ಮುಂದಿನ ಜ್ವರ ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ಅನಿವಾರ್ಯ: WHO – ಶಿಲ್ಲಾಂಗ್ ಟೈಮ್ಸ್

ಮುಂದಿನ ಜ್ವರ ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ಅನಿವಾರ್ಯ: WHO – ಶಿಲ್ಲಾಂಗ್ ಟೈಮ್ಸ್
ಜಿನೀವಾ, ಜ. 12: ಜ್ವಾಲಾಮುಖಿಯ ಮತ್ತೊಂದು ಜ್ವಾಲೆಯು ಅನಿವಾರ್ಯವಾದುದು ಮತ್ತು ವಿಶ್ವದ ಅಪಾಯಕಾರಿ ಸಂಭವನೀಯ ದುರಂತಕ್ಕೆ ಸಿದ್ಧವಾಗಬೇಕಿದೆ ಎಂದು ವಿಶ್ವ ಆರೋಗ್ಯ ಸಂಸ್ಥೆ (WHO) ತಿಳಿಸಿದೆ. ಅಪಾಯಗಳನ್ನು ಅಂದಾಜು ಮಾಡಬಾರದು ಎಂದು ಎಚ್ಚರಿಸಿದ್ದಾರೆ.

2019-2030 ಕ್ಕೆ ಸೋಮವಾರ ತನ್ನ ಗ್ಲೋಬಲ್ ಇನ್ಫ್ಲುಯೆಂಜ ಸ್ಟ್ರಾಟಜಿ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿ, ಮುಂದಿನ ದೇಹವು ಮುಂದಿನ ಇನ್ಫ್ಲುಯೆನ್ಸಾ ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ “ಯಾವಾಗ ಆಗುತ್ತದೆಯೆಂದರೆ ಇಲ್ಲವೇ” ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

WHO ನ ನಿರ್ದೇಶಕ-ಜನರಲ್ ಟೆಡ್ರೋಸ್ ಅನಾನಾಮ್ ಘೆಬ್ರೆಯೆಸಸ್ ಇದು ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಆರೋಗ್ಯದ ಅಪಾಯದ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಅಪಾಯವೆಂದು ಹೇಳುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ವೈರಸ್ಗಳ ತ್ವರಿತ ಹರಡುವಿಕೆಯ ಕಾರಣ ವಿಶ್ವಾದ್ಯಂತ ಲಕ್ಷಾಂತರ ಜೀವಿತಾವಧಿಯನ್ನು ಬೆದರಿಕೆ ಹಾಕುತ್ತದೆ.

“ಬೆದರಿಕೆ ಯಾವಾಗಲೂ ಅಸ್ತಿತ್ವದಲ್ಲಿದೆ,” ಅವರು ಎಚ್ಚರಿಕೆ ನೀಡಿದರು.

ಕಣ್ಗಾವಲು ವ್ಯವಸ್ಥೆಯನ್ನು ಬಲಪಡಿಸಬೇಕು ಮತ್ತು ಇನ್ಫ್ಲುಯೆನ್ಸ ವೈರಸ್ ತಡೆಗಟ್ಟುವಿಕೆ ಮತ್ತು ನಿಯಂತ್ರಣಕ್ಕೆ ಉತ್ತಮ ಸಾಧನಗಳನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಬೇಕು ಎಂದು WHO ಅಧಿಕೃತ ಜಾಗತಿಕ ಕಾರ್ಯತಂತ್ರವನ್ನು ವಿವರಿಸಿದೆ. ಕ್ಸಿನ್ಹುಆ ಸುದ್ದಿ ಸಂಸ್ಥೆ ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ.

WHO ನಲ್ಲಿ ಇನ್ಫ್ಲುಯೆನ್ಸ ಸನ್ನದ್ಧತೆ ಮತ್ತು ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆ ಮುಖ್ಯಸ್ಥ, ಆನ್ ಮೊಯೆನ್ ಅವರು ಸುದೀರ್ಘಾವಧಿಯ ವಿನಾಯಿತಿ ಹೊಂದಿರುವ ಸುಧಾರಿತ ಲಸಿಕೆಗಳು ಅಗತ್ಯವಾಗಿದ್ದು, ಹಾಗೆಯೇ ರೋಗನಿರೋಧಕ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ಮತ್ತು ರೋಗದ ಉತ್ತಮ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

ಒಂದು ವರ್ಷ ಅಂದಾಜು 1 ಬಿಲಿಯನ್ ಜನರು ಜ್ವರದಿಂದ ಸೋಂಕಿಗೆ ಒಳಗಾಗುತ್ತಾರೆ, ಇದು 290,000 ಮತ್ತು 650,000 ಸಾವುಗಳ ನಡುವೆ ಸಂಭವಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು WHO ಆರೋಗ್ಯ ವರದಿ ಹೇಳುತ್ತದೆ.

2009 ರ ಮತ್ತು 2010 ರಲ್ಲಿ ಪ್ರಪಂಚದಾದ್ಯಂತ ಹರಡಿದ H1N1 ವೈರಸ್ ವಿಶ್ವದಾದ್ಯಂತದ ಕೊನೆಯ ಜ್ವರ ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗದಿಂದಾಗಿ ಉಂಟಾಗುತ್ತದೆ. 2009 ರಲ್ಲಿ ವಿಶ್ವಾದ್ಯಂತ ಐದು ಜನರಲ್ಲಿ ಕನಿಷ್ಠ ಒಂದು ಮಂದಿ ವಿಶ್ವದಾದ್ಯಂತ ಸೋಂಕಿಗೆ ಒಳಗಾಗಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಮರಣ ಪ್ರಮಾಣವು 0.02 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟಿದೆ ಎಂದು ಅಧ್ಯಯನಗಳು ಕಂಡುಕೊಂಡವು.