ಇಸ್ರೇಲ್ ಇನ್ಸ್ಟಿಟ್ಯೂಟ್ ಆಫ್ ಟೆಕ್ನಾಲಜಿ ಸಂಶೋಧಕರು ವಯಸ್ಸಾದವರಲ್ಲಿ ಮರಣವನ್ನು ಊಹಿಸಲು ಹೊಸ ವಿಧಾನವನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ – ಸೆಂಟಿನೆಲ್ ಅಸ್ಸಾಂ

ಇಸ್ರೇಲ್ ಇನ್ಸ್ಟಿಟ್ಯೂಟ್ ಆಫ್ ಟೆಕ್ನಾಲಜಿ ಸಂಶೋಧಕರು ವಯಸ್ಸಾದವರಲ್ಲಿ ಮರಣವನ್ನು ಊಹಿಸಲು ಹೊಸ ವಿಧಾನವನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ – ಸೆಂಟಿನೆಲ್ ಅಸ್ಸಾಂ

ಜೆರುಸಲೆಮ್: ಸಂಶೋಧಕರು ರೋಗಿಗಳ ಪ್ರತಿರಕ್ಷಣಾ ವ್ಯವಸ್ಥೆಗಳ “ವಯಸ್ಸು” ಅನ್ನು ನಿರ್ಣಯಿಸಲು ಒಂದು ವಿಧಾನವನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ, ಹೀಗಾಗಿ ಹಿರಿಯ ವಯಸ್ಕರಲ್ಲಿ ಮರಣ ಪ್ರಮಾಣವನ್ನು ಊಹಿಸುತ್ತಾರೆ. ಇಸ್ರೇಲ್ ಇನ್ಸ್ಟಿಟ್ಯೂಟ್ ಆಫ್ ಟೆಕ್ನಾಲಜಿ (ಟೆಕ್ನಿಕನ್) ಯ ಸಂಶೋಧಕರ ಪ್ರಕಾರ, ಪ್ರತಿರಕ್ಷಣಾ ಯುಗದ ಒಂದು ರೀತಿಯ ಜೈವಿಕ ಗಡಿಯಾರವು ಇದು ರೋಗನಿರೋಧಕ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯ ಆರಂಭಿಕ ದುರ್ಬಲತೆಯನ್ನು ಗುರುತಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಹೊಸ ಮಾದರಿಯು ರೋಗ ಮತ್ತು ಮರಣವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ತಡೆಗಟ್ಟುವ ಕ್ರಮಗಳನ್ನು ರೂಪಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ಕ್ಸಿನ್ಹುಆ ಸುದ್ದಿ ಸಂಸ್ಥೆ ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ.

ಅಧ್ಯಯನದಲ್ಲಿ, ಟೆಕ್ನಿಕನ್ ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳು, ಕ್ಯಾಲಿಫೋರ್ನಿಯಾದ ಸ್ಟ್ಯಾನ್ಫೋರ್ಡ್ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾನಿಲಯದ ತಂಡಗಳೊಂದಿಗೆ, ವರ್ಷಗಳಿಂದ ಸಂಭವಿಸುವ ಪ್ರತಿರಕ್ಷಣಾ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯಲ್ಲಿನ ಬದಲಾವಣೆಯನ್ನು ಪ್ರಮಾಣೀಕರಿಸಲು ಸಮರ್ಥರಾದರು. ಒಂಭತ್ತು ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ, ಅವರು ವರ್ಷಕ್ಕೆ ಒಂದು ವರ್ಷದಲ್ಲಿ ವಿವಿಧ ವಯಸ್ಸಿನ 135 ಆರೋಗ್ಯವಂತ ಜನರ ರೋಗನಿರೋಧಕ ವ್ಯವಸ್ಥೆಗಳನ್ನು ನಿರೂಪಿಸಿದರು ಮತ್ತು ಈ ಬದಲಾವಣೆಯನ್ನು ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳಲ್ಲಿ ಪರಿಮಾಣ ರೂಪಿಸುವ ಮಾದರಿಯನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸಿದರು. ದತ್ತಾಂಶವು “IMM-AGE ಸ್ಕೋರ್” ಎಂಬ ಸೂಚ್ಯಂಕದಲ್ಲಿ ರೋಗನಿರೋಧಕ ಯುಗವನ್ನು ಪರಿಮಾಣಿಸಲು ಅನುವು ಮಾಡಿಕೊಟ್ಟಿತು, ಅದು ಕಾಲಾನುಕ್ರಮದ ಯುಗವು ಹೇಳಲಾರದ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಒದಗಿಸುತ್ತದೆ.

ಹೊಸ ವಿಧಾನವನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಂಡು ತಂಡ 2,000 ಕ್ಕಿಂತಲೂ ಹೆಚ್ಚು ಹಿರಿಯರ ಪ್ರತಿರಕ್ಷಣ ವಯಸ್ಸನ್ನು ಪ್ರಮಾಣೀಕರಿಸಿತು. ಹೊಸ ವಿಧಾನದೊಂದಿಗೆ, ಅವರು ವಯಸ್ಸನ್ನು ಪ್ರತಿರಕ್ಷಿಸುವ ವಯಸ್ಸಿನ ಮೇಲೆ ಪ್ರಭಾವ ಬೀರುವ ವಂಶವಾಹಿಗಳನ್ನು ನಿರೂಪಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು “ವಯಸ್ಸು” ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುವ ಜೀವನಶೈಲಿ, ಪದ್ಧತಿ ಮತ್ತು ಔಷಧಿಗಳನ್ನು ಕೂಡ ಗುರುತಿಸುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಸಂಶೋಧಕರು ನಂಬಿದ್ದಾರೆ. ಉರಿಯೂತದ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಗಳ ಹೆಚ್ಚಳದಿಂದಾಗಿ, ಮಾನವನ ದೇಹವು ಪ್ರತಿರಕ್ಷಣಾ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯ ನಿಧಾನ ಮತ್ತು ನಿರಂತರ ಕ್ರಿಯಾತ್ಮಕ ದುರ್ಬಲಗೊಳ್ಳುತ್ತದೆ. ರೋಗನಿರೋಧಕ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯ ವಯಸ್ಸಾದವರು ಸೋಂಕನ್ನು ನಿಭಾಯಿಸಲು ಅಸಮರ್ಥತೆ ಮತ್ತು ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ನಂತಹ ದೀರ್ಘಕಾಲದ ರೋಗಗಳ ಅಪಾಯವನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಂತೆ ವಿನಾಶಕಾರಿ ಪರಿಣಾಮಗಳನ್ನು ಬೀರುತ್ತದೆ. (ಐಎಎನ್ಎಸ್)

ಇದನ್ನೂ ಓದಿ: INTERNATIONAL