ಕಾಲೇಜು ಪ್ರವೇಶ ಹಗರಣ: ಹದಿಹರೆಯದವರಿಗೆ ಪರೀಕ್ಷೆಗಳನ್ನು ವಿಧಿಸಿದ ಮಾರ್ಕ್ ರಿಡ್ಡೆಲ್, ಟೆನ್ನಿಸ್ ಪರ ಮತ್ತು “ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಸ್ಮಾರ್ಟ್ ವ್ಯಕ್ತಿ” – ಸಿಬಿಎಸ್ ನ್ಯೂಸ್

ಕಾಲೇಜು ಪ್ರವೇಶ ಹಗರಣ: ಹದಿಹರೆಯದವರಿಗೆ ಪರೀಕ್ಷೆಗಳನ್ನು ವಿಧಿಸಿದ ಮಾರ್ಕ್ ರಿಡ್ಡೆಲ್, ಟೆನ್ನಿಸ್ ಪರ ಮತ್ತು “ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಸ್ಮಾರ್ಟ್ ವ್ಯಕ್ತಿ” – ಸಿಬಿಎಸ್ ನ್ಯೂಸ್

50 ಬೃಹತ್ ಕಾಲೇಜು ಪ್ರವೇಶ ಹಗರಣದಲ್ಲಿ ಆರೋಪ ಹೊರಿಸಲಾಗಿದೆ

ಫ್ಲೋರಿಡಾದಲ್ಲಿ ಕ್ರೀಡಾ-ಉದ್ದೇಶಿತ ಪ್ರೆಪ್ ಶಾಲೆಯೊಂದರಲ್ಲಿ ಸಲಹೆಗಾರರಾಗಿದ್ದು, ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳ ಪರವಾಗಿ ಪರೀಕ್ಷೆಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡ “ನಿಜಕ್ಕೂ ಸ್ಮಾರ್ಟ್ ವ್ಯಕ್ತಿ”, ವ್ಯಾಪಕ ಕಾಲೇಜು ಲಂಚ ಹಗರಣದ ಭಾಗವಾಗಿ, ಫಿರ್ಯಾದಿಗಳು ಹೇಳಿದರು. ಹಾರ್ವರ್ಡ್ ಪದವೀಧರ ಮತ್ತು ವಿಫಲವಾದ ಟೆನ್ನಿಸ್ ಪರ ಮಾರ್ಕ್ ರಿಡ್ಡೆಲ್ರನ್ನು ಫ್ಲೋರಿಡಾದ ಬ್ರಾಡೆನ್ಟನ್ನಲ್ಲಿರುವ IMG ಅಕಾಡೆಮಿಯ ವೆಬ್ಸೈಟ್ನಲ್ಲಿ ಪಟ್ಟಿ ಮಾಡಲಾಗಿತ್ತು, ಕಾಲೇಜ್ ಪ್ರವೇಶ ಪರೀಕ್ಷೆಯ ತಯಾರಿಕೆಯ ನಿರ್ದೇಶಕರಾಗಿ, ಒಂದು ಪುಟದಲ್ಲಿ ಫೆಡರಲ್ ಫಿರ್ಯಾದಿಗಳು ಬೋಸ್ಟನ್ನಲ್ಲಿನ ಡಜನ್ಗಟ್ಟಲೆ ಬಂಧನಗಳನ್ನು ಘೋಷಿಸಿದಾಗ ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿ ಮಂಗಳವಾರ ತೆಗೆದಿದ್ದರು. .

ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳು ರಿಡ್ಡೆಲ್ ರಹಸ್ಯವಾಗಿ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳು ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ಕಾಲೇಜು ಪ್ರವೇಶ ಪರೀಕ್ಷೆ ತೆಗೆದುಕೊಂಡಿತು ಅಥವಾ ಅವರು ಪರೀಕ್ಷೆ ತೆಗೆದುಕೊಂಡ ನಂತರ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳು ‘ಉತ್ತರಗಳನ್ನು ಸರಿಪಡಿಸಲಾಯಿತು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. ಮಂಗಳವಾರ, ಮ್ಯಾಸಚೂಸೆಟ್ಸ್ ಆಂಡ್ರ್ಯೂ ಲೆಲ್ಲಿಂಗ್ಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ US ಅಟಾರ್ನಿ ರಿಡ್ಡೆಲ್ರನ್ನು “ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಸ್ಮಾರ್ಟ್ ವ್ಯಕ್ತಿ” ಎಂದು ಬಣ್ಣಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಮಾರ್ಕ್-ರಿಡ್ಡೆಲ್.jpg
ಮಾರ್ಕ್ ರಿಡ್ಡೆಲ್ WTSP

“ಅವರು ಉತ್ತರಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿರಲಿಲ್ಲ, ಬೇಡಿಕೆಯ ಮೇಲೆ ಪರಿಪೂರ್ಣ ಸ್ಕೋರ್ ಪಡೆಯಲು ಅಥವಾ ಸ್ಕೋರ್ ಅನ್ನು ಮಾಪನ ಮಾಡಲು ಅವರು ಸಾಕಷ್ಟು ಸ್ಮಾರ್ಟ್ ಆಗಿದ್ದರು” ಎಂದು ಲೆಲ್ಲಿಂಗ್ ರಿಡ್ಡೆಲ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಹಾಲಿವುಡ್ ನಟಿಯರಾದ ಲೋರಿ ಲೌಗ್ಲಿನ್ ಮತ್ತು ಫೆಲಿಸಿಟಿ ಹಫ್ಮನ್ ಸೇರಿದಂತೆ ಶ್ರೀಮಂತ ಪೋಷಕರಿಂದ ಹಣವನ್ನು ಸಂಗ್ರಹಿಸುತ್ತಿದ್ದ ಪ್ರವೇಶ ಸಮಾಲೋಚಕ ರಿಕ್ ಸಿಂಗರ್ರಿಂದ ಹಣ ಪಡೆಯುವ ರಿಡ್ಡೆಲ್ನನ್ನು ನ್ಯಾಯಾಲಯದ ದಾಖಲೆಗಳು ದೂಷಿಸುತ್ತವೆ.

ಪ್ರತಿ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಯ ಪರೀಕ್ಷೆಗಾಗಿ ಸಿಂಗರ್ ವಿಶಿಷ್ಟವಾಗಿ ರಿಡ್ಡೆಲ್ $ 10,000 ಹಣವನ್ನು ಪಾವತಿಸಿದ್ದಾನೆ.

ಐಎಮ್ಜಿ ವೆಬ್ಸೈಟ್ ರಿಡ್ಡೆಲ್ರನ್ನು “ಶ್ರೇಯಾಂಕದ ಎಟಿಪಿ ಟೂರ್ ಟೆನ್ನಿಸ್ ವೃತ್ತಿಪರ” ಎಂದು ಗುರುತಿಸಿದೆ. ಎಟಿಪಿ ಟೂರ್ ದಾಖಲೆಗಳು ಅವರು 2003 ಮತ್ತು 2005 ರ ನಡುವೆ 10 ಕಡಿಮೆ ಮಟ್ಟದ ಪಂದ್ಯಾವಳಿಗಳಲ್ಲಿ ಸ್ಪರ್ಧಿಸಿದ್ದು, ಸಿಂಗಲ್ಸ್ನಲ್ಲಿ ನಾಲ್ಕು, ಡಬಲ್ಸ್ನಲ್ಲಿ ಆರು ಮತ್ತು ಪಂದ್ಯಗಳಲ್ಲಿ 0-10 ಪಂದ್ಯಗಳನ್ನು ಗೆಲ್ಲುತ್ತದೆ, ಒಂದೇ ಸೆಟ್ ಅನ್ನು ಎಂದಿಗೂ ಗೆಲ್ಲಲಿಲ್ಲ. ಅವರ ವೃತ್ತಿಜೀವನದ ಗಳಿಕೆಯು $ 892 ಆಗಿತ್ತು. ಎಟಿಪಿ ಪ್ರಕಾರ, ರಿಡ್ಡೆಲ್ ಎಂದಿಗೂ ಸಿಂಗಲ್ಸ್ ಶ್ರೇಯಾಂಕವನ್ನು ಹೊಂದಿಲ್ಲ, ಮತ್ತು ಅವನ ಡಬಲ್ಸ್ ಶ್ರೇಯಾಂಕವು ವಿಶ್ವದಲ್ಲೇ 1,601 ನೇ ಸ್ಥಾನಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿನದಾಗಿರಲಿಲ್ಲ.

ಹಾರ್ವರ್ಡ್ನಲ್ಲಿ ಕಾಲೇಜ್ ಟೆನಿಸ್ ಆನ್ಲೈನ್ ​​ಪ್ರಕಾರ , ರಿಡ್ಡೆಲ್ ಅವರು 78-43 ಸಿಂಗಲ್ಸ್ ದಾಖಲೆ ಮತ್ತು 92-46 ಡಬಲ್ಸ್ ದಾಖಲೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರು.

ಸಿಡ್ನಿಯ ಅಂಗಸಂಸ್ಥೆ ಡಬ್ಲುಟಿಎಸ್ಪಿ ರಿಡೆಲ್ ಅವರ ಬಂಧನಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ ಮಂಗಳವಾರ ರಾತ್ರಿ ಐಎಮ್ಜಿ ಈ ಕೆಳಗಿನ ಹೇಳಿಕೆಯನ್ನು ನೀಡಿತು: “ಇಂದು ನಾವು ಮಾರ್ಕ್ ರಿಡ್ಡೆಲ್ ವಿರುದ್ಧದ ಆರೋಪಗಳನ್ನು ಅರಿತುಕೊಂಡಿದ್ದೇವೆ, ಈ ವಿಷಯವನ್ನು ನಾವು ತನಿಖೆ ಮಾಡಿದರೆ ರಿಡ್ಡೆಲ್ರನ್ನು ಅನಿರ್ದಿಷ್ಟವಾಗಿ ಅಮಾನತುಗೊಳಿಸಲಾಗಿದೆ.”