ACT ಯಲ್ಲಿ ಅವರು 34 ಜನರನ್ನು ಪಡೆದರು ಆದರೆ ಇನ್ನೂ ತಿರಸ್ಕರಿಸಲ್ಪಟ್ಟರು. ಈಗ ಅವರು ಕ್ಲಾಸ್ ಆಕ್ಷನ್ ಪ್ರಕರಣದಲ್ಲಿ ಮೊಕದ್ದಮೆ ಹೂಡಿದ್ದಾರೆ

ACT ಯಲ್ಲಿ ಅವರು 34 ಜನರನ್ನು ಪಡೆದರು ಆದರೆ ಇನ್ನೂ ತಿರಸ್ಕರಿಸಲ್ಪಟ್ಟರು. ಈಗ ಅವರು ಕ್ಲಾಸ್ ಆಕ್ಷನ್ ಪ್ರಕರಣದಲ್ಲಿ ಮೊಕದ್ದಮೆ ಹೂಡಿದ್ದಾರೆ

(ಸಿಎನ್ಎನ್) ಹಿರಿಯ ಪ್ರೌಢಶಾಲಾ ಲೂಯಿಸಿಯಾನ ಮಾಹಿತಿ, ಲಾರೆನ್ Fidelak ಒಂದು 4.0 GPa ತಪ್ಪದೆ ತನ್ನ ಎಸಿಟಿ ಮೇಲೆ ಒಂದು ನಾಕ್ಷತ್ರಿಕ 34 ಗಳಿಸಿದರು. ಆದರೆ ಅವಳ ಆದ್ಯತೆಯ ಶಾಲೆಗಳಿಗೆ ಅವರು ಅರ್ಜಿ ಸಲ್ಲಿಸಿದಾಗ, ದಕ್ಷಿಣ ಕ್ಯಾಲಿಫೋರ್ನಿಯಾ ಮತ್ತು ಯುಸಿಎಲ್ಎ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾನಿಲಯವನ್ನು ಅವರು ಸ್ವೀಕರಿಸಲಿಲ್ಲ.

ಆ ನಿರಾಕರಣೆಗಳು ಆಕೆಯಿಂದ ಅಸಮಾಧಾನವನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡಿದವು, ಅವಳು ಭಾವನಾತ್ಮಕ ಸ್ಥಗಿತವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಳು ಮತ್ತು ಬೋಸ್ಟನ್ ನಲ್ಲಿ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗೆ ಸೇರಿಸಬೇಕಾಯಿತು.
ಫಿಡೆಲಾಕ್ ಮತ್ತು ಅವಳ ತಾಯಿ, ಕೇರಿ ಈಗ ಯುಎಸ್ಸಿ, ಯುಸಿಎಲ್ಎ ಮತ್ತು ಇತರ ಕಾಲೇಜುಗಳ ವಿರುದ್ಧ ವರ್ಗ-ಕ್ರಮದ ಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಕೋರಿ ಫೆಡರಲ್ ಮೊಕದ್ದಮೆ ಹೂಡಿದ ಏಳು ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳು ಮತ್ತು ಪೋಷಕರ ಗುಂಪಿನಲ್ಲಿ ಸೇರಿದ್ದಾರೆ, ಅವರ ಪ್ರವೇಶ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯು “ರ್ಯಾಪ್ಡ್ ಮತ್ತು ರಿಗ್ಡ್ ಮೋಸದಿಂದ. ”
ಗ್ರಾಹಕರು ಉತ್ತರ ಕ್ಯಾಲಿಫೋರ್ನಿಯಾದ ಡಿಸ್ಟ್ರಿಕ್ಟ್ ಡಿಸ್ಟ್ರಿಕ್ಟ್ನಲ್ಲಿ ಗುರುವಾರ ಸಲ್ಲಿಸಿದ ತಿದ್ದುಪಡಿಯ ಮೊಕದ್ದಮೆಯ ಪ್ರಕಾರ ಭಾಗಶಃ ನಿರ್ಲಕ್ಷ್ಯ, ಅನ್ಯಾಯದ ಸ್ಪರ್ಧೆ ಮತ್ತು ಗ್ರಾಹಕ ಕಾನೂನಿನ ಉಲ್ಲಂಘನೆಗಳಲ್ಲಿ ವಾದಿಗಳು ಆರೋಪಿಸುತ್ತಾರೆ.
ಟುಲೇನ್ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯದ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಯಾಗಿದ್ದ ಫಿಡೆಲಾಕ್, ಸ್ಟ್ಯಾನ್ಫೋರ್ಡ್ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿ ಕೆಲಿಯಾ ವುಡ್ಸ್ ಮೊಕದ್ದಮೆಯಲ್ಲಿ ಸೇರಿಕೊಂಡಳು; ಸಮುದಾಯ ಕಾಲೇಜು ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿ ಟೈಲರ್ ಬೆಂಡಿಸ್ ಮತ್ತು ಅವರ ತಾಯಿ, ಜೂಲಿಯಾ; ಮತ್ತು ರುಟ್ಜರ್ಸ್ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿ ನಿಕೋಲಸ್ ಜೇಮ್ಸ್ ಜಾನ್ಸನ್ ಮತ್ತು ಅವರ ತಂದೆ ಜೇಮ್ಸ್.
ಮೊಕದ್ದಮೆಯಲ್ಲಿರುವ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳು ಮತ್ತು ಪೋಷಕರು ಅವರು ಕಾಲೇಜು ಪ್ರವೇಶ ಹಗರಣದಲ್ಲಿ ಹೆಸರಿಸಲಾದ ಶಾಲೆಗಳಿಗೆ ಅರ್ಜಿ ಸಲ್ಲಿಸಲು ಹಣವನ್ನು ಖರ್ಚು ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ವಕೀಲರು ಆಪಾದಿತ ಯೋಜನೆಯ ಕುರಿತು ಅವರು ತಿಳಿದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.
“ಈ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯು ವಂಚನೆಗೊಳಗಾಗಿದ್ದು, ವಂಚನೆಗೊಳಗಾಗಿದೆಯೆಂದು ವಾದಿಸಿದವರು, ಅವರು ಶಾಲೆಗೆ ಅನ್ವಯಿಸಲು ಹಣವನ್ನು ಖರ್ಚು ಮಾಡಿರಲಿಲ್ಲ” ಎಂದು ಮೊಕದ್ದಮೆ ಹೇಳುತ್ತದೆ. “ನ್ಯಾಯೋಚಿತ ಪ್ರವೇಶದ ಪರಿಗಣನೆಯ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಗೆ ಅವರು ಪಾವತಿಸಿದ್ದನ್ನು ಅವರು ಸ್ವೀಕರಿಸಲಿಲ್ಲ.”
ನವೀಕರಿಸಿದ ತಿದ್ದುಪಡಿಯ ಪ್ರಕಾರ, ಆರಂಭಿಕ ಮೊಕದ್ದಮೆಗೆ ಒಳಪಟ್ಟಿದ್ದ ಸ್ಟ್ಯಾನ್ಫೋರ್ಡ್ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿ ಎರಿಕಾ ಒಲ್ಸೆನ್, ದಾವೆಯಿಂದ ಹೊರಬಂದಿದ್ದಾರೆ. ಸಿಎನ್ಎನ್ ತನ್ನ ವಕೀಲರಿಗೆ ಕಾಮೆಂಟ್ಗಾಗಿ ತಲುಪಿದೆ.
ಮೊಕದ್ದಮೆ ವಿವಿಧ ಪರಿಹಾರಕ್ಕಾಗಿ ಕೇಳುತ್ತದೆ, ಪರಿಹಾರ ಮತ್ತು ದಂಡನಾತ್ಮಕ ಹಾನಿ, ಮರುಪಾವತಿ ಮತ್ತು ಇತರ ಪರಿಹಾರಗಳನ್ನು ನ್ಯಾಯಾಲಯವು ಸೂಕ್ತವೆಂದು ಪರಿಗಣಿಸುತ್ತದೆ.
ಈ ಮೊಕದ್ದಮೆ ಸ್ಟ್ಯಾನ್ಫೋರ್ಡ್, ಯುಎಸ್ಸಿ, ಯುಸಿಎಲ್ಎ, ಯುನಿವರ್ಸಿಟಿ ಆಫ್ ಸ್ಯಾನ್ ಡೈಗೊ, ಆಸ್ಟಿನ್ ಟೆಕ್ಸಾಸ್ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯ ಮತ್ತು ವೇಕ್ ಫಾರೆಸ್ಟ್, ಯೇಲ್ ಮತ್ತು ಜಾರ್ಜ್ಟೌನ್ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾನಿಲಯಗಳನ್ನು ಪ್ರತಿವಾದಿಗಳು ಎಂದು ಹೆಸರಿಸಿದೆ. ಫೆಡರಲ್ ಫಿರ್ಯಾದಿಗಳು ಮಂಗಳವಾರ ಅನಾವರಣಗೊಳಿಸಿದ ಆಶ್ಚರ್ಯಕರ ರಾಷ್ಟ್ರವ್ಯಾಪಿ ಪಿತೂರಿಯಲ್ಲಿ ಶಾಲೆಗಳನ್ನು ಉಲ್ಲೇಖಿಸಲಾಗಿದೆ.
ಮೊಕದ್ದಮೆಯ ಪ್ರಕಾರ, ಬೆಂಡಿಸ್ ಯುಸಿಎಲ್ಎ, ಸ್ಟ್ಯಾನ್ಫೋರ್ಡ್ ಮತ್ತು ಯುಎಸ್ಡಿಗೆ ಒಪ್ಪಿಕೊಳ್ಳಲಿಲ್ಲ, ಆದರೆ ಜಾನ್ಸನ್ ಟೆಕ್ಸಾಸ್ ಮತ್ತು ಸ್ಟ್ಯಾನ್ಫೋರ್ಡ್ನಿಂದ ತಿರಸ್ಕರಿಸಲ್ಪಟ್ಟರು.
ವುಡ್ಸ್ ಅವರ ಮೊಕದ್ದಮೆಯ ಹಿಂದಿನ ಆವೃತ್ತಿಯು ಸ್ಟ್ಯಾನ್ಫೋರ್ಡ್ ಪದವಿಯನ್ನು ಹಾನಿಗೊಳಗಾಯಿತು ಎಂದು ಆರೋಪಿಸಿರುವುದರಿಂದ, ಭವಿಷ್ಯದ ಉದ್ಯೋಗದಾತರು ಪದವೀಧರರನ್ನು ತಮ್ಮ ಸ್ವಂತ ಅರ್ಹತೆಗಳ ಮೇಲೆ ಶಾಲೆಗೆ ಸೇರಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆಯೇ ಎಂದು ಪ್ರಶ್ನಿಸಬಹುದು ಏಕೆಂದರೆ “ಶಾಲಾ ಅಧಿಕಾರಿಗಳಿಗೆ ಲಂಚ ನೀಡಲು ಸಿದ್ಧರಿದ್ದ ಪೋಷಕರು ಹೊಂದಿದ್ದರು”. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಆ ವಾದವನ್ನು ತಿದ್ದುಪಡಿ ಮಾಡಲಾದ ದೂರುಗಳಲ್ಲಿ ಸೇರಿಸಲಾಗಿಲ್ಲ.
ಮೊಕದ್ದಮೆ ಕುರಿತು ಕಾಮೆಂಟ್ಗಾಗಿ ಹೆಸರಿಸಲಾದ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾನಿಲಯಗಳಿಗೆ ಸಿಎನ್ಎನ್ ತಲುಪುತ್ತಿದೆ.

ಶಾಲೆಗಳು ಬಲಿಪಶುಗಳಾಗಿವೆಯೆಂದು ಫಿರ್ಯಾದಿಗಳು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ

ಆ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾನಿಲಯಗಳಲ್ಲಿ 33 ಪೋಷಕರು ಮತ್ತು ಹಲವಾರು ಕಾಲೇಜು ತರಬೇತುದಾರರನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಂತೆ ಐವತ್ತು ಜನರು, ಶ್ರೀಮಂತ ಜನರು ತಮ್ಮ ಹಣವನ್ನು ಪ್ರವೇಶ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯಲ್ಲಿ ಆಟಕ್ಕೆ ಬಳಸಿಕೊಳ್ಳುವ ಯೋಜನೆಯನ್ನು ಕೈಗೊಳ್ಳುವಲ್ಲಿ ಆರೋಪಗಳನ್ನು ಎದುರಿಸುತ್ತಾರೆ.
ಮಂಗಳವಾರ, ಯೋಜನೆಯ ಮಧ್ಯಭಾಗದಲ್ಲಿರುವ ವಿಲಿಯಂ ರಿಕ್ ಸಿಂಗರ್ , ದರೋಡೆಕೋರರು, ಮನಿ ಲಾಂಡರಿಂಗ್ ಪಿತೂರಿ, ಬೋಸ್ಟನ್ ಸಂಯುಕ್ತ ನ್ಯಾಯಾಲಯದಲ್ಲಿ ಯುನೈಟೆಡ್ ಸ್ಟೇಟ್ಸ್ ಮತ್ತು ನ್ಯಾಯದ ಅಡಚಣೆಯನ್ನು ವಂಚಿಸುವ ಪಿತೂರಿ ಎಂದು ತಪ್ಪೊಪ್ಪಿಕೊಂಡರು. ಸಿಂಗರ್ ಮತ್ತು ಅವರ ಲಾಭೋದ್ದೇಶವಿಲ್ಲದ, ಕೀ ವರ್ಲ್ಡ್ವೈಡ್ ಫೌಂಡೇಶನ್, ಮತ್ತು ಅವರ ಕಾಲೇಜು ಸಮಾಲೋಚನೆ ವ್ಯವಹಾರ, ಕೀ, ಸಹ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳ ಮೊಕದ್ದಮೆಗೆ ಪ್ರತಿವಾದಿಗಳು.
ಕ್ರಿಮಿನಲ್ ಪ್ರಕರಣದಲ್ಲಿ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾನಿಲಯಗಳು ಬಲಿಪಶುಗಳಾಗಿರುವುದನ್ನು ಪ್ರಾಸಿಕ್ಯೂಟರ್ಗಳು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಶಾಲೆಗಳು ಇದೇ ರೀತಿಯ ಸಮರ್ಥನೆಗಳನ್ನು ಮಾಡಿದೆ. ಜೊತೆಗೆ, ಯುಎಸ್ ಅಟಾರ್ನಿ ಆಂಡ್ರ್ಯೂ ಲೆಲ್ಲಿಂಗ್ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳು ಮೋಸದಿಂದ ಸ್ವೀಕರಿಸಿದ ಹೇಳಿದರು ಅರ್ಹ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿ ಸ್ಥಾನವನ್ನು ಪಡೆದರು.
“ಪ್ರತಿ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿ ವಂಚನೆಯಿಂದ ಒಪ್ಪಿಕೊಂಡಿದ್ದಕ್ಕಾಗಿ, ಪ್ರಾಮಾಣಿಕವಾಗಿ ಪ್ರಾಮಾಣಿಕವಾಗಿ ಪ್ರತಿಭಾವಂತ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳನ್ನು ತಿರಸ್ಕರಿಸಲಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.
ನಿರ್ದಿಷ್ಟವಾಗಿ ಹೇಳುವುದಾದರೆ, ಸ್ಟ್ಯಾನ್ಫೋರ್ಡ್ ನೌಕಾಯಾನ ತರಬೇತುದಾರ ಜಾನ್ ವಾಂಡೆಮೊಯರ್ ಒಬ್ಬ ನೇಮಕ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಯಾಗಿದ್ದು ನೇಮಕಗೊಂಡ ನಾವಿಕನನ್ನಾಗಿ ನೇಮಿಸಲು ಒಪ್ಪಿಕೊಂಡರು, ಲಂಚಕ್ಕೆ ಬದಲಾಗಿ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿ ಪ್ರವೇಶವನ್ನು ಸ್ಟ್ಯಾನ್ಫೋರ್ಡ್ಗೆ ಹೇಗೆ ಅನುಕೂಲ ಮಾಡಬಹುದೆಂದು ನ್ಯಾಯಾಲಯದ ದಾಖಲೆಗಳು ವಿವರಿಸುತ್ತವೆ. ಸಿಂಗರ್ $ 110,000 ಅನ್ನು ಒಬ್ಬ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗೆ ಸ್ಟ್ಯಾನ್ಫೋರ್ಡ್ ಸೇಲಿಂಗ್ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಕ್ಕೆ ಕಳುಹಿಸಿದರು ಮತ್ತು $ 160,000 ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳಿಗೆ ಮತ್ತೊಂದು ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳು ರಾಜ್ಯಕ್ಕೆ ಕಳುಹಿಸಿದರು.
ಯಾವುದೇ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿ ಸ್ಟ್ಯಾನ್ಫೋರ್ಡ್ಗೆ ಭೇಟಿ ನೀಡಲಿಲ್ಲ, ದಾಖಲೆಗಳ ಪ್ರಕಾರ.
ಪಿತೂರಿ ನಡೆಸಲು ವಿಂಡೀಯೆರ್ ಮಂಗಳವಾರ ಅಪರಾಧಿಯನ್ನು ಒಪ್ಪಿಕೊಂಡರು. ಈ ಪ್ರಕರಣದಲ್ಲಿ ನ್ಯಾಯಾಂಗ ಇಲಾಖೆಯೊಂದಿಗೆ ಸಹಕಾರ ನೀಡುತ್ತಿದೆ ಮತ್ತು ತರಬೇತುದಾರನನ್ನು ವಜಾ ಮಾಡಿದೆ ಎಂದು ಸ್ಟ್ಯಾನ್ಫೋರ್ಡ್ ಹೇಳಿದರು.
“ನಮಗೆ ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿರಬೇಕು: ಈ ಪ್ರಕರಣದಲ್ಲಿ ವರದಿ ಮಾಡಲಾದ ನಡವಳಿಕೆ ಸ್ಟ್ಯಾನ್ಫೋರ್ಡ್ನ ಮೌಲ್ಯಗಳಿಗೆ ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ವಿರುದ್ಧವಾಗಿದೆ, ಮತ್ತು ಈ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾನಿಲಯವು ದಶಕಗಳಿಂದಲೂ ಬದುಕಿದೆ” ಎಂದು ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಮಾರ್ಕ್ ಟೆಸ್ಸಿಯರ್-ಲವಿಗ್ನೆ ಮತ್ತು ಪ್ರೊವೊಸ್ಟ್ ಪರ್ಸಿಸ್ ಡ್ರೆಲ್ ಮಂಗಳವಾರ ಹೇಳಿಕೆಯಲ್ಲಿ ಹೇಳಿದರು . “ಇಂದಿನ ಸುದ್ದಿಗಳು ಆಘಾತವಾಗಿದ್ದು, ನೈತಿಕ ನೀತಿಗೆ ನಮ್ಮ ಸಾಂಸ್ಥಿಕ ನಿರೀಕ್ಷೆಗಳನ್ನು ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿ ಉಲ್ಲಂಘಿಸುತ್ತದೆ.”