ನಕಲಿ ಸುದ್ದಿ ಗುರುತಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು WhatsApp ರಿವರ್ಸ್ ಇಮೇಜ್ ಸರ್ಚ್ ಕೆಲಸ: ವರದಿ – ಇಂಡಿಯನ್ ಎಕ್ಸ್ಪ್ರೆಸ್

ನಕಲಿ ಸುದ್ದಿ ಗುರುತಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು WhatsApp ರಿವರ್ಸ್ ಇಮೇಜ್ ಸರ್ಚ್ ಕೆಲಸ: ವರದಿ – ಇಂಡಿಯನ್ ಎಕ್ಸ್ಪ್ರೆಸ್
WhatsApp, WhatsApp ರಿವರ್ಸ್ ಇಮೇಜ್ ಹುಡುಕಾಟ, WhatsApp ಇಮೇಜ್ ಹುಡುಕಾಟ, WhatsApp ನಕಲಿ ಸುದ್ದಿ, WhatsApp ನಿಜವಾದ ಸುದ್ದಿ, WhatsApp ನಕಲಿ ಸುದ್ದಿ, ನಕಲಿ ಸುದ್ದಿ, WhatsApp ಬೀಟಾ ಅಪ್ಡೇಟ್, WhatsApp ಹೊಸ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯವನ್ನು, WhatsApp ಗೂಗಲ್ ರಿವರ್ಸ್ ಇಮೇಜ್ ಹುಡುಕಾಟ, ಗೂಗಲ್ ಇಮೇಜ್ ಹುಡುಕಾಟ, ಗೂಗಲ್ ರಿವರ್ಸ್ ಇಮೇಜ್ ಹುಡುಕಾಟ
ಇಮೇಜ್ ಅನ್ನು Google ಗೆ ಅಪ್ಲೋಡ್ ಮಾಡಲಾಗುವುದು ಎಂದು ಹುಡುಕಾಟ ಇಮೇಜ್ ಆಯ್ಕೆಯನ್ನು ಆರಿಸಿ ಬಳಕೆದಾರರು ಎಚ್ಚರಿಸುತ್ತಾರೆ (ಚಿತ್ರ ಮೂಲ: ರಾಯಿಟರ್ಸ್)

WhatsApp ತನ್ನ ಬೀಟಾ ಚಾನಲ್ನಲ್ಲಿ ಹೊಸ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯವನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸುತ್ತಿದೆ, ಅದು ಬಳಕೆದಾರರು ತಮ್ಮ ಚಾಟ್ಗಳಲ್ಲಿ ಸ್ವೀಕರಿಸಿದ ಅಥವಾ ಕಳುಹಿಸಿದ ವೆಬ್ನಲ್ಲಿ ಚಿತ್ರವನ್ನು ಹುಡುಕಲು ಅನುವು ಮಾಡಿಕೊಡುತ್ತದೆ. ಫೇಸ್ಬುಕ್ ಮಾಲೀಕತ್ವದ ಸಂದೇಶ ಸೇವೆ ಗೂಗಲ್ ಪ್ಲೇ ಬೀಟಾ ಪ್ರೊಗ್ರಾಮ್ ಮೂಲಕ ಅಪ್ಡೇಟ್ ಅನ್ನು 2.19.73 ಗೆ ತಂದುಕೊಟ್ಟಿತು, ಇದು Wabetainfo.com ನಿಂದ ವರದಿಯಾಗಿದೆ .

ಹೊಸ “ಹುಡುಕಾಟದ ಚಿತ್ರ” ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯವು ಇನ್ನೂ ಲಭ್ಯವಿಲ್ಲ ಎಂದು ವರದಿಯು ತಿಳಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ದೋಷಪೂರಿತ ಅನುಭವವನ್ನು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು WhatsApp ಪ್ರಸ್ತುತ ಈ ಅಪ್ಡೇಟ್ನಲ್ಲಿ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ.

ವೀಕ್ಷಿಸಿ: ನೀವು ತಿಳಿದಿರಲಿಲ್ಲ ಎಂದು WhatsApp ಟ್ರಿಕ್ಸ್

ಹೊಸ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯವು ಬಳಕೆದಾರರನ್ನು ಚಾಟ್ನಿಂದ ಗೂಗಲ್ಗೆ ಅಪ್ಲೋಡ್ ಮಾಡಲು ಅನುಮತಿಸುತ್ತದೆ. ಚಿತ್ರವನ್ನು ಅಪ್ಲೋಡ್ ಮಾಡಿದ ನಂತರ, ಫಲಿತಾಂಶವನ್ನು ತೋರಿಸಲು WhatsApp ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ನಲ್ಲಿ ಬ್ರೌಸರ್ ಅನ್ನು ತೆರೆಯುತ್ತದೆ (ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯವು WhatsApp ಅದರ ಬೀಟಾ ಚಾನಲ್ನಲ್ಲಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಿದೆ). ಇಮೇಜ್ ಹುಡುಕಾಟವನ್ನು ರಿವರ್ಸ್ ಮಾಡಿ, ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಇಮೇಜ್ ಹಿಂದೆಂದೂ ವೆಬ್ನಲ್ಲಿ ಕಾಣಿಸಿಕೊಂಡಿವೆಯೇ ಎಂಬುದನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸಲು ಅನುಮತಿಸುತ್ತದೆ. ಇದು ಚಿತ್ರದ ದೃಢೀಕರಣವನ್ನು ಪರೀಕ್ಷಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ತಪ್ಪು ಮಾಹಿತಿ ಹರಡಲು WhatsApp ಅನ್ನು ವ್ಯಾಪಕವಾಗಿ ಬಳಸಿದ ಭಾರತ ಸೇರಿದಂತೆ ದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಈ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯವು ಸಾಕಷ್ಟು ಪ್ರಯೋಜನಕಾರಿಯಾಗಿದೆ.

ಓದಿ | ಆಂಡ್ರಾಯ್ಡ್ ಬೀಟಾ ಅಭಿವೃದ್ಧಿ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ WhatsApp ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ನಲ್ಲಿ ಬ್ರೌಸರ್: ವರದಿ

ಜುಲೈ 2018 ರಲ್ಲಿ, ಕೇಂದ್ರೀಯ ಸರ್ಕಾರ ತಮ್ಮ ವೇದಿಕೆ ಮೂಲಕ ನಕಲಿ ಸುದ್ದಿಯ ಹರಡುವಿಕೆ ತಡೆಗಟ್ಟಲು ಕ್ರಮ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು WhatsApp ಅನ್ನು ಎಚ್ಚರಿಸಿದೆ ಅಥವಾ ಕಾನೂನು ಕ್ರಮ ಕೈಗೊಳ್ಳಲು ಎಚ್ಚರಿಕೆ ನೀಡಿದೆ. ಅದೇ ತಿಂಗಳಲ್ಲಿ, ಪ್ಲಾಟ್ಫಾರ್ಮ್ನಲ್ಲಿ ತಪ್ಪಾಗಿ ಹರಡುವುದನ್ನು ತಡೆಗಟ್ಟಲು ಸಂಶೋಧಕರು ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ ಮತ್ತು ಸಾಮಾಜಿಕ ವಿಚಾರಗಳನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸುವುದಕ್ಕಾಗಿ ನಿಧಿಸಂಸ್ಥೆಯ ವೇದಿಕೆ $ 50,000 ಹಣವನ್ನು ನೀಡಿತು.

ಲೇಬಲ್ ಮಾಡಿದ ಫಾರ್ವರ್ಡ್ ಮಾಡಿದ ಸಂದೇಶಗಳು, ತ್ವರಿತ ಮುಂದಕ್ಕೆ ಗುಂಡಿಯನ್ನು ತೆಗೆಯುವುದು, ಒಂದು ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಕೇವಲ ಐದು ಜನರು / ಗುಂಪುಗಳಿಗೆ ಅನುಮತಿಸಲಾದ ಅನುಮತಿ ಸಂಖ್ಯೆಯನ್ನು ಸೀಮಿತಗೊಳಿಸುವುದು ಏನು.