ಬೆದರಿಸುವಿಕೆ ವಯಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ ವಿಕಸನಗೊಳ್ಳುತ್ತದೆ: ಸ್ಟಡಿ – ANI ನ್ಯೂಸ್

ಬೆದರಿಸುವಿಕೆ ವಯಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ ವಿಕಸನಗೊಳ್ಳುತ್ತದೆ: ಸ್ಟಡಿ – ANI ನ್ಯೂಸ್

ANI | ನವೀಕರಿಸಲಾಗಿದೆ: ಮಾರ್ಚ್ 14, 2019 23:34 IST

ಹೊಸ ದೆಹಲಿ [ಭಾರತ], ಮಾರ್ಚ್ 14 (ANI): ವಯಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ ಬೆದರಿಸುವಲ್ಲಿ ತೊಡಗಿರುವ ಮಕ್ಕಳು 11 ನೇ ವಯಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ, ಅವರ ಸಂಪೂರ್ಣ ಹದಿಹರೆಯದವರೆಗೂ ಅದರಲ್ಲಿ ತೊಡಗಿರಬಹುದು, ಇತ್ತೀಚಿನ ಅಧ್ಯಯನವು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ.

ಹದಿಹರೆಯದವರಲ್ಲಿ ಬೆದರಿಸುವಿಕೆ ಗಂಭೀರ ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು ತುರ್ತಾಗಿ ಉದ್ದೇಶಿಸಬೇಕಾಗಿದೆ. ಇದು ಪ್ರಪಂಚದಾದ್ಯಂತ ಶಾಲೆಗಳಲ್ಲಿ ಹಾನಿಕಾರಕ ಸಾಮಾಜಿಕ ವಿರೋಧಿ ವರ್ತನೆಯಾಗಿದೆ. ಬೆದರಿಸುವ ಸುತ್ತಮುತ್ತಲಿನ ಚರ್ಚೆ ದಿನ ಚರ್ಚೆಗಳಿಗೆ ಒಂದು ದಿನದ ಭಾಗವಾಗಿದ್ದರೂ ಸಹ, ಅದರ ದೀರ್ಘಾವಧಿಯ ಪರಿಣಾಮಗಳಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಜ್ಞಾನದ ಅಂತರವು ಇನ್ನೂ ಇವೆ.

ಬೆದರಿಸುವಲ್ಲಿ ತೊಡಗುವುದು, ಅಪರಾಧಿಗಳು ಅಥವಾ ಬಲಿಪಶುಗಳಂತೆ ಗಂಭೀರವಾಗಿದೆ ಶಾಲಾ ಸಮುದಾಯ, ಕುಟುಂಬ ಮತ್ತು ಸಮಾಜದ ಎಲ್ಲಾ ಸದಸ್ಯರಿಗೆ ಅಲ್ಪಾವಧಿಯ ಮತ್ತು ದೀರ್ಘಾವಧಿಯ ಪರಿಣಾಮಗಳು, ಖಿನ್ನತೆ ಮತ್ತು ಸಾಮಾಜಿಕ ಸಂಬಂಧಗಳೊಂದಿಗೆ ತೊಂದರೆಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಭವಿಷ್ಯದ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುತ್ತವೆ. ಅಲ್ಲದೆ, ಬೆದರಿಸುವ ಮೇಲಿನ ಅಧ್ಯಯನಗಳು ಅದನ್ನು ಔಷಧ ಬಳಕೆಗೆ ಮತ್ತು ಅಪರಾಧಕ್ಕೆ ಕೂಡಾ ಲಿಂಕ್ ಮಾಡುತ್ತವೆ.

ಅಧ್ಯಯನದ ಭಾಗವಾಗಿ, ಸಂಶೋಧಕರ ತಂಡವು ಪ್ರತಿ ವಯಸ್ಸು ಗುಂಪು ಮತ್ತು ಹದಿಹರೆಯದವರು ಬೆದರಿಸುವಲ್ಲಿ ತೊಡಗಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ ಅಥವಾ ಮತ್ತೊಂದೆಡೆ, ಪ್ರೌಢಾವಸ್ಥೆಗೆ ಮುನ್ನ ಕೆಲವು ಹಂತದಲ್ಲಿ ಒಂದು ಮಾರ್ಗವನ್ನು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ.

ಜರ್ನಲ್ ಆಫ್ ಚೈಲ್ಡ್ ಡೆವಲಪ್ಮೆಂಟ್ನಲ್ಲಿ ಪ್ರಕಟವಾದ ಅಧ್ಯಯನವು ಬೆದರಿಸುವ ವಿಕಾಸವನ್ನು ವಿವರಿಸಿದೆ. ವಯಸ್ಸು ನೊಂದಿಗೆ ಇದು ಕಡಿಮೆ ದೈಹಿಕ ಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿದೆ ಎಂದು ಸಂಶೋಧಕರು ಸೂಚಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಈ ಅರ್ಥದಲ್ಲಿ, ದೈಹಿಕ ಹಾನಿಯು ಯುವ ವಯಸ್ಸಿನ ರುಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದು ಸಾಮಾನ್ಯ ಬೆದರಿಸುವ ನಡವಳಿಕೆಯಾಗಿದೆ, ಆದರೆ ಅವಮಾನಗಳಂತಹ ಹೆಚ್ಚು ಸೂಕ್ಷ್ಮ ರೂಪಗಳು ಮತ್ತು ಸಾಮಾಜಿಕ ಹೊರಗಿಡುವಿಕೆ, ಹದಿಹರೆಯದವರೆಗೆ ನಿರ್ವಹಿಸಲ್ಪಡುತ್ತದೆ.

ಈ ಅಧ್ಯಯನವು ಸುಮಾರು 1000 ಹದಿಹರೆಯದವರ ಮೇಲೆ ಆಧಾರಿತವಾಗಿದೆ, ಅವರು age 11 ವಯಸ್ಸು 17 ಗೆ, ಅಂದರೆ ಬೆದರಿಸುವ ವಿಕಾಸವನ್ನು ನೋಡಲು ಆರು ವರ್ಷಗಳು.

ಈ ಬೆದರಿಕೆಯು ವಿವಿಧ ಬೆದರಿಸುವ ಪಾತ್ರಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ ಎಂದು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ. ಈ ಪಾತ್ರಗಳು ದುಷ್ಕರ್ಮಿಗಳು, ಬಲಿಪಶುಗಳು ಮತ್ತು ಸಂತ್ರಸ್ತರಿಗೆ / ಬಲಿಪಶುಗಳು (ಇಬ್ಬರು ದುಷ್ಕರ್ಮಿಗಳು ಮತ್ತು ಬಲಿಪಶುಗಳು). ಮಾದರಿಯಲ್ಲಿ ಸುಮಾರು 1000 ಪಾಲ್ಗೊಳ್ಳುವವರಲ್ಲಿ ಸುಮಾರು 15% ನಷ್ಟು ತಮ್ಮ ಹರೆಯದ ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ಈ ಬೆದರಿಸುವ ಪಾತ್ರಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿದ್ದಾರೆ, ಅದು ವಯಸ್ಸು 11, 13, 15 ಮತ್ತು 17. ಇದಲ್ಲದೆ, 11 ರಲ್ಲಿ ಬೆದರಿಸುವಲ್ಲಿ ಭಾಗಿಯಾಗಿರದ ಹೆಚ್ಚಿನ ಪಾಲ್ಗೊಳ್ಳುವವರು ಈ ಸಮಸ್ಯೆಯಿಂದ ಎಂದಿಗೂ ಪ್ರಭಾವಿತರಾಗಿಲ್ಲ ಅಥವಾ ತಮ್ಮ ಹದಿಹರೆಯದ ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ಒಮ್ಮೆ ಮಾತ್ರ ತೊಡಗಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಕಂಡುಬಂದಿದೆ.
ಮತ್ತೊಂದೆಡೆ, ವಯಸ್ಸಿನ 11 ನಲ್ಲಿ ಬೆದರಿಸುವಲ್ಲಿ ತೊಡಗಿರುವ ಮಕ್ಕಳು ಮುಂದುವರೆಯುವುದು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿದೆ ಹಲವಾರು ವರ್ಷಗಳ ನಂತರ ಬೆದರಿಸುವಲ್ಲಿ ತೊಡಗಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ. ವಿಕ್ಟಿಮ್ಗಳು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಬಲಿಪಶುಗಳು ಅಥವಾ ಅನಾರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ಪರಿವರ್ತನೆಯನ್ನು ಮುಂದುವರೆಸುತ್ತಾರೆ, ಆದರೆ ದುಷ್ಕರ್ಮಿಗಳು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ದುಷ್ಕರ್ಮಿಗಳು ಅಥವಾ ಅವಿಷ್ಕಾರಕ್ಕೆ ಪರಿವರ್ತನೆಯಾಗುತ್ತಾರೆ. ಬುಲ್ಲಿ / ಬಲಿಪಶುಗಳು ವಿವಿಧ ಬೆದರಿಸುವ ಪಾತ್ರಗಳಿಗೆ ಪರಿವರ್ತನೆಯಾಗುತ್ತಾರೆ, ಆದರೆ ಅವು ವಿರಳವಾಗಿ ಬೆದರಿಸುವಿಕೆ ತಪ್ಪಿಸಿಕೊಳ್ಳದಂತೆ ಕೊನೆಗೊಳ್ಳುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ಅವು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ವರ್ಷಗಳಿಂದ ತೊಡಗಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತವೆ. ಹದಿಹರೆಯದವರು ವೃದ್ಧರುವಾಗ, ಬುಲ್ಲಿ / ಬಲಿಪಶುಗಳ ವಯಸ್ಸು ನಲ್ಲಿ ಗಮನಾರ್ಹವಾದ ಇಳಿಕೆ ಸಹ ಪತ್ತೆಯಾಗಿದೆ. (ANI)