ಮೌಲರ್ ವರದಿ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಬಿಡುಗಡೆಗಾಗಿ ಬಹುತೇಕ ಒಂಟಿಯಾಗಿ ಹೌಸ್ ಮತಗಳು

ಮೌಲರ್ ವರದಿ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಬಿಡುಗಡೆಗಾಗಿ ಬಹುತೇಕ ಒಂಟಿಯಾಗಿ ಹೌಸ್ ಮತಗಳು

ನಂತರ-ಅಟಾರ್ನಿ ಜನರಲ್ ನಾಮನಿರ್ದೇಶಕ ವಿಲಿಯಮ್ ಬಾರ್ ಜನವರಿಯಲ್ಲಿ ವಾಷಿಂಗ್ಟನ್ನ ಕ್ಯಾಪಿಟಲ್ ಹಿಲ್ನಲ್ಲಿ ಸೆನೆಟ್ ನ್ಯಾಯಾಂಗ ಸಮಿತಿಯ ವಿಚಾರಣೆಯ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಸಾಕ್ಷ್ಯ ನೀಡಿದರು. ಗುರುವಾರ ಹೌಸ್ನ ಮತದಾನದ ಹೊರತಾಗಿಯೂ, ಮುಲ್ಲರ್ನ ವರದಿ ಎಷ್ಟು ಸಾರ್ವಜನಿಕರಿಗೆ ಆಗುತ್ತದೆ ಎಂಬುದರ ನಿರ್ಧಾರ ಇನ್ನೂ ಬಾರ್ ಕೈಯಲ್ಲಿದೆ. ಆಂಡ್ರ್ಯೂ ಹಾರ್ನಿಕ್ / ಎಪಿ ಮರೆಮಾಚುವ ಶೀರ್ಷಿಕೆ

ಟಾಗಲ್ ಶೀರ್ಷಿಕೆ

ಆಂಡ್ರ್ಯೂ ಹರ್ನಿಕ್ / ಎಪಿ

ನಂತರ-ಅಟಾರ್ನಿ ಜನರಲ್ ನಾಮನಿರ್ದೇಶಕ ವಿಲಿಯಮ್ ಬಾರ್ ಜನವರಿಯಲ್ಲಿ ವಾಷಿಂಗ್ಟನ್ನ ಕ್ಯಾಪಿಟಲ್ ಹಿಲ್ನಲ್ಲಿ ಸೆನೆಟ್ ನ್ಯಾಯಾಂಗ ಸಮಿತಿಯ ವಿಚಾರಣೆಯ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಸಾಕ್ಷ್ಯ ನೀಡಿದರು. ಗುರುವಾರ ಹೌಸ್ನ ಮತದಾನದ ಹೊರತಾಗಿಯೂ, ಮುಲ್ಲರ್ನ ವರದಿ ಎಷ್ಟು ಸಾರ್ವಜನಿಕರಿಗೆ ಆಗುತ್ತದೆ ಎಂಬುದರ ನಿರ್ಧಾರ ಇನ್ನೂ ಬಾರ್ ಕೈಯಲ್ಲಿದೆ.

ಆಂಡ್ರ್ಯೂ ಹರ್ನಿಕ್ / ಎಪಿ

5:16 pm ET ನಲ್ಲಿ ನವೀಕರಿಸಲಾಗಿದೆ

ಒಂದು ಅಗಾಧವಾದ ಉಭಯಪಕ್ಷೀಯ ಮತದಲ್ಲಿ, ಹೌಸ್ ಆಫ್ ರೆಪ್ರೆಸೆಂಟೇಟಿವ್ಸ್ ಗುರುವಾರ ವಿಶೇಷ ಸಲಹೆಗಾರ ರಾಬರ್ಟ್ ಮುಲ್ಲರ್ ರ 2016 ರ ಅಧ್ಯಕ್ಷೀಯ ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ ರಷ್ಯಾದ ಹಸ್ತಕ್ಷೇಪದ ಬಗೆಗಿನ ವರದಿ ಪೂರ್ಣಗೊಂಡಾಗ ಅದನ್ನು ಸಾರ್ವಜನಿಕವಾಗಿ ಪ್ರಕಟಿಸಿತು.

ಮತವು ಕಾನೂನುಬದ್ದವಾಗಿ ಬಂಧಿಸಲ್ಪಡುವುದಿಲ್ಲ, ಆದರೆ ಸಾಧ್ಯವಾದಷ್ಟು ವರದಿಯನ್ನು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸುವಂತೆ ನ್ಯಾಯ ಇಲಾಖೆಯ ಮೇಲೆ ಹಜಾರದ ಎರಡೂ ಬದಿಗಳಿಂದ ಬೆಳೆಯುತ್ತಿರುವ ಒತ್ತಡವನ್ನು ಅದು ಪ್ರತಿನಿಧಿಸುತ್ತದೆ.

ಇತ್ತೀಚಿನ ಸುಳಿವು ರಶಿಯಾ ವಿಚಾರಣೆಯಲ್ಲಿ ಕೊನೆಗೊಳ್ಳುವ ಉನ್ನತ ಮುಲ್ಲರ್ ಪ್ರಾಸಿಕ್ಯೂಟರ್ ಕೊನೆಗೊಳ್ಳಬಹುದು

ಫೆಡರಲ್ ಕಾನೂನು ಮುಲ್ಲರ್ ಅವರಿಗೆ ಅಟಾರ್ನಿ ಜನರಲ್ ವಿಲಿಯಮ್ ಬಾರ್ ಅವರ ಕೆಲಸವನ್ನು ಪೂರ್ಣಗೊಳಿಸಿದ ನಂತರ ಗೌಪ್ಯ ವರದಿಯೊಂದನ್ನು ಪ್ರಸ್ತುತಪಡಿಸಬೇಕೆಂದು ಬಯಸುತ್ತದೆ , ಆದರೆ ಅಂತಿಮವಾಗಿ ಈ ವರದಿಯನ್ನು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸುವ ಬಗ್ಗೆ ಬಾರ್’ರ ಕರೆ ಇದೆ.

ಹೌಸ್ ರೆಸಲ್ಯೂಷನ್ ಗುರುವಾರ ಜಾರಿಗೆ “ಯಾವುದೇ ವರದಿ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಬಿಡುಗಡೆಗೆ ವಿಶೇಷ ಕೌನ್ಸಿಲ್ ಮುಲ್ಲರ್ ಅದರ ಯಾವುದೇ ಭಾಗವನ್ನು ಬಹಿರಂಗವಾಗಿ ಕಾನೂನು ನಿಷೇಧಿಸಲಾಗಿದೆ ಮಟ್ಟಿಗೆ ಹೊರತುಪಡಿಸಿ, ಅಟಾರ್ನಿ ಜನರಲ್ ಒದಗಿಸುತ್ತದೆ.”

ಸಂಪೂರ್ಣ ವರದಿಯನ್ನು ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ಗೆ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಲು ಸಹ ಕರೆ ನೀಡಿದೆ.

ರಾಬರ್ಟ್ ಮುಲ್ಲರ್ ಅವರ ತನಿಖೆಯಿಂದ ಸೋ ಫಾರ್ ಎಮರ್ಜ್ ಮಾಡಲು ಕ್ರಿಮಿನಲ್ ಶುಲ್ಕಗಳು

ಮುಲ್ಲರ್ ತನಿಖೆ 30 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ವ್ಯಕ್ತಿಗಳು ಮತ್ತು ಸಂಸ್ಥೆಗಳ ವಿರುದ್ಧ ಕ್ರಿಮಿನಲ್ ಮೊಕದ್ದಮೆಗಳನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡಿದೆ, ಇದರಲ್ಲಿ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಟ್ರಂಪ್ನ ಅನೇಕ ಸಹಾಯಕರು ಮತ್ತು ಸಹವರ್ತಿಗಳು ಸೇರಿದ್ದಾರೆ. “ಮಾಟಗಾತಿ ಹಂಟ್” ಎಂದು ತನಿಖೆಯನ್ನು ಪದೇ ಪದೇ ವಿವರಿಸಿದ್ದಾನೆ ಮತ್ತು ಅವನು ಅಥವಾ ಅವರ 2016 ಅಭಿಯಾನದು ರಷ್ಯನ್ ಚುನಾವಣಾ ಹಸ್ತಕ್ಷೇಪದೊಂದಿಗೆ ಪಿತೂರಿ ಮಾಡಿತು ಅಥವಾ ಜತೆಗೂಡಿದೆ ಎಂದು ಅನೇಕವೇಳೆ ನಿರಾಕರಿಸಿತು.

ಅವರ ದೃಢೀಕರಣ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯಲ್ಲಿ, ಮುರ್ಲರ್ ತನ್ನ ಕೆಲಸವನ್ನು ಪೂರ್ಣಗೊಳಿಸಲು ಅನುಮತಿ ನೀಡುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಬಾರ್ಗೆ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಹೇಳಿದರು , ಮತ್ತು ಕಾನೂನಿನ ಮಿತಿಯೊಳಗೆ ಅವರು ಸಾಧ್ಯವಾದಷ್ಟು “ಹೆಚ್ಚು ಪಾರದರ್ಶಕತೆ” ಯನ್ನು ಒದಗಿಸುವುದು ಅವರ ಗುರಿಯಾಗಿರುತ್ತದೆ. ಆದರೆ ವರದಿಯನ್ನು ಬಹಿರಂಗಗೊಳಿಸಬಹುದೆಂದು ಪೂರ್ಣ-ಗಂಟಲಿನ ಖಾತರಿ ನೀಡುವಂತೆ ಅವರು ನಿಲ್ಲಿಸಿದರು.

“ನಾನು ಈ ನಿರ್ಣಯದ ಬೆಂಬಲದೊಂದಿಗೆ ಏರುತ್ತೇನೆ ಏಕೆಂದರೆ ಈ ಸತ್ಯದಲ್ಲಿ ನಾನು ಸತ್ಯವನ್ನು ಮತ್ತು ಸತ್ಯವನ್ನು ಮಾತ್ರ ಬಯಸುತ್ತೇನೆ,” ಎಂದು ಮತದಾನದ ಮೊದಲು ಹೌಸ್ ಮಹಡಿಯಲ್ಲಿ ರೆಪ್ ವಿಲ್ ಹರ್ಡ್, ಆರ್-ಟೆಕ್ಸಾಸ್ ಹೇಳಿದರು. ಭವಿಷ್ಯದ ಊಹಾಪೋಹವನ್ನು ತಡೆಯುವ ಏಕೈಕ ಮಾರ್ಗವೆಂದರೆ ಸಂಪೂರ್ಣ ಪಾರದರ್ಶಕತೆ. ”

ಅಂತಿಮ ಮತದಾನದಲ್ಲಿ 420 ಸದಸ್ಯರು ಮತದಾನದ ಮೂಲಕ ಮತ ಚಲಾಯಿಸಿದರು, ಯಾವುದೇ ಸದಸ್ಯರು ಮತ ಚಲಾಯಿಸಲಿಲ್ಲ, ಮತ್ತು ನಾಲ್ಕು GOP ಸದಸ್ಯರು (ರೆಪ್ ಜಸ್ಟಿನ್ ಅಮಾಶ್, ಆರ್-ಮಿಕ್, ಮ್ಯಾಟ್ ಗೈಟ್ಜ್, ಆರ್-ಫ್ಲಾ, ಥಾಮಸ್ ಮಸ್ಸೀ, ಆರ್-ಕಿ ಮತ್ತು ಪಾಲ್ ಗೋಸರ್, ಆರ್-ಅರಿಜ್.) ಮತದಾನ “ಪ್ರಸ್ತುತ.”

ಮುಲ್ಲರ್ರ ತಂಡ ತನ್ನ ತನಿಖೆಯನ್ನು ಸ್ಥಗಿತಗೊಳಿಸುತ್ತಿದೆ ಎಂಬ ಹೆಚ್ಚಿನ ಚಿಹ್ನೆಗಳ ಮಧ್ಯೆ ಮತವು ಬರುತ್ತದೆ. ತಂಡದ ಪ್ರಮುಖ ವಕೀಲರಾದ ಆಂಡ್ರ್ಯೂ ವೆಯಿಸ್ ಮನ್, ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಸೇವೆಯ ಯೋಜನೆಗಳನ್ನು ಕಲಿಸಲು ಮತ್ತು ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ ನ್ಯಾಪಿ ಇಲಾಖೆಯಿಂದ ಹೊರಡುತ್ತಾನೆ, ಮೊದಲು ಇದನ್ನು ಎನ್ಪಿಆರ್ ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ .

ಮುಲ್ಲರ್ ಇನ್ವೆಸ್ಟಿಗೇಷನ್ ಪೂರ್ಣಗೊಂಡಾಗ ಏನಾಗಬಹುದು ಇಲ್ಲಿ

ಮತದಾನದ ನಂತರ, ಈ ಮಸೂದೆಯನ್ನು ನಂತರ ಸೆನೇಟ್ಗೆ ಕಳುಹಿಸಲಾಯಿತು, ಅಲ್ಲಿ ಸೆನೇಟ್ ಅಲ್ಪಸಂಖ್ಯಾತ ನಾಯಕ ಚಕ್ ಸ್ಕುಮರ್, DN.Y., ಅದನ್ನು ನೆಲದ ಮೇಲೆ ಏಕಾಂಗಿಯಾಗಿ ರವಾನಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿದರು.

2016 ರ ಅಧ್ಯಕ್ಷೀಯ ರೇಸ್ನಲ್ಲಿ ಕ್ಲಿಂಟನ್ ಇಮೇಲ್ ತನಿಖೆಯ ಜಸ್ಟೀಸ್ ಇಲಾಖೆಯ ನಿರ್ವಹಣೆಯನ್ನು ತನಿಖೆ ಮಾಡಲು ಎರಡನೇ ವಿಶೇಷ ಸಲಹೆಯ ನೇಮಕಕ್ಕೆ ಕರೆದೊಯ್ಯುವ ನಿಟ್ಟಿನಲ್ಲಿ ತೀರ್ಪನ್ನು ಸೇರಿಸದ ಹೊರತು ಸೇನ್ ಲಿಂಡ್ಸೆ ಗ್ರಹಾಂ, ಆರ್.ಎಸ್.ಸಿ.

“ನಾವು ಮುಲ್ಲರ್ ಎಲ್ಲಾ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಟ್ರಂಪ್ಗೆ ನೋಡೋಣ, ಕಟ್ಟುಕತೆಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿಲ್ಲ,” ಎಂದು ಗ್ರಹಾಂ ಹೇಳಿದರು. “ಇನ್ನೊಬ್ಬ ಭಾಗದಲ್ಲಿ ಏನಾಯಿತು ಎಂಬುದನ್ನು ಯಾರಾದರೂ ನೋಡಬೇಕಾಗಿದೆ.”

ಗ್ರಹಾಂನ ತಿದ್ದುಪಡಿ ಪರಿಣಾಮಕಾರಿಯಾಗಿ ಸೆನೆಟ್ನಲ್ಲಿ ನಿರ್ಣಯದ ಅಂಗೀಕಾರವನ್ನು ನಿರ್ಬಂಧಿಸಿದೆ, ಕನಿಷ್ಟಪಕ್ಷದ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ, ಷುಮರ್ ರೆಸಲ್ಯೂಶನ್ಗೆ ತಿದ್ದುಪಡಿಯನ್ನು ಸೇರಿಸಲು ನಿರಾಕರಿಸಿದ ಕಾರಣ.

ಸೆನೆಟ್ ನ್ಯಾಯಾಂಗ ಸಮಿತಿಯ ನೇತೃತ್ವ ವಹಿಸುವ ಗ್ರಹಾಂನಲ್ಲಿ ಅವರು “ಆಳವಾಗಿ ನಿರಾಶೆಗೊಂಡಿದ್ದಾರೆ” ಎಂದು ಷುಮರ್ ಸೇರಿಸಲಾಗಿದೆ.

“ಈ ವಿಷಯದ ಇತರ ಮೂಲಭೂತ ಮಟ್ಟದ ಪಾರದರ್ಶಕತೆಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ, ಇತರ ವಿಷಯಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಅವರ ಕಳವಳ ಏನೇ ಕಾರಣ ಎಂದು ನನಗೆ ತಿಳಿದಿಲ್ಲ” ಎಂದು ಸ್ಕುಮರ್ ಹೇಳಿದರು.

ಪಾಲ್ ಮನಾಫೋರ್ಟ್ಗೆ 3.5 ವರ್ಷಗಳವರೆಗೆ ಜೈಲು ಶಿಕ್ಷೆ; ಹೊಸ ರಾಜ್ಯ ದೋಷಾರೋಪಣೆಯನ್ನು ಘೋಷಿಸಲಾಗಿದೆ
ರಷ್ಯಾ ತನಿಖೆಗಳು: ರಷ್ಯಾದ 'ಸಕ್ರಿಯ ಕ್ರಮಗಳ ಬಗ್ಗೆ ನೀವು ತಿಳಿಯಬೇಕಾದದ್ದು'
ನೀವು ರಶಿಯಾ ತನಿಖೆಗಳ ಬಗ್ಗೆ ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಬೇಕಾದದ್ದು: ಆಪಾದಿತ ಅಡಚಣೆ