ರಕ್ತದ ಚೆಲ್ಲುವ ಧಾರ್ಮಿಕ ಆಚರಣೆಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ ಮಿಸ್ಟರಿ ಸೋಂಕುಗಳು ಕಂಡುಬರುತ್ತವೆ – ವ್ಯವಹಾರ ಗುಣಮಟ್ಟ

ರಕ್ತದ ಚೆಲ್ಲುವ ಧಾರ್ಮಿಕ ಆಚರಣೆಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ ಮಿಸ್ಟರಿ ಸೋಂಕುಗಳು ಕಂಡುಬರುತ್ತವೆ – ವ್ಯವಹಾರ ಗುಣಮಟ್ಟ

ಅಪಾಯಕಾರಿ ವೈರಾಣುವಿನ ರಕ್ತದ ಸೋಂಕನ್ನು ಪಡೆಯುವ ವಿಧಾನಗಳ ಪಟ್ಟಿಗೆ ಸ್ವಯಂ- ಧ್ವಜವನ್ನು ಸೇರಿಸಿ .

ಬುಧವಾರ ಬುಧವಾರ ತಿಳಿಸಿರುವ ಪ್ರಕಾರ, 10 ಬ್ರಿಟಿಷ್ ಪುರುಷರು ಸ್ವಲ್ಪ ಪರಿಚಿತ ವೈರಸ್ಗೆ ಸೋಂಕಿತರಾದ ಕಾರಣ ಅವರು ಸೋಂಕು ತಗುಲಿದ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ ಈ ಸೋಂಕಿನಿಂದ ಅಪಾಯಕ್ಕೊಳಗಾಗುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿದೆ.

ಆದರೆ ಇರಾಕ್, ಪಾಕಿಸ್ತಾನ, ಭಾರತ ಮತ್ತು ಯುನೈಟೆಡ್ ಕಿಂಗ್ಡಮ್ನಲ್ಲಿ ತಮ್ಮನ್ನು ಕತ್ತರಿಸುವ ಅಥವಾ ಚಾವಟಿ ಮಾಡುವ ರಕ್ತ ಪೂರಣ ಧಾರ್ಮಿಕ ಆಚರಣೆಗಳಲ್ಲಿ ಪಾಲ್ಗೊಂಡಿದ್ದನ್ನು ಶೋಧಕರು ಕಲಿತರು .

“ಈ ಮಾರ್ಗದ ಮೂಲಕ ನೀವು ಸೋಂಕು ಹರಡಬಹುದೆಂದು ಸಲಹೆಗಳಿವೆ, ಆದರೆ ಇದನ್ನು ಮೊದಲು ವಿವರಿಸಲಾಗಿಲ್ಲ” ಎಂದು ಪ್ರಕಟಿಸಿದ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಅಧ್ಯಯನದಲ್ಲಿ ಲಂಡನ್ನ ಸೇಂಟ್ ಮೇರಿ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯ ಡಾ. ದಿವ್ಯ ಧಸ್ಮನಾ ಹೇಳಿದರು.

ಯುಎಸ್ ಸೆಂಟರ್ಸ್ ಫಾರ್ ಡಿಸೀಸ್ ಕಂಟ್ರೋಲ್ ಅಂಡ್ ಪ್ರಿವೆನ್ಷನ್ ಪ್ರಕಟಿಸಿದ ಒಂದು ನಿಯತಕಾಲಿಕದಲ್ಲಿ ಬುಧವಾರ ಬಿಡುಗಡೆಯಾದ ಅಧ್ಯಯನದ ಲೇಖಕರಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬಳು .

ಪುರುಷರು ಮಾನವ ಟಿ-ಸೆಲ್ ಲ್ಯುಕೇಮಿಯಾ ವೈರಸ್ ವಿಧದ ಸೋಂಕಿಗೆ ಒಳಗಾಗಿದ್ದರು. ವೈರಸ್ ಸೋಂಕಿಗೆ ಒಳಗಾಗಿದ್ದ ಹೆಚ್ಚಿನ ಜನರು ರೋಗಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸುವುದಿಲ್ಲ, ಆದರೆ ಕೆಲವರು ಭೀಕರ ರಕ್ತದ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಅಥವಾ ದುರ್ಬಲವಾದ ನರಮಂಡಲದ ಸ್ಥಿತಿಯಂತೆ ಭಯಾನಕ ಅಸ್ವಸ್ಥತೆಯನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುತ್ತಾರೆ.

ಎದೆಹಾಲು, ಲಿಂಗ, ರಕ್ತ ವರ್ಗಾವಣೆ ಮತ್ತು ಸೂಜಿಯ ಹಂಚಿಕೆಯ ಮೂಲಕ ಎಚ್ಟಿಎಲ್ವಿ -1 ಹರಡುತ್ತದೆ. ಯುನೈಟೆಡ್ ಸ್ಟೇಟ್ಸ್ ಮತ್ತು ಯುನೈಟೆಡ್ ಕಿಂಗ್ಡಮ್ನಲ್ಲಿ ತುಲನಾತ್ಮಕವಾಗಿ ಅಪರೂಪವೆಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿದ್ದರೂ ವಿಶ್ವಾದ್ಯಂತ ಸುಮಾರು 10 ಮಿಲಿಯನ್ ಜನರು ಸೋಂಕಿತರಾಗಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ತಜ್ಞರು ಅಂದಾಜು ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ .

ಈ ಅಧ್ಯಯನದಲ್ಲಿ ಯಾರೊಬ್ಬರೂ ರೋಗಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರಲಿಲ್ಲ. ಮುಂಚಿನ ರಕ್ತದಾನಿಗಳು ಅಥವಾ ವಿಟ್ರೊ ಫಲೀಕರಣ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಗಳಲ್ಲಿ ಪರೀಕ್ಷೆಗಳು ಮೂಲಕ ರೋಗನಿರ್ಣಯ ಮಾಡಲಾಯಿತು, ಪರೀಕ್ಷೆಗಳು ವಾಡಿಕೆಯಂತೆ ಇತರ ಸೆಟ್ಟಿಂಗ್ಗಳಲ್ಲಿ ನಿರ್ವಹಿಸಲ್ಪಡುತ್ತವೆ.

ಅವರು ಎಚ್ಟಿಎಲ್ವಿ-1 ಪ್ರಕರಣಗಳಿಗಾಗಿ ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್ನಲ್ಲಿ ಉಲ್ಲೇಖಿತ ಕೇಂದ್ರವಾದ ಸೇಂಟ್ ಮೇರಿ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯ ಸಂಶೋಧಕರ ಗಮನಕ್ಕೆ ಬಂದರು. ಧಸ್ಮನನು ಒಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿಯ ಹಿಂಭಾಗದಲ್ಲಿ ಚರ್ಮವು ಗಮನಿಸಿದಾಗ ನಿಗೂಢತೆಯು ಪರಿಹರಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿತು, ಎಲ್ಲ 10 ಪುರುಷರು ಧಾರ್ಮಿಕ ಸ್ವಯಂ- ಧ್ವಜದಲ್ಲೂ ಭಾಗವಹಿಸಿದ್ದನ್ನು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಿದ ಪ್ರಶ್ನೆಗಳಿಗೆ ಕಾರಣವಾಯಿತು .

ಒಂದು ಧಾರ್ಮಿಕ ಕ್ರಿಯೆಯಲ್ಲಿ ಹಣೆಯೊಂದನ್ನು ಚಾಕುವಿನಿಂದ ಹೊಡೆದು ನಂತರ ಅದನ್ನು ಇತರ ಜನರಿಗೆ ಹಾದುಹೋಗುವುದು. ಮತ್ತೊಂದರಲ್ಲಿ ಬ್ಲೇಡ್ಗಳು ಅಥವಾ ಇತರ ಬ್ಲೇಡ್ಗಳ ಅನುಷ್ಠಾನದೊಂದಿಗೆ ಬೆನ್ನಿನ ಮೇಲೆ ಹೊಡೆಯುವುದು ಸೇರಿರುತ್ತದೆ.

ಓರ್ವ ವ್ಯಕ್ತಿಯು ಇದನ್ನು ಮಾಡಿದಾಗ, ಬ್ಲೇಡ್ಗಳು ಸುತ್ತಲೂ ಹಾದುಹೋಗುತ್ತಿರುವುದು ಒಂದು ಪ್ರತ್ಯಕ್ಷವಾದ ಆಂಟಿಸ್ಸೆಪ್ಟಿಕ್ ಪರಿಹಾರವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಬಕೆಟ್ ನಲ್ಲಿ ನೆನೆಸಿತ್ತು. ಎಚ್ಟಿಎಲ್ವಿ 1 ಹರಡುವಿಕೆಯನ್ನು ತಡೆಗಟ್ಟಲು ಇದು ಅಸಮರ್ಪಕವಾಗಿದೆ.

ಸ್ವತಃ ಧುಮುಕುವುದು ಅಥವಾ ಕತ್ತರಿಸುವ ಅಭ್ಯಾಸವನ್ನು ವಿವಿಧ ಧಾರ್ಮಿಕ ಗುಂಪುಗಳ ನಡುವೆ ಅಭ್ಯಾಸ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ, ಮುಖ್ಯವಾಗಿ ಶಿಯೈಟ್ ಮುಸ್ಲಿಮರು ಪವಿತ್ರ ದಿನದಂದು ಅಶೋರಾದಲ್ಲಿ ಅಭ್ಯಾಸ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ . ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಪುರುಷರು ಮಾತ್ರ ಇದನ್ನು ಮಾಡುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಧಾರ್ಮಿಕ ಸಮುದಾಯಗಳಲ್ಲಿಯೂ ಇದು ವಿವಾದಾತ್ಮಕವಾಗಿದೆ.

ಧಸ್ಮಮಾನ ಹೇಳಿದರು: “ನಮ್ಮ ಸಂದೇಶವು ‘ಅದನ್ನು ಮಾಡಬೇಡ.’ ನಮ್ಮ ಸಂದೇಶವು ‘ನೀವು ಅದನ್ನು ಮಾಡಿದರೆ, ಉಪಕರಣಗಳನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಬೇಡಿ.

(ಈ ಕಥೆಯನ್ನು ಬಿಸಿನೆಸ್ ಸ್ಟ್ಯಾಂಡರ್ಡ್ ಸಿಬ್ಬಂದಿ ಸಂಪಾದಿಸಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಸಿಂಡಿಕೇಟೆಡ್ ಫೀಡ್ನಿಂದ ಸ್ವಯಂ-ರಚಿತವಾಗಿದೆ.)