ಕ್ಯಾಲೋರಿ ಸಾವು | 1843 – ದಿ ಇಕನಾಮಿಸ್ಟ್ 1843

ಕ್ಯಾಲೋರಿ ಸಾವು | 1843 – ದಿ ಇಕನಾಮಿಸ್ಟ್ 1843

ಸಾಲ್ವಡಾರ್ ಕೆಮಾಚೊ ಅವರು ಸಾಯಲು ಹೋಗುತ್ತಿದ್ದೆಂದು ಭಾವಿಸಿದ ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ ಅವನು ತನ್ನ ತಂದೆಯ ಕ್ರಿಸ್ಲರ್ ಸೆಡಾನ್ನಲ್ಲಿ ಸಂಗೀತ ಕೇಳುವ ಸ್ನೇಹಿತನೊಂದಿಗೆ ಕುಳಿತಿದ್ದ. 22 ವರ್ಷದ ಎಂಜಿನಿಯರಿಂಗ್ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿ ಮಧ್ಯ ಮೆಕ್ಸಿಕನ್ ನಗರದ ಟೋಲ್ಕಾದಲ್ಲಿ ನೆಲೆಸಿದ್ದರು ಮತ್ತು ಕಳೆಗುಂದಿದ ಸಂಜೆ ಬೆಳಕಿನಲ್ಲಿ ಇಬ್ಬರು ಹಚ್ಚೆ ಹಾಕಿದ ಪುರುಷರನ್ನು ಅವರು ಗಮನಿಸಲಿಲ್ಲ. ಟೋರಿ ಅಮೋಸ್ರ ಹಿಟ್, “ಬ್ಲಿಸ್”, ತಂಡದ ಸದಸ್ಯರು ಯುವಕರಲ್ಲಿ ಬಂದೂಕುಗಳನ್ನು ತೋರಿಸಿದಾಗ ಕೇವಲ ಆಟವಾಡಲು ಆರಂಭಿಸಿದ್ದರು.

ಆದ್ದರಿಂದ 24 ಗಂಟೆಗಳ ಅಗ್ನಿಪರೀಕ್ಷೆ ಪ್ರಾರಂಭವಾಯಿತು. ಬಲವಾದ ವಿಲ್ ಮತ್ತು ದೃಢವಾಗಿ ನಿರ್ಮಿಸಿದ, ಕೆಮಾಚೊ ಜೋಡಿಯಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚು ಮೊಂಡುತನದವನಾಗಿ ಪ್ರತ್ಯೇಕಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿತು. ಅವರು ಕಣ್ಣಿಗೆ ಹೊಡೆಯಲ್ಪಟ್ಟರು ಮತ್ತು ಸೋಲಿಸಲ್ಪಟ್ಟರು. ಒಂದು ದರೋಡೆ ಅಂತಿಮವಾಗಿ ಅವನನ್ನು ನೆಲಕ್ಕೆ ಎಸೆದರು, ಅವನ ತಲೆ ಹಿಂಭಾಗದಲ್ಲಿ ಒಂದು ಗನ್ ಹಾಕಿ ಮತ್ತು ಸಾಯುವ ಸಮಯ ಎಂದು ಅವನಿಗೆ ತಿಳಿಸಿದನು. ಅವರು ಹೊರಬಂದರು, ಬೆನ್ನಿನ ಹಿಂಭಾಗದಲ್ಲಿ ತನ್ನ ಕೈಗಳನ್ನು ಕಟ್ಟಿಕೊಂಡು ಒಂದು ಕ್ಷೇತ್ರದಲ್ಲಿ ಎಚ್ಚರಗೊಂಡು, ಬಹುತೇಕ ನಗ್ನರಾಗಿದ್ದರು.

ಕೆಮಾಚೊ ಬದುಕುಳಿದರು ಆದರೆ, ಆಘಾತಕ್ಕೊಳಗಾದ ಅವರು ಖಿನ್ನತೆಗೆ ಒಳಗಾಗಿದ್ದರು. ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ ಅವರು ಅತೀವವಾಗಿ ಕುಡಿಯುತ್ತಿದ್ದರು ಮತ್ತು ಬಿಂಗ್ ತಿನ್ನುತ್ತಿದ್ದರು. ಅವರ ತೂಕವು ಟ್ರಿಮ್ 70kg ನಿಂದ 103kg ವರೆಗೆ ಉಬ್ಬಿಕೊಂಡಿತ್ತು.

ಇದು ಎಂಟು ವರ್ಷಗಳ ನಂತರ, 2007 ರಲ್ಲಿ ತನ್ನ ಎರಡನೆಯ ಸಾವಿನ ಅನುಭವಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಯಿತು. ಅವರು ಪ್ರಕಾಶಮಾನವಾದ ದೀಪಗಳಲ್ಲಿ ಎಚ್ಚರಗೊಂಡು ಮಿಟುಕುತ್ತಿರುವುದನ್ನು ನೆನಪಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ: ಆಸ್ಪತ್ರೆಯ ತುರ್ತು ವಾರ್ಡ್ ಆಗಿ ತೀವ್ರವಾದ ಆರ್ಹೆತ್ಮಿಯಾ ಅಥವಾ ಅನಿಯಮಿತ ಹೃದಯಾಘಾತದಿಂದ ಆಕ್ರಮಣ ಮಾಡುವ ಮೂಲಕ. “ನಾನು ತೂಕ ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳುವುದಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ನನ್ನ ಆರೋಗ್ಯವನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಣದಲ್ಲಿಟ್ಟುಕೊಳ್ಳದಿದ್ದಲ್ಲಿ ನಾನು ಐದು ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ಸತ್ತಿದ್ದೇನೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.

ಆ ಎರಡನೆಯ ಬಿಕ್ಕಟ್ಟು ಕೆಮಾಚೊ ತಡವಾಗಿ ಆಘಾತವನ್ನು ಎದುರಿಸಲು ಒತ್ತಾಯಿಸಿತು ಮೊದಲ. ಅವರು ಈಗ ಅರ್ಥೈಸಿಕೊಳ್ಳುವಲ್ಲಿ ನಂತರದ ಆಘಾತಕಾರಿ ಒತ್ತಡದ ಅಸ್ವಸ್ಥತೆಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು, ಅವರು ಸಮಾಲೋಚನೆ ಮತ್ತು ವಿರೋಧಿ ಖಿನ್ನತೆ-ನಿರೋಧಕ ಔಷಧಿಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದರು. ಅವರ ದೈಹಿಕ ಆರೋಗ್ಯವನ್ನು ಬಗೆಹರಿಸಲು, ಅವರು ತೂಕವನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿದರು. ಈ ಪ್ರಯತ್ನವು ನಮ್ಮ ವಯಸ್ಸಿನ ಅತ್ಯಂತ ವೈವಿಧ್ಯಮಯ ವೈಜ್ಞಾನಿಕ ಚರ್ಚೆಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದನ್ನು ಕೇಂದ್ರಕ್ಕೆ ಮುಂದಾಯಿತು: ಕ್ಯಾಲೊರಿ ಯುದ್ಧಗಳು, ಆಹಾರ ಮತ್ತು ತೂಕದ ನಿಯಂತ್ರಣದ ಬಗ್ಗೆ ತೀವ್ರ ಭಿನ್ನಾಭಿಪ್ರಾಯ.

ಇವತ್ತು, ಅವರ ಹೃದಯವಿಜ್ಞಾನಿಗಳ ಎಚ್ಚರಿಕೆಯ ಎಚ್ಚರಿಕೆ , ಕೆಮಾಚೊ ಅವರು ಸ್ವಿಸ್ ನಗರದ ಬಸೆಲ್ನಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಎರಡು ವಿಷಯಗಳು ಬಂದಾಗ ಹೊರತು ಅವರು ವಿಶ್ರಾಂತಿ ಮತ್ತು ವಿಶ್ವಾಸ ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ. ತನ್ನ ಅಪಹರಣವನ್ನು ಅವನ ಅಪಹರಣವು ಹರಿದುಹಾಕುತ್ತದೆಂದು ಅವನು ನೆನಪಿಸಿದಾಗ, ಅವನ ಸ್ಮೈಲ್ ಕಣ್ಮರೆಯಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಆತನು ನಿಧಾನವಾಗಿ ನಿಶ್ಯಬ್ದನಾಗಿರುತ್ತಾನೆ, ಆದರೂ ಅವನ ಪ್ಯಾನಿಕ್ ಅಟ್ಯಾಕ್ಗಳು ​​ವಾಸ್ತವವಾಗಿ ಕಣ್ಮರೆಯಾಗಿವೆ. ಇತರ ಸ್ಪರ್ಶದ ವಿಷಯ ತೂಕದ ನಿಯಂತ್ರಣವಾಗಿದೆ, ಇದು ಅವನು ಮತ್ತು ಲಕ್ಷಾಂತರ ಇತರ ಆಹಾರಕ್ರಮ ಪರಿಪಾಲಕರು ನಡೆದಿರುವುದರಲ್ಲಿ ಅವನ ತಲೆಗೆ ಕೋಪವನ್ನು ಅಲುಗಾಡಿಸಲು ಕಾರಣವಾಗುತ್ತದೆ. “ಇದು ಕೇವಲ ಹಾಸ್ಯಾಸ್ಪದವಾಗಿದೆ,” ಅವರು ಉತ್ಸಾಹದಿಂದ ಮತ್ತು ವಿಷದ ಸ್ಪರ್ಶದಿಂದ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. “ಜನರು ನೈಜ ನೋವು ಮತ್ತು ಅಪರಾಧದಿಂದ ಜೀವಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಅವರೆಲ್ಲರೂ ಗೊಂದಲಕ್ಕೊಳಗಾದ ಅಥವಾ ತಪ್ಪಾದ ತಪ್ಪು ಎಂದು ಸಲಹೆ ನೀಡುತ್ತಾರೆ.”

ಕೆಮಾಚೊ ವೈದ್ಯರು ಮಾರ್ಗದರ್ಶಕರು ಮತ್ತು ಅವರ ಸ್ವಂತ ಆನ್ಲೈನ್ ​​ಸಂಶೋಧನೆಯ , ಏಕಾಂಗಿಯಾಗಿತ್ತು. ಇದು ಆಹಾರಕ್ರಮಕ್ಕೆ ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿದ ಲಕ್ಷಾಂತರ ಜನರಿಗೆ ತಿಳಿದಿದೆ. “ನಿಮ್ಮ ತೂಕ ಕಡಿಮೆಯಾಗಲು ನೀವು ಕಡಿಮೆ ತಿನ್ನಲು ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚು ಚಲಿಸಬೇಕೆಂದು ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರೂ ಹೇಳುತ್ತಿದ್ದಾರೆ” ಎಂದು ಅವನು ಹೇಳುತ್ತಾನೆ, “ಹಾಗೆ ಮಾಡಲು ನಿಮ್ಮ ಕ್ಯಾಲೊರಿಗಳನ್ನು ಎಣಿಸುವುದು.”

ಅವರ ಅತಿಹೆಚ್ಚು, ಕೆಮಾಚೊನ ದೇಹ ದ್ರವ್ಯರಾಶಿ ಸೂಚಿ – ಅವನ ತೂಕಕ್ಕೆ ಅವನ ಎತ್ತರದ ಅನುಪಾತವು – 35.6 ತಲುಪಿತು, 30 ಮಾರ್ಕ್ಗಿಂತಲೂ ಮೇಲ್ಪಟ್ಟವು, ವೈದ್ಯರು ಪ್ರಾಯೋಗಿಕವಾಗಿ ಬೊಜ್ಜು ಎಂದು ವ್ಯಾಖ್ಯಾನಿಸುತ್ತಾರೆ. ಒಬ್ಬ ಮನುಷ್ಯನಂತೆ, ತನ್ನ ತೂಕವನ್ನು ಕಾಪಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು 2,500 ಕ್ಯಾಲರಿಗಳನ್ನು ದಿನಕ್ಕೆ ಬೇಕಾದರೆ (ಮಹಿಳೆಯರಿಗೆ ಗುರಿ 2,000) ಎಂದು ಹೆಚ್ಚಿನ ಸರ್ಕಾರದ ಮಾರ್ಗದರ್ಶನಗಳು ಸೂಚಿಸಿವೆ. ಅವರು ದಿನಕ್ಕೆ 2,000 ಕ್ಕಿಂತ ಕಡಿಮೆ ಕ್ಯಾಲೊರಿಗಳನ್ನು ಸೇವಿಸಿದರೆ, 3,500 ದಷ್ಟು ವಾರಕ್ಕೊಮ್ಮೆ “ಕೊರತೆಯನ್ನು” ಸೇವಿಸಿದರೆ ಅವರು ವಾರಕ್ಕೆ 0.5 ಕಿ.ಗ್ರಾಂ ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳಬಹುದೆಂದು ಪೌಷ್ಟಿಕಾಂಶದವರು ಕಾಮಾಚೊಗೆ ತಿಳಿಸಿದರು.

ಮೆಕ್ಸಿಕೊದಲ್ಲಿ ಯೋಜನಾ ಎಂಜಿನಿಯರ್ ಆಗಿ ಮೇಜಿನ ಕೆಲಸದೊಂದಿಗೆ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯಲ್ಲಿ, ತನ್ನ ಪುಡಿ ಫ್ರೇಮ್ ಅನ್ನು ಟ್ರಿಮ್ ಮಾಡಲು ಅದು ನಿಜವಾದ ಶಿಸ್ತು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ ಎಂದು ಅವನು ತಿಳಿದಿದ್ದ. ಆದರೆ ಆತನ ಅಪಹರಣಕಾರರು ತ್ವರಿತವಾಗಿ ಅರಿತುಕೊಂಡಿದ್ದರಿಂದ, ಅವರು ಅಸಾಧಾರಣವಾದ ನಿರ್ಣಯದ ಪಾತ್ರ. ಅವರು ಪ್ರತಿದಿನ ಬೆಳಗ್ಗೆ 10 ಕಿ.ಮೀ. ಅವರು ಸೇವಿಸಿದ ಆಹಾರದ ಪ್ರತಿಯೊಂದು ತುಂಡುಗೂ ಸಹ ಅವರು ಲೆಕ್ಕ ಹಾಕಿದರು.

“ನಾನು ಪ್ರತಿ ದಿನ ಎಕ್ಸೆಲ್ ಸ್ಪ್ರೆಡ್ಶೀಟ್ಗಳಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿ ವಾರ, ಪ್ರತಿ ವಾರ ಮತ್ತು ನಾನು ತಿನ್ನುವ ಎಲ್ಲವನ್ನೂ ಪಟ್ಟಿಮಾಡಿದೆ. ಇದು ನನಗೆ ನಿಜವಾದ ಗೀಳುವಾಯಿತು, “ಕೆಮಾಚೊ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. ಔಟ್ ಬರ್ಗರ್ ಕಿಂಗ್ ವೊಪರ್ಸ್, ಹಂದಿ ಮತ್ತು ಚೀಸ್ ತುಂಬಿದ ಹುರಿದ ಟ್ಯಾಕೋ, ಮತ್ತು ಟಾರ್ಟಾಸ್ (ಮಾಂಸ, refried ಬೀನ್ಸ್, ಆವಕಾಡೊ ಮತ್ತು ಮೆಣಸು ತುಂಬಿದ ಮೆಕ್ಸಿಕನ್ ಸ್ಯಾಂಡ್ವಿಚ್ಗಳು) ಹೋದರು. ಔಟ್ ಸಹ ತನ್ನ ಸಾಮಾನ್ಯ ಸ್ಥಿರ ಬಿಯರ್ ಮತ್ತು ವೈನ್ ಹರಿವನ್ನು ಹೋದರು. ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಮೂರು ವಿಶೇಷ-ಕೆ ಕಡಿಮೆ-ಕ್ಯಾಲೊರಿ ಆಹಾರ ಪದಾರ್ಥಗಳೊಂದಿಗೆ ಕಡಿಮೆ-ಕೊಬ್ಬಿನ ಚೀಸ್ ಮತ್ತು ಟರ್ಕಿ ಸ್ಯಾಂಡ್ವಿಚ್ಗಳು, ಸಲಾಡ್ಗಳು, ಪೂರ್ವಸಿದ್ಧ ಪೀಚ್ ರಸ, ಗ್ಯಾಟೋರೇಡ್ ಮತ್ತು ಕೋಕ್ ಝೀರೊಗಳನ್ನು ಎಚ್ಚರಿಕೆಯಿಂದ ಅಳೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ.

“ನಾನು ಯಾವಾಗಲೂ ದಣಿದ ಮತ್ತು ಹಸಿದವನಾಗಿದ್ದೆ. ಮತ್ತು ನಾನು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಮೂಡಿ ಮತ್ತು ಹಿಂಜರಿಯಲಿಲ್ಲ, “ಅವರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. “ನಾನು ಎಲ್ಲ ಸಮಯದಲ್ಲೂ ಆಹಾರವನ್ನು ಯೋಚಿಸುತ್ತಿದ್ದೆ” ಎಂದು ಅವರು ನಿರಂತರವಾಗಿ ಹೇಳಿದರು. ಪ್ರತಿ ದಿನವೂ ಅವರು ಸುಟ್ಟುಹೋದಕ್ಕಿಂತ ಕಡಿಮೆ ಪ್ರಮಾಣದ ಕ್ಯಾಲೊರಿಗಳನ್ನು ಗಣಿತ ಪಡೆಯುತ್ತಿದ್ದರೆ – ಫಲಿತಾಂಶಗಳು ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ ತೋರಿಸುತ್ತವೆ. “ನೀವು ಮಾಡಬೇಕಾಗಿರುವ ಎಲ್ಲವನ್ನೂ ನಾನು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಮಾಡಿದ್ದೇನೆ” ಎಂದು ಅವರು ತಮ್ಮ ಮನೆಗೆಲಸವನ್ನು ಪೂರ್ಣಗೊಳಿಸಿದ ಶಾಲೆಯ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿನಿಯೊಡನೆ ಒತ್ತಾಯಿಸುತ್ತಾರಾದರೂ ಇನ್ನೂ ದೊಡ್ಡ ಪರೀಕ್ಷೆಯನ್ನು ವಿಫಲಗೊಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. ತನ್ನ ರನ್ಗಳಲ್ಲಿ ಅವರು ಎಷ್ಟು ಕ್ಯಾಲೋರಿಗಳನ್ನು ವ್ಯಯಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆಂದು ಅಳೆಯಲು ಅವರು ವ್ಯಾಯಾಮ ನಿಯಂತ್ರಣ ಸಾಧನಗಳ ಬ್ಯಾಟರಿಯನ್ನು ಖರೀದಿಸಿದರು. “ವಾರಕ್ಕೆ ಕನಿಷ್ಠ ನಾಲ್ಕು ಅಥವಾ ಐದು ಬಾರಿ ಕನಿಷ್ಟ 45 ನಿಮಿಷಗಳ ಕಾಲ ವ್ಯಾಯಾಮ ಮಾಡಲು ನಾನು ಹೇಳಿದೆ. ನಾನು ನಿಜವಾಗಿ ಪ್ರತಿ ದಿನವೂ ಒಂದು ಗಂಟೆಗೂ ಹೆಚ್ಚು ಕಾಲ ಓಡುತ್ತಿದ್ದೆ. “ಅವರು ಮೂರು ವರ್ಷಗಳ ಕಾಲ ಕಡಿಮೆ-ಕೊಬ್ಬಿನ, ಕಡಿಮೆ-ಕ್ಯಾಲೊರಿ ಆಹಾರಕ್ಕೆ ಇಟ್ಟುಕೊಂಡರು. ಅದು ಸರಳವಾಗಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡಲಿಲ್ಲ. ಒಂದು ಹಂತದಲ್ಲಿ ಅವರು 10 ಕಿ.ಗ್ರಾಂ ಕಳೆದುಕೊಂಡರು ಆದರೆ ಅವರ ತೂಕವು ಮರುಕಳಿಸಿತು, ಆದರೂ ಅವರು ತಮ್ಮ ಕ್ಯಾಲೊರಿಗಳನ್ನು ನಿರ್ಬಂಧಿಸಿದ್ದರು.

ಡಿಯಾಟರ್ಸ್ ಪ್ರಪಂಚದಾದ್ಯಂತ ಕೆಮಾಚೊನ ಹತಾಶೆಗಳ ಬಗ್ಗೆ ತಿಳಿದಿರುತ್ತದೆ. ಹೆಚ್ಚಿನ ಅಧ್ಯಯನಗಳು 80% ಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಜನರು ದೀರ್ಘಾವಧಿಯಲ್ಲಿ ಕಳೆದುಹೋದ ತೂಕವನ್ನು ಪುನಃ ಪಡೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ. ಮತ್ತು ಅವನಂತೆ, ನಾವು ವಿಫಲವಾದಾಗ, ನಾವು ಬಹುಮಟ್ಟಿಗೆ ಸೋಮಾರಿಯಾಗುತ್ತೇವೆ ಅಥವಾ ದುರಾಸೆಯೆಂದು ನಾವು ಭಾವಿಸುತ್ತೇವೆ – ನಾವು ತಪ್ಪು ಎಂದು.

ಸಾಮಾನ್ಯ ನಿಯಮದಂತೆ ನೀವು ಬರ್ನ್ ಮಾಡಿದಕ್ಕಿಂತಲೂ ಕಡಿಮೆ ಕ್ಯಾಲೊರಿಗಳನ್ನು ಸೇವಿಸಿದರೆ , ನೀವು ಕಾರ್ಶ್ಯಕಾರಿ ಪಡೆಯುತ್ತೀರಿ (ಮತ್ತು ನೀವು ಹೆಚ್ಚು ಸೇವಿಸಿದರೆ, ನೀವು ದಪ್ಪವಾಗಬಹುದು). ಆದರೆ ಕ್ಯಾಮಾಚೊ ನೀಡಲ್ಪಟ್ಟ ಸೂತ್ರದ ಸರಳತೆಯನ್ನು ಪ್ರತಿವರ್ಷವೂ ಅಸಂಖ್ಯಾತ ಭಕ್ಷ್ಯ ಆಹಾರಗಳು ನಮಗೆ ಆವರಿಸಿಕೊಂಡಿವೆ. ವೈಜ್ಞಾನಿಕ ಮಾಪನವಾಗಿ ಕ್ಯಾಲೋರಿ ವಿವಾದದಲ್ಲಿಲ್ಲ. ಆದರೆ ಆಹಾರದ ಸರಿಯಾದ ಕ್ಯಾಲೋರಿಫಿಕ್ ಅಂಶವನ್ನು ಲೆಕ್ಕಾಚಾರ ಮಾಡುವುದು ಆಹಾರ ಪ್ಯಾಕೆಟ್ಗಳಲ್ಲಿ ವಿಶ್ವಾಸಾರ್ಹವಾಗಿ ನಿಖರ ಸಂಖ್ಯೆಗಳಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಕಷ್ಟ. ಒಂದೇ ರೀತಿಯ ಕ್ಯಾಲೋರಿಫಿಕ್ ಮೌಲ್ಯಗಳೊಂದಿಗೆ ಆಹಾರದ ಎರಡು ಅಂಶಗಳು ವಿಭಿನ್ನ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಜೀರ್ಣಿಸಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು. ಪ್ರತಿ ದೇಹವು ಕ್ಯಾಲೊರಿಗಳನ್ನು ವಿಭಿನ್ನವಾಗಿ ಸಂಸ್ಕರಿಸುತ್ತದೆ. ಒಂದೇ ವ್ಯಕ್ತಿಗೆ, ನೀವು ವಿಷಯಗಳನ್ನು ತಿನ್ನುವ ದಿನದ ಸಮಯ. ಹೆಚ್ಚು ನಾವು ತನಿಖೆ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದೇವೆ, ನಮ್ಮ ತೂಕದ ನಿಯಂತ್ರಣವನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸಲು ಅಥವಾ ಆರೋಗ್ಯಕರ ಆಹಾರವನ್ನು ಸಹ ನಿರ್ವಹಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುವಲ್ಲಿ ಕ್ಯಾಲೋರಿಗಳು ತೃಪ್ತಿಪಡಿಸುತ್ತಿವೆ ಎಂದು ನಾವು ಹೆಚ್ಚು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳುತ್ತೇವೆ: ಕ್ಯಾಲೊರಿಗಳನ್ನು ಮತ್ತು ಕ್ಯಾಲೊರಿಗಳನ್ನು ಎಣಿಸುವ beguiling ಸರಳತೆ ಅಪಾಯಕಾರಿಯಾಗಿ ದೋಷಪೂರಿತವಾಗಿದೆ.

ಕ್ಯಾಲೋರಿ ದೈನಂದಿನ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಸರ್ವತ್ರವಾಗಿದೆ. ಪ್ಯಾಕ್ ಮಾಡಿದ ಆಹಾರ ಮತ್ತು ಪಾನೀಯಗಳ ಮಾಹಿತಿಯ ಲೇಬಲ್ನಲ್ಲಿ ಇದು ಉನ್ನತ ಬಿಲ್ಲಿಂಗ್ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ. ಹೆಚ್ಚು ಭೋಜನ ಮಂದಿರಗಳು ತಮ್ಮ ಮೆನುಗಳಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿ ಖಾದ್ಯದಲ್ಲಿ ಕ್ಯಾಲೋರಿಗಳ ಸಂಖ್ಯೆಯನ್ನು ಪಟ್ಟಿಮಾಡುತ್ತವೆ. ನಾವು ಖರ್ಚು ಮಾಡುತ್ತಿರುವ ಕ್ಯಾಲೊರಿಗಳನ್ನು ಎಣಿಸುವಿಕೆಯು ಕೇವಲ ಪ್ರಮಾಣಿತವಾಗಿದೆ. ಜಿಮ್ ಸಲಕರಣೆಗಳು, ನಮ್ಮ ಮಣಿಕಟ್ಟಿನ ಸುತ್ತ ಫಿಟ್ನೆಸ್ ಸಾಧನಗಳು, ನಮ್ಮ ಫೋನ್ಗಳು ನಾವು ಎಷ್ಟು ವ್ಯಾಯಾಮದ ಸೆಷನ್ ಅಥವಾ ಒಂದು ದಿನದ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ ಎಷ್ಟು ಕ್ಯಾಲೊರಿಗಳನ್ನು ಸುಟ್ಟು ಮಾಡಿದೆ ಎಂದು ನಮಗೆ ತಿಳಿಸುತ್ತದೆ.

ಇದು ಯಾವಾಗಲೂ ಹೀಗೆ ಇರಲಿಲ್ಲ. ಶತಮಾನಗಳವರೆಗೆ, ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳು ಊಹಿಸಿದ ಆಹಾರದ ದ್ರವ್ಯರಾಶಿಯು ಗಮನಾರ್ಹವಾದುದು. 16 ನೇ ಶತಮಾನದ ಉತ್ತರಾರ್ಧದಲ್ಲಿ ಇಟಲಿಯ ವೈದ್ಯ ಸ್ಯಾಂಟೊರಿಯೊ ಸ್ಯಾಂಟೋರಿಯಸ್ “ತೂಕದ ಕುರ್ಚಿ” ಯನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿದನು, ಒಂದು ಬೃಹತ್ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ ತೂಗಾಡುತ್ತಿದ್ದನು, ಇದರಲ್ಲಿ ಅವನು ತಾನೇ ತೂಕವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ನಿಯಮಿತ ಮಧ್ಯಂತರಗಳಲ್ಲಿ ಕುಳಿತು, ತಿನ್ನುತ್ತಿದ್ದ ಮತ್ತು ಸೇವಿಸಿದ ಎಲ್ಲವನ್ನೂ, ಮತ್ತು ಅವನು ನಿರ್ಮಿಸಿದ ಎಲ್ಲಾ ಮಣ್ಣಿನ ಮತ್ತು ಮೂತ್ರವನ್ನೂ. 30 ವರ್ಷದ ಕಂಪಲ್ಸಿವ್ ಕುರ್ಚಿ ತೂಗಾಡುತ್ತಿದ್ದರೂ ಸಹ, ಸ್ಯಾಂಕೋರಿಯಸ್ ತನ್ನ ದೇಹದಲ್ಲಿ ಬಳಸಿದ ಪರಿಣಾಮದ ಬಗ್ಗೆ ಕೆಲವು ಪ್ರಶ್ನೆಗಳಿಗೆ ಉತ್ತರ ನೀಡಿದರು.

ನಂತರ ಮಾತ್ರ ಶಕ್ತಿಯ ವಿಭಿನ್ನ ಆಹಾರ ಪದಾರ್ಥಗಳಿಗೆ ಗಮನವನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಲಾಯಿತು. 18 ನೇ ಶತಮಾನದಲ್ಲಿ ಫ್ರೆಂಚ್ ಶ್ರೀಮಂತ ಆಂಟೊಯಿನ್ ಲಾವೋಸಿಯರ್ ಒಂದು ಮೋಂಬತ್ತಿ ಬರೆಯುವ ಗಾಳಿಯಿಂದ ಒಂದು ಅನಿಲವನ್ನು ಬೇಕಾಗಿದ್ದಾರೆ – ಅದು ಆಮ್ಲಜನಕವೆಂದು ಹೆಸರಿಸಿದೆ – ಜ್ವಾಲೆಯ ಮತ್ತು ಬಿಡುಗಡೆಯ ಶಾಖ ಮತ್ತು ಇತರ ಅನಿಲಗಳನ್ನು ಇಂಧನಗೊಳಿಸಲು. ಅವರು ಅದೇ ತತ್ತ್ವವನ್ನು ಆಹಾರಕ್ಕೆ ಅರ್ಜಿ ಹಾಕಿದರು, ಅದು ಇಂಧನವನ್ನು ದೇಹದ ನಿಧಾನವಾಗಿ ಸುಡುವ ಬೆಂಕಿಯಂತೆ ಎಂದು ತೀರ್ಮಾನಿಸಿತು. ಅವರು ಗಿನಿಯಿಲಿಯನ್ನು ಹಿಡಿದಿಡಲು ಸಾಕಷ್ಟು ಕ್ಯಾಲೋರಿಮೀಟರ್ ಅನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸಿದರು, ಮತ್ತು ಎಷ್ಟು ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಉತ್ಪತ್ತಿ ಮಾಡುತ್ತಾರೋ ಅಂದಾಜು ಮಾಡಲು ಉತ್ಪತ್ತಿಯಾದ ಜೀವಿಗಳನ್ನು ಅದು ಅಳೆಯುತ್ತದೆ. ದುರದೃಷ್ಟವಶಾತ್ ಫ್ರೆಂಚ್ ಕ್ರಾಂತಿ – ನಿರ್ದಿಷ್ಟವಾಗಿ ಗಿಲ್ಲೊಟಿನ್ – ವಿಷಯದ ಬಗ್ಗೆ ತನ್ನ ಚಿಂತನೆಯನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಿ. ಆದರೆ ಅವರು ಏನನ್ನಾದರೂ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದ್ದರು. ಇತರ ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳು ನಂತರ “ಬಾಂಬ್ ಕ್ಯಾಲೊರಿಮೀಟರ್” ಅನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸಿದರು, ಅದರಲ್ಲಿ ಅವರು ಶಾಖವನ್ನು ಅಳೆಯಲು ಆಹಾರವನ್ನು ಸುಟ್ಟುಹಾಕಿದರು – ಮತ್ತು ಇದರಿಂದ ಸಂಭಾವ್ಯ ಶಕ್ತಿ – ಅದರಿಂದ ಬಿಡುಗಡೆಗೊಂಡಿದೆ.

“ಕ್ಯಾಲೋರ್” ನಿಂದ ಬರುವ ಕ್ಯಾಲೋರಿ, “- ಮೂಲತಃ ಉಗಿ ಯಂತ್ರಗಳ ದಕ್ಷತೆಯನ್ನು ಅಳೆಯಲು ಬಳಸಲಾಗುತ್ತಿತ್ತು: ಒಂದು ಕ್ಯಾಲೋರಿ ಸೆಲ್ಸಿಯಸ್ ಒಂದು ಡಿಗ್ರಿ ಮೂಲಕ 1 ಕೆಜಿ ನೀರನ್ನು ಬಿಸಿಮಾಡಲು ಅಗತ್ಯವಾದ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. 1860 ರ ದಶಕದಲ್ಲಿ ಕೇವಲ ಜರ್ಮನ್ ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳು ಆಹಾರದಲ್ಲಿ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಲೆಕ್ಕಹಾಕಲು ಇದನ್ನು ಬಳಸುತ್ತಿದ್ದರು. ಇದು ಅಮೆರಿಕನ್ ಕೃಷಿ ರಸಾಯನಶಾಸ್ತ್ರಜ್ಞ ವಿಲ್ಬರ್ ಅಟ್ವಾಟರ್ ಆಗಿದ್ದು, ಆಹಾರದಲ್ಲಿ ಇರುವ ಶಕ್ತಿ ಮತ್ತು ದೇಹವು ಸ್ನಾಯುವಿನ ಕೆಲಸ, ಅಂಗಾಂಶ ಸರಿಪಡಿಸುವಿಕೆ ಮತ್ತು ಅಂಗಗಳನ್ನು ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ತುಂಬುವ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಅಳೆಯಲು ಬಳಸಬಹುದೆಂಬ ಕಲ್ಪನೆಯನ್ನು ಜನಪ್ರಿಯಗೊಳಿಸಿತು. 1887 ರಲ್ಲಿ, ಜರ್ಮನಿಗೆ ಪ್ರವಾಸದ ನಂತರ, ಅಮೆರಿಕಾದ ನಿಯತಕಾಲಿಕೆಯಲ್ಲಿ ಸೆಂಚುರಿ ನಲ್ಲಿ ಅವರು ಪ್ರಚಲಿತವಾಗಿ ಜನಪ್ರಿಯ ಲೇಖನಗಳನ್ನು ಬರೆದರು, “ಆಹಾರಕ್ಕೆ ದೇಹಕ್ಕೆ ಆಹಾರ ಇಂಧನವಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಅವರು ಸೂಚಿಸಿದರು. ಕಾರ್ಬೋಹೈಡ್ರೇಟ್ಗಳು, ಪ್ರೋಟೀನ್ ಮತ್ತು ಕೊಬ್ಬು – ದೇಹವು ಬಹಳಷ್ಟು ಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ ಎಂಬ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ “ಮ್ಯಾಕ್ರೋನ್ಯೂಟ್ರಿಯೆಂಟ್ಸ್” ಎಂಬ ಕಲ್ಪನೆಯನ್ನು ಸಾರ್ವಜನಿಕರಿಗೆ ನೀಡಲಾಗುತ್ತದೆ.

ಇಂದು ನಮ್ಮಲ್ಲಿ ಅನೇಕರು ನಮ್ಮ ಕ್ಯಾಲೊರಿ ಸೇವನೆಯನ್ನು ನೋಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಅಥವಾ ನಮ್ಮ ತೂಕ. ಮೆಥೋಡಿಸ್ಟ್ ಮಂತ್ರಿಯ ಮಗ ಅಟ್ವಾಟರ್ ವಿರುದ್ಧ ಕಾಳಜಿಯಿಂದ ಪ್ರೇರೇಪಿಸಲ್ಪಟ್ಟರು: ಅಪೌಷ್ಟಿಕತೆಯು ವ್ಯಾಪಕವಾಗಿ ಹರಡಿದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ಬಡಜನರಿಗೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ವೆಚ್ಚದಾಯಕ ವಸ್ತುಗಳನ್ನು ಹುಡುಕಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ಅವರು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿದರು.

ದೇಹಕ್ಕೆ ಎಷ್ಟು ಶಕ್ತಿಯ ವಿಭಿನ್ನ ಪೌಷ್ಠಿಕಾಂಶಗಳನ್ನು ಒದಗಿಸಿದ್ದಾನೆಂದು ನೋಡಿ, ಅವರು ಆ ಯುಗದ “ಸರಾಸರಿ” ಅಮೆರಿಕನ್ ಆಹಾರದ ಮಾದರಿಗಳನ್ನು ತಿನ್ನುತ್ತಾರೆ – ಇದು ಮೋಲಾಸಿಸ್ ಕುಕಿಗಳು, ಬಾರ್ಲಿ ಊಟ ಮತ್ತು ಕೋಳಿ ಗಿಜ್ಜಾರ್ಡ್ಗಳಲ್ಲಿ ಭಾರೀ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿರುವುದು ಎಂದು ನಂಬಲಾಗಿದೆ – ಒಂದು ನೆಲಮಾಳಿಗೆಯಲ್ಲಿ ಪುರುಷ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳ ಗುಂಪಿಗೆ ಕನೆಕ್ಟಿಕಟ್ನ ಮಿಡಲ್ಟೌನ್ನ ವೆಸ್ಲೆಯನ್ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯದಲ್ಲಿ. ಒಂದು ಸಮಯದಲ್ಲಿ 12 ದಿನಗಳ ವರೆಗೆ ಒಂದು ಸ್ವಯಂಸೇವಕನು ಆರು ಅಡಿ ಎತ್ತರದ ಕೋಣೆಯೊಳಗೆ ಮೊಹರು ಮಾಡುವಾಗ, ಏಳು ಅಡಿ ಆಳವಾದ ನಾಲ್ಕು ಅಡಿ ಅಗಲವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದನು. ಪ್ರತಿ ಊಟದಲ್ಲಿನ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಬಾಂಬ್ ಕ್ಯಾಲೋರಿಮೀಟರ್ನಲ್ಲಿ ಒಂದೇ ರೀತಿಯ ಆಹಾರವನ್ನು ಸುಡುವ ಮೂಲಕ ಲೆಕ್ಕ ಹಾಕಲಾಗುತ್ತದೆ. ಗೋಡೆಗಳು ನೀರಿನಿಂದ ತುಂಬಿವೆ, ಮತ್ತು ಅದರ ಉಷ್ಣಾಂಶದಲ್ಲಿನ ಬದಲಾವಣೆಗಳೆಂದರೆ ಅಟ್ವಾಟರ್ಗೆ ಎಷ್ಟು ಶಕ್ತಿಯು ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳ ದೇಹಗಳನ್ನು ಉತ್ಪಾದಿಸುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಲೆಕ್ಕಹಾಕಲು ಅವಕಾಶ ಮಾಡಿಕೊಡುತ್ತದೆ. ಅವರ ತಂಡವು ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳ ಮಸಾಲೆಗಳನ್ನು ಸಂಗ್ರಹಿಸಿ ಜೀರ್ಣಕ್ರಿಯೆಯ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯಲ್ಲಿ ದೇಹದಲ್ಲಿ ಎಷ್ಟು ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಇಡಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ನೋಡಲು ಸುಟ್ಟುಹೋಯಿತು.

ಇದು 1890 ರ ದಶಕದಲ್ಲಿ ಪ್ರವರ್ತಕ ಸಂಗತಿಯಾಗಿತ್ತು . Atwater ಅಂತಿಮವಾಗಿ ಒಂದು ಕಾರ್ಬೋಹೈಡ್ರೇಟ್ ಅಥವಾ ಪ್ರೋಟೀನ್ ಒಂದು ಗ್ರಾಂ ದೇಹಕ್ಕೆ ಲಭ್ಯವಿರುವ ಶಕ್ತಿಯ ನಾಲ್ಕು ಕ್ಯಾಲೋರಿಗಳಷ್ಟು ಮಾಡಿದ, ಮತ್ತು ಒಂದು ಕೊಬ್ಬಿನ ಗ್ರಾಂ ಸರಾಸರಿ 8.9 ಕ್ಯಾಲೊರಿಗಳನ್ನು ನೀಡಿತು, ಒಂದು ವ್ಯಕ್ತಿ ನಂತರ ಅನುಕೂಲಕ್ಕಾಗಿ ಒಂಬತ್ತು ಕ್ಯಾಲೊರಿಗಳನ್ನು ದುಂಡಾದ. ಮಾನವ ದೇಹದಲ್ಲಿನ ಕೆಲಸಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಈಗ ನಾವು ಹೆಚ್ಚು ತಿಳಿದುಕೊಂಡಿರುತ್ತೇವೆ: ಒಂದು ಊಟದ ಸಂಭವನೀಯ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಕೆಲವು ಹೊರಹಾಕಲಾಗುತ್ತಿತ್ತು, ಆದರೆ ಊಟವನ್ನು ಸ್ವತಃ ಜೀರ್ಣಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಕೆಲವನ್ನು ಬಳಸಲಾಗುತ್ತಿತ್ತು, ಮತ್ತು ದೇಹವು ವಿಭಿನ್ನ ಪ್ರಮಾಣದ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಆಹಾರವನ್ನು ಅವಲಂಬಿಸಿ. ಇನ್ನೂ ಒಂದು ಶತಮಾನದ ನಂತರ ವೆಸ್ಲೀಯನ್ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳ ಮಣ್ಣನ್ನು ಬೆಂಕಿಹೊತ್ತಿದ ನಂತರ, ಪ್ರತಿ ಮ್ಯಾಕ್ರೋನ್ಯೂಟ್ರಿಯೆಂಟ್ಗಾಗಿ ಅಟ್ವಾಟರ್ ಸಂಖ್ಯೆಗಳನ್ನು ಲೆಕ್ಕ ಹಾಕಿದ ಯಾವುದೇ ಆಹಾರ ಸಾಮಗ್ರಿಗಳಲ್ಲಿ ಕ್ಯಾಲೊರಿಗಳನ್ನು ಅಳತೆ ಮಾಡಲು ಪ್ರಮಾಣಿತವಾಗಿ ಉಳಿಯುತ್ತದೆ. ಆ ಪ್ರಯೋಗಗಳು ಸಾಲ್ವಡಾರ್ ಕೆಮಾಚೊನ ದೈನಂದಿನ ಕ್ಯಾಲೋರಿಫಿಕ್ ಅಂಕಗಣಿತದ ಆಧಾರವಾಗಿತ್ತು.

“ಕ್ಯಾಲೋರಿ ಒಂದು ಕ್ಯಾಲೋರಿ” ಎಂಬ ಅವನ ಸರಳ ನಂಬಿಕೆಯೊಂದಿಗೆ ಸಾರ್ವಜನಿಕರಿಗೆ ಆಹಾರದ ಬಗ್ಗೆ ಯೋಚಿಸಿದ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಅನಿವಾರ್ಯವಾಗಿತ್ತು. ಅವರು ಬಡವರನ್ನು ಹಸಿರು ಎಲೆಗಳ ತರಕಾರಿಗಳನ್ನು ತಿನ್ನುವ ವಿರುದ್ಧ ಸಲಹೆ ನೀಡಿದರು, ಏಕೆಂದರೆ ಅವರು ಶಕ್ತಿಯಲ್ಲಿ ಸಾಕಷ್ಟು ದಟ್ಟವಾಗಿರಲಿಲ್ಲ. ಅವರ ಖಾತೆಯ ಮೂಲಕ, ಕ್ಯಾಲೋರಿಗಳು ಚಾಕೊಲೇಟ್ ಅಥವಾ ಸ್ಪಿನಾಚ್ನಿಂದ ಬಂದವು ಎಂಬುದರಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ವ್ಯತ್ಯಾಸವಿಲ್ಲ: ದೇಹವು ಹೆಚ್ಚು ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಬಳಸಿದಲ್ಲಿ ಅದು ದೇಹ ಕೊಬ್ಬನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ, ಇದರಿಂದಾಗಿ ತೂಕವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಬಹುದು.

ಆ ಕಲ್ಪನೆಯು ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಕಲ್ಪನೆಯನ್ನು ಸೆರೆಹಿಡಿಯಿತು. 1918 ರಲ್ಲಿ ಅಮೆರಿಕಾದಲ್ಲೇ ಮೊದಲ ಪುಸ್ತಕ ಪ್ರಕಟವಾಯಿತು. ಆರೋಗ್ಯಕರ ಆಹಾರವು ಸರಳವಾದ ಸೇರ್ಪಡೆ ಮತ್ತು ಕ್ಯಾಲೋರಿಗಳ ವ್ಯವಕಲನಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಸಂಕೀರ್ಣವಾದದ್ದು ಎಂಬ ಅಭಿಪ್ರಾಯವನ್ನು ಆಧರಿಸಿದೆ. ಕ್ಯಾಂಡಿ, ಪೈ, ಕೇಕ್, ಫ್ಯಾಟ್ ಮಾಂಸ, ಬೆಣ್ಣೆ, ಕ್ರೀಮ್ ಆದರೆ ನಿಮ್ಮ ಕ್ಯಾಲೊರಿಗಳನ್ನು ಎಣಿಸಿ ನೀವು ತಿನ್ನುತ್ತಾರೆ “ಎಂದು ಲುಲು ಹಂಟ್ ಪೀಟರ್ಸ್ ಬರೆದರು” ಆಹಾರ ಮತ್ತು ಆರೋಗ್ಯ “. “ನೀವು ಇಷ್ಟಪಡುವ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ನೀವು ಹೊಂದಬಹುದು ಎಂದು ನಿಮಗೆ ತಿಳಿದಿರುವಿರಿ, ಅವುಗಳಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ಮೆನುಗಳಲ್ಲಿ ಸ್ವಲ್ಪ ಕಡಿಮೆ ಇರುವಂತೆ ಮಾಡಲು ಮುಂದುವರೆಯಿರಿ.” ಪುಸ್ತಕವು ಮಿಲಿಯನ್ಗಳನ್ನು ಮಾರಾಟ ಮಾಡಿದೆ.

1930 ರ ಹೊತ್ತಿಗೆ ಕ್ಯಾಲೋರಿ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಮನಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ಸರ್ಕಾರದ ನೀತಿ. ಅದರ ವಿಟಮಿನ್ ವಿಷಯಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಆಹಾರದ ಶಕ್ತಿಯ ವಿಷಯದ ಮೇಲೆ ಅದರ ವಿಶೇಷ ಗಮನವು ಹೇಳುವುದಾದರೆ, ವಾಸ್ತವಿಕವಾಗಿ ಅನಪೇಕ್ಷಿತವಾಗಿದೆ. ರೈಸಿಂಗ್ ಆದಾಯಗಳು ಮತ್ತು ಉದ್ಯೋಗಿಗಳಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಹಿಳಾ ಪಾಲ್ಗೊಳ್ಳುವಿಕೆ ಅಂದರೆ 1960 ರ ದಶಕದ ಹೊತ್ತಿಗೆ ಜನರು ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಊಟ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದರು ಅಥವಾ ಸಿದ್ಧಪಡಿಸಿದ ಆಹಾರವನ್ನು ಖರೀದಿಸುತ್ತಿದ್ದರು, ಆದ್ದರಿಂದ ಅವರು ಸೇವಿಸುವ ಬಗ್ಗೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಅವರು ಬಯಸಿದ್ದರು. ಆಹಾರ ಪದಾರ್ಥಗಳ ಮೇಲೆ ಪೌಷ್ಟಿಕಾಂಶದ ಮಾಹಿತಿಯು ವ್ಯಾಪಕವಾಗಿ ಹರಡಿತ್ತು; ಅನೇಕ ಅಂಶಗಳು ಅವರ ಆರೋಗ್ಯ ಪ್ರಯೋಜನಗಳ ಬಗ್ಗೆ ವಿಲಕ್ಷಣವಾದ ಹಕ್ಕುಗಳನ್ನು ಹೊತ್ತಿದೆ. ಲೇಬಲಿಂಗ್ ಪ್ರಮಾಣ 1990 ರಲ್ಲಿ ಮಾತ್ರ ಅಮೆರಿಕಾದಲ್ಲಿ ಪ್ರಮಾಣೀಕರಿಸಿತು ಮತ್ತು ಕಡ್ಡಾಯವಾಯಿತು.

ಈ ಮಾಹಿತಿಯ ಒತ್ತು ಮತ್ತು ಬಳಕೆ ಕೂಡಾ ಸ್ಥಳಾಂತರಗೊಂಡಿತು. 1960 ರ ದಶಕದ ಅಂತ್ಯದ ವೇಳೆಗೆ, ಜನರು ಹೆಚ್ಚು ನಿದ್ರಾಹೀನತೆ ಹೊಂದಿದ್ದರಿಂದ ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚು ಸಂಸ್ಕರಿಸಿದ ಆಹಾರಗಳು ಮತ್ತು ಸಕ್ಕರೆಯ ಪ್ರಮಾಣವನ್ನು ತಿನ್ನುವಂತೆ ಸ್ಥೂಲಕಾಯತೆಯು ಆರೋಗ್ಯಕರ ಕಳವಳಕ್ಕೆ ಒಳಗಾಯಿತು. ತೂಕ ಇಳಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಅಗತ್ಯವಿರುವ ಜನರ ಸಂಖ್ಯೆಯು ಹೆಚ್ಚಾದಂತೆ, ಆಹಾರವನ್ನು ಬದಲಿಸುವಿಕೆಯು ಗಮನದ ಕೇಂದ್ರವಾಯಿತು.

ಆದ್ದರಿಂದ ಕೊಬ್ಬಿನ ಮೇಲೆ ಯುದ್ಧ ಪ್ರಾರಂಭವಾಯಿತು, ಇದರಲ್ಲಿ ಅಟ್ವಾಟರ್ನ ಕ್ಯಾಲೋರಿ ಲೆಕ್ಕಾಚಾರಗಳು ಅರಿಯದ ಮಿತ್ರರಾಗಿದ್ದರು. ಕ್ಯಾಲೋರಿಗಳನ್ನು ಎಣಿಸುವುದರಿಂದ ಆಹಾರ ಪದಾರ್ಥದ ಆರೋಗ್ಯದ ಗುಣಲಕ್ಷಣಗಳ ವಸ್ತುನಿಷ್ಠ ತೀರ್ಪುಗಾರನಾಗಿ ಕಾಣಿಸಿಕೊಂಡಿರುವುದರಿಂದ, ಯಾವುದೇ ಆಹಾರ ಪದಾರ್ಥದ ಕೊಬ್ಬಿನ ಹೊದಿಕೆಯ ಭಾಗವು – ಕೊಬ್ಬು – ನಿಮಗಾಗಿ ಕೆಟ್ಟದ್ದಲ್ಲ ಎಂದು ತಾರ್ಕಿಕವಾಗಿ ತೋರುತ್ತದೆ. ಈ ಅಳತೆಗಳ ಮೂಲಕ, ಕ್ಯಾಲೋರಿಗಳಲ್ಲಿ ಕಡಿಮೆಯಾದ ಭಕ್ಷ್ಯಗಳು, ಆದರೆ ಸಕ್ಕರೆ ಮತ್ತು ಕಾರ್ಬೋಹೈಡ್ರೇಟ್ಗಳು ಸಮೃದ್ಧವಾಗಿವೆ, ಇದು ಆರೋಗ್ಯಕರವಾಗಿ ಕಾಣುತ್ತದೆ. ಆಧುನಿಕ ಜೀವನದ ಆರೋಗ್ಯದ ಹಾನಿಗಳಿಗಾಗಿ ಅನೇಕ ಕೊಬ್ಬುಗಳನ್ನು ದೂಷಿಸಲು ಜನರಿಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಇಷ್ಟವಿತ್ತು, ಸಕ್ಕರೆ ಲಾಬಿ ಸಹಾಯದಿಂದ: 2016 ರಲ್ಲಿ, ಕ್ಯಾಲಿಫೋರ್ನಿಯಾ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯದ ಸಂಶೋಧಕರು 1967 ರಿಂದ ದಾಖಲೆಗಳನ್ನು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಿದರು, ಸಕ್ಕರೆ ಕಂಪನಿಗಳು ರಹಸ್ಯವಾಗಿ ಹಾರ್ವರ್ಡ್ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾನಿಲಯದಲ್ಲಿ ವಿನ್ಯಾಸಗೊಳಿಸಿದ ಅಧ್ಯಯನಗಳು ಬೆಳೆಯುತ್ತಿರುವ ಸ್ಥೂಲಕಾಯತೆಯ ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕಕ್ಕೆ ಕೊಬ್ಬು ಕಾರಣವಾಗಿದೆ. ಆಲಿವ್ ಎಣ್ಣೆ, ಬೇಕನ್ ಮತ್ತು ಬೆಣ್ಣೆಯಲ್ಲಿ ಕಂಡುಬರುವ ಆಹಾರದ “ಕೊಬ್ಬು” ನಮ್ಮ ಮಿಡಲ್ಗಳ ಸುತ್ತಲೂ ಅನಗತ್ಯವಾದ ಮಾಂಸದ ಅದೇ ಪದದೊಂದಿಗೆ ಬ್ರಾಂಡ್ ಆಗಿದ್ದು ಅದು ಎಲ್ಲವನ್ನೂ ಸುಲಭವಾಗಿ ಕೆಡಿಸುವಂತೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ಎ <ಸಣ್ಣ> ಯುಎಸ್ 1977 ರಲ್ಲಿ ಸೆನೆಟ್ ಸಮಿತಿಯ ವರದಿ ಎಲ್ಲರಿಗೂ ಕಡಿಮೆ-ಕೊಬ್ಬು, ಕಡಿಮೆ-ಕೊಲೆಸ್ಟರಾಲ್ ಆಹಾರವನ್ನು ಶಿಫಾರಸು ಮಾಡಿತು ಮತ್ತು ಇತರ ಸರ್ಕಾರಗಳು ಅನುಸರಿಸಿತು. ಆಹಾರ ಉದ್ಯಮವು ಉತ್ಸಾಹದಿಂದ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಿತು, ಕೊಬ್ಬನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕುವುದು, ಹೆಚ್ಚಿನ ಪ್ರಮಾಣದ ಕ್ಯಾಲೋರಿ-ದಟ್ಟವಾದ ಆಹಾರ ಪದಾರ್ಥಗಳಿಂದ ಮತ್ತು ಸಕ್ಕರೆ, ಪಿಷ್ಟ ಮತ್ತು ಉಪ್ಪಿನೊಂದಿಗೆ ಅದನ್ನು ಬದಲಿಸಿತು. ಬೋನಸ್ ಆಗಿ, ಕ್ಯಾಮಾಚೊ ಆಹಾರಕ್ಕಾಗಿ ಬಳಸಿದ ನೂತನ ಅಗ್ಗದ ಮತ್ತು ಟೇಸ್ಟಿ “ಕಡಿಮೆ-ಕ್ಯಾಲ್” ಮತ್ತು “ಕಡಿಮೆ-ಕೊಬ್ಬಿನ” ಉತ್ಪನ್ನಗಳು ಮುಂದೆ ಶೆಲ್ಫ್ ಜೀವನ ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚಿನ ಲಾಭಾಂಶಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿವೆ.

ಟಿ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಆರೋಗ್ಯದಲ್ಲಿ ನಿರೀಕ್ಷಿತ ಸುಧಾರಣೆಗೆ ಕಾರಣವಾಗುತ್ತದೆ. ಬದಲಿಗೆ, ಮಾನವ ಇತಿಹಾಸದಲ್ಲಿ ಸ್ಥೂಲಕಾಯತೆ ಹೆಚ್ಚಾಗುವುದರೊಂದಿಗೆ ಇದು ಬಹುತೇಕ ನಿಖರವಾಗಿ ಹೊಂದಿಕೆಯಾಯಿತು. ವಿಶ್ವ ಆರೋಗ್ಯ ಸಂಸ್ಥೆ (<ಸಣ್ಣ> WHO ) ಪ್ರಕಾರ, 1975 ಮತ್ತು 2016 ರ ನಡುವೆ ಸ್ಥೂಲಕಾಯತೆಯು ವಿಶ್ವಾದ್ಯಂತ ಮೂರು ಪಟ್ಟು ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ: ಸುಮಾರು 18% ನಷ್ಟು ಸುಮಾರು 40% – ಕೆಲವು 1.9 ಬಿಲಿಯನ್ ವಯಸ್ಕರು – ಈಗ ಅತಿಯಾದ ತೂಕ ಇದ್ದಾರೆ. ಇದು ಹೃದಯರಕ್ತನಾಳದ ಕಾಯಿಲೆಗಳ ತೀವ್ರ ಹೆಚ್ಚಳಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಯಿತು (ಮುಖ್ಯವಾಗಿ ಹೃದಯ ಕಾಯಿಲೆ ಮತ್ತು ಸ್ಟ್ರೋಕ್) ಇದು ವಿಶ್ವದಾದ್ಯಂತ ಸಾವಿನ ಪ್ರಮುಖ ಕಾರಣವಾಯಿತು. ಜೀವನಶೈಲಿ ಮತ್ತು ಪಥ್ಯದೊಂದಿಗೆ ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಸಂಬಂಧ ಹೊಂದಿರುವ ಟೈಪ್-2 ಮಧುಮೇಹದ ದರಗಳು 1980 ರಿಂದ ದ್ವಿಗುಣಗೊಂಡಿದೆ.

ಇಂತಹ ಪ್ರವೃತ್ತಿಯನ್ನು ನೋಡಿದ ಶ್ರೀಮಂತ ದೇಶಗಳು ಮಾತ್ರವಲ್ಲ. ಮೆಕ್ಸಿಕೋದಲ್ಲಿ, ಕ್ಯಾಮಚೋಸ್ ನಂತಹ ಮಧ್ಯಮ-ವರ್ಗದ ನಗರ ಕುಟುಂಬಗಳು ದಪ್ಪವಾಗಿದ್ದವು. ಬಾಲ್ಯದಲ್ಲಿ ಕೆಮಾಚೊ ಫಿಟ್ ಆಗಿರುತ್ತಾಳೆ ಮತ್ತು ಫುಟ್ಬಾಲ್ ಆಡಲು ಇಷ್ಟಪಟ್ಟರು. ಆದರೆ ಹತ್ತು ವಯಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ, 1988 ರಲ್ಲಿ, ಅಮೆರಿಕಾದೊಂದಿಗಿನ ಹೆಚ್ಚಿನ ವ್ಯಾಪಾರವು ಅಗ್ಗದ ಮಳಿಗೆಗಳನ್ನು ಮತ್ತು ಬೆರಗುಗೊಳಿಸುವ ಪಾನೀಯಗಳನ್ನು ಅಂಗಡಿಗಳಿಗೆ ಪ್ರವಾಹ ಮಾಡುತ್ತಿರುವುದು, ಮೆಕ್ಸಿಕೊದ “ಕೋಕಾ-ಕೊಲೊನೈಸೇಷನ್” ಎಂದು ಕರೆಯಲ್ಪಡುವ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುವುದರ ಮೂಲಕ ತೂಕವನ್ನು ಇಳಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದ ಅನೇಕ ಯುವ ಮೆಕ್ಸಿಕನ್ನರಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬರು. “ನೀವು ಎಂದಿಗೂ ರುಚಿಯಿಲ್ಲದ ಈ ಚಾಕೊಲೇಟ್ಗಳು, ಮಿಠಾಯಿಗಳ ಮತ್ತು ಡಾ ಪೆಪ್ಪರ್ಗಳೊಂದಿಗೆ ಇದ್ದಕ್ಕಿದ್ದಂತೆ ಇದ್ದವು” “ಕ್ಯಾಮಚೊ ಓಪನ್ ನೈಟ್ ಟು ಹ್ಯಾಟ್ ಕೊಬ್ಬು”. ಅವನ ಚಿಕ್ಕಪ್ಪರು ಅವನ ಉರಿಯುವ ಸೊಂಟದ ಸುತ್ತುವಿಕೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಆತನಿಗೆ ಕಿರುಕುಳ ನೀಡಿದಾಗ, ಅವರು ಸಿಹಿತಿಂಡಿಗಳನ್ನು ಹಿಂತಿರುಗಿಸಿ, 12 ವರ್ಷಗಳ ನಂತರ ತನ್ನ ಅಪಹರಣದವರೆಗೂ ಆಕಾರ. ಇತರ ಮೆಕ್ಸಿಕನ್ನರು ಕೇವಲ ಬಲ್ಲಿಂಗ್ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದರು. 2013 ರಲ್ಲಿ ಮೆಕ್ಸಿಕೋ ವಿಶ್ವದಲ್ಲೇ ಹೆಚ್ಚು ಸ್ಥೂಲಕಾಯದ ರಾಷ್ಟ್ರವಾಗಿ ಅಮೆರಿಕವನ್ನು ಮೀರಿಸಿದೆ.

ಈ ಪ್ರವೃತ್ತಿಗೆ ಹೋರಾಡಲು, ವಿಶ್ವಾದ್ಯಂತ ಸರ್ಕಾರಗಳು ಪಾಲಿಸಿಯಲ್ಲಿ ಕ್ಯಾಲೋರಿ ಎಣಿಕೆಯನ್ನು ಮಾಡಿದೆ. WHO “ಸೇವಿಸುವ ಕ್ಯಾಲೋರಿಗಳು ಮತ್ತು ಕ್ಯಾಲೋರಿಗಳ ನಡುವಿನ ಶಕ್ತಿಯ ಅಸಮತೋಲನ” ವಿಶ್ವಾದ್ಯಂತ ಸ್ಥೂಲಕಾಯದ “ಮೂಲಭೂತ ಕಾರಣ” ಲಕ್ಷಣಗಳು. ಅದೇ ಸಲಹೆಯನ್ನು ನೀಡುವಲ್ಲಿ ವಿಶ್ವದಾದ್ಯಂತ ಇರುವ ಸರ್ಕಾರಗಳು: ಎಣಿಕೆ ಮತ್ತು ಕ್ಯಾಲೊರಿಗಳನ್ನು ಕತ್ತರಿಸಿ. ಇದು ಜೀವನದ ಹೆಚ್ಚಿನ ಕ್ಷೇತ್ರಗಳಲ್ಲಿ ಅಂತರ್ವ್ಯಾಪಿಸುವಂತೆ ಮಾಡಿತು. 2018 ರಲ್ಲಿ ಅಮೆರಿಕ ಸರಕಾರ ಆಹಾರ ಸರಪಳಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾರಾಟ ಯಂತ್ರಗಳನ್ನು ತಮ್ಮ ಮೆನುಗಳಲ್ಲಿ ಕ್ಯಾಲೋರಿ ವಿವರಗಳನ್ನು ನೀಡಲು ಆದೇಶಿಸಿತು, ಗ್ರಾಹಕರು “ತಿಳುವಳಿಕೆಯುಳ್ಳ ಮತ್ತು ಆರೋಗ್ಯಕರ ನಿರ್ಧಾರಗಳನ್ನು” ಮಾಡಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡಿದರು. ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾ ಮತ್ತು ಬ್ರಿಟನ್ಗಳು ಇದೇ ದಿಕ್ಕಿನಲ್ಲಿ ನೇತೃತ್ವ ವಹಿಸಿಕೊಂಡಿವೆ. ತೂಕವನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಕ್ಯಾಲೋರಿ ಜರ್ನಲ್ನಲ್ಲಿ ತಮ್ಮ ಊಟವನ್ನು ದಾಖಲಿಸಲು ಆಹಾರ ಪದಾರ್ಥಗಳನ್ನು ಸರಕಾರಿ ಸಂಸ್ಥೆಗಳು ಸಲಹೆ ಮಾಡುತ್ತವೆ. 19 ನೇ ಶತಮಾನದ ವಿಜ್ಞಾನಿ ನಿಲುವಿನ ಪ್ರಾಯೋಗಿಕ ಪ್ರಯತ್ನಗಳು ಕೇವಲ ಬದಲಾಗಿದೆ – ಮತ್ತು ಕೇವಲ ಪ್ರಶ್ನಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಮಿಲಿಯನ್ಗಟ್ಟಲೆ ಆಹಾರಕ್ರಮ ಪರಿಪಾಲಕರು ತಮ್ಮ ಕ್ಯಾಲೋರಿ-ಎಣಿಕೆಯು ವಿಫಲಗೊಂಡಾಗ ಬಿಟ್ಟುಬಿಡುತ್ತದೆ. ಕೆಮಾಚೊ ಹೆಚ್ಚು ಕಠಿಣವಾಗಿತ್ತು. ತನ್ನ ಸೇವನೆಯ ಫೋಟೋಗಳನ್ನು ಹೆಚ್ಚು ನಿಖರವಾಗಿ ರೆಕಾರ್ಡ್ ಮಾಡಲು ಆತ ತನ್ನ ಊಟದ ಫೋಟೋಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡು ತನ್ನ ಫೋನ್ನಿಂದ ತನ್ನ ಕ್ಯಾಲೋರಿ ಸ್ಪ್ರೆಡ್ಷೀಟ್ಗಳಿಗೆ ಪ್ರವೇಶಿಸುತ್ತಾನೆ. ಅವರು ತಿನ್ನುತ್ತಿದ್ದ ಪ್ರತಿಯೊಂದು ಕಲ್ಲನ್ನು ಕುರಿತು ಅವರು ಯೋಚಿಸಿದರು. ಕ್ಯಾಲೋರಿ ಔಟ್ಪುಟ್ ಪತ್ತೆಹಚ್ಚಲು ಗ್ಯಾಜೆಟ್ಗಳ ಪ್ರಸರಣವನ್ನು ಅವರು ಖರೀದಿಸಿದರು. ಆದರೆ ಅವರು ಇನ್ನೂ ಹೆಚ್ಚಿನ ತೂಕವನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳಲಿಲ್ಲ.

ಕ್ಯಾಲೋರಿ ಎಣಿಕೆಗಳು ನಿಖರವಾದವು ಎಂಬ ಕಲ್ಪನೆಯ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ ಅವರ ಮೊತ್ತವು ಒಂದು ಸಮಸ್ಯೆಯಾಗಿದೆ. ಆಹಾರ ನಿರ್ಮಾಪಕರು ಪರಿಣಾಮಕಾರಿಯಾಗಿ ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ವಾಚನಗೋಷ್ಠಿಯನ್ನು ನೀಡುತ್ತಾರೆ: ಕೆಮಾಚೊವಿನ ನೆಚ್ಚಿನ ಡೊಮಿನೊದ ಡಬಲ್ ಪೆಪ್ಪೆರೋನಿ ಪಿಜ್ಜಾದ ಸ್ಲೈಸ್ 248 ಕ್ಯಾಲೊರಿಗಳನ್ನು (247 ಅಥವಾ 249 ಅಲ್ಲ) ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗುತ್ತದೆ. ಇನ್ನೂ ಆಹಾರ ಪ್ಯಾಕೆಟ್ಗಳು ಮತ್ತು ಮೆನುಗಳಲ್ಲಿ ಪಟ್ಟಿ ಮಾಡಲಾದ ಕ್ಯಾಲೊರಿಗಳ ಸಂಖ್ಯೆಯು ವಾಡಿಕೆಯಂತೆ ತಪ್ಪಾಗಿದೆ.

ಬೋಸ್ಟನ್ ನಲ್ಲಿನ ಟಫ್ಟ್ಸ್ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯದ ಪೌಷ್ಠಿಕಾರಿಯಾಗಿದ್ದ ಸುಸಾನ್ ರಾಬರ್ಟ್ಸ್ ಅಮೆರಿಕನ್ ಪ್ಯಾಕ್ ಮಾಡಲಾದ ಆಹಾರಗಳ ಮೇಲೆ ಲೇಬಲ್ಗಳು ತಮ್ಮ ನಿಜವಾದ ಕ್ಯಾಲೋರಿ ಎಣಿಕೆಗಳನ್ನು ಸರಾಸರಿ 18%. ಅಮೇರಿಕನ್ ಸರ್ಕಾರದ ನಿಯಂತ್ರಣಗಳು ಅಂತಹ ಲೇಬಲ್ಗಳನ್ನು ಕ್ಯಾಲೊರಿಗಳನ್ನು 20% ವರೆಗೆ ಇಳಿಸಲು ಅನುವು ಮಾಡಿಕೊಡುತ್ತವೆ (ಗ್ರಾಹಕರು ಎಷ್ಟು ಪೌಷ್ಠಿಕಾಂಶವನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತಾರೆ ಎಂಬುವುದರಲ್ಲಿ ಕಡಿಮೆ ಬದಲಾವಣೆ ಮಾಡಲಾಗಿಲ್ಲವೆಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು). ಕೆಲವು ಸಂಸ್ಕರಿಸಿದ ಶೈತ್ಯೀಕರಿಸಿದ ಆಹಾರಗಳ ಮಾಹಿತಿಯು ತಮ್ಮ ಕ್ಯಾಲೊರಿಫಿಕ್ ವಿಷಯವನ್ನು 70% ರಷ್ಟು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ಇದು ಕೇವಲ ಸಮಸ್ಯೆ ಅಲ್ಲ. ಕ್ಯಾಲೋರಿ ಎಣಿಕೆಗಳು ಒಲೆಯಲ್ಲಿ ಸುಟ್ಟುಹೋದಾಗ ಆಹಾರ ಪದಾರ್ಥವು ಎಷ್ಟು ಶಾಖವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆಂದು ಆಧರಿಸಿರುತ್ತದೆ. ಆದರೆ ಮಾನವ ದೇಹವು ಓವನ್ಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಸಂಕೀರ್ಣವಾಗಿದೆ. ಆಹಾರವನ್ನು ಪ್ರಯೋಗಾಲಯದಲ್ಲಿ ಸುಡಿದಾಗ ಅದನ್ನು ಸೆಕೆಂಡುಗಳೊಳಗೆ ಅದರ ಕ್ಯಾಲೊರಿಗಳನ್ನು ಶರಣಾಗುತ್ತದೆ. ಇದಕ್ಕೆ ವ್ಯತಿರಿಕ್ತವಾಗಿ, ಡಿನ್ನರ್ ಪ್ಲೇಟ್ನಿಂದ ಟಾಯ್ಲೆಟ್ ಬೌಲ್ಗೆ ನೈಜ ಪ್ರಯಾಣವು ದಿನಕ್ಕೆ ಸರಾಸರಿ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ, ಆದರೆ ವ್ಯಕ್ತಿಗೆ ಅನುಗುಣವಾಗಿ ಎಂಟು ರಿಂದ 80 ಗಂಟೆಗಳವರೆಗೆ ಇರುತ್ತದೆ. ಕಾರ್ಬೋಹೈಡ್ರೇಟ್ನ ಒಂದು ಕ್ಯಾಲೋರಿ ಮತ್ತು ಪ್ರೊಟೀನ್ಗಳ ಒಂದು ಕ್ಯಾಲೊರಿ ಎರಡೂ ಒಂದೇ ರೀತಿಯ ಸಂಗ್ರಹವಾಗಿರುವ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತವೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ಅವರು ಒಲೆಯಲ್ಲಿ ಒಂದೇ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಾರೆ. ಆದರೆ ಆ ಕ್ಯಾಲೊರಿಗಳನ್ನು ನೈಜ ದೇಹಗಳಾಗಿ ಇರಿಸಿ ಅವರು ವಿಭಿನ್ನವಾಗಿ ವರ್ತಿಸುತ್ತಾರೆ. ಮತ್ತು ನಾವು ಈಗಲೂ ಹೊಸ ಒಳನೋಟಗಳನ್ನು ಕಲಿಯುತ್ತಿದ್ದಾರೆ: ಕಳೆದ ವರ್ಷ ಪತ್ತೆಯಾದ ಅಮೆರಿಕದ ಸಂಶೋಧಕರು, ಬಾದಾಮಿಗಳಿಂದ ನಾವು ಹೀರಿಕೊಳ್ಳುವ ಕ್ಯಾಲೋರಿಗಳ ಸಂಖ್ಯೆಯನ್ನು ಸುಮಾರು 20% ರಷ್ಟು ಉತ್ಪ್ರೇಕ್ಷೆ ಮಾಡಿದ್ದೇವೆ.

ಕೊಬ್ಬು – ಅನೇಕ ಜನರು ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಬಯಸುತ್ತಾರೆ “ತೂಕ” – ಇತರ ಅಂಶಗಳಿಂದ ಡಜನ್ಗಟ್ಟಲೆ ಪ್ರಭಾವಿತವಾಗಿರುತ್ತದೆ. ಕ್ಯಾಲೋರಿಗಳು, ನಮ್ಮ ಜೀನ್ಗಳು ಹೊರತುಪಡಿಸಿ, ನಮ್ಮ ಕರುಳಿನಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸುವ ಟ್ರಿಲಿಯನ್ಗಟ್ಟಲೆ ಬ್ಯಾಕ್ಟೀರಿಯಾಗಳು, ಆಹಾರ ತಯಾರಿಕೆ ಮತ್ತು ನಿದ್ರೆ ನಾವು ಆಹಾರವನ್ನು ಹೇಗೆ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಗೊಳಿಸುತ್ತೇವೆ ಎಂಬುದರ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತದೆ. ಆಹಾರ ಮತ್ತು ಪೌಷ್ಠಿಕಾಂಶದ ಶೈಕ್ಷಣಿಕ ಚರ್ಚೆಗಳು ಇನ್ನೂ ದೊಡ್ಡ ಪ್ರಮಾಣದ ಸಂಶೋಧನೆಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿವೆ. “ವಿಜ್ಞಾನ ಅಥವಾ ಔಷಧದ ಯಾವುದೇ ಕ್ಷೇತ್ರವು ಕಠಿಣ ಅಧ್ಯಯನದ ಕೊರತೆಯನ್ನು ನೋಡುವುದಿಲ್ಲ” ಎಂದು ಲಂಡನ್ನ ಕಿಂಗ್ಸ್ ಕಾಲೇಜಿನಲ್ಲಿ ಜೆನೆಟಿಕ್ ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕಶಾಸ್ತ್ರದ ಪ್ರೊಫೆಸರ್ ಟಿಮ್ ಸ್ಪೆಕ್ಟರ್ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. “ನಾವು ಸಂಶ್ಲೇಷಿತ <ಸಣ್ಣ> ಡಿಎನ್ಎ ಮತ್ತು ಕ್ಲೋನ್ ಪ್ರಾಣಿಗಳನ್ನು ರಚಿಸಬಹುದು ಆದರೆ ನಮಗೆ ಇನ್ನೂ ಜೀವಂತವಾಗಿರುವಂತಹ ವಿಷಯಗಳ ಬಗ್ಗೆ ನಂಬಲಾಗದಷ್ಟು ಕಡಿಮೆ ತಿಳಿದಿದೆ.”

ಆದಾಗ್ಯೂ, ನಾವು ಎಣಿಸುವ ಕ್ಯಾಲೊರಿಗಳು ಬಹಳ ಕಚ್ಚಾ ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ದಾರಿತಪ್ಪಿಸುವ. ಒಂದು ಬರ್ಗರಿನ ಬಗ್ಗೆ ಯೋಚಿಸಿ, ತೂಕವನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳುವ ತನ್ನ ಆರಂಭಿಕ ಪ್ರಯತ್ನಗಳಲ್ಲಿ ಕ್ಯಾಮಾಚೊ ಹೊರಬಂದ ರೀತಿಯ ಆಹಾರ. ಒಂದು ಬೈಟ್ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಿ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಬಾಯಿಯಲ್ಲಿರುವ ಲಾಲಾರಸವು ಅದನ್ನು ಮುರಿಯಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತದೆ, ನೀವು ನುಂಗಿದಾಗ, ನಿಮ್ಮ ಹೊಟ್ಟೆಯ ಕಡೆಗೆ ಮತ್ತು ಸಾಗಣೆಗೆ ಮುಂದಕ್ಕೆ ಸಾಗಿಸುವ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸುವುದು. ಜೀರ್ಣಕಾರಿ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯು ಬರ್ಗರ್ನಲ್ಲಿ ಪ್ರೋಟೀನ್, ಕಾರ್ಬೋಹೈಡ್ರೇಟ್ಗಳು ಮತ್ತು ಕೊಬ್ಬುಗಳನ್ನು ಮೂಲಭೂತ ಸಂಯುಕ್ತಗಳಾಗಿ ರೂಪಾಂತರಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ, ಇದರಿಂದ ಅವು ಸಣ್ಣ ಕರುಳಿನ ಮೂಲಕ ರಕ್ತದೊಳಗೆ ಹೀರಲ್ಪಡುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ದೇಹದಲ್ಲಿ ಟ್ರಿಲಿಯನ್ಗಳಷ್ಟು ಕೋಶಗಳನ್ನು ಸರಿಪಡಿಸುತ್ತವೆ. ಆದರೆ ಪ್ರತಿ ಮ್ಯಾಕ್ರೋನ್ಯೂಟ್ರಿಯೆಂಟ್ ಮೂಲಭೂತ ಅಣುಗಳು ದೇಹದಲ್ಲಿ ವಿಭಿನ್ನ ಪಾತ್ರಗಳನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತವೆ.

ಎಲ್ಲಾ ಕಾರ್ಬೋಹೈಡ್ರೇಟ್ಗಳು ದೇಹದ ಪ್ರಮುಖ ಇಂಧನ ಮೂಲವಾಗಿರುವ ಸಕ್ಕರೆಗಳಾಗಿ ವಿಭಜಿಸುತ್ತವೆ. ಆದರೆ ನಿಮ್ಮ ದೇಹವು ಆಹಾರದಿಂದ ಇಂಧನವನ್ನು ಪಡೆಯುವ ವೇಗವು ಇಂಧನದ ಪ್ರಮಾಣಕ್ಕಿಂತ ಮುಖ್ಯವಾಗಿರುತ್ತದೆ. ಸರಳವಾದ ಕಾರ್ಬೋಹೈಡ್ರೇಟ್ಗಳು ತ್ವರಿತವಾಗಿ ಶಕ್ತಿಯ ವೇಗವಾದ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಒದಗಿಸುತ್ತವೆ. ಇದು ಶಕ್ತಿಯ ವೇಗವಾದ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ: ಆಲೂಗಡ್ಡೆ ಅಥವಾ ಅಕ್ಕಿ ಮುಂತಾದ ಸಂಕೀರ್ಣ ಕಾರ್ಬೋಹೈಡ್ರೇಟ್ಗಳಿಂದ ಎರಡು ನಿಮಿಷಗಳವರೆಗೆ ಎರಡು ಕ್ಯಾಲೊರಿಗಳನ್ನು ಹೋಲಿಸಿದರೆ ದೇಹವು 30 ಕ್ಯಾಲೊರಿಗಳನ್ನು ಒಂದು ನಿಮಿಷದಲ್ಲಿ ಸಕ್ಕರೆ ಹೀರಿಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ. . ಅದು ಮುಖ್ಯ ಕಾರಣ, ಸಕ್ಕರೆಯ ಹಠಾತ್ ಹೊಡೆತವು ಇನ್ಸುಲಿನ್, ರಕ್ತದ ಪ್ರವಾಹದಿಂದ ಮತ್ತು ದೇಹದ ಜೀವಕೋಶಗಳಿಗೆ ಸಾಗಿಸುವ ಒಂದು ಹಾರ್ಮೋನ್ ಕ್ಷಿಪ್ರ ಬಿಡುಗಡೆಗೆ ಪ್ರೇರೇಪಿಸುತ್ತದೆ. ರಕ್ತದಲ್ಲಿನ ಹೆಚ್ಚು ಸಕ್ಕರೆ ಇದ್ದಾಗ ಸಮಸ್ಯೆಗಳು ಉಂಟಾಗುತ್ತವೆ. ಪಿತ್ತಜನಕಾಂಗವು ಕೆಲವು ಹೆಚ್ಚುವರಿಗಳನ್ನು ಸಂಗ್ರಹಿಸಬಲ್ಲದು, ಆದರೆ ಉಳಿದಿರುವ ಯಾವುದೇ ಕೊಬ್ಬನ್ನು ಸಂಗ್ರಹಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ ದೇಹ ಕೊಬ್ಬನ್ನು ಸೃಷ್ಟಿಸುವುದಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿನ ಪ್ರಮಾಣದ ಸಕ್ಕರೆಯ ಸೇವನೆಯು ಅತಿವೇಗದ ವಿಧಾನವಾಗಿದೆ. ಮತ್ತು, ಒಮ್ಮೆ ಇನ್ಸುಲಿನ್ ತನ್ನ ಕೆಲಸವನ್ನು ಮಾಡಿದ ನಂತರ, ರಕ್ತದ ಸಕ್ಕರೆಯ ಮಟ್ಟವು ಕುಸಿತಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗಿದೆ, ಅದು ನಿಮಗೆ ಹಸಿದ, ಮತ್ತು ಪ್ಲಮ್ಪರ್ ಬಿಡುವುದುಂಟು.

ಕೊಬ್ಬು ಪಡೆಯುವುದು ನಾಗರಿಕತೆಯ ಪರಿಣಾಮವಾಗಿದೆ. ಒಂದು ಹೊಸ ಋತುವಿನ ತಾಜಾ ಹಣ್ಣನ್ನು ಉತ್ಪಾದಿಸಿದಾಗ ನಮ್ಮ ಪೂರ್ವಜರು ವರ್ಷಕ್ಕೆ ನಾಲ್ಕು ಬಾರಿ ಸಕ್ಕರೆಯ ಭಾರೀ ಹಿಟ್ ಅನ್ನು ಅನುಭವಿಸುತ್ತಿದ್ದರು. ಅನೇಕವರು ಈಗ ಪ್ರತಿದಿನ ಆ ರೀತಿಯ ಸಕ್ಕರೆ ಕಿಕ್ ಅನ್ನು ಆನಂದಿಸುತ್ತಾರೆ. ಅಟ್ವಾಟರ್ನ ಸಮಯದಲ್ಲೂ ಜನರು ಮಾಡಿದಂತೆ ಅಭಿವೃದ್ಧಿ ಹೊಂದಿದ ವಿಶ್ವದ ಸರಾಸರಿ ವ್ಯಕ್ತಿ 20 ಪಟ್ಟು ಹೆಚ್ಚು ಸಕ್ಕರೆಯನ್ನು ಸೇವಿಸುತ್ತಾನೆ.

ಆದರೆ ನೀವು ಧಾನ್ಯಗಳಂತಹ ಸಂಕೀರ್ಣ ಕಾರ್ಬೋಹೈಡ್ರೇಟ್ಗಳನ್ನು ತಿನ್ನುವಾಗ ವಿಭಿನ್ನ ಕಥೆ. ಇವುಗಳು ಸರಳವಾದ ಕಾರ್ಬೋಹೈಡ್ರೇಟ್ಗಳಿಂದ ಒಟ್ಟಿಗೆ ಸೇರಿಕೊಂಡಿರುತ್ತವೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ಅವು ಸಕ್ಕರೆಯಾಗಿ ವಿಭಜಿಸುತ್ತವೆ, ಆದರೆ ಅವು ಹೆಚ್ಚು ನಿಧಾನವಾಗಿರುವುದರಿಂದ, ನಿಮ್ಮ ರಕ್ತ-ಸಕ್ಕರೆಯ ಮಟ್ಟಗಳು ಸ್ಥಿರವಾಗಿರುತ್ತವೆ. ಹಣ್ಣಿನ ರಸವನ್ನು ಕ್ಯಾಮಾಚೊಗೆ ತನ್ನ ಪೂರ್ಣಗ್ರೈನ್ ಬನ್ಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಕ್ಕಿಂತಲೂ ಕಡಿಮೆ ಕ್ಯಾಲೊರಿಗಳನ್ನು ಕುಡಿಯಲು ಪ್ರೋತ್ಸಾಹಿಸಲಾಯಿತು ಆದರೆ ಬ್ರೆಡ್ ಕಡಿಮೆ ಸಕ್ಕರೆ ಹಿಟ್ ಅನ್ನು ನೀಡಿದರು ಮತ್ತು ಅವನಿಗೆ ದೀರ್ಘಕಾಲದವರೆಗೆ ತೃಪ್ತಿಯಾಗುವಂತೆ ಭಾವಿಸಿದರು.

ಇತರ ಮ್ಯಾಕ್ರೋನ್ಯೂಟ್ರಿಯಂಟ್ಗಳು ವಿಭಿನ್ನ ಕ್ರಿಯೆಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿವೆ. ಮಾಂಸ, ಮೀನು ಮತ್ತು ಡೈರಿ ಉತ್ಪನ್ನಗಳ ಪ್ರಬಲ ಅಂಶವೆಂದರೆ ಪ್ರೋಟೀನ್, ಮೂಳೆ, ಚರ್ಮ, ಕೂದಲು ಮತ್ತು ಇತರ ದೇಹದ ಅಂಗಾಂಶಗಳಿಗೆ ಮುಖ್ಯವಾದ ಕಟ್ಟಡವಾಗಿದೆ. ಸಾಕಷ್ಟು ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ ಕಾರ್ಬೋಹೈಡ್ರೇಟ್ಗಳ ಅನುಪಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ ಇದು ದೇಹಕ್ಕೆ ಇಂಧನವಾಗಿಯೂ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ. ಆದರೆ ಇದು ಕಾರ್ಬೋಹೈಡ್ರೇಟ್ಗಳಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ನಿಧಾನವಾಗಿ ವಿಭಜನೆಯಾಗುವುದರಿಂದ, ಪ್ರೋಟೀನ್ ದೇಹ ಕೊಬ್ಬಿನಿಂದ ಪರಿವರ್ತನೆಗೊಳ್ಳುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿದೆ.

ಫ್ಯಾಟ್ ಮತ್ತೆ ಬೇರೆ ವಿಷಯವಾಗಿದೆ. ನಿಮ್ಮ ದೇಹವು ದೀರ್ಘಕಾಲದವರೆಗೆ ಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಭಾವನೆ ಮೂಡಿಸಬೇಕಾದ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ, ನಿಮ್ಮ ದೇಹವು ಕಾರ್ಬೋಹೈಡ್ರೇಟ್ಗಳು ಅಥವಾ ಪ್ರೋಟೀನ್ ಅನ್ನು ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಗೊಳಿಸುವುದಕ್ಕಿಂತಲೂ ನಿಧಾನವಾಗಿ ಸಣ್ಣ ಕೊಬ್ಬಿನಾಮ್ಲಗಳಾಗಿ ವಿಭಜಿಸುತ್ತದೆ. ನಾವೆಲ್ಲರೂ ಹಾರ್ಮೋನುಗಳನ್ನು ತಯಾರಿಸಲು ಮತ್ತು ನಮ್ಮ ನರಗಳನ್ನು ರಕ್ಷಿಸಲು ಕೊಬ್ಬು ಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ (ಸ್ವಲ್ಪ ರೀತಿಯ ಪ್ಲಾಸ್ಟಿಕ್ ಲೇಪನ ವಿದ್ಯುತ್ ತಂತಿಯನ್ನು ರಕ್ಷಿಸುತ್ತದೆ). ಸಹಸ್ರಾರು ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ, ಮಾನವರ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಶೇಖರಿಸಿಡಲು ಕೊಬ್ಬು ಒಂದು ನಿರ್ಣಾಯಕ ಮಾರ್ಗವಾಗಿದೆ, ಕ್ಷಾಮದ ಅವಧಿಯನ್ನು ಬದುಕಲು ಅವಕಾಶ ಮಾಡಿಕೊಡುತ್ತದೆ. ಇತ್ತೀಚಿನ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ, ಹಸಿವಿನ ಅಪಾಯವಿಲ್ಲದೆ, ನಮ್ಮ ದೇಹವನ್ನು ನಾವು ಆಹಾರದಿಂದ ಹೊರಬಂದಾಗ ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಇಂಧನವನ್ನು ಸಂಗ್ರಹಿಸಲು ಯೋಜಿಸಲಾಗಿದೆ. ಅಂತಹ ಸಂಕೀರ್ಣತೆಯನ್ನು ಸೆರೆಹಿಡಿಯಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ – ಶಕ್ತಿಯ ವಿಷಯ – ಎಷ್ಟೊಂದು ಸಂಕೀರ್ಣತೆಯನ್ನು ಸೆರೆಹಿಡಿಯಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ.

ಎಣಿಸುವ ಕ್ಯಾಲೋರಿಗಳೊಂದಿಗಿನ ನಮ್ಮ ಸ್ಥಿರೀಕರಣವು ಎಲ್ಲಾ ಕ್ಯಾಲೊರಿಗಳೂ ಸಮಾನವಾಗಿರುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಎಲ್ಲಾ ದೇಹಗಳು ಕ್ಯಾಲೋರಿಗಳಿಗೆ ಒಂದೇ ರೀತಿಯ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸುತ್ತವೆ: ಕ್ಯಾಮಚೊಗೆ ತಿಳಿಸಲಾಯಿತು ಅವನು ಒಬ್ಬ ಮನುಷ್ಯನಾಗಿದ್ದರಿಂದ, ಅವನು ತೂಕವನ್ನು ಕಾಪಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ದಿನಕ್ಕೆ 2,500 ಕ್ಯಾಲರಿಗಳನ್ನು ಬೇಕಾದನು. ಆದಾಗ್ಯೂ, ವಿವಿಧ ಜನರು ಅದೇ ಊಟವನ್ನು ಬಳಸಿದಾಗ, ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿಯ ರಕ್ತದ ಸಕ್ಕರೆ ಮತ್ತು ಕೊಬ್ಬು ರಚನೆಯ ಮೇಲಿನ ಪರಿಣಾಮವು ಅವುಗಳ ವಂಶವಾಹಿಗಳು, ಜೀವನಶೈಲಿಗಳು ಮತ್ತು ಕರುಳಿನ ಬ್ಯಾಕ್ಟೀರಿಯಾದ ಅನನ್ಯ ಮಿಶ್ರಣಗಳ ಪ್ರಕಾರ ಬದಲಾಗುತ್ತವೆ ಎಂದು ಸಂಶೋಧನೆಯು ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿರುವ ಸಂಶೋಧನೆಯು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ.

ಈ ವರ್ಷ ಪ್ರಕಟವಾದ ಸಂಶೋಧನೆಯು ಕೆಲವು ಜನ ಜೀನ್ಗಳನ್ನು ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಸ್ನಾಯುಗಳಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಜನರಿಗೆ ಕಂಡುಬರುತ್ತದೆ ಎಂದು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ, ಕೆಲವರು ತೆಳುವಾಗಿರುವಂತೆ ಇತರರಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಕಷ್ಟಪಟ್ಟು ಕೆಲಸ ಮಾಡಬೇಕೆಂದು ಸೂಚಿಸುತ್ತಾರೆ (ವಾಸ್ತವವಾಗಿ ನಮ್ಮಲ್ಲಿ ಅನೇಕರು ಅಂತರ್ಬೋಧೆಯಿಂದ ಸತ್ಯವೆಂದು ಭಾವಿಸಲಾಗಿದೆ). ಕರುಳಿನ ಸೂಕ್ಷ್ಮಾಣುಜೀವಿಗಳ ವ್ಯತ್ಯಾಸಗಳು ಜನರು ಆಹಾರವನ್ನು ಹೇಗೆ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಗೊಳಿಸುತ್ತವೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಬಹುದು. 2015 ರಲ್ಲಿ 800 ಇಸ್ರೇಲಿಗಳ ಅಧ್ಯಯನವು ಒಂದೇ ರೀತಿಯ ಆಹಾರಕ್ಕೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಯಾಗಿ ತಮ್ಮ ರಕ್ತದ-ಸಕ್ಕರೆ ಮಟ್ಟದಲ್ಲಿನ ಏರಿಕೆಯು ನಾಲ್ಕು ಅಂಶಗಳಿಂದ ಭಿನ್ನವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಕಂಡುಹಿಡಿದಿದೆ.

ಕೆಲವರ ಕರುಳುಗಳು ಇತರರಿಗಿಂತ 50% ನಷ್ಟು ಉದ್ದವಾಗಿದೆ: ಕಡಿಮೆ ಪದಗಳಿಗಿಂತ ಕಡಿಮೆ ಕ್ಯಾಲೊರಿಗಳನ್ನು ಹೀರಿಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ, ಇದರರ್ಥ ಅವರು ಆಹಾರದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚು ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಹೊರಹಾಕುತ್ತಾರೆ, ಕಡಿಮೆ ತೂಕದ ಮೇಲೆ ಇಡುತ್ತಾರೆ.

ನಿಮ್ಮ ಸ್ವಂತ ದೇಹದ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಯು ನೀವು ತಿನ್ನಿದಾಗ ಅದನ್ನು ಬದಲಿಸಬಹುದು. ತೂಕವನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳಿ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ದೇಹವು ಅದನ್ನು ಪುನಃ ಪಡೆಯಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತದೆ, ನಿಮ್ಮ ಚಯಾಪಚಯವನ್ನು ನಿಧಾನಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಸ್ನಾಯುಗಳನ್ನು ಕಳೆಯುವ ಮತ್ತು ಸೆಳೆಯುವ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ನಿಮ್ಮ ತಿನ್ನುವ ಮತ್ತು ಮಲಗುವ ವೇಳಾಪಟ್ಟಿಗಳು ಸಹ ಮುಖ್ಯವಾಗಬಹುದು. ಪೂರ್ಣ ರಾತ್ರಿ ನಿದ್ರೆಯಿಲ್ಲದೆ ಹೋಗುವುದರಿಂದ ನಿಮ್ಮ ದೇಹವು ಹೆಚ್ಚು ಕೊಬ್ಬಿನ ಅಂಗಾಂಶವನ್ನು ಸೃಷ್ಟಿಸುತ್ತದೆ, ಇದು ಕೆಮಾಚೊನ ಮುಂಜಾವಿನ ಪರಿಶ್ರಮದ ಮೇಲೆ ಕಠೋರವಾದ ಬೆಳಕನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ. ಕಡಿಮೆ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ ಮೂರು ವಿಭಿನ್ನ ಊಟಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದೇ ಆಹಾರವನ್ನು ತಿನ್ನುವುದನ್ನು ಹೊರತುಪಡಿಸಿ 12-15 ಗಂಟೆಗಳಿಗಿಂತ ಕಡಿಮೆ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ ತಿನ್ನುವ ಹೆಚ್ಚಿನ ತೂಕವನ್ನು ನೀವು ಹಾಕಬಹುದು.

ಕ್ಯಾಲೋರಿ-ಎಣಿಕೆಯ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯಲ್ಲಿ ಮತ್ತಷ್ಟು ದೌರ್ಬಲ್ಯವಿದೆ: ಆಹಾರವನ್ನು ನಾವು ಹೇಗೆ ತಯಾರಿಸುತ್ತೇವೆ ಎಂಬುದರ ಮೇಲೆ ಅವಲಂಬಿತವಾಗಿರುತ್ತೇವೆ. ಆಹಾರವನ್ನು ಕತ್ತರಿಸುವುದು ಮತ್ತು ರುಬ್ಬುವಿಕೆಯು ಜೀರ್ಣಕ್ರಿಯೆಯ ಕೆಲಸದ ಭಾಗವಾಗಿ ಮಾಡುತ್ತದೆ, ನಿಮ್ಮ ದೇಹಕ್ಕೆ ಹೆಚ್ಚು ಕ್ಯಾಲೊರಿಗಳನ್ನು ನೀವು ತಿನ್ನುವುದಕ್ಕಿಂತ ಮುಂಚೆ ಸೆಲ್ ಗೋಡೆಗಳನ್ನು ಬೇರ್ಪಡಿಸುವ ಮೂಲಕ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ನೀವು ಶಾಖವನ್ನು ಸೇರಿಸಿದಾಗ ಅದು ಪರಿಣಾಮವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ: ಹೊಟ್ಟೆ ಮತ್ತು ಸಣ್ಣ ಕರುಳಿನಲ್ಲಿ ಜೀರ್ಣಿಸಿದ ಆಹಾರದ ಪ್ರಮಾಣವು 50% ರಿಂದ 95% ವರೆಗೆ ಅಡುಗೆ ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ. ಗೋಮಾಂಸದಲ್ಲಿ ಜೀರ್ಣವಾಗುವಂತಹ ಕ್ಯಾಲೋರಿಗಳು ಅಡುಗೆಗೆ 15% ರಷ್ಟು ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಸಿಹಿ ಆಲೂಗೆಡ್ಡೆಯಲ್ಲಿ ಕೆಲವು 40% ರಷ್ಟು (ನಿಖರವಾದ ಬದಲಾವಣೆಯನ್ನು ಇದು ಬೇಯಿಸಿ, ಹುರಿದ ಅಥವಾ ಮೈಕ್ರೋವೇವೆಡ್ ಎಂದು ಅವಲಂಬಿಸಿರುತ್ತದೆ) ಅವಲಂಬಿಸಿರುತ್ತದೆ. ಹಾರ್ವರ್ಡ್ ಯೂನಿವರ್ಸಿಟಿಯ ಪ್ರೈಮಟಾಲಜಿಸ್ಟ್ ರಿಚರ್ಡ್ ರರ್ಯಾಂಗ್ಹಾಮ್ ಮಾನವ ವಿಕಸನಕ್ಕೆ ಅಗತ್ಯವಾದ ಅಡುಗೆ ಎಂದು ಭಾವಿಸುತ್ತಾ ಈ ಪ್ರಭಾವವು ಬಹಳ ಮಹತ್ವದ್ದಾಗಿದೆ. ಇದು ಹೋಮೋ ಸೇಪಿಯನ್ಸ್ ಅನ್ನು ರಚಿಸಿದ ನರವೈಜ್ಞಾನಿಕ ವಿಸ್ತರಣೆಯನ್ನು ಶಕ್ತಗೊಳಿಸಿತು: ಮಿದುಳನ್ನು ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಪ್ರತಿ ದಿನ ವ್ಯಕ್ತಿಯ ಚಯಾಪಚಯ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಐದರಿಂದ ಐದರಿಂದಲೂ ಸೇವಿಸುತ್ತದೆ (ಅಡುಗೆ ಎಂದೂ ಚಿಮ್ಪ್ಗಳಂತೆಯೇ ನಾವು ಎಲ್ಲಾ ದಿನ ಚೂಯಿಂಗ್ ಮಾಡಬೇಕಾಗಿಲ್ಲ).

ನಿಖರವಾಗಿ ಎಣಿಸುವ ಕಷ್ಟವು ಅಲ್ಲಿಯೇ ನಿಲ್ಲುವುದಿಲ್ಲ. ಅಕ್ಕಿ, ಪಾಸ್ಟಾ, ಬ್ರೆಡ್ ಮತ್ತು ಆಲೂಗಡ್ಡೆ ಮುಂತಾದ ಕಾರ್ಬೋಹೈಡ್ರೇಟ್-ಭಾರೀ ಅಂಶಗಳ ಕ್ಯಾಲೋರಿ ಲೋಡ್ ಅನ್ನು ಸರಳವಾಗಿ ಅಡುಗೆ ಮಾಡುವುದು, ತಣ್ಣಗಾಗಿಸುವುದು ಮತ್ತು ಪುನರ್ಬಳಕೆ ಮಾಡುವ ಮೂಲಕ ಕತ್ತರಿಸಬಹುದು. ಸ್ಟಾರ್ಚ್ ಕಣಗಳು ತಂಪಾಗಿರುವಂತೆ ಅವು ಹೊಸ ರಚನೆಗಳನ್ನು ರೂಪಿಸುತ್ತವೆ, ಅದು ಜೀರ್ಣಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಕಷ್ಟವಾಗುತ್ತದೆ. ಅವರು ತಾಜಾವಾಗಿ ತಯಾರಿಸಿದರೆ, ತಣ್ಣನೆಯ, ಅಥವಾ ಉಳಿದ ಸ್ಪಾಗೆಟ್ಟಿಗೆ ಹೋಗಲು ಕಡಿಮೆ ಕ್ಯಾಲೊರಿಗಳನ್ನು ತಿನ್ನುತ್ತಾರೆ. ಶ್ರೀಲಂಕಾದಲ್ಲಿ ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳು 2015 ರಲ್ಲಿ ಕ್ಯಾಲೊರಿಗಳನ್ನು ಅರ್ಧಕ್ಕಿಂತಲೂ ಹೆಚ್ಚಿನದಾಗಿ ಅಕ್ಕಿ ಹಿಡಿಯುವಲ್ಲಿ ತೆಂಗಿನ ಎಣ್ಣೆಯನ್ನು ಸೇರಿಸುವ ಮೂಲಕ ಅನ್ನವನ್ನು ಹೀರಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಅಕ್ಕಿ ತಣ್ಣಗಾಗುವುದನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿದರು. ಇದು ಸ್ಟಾರ್ಚ್ ಕಡಿಮೆ ಜೀರ್ಣವಾಗುವಂತೆ ಮಾಡಿತು, ಆದ್ದರಿಂದ ದೇಹವು ಕಡಿಮೆ ಕ್ಯಾಲೊರಿಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬಹುದು (ಈ ರೀತಿ ಬೇಯಿಸಿದ ಅನ್ನದ ನಿಖರವಾದ ಪರಿಣಾಮಗಳನ್ನು ಮಾನವರ ಮೇಲೆ ಪರೀಕ್ಷಿಸಲು ಅವರು ಇನ್ನೂ ಹೊಂದಿಲ್ಲ). ನೀವು ಪೌಷ್ಟಿಕತೆರಹಿತರಾಗಿದ್ದರೆ, ನೀವು ತೂಕವನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿದ್ದರೆ ಇದು ಒಂದು ಕೆಟ್ಟ ವಿಷಯವಾಗಿದೆ.

ತರಕಾರಿ ಅಥವಾ ಹಣ್ಣುಗಳ ವಿವಿಧ ಭಾಗಗಳನ್ನು ವಿಭಿನ್ನವಾಗಿ ಹೀರಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು: ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ಹಳೆಯ ಎಲೆಗಳು ಕಠಿಣವಾಗಿವೆ. ಸ್ವೀಟ್ ಕಾರ್ನ್ ಕರ್ನಲ್ಗಳ ಪಿಷ್ಟದ ಒಳಭಾಗವು ಸುಲಭವಾಗಿ ಜೀರ್ಣವಾಗುತ್ತದೆ ಆದರೆ ಸೆಲ್ಯುಲೋಸ್ ಸಿಪ್ಪೆ ಮುರಿಯಲು ಅಸಾಧ್ಯ ಮತ್ತು ದೇಹಕ್ಕೆ ಹಾನಿಯಾಗದಂತೆ ಹಾದುಹೋಗುತ್ತದೆ. ಸಿಹಿ ಕೋಳಿ ತಿಂದ ನಂತರ ನೀವು ಟಾಯ್ಲೆಟ್ ಬೌಲ್ ನೋಡಿದಾಗ ಆ ಕ್ಷಣದ ಬಗ್ಗೆ ಯೋಚಿಸಿ.

ಅನೇಕ ಆಹಾರಕ್ರಮ ಪರಿಪಾಲಕರಂತೆ, “ಕ್ಯಾಲೊರಿಗಳನ್ನು” ನಿಖರವಾಗಿ ಟ್ರ್ಯಾಕ್ ಮಾಡುವ ಕೆಮಾಚೊನ ಪ್ರಯತ್ನಗಳು ಅವನತಿ ಹೊಂದುತ್ತಿದ್ದವು. ಆದರೆ ಅವರ ಕ್ಯಾಲೊರಿಗಳನ್ನು “ಔಟ್” ಎಂದು ಕರೆಯುವ ಪ್ರಯತ್ನವೂ ಕೂಡ ಆಗಿತ್ತು. ಅನೇಕ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಮತ್ತು ಆಹಾರ ತಯಾರಕರು, ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಕ್ರೀಡಾ ಘಟನೆಗಳನ್ನು ಪ್ರಾಯೋಜಿಸುವ ವೇಗದ ಆಹಾರ ಕಂಪೆನಿಗಳ ಸಂದೇಶ, ನೀವು ಸಾಕಷ್ಟು ವ್ಯಾಯಾಮವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವ ಮೂಲಕ ನಿಮ್ಮ ಭಾಗವನ್ನು ಮಾಡಿದರೆ ಅನಾರೋಗ್ಯಕರವಾದ ಆಹಾರಗಳು ಸಹ ಕೊಬ್ಬನ್ನು ನೀಡುವುದಿಲ್ಲ. ವ್ಯಾಯಾಮವು ಖಂಡಿತವಾಗಿಯೂ ಆರೋಗ್ಯದ ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಆದರೆ ನೀವು ವೃತ್ತಿಪರ ಅಥ್ಲೀಟ್ ಆಗಿದ್ದರೆ, ಹೆಚ್ಚಿನ ಜನರು ನಂಬುವುದಕ್ಕಿಂತ ತೂಕ ನಿಯಂತ್ರಣದಲ್ಲಿ ಅದು ಸಣ್ಣ ಪಾತ್ರವನ್ನು ವಹಿಸುತ್ತದೆ. ಸರಾಸರಿ ವ್ಯಕ್ತಿಯ ದೈನಂದಿನ ಶಕ್ತಿಯ ಖರ್ಚಿನ 75% ರಷ್ಟು ವ್ಯಾಯಾಮದ ಮೂಲಕವಲ್ಲ, ಸಾಮಾನ್ಯ ದೈನಂದಿನ ಚಟುವಟಿಕೆಯಿಂದ ಅಲ್ಲದೇ ಆಹಾರವನ್ನು ಜೀರ್ಣಿಸಿಕೊಳ್ಳುವುದರ ಮೂಲಕ, ದೇಹಗಳನ್ನು ಜೀರ್ಣಗೊಳಿಸುವ ಮೂಲಕ ಮತ್ತು ನಿಯಮಿತವಾದ ದೇಹ ತಾಪಮಾನವನ್ನು ಕಾಪಾಡಿಕೊಳ್ಳುವ ಮೂಲಕ ನಿಮ್ಮ ದೇಹದ ಕಾರ್ಯಚಟುವಟಿಕೆಯನ್ನು ಇಟ್ಟುಕೊಳ್ಳುವುದರಿಂದ ಬರುತ್ತದೆ. ಯಾವುದೇ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ನೀಡುವುದಿಲ್ಲ – ತಂಪಾದ ನೀರನ್ನು ಕುಡಿಯುವುದು – ಅದರ ಆದ್ಯತೆಯ ಉಷ್ಣಾಂಶವನ್ನು ಕಾಪಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ದೇಹವನ್ನು ಕ್ಯಾಲೊರಿಗಳನ್ನು ಸುಡುವಂತೆ ಒತ್ತಾಯಿಸುತ್ತದೆ, ಇದು “ನಕಾರಾತ್ಮಕ” ಕ್ಯಾಲೊರಿಗಳೊಂದಿಗೆ ಸೇವಿಸುವ ಏಕಮಾತ್ರ ಪ್ರಕರಣವಾಗಿದೆ. “ಸೇಬುಗಳು ಮತ್ತು ಕಿತ್ತಳೆಗಳನ್ನು ಹೋಲಿಸಬೇಡಿ” ಎಂದು ಇಂಗ್ಲಿಷ್ನಲ್ಲಿ ಒಂದು ಜನಪ್ರಿಯ ಅಭಿವ್ಯಕ್ತಿ ಹೇಳುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಅವುಗಳನ್ನು ಅದೇ ರೀತಿಯಾಗಿ ಊಹಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ: ಇನ್ನೂ ಕ್ಯಾಲೋರಿಗಳು ಪಿಜ್ಜಾಗಳು ಮತ್ತು ಕಿತ್ತಳೆಗಳು, ಅಥವಾ ಸೇಬುಗಳು ಮತ್ತು ಐಸ್ ಕ್ರೀಮ್ಗಳನ್ನು ಒಂದೇ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ ಇರಿಸುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ಅವುಗಳನ್ನು ಸಮಾನವಾಗಿ ಪರಿಗಣಿಸುತ್ತವೆ.

ಮೀಸಲಾಗಿರುವ ಕ್ಯಾಲೋರಿ-ಎಣಿಕೆಯ ಮೂರು ವರ್ಷಗಳ ನಂತರ ಕೆಮಾಚೋ ಮಾರ್ಪಟ್ಟಿದೆ. ಸ್ಯಾನ್ ಡಿಯಾಗೋದಲ್ಲಿನ 2010 ಮ್ಯಾರಥಾನ್ ಅನ್ನು ಚಲಾಯಿಸುವುದರಲ್ಲಿ ಚೇತರಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಿದ್ದಾಗ, ತೀವ್ರಗಾತ್ರದ ತರಬೇತಿ ಮತ್ತು ತೂಕ ಎತ್ತುವಿಕೆಯನ್ನು ಒಳಗೊಂಡ ಕ್ರಾಸ್ಫಿಟ್ ತರಬೇತಿಯನ್ನು ಅವರು ಕೈಗೊಂಡರು. ಅಲ್ಲಿ ಅವರು ತಮ್ಮ ತೂಕವನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸಲು ವಿಭಿನ್ನ ವಿಧಾನವನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಂಡು ಜನರನ್ನು ಭೇಟಿಯಾದರು. ಆತನಂತೆ ಅವರು ನಿಯಮಿತವಾಗಿ ಅಭ್ಯಾಸ ಮಾಡಿದರು. ತಮ್ಮ ಕ್ಯಾಲೊರಿಗಳನ್ನು ಸೀಮಿತಗೊಳಿಸುವ ಬದಲು ಅವರು ನೈಸರ್ಗಿಕ ಆಹಾರವನ್ನು ತಿನ್ನುತ್ತಿದ್ದರು, ಕ್ಯಾಮಾಚೊ “ನೈಸರ್ಗಿಕ ಸಸ್ಯದಿಂದ ಉಂಟಾಗುವ ಸಾಮಗ್ರಿ, ಕೈಗಾರಿಕಾ ಸ್ಥಾವರವಲ್ಲ” ಎಂದು ಕರೆಯುತ್ತಾರೆ. ಹಸಿವಿನಿಂದ ಸೋಲುವಂತೆಯೇ ಭಾವನೆ ಹೊಂದಿದ ಅವರು ಅದನ್ನು ನೀಡಲು ನಿರ್ಧರಿಸಿದರು. ಹೋಗಿ. ಅವರು ಹೆಚ್ಚು ಸಂಸ್ಕರಿಸಿದ ಕಡಿಮೆ-ಕ್ಯಾಲೋರಿ ಉತ್ಪನ್ನಗಳನ್ನು ತೊಡೆದುಹಾಕಿದರು ಮತ್ತು ಪ್ರಮಾಣಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಅವರ ಆಹಾರದ ಗುಣಮಟ್ಟವನ್ನು ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸಿದರು. ಅವರು ಸಾರ್ವಕಾಲಿಕ ಭೀಕರ ಭಾವನೆ ನಿಲ್ಲಿಸಿದರು. “ಇದು ಸರಳವಾದದ್ದು ಆದರೆ ನನ್ನ ದೇಹವನ್ನು ಕೇಳಲು ಮತ್ತು ನಾನು ಹಸಿವಿನಿಂದ ಬಂದಾಗಲೆಲ್ಲಾ ತಿನ್ನಲು ನಿರ್ಧರಿಸಿದ್ದೆನು ಆದರೆ ನಾನು ಹಸಿವಿನಿಂದ ಬಂದಿದ್ದರೂ, ಆಹಾರದ ಉತ್ಪನ್ನಗಳನ್ನು ಅಲ್ಲ, ನಿಜವಾದ ಆಹಾರವನ್ನು ತಿನ್ನುವಂತೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. ಅವರು ತಿನ್ನುವುದನ್ನು ಸ್ವತಃ ನಿಷೇಧಿಸಿರುವುದನ್ನು ಅವರು ಮರಳಿದರು. ಅವರು ಮೂರು ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ಬೇಕನ್ ನ ಮೊದಲ ರಾಶರ್ ಅನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರು ಮತ್ತು ಚೀಸ್, ಸಂಪೂರ್ಣ ಕೊಬ್ಬಿನ ಹಾಲು ಮತ್ತು ಸ್ಟೀಕ್ಸ್ಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿದರು.

ಅವರು ತಕ್ಷಣವೇ ಹಸಿವಿನಿಂದ ಮತ್ತು ಸಂತೋಷದವರಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಹೆಚ್ಚು ಆಶ್ಚರ್ಯಕರವಾಗಿ, ಅವನು ಶೀಘ್ರವಾಗಿ ತನ್ನ ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಕೊಬ್ಬನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದನು. “ನಾನು ತುಂಬಾ ನಿದ್ರಿಸುತ್ತಿದ್ದೇನೆ ಮತ್ತು ಕೆಲವು ತಿಂಗಳೊಳಗೆ ನಾನು ಖಿನ್ನತೆ ಮತ್ತು ಆತಂಕ ಔಷಧಿಗಳನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸಿದೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. “ನಾನು ಯಾವಾಗಲೂ ತಪ್ಪಿತಸ್ಥ ಮತ್ತು ಕೋಪಗೊಂಡು ನನ್ನ ಮೇಲೆ ನಿಯಂತ್ರಣವನ್ನು ಅನುಭವಿಸಲು ಮತ್ತು ನನ್ನ ಸ್ವಂತ ದೇಹವನ್ನು ಹೆಮ್ಮೆಪಡುತ್ತೇನೆ ಎಂದು ಭಾವಿಸುತ್ತಿದ್ದೇನೆ. ಇದ್ದಕ್ಕಿದ್ದಂತೆ ನಾನು ಮತ್ತೆ ತಿನ್ನುವುದನ್ನು ಮತ್ತು ಕುಡಿಯುವಲ್ಲಿ ಆನಂದಿಸುತ್ತಿದ್ದೆ. “

ತೂಕವು ಉಳಿದುಕೊಂಡಿದೆ ಮತ್ತು 2012 ರಲ್ಲಿ ಅವರು ಜರ್ಮನಿಯ ಹೈಡೆಲ್ಬರ್ಗ್, ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಆರೋಗ್ಯದಲ್ಲಿ ಸ್ನಾತಕೋತ್ತರ ಪದವಿಗಾಗಿ ಅಧ್ಯಯನ ಮಾಡಲು ಮೆಕ್ಸಿಕೊದ ತೀವ್ರ ಬೀದಿಗಳಿಂದ ದೂರವಿರುವ ಜಗತ್ತು. “ನಾನು ಕಂಡುಕೊಂಡ ಈ ವಿವಿಧ ಅಡೆತಡೆಗಳನ್ನು ಜಯಿಸಲು ಇತರ ಜನರಿಗೆ ನೆರವಾಗಲು ಶೈಕ್ಷಣಿಕ ಕೆಲಸದ ಮೂಲಕ ನನ್ನ ಸ್ವಂತ ಅನುಭವವನ್ನು ನಾನು ಸಂಯೋಜಿಸಬಹುದೆಂದು ಕಲ್ಪನೆಯು ನನಗೆ ಹಿಟ್” ಎಂದು ತಿಳಿಸಿದರು. ತನ್ನ ಮಾಸ್ಟರ್ಸ್ ನಂತರ ಮೆಕ್ಸಿಕೊದಲ್ಲಿ ಸ್ಥೂಲಕಾಯವನ್ನು ನಿಭಾಯಿಸಲು ಹೇಗೆ ಡಾಕ್ಟರೇಟ್ನಲ್ಲಿ ತೊಡಗಿದರು.

>

ಇಂದು ಅವರು ವಿಶ್ವದಾದ್ಯಂತ ಆಹಾರ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯನ್ನು ಅಧ್ಯಯನ ಮಾಡಿದ ಜರ್ಮನ್ ವಿದ್ವಾಂಸ ಎರಿಕಾ ಗುಂಥರ್ ಅವರನ್ನು ಮದುವೆಯಾದರು. ಅವರ ಆಹಾರದಲ್ಲಿ ಅವರು ಮೊಟ್ಟೆ ಹಳದಿ, ಆಲಿವ್ ಎಣ್ಣೆ ಮತ್ತು ಬೀಜಗಳು ಮುಂತಾದವುಗಳನ್ನು ನಿವಾರಿಸಲು ಬಳಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ವಾರದಲ್ಲಿ ಎರಡು ದಿನಗಳು ದಂಪತಿಗಳು ಸಸ್ಯಾಹಾರಿ ಊಟಕ್ಕೆ ಅಂಟಿಕೊಳ್ಳುತ್ತವೆ ಆದರೆ ಇಲ್ಲದಿದ್ದರೆ ಅವರು ಸ್ಟೀಕ್, ಮೂತ್ರಪಿಂಡಗಳು, ಯಕೃತ್ತು ಮತ್ತು ಅವರ ನೆಚ್ಚಿನ ಮೆಕ್ಸಿಕನ್ ತಿನಿಸುಗಳನ್ನು ತಿನ್ನುತ್ತಾರೆ- ಬಾರ್ಬಕೊವಾ (ಲ್ಯಾಂಬ್), ಕಾರ್ನಿಟಾಸ್ (ಹಂದಿ) ಮತ್ತು ಎಣ್ಣೆ ಇತ್ಯಾದಿ ಹಾಕಿ ತಯಾರಿಸಿದ ಮಸಾಲೆ ಶುದ್ಧೀಕರಣ ದರ್ಜೆ ಆಹಾರ ಕೋಳಿಮರಿ ಸಸ್ಯಾಹಾರಿ ಆಹಾರ ಪದಾರ್ಥಗಳು ಎಣ್ಣೆ ಇತ್ಯಾದಿ ಹಾಕಿ ತಯಾರಿಸಿದ ಮಸಾಲೆ ಶುದ್ಧೀಕರಣ ದರ್ಜೆ ಆಹಾರ ಕೋಳಿಮರಿ ಸೈಟ್ಮ್ಯಾಪ್ “ನಾನು ತಿನ್ನುವುದಕ್ಕೆ ಸರಿದೂಗಿಸಲು ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಎರಡು ಗಂಟೆಗಳಷ್ಟು ಮುಂಚಿತವಾಗಿಯೇ ಇರುತ್ತೇನೆ, ಆದರೆ ಈಗ ನಾನು ಹೆದರುವುದಿಲ್ಲ, ಇದು ಒಂದು ದಿನವೆಂದು ಅಲ್ಲ, ದೈನಂದಿನ ವಿಷಯವಲ್ಲ”. ಆಲ್ಕೋಹಾಲ್ ಬಿಟ್ಟುಬಿಡಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿರುವ ವರ್ಷಗಳ ಕಾಲ ಕಳೆದಿದ್ದಾಗ, ಅವರು ಗಾಜಿನ ಅಥವಾ ಎರಡು ಬಾರಿ ವೈನ್ ಹಲವಾರು ವಾರಗಳ ಕಾಲ, ಮತ್ತು ಅವನ ಜಿಮ್ ಸ್ನೇಹಿತರನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಒಂದು ಬಿಯರ್ಗೆ ಹೋಗುತ್ತದೆ. ವಾರಕ್ಕೆ ಮೂರು ಅಥವಾ ನಾಲ್ಕು ಜೀವನಕ್ರಮದ ಮೂಲಕ ಬೆವರುವುದು, ವೃತ್ತಿಪರ ರಗ್ಬಿ ಆಟಗಾರನಂತೆ ಚೆನ್ನಾಗಿ ಸ್ನಾಯುಗಳನ್ನು ಹೊಂದುತ್ತದೆ. ಸ್ಥಿರವಾದ 80 ಕೆಜಿ, ದೇಹ-ದ್ರವ್ಯರಾಶಿ-ಸೂಚ್ಯಂಕ ಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ತೂಕವನ್ನು ಪರಿಗಣಿಸಿದ್ದರೂ ಸಹ, ಅವರು ಬಹಳ ಕಡಿಮೆ ದೇಹ ಕೊಬ್ಬನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ, ಇದು ಅನೇಕ ಭಾರೀ ಪ್ರಮಾಣದ ವೃತ್ತಿಪರ ಕ್ರೀಡಾಪಟುಗಳು ಭಾರಿ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿರುತ್ತದೆ. ಟೋರಿ ಅಮೋಸ್ ಅವರು “ಬ್ಲಿಸ್” ಹಾಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ – ಅವನು ಅಪಹರಿಸಲ್ಪಟ್ಟಾಗ ಆಡುವ ಹಾಡನ್ನು – “ಇದು ಒಂದು ದೊಡ್ಡ ಹಾಡಿನ ಕಾರಣದಿಂದ ನಿಜವಾದ ಕರುಣೆ” ಎಂದು ಅವನು ಕೇಳಿದಾಗ ಆತಂಕದ ಏಕೈಕ ಮರುಕಳಿಕೆಯು ಇಂದಿನ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಸಂಭವಿಸುತ್ತದೆ.

ಇಂದು ಕ್ಯಾಮಾಚೊವನ್ನು ಕ್ಯಾಲೋರಿ ಭಿನ್ನಮತೀಯ ಎಂದು ವಿವರಿಸಬಹುದು, ಆದರೆ ಸಣ್ಣ ಮತ್ತು ಬೆಳೆಯುತ್ತಿರುವ ಅಸಂಖ್ಯಾತ ಶಿಕ್ಷಣ ಮತ್ತು ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳಲ್ಲೊಂದಾದ ಕ್ಯಾಲೊರಿ-ಎಣಿಕೆಯ ಸಂಯುಕ್ತಗಳ ಸ್ಥೂಲಕಾಯತೆಯು ಸ್ಥೂಲಕಾಯತೆಯ ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗವನ್ನು ಪರಿಹರಿಸುವುದಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಾಗಿರುತ್ತದೆ ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತದೆ. ಎಣಿಸುವ ಕ್ಯಾಲೊರಿಗಳು ಸರಿಯಾದ ಪ್ರಮಾಣದ ಆಹಾರವನ್ನು ತಿನ್ನುವ ನಮ್ಮ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಅಸ್ತವ್ಯಸ್ತಗೊಳಿಸಿದೆ, ಅವರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ, ಮತ್ತು ಕಳಪೆ ಆಯ್ಕೆಗಳ ಕಡೆಗೆ ನಮ್ಮನ್ನು ಮುನ್ನಡೆಸಿದೆ. 2017 ರಲ್ಲಿ ಅವರು ಪತ್ರಿಕೋದ್ಯಮದ ಪತ್ರಿಕೆಯಲ್ಲಿ ಪ್ರಕಟವಾದ ಕ್ಯಾಲೋರಿ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯಲ್ಲಿ ಅತ್ಯಂತ ಘೋರ ದಾಳಿಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾದ ಶೈಕ್ಷಣಿಕ ಕಾಗದವನ್ನು ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ. “ನಾನು ನಂಬಲು ಬಳಸಿದ ವಿಷಯದಲ್ಲಿ ನಾನು ನಿಜಕ್ಕೂ ಮುಜುಗರದಿದ್ದೇನೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. “ನಾನು ಅಧಿಕೃತ ಸಲಹೆಯನ್ನು ಅನುಸರಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾದ ಎಲ್ಲವನ್ನೂ ಮಾಡಿದ್ದೇನೆ ಆದರೆ ಅದು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ತಪ್ಪಾಗಿತ್ತು ಮತ್ತು ಎಂದಿಗೂ ಪ್ರಶ್ನಿಸದೆ ನಾನು ಮೂರ್ಖತನವನ್ನು ಅನುಭವಿಸುತ್ತಿದ್ದೇನೆ.”

ಕ್ಯಾಲೋರಿ-ಎಣಿಕೆಯ ಸರಳತೆ ಅದರ ಮನವಿಯನ್ನು ವಿವರಿಸುತ್ತದೆ. ಗ್ರಾಹಕರು ಯಾವ ಆಹಾರಗಳನ್ನು ಸಂಸ್ಕರಿಸಿದ್ದಾರೆ ಅಥವಾ ಹಸಿವು ನಿಗ್ರಹಿಸುವರು ಎಂಬುದನ್ನು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಕಷ್ಟವಾಗುವಂತಹ ಮಾತೃಗಳು. ಕ್ಯಾಲೋರಿ ಜಗ್ಗರ್ನಾಟ್ ಎದುರಿಸುತ್ತಿರುವ, ಯಾರೂ ವ್ಯಾಪಕ ಸ್ವೀಕಾರವನ್ನು ಪಡೆದಿಲ್ಲ.

ಪ್ರಸ್ತುತ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯು ದೋಷಪೂರಿತವಾಗಿದೆ ಎಂದು ವೈಜ್ಞಾನಿಕ ಮತ್ತು ಆರೋಗ್ಯ ಸ್ಥಾಪನೆ ತಿಳಿದಿದೆ. UN ನ ಆಹಾರ ಮತ್ತು ಕೃಷಿ ಸಂಸ್ಥೆಗೆ ಹಿರಿಯ ಸಲಹೆಗಾರನಾಗಿ 2002 ರಲ್ಲಿ ಕ್ಯಾಲೋರಿ-ಎಣಿಕೆಯ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯಲ್ಲಿ ಹೃದಯ 4-4-9 ನ ಅಟ್ವಾಟರ್ “ಅಂಶಗಳು” ಒಂದು ಸಮಗ್ರ ಅತಿ ಸರಳೀಕರಣ “ಮತ್ತು” ಹಾಗಾಗಿ ಗ್ರಾಹಕರನ್ನು ಅನಾರೋಗ್ಯಕರ ಉತ್ಪನ್ನಗಳನ್ನು ಆಯ್ಕೆಮಾಡಲು ತಪ್ಪು ದಾರಿ ಮಾಡಿಕೊಡಬಹುದು ಎಂಬ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ ಅವರು ಕೆಲವು ಕಾರ್ಬೋಹೈಡ್ರೇಟ್ಗಳಲ್ಲಿ ಕ್ಯಾಲೊರಿಗಳನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ. ಈ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯು ವ್ಯವಸ್ಥೆಯನ್ನು ಸರಿದೂಗಿಸಲು “ಮತ್ತಷ್ಟು ಪರಿಗಣಿಸಿ” ನೀಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು ಆದರೆ 17 ವರ್ಷಗಳ ನಂತರ ಬದಲಾವಣೆಗೆ ಸ್ವಲ್ಪ ಆವೇಗವಿದೆ. ವಿವಿಧ ದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಬಳಸಲಾಗುವ ಹಲವು ವಿಧಾನಗಳನ್ನು ಸಮನ್ವಯಗೊಳಿಸುವುದರ ಕಲ್ಪನೆಯನ್ನು ಇದು ತಿರಸ್ಕರಿಸಿದೆ – ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾದಲ್ಲಿ ಒಂದು ಲೇಬಲ್ ಅದೇ ಉತ್ಪನ್ನಕ್ಕಾಗಿ ಅಮೇರಿಕಾದಲ್ಲಿ ಒಂದರಿಂದ ಬೇರೆ ಎಣಿಕೆಗಳನ್ನು ನೀಡಬಹುದು.

WHO ಸಹ ಪ್ರಸ್ತುತ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಅಂಗೀಕರಿಸುತ್ತವೆ, ಆದರೆ ಇದು ಗ್ರಾಹಕ ನಡವಳಿಕೆ, ಸಾರ್ವಜನಿಕ ನೀತಿ ಮತ್ತು ಉದ್ಯಮದ ಗುಣಮಟ್ಟದಲ್ಲಿ ಭದ್ರವಾಗಿರುವುದನ್ನು ಹೇಳುತ್ತದೆ ಅದು ತುಂಬಾ ದುಬಾರಿ ಮತ್ತು ದೊಡ್ಡ ಬದಲಾವಣೆಗಳಿಗೆ ವಿಚ್ಛಿದ್ರಕಾರಕವಾಗಿದೆ. ನಮ್ಮ ಶರೀರವು ಹೇಗೆ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಿದೆ ಎಂಬುದರ ಬಗ್ಗೆ ನಮ್ಮ ತಿಳುವಳಿಕೆಯು ಹೆಚ್ಚು ಸುಧಾರಣೆಗೊಂಡಿದ್ದರೂ ಕೂಡ, ಅಟ್ಲಾಟರ್ ಕ್ಯಾಲಂಡರ್ಗಳು ಅಥವಾ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ಗಳಿಲ್ಲದೆಯೇ ಶತಮಾನಗಳ ಹಿಂದೆ ನಡೆಸಿದ ಪ್ರಯೋಗಗಳನ್ನು ಪುನರಾವರ್ತಿಸಲಿಲ್ಲ. ಅಂತಹ ಕೆಲಸಕ್ಕೆ ಕಡಿಮೆ ಹಣ ಅಥವಾ ಉತ್ಸಾಹವಿದೆ. ಟಫ್ಟ್ಸ್ ಯೂನಿವರ್ಸಿಟಿಯಲ್ಲಿ ಸುಸಾನ್ ರಾಬರ್ಟ್ಸ್ ಹೇಳುವಂತೆ, ಮಣ್ಣನ್ನು ಸಂಗ್ರಹಿಸುವುದು ಮತ್ತು ವಿಶ್ಲೇಷಿಸುವುದು “ವಿಶ್ವದ ಅತ್ಯಂತ ಕೆಟ್ಟ ಸಂಶೋಧನಾ ಕಾರ್ಯವಾಗಿದೆ”.

ಕ್ಯಾಮೊರಿ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯು ಕೊಂಕುವಿನ ಆಹಾರ ಉತ್ಪಾದಕರನ್ನು ಅನುಮತಿಸುತ್ತದೆ: “ಅವರು ಹೇಳಬಹುದು, ನಾವು ಮಾರಾಟಮಾಡುವ ಅನಾರೋಗ್ಯಕರ ಉತ್ಪನ್ನಗಳಿಗೆ ನಾವು ಜವಾಬ್ದಾರಿಯಲ್ಲ, ನಾವು ಕೇವಲ ಕ್ಯಾಲೋರಿಗಳನ್ನು ಪಟ್ಟಿ ಮಾಡಬೇಕಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಸ್ವಂತ ತೂಕವನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸಲು ಅದನ್ನು ಬಿಡಬೇಕು. “ಕೆಮಾಚೊ ಮತ್ತು ಇತರ ಕ್ಯಾಲೋರಿ ಭಿನ್ನಮತೀಯರು ಸಕ್ಕರೆ ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚು ಸಂಸ್ಕರಿಸಿದ ಕಾರ್ಬೋಹೈಡ್ರೇಟ್ಗಳು ಜನರ ಹಾರ್ಮೋನ್ ವ್ಯವಸ್ಥೆಗಳೊಂದಿಗೆ ಹಾನಿಕಾರಕವೆಂದು ವಾದಿಸುತ್ತಾರೆ . ಹೆಚ್ಚಿನ ಇನ್ಸುಲಿನ್ ಮಟ್ಟಗಳು ಹೆಚ್ಚು ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ದೇಹದ ಉಳಿದ ಭಾಗಕ್ಕೆ ಇಂಧನವಾಗಿ ಕೊಡುವ ಕೊಬ್ಬಿನ ಅಂಗಾಂಶಗಳಾಗಿ ಮಾರ್ಪಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ಅರ್ಥ. ಇದರಿಂದಾಗಿ ಹಸಿವು ಮತ್ತು ಅತಿಯಾಗಿ ತಿನ್ನುತ್ತದೆ. ಬೇರೆ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಹೇಳುವುದಾದರೆ, ಕೆಮಾಚೊ ಮತ್ತು ಇತರ ಆಹಾರಕ್ರಮಕಾರರಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿರುವ ನಿರಂತರ ಹಸಿವು ಮತ್ತು ಆಯಾಸವು ಸಮಸ್ಯೆಯ ಕಾರಣಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಅಧಿಕ ತೂಕವುಳ್ಳ ಲಕ್ಷಣಗಳಾಗಿವೆ. ಆದರೂ ಆಹಾರ ಉದ್ಯಮವು ಹೆಚ್ಚಿನ ಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಸಮರ್ಥಿಸುತ್ತದೆ. ಆಹಾರದ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಮತ್ತು ಆರೋಗ್ಯ ಮೌಲ್ಯಗಳನ್ನು ನಾವು ಹೇಗೆ ನಿರ್ಣಯಿಸುತ್ತೇವೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಬದಲಿಸಲು ಅನೇಕ ಕಂಪೆನಿಗಳ ವ್ಯವಹಾರ ಮಾದರಿಯನ್ನು ದುರ್ಬಲಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ.

ಕ್ಯಾಲೊರಿಗಳನ್ನು ಮೀರಿ ಒತ್ತು ನೀಡುವ ಏಕೈಕ ಪ್ರಮುಖ ಸಂಸ್ಥೆ ಅದರ ಗ್ರಾಹಕರಿಗೆ ಸ್ಲಿಮ್ ಡೌನ್ಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ಸಮರ್ಪಿಸಲಾಗಿದೆ: ತೂಕ ವಾಚರ್ಸ್ . 2001 ರಲ್ಲಿ ಪ್ರಪಂಚದ ಅತ್ಯಂತ ಪ್ರಸಿದ್ಧ ಪಥ್ಯದ ಪದ್ಧತಿಯು ಒಂದು ಸನ್ನಿವೇಶ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯನ್ನು ಪರಿಚಯಿಸಿತು. ಅದರಲ್ಲೂ ಸಕ್ಕರೆ ಮತ್ತು ಸ್ಯಾಚುರೇಟೆಡ್ ಫ್ಯಾಟ್ ವಿಷಯದ ಪ್ರಕಾರ ಆಹಾರವನ್ನು ವರ್ಗೀಕರಿಸುವ ಮತ್ತು ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ಗಳ ಮೇಲೆ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸುವುದನ್ನು ದೂರವಿಟ್ಟಿತು. ಬ್ರಿಟನ್ನಲ್ಲಿರುವ ಸಂಸ್ಥೆಯ ಜನರಲ್ ಮ್ಯಾನೇಜರ್ ಕ್ರಿಸ್ ಸ್ಟಿರ್ಕ್ ಹೇಳುವಂತೆ, ಸಂಸ್ಥೆಯು ಬದಲಾವಣೆಯನ್ನು ಮಾಡಿದೆ, ಏಕೆಂದರೆ ತೂಕವನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಕ್ಯಾಲೊರಿಗಳನ್ನು ಅವಲಂಬಿಸಿರುವುದು “ಹಳತಾದ”: “1800 ರ ದಶಕದಿಂದಲೂ ವಿಜ್ಞಾನವು ದೈನಂದಿನ, ಮಾಸಿಕ, ವಾರ್ಷಿಕ ವಿಕಾಸಗೊಳ್ಳುತ್ತದೆ.”

ಎಲ್ಲ ಕ್ಯಾಲೊರಿಗಳೂ ಒಂದೇ ಆಗಿಲ್ಲವೆಂದು ನಮ್ಮಲ್ಲಿ ಹಲವರು ಸಹಜವಾಗಿ ತಿಳಿದಿದ್ದಾರೆ. ಲಾಲಿಪಪ್ ಮತ್ತು ಸೇಬುಗಳು ಒಂದೇ ತರಹದ ಕ್ಯಾಲೊರಿಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರಬಹುದು ಆದರೆ ಆಪಲ್ ನಮಗೆ ಉತ್ತಮವಾಗಿ ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿರುತ್ತದೆ. ಆದರೆ ಕ್ಯಾಲೊರಿ ಮತ್ತು ಬಹುಶಃ ಫೂಲ್ಫ್ರೂಫ್ ಆಹಾರ ಸಲಹೆ ಅದರ ಪಾತ್ರದ ಬಗ್ಗೆ ಕೇಳಿದ ಜೀವಿತಾವಧಿಯ ನಂತರ ನಾವು ತಿನ್ನಲು ಹೇಗೆ ಗೊಂದಲ ಎಂದು ಕ್ಷಮಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ. ಇದು ವಿಶ್ರಾಂತಿಗಾಗಿ ಇಡುವ ಸಮಯ.