ಹಾಲಿವುಡ್ ನಟರು, ಸಿಇಒಗಳು ರಾಷ್ಟ್ರವ್ಯಾಪಿ ಕಾಲೇಜು ಪ್ರವೇಶ ವಂಚನೆ ಹಗರಣದಲ್ಲಿ ಎಬಿಸಿ ನ್ಯೂಸ್

ಹಾಲಿವುಡ್ ನಟರು, ಸಿಇಒಗಳು ರಾಷ್ಟ್ರವ್ಯಾಪಿ ಕಾಲೇಜು ಪ್ರವೇಶ ವಂಚನೆ ಹಗರಣದಲ್ಲಿ ಎಬಿಸಿ ನ್ಯೂಸ್

ಬೋಸ್ಟನ್ ಮಂಗಳವಾರ ನ್ಯಾಯಾಲಯದ ದಾಖಲೆಗಳನ್ನು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಿದ ಪ್ರಕಾರ, ಫೆಲಿಸಿಟಿ ಹಫ್ಮನ್ ಮತ್ತು ಲೋರಿ ಲೊಗ್ಲಿನ್ ಸೇರಿದಂತೆ ಹಾಲಿವುಡ್ ನಟಿಗಳು ಮತ್ತು ಮುಖ್ಯ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಾಹಕ ಅಧಿಕಾರಿಗಳೂ ಸೇರಿದ್ದಾರೆ.

ಯೇಲ್, ಸ್ಟ್ಯಾನ್ಫೋರ್ಡ್, ಜಾರ್ಜ್ಟೌನ್ ಮತ್ತು ಯೂನಿವರ್ಸಿಟಿ ಆಫ್ ಸದರ್ನ್ ಕ್ಯಾಲಿಫೋರ್ನಿಯಾ ಸೇರಿದಂತೆ ತಮ್ಮ ಮಕ್ಕಳನ್ನು ಗಣ್ಯ ಕಾಲೇಜುಗಳಾಗಿ ಪಡೆಯಲು 6 ಮಿಲಿಯನ್ ಡಾಲರ್ಗಳಷ್ಟು ಹಣವನ್ನು ಲಂಚ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಫೆಡರಲ್ ಫಿರ್ಯಾದಿಗಳು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

“2011 ರ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ಅಥವಾ ಅದರ ಪ್ರಾರಂಭದಲ್ಲಿ, ಪ್ರತಿವಾದಿಗಳು-ಪ್ರೌಢಶಾಲೆಯ ವಯಸ್ಸಿನ ಮಕ್ಕಳು ಪ್ರಮುಖವಾಗಿ ಕಾಲೇಜಿಗೆ ಅರ್ಜಿ ಸಲ್ಲಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ – ಲಂಚವನ್ನು ಮತ್ತು ಕಾಲೇಜುಗಳಿಗೆ ತಮ್ಮ ಮಕ್ಕಳ ಪ್ರವೇಶವನ್ನು ಸುಲಭಗೊಳಿಸಲು ಇತರ ರೀತಿಯ ವಂಚನೆಗಳನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಇತರರೊಂದಿಗೆ ಸಂಚು ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. ಯೇಲ್ ಯೂನಿವರ್ಸಿಟಿ, ಸ್ಟ್ಯಾನ್ಫೋರ್ಡ್ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯ, ಟೆಕ್ಸಾಸ್ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯ, ದಕ್ಷಿಣ ಕ್ಯಾಲಿಫೋರ್ನಿಯಾ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯ, ಮತ್ತು ದಕ್ಷಿಣ ಕ್ಯಾಲಿಫೋರ್ನಿಯಾ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯ – ಲಾಸ್ ಏಂಜಲೀಸ್ ಸೇರಿದಂತೆ ಇತರ ಕಡೆಗಳಲ್ಲಿ ಮ್ಯಾಸಚೂಸೆಟ್ಸ್ ಮತ್ತು ಇತರೆಡೆ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾನಿಲಯಗಳು, “ದೋಷಾರೋಪಣೆ ಹೇಳಿದರು.

ಫೋಟೊ: ಫೆಲಿಸಿಟಿ ಹಫ್ಮನ್ ನಮ್ಮ ಧ್ವನಿಯನ್ನು ಬೆಳೆಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಿದ್ದಾರೆ: ಬೆವರ್ಲಿ ಹಿಲ್ಸ್, ಫೆಬ್ರವರಿ 19, 2019 ರಲ್ಲಿ ಲಾಸ್ ಏಂಜಲೀಸ್ನಲ್ಲಿ ಫೋರ್ ಸೀಸನ್ಸ್ ಹೊಟೇಲ್ ಲಾಸ್ ಎಂಜಲೀಸ್ನಲ್ಲಿ ಹಾಲಿವುಡ್ ಮತ್ತು ರಾಜಕೀಯದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಹಿಳೆಯರಿಗೆ ಬೆಂಬಲ. ಪ್ರೀಸ್ಲಿ ಆನ್ / ಗೆಟ್ಟಿ ಇಮೇಜಸ್
ಫೆಲಿಸಿಟಿ ಹಫ್ಮನ್ ನಮ್ಮ ಧ್ವನಿಯನ್ನು ಬೆಳೆಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಿದ್ದಾರೆ: ಲಾಸ್ ಏಂಜಲೀಸ್ನಲ್ಲಿ ಬೆವರ್ಲಿ ಹಿಲ್ಸ್, ಫೆಬ್ರವರಿ 19, 2019 ರಲ್ಲಿ ಫೋರ್ ಸೀಸನ್ಸ್ ಹೊಟೇಲ್ ಲಾಸ್ ಎಂಜಲೀಸ್ನಲ್ಲಿ ಹಾಲಿವುಡ್ ಮತ್ತು ಪಾಲಿಟಿಕ್ಸ್ನಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಹಿಳೆಯರ ಬೆಂಬಲ.

ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಂದರ್ಭಗಳಲ್ಲಿ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳು ತಮ್ಮ ಲಂಚವನ್ನು ಲಂಚದಲ್ಲಿ ತೊಡಗಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದರು ಎಂದು ತಿಳಿದಿರಲಿಲ್ಲ ಎಂದು ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಹೇಳಿದರು.

ಬೋಸ್ಟನ್ ಫೆಡರಲ್ ನ್ಯಾಯಾಲಯದಲ್ಲಿ 200 ಪುಟಗಳ ಚಾರ್ಜಿಂಗ್ ದಾಖಲೆಗಳನ್ನು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಲಾಯಿತು.

ಚಾರ್ಜಿಂಗ್ ಪೇಪರ್ಸ್ ಪ್ರಕಾರ, ಹಫ್ಮನ್ “ತನ್ನ ಹಿರಿಯ ಮಗಳ ಪರವಾಗಿ ಕಾಲೇಜು ಪ್ರವೇಶ ಪರೀಕ್ಷೆಯ ವಂಚನೆ ಯೋಜನೆಯಲ್ಲಿ ಪಾಲ್ಗೊಳ್ಳಲು $ 15,000 ಮೌಲ್ಯದ ದತ್ತಿ ಕೊಡುಗೆ ನೀಡಿದರು.”

ಫೋಟೋ: ಮಹಿಳಾ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ರಿಸರ್ಚ್ ಫಂಡ್ನಲ್ಲಿ ಲೋರಿ ಲೊಗ್ಲಿನ್ ಫೆಬ್ರವರಿ 28, 2019, ಬೆವರ್ಲಿ ವಿಲ್ಷೈರ್ ಹೋಟೆಲ್ನಲ್ಲಿ ಮರೆಯಲಾಗದ ಸಂಜೆ, ಕ್ಯಾಲಿಫ್ನ ಬೆವರ್ಲಿ ಹಿಲ್ಸ್ನಲ್ಲಿ. ಷಟರ್ಟೆಕ್ ಮೂಲಕ ಮ್ಯಾಟ್ ಬ್ಯಾರನ್ / REX
ಮಹಿಳಾ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ರಿಸರ್ಚ್ ಫಂಡ್ನಲ್ಲಿ ಲೋರಿ ಲೊಗ್ಲಿನ್ ಬೆವೆರ್ಲಿ ವಿಲ್ಷೈರ್ ಹೋಟೆಲ್, ಫೆಬ್ರವರಿ 28, 2019 ರಲ್ಲಿ ಬೆವೆರ್ಲಿ ಹಿಲ್ಸ್, ಕಾಲಿಫ್ನಲ್ಲಿ ಮರೆಯಲಾಗದ ಈವ್ನಿಂಗ್.

“ಹಫ್ಮನ್ ಈ ಯೋಜನೆಯನ್ನು ಎರಡನೆಯ ಬಾರಿಗೆ ಮುಂದುವರಿಸಲು, ತನ್ನ ಕಿರಿಯ ಮಗಳಿಗೆ, ಹಾಗೆ ಮಾಡಲು ನಿರ್ಧರಿಸುವ ಮುನ್ನ,” ಡಾಕ್ಯುಮೆಂಟ್ಗಳು ಆರೋಪಿಸಿವೆ.

ನ್ಯಾಯಾಲಯದ ಪತ್ರಿಕೆಗಳ ಪ್ರಕಾರ ಫೆಡರಲ್ ಏಜೆಂಟ್ ರಹಸ್ಯವಾಗಿ ಹಫ್ಮನ್ ಮತ್ತು ಸಹಕಾರ ಸಾಕ್ಷಿಗಳೊಂದಿಗೆ ದೂರವಾಣಿ ಕರೆಗಳನ್ನು ದಾಖಲಿಸಿದೆ.

ನಟಿ ಲೋರಿ ಲಾಗ್ಲಿನ್ ಎಂಬಾತ ಎಬಿಸಿ ಸಿಟ್ಕಾಮ್ “ಫುಲ್ ಹೌಸ್” ನಲ್ಲಿ ಆಂಟ್ ಬೆಕಿ ಪಾತ್ರಕ್ಕಾಗಿ ಹೆಸರುವಾಸಿಯಾಗಿದ್ದಾಳೆ – ಮತ್ತು ಅವರ ಪತಿ, ಫ್ಯಾಶನ್ ವಿನ್ಯಾಸಕ ಮೊಸಿಮೊ ಜಿಯಾನ್ ನುಲ್ಲಿ, “ತಮ್ಮ ಇಬ್ಬರು ಪುತ್ರಿಯರನ್ನು ನೇಮಕ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು $ 500,000 ಮೊತ್ತದ ಲಂಚವನ್ನು ಪಾವತಿಸಲು ಒಪ್ಪಿಕೊಂಡರು ಯುಎಸ್ಸಿ ಸಿಬ್ಬಂದಿಗೆ ನೇಮಕಾತಿಯಾಗಿ – ಅವರು ಸಿಬ್ಬಂದಿಗಳಲ್ಲಿ ಭಾಗವಹಿಸದಿದ್ದರೂ – ಅದರ ಮೂಲಕ USC ಗೆ ತಮ್ಮ ಪ್ರವೇಶವನ್ನು ಸುಲಭಗೊಳಿಸಿದರು. ”

ಫೋಟೋ: ಹಾರ್ಕ್ನೆಸ್ ಗೋಪುರವು ನ್ಯೂ ಹಾವೆನ್, ಕಾನ್., ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ 9, 2016 ರಲ್ಲಿ ಯೇಲ್ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯದ ಕ್ಯಾಂಪಸ್ನಲ್ಲಿದೆ. ಬೆತ್ ಜೆ. ಹರ್ಪಾಜ್ / ಎಪಿ, FILE
ಹಾರ್ಕ್ನೆಸ್ ಟವರ್ ನ್ಯೂ ಹಾವೆನ್, ಕಾನ್., ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ 9, 2016 ರಲ್ಲಿ ಯೇಲ್ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯದ ಕ್ಯಾಂಪಸ್ನಲ್ಲಿದೆ.

ಫೆಡರಲ್ ಏಜೆಂಟರು ಲೌಗ್ಲಿನ್ ಅವರ ಹಗರಣದಲ್ಲಿ ಇಮೇಲ್ಗಳನ್ನು ಪಡೆದರು, ದಾಖಲೆಗಳ ಪ್ರಕಾರ.

ಫೆಡರಲ್ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಅಂತಿಮವಾಗಿ ಅವರ ಸಹಕಾರವನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸಲು ಮೂರು ಸಹಕಾರ ಸಾಕ್ಷಿಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರು.

ಸಹಕಾರ ಸಾಕ್ಷಿಗಳು ಒಂದು ಕ್ಯಾಲಿಫೋರ್ನಿಯಾ ಮೂಲದ ಲಾಭರಹಿತ ಕೀ ವರ್ಲ್ಡ್ವೈಡ್ ಫೌಂಡೇಷನ್ ಸ್ಥಾಪಕ ಮತ್ತು ಇನ್ನೊಂದು ನ್ಯಾಯಾಲಯದ ಪತ್ರಿಕೆಗಳ ಪ್ರಕಾರ, ಬ್ರಾಡ್ಟನ್, ಫ್ಲೋರಿಡಾದಲ್ಲಿ ಪ್ರಾಥಮಿಕ ಶಾಲೆ ಮತ್ತು ಕ್ರೀಡಾ ಅಕಾಡೆಮಿ ಕಾಲೇಜು ಪರೀಕ್ಷೆಯ ಪ್ರಾಥಮಿಕ ನಿರ್ದೇಶಕನಾಗಿ ಕೆಲಸ.

ಇದು ಬ್ರೇಕಿಂಗ್ ನ್ಯೂಸ್ ಸ್ಟೋರಿ. ನವೀಕರಣಗಳಿಗಾಗಿ ಮತ್ತೆ ಪರಿಶೀಲಿಸಿ.