ಮುಂದೆ-ಪೀಳಿಗೆಯ ಉಪಗ್ರಹಗಳು ಬೋಯಿಂಗ್ 737 ಮ್ಯಾಕ್ಸ್ ತನಿಖೆಯಲ್ಲಿ ಫೆಡರಲ್ ಅಧಿಕಾರಿಗಳ ಪ್ರಮುಖ ದತ್ತಾಂಶವನ್ನು ನೀಡಿತು

ಮುಂದೆ-ಪೀಳಿಗೆಯ ಉಪಗ್ರಹಗಳು ಬೋಯಿಂಗ್ 737 ಮ್ಯಾಕ್ಸ್ ತನಿಖೆಯಲ್ಲಿ ಫೆಡರಲ್ ಅಧಿಕಾರಿಗಳ ಪ್ರಮುಖ ದತ್ತಾಂಶವನ್ನು ನೀಡಿತು
ಎ ಸ್ಪೇಸ್ಎಕ್ಸ್ ಫಾಲ್ಕನ್ 9 ರಾಕೆಟ್ 10 ಇರಿಡಿಯಮ್ ನೆಕ್ಸ್ಟ್ ಉಪಗ್ರಹಗಳನ್ನು ಕಕ್ಷೆಗೆ ಒಯ್ಯುತ್ತದೆ.

mdesigner125 | ಐಸ್ಟಾಕ್ ಸಂಪಾದಕೀಯ | ಗೆಟ್ಟಿ ಚಿತ್ರಗಳು

ಎ ಸ್ಪೇಸ್ಎಕ್ಸ್ ಫಾಲ್ಕನ್ 9 ರಾಕೆಟ್ 10 ಇರಿಡಿಯಮ್ ನೆಕ್ಸ್ಟ್ ಉಪಗ್ರಹಗಳನ್ನು ಕಕ್ಷೆಗೆ ಒಯ್ಯುತ್ತದೆ.

ಸ್ಪೇಸ್ಎಕ್ಸ್ ಕೊನೆಯ ಇರಿಡಿಯಮ್ ಕಮ್ಯುನಿಕೇಷನ್ಸ್ ಉಪಗ್ರಹಗಳನ್ನು ಕಕ್ಷೆಗೆ ಆರಂಭಿಸಿದ ಕೆಲವೇ ತಿಂಗಳುಗಳ ನಂತರ, ಹೊಸ ಜಾಲವು ವಾಯುಯಾನ ಅಧಿಕಾರಿಗಳಿಗೆ ನಿರ್ಣಾಯಕ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ತಲುಪಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ಬೋಯಿಂಗ್ನ 737 ಮ್ಯಾಕ್ಸ್ ವಿಮಾನಗಳು ನೆಲಸಿದೆ.

ಇರಿಡಿಯಮ್ನ 75 ಉಪಗ್ರಹಗಳ ಜಾಲಬಂಧದಲ್ಲಿ ಐರೆನ್ನ ಸಿಸ್ಟಮ್ ಪಿಗ್ಗಿಬ್ಯಾಕ್ಗಳು. ಕೆಲವೇ ವಾರಗಳಲ್ಲಿ ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯನ್ನು ನಿರೀಕ್ಷಿಸಲಾಗಿದೆ, ಐರಾಯ್ನ್ ಗ್ರಹದ ಮೇಲೆ ಎಲ್ಲಿಯಾದರೂ ವಿಮಾನಗಳನ್ನು ಓಡಬಹುದು. ಆದರೆ ಕಂಪೆನಿಯ ಮಾಹಿತಿಯು ಈಗಾಗಲೇ ನಿರ್ಣಾಯಕ ಎಂದು ಸಾಬೀತುಪಡಿಸುತ್ತಿದೆ, ಸಿಎನ್ಬಿಸಿಗೆ ಹೇಳಿಕೆ ನೀಡುತ್ತಾ, “ಸಿಸ್ಟಮ್ ಫ್ಲೈಟ್ 302 ರೊಂದಿಗೆ ಸಂಯೋಜಿತವಾದ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಹಿಡಿಯಲು ಸಾಧ್ಯವಾಯಿತು” ಎಂದು ಐರೆನ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ತನಿಖೆಯು ನಡೆಯುತ್ತಿರುವಾಗ ಸಂದರ್ಶನದಲ್ಲಿ ಕಂಪೆನಿಯ ಅಧಿಕಾರಿಗಳನ್ನು ಲಭ್ಯವಾಗುವಂತೆ ಮಾಡಲು ಐರೆನ್ ನಿರಾಕರಿಸಿದರೆ, ಕಂಪೆನಿಯು ಅವುಗಳನ್ನು ಫೆಡರಲ್ ಅಧಿಕಾರಿಗಳೊಂದಿಗೆ ಕಚ್ಚಾ ಡೇಟಾವನ್ನು ಒದಗಿಸಲು ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. ಐರನ್ ಸಿಸ್ಟಮ್ ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಹೊರಬಂದಿಲ್ಲವಾದರೂ ಸಹ, ವಿಮಾನದ ಸ್ಥಳ, ವೇಗ, ಎತ್ತರ ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚಿನವುಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ತನಿಖಾಧಿಕಾರಿಗೆ ಕಂಪನಿಯು ಒದಗಿಸುತ್ತದೆ.

“ಇಥಿಯೋಪಿಯನ್ ಏರ್ಲೈನ್ಸ್ ಫ್ಲೈಟ್ 302 ರ ಪ್ರಯಾಣಿಕರ ಮತ್ತು ಸಿಬ್ಬಂದಿಗಳ ಕುಟುಂಬಗಳಿಗೆ ನಮ್ಮ ಸಹಾನುಭೂತಿ ಹೊರಗಿದೆ” ಎಂದು ಐರಾಯ್ನ್ ಹೇಳಿಕೆಯಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಎಐರಾನ್ FAA ಮತ್ತು ಇತರ ಹಲವು ವಿಮಾನಯಾನ ಅಧಿಕಾರಿಗಳ ತನಿಖೆಗಳನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸಲು “ಫ್ಲೈಟ್ 302 ನಿಂದ ಹರಡಿದ ಡೇಟಾವನ್ನು” ನೀಡಿತು.

ಬೋಯಿಂಗ್ನ 737 ಮ್ಯಾಕ್ಸ್ ಅನ್ನು ಹಲವಾರು ದೇಶಗಳು ನೆಲಸಿದ ನಂತರ, FAA ಮಾಡಲಿಲ್ಲ. ಎಐರಾನ್ ನಿಂದ ಆಗಮಿಸಿದ “ಕ್ರಿಯಾತ್ಮಕ ದತ್ತಾಂಶ” ತನಕ ಎಫ್ಎಎ ನಿರ್ಧಾರವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡಿತು, ನಿರ್ವಾಹಕ ಡೇನಿಯಲ್ ಎಲ್ವೆಲ್ ಸಿಎನ್ಬಿಸಿಗೆ ತಿಳಿಸಿದರು.

“ನಾವು ದುರಂತದ ಕಾರಣ ಅಥವಾ ತನಿಖೆಯ ಫಲಿತಾಂಶದ ಬಗ್ಗೆ ಕಾಮೆಂಟ್ ಮಾಡಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ, ನಾವು ಡೇಟಾವನ್ನು ಒದಗಿಸಿದ್ದೇವೆ” ಎಂದು ಹೇಳಿಕೆ ನೀಡಿದರು.

ಏರೋಯಾನ್, ಏವಿಯೇಷನ್ ​​ಗೇಮ್ ಚೇಂಜರ್

ಉಪಗ್ರಹಗಳ ಇರಿಡಿಯಮ್ NEXT ನಕ್ಷತ್ರಪುಂಜವು ಕಡಿಮೆ ಭೂ ಕಕ್ಷೆಯಲ್ಲಿದೆ. ಇರಿಡಿಯಮ್ನ ಜಾಲವು ಸಂವಹನಗಳ ಮೇಲೆ ಕೇಂದ್ರೀಕೃತವಾಗಿದ್ದರೂ, ಐರೆನ್ ಅದರ ಟ್ರ್ಯಾಕಿಂಗ್ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನಕ್ಕಾಗಿ ಉಪಗ್ರಹಗಳ ಮೇಲೆ ಜಾಗವನ್ನು ಭರಿಸುತ್ತದೆ. ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶದಲ್ಲಿ ವಿಮಾನ ಡೇಟಾವನ್ನು ಕಳುಹಿಸುವ ವಿಮಾನವೊಂದರಲ್ಲಿ ಒಂದು ಆಂಟೆನಾದಲ್ಲಿ ಮೂಲಭೂತವಾಗಿ ಒಂದು ADS-B ಟ್ರಾನ್ಸ್ಪಾಂಡರ್ ಹೊಂದಿದ ಯಾವುದೇ ವಿಮಾನದಿಂದ ಸ್ವಯಂಚಾಲಿತವಾಗಿ ಅವಲಂಬಿತವಾದ ಸ್ವಯಂಚಾಲಿತ ಅವಲಂಬಿತ-ಪ್ರಸಾರ ಪ್ರಸಾರ ವ್ಯವಸ್ಥೆ ಅಥವಾ ADS-B, Aireon ತಂತ್ರಜ್ಞಾನವು ಬಾಹ್ಯ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತದೆ.

ವಿಮಾನಯಾನ ನಿರಂತರವಾಗಿ ರೇಡಾರ್ನಿಂದ ಪತ್ತೆಯಾಗಿಲ್ಲ ಎಂದು ಅನೇಕ ವಿಮಾನಯಾನ ಪ್ರಯಾಣಿಕರು ತಿಳಿದಿಲ್ಲ. ಭೂಮಿ ಮೇಲೆ ಹಾರಿಹೋಗುವಾಗ, ವಿಮಾನದ ಹಾರಾಟದ ಬಗ್ಗೆ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಪ್ರಸಾರ ಮಾಡಲು ಏರ್ ಟ್ರಾಫಿಕ್ ನಿಯಂತ್ರಕಗಳೊಂದಿಗೆ ವಿಮಾನಗಳು ಸಂಪರ್ಕದಲ್ಲಿರುತ್ತಾರೆ. ಆದರೆ ಜೆಟ್ ಒಮ್ಮೆ 100 ರಿಂದ 150 ಮೈಲುಗಳಷ್ಟು ಕಡಲಾಚೆಯವರೆಗೆ ಸಾಗಿದರೆ, ಇದು ಕಾರ್ಯವಿಧಾನದ ವಾಯುಪ್ರದೇಶಕ್ಕೆ ಪ್ರವೇಶಿಸುತ್ತದೆ. ಆ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ಗಾಳಿ ಸಂಚಾರ ನಿಯಂತ್ರಕಗಳು ಒಂದು ಪ್ರಾಯೋಗಿಕ ಮೇಲೆ ಅವಲಂಬಿಸಿರುತ್ತದೆ ರಿಲೇ ವಿಮಾನ ಸ್ಥಾನವನ್ನು ಪ್ರತಿ 10 ನಿಮಿಷಗಳ.

ಐರಿಡಿಯಂ ಸಿಇಒ ಮ್ಯಾಟ್ ಡೆಸ್ಚ್ ಒಂದು ವರ್ಷದ ಹಿಂದೆ ಸಿಎನ್ಬಿಸಿಗೆ ವಿವರಿಸಿದರು, “ಏರ್ಲೈನ್ಸ್ ಹೆಚ್ಚಿನ ನೇರ ಮಾರ್ಗಗಳನ್ನು ಹಾರಿಸಬಹುದು, ಇದು ಏರ್ ಪ್ರಯಾಣದ ವೆಚ್ಚ ಮತ್ತು ಸಮಯವನ್ನು ಕಡಿಮೆಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

“ಏರ್ಯಾನ್ ಇಡೀ ಗ್ರಹದ ವಾಯು ಸಂಚಾರ ನಿಯಂತ್ರಕಗಳಿಗೆ ಗೋಚರಿಸುತ್ತದೆ,” ಡೆಸ್ಚ್ ಹೇಳಿದರು.

ಬೋಯಿಂಗ್ನ 737 ಮ್ಯಾಕ್ಸ್ ವಿಮಾನಗಳು FAA ದಲ್ಲಿ ನೆಲೆಸಿದ ಬಳಿಕ ಗುರುವಾರ ಟ್ವೀಟ್ನಲ್ಲಿ ಅವರು “ಏರ್ ಪ್ರಯಾಣಿಕರಿಗೆ ಸಾರ್ವಜನಿಕರಿಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ” ಎಂದು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಇರಿಡಿಯಮ್ ಷೇರುಗಳು ಮೇಲೇರುತ್ತಿದ್ದವು

ಹೂಡಿಕೆಯಲ್ಲಿ $ 3 ಬಿಲಿಯನ್ಗಳ ನಂತರ, ಇರಿಡಿಯಮ್ನ ಹೊಸ ನೆಟ್ವರ್ಕ್ ಮುಗಿದಿದೆ. ಸ್ಪೇಸ್ಎಕ್ಸ್ ಎರಡು ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ಎಂಟು ನಿಯೋಗಗಳ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ ಇರಿಡಿಯಮ್ನ 75 ಉಪಗ್ರಹಗಳನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿತು. ಒಮ್ಮೆ ಸಂಪೂರ್ಣ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯ ನಂತರ, ಇರಿಡಿಯಮ್ NEXT “ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಆಫ್ ಥಿಂಗ್ಸ್” ಅರ್ಜಿಗಳಿಗಾಗಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ವೇಗ ಬ್ರಾಡ್ಬ್ಯಾಂಡ್ ಸಂವಹನಗಳನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ.

ಹೆಚ್ಚುವರಿಯಾಗಿ, ಡೆಸ್ಚ್ ಕಂಪೆನಿಯು ಅಮೆಜಾನ್ ವೆಬ್ ಸೇವೆಗಳೊಂದಿಗೆ ಪಾಲುದಾರಿಕೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ಇ-ಕಾಮರ್ಸ್ ದೈತ್ಯ ” ತಮ್ಮ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ಗಳನ್ನು ಉಪಗ್ರಹ ಕ್ಷೇತ್ರಕ್ಕೆ ವಿಸ್ತರಿಸಬಹುದು ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಶತಕೋಟ್ಯಾಧಿಪತಿ ಹೂಡಿಕೆದಾರ ರಾನ್ ಬ್ಯಾರನ್ ಸಿಎನ್ಬಿಸಿಯ ಸ್ಕ್ವಾಕ್ ಬಾಕ್ಸ್ಗೆ ಹೇಳಿದನು, ಎರಿಯೋನ್ ನ ಎಫ್ಎಎದ ಮಾಹಿತಿಯ ಪ್ರಾಮುಖ್ಯತೆಯು ಇರಿಡಿಯಮ್ನ ಸಮೂಹವನ್ನು ಏಕೆ ನಂಬಲಾಗದಷ್ಟು ಬೆಲೆಬಾಳುವಂತೆ ಸಾಬೀತುಪಡಿಸುತ್ತದೆ ಎಂಬುದಕ್ಕೆ ಒಂದು ಉದಾಹರಣೆಯಾಗಿದೆ.

ಸ್ಪೇಸ್ಎಕ್ಸ್ನಲ್ಲಿ ಹೂಡಿಕೆಯ ಹೂಡಿಕೆದಾರರಾದ ಬ್ಯಾರನ್ ಇರಿಡಿಯಮ್ ಷೇರುಗಳನ್ನು ಇಂದು ಸುಮಾರು ಒಂದು ಭಾಗದಷ್ಟು ಬೆಲೆಗೆ ಖರೀದಿಸಿದರು. ಇರಿಡಿಯಮ್ನ ಸ್ಟಾಕ್ ಎಲ್ಲಾ ಸಮಯದ ಗರಿಷ್ಠ ಮಟ್ಟದಲ್ಲಿ ಈಗ ಸುಮಾರು $ 24 ರಷ್ಟು ಪಾಲನ್ನು ಹೊಂದಿದೆಯಾದರೂ, ಬ್ಯಾರನ್ನ ನಿಧಿಯು ಇರಿಡಿಯಮ್ನ 10 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ಪಾಲನ್ನು ಶೇ. 6.75 ಕ್ಕೆ ಕೊಂಡಿದೆ.

ಮುಂದಿನ ನಾಲ್ಕರಿಂದ ಐದು ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ಇರಿಡಿಯಮ್ನ ಸ್ಟಾಕ್ ದ್ವಿಗುಣಗೊಳ್ಳಲಿದೆ ಎಂದು ಬ್ಯಾರನ್ ಈಗ ನಂಬುತ್ತಾರೆ.

“ನಾವು ಅದನ್ನು ಖರೀದಿಸಿದ ಮೂರು ವರ್ಷಗಳ ನಂತರ, ಅವರು ಉಪಗ್ರಹಗಳನ್ನು ತಯಾರಿಸುತ್ತಿದ್ದಾಗ, ಸ್ಟಾಕ್ ಬದಲಾಗಿಲ್ಲ” ಎಂದು ಬ್ಯಾರನ್ ಹೇಳಿದರು. “ಇದೀಗ ಇದ್ದಕ್ಕಿದ್ದಂತೆ ಅವರು ಆದಾಯವನ್ನು ಉತ್ಪಾದಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ.”

– ಸಿಎನ್ಬಿಸಿ ಲೋರಿ ಆನ್ ಲಾರೋಕೋ ಈ ವರದಿಗೆ ಕೊಡುಗೆ ನೀಡಿದ್ದಾರೆ.