ವೈಟ್ ಬಾಲ್ ಕ್ರಿಕೆಟ್ನಲ್ಲಿ ನನಗೆ ಯಾವುದೇ ಬಾಗಕವಿಲ್ಲ: ಅಶ್ವಿನ್ ಒಡಿಐ ಎಕ್ಸ್ಕ್ಲೂಷನ್ – ಟೈಮ್ಸ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ

ವೈಟ್ ಬಾಲ್ ಕ್ರಿಕೆಟ್ನಲ್ಲಿ ನನಗೆ ಯಾವುದೇ ಬಾಗಕವಿಲ್ಲ: ಅಶ್ವಿನ್ ಒಡಿಐ ಎಕ್ಸ್ಕ್ಲೂಷನ್ – ಟೈಮ್ಸ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ

ಮುಂಬೈ: ಒಂದು ದಿನ ದೇಶದ ಹಿರಿಯ ಅತಿ ವೇಗದ ಆಟಗಾರ್ತಿ

ಇಶಾಂತ್ ಶರ್ಮಾ

ಏಕದಿನ ಪಂದ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಅವರ ಅವಕಾಶಗಳನ್ನು ಹೇಗೆ ಗ್ರಹಿಕೆ ಮಾಡಿದೆ ಎಂಬುದರ ಬಗ್ಗೆ ಮಾತನಾಡಿದರು “ಅವರ ಟೆಸ್ಟ್ ತಂಡದ ಸಹ ಆಟಗಾರ

ರವಿಚಂದ್ರನ್ ಅಶ್ವಿನ್

ಅವರು “ಬಿಳಿಯ ಚೆಂಡಿನೊಂದಿಗೆ ಯಾವುದೇ ಬಾಗು ಇಲ್ಲ” ಎಂದು ನೆನಪಿಸುವ ಅದೇ ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ಸಹ ಪ್ರತಿಧ್ವನಿಸಿತು.

2017 ರಿಂದ ವೆಸ್ಟ್ಇಂಡೀಸ್ ಪ್ರವಾಸದ ನಂತರ ಆಯ್ದ ಓವರ್ ಓವರ್ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಅನ್ನು ಅಶ್ವಿನ್ ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಆಯ್ಕೆ ಸಮಿತಿಗಳಾದ ಮಣಿಕಟ್ಟಿನ ಸ್ಪಿನ್ನರ್ಗಳಾಗಿದ್ದರು

ಕುಲ್ದೀಪ್ ಯಾದವ್

ಮತ್ತು

ಯುಜ್ವೆಂಡ್ರ ಚಹಾಲ್

ಉತ್ತಮ ಆಯ್ಕೆಗಳು. ಎರಡೂ ನ್ಯಾಯೋಚಿತ ಎಂದು

ವಿರಾಟ್ ಕೊಹ್ಲಿ

ಮತ್ತು ರವಿ ಶಾಸ್ತ್ರಿ, ಕುಲ್ಡೆಪ್ ಮತ್ತು ಚಹಾಲ್ ಇಬ್ಬರೂ ಚೆನ್ನಾಗಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ.

“ನನಗೆ ಗೊತ್ತಿಲ್ಲ, ಇದು ಒಂದು ಗ್ರಹಿಕೆಯಾಗಿದೆ ನಾನು ಯಾವುದೇ ಬಾಗಿಸು ಇಲ್ಲ ಬಿಳಿ ಬಣ್ಣದ ರೂಪದಲ್ಲಿ, ನನ್ನ ದಾಖಲೆಗಳು ಅದನ್ನು ಗ್ರಹಿಸುವಂತೆ ಕೆಟ್ಟದ್ದಲ್ಲ.ಮತ್ತು ಒಂದು ದಿನದಲ್ಲಿ ಮಣಿಕಟ್ಟಿನ ಸ್ಪಿನ್ನರ್ಗಳು ಬೇಕಾಗುತ್ತವೆ ಎಂಬ ಗ್ರಹಿಕೆಯಿಲ್ಲ. ನಾನು ಕುಳಿತಿದ್ದ ಕ್ರಿಕೆಟ್, “ಒಂದು ಸ್ವರೂಪದಲ್ಲಿ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸುವ ಸವಾಲನ್ನು ಕೇಳಿದಾಗ ಆಫ್ ಸ್ಪಿನ್ನರ್ ನೇರ ಮಾತನಾಡುತ್ತಾ ಹೇಳಿದರು.

2017 ರ ಜೂನ್ 30 ರಂದು ನಾರ್ತ್ ಸೌಂಡ್ನಲ್ಲಿ ವೆಸ್ಟ್ ಇಂಡೀಸ್ ವಿರುದ್ಧದ ತನ್ನ ಕೊನೆಯ ಏಕದಿನ ಪಂದ್ಯದ ಪಂದ್ಯದಲ್ಲಿ ಅವರು 28 ಕ್ಕೆ ಮೂರು ವಿಕೆಟ್ಗಳನ್ನು ಹಿಂದಿರುಗಿಸಿದರು.

“ನಾನು ಆಡಿದರು ಕೊನೆಯ ಏಕದಿನ, ನಾನು 28 ಗೆ 3 ಸಿಕ್ಕಿತು. ನಾನು ಯಾವಾಗಲೂ ನನ್ನ ವೃತ್ತಿಜೀವನದಲ್ಲಿ ಹಿಂತಿರುಗಿ ನೋಡುತ್ತಿದ್ದೇನೆ ಮತ್ತು ನಾನು ಹೊರಗುಳಿಯುತ್ತಿರುವ ನನ್ನ ಪ್ರಯತ್ನದಿಂದಾಗಿ ಅಲ್ಲ ಎಂದು ನಂಬಲು ಬಯಸುತ್ತೇನೆ (ಆದರೆ) ಅದು ಪೂರೈಕೆ ಮತ್ತು ಬೇಡಿಕೆಯ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ ತಂಡದ ಅಗತ್ಯವಿದೆ, “ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಸಯ್ಯದ್ ಮುಷ್ತಾಕ್ ಅಲಿ ಟ್ರೋಫಿಯಲ್ಲಿ ಅವರ ಅಭಿನಯಕ್ಕಾಗಿ ಅಶ್ವಿನ್ ಖುಷಿಪಟ್ಟಿದ್ದು, ಯೋಗ್ಯ ಆರ್ಥಿಕತೆಯಲ್ಲಿ ಆರು ಪಂದ್ಯಗಳಿಂದ ಏಳು ವಿಕೆಟ್ ಗಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

“ನಾನು ಹೋಗಿ ಸಯ್ಯದ್ ಮುಷ್ತಾಕ್ ಅಲಿ (ಟ್ವೆಂಟಿ -20 ಟೂರ್ನಮೆಂಟ್) ಆಡಿದ್ದೇನೆ ಮತ್ತು ನಾನು ಯೋಗ್ಯವಾದ ಪ್ರವಾಸವನ್ನು ಮಾಡಿದ್ದೇನೆ ಅದು ನಾನು ಹೇಗೆ ನೋಡುತ್ತಿದ್ದೇನೆ, ನಾನು ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಆಡುತ್ತಿದ್ದೇನೆ ಮತ್ತು ನಾನು ಒಂದು ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಸ್ವರೂಪದಲ್ಲಿ ಪರಿಣತಿ ಪಡೆಯಬೇಕಾಗಿದೆ ಅಲ್ಲ. ಆಧುನಿಕ ದಿನ, ನಾನು ಉತ್ತಮವಾಗಿ ಮಾಡಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುವಂತೆ ಮಾಡಲು ನಾನು ಎದುರು ನೋಡುತ್ತೇನೆ “ಎಂದು 32 ವರ್ಷದ ಬೌಲರ್ ವಿವರಿಸಿದ್ದಾನೆ.

ಐಪಿಎಲ್ನಲ್ಲಿ ಕಿಂಗ್ಸ್ ಇಲೆವೆನ್ ತಂಡದ ನಾಯಕ ಅಶ್ವಿನ್ ಅವರು ಯುಕೆ ಮೂಲದ ಕ್ರಿಕ್ಫಿಗ್ ಇಂಟರ್ನ್ಯಾಷನಲ್ನಿಂದ ತಮಿಳುನಾಡು ತಂಡದ ಸಹ ಆಟಗಾರ ಮತ್ತು ಕೊಲ್ಕತ್ತಾ ನೈಟ್ ರೈಡರ್ಸ್ ತಂಡದ ನಾಯಕ ದಿನೇಶ್ ಕಾರ್ತಿಕ್ ಅವರೊಂದಿಗೆ ಉದ್ಘಾಟನೆಗೊಂಡ ವಿಶಿಷ್ಟವಾದ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಸ್ಮರಣಾರ್ಥವನ್ನು ಅನಾವರಣಗೊಳಿಸಿದ ನಂತರ ಮಾಧ್ಯಮಕ್ಕೆ ಮಾತನಾಡಿದರು.

ಐಪಿಎಲ್ನಲ್ಲಿ ಐಪಿಎಲ್ನಲ್ಲಿ ಭಾರತ ತಂಡದ ಆಟಗಾರರ ಮೇಲೆ ಕೆಲಸದ ಭಾರವನ್ನು ಸೀಮಿತಗೊಳಿಸುವ ವಿಷಯದಲ್ಲಿ ಅಶ್ವಿನ್ ತುಂಬಾ ಮುಂದಕ್ಕೆ ಕಾಣುವಷ್ಟು ಸುಲಭವಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು ಮತ್ತು ಫಿಟ್ನೆಸ್ ಅನ್ನು ಹೇಗೆ ನಿರ್ವಹಿಸಬೇಕು ಎಂಬುದರ ಬಗ್ಗೆ ಆಟಗಾರರಿಗೆ ತಿಳಿದಿತ್ತು.

“ಕ್ರಿಕೆಟಿಗನಂತೆ ನೀವು ಯೋಚಿಸುವುದಿಲ್ಲ ಏನು ಮಾಡಬೇಕೆಂಬುದರ ಬಗ್ಗೆ ಮತ್ತು ನೀವು ಅದನ್ನು ಹೇಗೆ ನಿರ್ವಹಿಸಬಹುದು ಎಂಬುದರ ಬಗ್ಗೆ ನೀವು ಮುಂದೆ ನೋಡಬಹುದು ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಆಟಗಾರರಾಗಿ ಅಥವಾ ಕ್ರೀಡಾಪಟುವಾಗಿ, ಇಂದು ಏನಾಗುತ್ತದೆ ಎಂಬುದರ ಬಗ್ಗೆ ನೀವು ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸುತ್ತೀರಿ ಫ್ರಾಂಚೈಸ್ ನಿಮ್ಮ ಮೇಲೆ ಹಣವನ್ನು ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡಿದೆ ನಿಸ್ಸಂಶಯವಾಗಿ, ಅದು ಬೃಹತ್ ಪಂದ್ಯಾವಳಿಯಾಗಿದೆ, ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರೂ ಹೆಮ್ಮೆಗಾಗಿ ಆಡುತ್ತಾರೆ, ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರೂ ಪ್ರದರ್ಶನ ನೀಡಲು ಮತ್ತು ಉತ್ಕೃಷ್ಟಗೊಳಿಸಲು ಬಯಸುತ್ತಾರೆ. ”

ಹೀಗಿದ್ದರೂ ಕೆಲಸದ ಅಂಶವು ಯಾವಾಗಲೂ ತಮ್ಮ ತಲೆಯ ಹಿಂಭಾಗದಲ್ಲಿ ಉಳಿಯುತ್ತದೆ ಎಂದು ಅವರು ಒಪ್ಪಿಕೊಂಡರು.

“ಇದು ಖಂಡಿತವಾಗಿ ತಲೆ ಹಿಂಭಾಗದಲ್ಲಿ ಉಳಿಯುತ್ತದೆ ಏಕೆಂದರೆ ಇದು ಈಗ ಸಾಕಷ್ಟು ಹೆಚ್ಚು ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿ ಮಾತನಾಡುತ್ತಿದೆ ನಾನು ಆಟಗಾರರು ಸಾಕಷ್ಟು ಜವಾಬ್ದಾರಿ ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚು ಫಿಟ್ನೆಸ್ ಅರಿವು ಮತ್ತು ಅವರು ಎಂದಿಗಿಂತಲೂ ಅದನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ನನಗೆ ಖಾತ್ರಿಯಿದೆ.

“ಪಂದ್ಯಾವಳಿಯಲ್ಲಿ ಜನರು ಯೋಚಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆಂದು ನಾನು ಯೋಚಿಸುವುದಿಲ್ಲ ಆದರೆ ಪಂದ್ಯಾವಳಿಯು ಹರಿದುಹೋಗುವಂತೆ ಮತ್ತು ಪ್ರತಿ ಫ್ರ್ಯಾಂಚೈಸ್ ಮತ್ತು ಪ್ರತಿಯೊಂದು ಆಟಗಾರರಿಗೂ ಹೋಗುತ್ತಿರುವ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಅವರು ಬುದ್ಧಿವಂತಿಕೆಯಿಂದ ನಿರ್ಧಾರಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ.”

ಆದರೆ ಅದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಅವರು ವಿಶ್ವ ಕಪ್ ಬೃಹತ್ ಮತ್ತು ಯಾವುದೇ ಒಂದು ತಪ್ಪಿಸಿಕೊಳ್ಳಬಾರದ ಬಯಸಿದೆ ಹೇಳಿದರು.

“ಇದೀಗ ದೇಶಕ್ಕೆ ಲಭ್ಯವಿರುವ ಗಾಯಗಳು ಮತ್ತು ಪ್ರೀಮಿಯಂ ಆಟಗಾರರ ಸಂಖ್ಯೆಯಿಂದಾಗಿ ಮತ್ತು ಪ್ರತಿ ಸ್ಥಾನವೂ ಎಷ್ಟು ಪ್ರಮುಖವಾಗಿದೆ.ಪ್ರತಿ ಕ್ರಿಕೆಟಿಗ ವಿಶ್ವಕಪ್ನಲ್ಲಿ ತನ್ನ ದೇಶವನ್ನು ಪ್ರತಿನಿಧಿಸಲು ಕನಸು, ಇದು ಒಂದು ದೊಡ್ಡ ಹಂತವಾಗಿದೆ ನಿಸ್ಸಂಶಯವಾಗಿ, ಬೌಲರ್ಗಳು ಗಾಯದಿಂದಾಗಿ ಬಲಿಯಾಗುವುದಕ್ಕೆ ಹೆಚ್ಚು ಅವಕಾಶಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತಾರೆ ಏಕೆಂದರೆ ಅವರು ಹಾದುಹೋಗುವ ಕೆಲಸದ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ. ”

“ಇದು ಬ್ಯಾಟರ್ಗಳಿಗಿಂತ ದೇಹದಲ್ಲಿ ದೈಹಿಕವಾಗಿ ಕಷ್ಟವಾಗಬಹುದು. ಬಹುಶಃ ಆ ದೃಷ್ಟಿಕೋನದಿಂದ, ನೀವು (ಜಾಸ್ಪ್ರಿತ್) ಬುಮ್ರಾ ಅಥವಾ ಭುವನೇಶ್ವರ-ಬುಮ್ರಾವನ್ನು ನೋಡಿದರೆ ಉತ್ತಮವಾದುದು ಆದರೆ ಭುವನೇಶ್ವರ್ ಅವರು ಕಳೆದ ವರ್ಷದ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ ಕೆಲವು (ಫಿಟ್ನೆಸ್) ಕಾಳಜಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ ಅಥವಾ ಬೌಲರ್ಗಳಿಗೆ ಉತ್ತಮ ಆರೈಕೆಯ ಅಗತ್ಯವಿರುತ್ತದೆ ಎಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ.

ಮೇ 30 ರಂದು ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್ನ ಮೇ 30 ರಿಂದ ವಿಶ್ವ ಕಪ್ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ ಮಾರ್ಚ್ 23 ರಂದು ಆರಂಭವಾಗಲಿರುವ ಕೆಲವು ಆಟಗಾರರ ಐಪಿಎಲ್ ಭಾಗವನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಂಡಿರುವ ಅವಕಾಶಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಫ್ರಾಂಚೈಸಿಗಳೊಂದಿಗೆ ಯಾವುದೇ ಸಂಪರ್ಕವಿಲ್ಲ ಎಂದು ಅಶ್ವಿನ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

“ಅಂತಹ ಯಾವುದೇ ಆಟಗಾರ ನೀತಿ ಅಥವಾ ಅಂತಹ ಯಾವುದನ್ನಾದರೂ ಕುರಿತು ನಮಗೆ ಯಾವುದೇ ಮಾಹಿತಿ ಇಲ್ಲ ಮತ್ತು ಫ್ರ್ಯಾಂಚೈಸೀಗೆ ಸಂವಹನ ಮಾಡಬೇಕಾದ ಯಾವುದೇ ಸಂಬಂಧದ ಬಗ್ಗೆ ಅವರು ಸಂವಹನ ವಿಷಯದಲ್ಲಿ ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಹೌದು, ವೇಳಾಪಟ್ಟಿ ನಾವು ಇನ್ನೂ ತಿಳಿದಿದೆ ಆದರೆ ಚುನಾವಣೆಗಳು ಬೇರೆ ಯಾವುದಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಮುಖ್ಯವಾದುದು “ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.