ಮಧ್ಯಮ ಸ್ನಾಯುವಿನ ಬಲವು ಮಧುಮೇಹದ ಅಪಾಯವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ: ಸ್ಟಡಿ – ಬಿಸಿನೆಸ್ ಸ್ಟ್ಯಾಂಡರ್ಡ್

ಮಧ್ಯಮ ಸ್ನಾಯುವಿನ ಬಲವು ಮಧುಮೇಹದ ಅಪಾಯವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ: ಸ್ಟಡಿ – ಬಿಸಿನೆಸ್ ಸ್ಟ್ಯಾಂಡರ್ಡ್

ನೀವು ಇಲ್ಲಿದ್ದೀರಿ »

ಮುಖಪುಟ

»

ವೀಡಿಯೊ ಗ್ಯಾಲರಿ

»ಮಧ್ಯಮ ಸ್ನಾಯುವಿನ ಬಲವು ಮಧುಮೇಹದ ಅಪಾಯವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಬಹುದು: ಸ್ಟಡಿ

ಮಧ್ಯಮ ಸ್ನಾಯುವಿನ ಬಲವು ಮಧುಮೇಹದ ಅಪಾಯವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ: ಸ್ಟಡಿ

ನವದೆಹಲಿ, ಮಾರ್ಚ್ 12 (ANI): ಕಟ್ಟಡ ಸ್ನಾಯುವಿನ ಬಲವು ಟೈಪ್ 2 ಡಯಾಬಿಟಿಸ್ನ ಅಪಾಯವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಒಂದು ಮಾರ್ಗವಾಗಿದೆ, ಇತ್ತೀಚಿನ ಅಧ್ಯಯನವು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ. 4,500 ಕ್ಕಿಂತಲೂ ಹೆಚ್ಚಿನ ವಯಸ್ಕರಲ್ಲಿ ಭಾಗವಹಿಸಿದ್ದ ಅಧ್ಯಯನದ ಪ್ರಕಾರ ಮಧ್ಯಮ ಸ್ನಾಯುವಿನ ದ್ರವ್ಯರಾಶಿಯು ಟೈಪ್ 2 ಶೇಕಡಾ 32 ರಷ್ಟು ಮಧುಮೇಹ. ಈ ಪ್ರಯೋಜನಗಳು ಹೃದಯರಕ್ತನಾಳದ ಫಿಟ್ನೆಸ್ನಿಂದ ಸ್ವತಂತ್ರವಾಗಿದ್ದವು, ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಟ್ಟದ ಸ್ನಾಯುವಿನ ಬಲವು ಹೆಚ್ಚುವರಿ ರಕ್ಷಣೆಯನ್ನು ನೀಡಲಿಲ್ಲ.

ಸಂಶೋಧಕರ ಪ್ರಕಾರ, ಫಲಿತಾಂಶಗಳು ಪ್ರೋತ್ಸಾಹದಾಯಕವಾಗಿದ್ದು, ಸ್ನಾಯುವಿನ ಬಲವನ್ನು ಸುಧಾರಿಸುವ ಮೂಲಕ ಟೈಪ್ 2 ಮಧುಮೇಹವನ್ನು ತಡೆಗಟ್ಟುವಲ್ಲಿ ಸಣ್ಣ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿರೋಧ ವ್ಯಾಯಾಮ ಸಹಕಾರಿಯಾಗುತ್ತದೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಸ್ನಾಯುವಿನ ಬಲಕ್ಕೆ ಮಾನದಂಡದ ಮಾಪನಗಳಿಲ್ಲವಾದ್ದರಿಂದ ಸೂಕ್ತ ಮಟ್ಟವನ್ನು ಶಿಫಾರಸು ಮಾಡುವುದು ಕಷ್ಟ