2019 ರಲ್ಲಿ 64MP ಮತ್ತು 100MP ಫೋನ್ಗಳು ಬರಲಿವೆ ಎಂದು ಕ್ವಾಲ್ಕಾಮ್ ಅಧಿಕೃತ ಹೇಳಿದೆ – GSMArena.com ಸುದ್ದಿ – GSMArena.com

2019 ರಲ್ಲಿ 64MP ಮತ್ತು 100MP ಫೋನ್ಗಳು ಬರಲಿವೆ ಎಂದು ಕ್ವಾಲ್ಕಾಮ್ ಅಧಿಕೃತ ಹೇಳಿದೆ – GSMArena.com ಸುದ್ದಿ – GSMArena.com

ಇತ್ತೀಚಿನ ಸಂದರ್ಶನದಲ್ಲಿ ಕ್ವಾಲ್ಕಾಮ್ನ ಹಿರಿಯ ನಿರ್ದೇಶಕ ಜುಡ್ಡ್ ಹೆಪ್ಪ್ ಅವರು 64MP ಮತ್ತು 100MP ಕ್ಯಾಮೆರಾಗಳೊಂದಿಗಿನ ಫೋನ್ಗಳು 2019 ರಲ್ಲಿ ಬರುತ್ತವೆ ಎಂದು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಿತು.

ಆದಾಗ್ಯೂ, ಫೋನ್ಗಳಲ್ಲಿನ ಅಲ್ಟ್ರಾ ಹೈ-ಮೆಗಾಪಿಕ್ಸೆಲ್ ಕ್ಯಾಮೆರಾಗಳು ಕ್ವಾಲ್ಕಾಮ್ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗೆ ಹೋಗಬೇಕೆಂದು ಬಯಸುತ್ತದೆ. ಪ್ರಸ್ತುತ ಸ್ನಾಪ್ಡ್ರಾಗನ್ ಚಿಪ್ಸೆಟ್ಗಳು (660, 670, 675, 710, 845, 855) 192MP ವರೆಗೆ ಬೆಂಬಲಿಸುವ ನಿರ್ಣಯಗಳು, ಬಹು-ಚೌಕಟ್ಟು ಶಬ್ದ ಕಡಿತ ಮತ್ತು ಶೂನ್ಯ ಶಟರ್ ಲ್ಯಾಗ್ನಂತಹ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯಗಳನ್ನು ನಿಷ್ಕ್ರಿಯಗೊಳಿಸಬೇಕು. ಇದರರ್ಥ ಫೋನ್ಗಳು ಸರಣಿಯ ಫೋಟೋಗಳನ್ನು ಸ್ನ್ಯಾಪ್ ಮಾಡಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುವುದಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಅವುಗಳನ್ನು ಶುದ್ಧವಾದ ಏಕೈಕ ಚಿತ್ರಿಕೆಯಾಗಿ ಸಂಯೋಜಿಸುತ್ತವೆ ಆದರೆ ಒಂದು ಉನ್ನತ ಮೆಗಾಪಿಕ್ಸೆಲ್ ಇಮೇಜ್ ಅನ್ನು ಸೆರೆಹಿಡಿಯುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಕಡಿಮೆ-ರೆಸ್ ಒಂದನ್ನು ರಚಿಸಲು ಪಿಕ್ಸೆಲ್ ಬಿನ್ನಿಂಗ್ ಅನ್ನು ಬಳಸುತ್ತದೆ. ಪ್ರಸ್ತುತ 48MP ಫೋನ್ಗಳು 12 ಪಿಕ್ಸೆಲ್ಗಳ ಪರಿಣಾಮವಾಗಿ 4 ಪಿಕ್ಸೆಲ್ಗಳನ್ನು ಒಂದರೊಳಗೆ ಒಗ್ಗೂಡಿಸುತ್ತವೆ. 64 ಎಂಪಿ ಕ್ಯಾಮರಾಗಳ ಫೋನ್ಗಳು 16 ಎಂಪಿ ಚಿತ್ರಗಳನ್ನು ಬಿನ್ ಮಾಡಲಾಗುವುದು ಎಂದು ಮುಂದೆ ಹೋಗುತ್ತದೆ.

ಅದು ಸ್ಯಾಮ್ಸಂಗ್ನ ಗ್ಯಾಲಕ್ಸಿ ಎಸ್ 10 , ಗೂಗಲ್ನ ಪಿಕ್ಸೆಲ್ 3 ಅಥವಾ ಆಪೆಲ್ನ ಐಫೋನ್ ಎಕ್ಸ್ ಎಸ್ಎಸ್ನಂತಹ ಸಾಧನಗಳಿಗೆ ಹೋಲುತ್ತದೆ. ಆ ಫೋನ್ಗಳು ಕಡಿಮೆ ಶಬ್ದ ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚಿನ ವಿವರಗಳೊಂದಿಗೆ ಚಿತ್ರಗಳನ್ನು ರಚಿಸಲು ಕಡಿಮೆ ರೆಸಲ್ಯೂಶನ್ ಸಂವೇದಕಗಳು ಮತ್ತು ಬಹು-ಫ್ರೇಮ್ ಮಾಯಾಗಳನ್ನು ಬಳಸುತ್ತವೆ.

2019 ರಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಮೆಗಾಪಿಕ್ಸೆಲ್ ಕ್ಯಾಮೆರಾಗಳೊಂದಿಗೆ ಸ್ಪಷ್ಟವಾದ ಪ್ರವೃತ್ತಿ ಇದೆ. Xiaomi ಮಿ 9 ಮತ್ತು ರೆಡ್ಮಿ ನೋಟ್ 7 ಪ್ರೊಗಳು 48MP ಮುಖ್ಯ ಸ್ನ್ಯಾಪರ್ಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದು, ವೈವೋ V15 ಪ್ರೊ 48MP ಮುಖ್ಯ ಮತ್ತು 32MP ಸೆಲ್ಫಿ ಕ್ಯಾಮೆರಾವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಆ ಪ್ರವೃತ್ತಿಯನ್ನು ಮುಂದುವರೆಸಬಹುದು ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗುತ್ತದೆ ಆದರೆ ಫೋನ್ಗಳು ಅದನ್ನು ಮುಂದಕ್ಕೆ ಸಾಗಲು ಅಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿದೆ – ಪ್ರಸ್ತುತ ಹೆಚ್ಚಿನ ಮೆಗಾಪಿಕ್ಸೆಲ್ ಕ್ಯಾಮೆರಾಗಳು ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಮಿಡ್ರೇಂಜರ್ಸ್ನಲ್ಲಿ ಕಂಡುಬರುತ್ತವೆ.

ಕ್ವಾಲ್ಕಾಮ್ನ ಜುಡ್ ಹೈಪ್ ಕ್ವಾಲ್ಕಾಮ್ನ ಮುಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಚಿಪ್ಸೆಟ್ – ತಾತ್ಕಾಲಿಕವಾಗಿ ಸ್ನಾಪ್ಡ್ರಾಗನ್ 865 ಎಂದು ಹೆಸರಿಸಿದ್ದಾನೆ – HDR10 ವೀಡಿಯೊ ರೆಕಾರ್ಡಿಂಗ್ಗೆ ಬೆಂಬಲವನ್ನು ಸೇರಿಸುತ್ತದೆ.

ಮೂಲ