2018 ರಲ್ಲಿ ಗೂಗಲ್ 2.3 ಬಿಲಿಯನ್ ಮಿಸ್ಲೀಡಿಂಗ್ ಜಾಹೀರಾತುಗಳನ್ನು ನಿಷೇಧಿಸಿದೆ

2018 ರಲ್ಲಿ ಗೂಗಲ್ 2.3 ಬಿಲಿಯನ್ ಮಿಸ್ಲೀಡಿಂಗ್ ಜಾಹೀರಾತುಗಳನ್ನು ನಿಷೇಧಿಸಿದೆ

ಅದರ 2018 “ಬ್ಯಾಡ್ ಜಾಹೀರಾತು ವರದಿ” ಯಲ್ಲಿ, ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ದೈತ್ಯ ಆರು ದಶಲಕ್ಷ ಕೆಟ್ಟ ಜಾಹೀರಾತುಗಳನ್ನು ಪ್ರತಿದಿನ ನಿಷೇಧಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

IANS

ನವೀಕರಿಸಲಾಗಿದೆ: ಮಾರ್ಚ್ 14, 2019, 3:34 PM IST

Google Banned 2.3 Billion Misleading Ads in 2018
2018 ರಲ್ಲಿ ಗೂಗಲ್ 2.3 ಬಿಲಿಯನ್ ಮಿಸ್ಲೀಡಿಂಗ್ ಜಾಹೀರಾತುಗಳನ್ನು ನಿಷೇಧಿಸಿದೆ (ಪ್ರಾತಿನಿಧ್ಯಕ್ಕಾಗಿ ಫೋಟೋ)

ತಪ್ಪುದಾರಿಗೆಳೆಯುವ ಮತ್ತು ಅನುಚಿತ ಜಾಹೀರಾತುಗಳಿಂದ ಬಳಕೆದಾರರನ್ನು ರಕ್ಷಿಸುವುದರ ಮೂಲಕ ವೆಬ್ ಅನ್ನು ಉತ್ತಮ ಸ್ಥಳವಾಗಿ ಮಾಡುವ ಉದ್ದೇಶದಿಂದ 2018 ರಲ್ಲಿ 2.3 ಬಿಲಿಯನ್ ದಾರಿತಪ್ಪಿಸುವ ಜಾಹೀರಾತುಗಳನ್ನು ನಿಷೇಧಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು Google ಗುರುವಾರ ಘೋಷಿಸಿದೆ ಮತ್ತು 31 ಹೊಸ ನೀತಿಗಳನ್ನು ಪರಿಚಯಿಸಿದೆ. ಅದರ 2018 “ಬ್ಯಾಡ್ ಜಾಹೀರಾತು ವರದಿ” ಯಲ್ಲಿ, ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ದೈತ್ಯ ಆರು ದಶಲಕ್ಷ ಕೆಟ್ಟ ಜಾಹೀರಾತುಗಳನ್ನು ಪ್ರತಿದಿನ ನಿಷೇಧಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

“Google ನಲ್ಲಿ, ಎಲ್ಲರಿಗೂ ಗಂಭೀರವಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುವ ಆರೋಗ್ಯಕರ ಮತ್ತು ಸಮರ್ಥನೀಯ ಜಾಹೀರಾತಿನ ಪರಿಸರ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯೊಂದನ್ನು ರಚಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ನಮ್ಮ ಜವಾಬ್ದಾರಿಯನ್ನು ನಾವು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತೇವೆ.ನಮ್ಮ ಜಾಹೀರಾತುಗಳು ಸೂಕ್ತವಾದ ವ್ಯವಹಾರಗಳು, ಉತ್ಪನ್ನಗಳು ಮತ್ತು ಸೇವೆಗಳೊಂದಿಗೆ ಬಳಕೆದಾರರನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸಲು ಉದ್ದೇಶಿಸಿವೆ ಆದರೆ ಕೆಟ್ಟ ಜಾಹೀರಾತುಗಳು ಅನುಭವವನ್ನು ಹಾಳು ಮಾಡುತ್ತವೆ.” ಗೂಗಲ್, ಗಮನಾರ್ಹ ತಾಂತ್ರಿಕ ಸಂಪನ್ಮೂಲಗಳನ್ನು ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡುವುದರ ಮೂಲಕ ಬಳಕೆದಾರರನ್ನು, ಜಾಹೀರಾತುದಾರರನ್ನು ಮತ್ತು ಪ್ರಕಾಶಕರನ್ನು ರಕ್ಷಿಸಲು ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಗೂಗಲ್ನ ಸಮರ್ಥನೀಯ ಜಾಹೀರಾತುಗಳ ನಿರ್ದೇಶಕ ಸ್ಕಾಟ್ ಸ್ಪೆನ್ಸರ್ ಹೇಳಿಕೆಯಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಅದರ “ಬ್ಯಾಡ್ ಆಡ್ಸ್ ರಿಪೋರ್ಟ್” ಮೂಲಕ, ಟೆಕ್ಟಾನ್ ಟೈಟಾನ್ ಪ್ಲಾಟ್ಫಾರ್ಮ್ಗಳಾದ್ಯಂತ ಅದರ ನೀತಿಗಳ ಮೂಲಕ ಪರಿಸರ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯನ್ನು ಸುರಕ್ಷಿತವಾಗಿರಿಸಲು ಪ್ರಮುಖ ಕ್ರಿಯೆಗಳು ಮತ್ತು ಡೇಟಾವನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ. “ಕೆಟ್ಟ ಜಾಹೀರಾತುಗಳು ಬಳಕೆದಾರರು, ಗೂಗಲ್ನ ಪಾಲುದಾರರು, ಮತ್ತು ತೆರೆದ ವೆಬ್ನ ಸಮರ್ಥನೀಯತೆಗೆ ಬೆದರಿಕೆಯನ್ನುಂಟುಮಾಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ಇದು ನಮ್ಮ ಉನ್ನತ ಆದ್ಯತೆಯಾಗಿಯೇ ಉಳಿಯುತ್ತದೆ” ಎಂದು ಸ್ಪೆನ್ಸರ್ ಸೇರಿಸಲಾಗಿದೆ. ಕಂಪನಿ ಸಹ ಸುಮಾರು ಒಂದು ದಶಲಕ್ಷ ಕೆಟ್ಟ ಜಾಹೀರಾತುದಾರರ ಖಾತೆಗಳನ್ನು ಗುರುತಿಸಿ ಕೊನೆಗೊಳಿಸಿತು, ಇದು 2017 ರಲ್ಲಿ ಅಂತ್ಯಗೊಂಡ ಮೊತ್ತಕ್ಕಿಂತ ಸುಮಾರು ಎರಡರಷ್ಟಾಗಿದೆ.

ಸುಮಾರು 734,000 ಪ್ರಕಾಶಕರು ಮತ್ತು ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಅಭಿವರ್ಧಕರು Google ಜಾಹೀರಾತು ನೆಟ್ವರ್ಕ್ನಿಂದ ಮುಕ್ತಾಯಗೊಂಡರು ಮತ್ತು ಜಾಹೀರಾತುಗಳು ಸುಮಾರು 1.5 ದಶಲಕ್ಷ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ಗಳಿಂದ ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ತೆಗೆದುಹಾಕಲ್ಪಟ್ಟವು. ಪ್ರಕಾಶಕ ನೀತಿಗಳನ್ನು ಉಲ್ಲಂಘಿಸಿದ ಸುಮಾರು 28 ದಶಲಕ್ಷ ಪುಟಗಳ ಜಾಹೀರಾತುಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡು Google ಇನ್ನಷ್ಟು ಕಠಿಣ ಕ್ರಮವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡಿತು.