ಲೈವ್: ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಪಕ್ಷಗಳು ಗೋವಾದಲ್ಲಿ ಸರ್ಕಾರ ರೂಪಿಸಲು ಹಕ್ಕು, ಬಿಜೆಪಿ ಸಂಖ್ಯೆಗಳು ಮತ್ತಷ್ಟು 'ಕಡಿಮೆಯಾಗಬಹುದು' ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ – ಇಂಡಿಯನ್ ಎಕ್ಸ್ಪ್ರೆಸ್

ಲೈವ್: ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಪಕ್ಷಗಳು ಗೋವಾದಲ್ಲಿ ಸರ್ಕಾರ ರೂಪಿಸಲು ಹಕ್ಕು, ಬಿಜೆಪಿ ಸಂಖ್ಯೆಗಳು ಮತ್ತಷ್ಟು 'ಕಡಿಮೆಯಾಗಬಹುದು' ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ – ಇಂಡಿಯನ್ ಎಕ್ಸ್ಪ್ರೆಸ್
ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಸರಕಾರಗಳು ಗೋವಾದಲ್ಲಿ ಸರಕಾರ ರಚಿಸುವಂತೆ ಹೇಳಿಕೊಂಡವು ಎಂದು ಅಧ್ಯಕ್ಷರ ಆಡಳಿತದ ಪ್ರಯತ್ನ ಅಕ್ರಮವಾಗಿದೆ
ಗೋವಾ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಮನೋಹರ್ ಪಾರಿಕರ್. (ಮೂಲ: ಪಿಟಿಐ)

ಬಿಜೆಪಿ ಶಾಸಕ ಫ್ರಾನ್ಸಿಸ್ ಡಿಸೋಜ ಅವರ ಮರಣದ ನಂತರ ಮನೋಹರ್ ಪಾರ್ರಿಕರ್-ವಿತರಣಾ ವಿಧಾನವು ಅಸೆಂಬ್ಲಿಯಲ್ಲಿ ಬಹುಮತ ಕಳೆದುಕೊಂಡಿದೆ ಎಂದು ಆರೋಪಿಸಿ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಶನಿವಾರ ಗೋವಾದಲ್ಲಿ ಸರ್ಕಾರವನ್ನು ರೂಪಿಸಿತು. ಮತ್ತೊಂದೆಡೆ ಬಿಜೆಪಿ ತನ್ನ ಪಣಜಿ ಕಚೇರಿಯಲ್ಲಿ ಪಕ್ಷದ ಶಾಸಕರನ್ನು “ತುರ್ತು ಸಭೆ” ಎಂದು ಕರೆದಿದೆ. ಪ್ರಸ್ತುತ, ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ನಲ್ಲಿ 14 ಸ್ಥಾನಗಳಲ್ಲಿ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಬಹುಮತ ಹೊಂದಿದೆ. ಬಿಜೆಪಿ 13 ಮಂದಿ ಶಾಸಕರನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ.

ಓದಿ | ಮನೋಹರ್ ಪರಿಕರ್ ಅವರ ಆರೋಗ್ಯ ಸ್ಥಿತಿ ಸ್ಥಿರವಾಗಿದೆ: ಗೋವಾ CMO

ಗೋವಾ ಗವರ್ನರ್ ಮೃದುಲಾ ಸಿನ್ಹಾಗೆ ಪತ್ರವೊಂದರಲ್ಲಿ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ನಾಯಕ ಮತ್ತು ವಿರೋಧ ಚಂದ್ರಕಾಂತ್ ಕವ್ಲೆಕರ್ ಅವರು ಬಿಜೆಪಿ ನೇತೃತ್ವದ ರಾಜ್ಯ ಸರಕಾರವನ್ನು ವಜಾಗೊಳಿಸಬೇಕು ಎಂದು ಒತ್ತಾಯಿಸಿದ್ದಾರೆ. “ಜನರ ವಿಶ್ವಾಸವನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಂಡಿರುವ ಮನೋಹರ್ ಪರಿಕರ್ ಅವರ ನೇತೃತ್ವದ ನೇತೃತ್ವದ ಬಿಜೆಪಿ ನೇತೃತ್ವದ ರಾಜ್ಯ ಸರ್ಕಾರವು ಮನೆಯ ಬಲವನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಂಡಿತು” ಎಂದು ಸರ್ಕಾರವನ್ನು ರಚಿಸುವಂತೆ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಒತ್ತಾಯಿಸಿದಾಗ ಕವ್ಲೆಕರ್ ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ.

ಲೈವ್ ಬ್ಲಾಗ್

ಗೋವಾ ಮುಂದೆ ಮತ್ತು ಸ್ವತಂತ್ರ ಎಂಎಲ್ಎಗಳು ಸಭೆಯೊಂದನ್ನು ಪಡೆಯಲು ಪ್ಯಾರಿಕರ್ ಅವರ ನಿವಾಸಕ್ಕೆ ಹೋಗಿದ್ದಾರೆ. ಬಂಗ್ಲಾದಲ್ಲಿ ಲೈವ್ ನವೀಕರಣಗಳನ್ನು ಅನುಸರಿಸಿ

ಗೋವಾ ಅಸೆಂಬ್ಲಿಯಲ್ಲಿ “ಬಿಜೆಪಿಯ ಸಂಖ್ಯೆಗಳು ಮತ್ತಷ್ಟು ಕ್ಷೀಣಿಸಬಹುದು” ಎಂದು ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಹೇಳಿದರು. “ಕವ್ಲೆಕರ್ ಅವರ ಪತ್ರವು,” ಏಕೈಕ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಪಕ್ಷವನ್ನು ಸರ್ಕಾರ ರಚಿಸುವಂತೆ ಆಹ್ವಾನಿಸಲು ಸಾಂವಿಧಾನಿಕ ಆಜ್ಞೆಯನ್ನು ಉಲ್ಲಂಘಿಸಿರುವ ಯಾವುದೇ ಕ್ರಮ ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ತರಲು ಮಾಡಿದ ಯಾವುದೇ ಪ್ರಯತ್ನ ” ಅಧ್ಯಕ್ಷರ ಆಳ್ವಿಕೆಯಡಿಯಲ್ಲಿ ರಾಜ್ಯವು ಪ್ರಜಾಪ್ರಭುತ್ವವಾದಿಯಾಗಿರುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಕಾನೂನುಬಾಹಿರವಾಗಲಿದೆ ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ಸರಿಹೊಂದುತ್ತದೆ ಎಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ “.

ಚುನಾವಣೆ ಫಲಿತಾಂಶಗಳನ್ನು ಫೆಬ್ರವರಿ 2017 ರಲ್ಲಿ ಘೋಷಿಸಿದಾಗ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ 17 ಮಂದಿ ಶಾಸಕರೊಂದಿಗೆ ಏಕೈಕ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಪಕ್ಷವಾಗಿತ್ತು. ಆದರೆ ಪಕ್ಷವು ಮೂರು ಶಾಸಕರನ್ನು ಬಿಜೆಪಿಗೆ ಕಳೆದುಕೊಂಡಿತು, ನಂತರ ಸರ್ಕಾರವನ್ನು ರಚಿಸಲಾಯಿತು.