ಉದ್ಯೋಗಿಗಳಿಗೆ ಕೌಶಲಗಳನ್ನು ಕೊಡುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಐಬಿಎಂ ಮುಖ್ಯಸ್ಥ ಗಿನ್ನಿ ರೊಮೆಟ್ಟಿ – ಬಿಸಿನೆಸ್ ಟುಡೇ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ

ಉದ್ಯೋಗಿಗಳಿಗೆ ಕೌಶಲಗಳನ್ನು ಕೊಡುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಐಬಿಎಂ ಮುಖ್ಯಸ್ಥ ಗಿನ್ನಿ ರೊಮೆಟ್ಟಿ – ಬಿಸಿನೆಸ್ ಟುಡೇ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ

ಲಕ್ಷಾಂತರ ಎಂಜಿನಿಯರ್ಗಳು ಮತ್ತು B- ಶಾಲಾ ಪದವೀಧರರು ಸುಮಾರು ನಾಲ್ಕನೇ ಮೂರು ಭಾಗದಷ್ಟು ಉದ್ಯೋಗಿಗಳಾಗುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ವರದಿಗಳಿವೆ.

ಟ್ವಿಟರ್-ಲೋಗೋ ಪಿಟಿಐ

ಮುಂಬೈ ಕೊನೆಯ ನವೀಕರಿಸಲಾಗಿದೆ: ಮಾರ್ಚ್ 13, 2019 | 16:24 IST

ಜಾಗತಿಕ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನದ ಪ್ರಮುಖ ಐಬಿಎಂ ಮುಖ್ಯಸ್ಥ ಗಿನ್ನಿ ರೊಮೆಟ್ಟಿ ಅವರು ಹೊಸ-ವಯಸ್ಸಿನ ಉದ್ಯೋಗಗಳ ಸಮೃದ್ಧಿಯಂತೆಯೇ ಅಗತ್ಯವಿರುವ ಕೌಶಲ್ಯಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿಲ್ಲವೆಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಡಿಗ್ರಿಗಳನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಳ್ಳುವುದರ ಹೊರತಾಗಿಯೂ ಶಿಕ್ಷಣವನ್ನು ನೋಡಲು ಎಲ್ಲರಿಗೂ ಸಲಹೆ ನೀಡಿದ್ದಾರೆ.

USD 180 ಶತಕೋಟಿ ದೇಶೀಯ ಸಾಫ್ಟ್ವೇರ್ ಉದ್ಯಮವು ನೇರವಾಗಿ 4 ಮಿಲಿಯನ್ಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಉದ್ಯೋಗಿಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ.

ದೇಶೀಯವಾಗಿ ಇತರ ಟೆಕ್ ಮುಖಂಡರ ಧ್ವನಿಯಂತೆಯೇ ಇದೇ ರೀತಿಯ ಆಲೋಚನೆಗಳ ಮಧ್ಯೆ ಬರುವ ಟೀಕೆಗಳಲ್ಲಿ, ಐಬಿಎಂನ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಮತ್ತು ಮುಖ್ಯ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಾಹಕ ರೊಮೆಟ್ಟಿ, ಇದು ಜಾಗತಿಕ ಸಮಸ್ಯೆಯಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಭಾರತೀಯ ತೀರಗಳಿಗೆ ಸೀಮಿತವಾಗಿಲ್ಲವೆಂದು ಹೇಳಿದರು.

“ಭಾರತದಲ್ಲಿ, ನೀವು ಒಂದೇ ರೀತಿಯ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದೀರಿ, ಓಪನ್ ಉದ್ಯೋಗಗಳು, (ಆದರೆ) ಹೊಂದಿಕೆಯಾಗದ ಕೌಶಲಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿಲ್ಲ” ಎಂದು ಅವರು ಬುಧವಾರ ಇಲ್ಲಿ ನಡೆದ ಒಂದು ಸಮಾವೇಶದಲ್ಲಿ ಮಾತನಾಡುತ್ತಾ ಹೇಳಿದರು.

“ಹಿಂದೆ ನೀವು ನಂಬಿದ್ದಕ್ಕಿಂತ ಕೆಲವು ವಿಭಿನ್ನ ವಿಷಯಗಳಲ್ಲಿ ನೀವು ನಂಬಿಕೆ ಹೊಂದಿದ್ದೀರಿ, ಒಂದು ಹಂತಕ್ಕಿಂತಲೂ ಕೌಶಲ್ಯಗಳು ಬಹುಶಃ ಹೆಚ್ಚು ಮಹತ್ವದ್ದಾಗಿವೆ” ಎಂದು ರೊಮೆಟಿ ಹೇಳಿದರು, ಅರ್ಹ ಎಂಜಿನಿಯರರಲ್ಲಿ ಭಾರೀ ನಿರುದ್ಯೋಗದ ವರದಿಗಳ ಪ್ರಕಾರ, ಪ್ರವೇಶ ಮಟ್ಟವನ್ನು ಅನುಭವದೊಂದಿಗೆ ಅರೆ-ಪರಿಣಿತರಿಗಿಂತ ಕಡಿಮೆ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ ಪಾವತಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ.

ಲಕ್ಷಾಂತರ ಎಂಜಿನಿಯರ್ಗಳು ಮತ್ತು ಬಿ-ಸ್ಕೂಲ್ ಪದವೀಧರರು ಸುಮಾರು ನಾಲ್ಕನೇ ಮೂರು ಭಾಗದಷ್ಟು ಉದ್ಯೋಗಿಗಳು ಕೇವಲ ಉದ್ಯೋಗಿಗಳಲ್ಲ, ವರದಿಗಾರರು ಶೈಕ್ಷಣಿಕ ವಿಷಯದ ಗುಣಮಟ್ಟವನ್ನು ಮತ್ತು ದೇಶದ ಶಿಕ್ಷಣ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯಲ್ಲಿ ಪ್ರವೇಶ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಮಾತನಾಡುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ವರದಿಗಳಿವೆ.

ಫೆಬ್ರುವರಿಯಂತೆ, ಖಾಸಗಿ ಆರ್ಥಿಕ ಚಿಂತಕರ ಟ್ಯಾಂಕ್ ಸಿಎಂಐಐ ಡೇಟಾದ ಪ್ರಕಾರ 31.2 ಮಿಲಿಯನ್ ಯುವಕರು ಸಕ್ರಿಯವಾಗಿ ಉದ್ಯೋಗಕ್ಕಾಗಿ ಹುಡುಕುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. 1.35 ಶತಕೋಟಿ ಜನಸಂಖ್ಯೆಯಲ್ಲಿ 60 ಕ್ಕಿಂತಲೂ ಹೆಚ್ಚಿನ ಜನರು 35 ಕ್ಕಿಂತಲೂ ಕಡಿಮೆ ಇರುವ ದೇಶದಲ್ಲಿದೆ.

“ನೀವು ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯ ಪದವಿಗಿಂತ ಕಡಿಮೆ ಜನರನ್ನು ಹೊಂದಬಹುದು, ಆದರೆ ಈ ಉದ್ಯಮದಲ್ಲಿ ಚೆನ್ನಾಗಿ ಪಾಲ್ಗೊಳ್ಳಬಹುದು,” ರೊಮೆಟ್ಟಿ ಹೇಳಿದರು.

ಕಡಿಮೆ ಪೂರೈಕೆಯಲ್ಲಿ ಉದ್ಯೋಗಗಳು ಗ್ರಹಿಕೆಯ ವಿರುದ್ಧವಾಗಿ, ಉದ್ಯೋಗಗಳು ಸಾಕಷ್ಟು ಇವೆ ಮತ್ತು ಸಮಾನ ಸಂಖ್ಯೆಯ ಜನರು ಅವರನ್ನು ಹುಡುಕುತ್ತಿವೆ, ಆದರೆ ಕೌಶಲ್ಯಗಳು ಸರಿಹೊಂದುವುದಿಲ್ಲ, ಇದು ನಿಜವಾದ ಸಮಸ್ಯೆಯಾಗಿದೆ.

ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು ಪರಿಹರಿಸಲು ವ್ಯವಹಾರಗಳು ಮತ್ತು ಸರ್ಕಾರಗಳು ಒಟ್ಟಾಗಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡಬೇಕೆಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು, ಹೊಸ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನದ ನೇತೃತ್ವದ ಯುಗದಲ್ಲಿ ಹೇಗೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡಬೇಕೆಂದು ಕೆಲವು ಜನರು ತಿಳಿದಿರುವ ಈ ಹೊಸ ಜಗತ್ತಿನಲ್ಲಿ ನಮಗೆ ಇರುವವರ ಮತ್ತು ಜಗತ್ತಿನಾದ್ಯಂತ ಇರುವಂತಹ ಪ್ರಪಂಚವನ್ನು ನಾವು ಹೊಂದಿಲ್ಲವೆಂದು ಪರಿಗಣಿಸುತ್ತೇವೆ. ಬಹುಪಾಲು ಇತರರು ಮಾಡುವುದಿಲ್ಲ.

ಟೆಕ್ ಉದ್ಯೋಗಿಗಳನ್ನು ಕೊಲ್ಲುತ್ತದೆಯೆ ಎಂಬ ಪ್ರಶ್ನೆಗೆ ಅವರು ಉತ್ತರಿಸುತ್ತಾ, ಉದ್ಯೋಗಗಳ ಸ್ವಭಾವವು ಬದಲಾವಣೆಗೆ ಒಳಗಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ತನ್ನ ಕಂಪನಿಯ ಸಾಮಾಜಿಕ ವಲಯ ಯೋಜನೆಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಮಾತನಾಡುತ್ತಾಳೆ, ಅದರಲ್ಲೂ ಮುಖ್ಯವಾಗಿ ಮಹಿಳೆಯರಿಗೆ ಶಿಕ್ಷಣ ನೀಡುವ ಗುರಿ ಹೊಂದಿದೆ.

ಎರಡು ವರ್ಷಗಳ ಹಿಂದೆ, ಪ್ರಮುಖ ಯೂರೋಪಿಯನ್ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನದ ಆಟಗಾರನ ಮುಖ್ಯಸ್ಥ ರೊಮೆಟ್ಟಿ ಯಂತೆಯೇ ಇದೇ ಕಾಳಜಿಯನ್ನು ಸೂಚಿಸಿದರು.

ಭಾರತೀಯ ಐಟಿ ಸಿಬ್ಬಂದಿಗಳಲ್ಲಿ 65 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ಮಂದಿ “ಮರು-ತರಬೇತಿಯನ್ನು ಪಡೆಯುವುದಿಲ್ಲ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು, ಮತ್ತು ಭಾರತೀಯ ಶಿಕ್ಷಣ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯಲ್ಲಿ ಕಸದ ಚೀಲಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಅವರು ಟೀಕಿಸಿದ್ದಾರೆ.

“ಕೆಲವು ಅಜ್ಞಾತ ಕಾರಣಗಳಿಗಾಗಿ, ನಾವು ಅದನ್ನು ಜ್ಞಾನವನ್ನು ನಡೆಸುವ ಉದ್ಯಮ ಎಂದು ಕರೆಯುತ್ತೇವೆ ನೀವು ಆ ರೀತಿಯ ಪ್ರತಿಭೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರೆ, ಮತ್ತು ಅವರು ಅಸ್ತಿತ್ವದಲ್ಲಿರುವ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನವನ್ನು ಕಲಿಯುವುದನ್ನು ಅಷ್ಟೊಂದು ದೊಡ್ಡ ಸವಾಲಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಅವರು ಆಶ್ಚರ್ಯಪಟ್ಟರು.

ಸಹ ಓದಿ: 3 ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ಭಾರತದಲ್ಲಿ 1 ಮಿಲಿಯನ್ ಸ್ತ್ರೀ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳು ತರಬೇತಿ ಐಬಿಎಂ

ಸಹ ಓದಿ: ಎಐ ಬಳಸಿ ಬೆಳೆ ಇಳುವರಿ ಭವಿಷ್ಯ ಮಾದರಿಯನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಲು ಐಬಿಎಂನೊಂದಿಗೆ ನಿತಿ ಆಯೋಗ್ ಒಪ್ಪಂದ ಮಾಡಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ