ಹೊಸ ವಿಮಾನ ಬೋಯಿಂಗ್ನ ಸಮಸ್ಯೆಗಳ ಬಗ್ಗೆ ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಬೇಕಾದ 5 ವಿಷಯಗಳು

ಹೊಸ ವಿಮಾನ ಬೋಯಿಂಗ್ನ ಸಮಸ್ಯೆಗಳ ಬಗ್ಗೆ ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಬೇಕಾದ 5 ವಿಷಯಗಳು

ಫ್ರಾನ್ಸ್ನಲ್ಲಿನ ಪ್ರಯೋಗಾಲಯದಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ಇಥಿಯೋಪಿಯಾದಲ್ಲಿ ಒಂದು ಕ್ಷೇತ್ರವು ಬೋಯಿಂಗ್ನ ಹೊಸ ಜೆಟ್ಲೈನರ್ ಒಳಗೊಂಡ ಎರಡನೇ ಪ್ರಾಣಾಂತಿಕ ಅಪಘಾತಕ್ಕೆ ಸುಳಿವುಗಳನ್ನು ಹುಡುಕುತ್ತಿದೆ, ಆದರೆ ಡಿಎನ್ಎ ಪರೀಕ್ಷೆಯು ಬಲಿಪಶುಗಳ ಅವಶೇಷಗಳನ್ನು ಗುರುತಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದೆ.

ತನಿಖೆ ಮುಂದುವರಿಯುತ್ತಿದ್ದಂತೆ, ಇಥಿಯೋಪಿಯನ್ ಏರ್ಲೈನ್ಸ್ ಬೋಯಿಂಗ್ 737 ಮ್ಯಾಕ್ಸ್ 8 ಜೆಟ್ನ ಕುಸಿತ ಮತ್ತು ಅಕ್ಟೋಬರ್ನಲ್ಲಿ ಮತ್ತೊಂದು ಮಾರಣಾಂತಿಕ ಮ್ಯಾಕ್ಸ್ 8 ಅಪಘಾತದ ನಡುವಿನ ಹೋಲಿಕೆಗಳನ್ನು ಸೂಚಿಸುವ ಹೆಚ್ಚಿನ ವಿವರಗಳನ್ನು ಹೊರಹೊಮ್ಮಿದೆ.

ತನಿಖೆ ಮುಂದುವರಿಯುತ್ತಿರುವಂತೆ ಅನುಸರಿಸಲು ಐದು ವಿಷಯಗಳು ಇಲ್ಲಿವೆ.

ತನಿಖೆ:

ಶುಕ್ರವಾರ ಶುಕ್ರವಾರ ತಜ್ಞರು ಇಥಿಯೋಪಿಯನ್ ಏರ್ಲೈನ್ಸ್ ಫ್ಲೈಟ್ 302 ನಿಂದ ಕರೆಯಲ್ಪಡುವ ಕಪ್ಪು ಪೆಟ್ಟಿಗೆಗಳನ್ನು ವಿಶ್ಲೇಷಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದರು, ಇದು ಆಡಿಸ್ ಅಬಬಾದಿಂದ ಹೊರಹೋದ ಕೆಲವೇ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ನೆಲಕ್ಕೆ ಇಳಿಯಿತು.

ಪ್ರಾಥಮಿಕ ಉಪಗ್ರಹ ದತ್ತಾಂಶವು ಜೆಟ್ ವಿಮಾನದ ಮಾರ್ಗವು ಲಯನ್ ಏರ್ ಮ್ಯಾಕ್ಸ್ 8 ನಂತೆಯೇ ಇದ್ದು, ಅದು ಇಂಡೋನೇಷ್ಯಾದಲ್ಲಿ ಅಕ್ಟೋಬರ್ 29 ರ ಘರ್ಷಣೆಗೆ ಹೋಯಿತು.

ವಿಮಾನದೊಳಗೆ ಅಳವಡಿಸಲಾಗಿರುವ ಫ್ಲೈಟ್ ಕಂಟ್ರೋಲ್ ತಂತ್ರಾಂಶವು ಮತ್ತೆ ಮೂಗುವನ್ನು ಮತ್ತೆ ಪದೇ ಪದೇ ಮುಂದೂಡಿದೆಯೆ ಮತ್ತು ಪೈಲಟ್ಗಳು ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು ಬಗೆಹರಿಸಲು ಹೇಗೆ ತಿಳಿದಿದೆಯೆ ಎಂದು ಇಂಡೋನೇಷಿಯನ್ ತನಿಖೆ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸುತ್ತದೆ.

ಈ ವಾರದಲ್ಲಿ, ಇಥಿಯೋಪಿಯಾದಲ್ಲಿ ಭಗ್ನಾವಶೇಷವನ್ನು ಹುಡುಕುವ ತನಿಖೆಗಾರರು ವಿಮಾನವು ಏರಿಕೆಯಾಗಲು ಅಥವಾ ಇಳಿಯಲು ಬಳಸುವ ಬಾಲ ಮೇಲ್ಮೈಗಳನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸುವ ಒಂದು ಭಾಗವನ್ನು ಕಂಡುಕೊಂಡರು. ಅನಾಮಧೇಯತೆಯ ಸ್ಥಿತಿಯ ಕುರಿತು ಮಾತನಾಡಿದ ವಿಷಯದ ಪ್ರಕಾರ, ಸಮತಲ ಸ್ಟೇಬಿಲೈಜರ್ಗಳು ಎಂದು ಕರೆಯಲ್ಪಡುವ ಮೇಲ್ಮೈಗಳು ಬೇಸರವನ್ನುಂಟುಮಾಡುತ್ತಿವೆ, ಅದು ವಿಮಾನದ ಮೂಗುವನ್ನು ಬಿಡಲು ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು. ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸದ ತನಿಖೆಯ ವಿವರಗಳನ್ನು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಲು ವ್ಯಕ್ತಿಗೆ ಅನುಮತಿ ಇಲ್ಲ.

737 ಮ್ಯಾಕ್ಸ್ ವಿಮಾನದ ವಿಮಾನ-ನಿಯಂತ್ರಣ ತಂತ್ರಾಂಶವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ, ಅದು ಸಂವೇದಕಗಳು ವಿಮಾನವು ರೆಕ್ಕೆಗಳಿಂದ ಏರೋಡೈನಮಿಕ್ ಲಿಫ್ಟ್ ಅನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳುವ ಅಪಾಯದಲ್ಲಿದೆ ಎಂದು ಪತ್ತೆ ಹಚ್ಚಿದರೆ ಸ್ವಯಂಚಾಲಿತವಾಗಿ ಓರೆಯಾಗಿಸಬಲ್ಲದು, ಇದು ಮೇಲ್ಮುಖವಾಗಿ ಉಳಿಯಲು ಅಗತ್ಯವಾಗಿರುತ್ತದೆ. ಅದು ಲಯನ್ ಏರ್ ಅಪಘಾತದಲ್ಲಿ ಶಂಕಿಸಲಾಗಿದೆ. ಡೂಮ್ಡ್ ಇಥಿಯೋಪಿಯನ್ ಸಮತಲದ ಮೇಲೆ ತಂತ್ರಾಂಶ ಅಥವಾ ಯಾವುದನ್ನಾದರೂ ಸ್ಥಿರಕಾರಿಗಳನ್ನು ಒಲವು ತೋರುತ್ತದೆಯೆ ಎಂದು ತಿಳಿಯಲು ತುಂಬಾ ಮುಂಚೆಯೇ.

ಭದ್ರಪಡಿಸಿ

ಬೋಯಿಂಗ್ ಷೇರುಗಳನ್ನು ವಾರಕ್ಕೊಮ್ಮೆ ಹೊಡೆಯಲಾಯಿತು ಆದರೆ ಏಜೆನ್ಸ್ ಫ್ರಾನ್ಸ್-ಪ್ರೆಸ್ ಸುದ್ದಿ ಸಂಸ್ಥೆಯಿಂದ ವರದಿಯಾದ ನಂತರ ಶುಕ್ರವಾರ ಸಣ್ಣ ಬಂಪ್ ಸಿಕ್ಕಿತು, ಮ್ಯಾಕ್ಸ್ ವಿಮಾನ-ನಿಯಂತ್ರಣ ತಂತ್ರಾಂಶಕ್ಕೆ 10 ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಕಂಪನಿಯು ನವೀಕರಣವನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುತ್ತದೆ.

ಇದು ನಿರೀಕ್ಷೆಗಿಂತ ವೇಗವಾಗಿರುತ್ತದೆ. ಏರ್ಲೈನ್ ​​ಉದ್ಯಮದ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಅಸೋಸಿಯೇಟೆಡ್ ಪ್ರೆಸ್ಗೆ ತಿಳಿಸಿದರು, ಬೋಯಿಂಗ್ ಇದು ಎರಡು ಅಥವಾ ನಾಲ್ಕು ವಾರಗಳಷ್ಟು ಹೆಚ್ಚಾಗಿರುವುದನ್ನು ಸೂಚಿಸಿದೆ. ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಅನಾಮಧೇಯತೆಯ ಪರಿಸ್ಥಿತಿ ಕುರಿತು ಮಾತನಾಡಿದರು ಏಕೆಂದರೆ ಬೋಯಿಂಗ್ನ ಏರ್ಲೈನ್ ​​ಅಧಿಕಾರಿಗಳೊಂದಿಗೆ ಸಂಭಾಷಣೆಗಳನ್ನು ಸಾರ್ವಜನಿಕವಾಗಿ ಮಾಡಲು ಉದ್ದೇಶಿಸಲಾಗಿತ್ತು.

ಬೋಯಿಂಗ್ ಕಾಮೆಂಟ್ ನಿರಾಕರಿಸಿದರು ಮತ್ತು ಚಾರ್ಲ್ಸ್ ಬಿಕರ್ಸ್, ವಿಮಾನಯಾನ ವಕ್ತಾರರು ಎಪಿ ಕಂಪನಿಯ ಹಿಂದಿನ ಹೇಳಿಕೆಗೆ ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿದ್ದರು, “ನವೀಕರಣದ ವಾರಗಳಲ್ಲಿ” ನವೀಕರಣವು ಪೂರ್ಣಗೊಳ್ಳಲಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

ಏಕೆ ದೀರ್ಘಕಾಲ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಿದೆ?

ಬೋಯಿಂಗ್ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಾಹಕರು ಮತ್ತು ತಾಂತ್ರಿಕ ತಜ್ಞರು ಯು.ಎಸ್ ಏರ್ಲೈನ್ಸ್ನಲ್ಲಿ ಪೈಲಟ್ಗಳನ್ನು ವಿವರಿಸಿದರು, ಅದು ಲಯನ್ ಏರ್ ಕುಸಿತದ ನಂತರ ಒಂದು ತಿಂಗಳೊಳಗೆ ವಿಮಾನವನ್ನು ಕುರಿತು ಮ್ಯಾಕ್ಸ್ನಲ್ಲಿ ಹಾರಬಲ್ಲವು. ಬೋಯಿಂಗ್ ಈಗಾಗಲೇ ದ್ರಾವಣದಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಸೂಚಿಸುವ ವಿಮಾನ-ನಿಯಂತ್ರಣ ತಂತ್ರಾಂಶದಲ್ಲಿ ಬದಲಾವಣೆಗಳನ್ನು ಅವರು ಪ್ರಸ್ತಾಪಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಬೋಯಿಂಗ್ ಈ ಕೆಲಸವನ್ನು ಏಪ್ರಿಲ್ನಲ್ಲಿ ಮುಗಿಸಲು ಉದ್ದೇಶಿಸಿದೆ. ಇಥಿಯೋಪಿಯನ್ ಏರ್ಲೈನ್ಸ್ ಅಪಘಾತವು ಕೆಲಸವನ್ನು ಮುಗಿಸಲು ಹೊಸ ತುರ್ತು ನೀಡಿತು ಎಂಬುದನ್ನು ಹೇಳಲು ಬೋಯಿಂಗ್ ನಿರಾಕರಿಸಿತು, ಆದರೆ ತಜ್ಞರು ಅದನ್ನು ಸುರಕ್ಷಿತ ಪಂತವೆಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

“ಅವರು ಪರಿಹಾರಕ್ಕಾಗಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದರು. ಇಥಿಯೋಪಿಯಾದವರು ತಮ್ಮ ಜೆಟ್ ಅನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳುವುದನ್ನು ಅವರು ನಿರೀಕ್ಷಿಸಲಿಲ್ಲ, “ಎಂದು ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಸಾರಿಗೆ ಸುರಕ್ಷತಾ ಮಂಡಳಿಯ ಮಾಜಿ ತನಿಖಾಧಿಕಾರಿ ಅಲಾನ್ ಡೈಲ್ ಹೇಳಿದರು.

ಕೆಲಸವನ್ನು ಪೂರ್ಣಗೊಳಿಸಲು ಎಂಜಿನಿಯರ್ಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡ ಸಮಯದ ಬಗ್ಗೆ ಬೋಯಿಂಗ್ ಕಾಮೆಂಟ್ ಮಾಡುವುದಿಲ್ಲ, ಆದರೆ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗೆ ತಿಳಿದಿರುವ ಡೈಹಲ್ ಮತ್ತು ಉದ್ಯಮ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಐಫೋನ್ನನ್ನು ನವೀಕರಿಸುವುದು ಸುಲಭವಲ್ಲವೆಂದು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.

ಲಯನ್ ಏರ್ ವಿಮಾನದಲ್ಲಿ ಸಿಸ್ಟಮ್ ಏನು ಮಾಡುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಎಂಜಿನಿಯರುಗಳು ಕಂಡುಹಿಡಿಯಬೇಕಾಯಿತು, ಸಿಸ್ಟಮ್ನ ಆದೇಶಗಳು ಪೈಲಟ್ಗಳಿಗೆ ಹೇಗೆ ಕಾಣಿಸಿಕೊಂಡವು, ತಂತ್ರಾಂಶ, ಕೈಪಿಡಿಗಳು ಮತ್ತು ತರಬೇತಿಗೆ ಮಾಡಬೇಕಾದ ಬದಲಾವಣೆಗಳನ್ನು ಮತ್ತು ಆ ಬದಲಾವಣೆಗಳನ್ನು ಮಾಡಲು ಉತ್ತಮ ಮಾರ್ಗ.

ನಂತರ ಅವರು ಹೊಸ ಸಾಫ್ಟ್ವೇರ್ ಕೋಡ್ ಅನ್ನು ಬರೆಯಬೇಕಾಯಿತು, ಅದನ್ನು ಪರೀಕ್ಷಿಸಿ – ಮೊದಲು ಪ್ರಯೋಗಾಲಯದಲ್ಲಿ, ನಂತರ 737 ಮ್ಯಾಕ್ಸ್ ಸಿಮ್ಯುಲೇಟರ್ನಲ್ಲಿ, ಅಂತಿಮವಾಗಿ ವಿಮಾನ ಹಾರಾಟದಲ್ಲಿ. ವಿಮಾನಯಾನ ಇತರ ಹಾರುವ ಗುಣಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ಮಾರ್ಪಾಡುಗಳು ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಅವರು ಖಚಿತವಾಗಿ ಇರಬೇಕಾಯಿತು.

“ನೀವು ಈ ವಿಷಯವನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಿದಾಗ ನೀವು ಕೆಲವು ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಸೃಷ್ಟಿಸುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ನೀವು ಖಂಡಿತವಾಗಿಯೂ ಖಂಡಿತವಾಗಿ ಹೇಳುತ್ತೀರಿ,” ಡೈಲ್ ಹೇಳಿದರು. “ಅವರು ಬಹಳ ಕ್ರಮಬದ್ಧವಾಗಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ.”

ಬೋಯಿಂಗ್ ವೆಚ್ಚ

ಬೋಯಿಂಗ್ಗೆ ಎರಡು ಅಪಾಯಗಳು ಮತ್ತು ವಿಶ್ವವ್ಯಾಪಿ ಗ್ರೌಂಡಿಂಗ್ ಎರಡು ಅಪಾಯಗಳನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುತ್ತವೆ: ಹಣಕಾಸಿನ ನಷ್ಟಗಳು ಮತ್ತು ಖ್ಯಾತಿ ಹಾನಿ.

ವಿಮಾನ ಮತ್ತು ಅದರ ವಿಮಾನ-ನಿಯಂತ್ರಣ ತಂತ್ರಾಂಶದ ತೊಂದರೆಗಳು ಮತ್ತು ಯಾವುದೇ ಅಪಘಾತಗಳಿಲ್ಲ ಎಂದು ಕಂಪನಿ ನಿಯಂತ್ರಕರನ್ನು ತ್ವರಿತವಾಗಿ ಮನವರಿಕೆ ಮಾಡಿದರೆ ಬೋಯಿಂಗ್ ಎರಡೂ ಜಯಿಸಲು ಸಾಧ್ಯ ಎಂದು ವಿಶ್ಲೇಷಕರು ಭಾವಿಸುತ್ತಾರೆ.

ನಾರ್ವೇನ್ ಏರ್ ಸಿಇಒ ಜಾರ್ನ್ ಕ್ಜೊಸ್ ಬೋಯಿಂಗ್ನಿಂದ ತನ್ನ ವಿಮಾನಯಾನ ಪರಿಹಾರವನ್ನು ಪಡೆಯಲಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಇತರರ ವಾಹಕಗಳು ಅವರು ತಾವು ಕಳೆದುಕೊಂಡ ಆದಾಯ ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಖರ್ಚುಗಳನ್ನು ಇನ್ನೂ ಅಂದಾಜು ಮಾಡಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲವೆಂದು ಹೇಳಲು ಇದು ತುಂಬಾ ಮುಂಚೆಯೇ ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. ಆ ಸಂಖ್ಯೆಗಳು ಎಷ್ಟು ಸಮಯದವರೆಗೆ ನಿಲುಗಡೆ ಮಾಡುತ್ತವೆ ಎಂಬುದರ ಮೇಲೆ ಅವಲಂಬಿತವಾಗಿದೆ.

ಬೋಯಿಂಗ್ ಈಗಾಗಲೇ ಲಯನ್ ಏರ್ ಕುಸಿತದ ಮೇಲೆ ಮೊಕದ್ದಮೆಯನ್ನು ಎದುರಿಸುತ್ತಿದೆ, ಮತ್ತು ವಕೀಲರು ಎರಡನೇ ಕುಸಿತವು ತಮ್ಮ ವಾದವನ್ನು ಬಲಪಡಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ಬೋಯಿಂಗ್ ವಿಮಾನವು ದೋಷಯುಕ್ತ ಎಂದು ತಿಳಿದಿತ್ತು ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ಹೇಗಾದರೂ ಹಾರಲು ಬಿಡಿ.

ತನಿಖಾಧಿಕಾರಿಗಳು ಎರಡೂ ಘರ್ಷಣೆಯ ಕಾರಣವನ್ನು ನಿರ್ಧರಿಸಲಿಲ್ಲ, ಆದರೆ ಮ್ಯಾಕ್ಸ್ ವಿಮಾನವು ತಪ್ಪಾಗಿದ್ದರೆ ಬೋಯಿಂಗ್ ಪ್ರಯಾಣಿಕರ ಕುಟುಂಬಗಳಿಗೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಹಣ ಸಂದಾಯವನ್ನು ಎದುರಿಸಲಿದೆ.

ಬೋಯಿಂಗ್ $ 7.6 ಶತಕೋಟಿ ಹಣವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ, ಆದರೆ ಹೊಸ ಆದಾಯವು ಯಶಸ್ವಿಯಾಯಿತು ಏಕೆಂದರೆ ಕಂಪನಿಯು ಗುರುವಾರ ಮ್ಯಾಕ್ಸ್ನ ವಿತರಣೆಯನ್ನು ಸ್ಥಗಿತಗೊಳಿಸಿತು.

ಟ್ರಾವೆಲ್ ಅಡ್ಡಿಗಳು

ಯುನೈಟೆಡ್ ಸ್ಟೇಟ್ಸ್ನಲ್ಲಿ 72 ಸೇರಿದಂತೆ ಜಗತ್ತಿನಾದ್ಯಂತ ವಿಮಾನಯಾನ ಸಂಸ್ಥೆಗಳಲ್ಲಿ ಸುಮಾರು 370 ಮ್ಯಾಕ್ಸ್ ಜೆಟ್ಗಳು ನಿಲುಗಡೆಯಾಗಿವೆ. ಮ್ಯಾಕ್ಸ್ ಎಷ್ಟು ಹೊಸದು ಎಂಬ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ, ಇದು ಸುಮಾರು 24,000 ವಿಮಾನಗಳ ಹಾರಾಟದ ಒಂದು ಸಣ್ಣ ಶೇಕಡಾವಾರು ಮೊತ್ತವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ.

ಯುಎಸ್ನಲ್ಲಿ, ನೈಋತ್ಯವು ಹೆಚ್ಚು ಪರಿಣಾಮಕಾರಿಯಾಗಬಹುದು ಏಕೆಂದರೆ ಅದರ 34 ಮ್ಯಾಕ್ಸ್ 8 ಗಳು ಕ್ಯಾರಿಯರ್ನ ಫ್ಲೀಟ್ನ ಸುಮಾರು 5 ಪ್ರತಿಶತವನ್ನು ಪ್ರತಿನಿಧಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಏರ್ಲೈನ್ನ ಪ್ರಯಾಣಿಕರ-ಸಾಗಿಸುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿನಿಧಿಸುತ್ತದೆ. ಶುಕ್ರವಾರ ಸುಮಾರು 4,000 ವಿಮಾನಗಳಲ್ಲಿ ನೈಋತ್ಯ 170 ವಿಮಾನಗಳನ್ನು ರದ್ದುಗೊಳಿಸಿತು, ಮತ್ತು “ಬಹುಪಾಲು” ಮ್ಯಾಕ್ಸ್ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ, ವಕ್ತಾರ ಕ್ರಿಸ್ ಮೈನ್ಜ್ ಹೇಳಿದರು.

ಅಮೆರಿಕನ್ ಏರ್ಲೈನ್ಸ್ ಶುಕ್ರವಾರ ಸುಮಾರು 85 ವಿಮಾನಗಳ ಹಾರಾಟವನ್ನು ರದ್ದುಪಡಿಸಿತು – ಕೆಲವರು ಅದರ 24 ಮ್ಯಾಕ್ಸ್ 8 ಮತ್ತು ಇತರರಿಗೆ ಈಗ ನಿಲುಗಡೆ ಮಾಡಲ್ಪಟ್ಟ ಮ್ಯಾಕ್ಸ್ 8 ಗಳಿಗಾಗಿ ತುಂಬಲು ಬಳಸಲಾಗುವ ವಿಮಾನಗಳ ಮೇಲೆ ನಿರ್ಧರಿಸಿದ್ದಾರೆ.

14 ಮ್ಯಾಕ್ಸ್ 9 ಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಯುನೈಟೆಡ್ ಏರ್ಲೈನ್ಸ್ ಶುಕ್ರವಾರ ವಿಮಾನಗಳನ್ನು ನಿಗದಿಪಡಿಸಿದ ಐದು ವಿಮಾನಗಳನ್ನು ರದ್ದುಗೊಳಿಸಿ, ಸ್ಥಳಾಂತರಿಸಿದ ಪ್ರಯಾಣಿಕರಿಗೆ ಹವಾಯಿಗೆ ನಾಲ್ಕು ವಿಮಾನಗಳನ್ನು ಸೇರಿಸುವ ಇತರ ವಿಮಾನಗಳನ್ನು ಬಳಸಿದೆ ಎಂದು ವಕ್ತಾರ ಎರಿನ್ ಬೆನ್ಸನ್ ಹೇಳಿದರು. ಶುಕ್ರವಾರ ಸಲ್ಲಿಸುವ ಭದ್ರತಾ ಪತ್ರಗಳಲ್ಲಿ ಏರ್ಲೈನ್ಸ್ ಹೇಳುವ ಪ್ರಕಾರ, ಬೇಸಿಗೆಯ ಪ್ರವಾಸದ ಋತುಮಾನಕ್ಕೆ ಹೋದರೆ ಆರ್ಥಿಕ ಮತ್ತು ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯ ಪರಿಣಾಮವು ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತದೆ.

ಕೋವೆನ್ ರಿಸರ್ಚ್ ಫೈನಾನ್ಷಿಯಲ್ ಸರ್ವೀಸಸ್ ಕಂಪನಿಯೊಂದಿಗೆ ವಿಮಾನಯಾನ ವಿಶ್ಲೇಷಕರಾದ ಹೆಲೆನ್ ಬೆಕರ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ, ವಿಮಾನಗಳು ದೀರ್ಘಾವಧಿಯಲ್ಲಿ ನೆಲೆಗೊಂಡಿದ್ದರೆ, ಟಿಕೆಟ್ ದರಗಳು ಏರಿಕೆಯಾಗಬಹುದು, ಏಕೆಂದರೆ ಬೇಡಿಕೆಯು ಸ್ಥಿರವಾಗಿ ಉಳಿದಿದ್ದರೆ ಮಾರಾಟಕ್ಕೆ ಕಡಿಮೆ ಸ್ಥಾನಗಳು ಲಭ್ಯವಿರುತ್ತವೆ. ಕಳೆದ ವರ್ಷ ವಿಮಾನವೊಂದರಲ್ಲಿ ಒಂದು ವ್ಯಕ್ತಿಯ ಎಂಜಿನ್ನ ಶಿಲಾಖಂಡರಾಶಿಗಳಿಂದ ಒಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿಯು ಕೊಲ್ಲಲ್ಪಟ್ಟ ನಂತರ ಸೌತ್ವೆಸ್ಟ್ ಕಳೆದ ವರ್ಷದ ಪತನದ ಕುಸಿತವನ್ನು ಅನುಭವಿಸಿತು.

ಇಥಿಯೋಪಿಯಾ ಮತ್ತು ಇಂಡೋನೇಶಿಯಾದ ಮ್ಯಾಕ್ಸ್ 8 ಕುಸಿತಗಳು 346 ಜನರನ್ನು ಕೊಂದವು.

ಮ್ಯಾಕ್ಸ್ ವಿಮಾನಗಳು ನಿಗದಿಪಡಿಸಿದ ವಿಮಾನಗಳು ರದ್ದುಗೊಂಡ ಪ್ರಯಾಣಿಕರಿಂದ ದಾಖಲೆ ಸಂಖ್ಯೆಯ ದಾಖಲೆ ಸಂಖ್ಯೆಯನ್ನು ಪ್ರಯಾಣ ವಿಮೆ ಕಂಪನಿಗಳು ನಿರೀಕ್ಷಿಸುತ್ತವೆ.