ಈ ಆಹಾರವು ಉರಿಯೂತದ ಕರುಳಿನ ರೋಗಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ರಿವರ್ಸ್ ಮಾಡಬಹುದು – NDTV ಆಹಾರ

ಈ ಆಹಾರವು ಉರಿಯೂತದ ಕರುಳಿನ ರೋಗಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ರಿವರ್ಸ್ ಮಾಡಬಹುದು – NDTV ಆಹಾರ
This Diet May Reverse Symptoms Of Inflammatory Bowel Disease

ಉರಿಯೂತದ ಕರುಳಿನ ಕಾಯಿಲೆ (IBD) ಎಂಬುದು ಜೀರ್ಣಾಂಗ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯ ಒಂದು ಅಥವಾ ಹೆಚ್ಚಿನ ಭಾಗಗಳಲ್ಲಿ ನಡೆಯುತ್ತಿರುವ ಉರಿಯೂತಕ್ಕೆ ಬಳಸಲ್ಪಡುವ ಪದವಾಗಿದೆ. ಕ್ರೋನ್ಸ್ ರೋಗ ಮತ್ತು ಅಲ್ಸರ್ಟೇವ್ ಕೊಲೈಟಿಸ್ ಉರಿಯೂತದ ಕರುಳಿನ ಕಾಯಿಲೆಗಳು. ಆಹಾರಕ್ರಮದಲ್ಲಿನ ಬದಲಾವಣೆಯು ಉಪವಾಸವನ್ನು ಅನುಕರಿಸುವ ಒಂದು ಬದಲಾವಣೆಯನ್ನು ಐಬಿಡಿ ರೋಗಿಗಳು ರೋಗದ ಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ಸುಧಾರಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡಬಹುದೆಂದು ಹೊಸ ಅಧ್ಯಯನವು ಸೂಚಿಸಿದೆ. ಸದರಿ ಅಧ್ಯಯನವು ದಕ್ಷಿಣ ಕ್ಯಾಲಿಫೋರ್ನಿಯಾ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯದ ಸಂಶೋಧಕರು ಇಲಿಗಳ ಮೇಲೆ ನಡೆಸಲ್ಪಟ್ಟಿತು. ಹಲವಾರು ಆಹಾರಗಳ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ ಕೇವಲ ಸಸ್ಯ ಆಧಾರಿತ ಆಹಾರಗಳನ್ನು ಮಾತ್ರ ಆಹಾರವನ್ನು ಸೇವಿಸುವ ಮೂಲಕ ತಂಡವು ಇಲಿಗಳ ಇಲಿಗಳನ್ನು ತ್ವರಿತವಾಗಿ ಅನುಕರಿಸುವ ಆಹಾರಕ್ರಮಕ್ಕೆ ನೀಡಿತು. ಇಲಿಗಳ ದೇಹಗಳ ಮೇಲೆ ಆಹಾರದಲ್ಲಿನ ಬದಲಾವಣೆಯ ಪರಿಣಾಮವನ್ನು ಕಾಣಬಹುದು. ಅಧ್ಯಯನದ ಫಲಿತಾಂಶಗಳು ಸೆಲ್ ರಿಪೋರ್ಟ್ಸ್ ನಿಯತಕಾಲಿಕದಲ್ಲಿ ಪ್ರಕಟಿಸಲ್ಪಟ್ಟವು.

ಆಹಾರದಲ್ಲಿನ ಬದಲಾವಣೆಯು ಇಲಿಗಳಲ್ಲಿ ಕರುಳಿನ ಸೂಕ್ಷ್ಮಜೀವಿಯನ್ನು ಬದಲಿಸಿದೆ ಎಂದು ಸಂಶೋಧಕರು ಕಂಡುಕೊಂಡರು, ಮತ್ತು ಅವುಗಳಲ್ಲಿ IBD ಪ್ಯಾಥಾಲಜಿಯನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಿದರು. ಆಹಾರವನ್ನು ಫಾಸ್ಟಿಂಗ್ ಮಿಮಿಕ್ಕಿಂಗ್ ಡಯಟ್ (FMD) ಎಂದು ಕರೆಯಲಾಗುತ್ತಿತ್ತು ಮತ್ತು ಈ ಆಹಾರಕ್ರಮವು ಮಧುಮೇಹ ಮತ್ತು ಮಲ್ಟಿಪಲ್ ಸ್ಕ್ಲೆರೋಸಿಸ್ನಂತಹ ಇತರ ದೀರ್ಘಕಾಲದ ಕಾಯಿಲೆಗಳ ರೋಗಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ಕಡಿಮೆಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ಹಿಂದೆ ಗಮನಿಸಲಾಗಿದೆ. “ಫಾಸ್ಟಿಂಗ್-ಮಿಮಿಕ್ಕಿಂಗ್ ಡಯಟ್ ಮಾಡ್ಯುಲೇಟ್ಸ್ ಮೈಕ್ರೊಬಯೋಟಾ ಮತ್ತು ಉರಿಯೂತದ ಕರುಳಿನ ಕಾಯಿಲೆ ರೋಗಲಕ್ಷಣವನ್ನು ಕಡಿಮೆಗೊಳಿಸಲು ಕರುಳಿನ ಪುನರುತ್ಪಾದನೆಯನ್ನು ಪ್ರೋತ್ಸಾಹಿಸುತ್ತದೆ” ಎಂಬ ಶೀರ್ಷಿಕೆಯ ಅಧ್ಯಯನವು ಸಂಶೋಧಕರು ಪ್ರಾಣಿಗಳಲ್ಲಿ ಕರುಳಿನ ಉರಿಯೂತವನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುವ ಅಣು ಡಿಕ್ಟ್ರಾನ್ ಸೋಡಿಯಂ ಸಲ್ಫೇಟ್ (ಡಿಎಸ್ಎಸ್) ಅನ್ನು ಆಹಾರಕ್ಕಾಗಿ ಕಂಡಿತು. ಅನೇಕ ಎಫ್ಎಂಡಿ ಚಕ್ರಗಳಲ್ಲಿ ಇಲಿಗಳನ್ನು ಮಾನವ-ಗ್ರೇಡ್ ಸಸ್ಯಾಹಾರಿ ಆಹಾರಗಳಿಗೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡಲಾಯಿತು.

ಡಿಎಸ್ಎಸ್-ಚಿಕಿತ್ಸೆ ಮಾಡಿದ ಇಲಿಗಳ ಎರಡನೆಯ ಗುಂಪನ್ನು ನೀರಿನ ಉಪವಾಸದ ಆಹಾರಕ್ರಮದಲ್ಲಿ ಇರಿಸಲಾಯಿತು. FMD ಚಕ್ರಗಳಿಗೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡಲಾದ ಇಲಿಗಳು ಕರುಳಿನ ಉರಿಯೂತದಲ್ಲಿನ ಕಡಿತ ಮತ್ತು ಕಾಂಡಕೋಶಗಳ ಸಂಖ್ಯೆಯಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಳವನ್ನು ತೋರಿಸಿದೆ. ರಕ್ಷಣಾತ್ಮಕ ಕರುಳಿನ ಸೂಕ್ಷ್ಮಜೀವಿಯನ್ನು ಉತ್ತೇಜಿಸಲು ಮತ್ತು ಕರುಳಿನ ರೋಗಲಕ್ಷಣವನ್ನು ಸಹ ಬದಲಾಯಿಸುವಂತೆ ಆಹಾರವನ್ನು ತೋರಿಸಲಾಗಿದೆ. ಮತ್ತೊಂದೆಡೆ, ಜಲ-ಉಪವಾಸ ಇಲಿಗಳು ಉರಿಯೂತದ ಗುರುತುಗಳನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಿವೆ ಆದರೆ ಐಬಿಡಿ ಪ್ಯಾಥಾಲಜಿಯನ್ನು ವ್ಯತಿರಿಕ್ತವಾಗಿ ತೋರಿಸಲಿಲ್ಲ. ಅಧ್ಯಯನದ ಅನ್ವಯಗಳ ಕುರಿತು ಮಾತನಾಡುತ್ತಾ, ಲೇಖಕರು “ಮೈಕ್ರೋಬಯೋಟಾ ಸಂಯೋಜನೆ, ಪ್ರತಿರಕ್ಷಣಾ ಜೀವಕೋಶದ ಪ್ರೊಫೈಲ್, ಕರುಳಿನ ಕಾಂಡಕೋಶದ ಮಟ್ಟಗಳು ಮತ್ತು ಇಲಿಗಳಲ್ಲಿ ಐಬಿಡಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ರೋಗಲಕ್ಷಣದ ಹಿಮ್ಮುಖದ ಎಫ್ಪಿಡಿ ಚಕ್ರಗಳ ಪರಿಣಾಮ, ಮತ್ತು ಉರಿಯೂತದ ಪರಿಣಾಮಗಳು ಮನುಷ್ಯರಲ್ಲಿ ಐಬಿಡಿ-ಸಂಬಂಧಿತ ಉರಿಯೂತವನ್ನು ಎಫ್ಎಂಡಿ ಚಕ್ರಗಳಿಗೆ ತಪಾಸಣೆ ಮಾಡಲು ಪ್ರಾಯೋಗಿಕ ಪ್ರಾಯೋಗಿಕ ಪ್ರದರ್ಶನದಲ್ಲಿ ಪ್ರದರ್ಶಿಸಲಾಯಿತು. ”