ಕಾಲೇಜು ಪ್ರವೇಶ ಹಗರಣದಿಂದ ಆರೋಪಿತ ಪೋಷಕರು, ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾನಿಲಯಗಳಿಗೆ ಹದಗೆಟ್ಟಿದೆ

ಕಾಲೇಜು ಪ್ರವೇಶ ಹಗರಣದಿಂದ ಆರೋಪಿತ ಪೋಷಕರು, ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾನಿಲಯಗಳಿಗೆ ಹದಗೆಟ್ಟಿದೆ

• ಗಣ್ಯ ಶಾಲೆಗಳಲ್ಲಿ ಮಕ್ಕಳನ್ನು ಪಡೆಯಲು ಮೋಸ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಆರೋಪಿಸಿರುವ ಕೆಲವು ಪೋಷಕರು ನಾಗರಿಕ ಮೊಕದ್ದಮೆಗಳನ್ನು ಎದುರಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಫೆಡರಲ್ ಕ್ರಿಮಿನಲ್ ಆರೋಪಗಳನ್ನು ಎದುರಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ.

ಏತನ್ಮಧ್ಯೆ, ನೂತನ ಕಾನೂನಿನ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ನಲ್ಲಿ ಚರ್ಚೆ ನಡೆಯುತ್ತಿದೆ ಮತ್ತು ಶಿಕ್ಷಣ ಇಲಾಖೆ ಕೂಡ ಈ ಪ್ರಕರಣವನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸುತ್ತಿದೆ.

ಒಳಗೊಂಡಿರುವ ಹಲವಾರು ಕಾಲೇಜುಗಳು ತಮ್ಮ ಸ್ವಂತ ತನಿಖೆಯನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿವೆ.

ಈ ಯೋಜನೆಯಲ್ಲಿ ವಿಧಿಸಲಾದ ಡಜನ್ಗಟ್ಟಲೆ ಈಗಾಗಲೇ ಕ್ರಿಮಿನಲ್ ಆರೋಪಗಳನ್ನು ಎದುರಿಸುತ್ತಾರೆ. ಆದರೆ ಹಲವಾರು ನಾಗರಿಕ ಮೊಕದ್ದಮೆಗಳನ್ನು ಸಹ ಸಲ್ಲಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಓಕ್ಲ್ಯಾಂಡ್ ಮಹಿಳೆ ಈ ವಾರದ $ 500-ಬಿಲಿಯನ್ ಕ್ಲಾಸ್-ಆಕ್ಷನ್ ಮೊಕದ್ದಮೆಯನ್ನು ಎರಡು ವಾರಾಂತ್ಯದಲ್ಲಿ ಹಾಲಿವುಡ್ ನಟಿಯರ ವಿರುದ್ಧ ಮತ್ತು ಕಾಲೇಜು ತರಬೇತುದಾರರಿಗೆ ಅಥವಾ ಡಾಕ್ಟರ್ ಪರೀಕ್ಷೆಯ ಸ್ಕೋರ್ಗಳನ್ನು ಲಯ್ಯದ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾನಿಲಯಗಳಿಗೆ ತಮ್ಮ ಮಕ್ಕಳ ಪ್ರವೇಶವನ್ನು ಪಡೆಯಲು ಲಂಚದ ಮೊತ್ತವನ್ನು ಪಾವತಿಸುವ ಹಲವಾರು ಶ್ರೀಮಂತ ಪೋಷಕರ ವಿರುದ್ಧ ದಾಖಲಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಓಕ್ಲ್ಯಾಂಡ್ ಯೂನಿಫೈಡ್ ಸ್ಕೂಲ್ ಡಿಸ್ಟ್ರಿಕ್ಟ್ನಲ್ಲಿ ಹಿಂದೆ ಕಲಿಸಿದ ಜೆನ್ನಿಫರ್ ಕೇ ಟಾಯ್, ಸ್ಯಾನ್ ಫ್ರಾನ್ಸಿಸ್ಕೋ ಕೌಂಟಿ ಸುಪೀರಿಯರ್ ಕೋರ್ಟ್ನಲ್ಲಿ ಮೊಕದ್ದಮೆ ಹೂಡಿದ ಆರೋಪದಲ್ಲಿ, ಈ ಯೋಜನೆಯಲ್ಲಿ ತೊಡಗಿರುವವರ ಕ್ರಮಗಳು ತನ್ನ ಮಗ, ಜೋಶುವಾ ಟಾಯ್ ಅನ್ನು ಪ್ರವೇಶಿಸಿದ್ದು, ಹಲವಾರು ಕಾಲೇಜುಗಳಿಗೆ ಸೇರ್ಪಡೆಯಾಗುವುದನ್ನು ತಡೆಗಟ್ಟುತ್ತದೆ ಎಂದು ಆರೋಪಿಸಲಾಗಿದೆ. ಹಗರಣ.

ಆಕೆಯ ಮಗನು ಹಾರ್ಡ್ ಸ್ಕೂಲ್ ಮತ್ತು ಹೈಸ್ಕೂಲ್ನಿಂದ 4.2 ಜಿಪಿಎಯಿಂದ ಪದವಿ ಪಡೆದಿದ್ದಾನೆ ಎಂದು ದಾಖಲಿಸುವಲ್ಲಿ ಅವರು ಕೆಲವು ಪತ್ರಗಳನ್ನು ಬರೆದರು.

ನಟಿಗಳು ಫೆಲಿಸಿಟಿ ಹಫ್ಮನ್ ಮತ್ತು ಲೋರಿ ಲೊಗ್ಲಿನ್ ಮತ್ತು ಲಾಗ್ಲಿನ್ ಅವರ ಪತಿ, ಫ್ಯಾಷನ್ ಡಿಸೈನರ್ ಮೊಸ್ಸಿಮೊ ಗಿಯಾನುಲ್ಲಿ, ಕ್ರಿಮಿನಲ್ ಕೇಸ್ನಲ್ಲಿ ಆರೋಪಿಸಿರುವ ಇತರ ಡಜನ್ಗಟ್ಟಲೆ ಜೊತೆಗೆ ಮೊಕದ್ದಮೆಗೆ ಹೆಸರಿಸಲಾಗಿದೆ. ನ್ಯಾಯಾಲಯ ಸಲ್ಲಿಸುವಿಕೆಯು ತನ್ನ ಮಗನನ್ನು ಅರ್ಜಿ ಸಲ್ಲಿಸಿದ ಕಾಲೇಜುಗಳನ್ನು ಅಥವಾ ಅರ್ಜಿಯನ್ನು ಸಲ್ಲಿಸಿದಾಗ ಅವರನ್ನು ಸೂಚಿಸುವುದಿಲ್ಲ.

ಕಠೋರವಾದ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯು ಉನ್ನತ ಶಿಕ್ಷಣ ಸಂಸ್ಥೆಗಳಲ್ಲಿ ಮೆಟ್ರಿಕ್ಯುಲೇಟ್ ಮಾಡಲು ನ್ಯಾಯಯುತ ಅವಕಾಶವನ್ನು ನಿರಾಕರಿಸಿತು ಮತ್ತು ಸ್ಟ್ಯಾನ್ಫೋರ್ಡ್ನಿಂದ ತಮ್ಮ ಪದವಿಗಳನ್ನು ಕಲುಷಿತಗೊಳಿಸಬಹುದು ಎಂದು ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳು ಆರೋಪಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಆಕ್ರೋಶವನ್ನು ಪ್ರೇರೇಪಿಸಿದ ಪ್ರಕರಣದ ಒಂದು ಅಂಶವೆಂದರೆ, ಆರೋಪಿತ ಲಂಚದಲ್ಲಿ ಪಾಲ್ಗೊಂಡ ಪೋಷಕರು ತಾವು ಖರ್ಚು ಮಾಡಿದ ಹಣಕ್ಕಾಗಿ ತೆರಿಗೆ ರಫ್ತುಗಳನ್ನು ಪಡೆದರು.

ಸೇನ್ ರಾನ್ ವೈಡೆನ್ (ಡಿ-ಒರೆ.) ಈ ವಾರ ಅವರು ತೆರಿಗೆ ಪ್ರಯೋಜನವನ್ನು ತೊಡೆದುಹಾಕಲು ಶಾಸನವನ್ನು ಪರಿಚಯಿಸುವರು ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. ದಾನಿಯು ಮಕ್ಕಳು ಹಾಜರಾಗಿದ್ದರೆ ಅಥವಾ ಕಾಲೇಜಿನಲ್ಲಿ ಹಾಜರಾಗಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿದ್ದರೆ ಶಾಲೆಗಳಿಗೆ ದೇಣಿಗೆಗಳನ್ನು ತೆರಿಗೆ ವಿಧಿಸಬೇಕೆಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

“ಈ ಕೊಡುಗೆಗಳಿಗೆ ತೆರಿಗೆ ವಿರಾಮಗಳನ್ನು ನೀಡುವ ಮೂಲಕ ಫೆಡರಲ್ ಸರ್ಕಾರವು ಈ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯನ್ನು ಶಾಶ್ವತಗೊಳಿಸಬಾರದು, ದಾನಿಗೆ ಮರಳಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗದ ಮೌಲ್ಯವು ಲಾಭದಾಯಕ ಮೌಲ್ಯಕ್ಕೆ ಮರಳುತ್ತದೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿಕೆಯಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ನ್ಯಾಷನಲ್ ಅಸ್ನ್. ಕಾಲೇಜ್ ಮತ್ತು ಯೂನಿವರ್ಸಿಟಿ ಬ್ಯುಸಿನೆಸ್ ಆಫೀಸರ್ಗಳು ಈ ಕಲ್ಪನೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಕಳವಳ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ ಸಂಘಟನೆಯು “ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಆಕ್ರೋಶವನ್ನು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಂಡರೆ, ನಮ್ಮ ರಾಷ್ಟ್ರದ ಉನ್ನತ ಶಿಕ್ಷಣ ಶಿಕ್ಷಣ ಸಂಸ್ಥೆಗಳಲ್ಲಿ ಪ್ರಗತಿ, ಪ್ರವೇಶ ಮತ್ತು ಅನುಸರಣೆಗೆ ಅನುಗುಣವಾಗಿ ಸಮಗ್ರತೆಯ ಕೊರತೆಯಿರುವ ಮೊಣಕಾಲುಗಳ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಗಳನ್ನು ನಾವು ಬೆಂಬಲಿಸುವುದಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ದತ್ತಿ ನೀಡುವಿಕೆಯನ್ನು ತಡೆಯಲು ಬೆದರಿಕೆ ಹಾಕುತ್ತೇವೆ.”

ಶಿಕ್ಷಣ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ ಬೆಟ್ಸಿ ಡಿವೊಸ್ ಈ ವಾರ ತನ್ನ ಇಲಾಖೆ ಯಾವುದೇ ಫೆಡರಲ್ ಶಿಕ್ಷಣ ನಿಯಮಗಳನ್ನು ಉಲ್ಲಂಘಿಸಿದ್ದಾನೆ ಎಂದು “ನಿಕಟವಾಗಿ ನೋಡುತ್ತಿದೆ” ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

“ಪ್ರತಿ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಯು ಕಾಲೇಜಿಗೆ ಅರ್ಜಿ ಸಲ್ಲಿಸಿದಾಗ ಅವರ ವೈಯಕ್ತಿಕ ಅರ್ಹತೆಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಪರಿಗಣಿಸಬೇಕಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಇತರರಿಗೆ ತಮ್ಮ ಮಕ್ಕಳನ್ನು ಅನುಕೂಲವಾಗುವಂತೆ ಯಾರಾದರೂ ಕಾನೂನನ್ನು ಮುರಿಯುವುದನ್ನು ನೋಡಲು ಅಪಮಾನಕರವಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿಕೆಯಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಒಳಗೊಂಡಿರುವ ಹಲವಾರು ಕಾಲೇಜುಗಳು ಆಂತರಿಕ ತನಿಖೆಗಳನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿವೆ.

ಯುಎಸ್ಸಿಯು ಪ್ರಸ್ತುತ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳನ್ನು ಮತ್ತು ಪದವೀಧರರನ್ನು ಆಪಾದಿತ ಯೋಜನೆಗೆ ಸಂಪರ್ಕಪಡಿಸಬಹುದಾದ ಒಂದು ಕೇಸ್-ಬೈ-ಕೇಸ್ ವಿಮರ್ಶೆಯನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. ವಿಮರ್ಶೆಗಳು ಮುಗಿದಂತೆ ನಾವು ಆ ಪ್ರಕರಣಗಳ ಕುರಿತು ತಿಳುವಳಿಕೆಯುಳ್ಳ ನಿರ್ಧಾರಗಳನ್ನು ಮಾಡುತ್ತೇವೆ. ”

ತನಿಖೆ ನಡೆಸಲು ಹೊರಗೆ ಸಲಹೆಗಾರರನ್ನು ಕರೆತರುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಯೇಲ್ ಹೇಳಿದರು. “ಈ ಪರಿಶೀಲನೆಯ ಭಾಗವಾಗಿ, ವಾಣಿಜ್ಯ ಪ್ರವೇಶದ ಸಲಹೆಗಾರರ ​​ಆಚರಣೆಗಳನ್ನು ನಾವು ನಿರ್ದಿಷ್ಟವಾಗಿ ಪರಿಶೀಲಿಸುತ್ತೇವೆ, ಅವರ ಕೆಲಸವನ್ನು ಪ್ರವೇಶ ಅಧಿಕಾರಿಗಳ ದೃಷ್ಟಿಯಿಂದ ನಡೆಸಲಾಗುತ್ತದೆ” ಎಂದು ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯ ಹೇಳಿದೆ.

LA ನಲ್ಲಿನ ಹಾರ್ವರ್ಡ್-ವೆಸ್ಟ್ಲೇಕ್ ಸ್ಕೂಲ್ “ನಮ್ಮ ಕುಟುಂಬದೊಂದಿಗೆ ಸಿಂಗರ್ ಹೊಂದಿರುವ ಯಾವುದೇ ಸಂಬಂಧದ ವ್ಯಾಪ್ತಿಯನ್ನು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು” ಆಂತರಿಕ ವಿಮರ್ಶೆಯನ್ನು ನಡೆಸುತ್ತಿದ್ದಾಳೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. ಪ್ರಕರಣಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿ ಫೆಡರಲ್ ಸಪೀನಾಗಳನ್ನು ಸಲ್ಲಿಸಿದ ಹಲವಾರು ಪ್ರಾಥಮಿಕ ಶಾಲೆಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿದೆ ಎಂದು ಮೂಲಗಳು ಹೇಳುತ್ತವೆ. .