'ಅವರು ಓಡಿ ನಾನು ಅವನನ್ನು ಓಡಿಸುತ್ತಿದ್ದೆ' – ಕ್ರೈಸ್ಟ್ಚರ್ಚ್ ಮಸೀದಿಯಲ್ಲಿ ಗನ್ಮನ್ನನ್ನು ರಕ್ಷಿಸಿದ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳು ಮಾತನಾಡುತ್ತಾರೆ

'ಅವರು ಓಡಿ ನಾನು ಅವನನ್ನು ಓಡಿಸುತ್ತಿದ್ದೆ' – ಕ್ರೈಸ್ಟ್ಚರ್ಚ್ ಮಸೀದಿಯಲ್ಲಿ ಗನ್ಮನ್ನನ್ನು ರಕ್ಷಿಸಿದ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳು ಮಾತನಾಡುತ್ತಾರೆ

ಬಂದೂಕುದಾರಿ ಮಸೀದಿಯತ್ತ ಮುಂದುವರಿದಾಗ, ಅವರ ಪಥದಲ್ಲಿದ್ದವರನ್ನು ಕೊಲ್ಲುತ್ತಾನೆ, ಅಬ್ದುಲ್ ಅಜೀಜ್ ಮರೆಯಾಗಲಿಲ್ಲ. ಬದಲಾಗಿ ಅವರು ಕ್ರೆಡಿಟ್ ಕಾರ್ಡ್ ಯಂತ್ರವನ್ನು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳಬಹುದಾದ ಮೊದಲ ವಿಷಯವನ್ನು ಎತ್ತಿಕೊಂಡು “ಇಲ್ಲಿ ಕಮ್!”

ಶುಕ್ರವಾರದ ಪ್ರಾರ್ಥನೆ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಕ್ರೈಸ್ಟ್ಚರ್ಚ್ನ ಲಿನ್ವುಡ್ ಮಸೀದಿಯಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚು ಸಾವುಗಳನ್ನು ತಡೆಗಟ್ಟುವಲ್ಲಿ ಅಜೀಜ್ ನಾಯಕನಾಗಿದ್ದಾನೆ. ಕ್ಯಾಟ್ ಮತ್ತು ಇಲಿ ಚೇಸ್ನಲ್ಲಿ ಗುಂಡುಹಾರಿಸುವವನನ್ನು ತನ್ನ ಕಾರಿನಲ್ಲಿ ವೇಗವಾಗಿ ಓಡಿಸಲು ಮುಂದಾಗುತ್ತಾನೆ.

ಆದರೆ ಅಝೀಜ್, ಅವರ ನಾಲ್ಕು ಮಕ್ಕಳು ಮತ್ತು ಇತರರು ಮಸೀದಿಯಲ್ಲಿದ್ದರು, ಅವರು ಗನ್ಮನ್ ಜೊತೆ ಎದುರಿಸುತ್ತಿದ್ದರು, ಯಾರೊಬ್ಬರೂ ಏನು ಮಾಡಬಹುದೆಂಬುದನ್ನು ಅವನು ಭಾವಿಸುತ್ತಾನೆ.

ನ್ಯೂಜಿಲೆಂಡ್ನ ಆಧುನಿಕ ಇತಿಹಾಸದಲ್ಲಿ ಮಾರಣಾಂತಿಕ ಸಾಮೂಹಿಕ ಶೂಟಿಂಗ್ನಲ್ಲಿ ಎರಡು ಮಸೀದಿಗಳ ಮೇಲೆ ದಾಳಿ ಮಾಡಿದ ನಂತರ ಗನ್ಮನ್ 50 ಜನರನ್ನು ಕೊಂದರು.

ಬಂದೂಕುದಾರಿ ಅಲ್ ನೂರ್ ಮಸೀದಿಯಲ್ಲಿ 41 ಜನರನ್ನು ಕೊಂದಿದ್ದಾರೆಂದು ನಂಬಲಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಪಟ್ಟಣಕ್ಕೆ 5 ಕಿಲೋಮೀಟರುಗಳಷ್ಟು ಚಾಲನೆ ಮಾಡಿ ಲಿನ್ವುಡ್ ಮಸೀದಿಯನ್ನು ಆಕ್ರಮಣ ಮಾಡುತ್ತಾನೆ, ಅಲ್ಲಿ ಅವರು ಏಳು ಜನರನ್ನು ಕೊಂದಿದ್ದಾರೆ. ಒಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿಯು ನಂತರ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯಲ್ಲಿ ಮೃತಪಟ್ಟ. ಪೊಲೀಸ್ ನಂತರ ಮತ್ತೊಂದು ಸತ್ತ ಬಲಿಯಾದ ದೃಶ್ಯದಲ್ಲಿ ಕಂಡುಬಂದಿಲ್ಲ.

28 ರ ಹರೆಯದ ಬ್ರೆಂಟ್ಟನ್ ಟ್ಯಾರಂಟ್, ಕೊಲೆ ಪ್ರಕರಣದಲ್ಲಿ ಒಂದು ಕೊಲೆ ಪ್ರಕರಣದ ಆರೋಪ ಮಾಡಿದ್ದಾನೆ ಮತ್ತು ನ್ಯಾಯಾಧೀಶರು ಹೆಚ್ಚು ಆರೋಪಗಳನ್ನು ಅನುಸರಿಸುವುದೆಂದು ಭಾವಿಸುವ ಸಮಂಜಸವೆಂದು ನ್ಯಾಯಾಧೀಶರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ನಂತರ ಅಜೀಬಿ, ಲಿನ್ವುಡ್ ಮಸೀದಿಯ ನಟನಾ ಇಮಾಮ್, ಇದು ಅಜೀಜ್ಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸದಿದ್ದಲ್ಲಿ ಲಿನ್ವುಡ್ ಮಸೀದಿಯಲ್ಲಿ ಸತ್ತವರ ಸಂಖ್ಯೆ ತೀರಾ ಹೆಚ್ಚಿತ್ತು.

ಸುಮಾರು ಮಧ್ಯಾಹ್ನ 1:55 ರ ವೇಳೆಗೆ ಮಸೀದಿಯ ಹೊರಗಿನ ಧ್ವನಿಯನ್ನು ಅವರು ಕೇಳಿದರು ಮತ್ತು ಅವರು ಮುನ್ನಡೆಸುತ್ತಿದ್ದ ಪ್ರಾರ್ಥನೆಯನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸಿದರು ಮತ್ತು ಕಿಟಕಿಯ ಹೊರಗೆ ಪೀಕ್ ಮಾಡಿದರು. ಅವರು ಕಪ್ಪು ಮಿಲಿಟರಿ-ಶೈಲಿಯ ಗೇರ್ ಮತ್ತು ಹೆಲ್ಮೆಟ್ನಲ್ಲಿ ದೊಡ್ಡ ಗನ್ ಹಿಡಿದಿಟ್ಟುಕೊಂಡಿದ್ದರು ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ಪೊಲೀಸ್ ಅಧಿಕಾರಿಯೆಂದು ಭಾವಿಸಿದರು. ನಂತರ ಅವರು ಎರಡು ದೇಹಗಳನ್ನು ನೋಡಿದರು ಮತ್ತು ಬಂದೂಕುದಾರಿ ಅಶ್ಲೀಲಗಳನ್ನು ಚೀರುತ್ತಾಳೆ ಎಂದು ಕೇಳಿದ.

“ಇದು ಮತ್ತೊಂದನ್ನು ನಾನು ಅರಿತುಕೊಂಡಿದ್ದೇನೆ, ಇದು ಕೊಲೆಗಾರನೆಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಅವರು ಕೆಳಗಿಳಿಯಲು 80 ಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಭೆಯೊಡನೆ ಕೂಗಿ ಹೇಳಿದರು. ಅವರು ಹಿಂಜರಿಯುತ್ತಿದ್ದರು. ಒಂದು ಹೊಡೆತವು ಹೊರಬಿದ್ದಿತು, ಒಂದು ಕಿಟಕಿ ಅಸ್ತವ್ಯಸ್ತವಾಯಿತು ಮತ್ತು ಒಂದು ದೇಹವು ಬಿದ್ದಿತು, ಮತ್ತು ಜನರು ಅದನ್ನು ನಿಜವೆಂದು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದರು.

“ನಂತರ ಈ ಸಹೋದರನು ಬಂದನು, ಅವನು ಅವನನ್ನು ಹಿಂಬಾಲಿಸಿದನು, ಮತ್ತು ಅವನು ಅವನನ್ನು ಮಿತಿಗೊಳಿಸಿದನು, ಮತ್ತು ನಾವು ಹೇಗೆ ರಕ್ಷಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿದ್ದೇವೆ ಎಂದು ಅಝಿಬಿ ಹೇಳಿದನು. “ಇಲ್ಲದಿದ್ದರೆ, ಅವರು ಮಸೀದಿಯೊಳಗೆ ಬರಲು ಸಮರ್ಥರಾಗಿದ್ದರೆ, ಆಗ ನಾವು ಬಹುಶಃ ಹೋಗಬಹುದು.”

ಅಝೀಜ್ ಅವರು ಕಿರಿಚುವ ಹೊರಗೆ ಓಡುತ್ತಿದ್ದಾಗ ಹೇಳಿದರು, ಆಕ್ರಮಣಕಾರರನ್ನು ಬೇರೆಡೆಗೆ ತಿರುಗಿಸಲು ಅವನು ಆಶಿಸುತ್ತಿದ್ದನು. ಬಂದೂಕುದಾರಿ ಮತ್ತೊಂದು ಗನ್ನನ್ನು ಪಡೆಯಲು ತನ್ನ ಕಾರಿಗೆ ಹಿಂತಿರುಗಿದನು, ಮತ್ತು ಅಜೀಜ್ ಕ್ರೆಡಿಟ್ ಕಾರ್ಡ್ ಯಂತ್ರವನ್ನು ಅವನ ಮೇಲೆ ಎಸೆದನು.

11 ಮತ್ತು 5 ವರ್ಷದವಳಾಗಿದ್ದ ತನ್ನ ಇಬ್ಬರು ಕಿರಿಯ ಗಂಡುಮಕ್ಕಳನ್ನು ಒಳಗೆ ಹಿಂತಿರುಗಲು ಒತ್ತಾಯಿಸಬೇಕೆಂದು ಅವರು ಕೇಳಿದರು.

ಬಂದೂಕುದಾರಿಯು ಗುಂಡಿನ ಮರಳಿದನು. ಅಝೀಜ್ ಓಡಿಹಾಕಿರುವ ಕಾರುಗಳ ಮೂಲಕ ನೇಯ್ದ, ಓರ್ವ ಕ್ಲೀನ್ ಶಾಟ್ ಪಡೆಯುವಲ್ಲಿ ಗನ್ ಮನ್ನನ್ನು ತಡೆಗಟ್ಟಿದನು. ನಂತರ ಅಜೀಜ್ ಬಂದೂಕುದಾರಿ ಕೈಬಿಡಲಾಯಿತು ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ಎತ್ತಿಕೊಂಡು ಒಂದು ಗನ್ ಗುರುತಿಸಿ, ಅದನ್ನು ತೋರಿಸಿದರು ಮತ್ತು ಪ್ರಚೋದಕ ಸ್ಕ್ವೀಝ್ಡ್. ಇದು ಖಾಲಿಯಾಗಿತ್ತು.
ಅವರು ಮತ್ತೊಂದು ಶಸ್ತ್ರಾಸ್ತ್ರವನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಳ್ಳುವ ಸಾಧ್ಯತೆ ಇದೆ ಎಂದು ಎರಡನೇ ಬಾರಿಗೆ ಬಂದೂಕುದಾರಿ ಕಾರಿಗೆ ಹಿಂದಿರುಗಿದರು.

“ಅವನು ತನ್ನ ಕಾರಿನಲ್ಲಿ ಬರುತ್ತಾನೆ ಮತ್ತು ನಾನು ಗನ್ ಸಿಕ್ಕಿದೆ ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ಬಾಣ ಮುಂತಾದ ಕಿಟಕಿಗೆ ಎಸೆದು ತನ್ನ ವಿಂಡೋವನ್ನು ಸ್ಫೋಟಿಸಿದೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ವಿಂಡ್ ಷೀಲ್ಡ್ ಛಿದ್ರವಾಯಿತು: “ಅದಕ್ಕಾಗಿಯೇ ಅವರು ಹೆದರುತ್ತಾರೆ.”

ಅವರು ಬಂದೂಕುದಾರಿ ಆತನನ್ನು ಶಪಿಸುವದು ಎಂದು ಹೇಳಿದರು, ಅವರು ಎಲ್ಲವನ್ನೂ ಕೊಲ್ಲಲು ಹೋಗುತ್ತಿದ್ದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. ಆದರೆ ಅವರು ಓಡಿಸಿದರು ಮತ್ತು ಅಝೀಜ್ ಅವರು ಕಾರ್ ಅನ್ನು ರಸ್ತೆಯ ಕೆಳಭಾಗದಲ್ಲಿ ಕೆಂಪು ಬೆಳಕಿಗೆ ಓಡಿಸಿದರು, ಅದು ಯು-ಟರ್ನ್ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ದೂರವಿರಲು ಮುಂಚೆ ಹೇಳಿದರು. ಪೋಲಿಸ್ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಕಾರ್ ಅನ್ನು ರಸ್ತೆಯ ಮೇಲೆ ಬಲವಂತಪಡಿಸುವಂತೆ ನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಶಂಕಿತರನ್ನು ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ ಎಳೆಯಿರಿ ಎಂದು ಆನ್ಲೈನ್ ​​ವೀಡಿಯೊಗಳು ಸೂಚಿಸುತ್ತವೆ.

ಮೂಲತಃ ಕಾಬುಲ್, ಅಫ್ಘಾನಿಸ್ತಾನದಿಂದ ಅಜೀಜ್ ಅವರು ಒಬ್ಬ ಹುಡುಗನಾಗಿದ್ದಾಗ ಅವರು ನಿರಾಶ್ರಿತರಂತೆ ಹೊರಟರು ಮತ್ತು ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾದಲ್ಲಿ 25 ವರ್ಷಗಳ ಹಿಂದೆ ವಾಸಿಸುತ್ತಿದ್ದರು.

“ನಾನು ಬಹಳಷ್ಟು ದೇಶಗಳಿಗೆ ಹೋಗಿದ್ದೇನೆ ಮತ್ತು ಇದು ಸುಂದರವಾದ ಒಂದಾಗಿದೆ,” ಅವರು ಹೇಳಿದರು. ಮತ್ತು, ಆತನು ಯಾವಾಗಲೂ ಶಾಂತಿಯುತವನಾಗಿದ್ದನು.

ಬಂದೂಕುದಾರಿಯನ್ನು ಎದುರಿಸುವಾಗ ಅವನು ಭಯವನ್ನು ಅನುಭವಿಸುವುದಿಲ್ಲ ಅಥವಾ ಹೆಚ್ಚಿನದನ್ನು ಅನುಭವಿಸಲಿಲ್ಲ ಎಂದು ಅಜೀಜ್ ಹೇಳಿದ್ದಾನೆ. ಅವರು ಆಟೋಪಿಲೋಟ್ನಂತೆಯೇ ಇದ್ದರು. ಮತ್ತು ದೇವರು ನಂಬುತ್ತಾನೆ, ಅಲ್ಲಾ ಅವನಿಗೆ ಸಾಯುವ ಸಮಯ ಎಂದು ಯೋಚಿಸಲಿಲ್ಲ.

    ಈ ಜಾಹೀರಾತು ನಂತರ ನಿಮ್ಮ ಪ್ಲೇಪಟ್ಟಿ ಲೋಡ್ ಆಗುತ್ತದೆ

    ಶುಕ್ರವಾರ ಪ್ರಾರ್ಥನೆ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಕ್ರೈಸ್ಟ್ಚರ್ಚ್ನ ಲಿನ್ವುಡ್ ಮಸೀದಿಯಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚು ಮರಣಗಳನ್ನು ತಡೆಗಟ್ಟುವಲ್ಲಿ ಮಸೀದಿ ಶೂಟಿಂಗ್ನ ಬದುಕುಳಿದಿರುವ ಅಬ್ದುಲ್ ಅಜೀಜ್ ನಾಯಕನಾಗಿದ್ದಾನೆ. ಮೂಲ: ಅಸೋಸಿಯೇಟೆಡ್ ಪ್ರೆಸ್