ಆಪಲ್ ಮತ್ತು ಸ್ಪಾಟಿಫೈ ವರ್ಡ್ಸ್ ವರ್ಡ್ಸ್ ಮುಂದುವರಿಸಿ; ಸಂಗೀತ ಸ್ಟ್ರೀಮಿಂಗ್ ಸೇವೆ ಈಗ ಆಪಲ್ನ ಮೊನೊಪೊಲಿಸ್ಟ್ ಕರೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ – ನ್ಯೂಸ್ 18

ಆಪಲ್ ಮತ್ತು ಸ್ಪಾಟಿಫೈ ವರ್ಡ್ಸ್ ವರ್ಡ್ಸ್ ಮುಂದುವರಿಸಿ; ಸಂಗೀತ ಸ್ಟ್ರೀಮಿಂಗ್ ಸೇವೆ ಈಗ ಆಪಲ್ನ ಮೊನೊಪೊಲಿಸ್ಟ್ ಕರೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ – ನ್ಯೂಸ್ 18

ಆಪಲ್ “ಉಚಿತ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಇಲ್ಲದೆ ಎಲ್ಲಾ ಉಚಿತ ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನು” ಬಯಸುವುದಕ್ಕಾಗಿ ಸ್ಪಾಟ್ಫೈಮ್ ಅನ್ನು ಸ್ಲ್ಯಾಮ್ ಮಾಡಿದೆ.

IANS

ನವೀಕರಿಸಲಾಗಿದೆ: ಮಾರ್ಚ್ 17, 2019, 12:26 PM IST

Apple And Spotify War of Words Continue; Music Streaming Service Now Calls Apple 'Monopolist'
ಆಪಲ್ “ಉಚಿತ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಇಲ್ಲದೆ ಎಲ್ಲಾ ಉಚಿತ ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನು” ಬಯಸುವುದಕ್ಕಾಗಿ ಸ್ಪಾಟ್ಫೈಮ್ ಅನ್ನು ಸ್ಲ್ಯಾಮ್ ಮಾಡಿದೆ.

ಸ್ಪಾಟಿಮೀ ಮತ್ತು ಆಪಲ್ ನಡುವಿನ ಯುದ್ಧದ ಯುದ್ಧವು ತೀವ್ರಗೊಂಡಿದೆ, ಸ್ವೀಡಿಶ್ ಸಂಗೀತ ಸ್ಟ್ರೀಮಿಂಗ್ ಸೇವೆ ಈಗ ಆಪಲ್ ಅನ್ನು “ಏಕಸ್ವಾಮ್ಯ” ಎಂದು ಕರೆದಿದೆ. ಐಒಎಸ್ ಆಪ್ ಸ್ಟೋರ್ ನಿಯಮಗಳನ್ನು ಅನ್ಯಾಯಕ್ಕೊಳಗಾಗಬೇಕೆಂದು ಆರೋಪಿಸಿ ಕಳೆದ ವಾರ ಐರೋಪ್ಯ ಒಕ್ಕೂಟ (ಇಯು) ಯೊಂದಿಗೆ ಸ್ಪಾಟ್ೈಫಿಯ ದೂರುಗಳಿಗೆ ವಿನಾಯಿತಿ ನೀಡುತ್ತಾ, ಆಪಲ್ “ಉಚಿತ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಇಲ್ಲದೆ ಎಲ್ಲ ಉಚಿತ ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನೂ” ಬಯಸುವುದಕ್ಕಾಗಿ ಸ್ಪಾಟಿಫಿಯನ್ನು ಸ್ಲ್ಯಾಮ್ ಮಾಡಿದೆ. ಇಂದು ಹಲವಾರು ವರದಿಯ ಪ್ರಕಾರ, “ಯುರೋಪಿಯನ್ ಕಮಿಷನ್ಗೆ ಮುಂಚೆಯೇ ನಮ್ಮ ದೂರುಗಳಿಗೆ ಆಪಲ್ನ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಯು ಹೊಸದು ಅಲ್ಲ ಮತ್ತು ನಮ್ಮ ನಿರೀಕ್ಷೆಗಳಿಗೆ ಸಮನಾಗಿರುತ್ತದೆ” ಎಂದು ಸ್ಪಾಟಿಫ್ಯೂ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

“ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬ ಏಕಸ್ವಾಮ್ಯದವರು ಅವರು ಏನೂ ತಪ್ಪಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಹೃದಯದಲ್ಲಿ ಸ್ಪರ್ಧಿಗಳು ಮತ್ತು ಗ್ರಾಹಕರ ಉತ್ತಮ ಹಿತಾಸಕ್ತಿಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ವಾದಿಸುತ್ತಾರೆ” ಎಂದು ಫೆಬ್ರುವರಿಯಲ್ಲಿ ಭಾರತ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗೆ ಪ್ರವೇಶಿಸಿತು. “ಐಒಎಸ್ನಲ್ಲಿ ಸ್ಪಾಟಿಫೈ ಬಳಕೆದಾರರು ಆಪಲ್ ಗ್ರಾಹಕರು ಮತ್ತು ಆಪಲ್ನ ಸಮಸ್ಯೆಯ ಹೃದಯಕ್ಕೆ ಹೋಗುವಾಗ ಸ್ಪಾಟಿಫೈ ಗ್ರಾಹಕರು ಅಲ್ಲ ಎಂದು ಆಪಲ್ನ ನಂಬಿಕೆಯಲ್ಲಿ ಇದು ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿ ಕಂಡುಬರುತ್ತದೆ” ಎಂದು ಅದು ಹೇಳಿದೆ.

ಹಿಂದಿನ, ಆಪಲ್ ತನ್ನ ವಿರೋಧಿ ನಂಬಿಕೆ ಇಯು ಫಾರ್ Spotify ಮತ್ತೆ ಹಿಟ್. “ಆಪ್ ಸ್ಟೋರ್ನಲ್ಲಿನ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ಗಳಲ್ಲಿ ಶೇ. 84 ರಷ್ಟು ನೀವು Apple ಅನ್ನು ಡೌನ್ಲೋಡ್ ಮಾಡಿ ಅಥವಾ ಬಳಸಿದಾಗ ಏನನ್ನೂ ಪಾವತಿಸುವುದಿಲ್ಲ.

EU ಯೊಂದಿಗಿನ ತನ್ನ ದೂರುಗಳಲ್ಲಿ, ಆಪಲ್ನ ಪಾವತಿಯ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯಿಂದ ಮಾಡಿದ ಖರೀದಿಗಳ ಮೇಲೆ 30 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ತೆರಿಗೆ ಪಾವತಿಸಲು ಆಪಲ್ಗೆ ಮತ್ತು ಇತರ ಡಿಜಿಟಲ್ ಸೇವೆಗಳ ಅಗತ್ಯವಿರುತ್ತದೆ ಎಂದು ಸ್ಪಾಟಿಫ್ರೆ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ, ಇದರಲ್ಲಿ ಉಚಿತ ಪ್ರೀಮಿಯಂ ಚಂದಾದಾರಿಕೆಗೆ ಅಪ್ಗ್ರೇಡ್ ಮಾಡುವುದು. Spotify ಪ್ರಕಾರ, ಅದು ಈ ತೆರಿಗೆಯನ್ನು ಪಾವತಿಸಿದರೆ, ಅದು ಆಪಲ್ ಮ್ಯೂಸಿಕ್ನ ಬೆಲೆಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಅದರ ಪ್ರೀಮಿಯಂ ಸದಸ್ಯತ್ವದ ಬೆಲೆಯನ್ನು ಕೃತಕವಾಗಿ ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ.

ಆಪಲ್ ಉತ್ತರಿಸಿದ್ದು, ವಾರ್ಷಿಕ ಚಂದಾದಾರಿಕೆಯ ಮೊದಲ ವರ್ಷಕ್ಕೆ ಅದರ ಆದಾಯ ಪಾಲು ಶೇ 30 ಮಾತ್ರ. ನಂತರದ ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ಇದು ಶೇ 15 ರಷ್ಟು ಇಳಿಯುತ್ತದೆ. “ಆಪಲ್ಗೆ ಅಗತ್ಯವಿರುವ ಏಕೈಕ ಕೊಡುಗೆಯು ಡಿಜಿಟಲ್ ಸರಕುಗಳು ಮತ್ತು ಸೇವೆಗಳಿಗಾಗಿ ನಮ್ಮ ಸುರಕ್ಷಿತ ಇನ್-ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಖರೀದಿ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಂಡು ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ನಲ್ಲಿ ಖರೀದಿಸಲ್ಪಡುತ್ತದೆ” ಎಂದು ಆಪಲ್ ಸೇರಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಕ್ಯಾಲಿಫೋರ್ನಿಯಾದ ಪ್ರಧಾನ ಕಚೇರಿ ಟೆಕ್ ದೈತ್ಯ ಕ್ಯುಪರ್ಟಿನೋ, ಆಪ್ ಸ್ಟೋರ್ ಕೇವಲ ಕಲಾವಿದರು, ಸಂಗೀತಗಾರರು ಮತ್ತು ಗೀತರಚನಕಾರರನ್ನು ಹಿಮ್ಮೆಟ್ಟಿಸಲು ಸ್ಪಾಟಿಫೀ ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಆರೋಪಿಸಿದ್ದಾರೆ.