ಐಪಿಎಲ್ 2019: ಸೆಲೆಕ್ಟರ್ಸ್ ಉತ್ತಮ ಆಟಗಾರರಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಭಾವಿಸಿ, ಆದರೆ ನಾನು ಯೋಚಿಸುವುದಿಲ್ಲ – ಶ್ರೀಯಾಸ್ ಅಯ್ಯರ್ – ನ್ಯೂಸ್ 18

ಐಪಿಎಲ್ 2019: ಸೆಲೆಕ್ಟರ್ಸ್ ಉತ್ತಮ ಆಟಗಾರರಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಭಾವಿಸಿ, ಆದರೆ ನಾನು ಯೋಚಿಸುವುದಿಲ್ಲ – ಶ್ರೀಯಾಸ್ ಅಯ್ಯರ್ – ನ್ಯೂಸ್ 18
IPL 2019: Selectors Feel There Are Better Players, but That’s Not What I Think - Shreyas Iyer

ಶ್ರೀಯಾಸ್ ಐಯರ್. (ಎಪಿ ಫೋಟೋ / ಐಜಾಜ್ ರಾಹಿ)

ತಮ್ಮ ಬ್ಯಾಟಿಂಗ್ ಕ್ರಮಾಂಕದಲ್ಲಿ ನಾಲ್ಕನೇ ಸ್ಥಾನಕ್ಕೆ ಆದರ್ಶ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಯನ್ನು ಹುಡುಕಲು ಭಾರತವು ದೂರದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲ ವ್ಯಾಪ್ತಿಯನ್ನು ಹರಡಿದೆಯಾದರೂ, ಜೂನ್ 5 ರಂದು ದಕ್ಷಿಣ ಆಫ್ರಿಕಾದ ತಮ್ಮ ಆರಂಭಿಕ ಪಂದ್ಯದಲ್ಲಿ ಅವರು ಆ ಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿ ಆಡಲಿದ್ದಾರೆ. ವಿಶ್ವಕಪ್. ಕೆಎಲ್ ರಾಹುಲ್, ಅಂಬಾಟಿ ರಾಯುಡು ಮತ್ತು ದಿನೇಶ್ ಕಾರ್ತಿಕ್ ಅವರಂತಹ ಅಭಿಮಾನಿಗಳಿಗೆ ಒಂದು ಅವಕಾಶ ನೀಡಲಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ನಾಯಕ ವಿರಾಟ್ ಕೊಹ್ಲಿ ಆ ಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿ ಉತ್ತಮ ಸಮತೋಲನವನ್ನು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಬ್ಯಾಟಿಂಗ್ ಮಾಡಬಹುದೆಂದು ಮಾತನಾಡಿದ್ದಾರೆ. ಹೇಗಾದರೂ, ಅವರ ಹಕ್ಕು ಶ್ರೇಯಾಸ್ ಅಯ್ಯರ್ ಅವರ ಪಾಲನ್ನು ಪಡೆಯಲು ಹೆಚ್ಚಿನ ಅವಕಾಶ ನೀಡಲಾಗಿಲ್ಲ ಎಂಬ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ ಸ್ವಲ್ಪಮಟ್ಟಿಗೆ ಕಷ್ಟಪಟ್ಟು ಅನುಭವಿಸುವ ಒಬ್ಬ ಆಟಗಾರ.

ಆರು ಏಕದಿನ ಪಂದ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಅಯ್ಯರ್ ಅವರು ಆಡಿದ್ದಾರೆ, ಅವರು 9, 88, 65, 18 ಮತ್ತು 30 ರನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಅವರು ಒಂದು ಪಂದ್ಯದಲ್ಲಿ ಬ್ಯಾಟ್ ಮಾಡಲಿಲ್ಲ. ಕೊಹ್ಲಿ ವಿಶ್ರಾಂತಿ ಪಡೆದಾಗ ಅವರು ಮೊದಲ ಮೂರು ODI ಗಳಿಗೆ 3 ನೇ ಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿ ಬ್ಯಾಟಿಂಗ್ ಮಾಡಿದರು. ದಕ್ಷಿಣ ಆಫ್ರಿಕಾದಲ್ಲಿ ಅವರು 5 ನೇ ಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿದ್ದರು. ಅಲ್ಲಿ ಅವರು ಎರಡು ಅವಕಾಶಗಳಲ್ಲಿ ಘನತೆಯನ್ನು ಕಂಡರು ಮತ್ತು ದೊಡ್ಡ ಸ್ಕೋರ್ ಮಾಡಲು ವಿಫಲರಾದರು. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಭಾರತವು ಒಂದು ಏಕದಿನ ಪಂದ್ಯದಲ್ಲಿ ಕೊನೆಯ ಬಾರಿಗೆ ಕಾಣಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದರಿಂದ ಈಗ ಒಂದು ವರ್ಷದವರೆಗೂ ಇತ್ತು ಮತ್ತು 24 ವರ್ಷ ವಯಸ್ಸಿನವರು ಸೆಲೆಕ್ಟರ್ಗಳ ಅಥವಾ ರಾಡ್ ಮ್ಯಾನೇಜರ್ಗಳ ರಾಡಾರ್ನಲ್ಲಿ ಕಾಣಿಸಿಕೊಂಡಿಲ್ಲ ಏಕೆ ಆಶ್ಚರ್ಯ ಪಡುತ್ತಾರೆ.

“ಆಟಗಾರರು ನನ್ನನ್ನು ಹೊರತುಪಡಿಸಿ ಉತ್ತಮ ಆಟಗಾರರೆಂದು ಭಾವಿಸುತ್ತಾರೆ ಆದರೆ ನಾನು ಯೋಚಿಸುವುದಿಲ್ಲ” ಎಂದು ಅಯ್ಯರ್ ಹೇಳಿದರು. “ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರೂ ಅವಕಾಶವನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತಾರೆ, ಅವರು ಪ್ರದರ್ಶನವನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸಬೇಕೆಂದು ಅವರು ನನಗೆ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಕಳೆದ ಕೆಲವು ವರ್ಷಗಳಿಂದ ನಾನು ಮಾಡುತ್ತಿರುವೆ.”

ಕಳೆದ ಎರಡು ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ, ಅಯ್ಯರ್ ದೇಶೀಯ ಸರ್ಕ್ಯೂಟ್ನಲ್ಲಿ ಅತ್ಯಂತ ಪ್ರಬಲ ಬ್ಯಾಟ್ಸ್ಮನ್ಗಳಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬರಾಗಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಭಾರತಕ್ಕೆ ಸಾಕಷ್ಟು ರನ್ಗಳನ್ನು ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. 2016 ರಿಂದ, 55 ಪಂದ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಐಯರ್ ಸರಾಸರಿ 42.59, 12 ಅರ್ಧ ಶತಕಗಳನ್ನು ಮತ್ತು ನಾಲ್ಕು ಶತಕಗಳನ್ನು ಒಟ್ಟುಗೂಡಿಸಿ . ಆದಾಗ್ಯೂ, ವಿಶ್ವ ಕಪ್ ಕರೆ-ಅಪ್ ಈಗ ಪ್ರಶ್ನಿಸಿಲ್ಲದೆ, ಅಯ್ಯರ್ ಐಪಿಎಲ್ ಅನ್ನು ದೆಹಲಿ ಕ್ಯಾಪಿಟಲ್ಸ್ನೊಂದಿಗೆ ಗೆಲ್ಲುವಲ್ಲಿ ತನ್ನ ಸಂಪೂರ್ಣ ಗಮನವನ್ನು ತಿರುಗಿಸಿದ್ದಾನೆ, ಅವರು ಈ ವರ್ಷದ ಪ್ರಮುಖ ನಾಯಕರಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಅವರ ತರಬೇತುದಾರ ರಿಕಿ ಪಾಂಟಿಂಗ್ ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಸಂದರ್ಶನವೊಂದರಲ್ಲಿ ಭಾರತ ಅಯ್ಯರ್ಗೆ ನಂ 4 ಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿ ಅವಕಾಶ ನೀಡುವುದಿಲ್ಲವೆಂದು ಟ್ರಿಕ್ ತಪ್ಪಿ ಹೋಗಬಹುದೆಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ, ಆದರೆ ಅಯ್ಯರ್ ತನ್ನ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಕಲಿತಿದ್ದಾರೆ.

“ಇದೀಗ ನಾನು ಚೆನ್ನಾಗಿ ಪ್ರದರ್ಶನ ನೀಡಿದ್ದೇನೆ, ನಾನು ಅದರ ಬಗ್ಗೆ ಯೋಚಿಸುವುದಿಲ್ಲ (ವಿಶ್ವಕಪ್ ಸ್ಪಾಟ್), ನನ್ನ ಗಮನ ಐಪಿಎಲ್ನಲ್ಲಿದೆ,” ಅವರು ಹೇಳಿದರು. “ವಿಶ್ವಕಪ್ ಆಡಲು ನನ್ನ ಕೈಯಲ್ಲಿ ಇಲ್ಲ ನನ್ನ ಗುರಿ ನಿರ್ವಹಿಸುವುದು. ಆಯ್ಕೆದಾರರು ತಂಡವನ್ನು ಆರಿಸುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ನಾನು ಉತ್ತಮ ಋತುವನ್ನು ಪಡೆದರೆ, ಯಾರು ತಿಳಿದಿದ್ದಾರೆ, ನಾನು ಏನು ತಯಾರಿಸುತ್ತಿದ್ದೇನೆ.

“ನಾನು ನಾಯಕತ್ವವನ್ನು ಆನಂದಿಸುತ್ತೇನೆ. ಇದು ಬ್ಯಾಟ್ಸ್ಮನ್ನಂತೆಯೇ ನನಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಪ್ರಬುದ್ಧ ಮತ್ತು ಜವಾಬ್ದಾರಿಯಾಗಿದೆ. ತಂಡವು ಅದರ ಸಾಮರ್ಥ್ಯಕ್ಕೆ ಆಡಲು ಮತ್ತು ಪರಸ್ಪರರ ಯಶಸ್ಸನ್ನು ಆನಂದಿಸಬೇಕಾಗಿದೆ. ಜನರು ಇದೀಗ ನಮಗೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಅವಕಾಶ ನೀಡುವುದಿಲ್ಲ ಆದರೆ ನಾನು ಆ ಜಿಂಕ್ ಅನ್ನು ಮುರಿಯಲು ಬಯಸುತ್ತೇನೆ. ”

ಕಳೆದ ಕೆಲವು ವರ್ಷಗಳಿಂದ ನಿರಾಶಾದಾಯಕ ದೆಹಲಿಯ ಸಜ್ಜಾಗಲು ಅಯ್ಯರ್ ಪ್ರಕಾಶಮಾನವಾದ ತಾಣವಾಗಿದೆ. ಅವರು 2015 ರ ವರ್ಷದ ಉದಯೋನ್ಮುಖ ಆಟಗಾರ ಪ್ರಶಸ್ತಿಯನ್ನು ಗೆದ್ದುಕೊಂಡರು, 14 ಪಂದ್ಯಗಳಲ್ಲಿ 439 ರನ್ಗಳನ್ನು ಗಳಿಸಿದರು. 2016 ರಲ್ಲಿ ಕೇವಲ ಆರು ಆಟಗಳನ್ನು ಆಡಿದ ಕಾರಣ ನಿರಾಶಾದಾಯಕ ವರ್ಷವಾಗಿತ್ತು. ಆದರೆ 2017 ರಲ್ಲಿ 12 ಪಂದ್ಯಗಳಲ್ಲಿ 338 ರನ್ ಗಳಿಸಿ, ಕಳೆದ ವರ್ಷ 411 ರನ್ ಗಳಿಸಿದರು. ಇವುಗಳಲ್ಲಿ ಬಹುಪಾಲು ಮಧ್ಯಮ ಕ್ರಮಾಂಕದಲ್ಲಿ ಬ್ಯಾಟಿಂಗ್ ಮಾಡುವಾಗ ಬಂದವು.

“ಇದು ಏರಿಳಿತದ ಪಾಲನ್ನು ಹೊಂದಿರುವವರೆಗೆ ಇದು ರೋಲರ್ ಕೋಸ್ಟರ್ ಪ್ರಯಾಣವಾಗಿದೆ. ಕಳೆದ ಎರಡು ವರ್ಷಗಳಿಂದ ನಾನು ಸ್ಥಿರವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಈ ವರ್ಷ ಆಶಾದಾಯಕವಾಗಿ ನಿರ್ವಹಿಸಬಲ್ಲೆ. ”

ಮೊದಲ ಪ್ರಕಟಣೆ: ಮಾರ್ಚ್ 16, 2019, 6:38 PM IST