ಎಐಡಿಎಸ್ನಲ್ಲಿ ಸೆನ್ಸಿಟಿಜೆಶನ್ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮ ನಡೆಯಿತು – ನಾರ್ತ್ಲೈನ್ಗಳು

ಎಐಡಿಎಸ್ನಲ್ಲಿ ಸೆನ್ಸಿಟಿಜೆಶನ್ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮ ನಡೆಯಿತು – ನಾರ್ತ್ಲೈನ್ಗಳು
 ಎಐಡಿಎಸ್ನಲ್ಲಿ ಸೆನ್ಸೈಟೈಷನ್ ಪ್ರೊಗ್ರಾಡ್
ಎಐಡಿಎಸ್ನಲ್ಲಿ ಸೆನ್ಸೈಟೈಸ್ ಪ್ರೊಗ್

NL ವರದಿಗಾರ

ರಾಜೌರಿ, ಮಾರ್ಚ್ 13

ಎಚ್ಐವಿ / ಎಐಡಿಎಸ್ನಲ್ಲಿ ಜೆನ್ ಮತ್ತು ಕೆ ರಾಜ್ಯ ಏಡ್ಸ್ ಕಂಟ್ರೋಲ್ ಸೊಸೈಟಿ, ಆರೋಗ್ಯ ಮತ್ತು ವೈದ್ಯಕೀಯ ಇಲಾಖೆ (ಜೆ & ಕೆ) ಜಿಲ್ಲೆಯ ನೆಹರೂ ಯುವ ಕೇಂದ್ರ ಸಂಘನ್ ಬ್ಲಾಕ್ ಬುಧಲ್ ಜಿಲ್ಲೆಯ ರಾಜೌರಿ ಸಹಭಾಗಿತ್ವ ತರಬೇತಿ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮವನ್ನು ಆಯೋಜಿಸಿದೆ. ಎಚ್ಐವಿ ಏಡ್ಸ್ನಲ್ಲಿ ಮಾಹಿತಿಯ ಸಂವಾದದ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ 60 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಪ್ರತಿನಿಧಿಗಳು ಭಾಗವಹಿಸಿದರು. ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಒಪ್ಪಿಕೊಂಡ ಯೂತ್ ಲೀಡರ್ಶಿಪ್ ಅವಾರ್ಡ್ ಸಾಮಾಜಿಕ ಕಾರ್ಯಕರ್ತ ವಿಕ್ರಂ ಶರ್ಮಾ ಎಚ್ಐವಿ / ಏಡ್ಸ್ನ ವಿವಿಧ ಆಯಾಮಗಳಲ್ಲಿ ಅದರ ಪರಿಣಾಮಗಳು, ಪರಿಣಾಮಗಳು ಮತ್ತು ತಡೆಗಟ್ಟುವ ಕ್ರಮಗಳ ಮೇಲೆ ಪರಸ್ಪರ ಪ್ರಭಾವ ಬೀರಿದ ಮುಖ್ಯ ಸಂಪನ್ಮೂಲ ವ್ಯಕ್ತಿಯಾಗಿ ಉಳಿದರು. ವಿಕ್ರಾಂಟ್ ಹೇಳುವ ಪ್ರಕಾರ, ತಡೆಗಟ್ಟುವಿಕೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚು ಉತ್ತಮವಾಗಿರುತ್ತದೆ ಆದರೆ AIDS ನ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ತಡೆಗಟ್ಟುವಿಕೆ ಮಾತ್ರ ಕಾಳಜಿಯಿಲ್ಲ. ಎಐಡಿಎಸ್ ಇಲ್ಲದ ಎಐಡಿಎಸ್ ಅನ್ನು ನಾವು ಎಲ್ಲರಿಗೂ ತಿಳಿದಿರಬೇಕು ಎಂದು ವಿಕ್ರಾಂತ್ ಅಭಿಪ್ರಾಯಪಟ್ಟರು. ಡಾ. ಇಮ್ರಾನ್ ಮಲಿಕ್ ಮತ್ತೊಂದು ಸಂಪನ್ಮೂಲ ವ್ಯಕ್ತಿ ಸಹ ಎಚ್ಐವಿ / ಎಐಡಿಎಸ್ ಜಾಗತಿಕ ಕಳವಳವನ್ನು ಪ್ರತಿನಿಧಿಗಳು ಎಚ್ಚರಿಸಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಸಾಮಾನ್ಯ ಜನರಲ್ಲಿ ಜಾಗೃತಿಗೆ ಸಂಭಾವ್ಯ ಸಂಪನ್ಮೂಲಗಳಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸಲು ಅವರನ್ನು ಪ್ರತಿಪಾದಿಸಿದರು. ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದ ಬಗ್ಗೆ ಸಜದ್ ಅಹ್ಮದ್ ಎನ್ವೈವಿ, ಎನ್ವೈಕೆ ಬುಧಲ್ ನಡೆಸಿದ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಅಕ್ವಿಬ್ ನಾಝೀರ್ ಕೂಡ ಮಾತನಾಡಿದರು.