ಒಡಿಶಾ ಟೆಲಿವಿಷನ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್ – ಗರ್ಭಾವಸ್ಥೆಯಲ್ಲಿ ವಿಟ್ ಬಿ ಮಗುವಿನಲ್ಲಿ ಮೆದುಳಿನ ಕಾಯಿಲೆಗಳನ್ನು ತಡೆಯುತ್ತದೆ.

ಒಡಿಶಾ ಟೆಲಿವಿಷನ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್ – ಗರ್ಭಾವಸ್ಥೆಯಲ್ಲಿ ವಿಟ್ ಬಿ ಮಗುವಿನಲ್ಲಿ ಮೆದುಳಿನ ಕಾಯಿಲೆಗಳನ್ನು ತಡೆಯುತ್ತದೆ.

ನ್ಯೂ ಯಾರ್ಕ್: ಫ್ಲೂ ಲಸಿಕೆಗಳು, ವಿಟಮಿನ್ ಬಿ ಪೌಷ್ಠಿಕಾಂಶದ ತಾಯಿಯ ಸೇವನೆಯು ಗರ್ಭಾವಸ್ಥೆಯಲ್ಲಿ ಶೀತ ಅಥವಾ ಜ್ವರದಿಂದ ಉಂಟಾಗುವ ಮಿದುಳಿನ ಅಸ್ವಸ್ಥತೆಗಳಿಂದ ಮಕ್ಕಳನ್ನು ತಡೆಗಟ್ಟುತ್ತದೆ ಎಂದು ಸಂಶೋಧಕರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.

ಗರ್ಭಾವಸ್ಥೆಯಲ್ಲಿ ತಾಯಿಯು ಶೀತ ಅಥವಾ ಜ್ವರವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾಗಲೂ ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಟ್ಟದಲ್ಲಿ ಕೋಲೀನ್ ಮಿದುಳಿನ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಮತ್ತು ಮಾನಸಿಕ ಅಸ್ವಸ್ಥತೆಯನ್ನು ಗಮನದಲ್ಲಿಟ್ಟುಕೊಂಡು ಗಮನ ಕೊರತೆ ಕಾಯಿಲೆ ಮತ್ತು ಸ್ಕಿಜೋಫ್ರೇನಿಯಾವನ್ನು ತಡೆಗಟ್ಟುತ್ತದೆ ಎಂದು ತೋರಿಸಿದೆ.

“ತಾಯಿಯ ಜ್ವರ ಹೊಡೆತವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರೂ ಕೂಡ ಶೀತ ಮತ್ತು ಜ್ವರ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ತಪ್ಪಿಸಿಕೊಳ್ಳಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ. ಆದರೆ ಗರ್ಭಾವಸ್ಥೆಯಲ್ಲಿ ಶೀತ ಮತ್ತು ಜ್ವರವು ಭವಿಷ್ಯದ ಮಾನಸಿಕ ಅಸ್ವಸ್ಥತೆಯ ಅಪಾಯವನ್ನು ದ್ವಿಗುಣಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ. ಹೆಚ್ಚು ಮಾಹಿತಿ ಕೋಲಿನ್ ಮಗುವಿನ ಮೆದುಳಿನ ಸರಿಯಾಗಿ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಲು ಸಹಾಯ, “ರಾಬರ್ಟ್ ಫ್ರೀಡ್ಮನ್ ಹೇಳಿದರು, ಯುಎಸ್ನಲ್ಲಿ ಕೊಲೊರಾಡೋ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯದ ಪ್ರೊಫೆಸರ್.

“ತಾಯಿ ಸೋಂಕಿಗೆ ಒಳಗಾದರೂ ಭ್ರೂಣದ ಮಿದುಳಿನ ತೊಂದರೆಗಳು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಗೊಳ್ಳದಂತೆ ತಡೆಯಲು ನಾವು ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಟ್ಟದ ಕೋಲೀನ್ ಕಂಡುಬಂದಿಲ್ಲ. ಗರ್ಭಾವಸ್ಥೆಯಲ್ಲಿ ಕೋಲೀನ್ ಪೂರಕಗಳು ಶಿಶುಕ್ಕೆ ಜೀವಮಾನದ ಪ್ರಯೋಜನವನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತವೆ, “ಫ್ರೀಡ್ಮನ್ ಹೇಳಿದರು.

ಜರ್ನಲ್ ಆಫ್ ಪೀಡಿಯಾಟ್ರಿಕ್ಸ್ನಲ್ಲಿ ಪ್ರಕಟವಾದ ಅಧ್ಯಯನದ ಪ್ರಕಾರ, ಪ್ರಸವಪೂರ್ವ ತಾಯಿಯ ಸೋಂಕು, ಸಿ-ರಿಯಾಕ್ಟೀವ್ ಪ್ರೋಟೀನ್ (ಸಿಆರ್ಪಿ) – ತಾಯಿಯ ಉರಿಯೂತದ ಮಾರ್ಕರ್ ಮತ್ತು ತಾಯಿಗಳ ಕೊಲೀನ್ ಮಟ್ಟಗಳು.

ಹುಟ್ಟಿದ ನಂತರ ಮಗುವಿನ ಮಿದುಳಿನ ಅಲೆಗಳನ್ನು ಅಳೆಯುವ ಮೂಲಕ ಜನನದ ಮೊದಲು ಬ್ರೈನ್ ಅಭಿವೃದ್ಧಿ.

ಗರ್ಭಾವಸ್ಥೆಯ ಮೊದಲ 16 ವಾರಗಳಲ್ಲಿ ತಾಯಿಗಳಿಗೆ ಶೀತ ಅಥವಾ ಜ್ವರ ಬಂದಾಗ,
ಮೆದುಳಿನ ಮೇಲೆ ಪ್ರಭಾವ ಬೀರುವ ಅಥವಾ ವಿಳಂಬಗೊಳಿಸುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವು ಶೇಕಡ 27 ರಷ್ಟು ಕಡಿಮೆಯಾಗಿದೆ.

ತಾಯಿಯ ಜ್ವರವು ಮಕ್ಕಳ ಗಮನವನ್ನು ಮತ್ತು ನಾಟಕವನ್ನು ನೀಡುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಿತು.

ಹೇಗಾದರೂ, ತಾಯಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಕೊಲೀನ್ ಮಟ್ಟವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರೆ, ಈ ಫಲಿತಾಂಶಗಳನ್ನು ತಡೆಗಟ್ಟಲಾಯಿತು, ಸಂಶೋಧನೆಗಳು ತೋರಿಸಿದವು.

ದೇಹವು ಕೆಲವು ಕೊಲೀನ್ ಅನ್ನು ತನ್ನದೇ ಆದ ಮೇಲೆ ರಚಿಸಿದಾಗ ಮತ್ತು ಯಕೃತ್ತು, ಕೆಂಪು ಮಾಂಸ ಮತ್ತು ಮೊಟ್ಟೆಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಂತೆ ಕೆಲವು ಆಹಾರಗಳಲ್ಲಿ ನೈಸರ್ಗಿಕವಾಗಿ ಇರುತ್ತದೆ, ಶಿಶುಗಳ ಮೆದುಳಿನ ಬೆಳವಣಿಗೆಯನ್ನು ಸುಧಾರಿಸಲು ಗರ್ಭಿಣಿ ಮಹಿಳೆಯರಿಗೆ ದಿನಕ್ಕೆ 450 ಮಿಗ್ರಾಂ ಕೊಲೆನ್ ಸೂಚಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ.