ಬ್ರಿಟಿಷ್ ಶಾಸಕರು ಬ್ರೆಕ್ಸಿಟ್ ವಿಳಂಬವನ್ನು ಅನುಮೋದಿಸುತ್ತಾರೆ ಆದರೆ ಎರಡನೇ ಜನಾಭಿಪ್ರಾಯವನ್ನು ತಿರಸ್ಕರಿಸುತ್ತಾರೆ

ಬ್ರಿಟಿಷ್ ಶಾಸಕರು ಬ್ರೆಕ್ಸಿಟ್ ವಿಳಂಬವನ್ನು ಅನುಮೋದಿಸುತ್ತಾರೆ ಆದರೆ ಎರಡನೇ ಜನಾಭಿಪ್ರಾಯವನ್ನು ತಿರಸ್ಕರಿಸುತ್ತಾರೆ

ಲಂಡನ್ (ಸಿಎನ್ಎನ್) ಯುಕೆ ಶಾಸಕರು ಬ್ರೆಸಿಟ್ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ವಿಳಂಬಗೊಳಿಸುವ ಪರವಾಗಿ ಮತ ಚಲಾಯಿಸಿದ್ದಾರೆ, ಇಯು ಬ್ರಿಟನ್ನ ನಿರ್ಗಮನದ ಮೇಲೆ ಬಿಕ್ಕಟ್ಟನ್ನು ಮುರಿಯಲು ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಮಯ ಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ಒಪ್ಪಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ. ಆದರೆ ಅವರು ಎರಡನೇ ಜನಾಭಿಪ್ರಾಯ ಸಂಗ್ರಹಕ್ಕೆ ಕರೆ ನೀಡಿದರು.

ಪ್ರಧಾನ ಮಂತ್ರಿ ಥೆರೆಸಾ ಮೇ ಈಗ ಯುರೊಪಿಯನ್ ನಾಯಕರನ್ನು ಲೇಖನ 50 ರ ವಿಸ್ತರಣೆಯನ್ನು ನೀಡುವಂತೆ ಕೇಳಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾನೆ, ಅದರ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಬ್ರಿಟನ್ ಯುರೋಪಿಯನ್ ಒಕ್ಕೂಟವನ್ನು ಬಿಡುತ್ತಿದೆ. ಎಲ್ಲಾ 27 ಉಳಿದ ಇಯು ನಾಯಕರು ವಿಳಂಬವನ್ನು ಅನುಮೋದಿಸದಿದ್ದಲ್ಲಿ, ಬ್ರಿಟನ್ ಮಾರ್ಚ್ 29 ರಂದು ಅಸ್ತವ್ಯಸ್ತವಾಗಿರುವ ನಿರ್ಗಮನಕ್ಕಾಗಿ ಹೋಗುತ್ತಿದೆ.
ಈ ವಾರದ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ಹೌಸ್ ಆಫ್ ಕಾಮನ್ಸ್ ಅತೀವವಾಗಿ ಅವಳನ್ನು ಹಿಂತೆಗೆದುಕೊಂಡಿರುವುದನ್ನು ತಿರಸ್ಕರಿಸಿದ ನಂತರ ವಿಳಂಬವನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸಲು ಮನಸ್ಸಿಲ್ಲದೆ ಒಪ್ಪಿಕೊಂಡಿರಬಹುದು. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಮುಂದಿನ ವಾರ ಸಂಸತ್ತಿನಲ್ಲಿ ಅವರು ಮುಂದಿನ ವಾರ ಮೂರನೇ ಬಾರಿಗೆ ಸಂಸತ್ತನ್ನು ಅನುಮೋದಿಸಿದಾಗ ಪಾರ್ಲಿಮೆಂಟ್ ತನ್ನ ಯೋಜನೆಯನ್ನು ಅಂಗೀಕರಿಸುವ ಬಗ್ಗೆ ಅವರ ಆಫರ್ ಷರತ್ತುಬದ್ಧವಾಗಿದೆ. ತನ್ನ ಪಕ್ಷದೊಳಗಿನ ಒಪ್ಪಂದಕ್ಕೆ ಭಾರೀ ವಿರೋಧವನ್ನು ತಿರುಗಿಸಲು ಅವರು ಒಂದು ಸ್ಮಾರಕ ಪ್ರಯತ್ನವನ್ನು ಎದುರಿಸುತ್ತಾರೆ.
ಸಂಸತ್ ಸದಸ್ಯರು 202 ಗೆ 4x ಮತಗಳನ್ನು 4x ಗೆ ಮುಂದೂಡಬೇಕೆಂದು ತನ್ನ ಯೋಜನೆಯನ್ನು ಅಂಗೀಕರಿಸಿದರು. ಆದರೆ ಅವರ ಕನ್ಸರ್ವೇಟಿವ್ ಪಾರ್ಟಿ, ಎಂಟು ಕ್ಯಾಬಿನೆಟ್ ಮಂತ್ರಿಗಳು ಮತ್ತು 188 ಸಂಸತ್ ಸದಸ್ಯರನ್ನು ಪೀಡಿತರಾಗಿರುವ ವಿಭಾಗಗಳ ಒಂದು ಚಿಹ್ನೆ – ಅದರಲ್ಲಿ ಅರ್ಧದಷ್ಟು ಸಂಸತ್ ಸದಸ್ಯರು – ಅದರ ವಿರುದ್ಧ ಮತ ಚಲಾಯಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಸರ್ಕಾರಕ್ಕೆ ಚರ್ಚೆಯನ್ನು ಸುತ್ತುವ ನಿಮಿಷಗಳ ನಂತರ, ವಿಳಂಬವನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸಲು ಅವರು ಪಾರ್ಲಿಮೆಂಟ್ಗೆ ಒತ್ತಾಯಿಸಿದರು, ಅವರ ಬ್ರೆಕ್ಸಿಟ್ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ ಸ್ಟೀಫನ್ ಬಾರ್ಕ್ಲೇ ನಿಖರವಾಗಿ ವಿರುದ್ಧವಾಗಿ ಮಾಡಿದರು. ಪ್ರಧಾನ ಮಂತ್ರಿಯ ಬ್ರೆಸಿಟ್ ಕಾರ್ಯತಂತ್ರವನ್ನು ವಿತರಿಸಲು ಕ್ಯಾಬಿನೆಟ್ ಸಚಿವ ಜವಾಬ್ದಾರಿಯುತ ಪ್ರತಿಭಟನೆಯು ಇದು.
ಬ್ರಿಟನ್ನ ಕಟುವಾದ ನಾಯಕನ ವಿಜಯದ ಒಂದು ಅಪರೂಪದ ಕ್ಷಣದಲ್ಲಿ, ಸಂಸತ್ತಿನ ಬ್ರೆಕ್ಸಿಟ್ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯ ಹೆಚ್ಚಿನ ನಿಯಂತ್ರಣವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವ ಪ್ರಸ್ತಾಪವನ್ನು ಮೇ ಕಂಡಿತು. ಮುಂದಿನ ವಾರ ಸಂಸತ್ತಿನ ವ್ಯವಹಾರದ ನಿಯಂತ್ರಣವನ್ನು ವಶಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಎಂಪಿಗಳಿಗೆ ಒಂದು ಯೋಜನೆ, ಪರ್ಯಾಯ ಬ್ರೆಸಿಟ್ ಯೋಜನೆಗಳಿಗೆ ಮತ ಚಲಾಯಿಸುವ ಸಲುವಾಗಿ, ಎರಡು ಮತಗಳಿಂದ ತಿರಸ್ಕರಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿತು.
ಸೆಕೆಂಡ್ ಬ್ರೆಕ್ಸಿಟ್ ಜನಾಭಿಪ್ರಾಯ ಸಂಗ್ರಹದ ಬೆಂಬಲಿಗರಿಗೆ ಅವಳು ತೀವ್ರವಾದ ಸೋಲಿನ ಮೂಲಕ ಪ್ರೇರೇಪಿಸಲ್ಪಟ್ಟಳು. ಎರಡನೇ ಮತ ವಿರುದ್ಧ ಸಂಸದರು 334 ರಿಂದ 85 ರವರೆಗೆ ಮತ ಚಲಾಯಿಸಿದ್ದಾರೆ, ವಿರೋಧ ಪಕ್ಷದ ಲೇಬರ್ ಪಕ್ಷ ತನ್ನ ಸಂಸದರು ದೂರವಿರಲು ಹೇಳಿದರು.

ಮುಂದೆ ಬೃಹತ್ ಯುದ್ಧ

ತನ್ನ ಒಪ್ಪಂದದ ವಿರುದ್ಧ ಮಂಗಳವಾರ ನಡೆದ 149-ಬಲವಾದ ಬಹುಮತವನ್ನು ತಳ್ಳಿಹಾಕಲು ಇನ್ನೂ ದೊಡ್ಡ ಯುದ್ಧವನ್ನು ಎದುರಿಸಬೇಕಾಗಬಹುದು. ತನ್ನ ಸರ್ಕಾರದಲ್ಲಿ ಪರ್ಯಾಯ ಬ್ರೆಕ್ಸಿಟ್ ಯೋಜನೆಯನ್ನು ಒತ್ತಾಯಿಸಲು ಸಂಸತ್ ಸದಸ್ಯರು ಮತ್ತಷ್ಟು ಪ್ರಯತ್ನಗಳನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಬೇಕಾದರೆ ಅವರು ತಮ್ಮ ಮನಸ್ಸನ್ನು ಬದಲಿಸಲು 75 ಸಂಸದರು ಮನವೊಲಿಸಬೇಕು.
ಪ್ರಧಾನಮಂತ್ರಿಯವರು ತಮ್ಮ ವ್ಯವಹಾರವನ್ನು ಮೂರನೆಯ ಬಾರಿ ತಿರಸ್ಕರಿಸಿದರೆ, ಬ್ರೆಕ್ಸಿಟ್ಗೆ ದೀರ್ಘ ವಿಳಂಬ ಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ಎಚ್ಚರಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಅದು ಮೇಯಲ್ಲಿ ಯುರೋಪಿಯನ್ ಪಾರ್ಲಿಮೆಂಟ್ಗೆ ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ ಪಾಲ್ಗೊಳ್ಳಲು ಮತ್ತು EU ಬಜೆಟ್ಗೆ ಪಾವತಿಸುವುದನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸಲು ಅದು ಒತ್ತಾಯಿಸುತ್ತದೆ.
UK ಯ ನಿರ್ಗಮನಕ್ಕೆ ವಿಸ್ತೃತ ವಿಳಂಬದ ಅಪಾಯವು ಅವರ ಆಡಳಿತ ಕನ್ಸರ್ವೇಟಿವ್ ಪಾರ್ಟಿಯನ್ನು ಉತ್ತೇಜಿಸುವ 10 ಡೆಮೋಕ್ರಾಟಿಕ್ ಯೂನಿಯನಿಸ್ಟ್ ಪಾರ್ಟಿ (DUP) ಸದಸ್ಯರನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಂತೆ, ಬ್ರೆಕ್ಸಿಟ್-ಬೆಂಬಲಿತ ಶಾಸಕರಲ್ಲಿ ಗಮನವನ್ನು ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.
ಅವಳ ಅಟಾರ್ನಿ ಜನರಲ್, ಜೆಫ್ರಿ ಕಾಕ್ಸ್, ಒಪ್ಪಂದದ ಅತ್ಯಂತ ವಿವಾದಾಸ್ಪದ ಭಾಗವನ್ನು ಮತ್ತಷ್ಟು ಧೃಢಪಡಿಸುವಿಕೆಯನ್ನು ಐರಿಷ್ ಬ್ಯಾಕ್ಸ್ಟಪ್ ಎಂದು ಕರೆಯಬಹುದು ಎಂದು ಭರವಸೆ ನೀಡಬಹುದು. ಒಪ್ಪಂದಕ್ಕೆ ಯಾವುದೇ ಬದಲಾವಣೆಗಳನ್ನು ಒಪ್ಪಿಕೊಳ್ಳುವಲ್ಲಿ ಇಯು ಯಾವುದೇ ನಿರೀಕ್ಷೆಯಿಲ್ಲ.

ಬ್ರಸೆಲ್ಸ್ನಲ್ಲಿ ಹುಚ್ಚು ಚಿತ್ತ

ಬ್ರಿಟನ್ನನ್ನು ಇಯು ಬಿಡಲು ಮತ ಹಾಕಿದ ಎರಡು ವರ್ಷಗಳ ನಂತರ, ಅದರ ರಾಜಕಾರಣಿಗಳು ಬ್ರೆಕ್ಸಿಟ್ನೊಂದಿಗೆ ಮುಂದುವರೆಯುವುದು ಹೇಗೆ ಎಂದು ವಿಂಗಡಿಸಲಾಗಿದೆ.
ಸ್ಪಷ್ಟತೆಯ ಕೊರತೆ ಬ್ರಸೆಲ್ಸ್ನಲ್ಲಿ ಮನಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಹಾಳುಮಾಡಿದೆ. ಕೆಲವು ಇಯು ಮುಖಂಡರು ಮೇ ಅವರ ವಿಸ್ತರಣೆಯನ್ನು ನೀಡಲು ಅಥವಾ ಅವರ ಒಪ್ಪಂದವನ್ನು ಪುನಃ ಮಾತುಕತೆ ನಡೆಸಲು ತಮ್ಮ ಶ್ರಮವನ್ನು ಸೂಚಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಫ್ರೆಂಚ್ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಎಮ್ಯಾನುಯೆಲ್ ಮ್ಯಾಕ್ರೋನ್ ಅವರು ಗುರುವಾರ ಗುರುವಾರ “ಬ್ರೆಸಿಟ್ಗೆ ಯಾವುದೇ ವಿಸ್ತರಣೆ ಮಾತ್ರ” ತಮ್ಮ ನಿರ್ಗಮನವನ್ನು ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ಇರಿಸಲು ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಮಯವನ್ನು ಅನುಮತಿಸುವ ತಾಂತ್ರಿಕ ವಿಳಂಬ “ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.
ಪ್ರಸ್ತುತ ಕೆನ್ಯಾದಲ್ಲಿದ್ದ ಮ್ಯಾಕ್ರಾನ್, EU ಯು ಯಾವುದೇ ವಿಸ್ತರಣೆಯನ್ನು ನೀಡುವ ಉದ್ದೇಶಕ್ಕಾಗಿ ಯುಕೆಗೆ ಅಗತ್ಯವಿರುತ್ತದೆ, ಹಾಗಾಗಿ “ಅದರಲ್ಲಿ ಏನನ್ನಾದರೂ ಹೊರಹೊಮ್ಮುವಂತೆ ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು” ಎಂದು ಸೇರಿಸಲಾಗಿದೆ.
ಆದರೆ ಯುರೋಪಿಯನ್ ಕೌನ್ಸಿಲ್ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಡೊನಾಲ್ಡ್ ಟುಸ್ಕ್ ಅವರು ಟ್ವಿಟರ್ನಲ್ಲಿ 27 ಇಯು ನಾಯಕರನ್ನು “ಅದರ ಬ್ರೆಕ್ಸಿಟ್ ಕಾರ್ಯತಂತ್ರವನ್ನು ಪುನರ್ವಿಮರ್ಶಿಸಲು ಮತ್ತು ಅದರ ಸುತ್ತ ಒಮ್ಮತವನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸಲು ಯುಕೆ ಬಯಸಿದರೆ ದೀರ್ಘಾವಧಿ ವಿಸ್ತರಣೆಗೆ ಮುಕ್ತವಾಗಲಿದೆ” ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.
ಗುರುವಾರ ನಡೆದ ಬೆಳವಣಿಗೆಗಳಿಗೆ ಇಯು ಜಾಗರೂಕರಾಗಿ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಿತು. “ಟುನೈಟ್ನ ಮತಗಳನ್ನು ಗಮನಿಸಿ ನಾವು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತೇವೆ” ಎಂದು EU ಆಯೋಗದ ವಕ್ತಾರರು ಹೇಳಿದರು. “ಆರ್ಟಿಕಲ್ 50 ರ ವಿಸ್ತರಣೆಯ ವಿನಂತಿಯು ಎಲ್ಲಾ 27 ಸದಸ್ಯ ರಾಷ್ಟ್ರಗಳ ಒಮ್ಮತದ ಒಪ್ಪಂದದ ಅಗತ್ಯವಿರುತ್ತದೆ.ಒಂದು ವಿನಂತಿಯನ್ನು ಪರಿಗಣಿಸಲು ಯುರೋಪಿಯನ್ ಕೌನ್ಸಿಲ್ (ಆರ್ಟಿಕಲ್ 50) ಗೆ ಇಯು ಸಂಸ್ಥೆಗಳ ಕಾರ್ಯಕ್ಷಮತೆಯನ್ನು ಖಚಿತಪಡಿಸುವ ಅಗತ್ಯತೆಗೆ ಆದ್ಯತೆ ನೀಡುವುದು ಮತ್ತು ಸಂಭವನೀಯ ವಿಸ್ತರಣೆಗೆ ಕಾರಣಗಳು ಮತ್ತು ಅವಧಿಯನ್ನು ಗಣನೆಗೆ ತೆಗೆದುಕೊಂಡು, “ವಕ್ತಾರ ಸೇರಿಸಲಾಗಿದೆ.