ಗನ್ ತಯಾರಕ ವಿರುದ್ಧ ಸ್ಯಾಂಡಿ ಹುಕ್ ವಿಕ್ಟಿಮ್ಸ್ ಮೊಕದ್ದಮೆ ಫಾರ್ವರ್ಡ್ ಸರಿಸಲು ಅನುಮತಿಸಲಾಗಿದೆ

ಗನ್ ತಯಾರಕ ವಿರುದ್ಧ ಸ್ಯಾಂಡಿ ಹುಕ್ ವಿಕ್ಟಿಮ್ಸ್ ಮೊಕದ್ದಮೆ ಫಾರ್ವರ್ಡ್ ಸರಿಸಲು ಅನುಮತಿಸಲಾಗಿದೆ

ಸ್ಯಾಂಡಿ ಹುಕ್ ಶೂಟಿಂಗ್ ಬಲಿಪಶುಗಳ ಕುಟುಂಬಗಳನ್ನು ಪ್ರತಿನಿಧಿಸುವ ವಕೀಲ ಜೋಶ್ ಕೊಸ್ಕ್ಯಾಫ್, ಕನೆಕ್ಟಿಕಟ್ ಸರ್ವೋಚ್ಚ ನ್ಯಾಯಾಲಯದ ಹೊರಗಿನ ಈ ಫೈಲ್ ಫೋಟೋದಲ್ಲಿ 2017 ರಿಂದ ಮಾತನಾಡುತ್ತಾನೆ. ಪ್ಯಾಟ್ರಿಕ್ ಸ್ಕಹಿಲ್ / ಕನೆಕ್ಟಿಕಟ್ ಪಬ್ಲಿಕ್ ರೇಡಿಯೊ ಮರೆಮಾಚುವ ಶೀರ್ಷಿಕೆ

ಟಾಗಲ್ ಶೀರ್ಷಿಕೆ

ಪ್ಯಾಟ್ರಿಕ್ ಸ್ಕಹಿಲ್ / ಕನೆಕ್ಟಿಕಟ್ ಪಬ್ಲಿಕ್ ರೇಡಿಯೋ

ಸ್ಯಾಂಡಿ ಹುಕ್ ಶೂಟಿಂಗ್ ಬಲಿಪಶುಗಳ ಕುಟುಂಬಗಳನ್ನು ಪ್ರತಿನಿಧಿಸುವ ವಕೀಲ ಜೋಶ್ ಕೊಸ್ಕ್ಯಾಫ್, ಕನೆಕ್ಟಿಕಟ್ ಸರ್ವೋಚ್ಚ ನ್ಯಾಯಾಲಯದ ಹೊರಗಿನ ಈ ಫೈಲ್ ಫೋಟೋದಲ್ಲಿ 2017 ರಿಂದ ಮಾತನಾಡುತ್ತಾನೆ.

ಪ್ಯಾಟ್ರಿಕ್ ಸ್ಕಹಿಲ್ / ಕನೆಕ್ಟಿಕಟ್ ಪಬ್ಲಿಕ್ ರೇಡಿಯೋ

ತಿಂಗಳ ಮೌನ ನಂತರ, ಗುರುವಾರ ಕನೆಕ್ಟಿಕಟ್ ಸುಪ್ರೀಂ ಕೋರ್ಟ್ ಚಿತ್ರೀಕರಣದಲ್ಲಿ ಬಳಸುವ ಬಂದೂಕು ತಯಾರಕ ರಿಮಿಂಗ್ಟನ್ ಆರ್ಮ್ಸ್ ವಿರುದ್ಧ ಸ್ಯಾಂಡಿ ಹುಕ್ ಎಲಿಮೆಂಟರಿ ಸ್ಕೂಲ್ ಚಿತ್ರೀಕರಣದ ಒಂಬತ್ತು ಬಲಿಪಶುಗಳ ಕುಟುಂಬಗಳು ಸಲ್ಲಿಸಿದ ತಪ್ಪು ಸಾವಿನ ಮೊಕದ್ದಮೆಯನ್ನು ಮರುಸ್ಥಾಪಿಸಿತು.

ಕೆಳ ನ್ಯಾಯಾಲಯದ ನ್ಯಾಯಾಧೀಶರ ವಿರುದ್ಧ ನ್ಯಾಯಾಲಯದ ಕಿರಿದಾದ ನಿರ್ಧಾರವು ಫೆಡರಲ್ ಕಾನೂನಿನ ಮೂಲಕ ಬಂದೂಕು ತಯಾರಕರ ರಕ್ಷಣೆಗೆ ಹೊರತಾಗಿಯೂ, ಕನೆಕ್ಟಿಕಟ್ ರಾಜ್ಯ ಕಾನೂನಿನಡಿಯಲ್ಲಿ ಅದರ ಮಾರ್ಕೆಟಿಂಗ್ ಪದ್ಧತಿಗಳ ಮೇಲೆ ರೆಮಿಂಗ್ಟನ್ ಮೊಕದ್ದಮೆ ಹೂಡಬಹುದೆಂದು ಹೇಳುತ್ತದೆ. ಈ ತೀರ್ಪು ಪ್ರಕರಣವನ್ನು ಕೆಳ ನ್ಯಾಯಾಲಯಕ್ಕೆ ಕಳುಹಿಸುತ್ತದೆ.

ಈ ಸೂಟ್ ಗನ್ ಕಂಪೆನಿಗಳಿಗೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಹಕ್ಕಿನ ಸವಾಲನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ, ಇದು ಅವರ ಉತ್ಪನ್ನಗಳೊಂದಿಗೆ ಮಾಡಿದ ಅಪರಾಧಗಳಿಗೆ ಅಪರೂಪವಾಗಿ ಹೊಣೆಗಾರರಾಗಿದ್ದು, ಗನ್ ನಿಯಮಗಳು ಮತ್ತು ಕಾರ್ಪೋರೆಟ್ ಹೊಣೆಗಾರಿಕೆಗಳ ಮೇಲೆ ಯುದ್ಧದಲ್ಲಿ ಹೊಸ ಮುಂಭಾಗವನ್ನು ಗುರುತಿಸಬಹುದು. ಗನ್ ಹಿಂಸಾಚಾರದ ಸಂತ್ರಸ್ತರಿಗೆ ಮೊಕದ್ದಮೆ ಹೂಡುವ ಮೊಕದ್ದಮೆಗಳಲ್ಲಿ ನಾಗರಿಕ ಹೊಣೆಗಾರಿಕೆಯಿಂದ ತಯಾರಕರು ಮತ್ತು ಚಿಲ್ಲರೆ ವ್ಯಾಪಾರಿಗಳ ಗುರಾಣಿಗಳು ಎಂಬ 2005 ರ ಕಾನೂನಿನ ಕಾನೂನಿನ ಕಾಮರ್ಸ್ ಇನ್ ಆರ್ಮ್ಸ್ ಆಕ್ಟ್ (ಪಿಎಲ್ಸಿಎಎ) ರಕ್ಷಣೆಯನ್ನು ಇದು ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸಿದೆ. ರೆಮಿಂಗ್ಟನ್ ವಿರುದ್ಧ ಅಂತಿಮವಾಗಿ ತೀರ್ಪನ್ನು ಕಾನೂನಿನ ಪೂರ್ವನಿದರ್ಶನವನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸಬಹುದು, ಗನ್ ತಯಾರಕರ ವಿರುದ್ಧ ಹೆಚ್ಚಿನ ಮೊಕದ್ದಮೆಗಳಿಗೆ ಬಾಗಿಲು ತೆರೆಯುವುದು ಮತ್ತು ಅದರ ಮಾರ್ಕೆಟಿಂಗ್ ಯೋಜನೆಗಳ ಕುರಿತು ಕಂಪನಿಯ ಸಂವಹನವನ್ನು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಬಹುದು.

'ಇಟ್ಸ್ ಪ್ರಿವೆಂಟಬಲ್': ಸ್ಯಾಂಡಿ ಹುಕ್ ಪಾಲಕರು ಸ್ಕೂಲ್ ಬೆದರಿಕೆಗಳನ್ನು ವರದಿ ಮಾಡಲು ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಅನ್ನು ಪ್ರಚಾರ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ

ರೆಮಿಂಗ್ಟನ್ಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ ವಕೀಲರು ಮಾಡಿದ ವಾದಗಳನ್ನು 4-3 ಬಹುಮತವು ಎತ್ತಿಹಿಡಿದಿದೆ, ಅದು ಅನೇಕ ಸಂದರ್ಭಗಳಲ್ಲಿ ಕಂಪನಿಯು ಸೂಟ್ನಿಂದ ರಕ್ಷಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿದೆ. ಹೇಗಾದರೂ, ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ರಾಜ್ಯ ಕಾನೂನು ತಡೆಗಟ್ಟಲು PLCAA ಉದ್ದೇಶ ಎಂದು ತೀರ್ಪು. ಅಂತಿಮವಾಗಿ, ಬಹುಪಾಲು ಜನರು, ರೆಮಿಂಗ್ಟನ್ ನಾಗರಿಕರಿಗೆ ಮಿಲಿಟರಿ-ಶೈಲಿಯ ಶಸ್ತ್ರಾಸ್ತ್ರವನ್ನು ಮಾರಾಟ ಮಾಡುವ ಮೂಲಕ ಕನೆಕ್ಟಿಕಟ್ನ ನ್ಯಾಯಸಮ್ಮತವಲ್ಲದ ವ್ಯಾಪಾರದ ಆಕ್ಟ್ಗಳ (CUTPA) ವನ್ನು ಉಲ್ಲಂಘಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಸಾಬೀತುಮಾಡಲು ಅವಕಾಶವಿತ್ತು.

ಕನೆಕ್ಟಿಕಟ್ ಕಾನೂನು, ಬಹುತೇಕ ಅಭಿಪ್ರಾಯದಲ್ಲಿ ನ್ಯಾಯಾಲಯವು “ಹಿಂಸಾತ್ಮಕ, ಕ್ರಿಮಿನಲ್ ವರ್ತನೆಯನ್ನು ಉತ್ತೇಜಿಸುವ ಅಥವಾ ಪ್ರೋತ್ಸಾಹಿಸುವ ಜಾಹೀರಾತುಗಳನ್ನು ಅನುಮತಿಸುವುದಿಲ್ಲ.” ಫೆಡರಲ್ ಕಾನೂನು ಗನ್ ಉತ್ಪಾದಕರಿಗೆ ರಕ್ಷಣೆ ನೀಡುವುದಾದರೂ, ಬಹುಪಾಲು ಬರೆಯುತ್ತಾರೆ, “ಅಪರಾಧ ವರ್ತನೆಗಳನ್ನು ಉತ್ತೇಜಿಸುವ ನಿಜವಾದ ಅನೈತಿಕ ಮತ್ತು ಬೇಜವಾಬ್ದಾರಿಯಲ್ಲದ ಮಾರ್ಕೆಟಿಂಗ್ ಪದ್ಧತಿಗಳಲ್ಲಿ ತೊಡಗಿರುವ ಬಂದೂಕು ಸರಬರಾಜುದಾರರನ್ನು ಪ್ರತಿರೋಧಿಸುವಂತೆ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಉದ್ದೇಶಿಸಿಲ್ಲ ಮತ್ತು CUTPA ನಂತಹ ಕಾನೂನುಗಳು ಕೇವಲ ವಿಳಾಸವನ್ನು ತಿಳಿಸಲು ಲಭ್ಯವಿದೆ ಆ ರೀತಿಯ ತಪ್ಪುಗಳ ಪ್ರಕಾರ, ಪ್ರಸಕ್ತ ಪ್ರಕರಣದಲ್ಲಿ ಪ್ರಚಾರದ ಯೋಜನೆಗಳು ಅಕ್ರಮ ವ್ಯಾಪಾರದ ಆಚರಣೆಗಳ ಮಟ್ಟಕ್ಕೆ ಏರಿವೆಯೇ ಮತ್ತು ದುರಂತಕ್ಕೆ ತಮ್ಮ ಪಾದಗಳಿಗೆ ಹಾಕುವ ದೋಷವಿದೆಯೆ ಎಂದು ನಿರ್ಧರಿಸಲು ತೀರ್ಪುಗಾರರ ಮೇಲೆ ಬರುತ್ತದೆ. ”

ಸ್ಯಾಂಡಿ ಹುಕ್ ಪಾಲಕರು ಸ್ಯೂ ಪಿತೂರಿ ಥಿಯರಿಸ್ಟ್ ಅಲೆಕ್ಸ್ ಜೋನ್ಸ್ ಓವರ್ ಕ್ಲೈಮ್ ಶೂಟಿಂಗ್ 'ಫಾಕ್'

ಕನೆಕ್ಟಿಕಟ್ ಸುಪೀರಿಯರ್ ಕೋರ್ಟ್ ನ್ಯಾಯಾಧೀಶರು 2016 ರಲ್ಲಿ ಮೊಕದ್ದಮೆ ಹೂಡಿದರು, ರೆಮಿಂಗ್ಟನ್ಗಾಗಿ ವಕೀಲರೊಂದಿಗೆ ಒಪ್ಪಂದ ಮಾಡಿಕೊಂಡರು, ಈ ಪ್ರಕರಣವು “ವಿಶಾಲವಾದ ವಿನಾಯಿತಿ” ಗನ್ ತಯಾರಕರು ಮತ್ತು ಮಾರಾಟಗಾರರೊಳಗೆ PLCAA ಯ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ನಿಭಾಯಿಸಲ್ಪಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ತಿಳಿಸುತ್ತದೆ. ಹೇಗಾದರೂ, ರಾಜ್ಯ ಸುಪ್ರೀಂ ಕೋರ್ಟ್ ತೀರ್ಪು, ಆದಾಗ್ಯೂ, ಮೊಕದ್ದಮೆ ಕಂಪನಿಗಳು ಆಂತರಿಕ ದಾಖಲೆಗಳನ್ನು ಪ್ರವೇಶಿಸಲು ವಕೀಲರು ದಾವೆ ಮುಂದುವರೆಯಲು ದಾರಿ.

ಬಂದೂಕು ತಯಾರಕರಿಗೆ ವಕೀಲರು ಶೂಟರ್ ಅನ್ನು ನಿರ್ಣಯಿಸಲು ರೀಮಿಂಗ್ಟನ್ಗೆ ಯಾವುದೇ ದಾರಿ ಇಲ್ಲ ಎಂದು ವಾದಿಸಿದರು ಮತ್ತು ಆದ್ದರಿಂದ ಗನ್ ಅನ್ನು ಯಾವ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಬಳಸಬಹುದೆಂದು ಅವರು ತಿಳಿದಿರಲಿಲ್ಲ.

ಮೊಕದ್ದಮೆ ಮೂಲತಃ ಸ್ಯಾಂಡಿ ಹುಕ್ ಮತ್ತು ಚಿತ್ರೀಕರಣದಲ್ಲಿ ಗಾಯಗೊಂಡ ಒಬ್ಬ ಶಿಕ್ಷಕ ರಲ್ಲಿ ಬಲಿಪಶುಗಳ ಒಂಬತ್ತು ಕುಟುಂಬಗಳು 2014 ರಲ್ಲಿ ಸಲ್ಲಿಸಲಾಯಿತು. ಇದು ಬಂದೂಕು ತಯಾರಕರು ಮತ್ತು ವಿತರಕರು ಬುಶ್ಮಾಸ್ಟರ್, ರೆಮಿಂಗ್ಟನ್, ಕ್ಯಾಮ್ಫೋರ್ ಹೋಲ್ಡಿಂಗ್ಸ್ ಎಲ್ ಎಲ್ ಪಿ, ಮತ್ತು ಶೂಟರ್ ನ ತಾಯಿ ಬುಷ್ಮಾಸ್ಟರ್ ಎಆರ್ -15 ರೈಫಲ್ ಮತ್ತು ಅಂಗಡಿಯ ಮಾಲೀಕವನ್ನು ಖರೀದಿಸಿದ ಗನ್ ಶಾಪ್ನ ರಿವರ್ವ್ಯೂ ಗನ್ ಸೇಲ್ಸ್ ಇಂಕ್.

ರಿಮಾರ್ಂಗನ್ ಆರ್ಮ್ಸ್ 2018 ರ ಮಾರ್ಚ್ನಲ್ಲಿ ದಿವಾಳಿಗಾಗಿ ಸಲ್ಲಿಸಿತು, ಇದು ಮೊಕದ್ದಮೆಯನ್ನು ಪರಿಣಾಮಕಾರಿಯಾಗಿ ಸ್ಥಗಿತಗೊಳಿಸಿತು. ಮೇ 2018 ರಲ್ಲಿ ಕಂಪನಿಯು ದಿವಾಳಿತನದ ಮೂಲಕ ಹೊರಹೊಮ್ಮಿದೆ ಎಂದು ಘೋಷಿಸಿತು.

ಈ ಕಥೆಯನ್ನು ನವೀಕರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ.

ಅಮೇರಿಕನ್ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಬಂದೂಕುಗಳ ಪಾತ್ರದ ಬಗ್ಗೆ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಮಾಧ್ಯಮ ವರದಿ ಮಾಡುವ ಯೋಜನೆ ಗನ್ಸ್ & amp; ಅಮೆರಿಕಾ . ಗನ್ಸ್ & ಅಮೆರಿಕದ ಲಿಸಾ ಡನ್ ಮತ್ತು ಜೆರೆಮಿ ಬರ್ನ್ಫೆಲ್ಡ್ ಈ ವರದಿಗೆ ಕೊಡುಗೆ ನೀಡಿದರು.