ಶಿಕ್ಷೆ ವಿಧಿಸಿದ ಮನಾಫೋರ್ಟ್ಗಾಗಿ, ಹೊಸ ಆರೋಪಗಳಿಗೆ ಅವನು 'ಕೆಟ್ಟದಾಗಿ ಭಾಸವಾಗುತ್ತದೆ' ಎಂದು ಟ್ರಂಪ್ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ

ಶಿಕ್ಷೆ ವಿಧಿಸಿದ ಮನಾಫೋರ್ಟ್ಗಾಗಿ, ಹೊಸ ಆರೋಪಗಳಿಗೆ ಅವನು 'ಕೆಟ್ಟದಾಗಿ ಭಾಸವಾಗುತ್ತದೆ' ಎಂದು ಟ್ರಂಪ್ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ

ವಾಷಿಂಗ್ಟನ್ (ಸಿಎನ್ಎನ್) ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಡೊನಾಲ್ಡ್ ಟ್ರಮ್ಪ್ ಅವರು ತಮ್ಮ ಮಾಜಿ ಪ್ರಚಾರ ಚೇರ್ಮನ್ ಪೌಲ್ ಮನಾಫೋರ್ಟ್ಗೆ ಬುಧವಾರ “ಜೈಲಿಗೆ ” ಭಾಸವಾಗುತ್ತಿದ್ದಾರೆಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ, ಇವರು ಬುಧವಾರ ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಜೈಲು ಶಿಕ್ಷೆಗೆ ಒಳಗಾಗಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್ನಲ್ಲಿ ಹೊಸ ಅಪರಾಧಗಳಿಗೆ ಆರೋಪಿಸಿದ್ದಾರೆ .

ಮನಾಫೋರ್ಟ್ನ ಕಾನೂನು ತೊಂದರೆಗಳು “ಬಹಳ ದುಃಖಕರ ಪರಿಸ್ಥಿತಿ” ಎಂದು ವಿವರಿಸುತ್ತಾ “ನಾನು ಅವನಿಗೆ ಕೆಟ್ಟದಾಗಿ ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ” ಎಂದು ಟ್ರಂಪ್ ಹೇಳಿದರು.
ಫೆಡರಲ್ ಪಿತೂರಿ ಶುಲ್ಕದ ಮೇಲೆ ಹೆಚ್ಚುವರಿ 43 ತಿಂಗಳ ಸೇವೆ ಸಲ್ಲಿಸಲು ಮನಾಫೋರ್ಟ್ಗೆ ಬುಧವಾರ ಆದೇಶ ನೀಡಲಾಯಿತು, ವಿಶೇಷ ನ್ಯಾಯಾಲಯದ ಸಲಹೆಗಾರ ರಾಬರ್ಟ್ ಮುಲ್ಲರ್ ಅವರ ರಶಿಯಾ ತನಿಖೆಯಿಂದ ಉಂಟಾದ ಅವಳಿ ಪ್ರಕರಣಗಳಲ್ಲಿ ಎರಡು ಫೆಡರಲ್ ನ್ಯಾಯಾಲಯಗಳ ನಡುವೆ 7.5 ವರ್ಷಗಳ ಅವಧಿಗೆ ತನ್ನ ಒಟ್ಟು ವಾಕ್ಯವನ್ನು ತಂದುಕೊಟ್ಟನು.
ಯು.ಎಸ್ ಜಿಲ್ಲಾ ನ್ಯಾಯಾಲಯದ ನ್ಯಾಯಾಧೀಶ ಆಮಿ ಬೆರ್ಮನ್ ಜ್ಯಾಕ್ಸನ್ ಮ್ಯಾನಾಫೋರ್ಟ್ಗೆ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ, ನ್ಯಾಯಾಲಯಕ್ಕೆ ಕ್ಷಮೆಯಾಚಿಸಿದರೂ, 2016 ರ ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ ನೇರವಾಗಿ ಸಂಬಂಧಿಸಿರುವ ಯಾವುದೇ ಆರೋಪಗಳ ಅನುಪಸ್ಥಿತಿಯ ಕುರಿತು ಅವರ ವಕೀಲರ ವಾದಗಳು “ಯಾವುದೇ ನೈಜವಾದ ಕಲ್ಪನೆಯೊಂದಿಗೆ ಅಸಮಂಜಸವಾದ ಒಂದು ವಿಷಯ ಜವಾಬ್ದಾರಿಯನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸಿ. ”
ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ 2018 ರಲ್ಲಿ ಮನವಿ ಸಲ್ಲಿಸಿದ ಮನವಿ, ಮನಿ ಲಾಂಡರಿಂಗ್, ತೆರಿಗೆ ವಂಚನೆ ಮತ್ತು ಉಕ್ರೇನಿಯನ್ ರಾಜಕಾರಣಿಗಳಿಗೆ ತನ್ನ ಲಾಭದಾಯಕ ಕೆಲಸಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ ಕಾನೂನುಬಾಹಿರ ವಿದೇಶಿ ಲಾಬಿ ಮಾಡುವಿಕೆಗೆ ಒಳಪಟ್ಟಿತು, ಅಲ್ಲದೆ ಅಡಮಾನಗಳ ಮೂಲಕ ಹಣವನ್ನು ತನ್ನ ಆದಾಯಕ್ಕೆ ಅನುಗುಣವಾಗಿ ಬ್ಯಾಂಕುಗಳ ವಂಚನೆ ಮಾಡಿತು.
ಅವರು ಎರಡು ಕ್ರಿಮಿನಲ್ ಮೊಕದ್ದಮೆಗಳಿಗೆ ತಪ್ಪಿತಸ್ಥರೆಂದು ಒಪ್ಪಿಕೊಂಡರು: ಯುಎಸ್ ವಿರುದ್ಧ ಪಿತೂರಿ ಮತ್ತು ಪಿತೂರಿ ಸಾಕ್ಷಿ ವಿರೂಪಗೊಳಿಸುವುದು, ಅವರು ಬಂಧಿಸಿದ ನಂತರ ಇದನ್ನು ಮಾಡಿದರು.
2016 ರ ಅಭಿಯಾನದಲ್ಲಿ ರಷ್ಯಾದ ಸಹಯೋಗಿ ಅವರೊಂದಿಗಿನ ಅವರ ಸಂಪರ್ಕದ ಬಗ್ಗೆ ಅವರ ಮನವಿಗೆ ಮುಂಚಿತವಾಗಿ ತನ್ನ ಮನವಿಗೆ ಮುರಿದು, ತನಿಖಾಧಿಕಾರಿಗೆ ಉದ್ದೇಶಪೂರ್ವಕವಾಗಿ ಸುಳ್ಳು ಹೇಳಿದ್ದಾನೆ ಎಂದು ಜ್ಯಾಕ್ಸನ್ ಪರಿಗಣಿಸಿದ್ದಾರೆ.
“ನಾನು ಏನು ಮಾಡಿದ್ದೇನೆಂದರೆ ಕ್ಷಮೆಯಾಗುತ್ತದೆ” ಎಂದು ಮನಫೋರ್ಟ್ ನ್ಯಾಯಾಲಯಕ್ಕೆ ತಿಳಿಸಿದರು. “ನನಗೆ ತುಂಬಾ ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಲಿ, ನಾನು ಇಂದು ಇಲ್ಲಿ ಉಂಟಾಗುವ ಕೃತ್ಯಗಳ ಜವಾಬ್ದಾರಿಯನ್ನು ನಾನು ಒಪ್ಪುತ್ತೇನೆ.”
ಫೆಡರಲ್ ಅಪರಾಧಗಳಿಗೆ ಜೈಲು ಶಿಕ್ಷೆಯನ್ನು ಕಲಿತು ಒಂದು ಗಂಟೆಯ ಬಳಿಕ ಮ್ಯಾನ್ಫೋರ್ಟ್ ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್ ನಗರದ ಹೊಸ ಕ್ರಿಮಿನಲ್ ಆರೋಪಗಳೊಂದಿಗೆ ಹೊಡೆದನು.
ಹೊಸ ಪ್ರಕರಣವು ವೃತ್ತಾಕಾರವನ್ನು ಬೆಳೆಯುತ್ತಿರುವ ವಟಗುಟ್ಟುವಿಕೆಗೆ ಎಸೆಯುತ್ತದೆ, ಅದು ಅಧ್ಯಕ್ಷನಿಗೆ ಕ್ಷಮಿಸುವಂತೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಮ್ಯಾನ್ಹ್ಯಾಟನ್ನಲ್ಲಿ ಅಪರಾಧಗಳಿಗೆ ಶಿಕ್ಷೆ ವಿಧಿಸಿದರೆ, ಟ್ರಂಪ್ಗೆ ಕ್ಷಮೆ ನೀಡುವುದಕ್ಕೆ ಯಾವುದೇ ಅಧಿಕಾರವಿಲ್ಲ.
ಮನ್ಹಟ್ಟನ್ ಜಿಲ್ಲೆಯ ನ್ಯಾಯವಾದಿ ಬುಧವಾರ ಮಾಜಿ ಟ್ರಂಪ್ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯ ಅಧ್ಯಕ್ಷರನ್ನು ಅಡಮಾನ ವಂಚನೆಯೊಂದಿಗೆ ಆರೋಪಿಸಿದರು, ವ್ಯವಹಾರ ದಾಖಲೆಗಳು ಮತ್ತು ಒಟ್ಟು 16 ಎಣಿಕೆಗಳಿಗೆ ಪಿತೂರಿ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಪ್ರಾಸಿಕ್ಯೂಟರ್ ಕಚೇರಿ ಘೋಷಿಸಿತು. ಆರೋಪಗಳು ಅವರು ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಗುಣಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸಿದ ಅಡಮಾನಗಳಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿವೆ.
ಹೊಸ ಆರೋಪಗಳನ್ನು ನೇರವಾಗಿ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸದೆ, ಟ್ರಂಪ್ ತನ್ನ ಮಾಜಿ ಸಹಾಯಕನ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ವಿಷಾದಿಸುತ್ತಾನೆ.
“ಮಾನವ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ, ಇದು ಒಂದು ದುಃಖ ಸಂಗತಿ,” ಅವರು ಹೇಳಿದರು.
ಮನಾಫೋರ್ಟ್ ಕ್ಷಮೆಯಾಚಿಸುವಂತೆ ಅವರು ಪರಿಗಣಿಸಲಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು, ಆದರೆ ಭವಿಷ್ಯದಲ್ಲಿ ಸಾಧ್ಯತೆಯನ್ನು ತಳ್ಳಿಹಾಕಲಿಲ್ಲ.
“ಈ ಕ್ಷಣದ ಕಾರಣದಿಂದ ನಾನು ಅದನ್ನು ಕೂಡಾ ಒಂದು ಚಿಂತನೆಯನ್ನೂ ನೀಡಲಿಲ್ಲ” ಎಂದು ಟ್ರಂಪ್ ತನ್ನ ಹಿಂದಿನ ಪ್ರಚಾರ ಚೇರ್ಮನ್ ಅವರ ಕ್ಷಮೆ ಉದ್ದೇಶಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಪ್ರಶ್ನಿಸಿದಾಗ ಹೇಳಿದರು.
“ಇದು ನನ್ನ ಮನಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ ಈಗ ಏನಾದರೂ ಅಲ್ಲ,” ಎಂದು ಅವರು ಪುನರುಚ್ಚರಿಸಿದರು, ಅವರು ತಮ್ಮ ಹಿಂದಿನ ಸಹಾಯಕನಿಗೆ “ಕೆಟ್ಟದಾಗಿ” ಭಾವಿಸಿದರು.