲ್ಲಾ-ಹೊರೆ ಶ್ರೇಯಾಂಕಗಳಲ್ಲಿ ಉತ್ತಮವಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಸಂಶೋಧಕರು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಆವಿಷ್ಕಾರಗಳು 195 ದೇಶಗಳು ಮತ್ತು ಪ್ರಾಂತ್ಯಗಳಲ್ಲಿ 1990 ರಿಂದ 2017 ರವರೆಗೂ ಹರಡುತ್ತವೆ.

ಉದಾಹರಣೆಗೆ, 2017 ರಲ್ಲಿ ಪಾಪುವಾ ನ್ಯೂ ಗಿನಿಯಾದಲ್ಲಿ 1,000 ವಯಸ್ಕರಿಗೆ 500 ಡಾಲಿಗಳಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿನ ವಯಸ್ಸಿನ-ಸಂಬಂಧಿತ ಆರೋಗ್ಯ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿದ್ದವು, ಸ್ವಿಟ್ಜರ್ಲೆಂಡ್ನಲ್ಲಿ 1,000 ಕ್ಕಿಂತಲೂ ಹೆಚ್ಚಿನ ವಯಸ್ಕರಿಗೆ 100 ಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿನ ಡಾಲಿಯೊಂದಿಗೆ ನಾಲ್ಕು ಪಟ್ಟು ಹೆಚ್ಚು.

ಮೊಡವೆ ಮತ್ತು ಡಲ್ ಸ್ಕಿನ್ ಅನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುವ ವಾಯು ಮಾಲಿನ್ಯ? ಮತ್ತೆ ಗ್ಲೋ ಪಡೆಯಲು ತ್ವರಿತ ಬ್ಯೂಟಿ ಹ್ಯಾಕ್ಸ್

ಸ್ಕಿನ್ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೆ ವಿದಾಯ ಹೇಳಿ

15 ನವೆಂಬರ್, 2017

ವಾಯು ಮಾಲಿನ್ಯ ಸೂಚ್ಯಂಕವು ಕುಸಿತವನ್ನು ತೋರಿಸಬಹುದು, ಆದರೆ ದೆಹಲಿ ಮತ್ತು ನೆರೆಹೊರೆಯ ನಗರಗಳು ಇನ್ನೂ ಹೊಗೆಯನ್ನು ಹೊದಿಕೆಗೆ ಒಳಪಡುತ್ತವೆ. ಕಳಪೆ ವಾಯು ಗುಣಮಟ್ಟದ ಸುತ್ತಲೂ ಮೊಡವೆ ಮುಂತಾದ ಚರ್ಮದ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಲು ಸುಲಭವಲ್ಲ. ಓಝೋನ್ ಸಾವಯವ ಅಡ್ವಾಂಟೇಜ್ನಲ್ಲಿ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಸಮಾಲೋಚಕ ಉಮಾ ಸಿಂಗ್ ಮತ್ತು ದ ಬಾಡಿ ಶಾಪ್ನ ಹೆಡ್ ಟ್ರೇನರ್ ಶಿಖೇ ಅಗರ್ವಾಲ್ ಅವರು ನಿಮ್ಮ ಚರ್ಮವನ್ನು ಉಸಿರಾಡಲು ಅವಕಾಶ ಮಾಡಿಕೊಡುವ ಕೆಲವು ಸರಳವಾದ ಮುನ್ನೆಚ್ಚರಿಕೆಯ ಸಲಹೆಗಳನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ. (ಚಿತ್ರ: ಥಿಂಕ್ಟಾಕ್ ಫೋಟೋಗಳು)

ನೀರು ಈಸ್ ಲೈಫ್

15 ನವೆಂಬರ್, 2017

ಹೊಳೆಯುವ ಚರ್ಮಕ್ಕಾಗಿ, ಪ್ರತಿ ಗಂಟೆಗೆ ಗಾಜಿನ ನೀರನ್ನು ಕುಡಿಯುವುದು ಮುಖ್ಯವಾಗಿದೆ. ಎಂಟು ರಿಂದ 10 ಗ್ಲಾಸ್ ನೀರಿನ ದಿನವನ್ನು ಸೇವಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿ. ಇದು ನಿಮ್ಮ ದೇಹದಿಂದ ವಿಷವನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕುತ್ತದೆ, ಆರೋಗ್ಯಕರ ರಕ್ತದ ಹರಿವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ. ಇದು ಚಯಾಪಚಯವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುವಲ್ಲಿ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ಆಹಾರವನ್ನು ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸಲು ಬದಲಿಸಿ

4 ಅಕ್ಟೋಬರ್, 2017

ನಿಮ್ಮ ಚರ್ಮವನ್ನು ಆರೋಗ್ಯಕರವಾಗಿಟ್ಟುಕೊಳ್ಳುವುದು ಬಲ ತಿನ್ನುವುದು ಸರಳವಾಗಿದೆ. ಎಣ್ಣೆಯುಕ್ತ ತಿಂಡಿಗಳು ಮತ್ತು ಟ್ರಾನ್ಸ್-ಫ್ಯಾಟ್ ಆಹಾರವನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಿ. ನಿಮ್ಮ ಆಹಾರಕ್ಕೆ ತಾಜಾ ಹಣ್ಣುಗಳು, ಹಸಿರು ತರಕಾರಿಗಳು, ಬೀಜಗಳು ಮತ್ತು ಒಮೆಗಾ -3 ಕೊಬ್ಬಿನ ಆಮ್ಲಗಳನ್ನು ಸೇರಿಸುವುದು ಚರ್ಮವನ್ನು ನಿರ್ವಿಷಗೊಳಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ಫಿಟ್ನೆಸ್ ಅನ್ನು ಬಿಟ್ಟುಬಿಡಬೇಡಿ

24 ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್, 2017

ಫಿಟ್ನೆಸ್ ಅನ್ನು ಲಘುವಾಗಿ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬೇಡಿ. ನಿಯಮಿತ ವ್ಯಾಯಾಮವು ಒತ್ತಡವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಚರ್ಮ ಕೋಶಗಳಿಗೆ ಸರಿಯಾದ ಪ್ರಮಾಣದ ಆಮ್ಲಜನಕವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ. ತಾಲೀಮು ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಪರಾಕಾಷ್ಠೆ ವಿಷವನ್ನು ದೂರವಿರಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಚರ್ಮವನ್ನು ಆರೋಗ್ಯಕರವಾಗಿ ಮತ್ತು ಮೊಡವೆ-ಮುಕ್ತಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ.

ಅನುಸರಿಸಲು ಚರ್ಮದ ರಕ್ಷಣೆಯ ನಿಯತಕ್ರಮ

26 ಅಕ್ಟೋಬರ್, 2017

ಸೋಂಕನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುವಂತೆ ನಿಮ್ಮ ಗುಳ್ಳೆಗಳನ್ನು ಮತ್ತು ಬ್ರೇಕ್ಔಟ್ಗಳನ್ನು ಸ್ಪರ್ಶಿಸುವುದನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಿ. ಮೊಡವೆ ಪಾಪಿಂಗ್ ಚರ್ಮದ ಕಿರಿಕಿರಿ ಅಥವಾ ಊತ ಕಾರಣವಾಗುತ್ತದೆ, ಊತ, ಗುರುತು ಮತ್ತು ಕೆಂಪು. ನಿಮ್ಮ ಮುಖವನ್ನು ಸ್ಪರ್ಶಿಸುವ ಮೊದಲು ನಿಯಮಿತವಾಗಿ ಬ್ಯಾಕ್ಟೀರಿಯಾ ವಿರೋಧಿ ಸೋಪ್ / ಕೈಯಿಂದ ಕೈಯನ್ನು ತೊಳೆಯಿರಿ. ಇದಲ್ಲದೆ, ಮುಖದ ಪೊದೆಗಳು, moisturisers ಮತ್ತು ಮುಖವಾಡಗಳಿಂದ ನಿಮ್ಮ ಮುಖವನ್ನು ಸ್ವಚ್ಛವಾಗಿರಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ. ಪ್ರಬಲವಾದ ಮೊಡವೆ / ಮೊಡವೆ ಕಡಿತ ಚಟುವಟಿಕೆ ಅಥವಾ ಮೊಡವೆ / ಮೊಡವೆ ಸಂಭವಿಸುವಿಕೆಯನ್ನು ತಡೆಗಟ್ಟುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯ ಹೊಂದಿರುವ ಮೊಡವೆ ಔಷಧಿಗಳನ್ನು ಆರಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ. ಅಲ್ಲದೆ, ಸನ್ಸ್ಕ್ರೀನ್ ಅನ್ನು ಯಾವಾಗಲೂ ಬಳಸಿ.

ಯು.ಎಸ್ನಲ್ಲಿ ದರವು ಪ್ರತಿ 1,000 ಕ್ಕಿಂತ 161.5 ಡಾಲಿಗಳಷ್ಟಿತ್ತು, ಇದು 53 ನೇ ಶ್ರೇಯಾಂಕವನ್ನು ನೀಡಿತು, ಆಲ್ಜೀರಿಯಾದ ನಡುವೆ 52 ನೇ ಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿದೆ, 1,000 ಪ್ರತಿ 161.0 DALYs ಮತ್ತು ಇರಾನ್ 54 ನೇಯಲ್ಲಿ 164.8 DALY ಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ.

ಜಾಗತಿಕ ಸರಾಸರಿ 65 ವರ್ಷ ವಯಸ್ಸಿನವರನ್ನು ಒಂದು ಉಲ್ಲೇಖ ಗುಂಪುಯಾಗಿ ಬಳಸಿಕೊಳ್ಳುವ ಮೂಲಕ, ಚಾಂಗ್ ಮತ್ತು ಇತರ ಸಂಶೋಧಕರು ಪ್ರತಿ ದೇಶದಲ್ಲಿನ ಜನಸಂಖ್ಯೆಯು ಅದೇ ಸಂಬಂಧಿತ ಭಾವಾತಿರೇಕವನ್ನು ಅನುಭವಿಸಿದ ವಯಸ್ಸನ್ನು ಸಹ ಅಂದಾಜು ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ.

ಓದಿ

ಈ ಜಪಾನ್ ನಿಧಿಯು ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಕಡಿಮೆ ತೂಕವನ್ನು ಏಕೆ ಹೊಂದಿದೆ

ಒಯಿಒ ಜಪಾನ್ಗೆ ವಸತಿ ಬಾಡಿಗೆ ಸೇವೆ ಒದಗಿಸುತ್ತಿದೆ

ವಿಸ್ತಾರಾ, ಜಪಾನ್ ಏರ್ಲೈನ್ಸ್ಗೆ ಕೋಡ್-ಹಂಚಿಕೆ ವಿಮಾನಗಳು

ರಷ್ಯಾ-ಭಾರತ-ಚೀನಾ ಶೃಂಗಸಭೆ ಈ ಜೂನ್ ಜಪಾನ್ನಲ್ಲಿ ಸಂಭವಿಸಬಹುದು

ನಿಮ್ಮ ದೇಶ / ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯವನ್ನು ಕಾಮೆಂಟ್ ಮಾಡಲಾಗುತ್ತಿದೆ.