ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್-ಫಾಕ್ಸ್ಕಾನ್ ರಾಯಲ್ಟಿ ಫೈಟ್ ಪೂರ್ವ-ಸತ್ಯ ನಡೆಲ್ಲ ಹಿಂದಿನಿಂದ ಬಂದ ಸ್ಫೋಟವಾಗಿದೆ – ದಿ ಫೈನಾನ್ಷಿಯಲ್ ಎಕ್ಸ್ಪ್ರೆಸ್

ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್-ಫಾಕ್ಸ್ಕಾನ್ ರಾಯಲ್ಟಿ ಫೈಟ್ ಪೂರ್ವ-ಸತ್ಯ ನಡೆಲ್ಲ ಹಿಂದಿನಿಂದ ಬಂದ ಸ್ಫೋಟವಾಗಿದೆ – ದಿ ಫೈನಾನ್ಷಿಯಲ್ ಎಕ್ಸ್ಪ್ರೆಸ್
ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್, ಫಾಕ್ಸ್ಕಾನ್, ಸತ್ಯ ನಡೆಲ್ಲ, ರಾಯಧನ ಹೋರಾಟ, ಭಾರತ, ಸುದ್ದಿ ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್-ಫಾಕ್ಸ್ಕಾನ್ ರಾಯಲ್ಟಿ ಫೈಟ್ ಪೂರ್ವ-ಸತ್ಯ ನಡೆಲ್ಲ ಹಿಂದಿನಿಂದ ಬಂದ ಸ್ಫೋಟವಾಗಿದೆ

ಸತ್ಯ ನದೆಲಾ ಮುಖ್ಯ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಾಹಕ ಅಧಿಕಾರಿಯಾಗಿ ಅಧಿಕಾರ ವಹಿಸಿಕೊಂಡ ಐದು ವರ್ಷಗಳ ನಂತರ ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್ ಕಾರ್ಪ್ನಲ್ಲಿ ಬಹಳಷ್ಟು ಬದಲಾವಣೆಯಾಗಿದೆ. ಆದರೆ ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ಭೂತಕಾಲವು ಹಿಂದಕ್ಕೆ ಬರುತ್ತದೆ, ಈ ಬಾರಿ ಪೇಟೆಂಟ್ ಮೊಕದ್ದಮೆಯ ರೂಪದಲ್ಲಿ ಅಸಹ್ಯವಾಗಿದೆ.

2013 ರ ಒಪ್ಪಂದದ ಭಾಗವಾಗಿ ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್ ಸ್ವಾಮ್ಯದ ಬೌದ್ಧಿಕ ಆಸ್ತಿಯ ಮೇಲೆ ರಾಯಧನವನ್ನು ಪಾವತಿಸಲು ವಿಫಲವಾದ ಹಿನ್ನೆಲೆಯಲ್ಲಿ, ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್ ಕಳೆದ ವಾರ ಹಾನ್ ಹೈ ನಿಷ್ಕೃಷ್ಟ ಇಂಡಸ್ಟ್ರಿ ಕಂಪನಿಗೆ ಮೊಕದ್ದಮೆ ಹೂಡಿತು. ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್ ಫಾಕ್ಸ್ಕಾನ್ ಟೆಕ್ನಾಲಜಿ ಗ್ರೂಪ್ ಎಂದು ಕರೆಯಲ್ಪಡುವ ಹಿನ್ ಹೈ ಅನ್ನು ಪಾವತಿಸುವುದು ಮತ್ತು ಬಡ್ಡಿ ತಪ್ಪಿಸಬಾರದು ಎಂದು ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. ಕ್ಯಾಲಿಫೋರ್ನಿಯಾ ಕೋರ್ಟ್ನೊಂದಿಗೆ ಸಲ್ಲಿಸಿದಲ್ಲಿ, ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್ ಕಳೆದ ಮೂರು ವರ್ಷಗಳಿಂದ 2013 ರ ಒಪ್ಪಂದಕ್ಕೆ ಅಗತ್ಯವಾದ ರಾಯಧನ ವರದಿಗಳನ್ನು ಸಲ್ಲಿಸಲಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಸ್ವತಂತ್ರ ಲೆಕ್ಕಪರಿಶೋಧನೆಗೆ ಸಲ್ಲಿಸಲು ನಿರಾಕರಿಸಿದೆ ಎಂದು ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್ ದೂರಿತು. ವಿವಾದ.

ಫಾಕ್ಸ್ಕಾನ್ನ ಶತಕೋಟ್ಯಾಧಿಪತಿ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಟೆರ್ರಿ ಗೌ ಅವರು ಈ ವಾರದ ಮುಂಚೆ ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅವರ ಕಂಪೆನಿಯ ಮೇಲೆ ವೈಯಕ್ತಿಕ ದಾಳಿ ನಡೆಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಆರೋಪಿಸಿದರು, ಇದು ಆಂಡ್ರಾಯ್ಡ್ ಮೊಬೈಲ್ ಆಪರೇಟಿಂಗ್ ಸಾಫ್ಟ್ವೇರ್ನಲ್ಲಿ ರಾಯಧನವನ್ನು ಹೊರತೆಗೆಯಲು “ತಪ್ಪಾದ” ಪ್ರಯತ್ನವೆಂದು ಹೇಳಿತು. ಹಾನ್ ಹೈ ಮೊಕದ್ದಮೆಯಲ್ಲಿ ಹೆಸರಿಸಲ್ಪಟ್ಟ ಪಕ್ಷವಾಗಿದ್ದಾಗ, ಹೋ ಹೈ ಮಾತ್ರ ಐಒಎಸ್ ಸಾಧನಗಳನ್ನು ಮಾಡುತ್ತದೆ, ಮತ್ತು ಇದು ಫಾಕ್ಸ್ಕಾನ್ನ ಹಾಂಗ್ ಕಾಂಗ್-ಪಟ್ಟಿ ಮಾಡಲಾದ ಯುನಿಟ್ ಎಫ್ಐಎಚ್ ಮೊಬೈಲ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್ ಆಗಿದ್ದು ಅದು ಹೂವಾಯಿ ಟೆಕ್ನಾಲಜೀಸ್ ಕಂಪನಿ, ಕ್ಸಿಯಾಮಿ ಕಾರ್ಪ್ ಮತ್ತು ಇತರ ಮಾರಾಟಗಾರರಿಗೆ ಆಂಡ್ರಾಯ್ಡ್ ಫೋನ್ಗಳನ್ನು ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಗೌ ಮತ್ತು FIH ಸಿಇಒ ಕ್ಯಾಲ್ವಿನ್ ಚಿಹ್.

ಪ್ರಶ್ನಾರ್ಹ ಪ್ರಮಾಣವು ಗಮನಾರ್ಹವಾದುದು ಅಲ್ಲ, ವಿವರಗಳನ್ನು ಗುರುತಿಸಬಾರದೆಂದು ಕೇಳಿದ ವ್ಯಕ್ತಿಯೊಬ್ಬನ ಪ್ರಕಾರ, ವಿವರಗಳನ್ನು ಸಾರ್ವಜನಿಕವಾಗಿಲ್ಲ. ಆದರೆ ಎರಡೂ ಕಡೆ ಇಳಿಸಲು ಬಯಸುವುದಿಲ್ಲ. Gou ಪಾವತಿಸಲು ಇಷ್ಟಪಡುವುದಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್ ಒಪ್ಪಂದವು ಒಪ್ಪಂದವಾಗಿದೆ ಎಂದು ತಿಳಿಸಲು ಬಯಸುತ್ತದೆ.

ಪೇಟೆಂಟ್ಗಳು ಮತ್ತು ಬೌದ್ಧಿಕ ಆಸ್ತಿಗಳನ್ನು ಒಟ್ಟುಗೂಡಿಸಲು ಮತ್ತು ಇತರ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ ಕಂಪನಿಗಳಿಗೆ ವಿವಿಧ ಬಿಟ್ಗಳನ್ನು ಪರವಾನಗಿ ನೀಡುವ ಮೂಲಕ ಆದಾಯ ಸ್ಟ್ರೀಮ್ ಅನ್ನು ಉತ್ಪಾದಿಸುವ ಹಳೆಯ ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್ ತಂತ್ರದ ಸಂಪೂರ್ಣ ಕುರ್ಫಫಲ್ ಆಗಿದೆ. ಆ ತಂತ್ರದ ವಾಸ್ತುಶಿಲ್ಪಿ, ಮಾರ್ಷಲ್ ಫೆಲ್ಪ್ಸ್ 2010 ರಲ್ಲಿ ಅದರ ಬಗ್ಗೆ ಒಂದು ಪುಸ್ತಕವನ್ನು ಬರೆದರು, ಇತರ ಟೆಕ್ ಕಂಪನಿಗಳು ತಮ್ಮ ಅನುಭವದಿಂದ ಲಾಭ ಪಡೆಯಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತವೆ. ಅವರ ಉತ್ತರಾಧಿಕಾರಿ ಹೊರಾಶಿಯೊ ಗಟೈರೆಜ್ ಈ ಕ್ರಮವನ್ನು ಮತ್ತಷ್ಟು ಮುಂದುವರೆಸಿದರು. ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್ ಪೇಟೆಂಟ್ಗಳ ಅನಧಿಕೃತ ಬಳಕೆಯನ್ನು ಆರೋಪಿಸಿ ಅವರು TiVo Inc., Salesforce.com Inc. ಮತ್ತು ಮೊಟೊರೊಲಾ ಮೊಬಿಲಿಟಿ ಹೋಲ್ಡಿಂಗ್ಸ್ ಇಂಕ್ ಸೇರಿದಂತೆ ಕಂಪೆನಿಗಳ ವಿರುದ್ಧ ಮೊಕದ್ದಮೆ ಹೂಡಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದರು. (ಆಪಲ್ ಇಂಕ್ ಅನ್ನು ತನಿಖೆ ಮಾಡಲು ಯೂರೋಪಿಯನ್ ಒಕ್ಕೂಟದ ಆಂಟಿಟ್ರಸ್ಟ್ ಏಜೆನ್ಸಿಗೆ ಕೇಳಿದ್ದಕ್ಕಾಗಿ ಸ್ಪಾಟಿify ಟೆಕ್ನಾಲಜಿ ಎಸ್ಎನಲ್ಲಿ ಈಗ ಸಾಮಾನ್ಯ ಸಲಹೆಗಾರರಾದ ಗಟೈರೆಜ್ ಈ ವಾರ ಸುದ್ದಿ ಕೂಡ)

ಇದನ್ನೂ ಓದಿ | ಜೋ ಬಿಡೆನ್ ಮೌಖಿಕ ಸ್ಲಿಪ್ ಮಾಡುತ್ತದೆ, ಬಹುತೇಕ ಸ್ವತಃ ಅಧ್ಯಕ್ಷೀಯ ಅಭ್ಯರ್ಥಿ ಎಂದು ಕರೆಯುತ್ತಾನೆ

ಆಮೇಲೆ, ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್ನ ಅತ್ಯಂತ ಲಾಭದಾಯಕ ಪ್ರದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾದ ಆಂಡ್ರಾಯ್ಡ್ ಸಾಧನಗಳ ತಯಾರಕರೊಂದಿಗೆ ರಾಯಲ್ಟಿ ಒಪ್ಪಂದಗಳು – 2010 ರಿಂದ 2014 ರವರೆಗೆ ಡಜಾಂಡ್ನ ಬೌದ್ಧಿಕ ಆಸ್ತಿ ಪರವಾನಗಿ ಒಪ್ಪಂದಗಳನ್ನು ಸ್ಯಾಮ್ಸಂಗ್ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಾನಿಕ್ಸ್ ಕಂ ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಟಿಸಿ ಕಾರ್ಪ್ನಂತಹ ಕಂಪೆನಿಗಳೊಂದಿಗೆ ಹೊಡೆದವು. ಇಂತಹ ಆಂಡ್ರಾಯ್ಡ್ ಸಾಧನಗಳಲ್ಲಿ 70 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ಆಂಡ್ರಾಯ್ಡ್ ಸಾಧನಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ. ಮುಂದಿನ ವರ್ಷ, ವಿಶ್ಲೇಷಕ ರಿಕ್ ಶೆರ್ಲಂಡ್ ಕಂಪೆನಿಯು ಆಂಡ್ರಾಯ್ಡ್ ಫೋನ್ ಮಾರಾಟದಿಂದ ವರ್ಷಕ್ಕೆ $ 2 ಶತಕೋಟಿಯನ್ನು ಮಾಡಿದೆ ಎಂದು ಅಂದಾಜಿಸಿದೆ. ಇಂತಹ ಒಪ್ಪಂದವು ಮತ್ತೊಂದು ಟೆಕ್ ಸಂಸ್ಥೆಯೊಂದಿಗೆ ಕಾನೂನು ವಿವಾದವನ್ನು ತೆರೆಯಲು ಕಾರಣವಾಗಲಿಲ್ಲ. ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್ ಸ್ಯಾಮ್ಸಂಗ್ ಅನ್ನು 2014 ರಲ್ಲಿ ಪಾವತಿಸದ ಕಾರಣಕ್ಕಾಗಿ ಮೊಕದ್ದಮೆ ಹೂಡಿತು ಮತ್ತು ಮುಂದಿನ ವರ್ಷದ ಮೊಕದ್ದಮೆಯನ್ನು ಬಗೆಹರಿಸಿತು.

ಗೌ ಅವರ ಕಾಮೆಂಟ್ಗಳು ಅವರು 2013 ರ ದಿನಾಂಕದಂತೆ ಧ್ವನಿಸುತ್ತದೆ – “ಆಂಡ್ರಾಯ್ಡ್ ಏರಿಕೆಯೊಂದಿಗೆ ಎದುರಿಸುತ್ತಿರುವ ಸ್ಮಾರ್ಟ್ಫೋನ್ ಯುಗದಲ್ಲಿ ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್ ಹಿಂದೆ ಬೀಳುತ್ತಿದೆ, ಇದೀಗ ಅದು ಕೆಟ್ಟ ತಂತ್ರವನ್ನು ಅಳವಡಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಿದೆ” ಎಂದು ಗೌ ಹೇಳಿದರು. “ನಾನು ಅವರೊಂದಿಗೆ ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಸಹಾನುಭೂತಿ ಹೊಂದಿದ್ದೇನೆ.” ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್ ಮೂರು ವರ್ಷಗಳ ಹಿಂದೆ ಸ್ಮಾರ್ಟ್ಫೋನ್ಗಳಲ್ಲಿ ಕನಿಷ್ಠವಾಗಿ ಹಾರ್ಡ್ವೇರ್ ಮತ್ತು ಆಪರೇಟಿಂಗ್ ಸಿಸ್ಟಮ್ಗಳಲ್ಲಿ ಸೋಲನ್ನು ಒಪ್ಪಿಕೊಂಡಿದೆ ಮತ್ತು ಅವುಗಳನ್ನು ಮಾಡುವಂತೆ ನಿಲ್ಲಿಸಿದೆ.

2016 ರಲ್ಲಿ ವಿಸ್ರಾನ್ ಕಾರ್ಪ್ನೊಡನೆ ಒಂದನ್ನು ನವೀಕರಿಸುವುದರೊಂದಿಗೆ ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್ ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಈ ಕೆಲವು ವ್ಯವಹಾರಗಳನ್ನು ಪುನಃ ನವೀಕರಿಸಿದೆ. ಆದರೆ ನಡೆಲ್ಲದಲ್ಲಿ, ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್ ವಿಭಿನ್ನವಾದ ವಿಧಾನವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡಿದೆ, ಕಡಿಮೆ ಬೌದ್ಧಿಕ ಆಸ್ತಿ ಪರವಾನಗಿ ಒಪ್ಪಂದಗಳನ್ನು ಹೊಡೆಯುತ್ತದೆ. ಕಳೆದ ವರ್ಷ, ಕಂಪೆನಿಯು 60,000 ಪೇಟೆಂಟ್ಗಳ ಗ್ರಂಥಾಲಯವನ್ನು ಓಪನ್-ಮೂಲ ಪೇಟೆಂಟ್ ಗ್ರೂಪ್ ಓಪನ್ ಇನ್ವೆನ್ಷನ್ ನೆಟ್ವರ್ಕ್ಗೆ ಲಭ್ಯ ಮಾಡಿತು, ಇದು ತೆರೆದ-ಮೂಲದ ಕಂಪೆನಿಗಳು ಮೊಕದ್ದಮೆಗಳನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುವ ವಿನ್ಯಾಸಗೊಳಿಸಿದ ಅನೇಕ ಕಂಪನಿಗಳಿಂದ ಪೇಟೆಂಟ್ಗಳ ಸಂಗ್ರಹವಾಗಿದೆ.

“ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್ ತನ್ನ ಐಪಿನ್ನು ತೀವ್ರವಾಗಿ ರಕ್ಷಿಸಿದೆ ಮತ್ತು ಈ ಫಾಕ್ಸ್ಕಾನ್ ಮೊಕದ್ದಮೆಯು ರೆಡ್ಮಂಡ್ ಒಂದು ದಶಕದ ಹಿಂದೆ ಜಾರಿಗೆ ತಂದ ಆಂಡ್ರಾಯ್ಡ್ ಕಾರ್ಯತಂತ್ರಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದೆ” ಎಂದು ವೆಡ್ಬುಶ್ ಸೆಕ್ಯುರಿಟೀಸ್ನಲ್ಲಿ ವಿಶ್ಲೇಷಕ ಡಾನ್ ಇವ್ಸ್ ಹೇಳಿದರು. “ಈ ತೆರೆದ ಮೂಲ ಜಗತ್ತಿನಲ್ಲಿ, ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್ ಸ್ಯಾಂಡ್ಬಾಕ್ಸ್ನಲ್ಲಿ ಸಂತೋಷವನ್ನು ತೋರಿಸಬೇಕು ಆದರೆ ಅದರ IP ಅನ್ನು ರಕ್ಷಿಸಬೇಕು, ಅದಕ್ಕಾಗಿಯೇ ಫಾಕ್ಸ್ಕಾನ್ ಮೊಕದ್ದಮೆ ಮುಖ್ಯವಾಗಿದೆ. ಈ ಮೇಲೆ ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್ ಬ್ಯಾಕಿಂಗ್ ಡೌನ್ ಅನ್ನು ನೋಡುತ್ತಿಲ್ಲ. ”

ಮೊಕದ್ದಮೆ ತೆರೆದಿರುವ ತನ್ನ ಬದ್ಧತೆಯ ಬದಲಾವಣೆಯನ್ನು ಸೂಚಿಸುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್ ಹೇಳಿದೆ, ಆದರೆ ಒಪ್ಪಂದಗಳನ್ನು ಎತ್ತಿಹಿಡಿಯುವ ನಿರೀಕ್ಷೆಯಿದೆ. ಮೊಕದ್ದಮೆಯ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯಿಂದ ಮೊಕದ್ದಮೆಯಾಗಿರುವುದಾಗಿ ಹೇಳುವ ಒಪ್ಪಂದದ ನಿಯಮಗಳನ್ನು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಲು ಕಂಪನಿಯು ನಿರಾಕರಿಸಿತು. ಎಕ್ಸ್ಬಾಕ್ಸ್ ಗೇಮಿಂಗ್ ಸಿಸ್ಟಮ್ ಮಾಡಲು ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್ ಸಹ ಫಾಕ್ಸ್ಕಾನ್ನೊಂದಿಗೆ ಒಪ್ಪಂದ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ.

“ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್ ತನ್ನದೇ ಆದ ಒಪ್ಪಂದದ ಬದ್ಧತೆಗಳನ್ನು ಗಂಭೀರವಾಗಿ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಇತರ ಕಂಪನಿಗಳು ಒಂದೇ ರೀತಿ ಮಾಡಲು ನಾವು ನಿರೀಕ್ಷಿಸುತ್ತೇವೆ. ಇಂದಿನ ಕಾನೂನಿನ ಕ್ರಮವು 2013 ರಲ್ಲಿ ನಾವು ಸಹಿ ಹಾಕಿರುವ ಒಪ್ಪಂದದ ವರದಿ ಮತ್ತು ಆಡಿಟ್ ನಿಯಮಗಳನ್ನು ವ್ಯಾಯಾಮ ಮಾಡುವುದು ಸರಳವಾಗಿದೆ, ಅದು ಹೇ ಹೈ ಅವರೊಂದಿಗೆ ಹೇಳಿಕೆ ನೀಡಿದೆ “ಎಂದು ಹೇಳಿಕೆ ನೀಡಿದೆ. “ಹನ್ ಹೈ ಅವರೊಂದಿಗಿನ ನಮ್ಮ ಕೆಲಸದ ಸಂಬಂಧ ಮುಖ್ಯವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ನಾವು ನಮ್ಮ ಭಿನ್ನಾಭಿಪ್ರಾಯವನ್ನು ಬಗೆಹರಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿದ್ದೇವೆ.”

ಒಪ್ಪಂದವು ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್ನ ಪ್ರಸ್ತುತ ಗಮನವನ್ನು ಪ್ರತಿಬಿಂಬಿಸದಿದ್ದರೂ ಸಹ, ಅದು ಇನ್ನೂ ಪಾವತಿಸಲು ಬಯಸುತ್ತದೆ. ಮತ್ತು ಗೌ ಅಲ್ಲಿ ಸಮಸ್ಯೆ ಇದೆ.

“ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್ ಚೀನಾದ ಸ್ಮಾರ್ಟ್ಫೋನ್ ಬ್ರಾಂಡ್ಗಳನ್ನು ಹೂವಾಯಿ ಸೇರಿದಂತೆ ರಾಯಧನಕ್ಕಾಗಿ ನಡೆಸಬೇಕು,” ಎಂದು ಮಂಗಳವಾರ ತನ್ನ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಪ್ರಕೋಪಕ್ಕೆ ಸ್ವಲ್ಪ ಮೊದಲು ಫೇಸ್ಬುಕ್ ಪೋಸ್ಟ್ನಲ್ಲಿ ಗೌ ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ. ಬದಲಿಗೆ, ಯು.ಎಸ್. ಕಂಪನಿ ತಮ್ಮ ಗ್ರಾಹಕರಿಗೆ ಪಾವತಿಸಲು ಥೈವಾನೀ ಒಪ್ಪಂದ ತಯಾರಕರನ್ನು ಒತ್ತಾಯಿಸುತ್ತಿದೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್ ಚೀನೀ ಸಾರ್ವಜನಿಕರಿಗೆ ಮತ್ತು ಕಂಪೆನಿಗಳಿಗೆ ಕೋಪಗೊಳ್ಳದೆ ರಾಯಧನವನ್ನು ಭದ್ರಪಡಿಸಬಹುದು.

ಲೈವ್ ಪಡೆಯಿರಿ ಸ್ಟಾಕ್ ಬೆಲೆಗಳು ಆಫ್ ಬಿಎಸ್ಇ ಮತ್ತು ಎನ್ಎಸ್ಇ ಮತ್ತು ಇತ್ತೀಚಿನ NAV ಯನ್ನು, ಬಂಡವಾಳ ಮ್ಯೂಚುಯಲ್ ನಿಧಿಗಳು , ನಿಮ್ಮ ತೆರಿಗೆ ಲೆಕ್ಕಾಚಾರ ಆದಾಯ ತೆರಿಗೆ ಕೋಷ್ಟಕ , ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯ ಗೊತ್ತು ಟಾಪ್ ಲಾಭಗಳಿಸುವವರು , ಟಾಪ್ ಸೋಲುವವರು & ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಇಕ್ವಿಟಿ ಫಂಡ್ಸ್ . ಫೇಸ್ಬುಕ್ನಲ್ಲಿ ನಮ್ಮಂತೆಯೇ ಮತ್ತು ಟ್ವಿಟ್ಟರ್ನಲ್ಲಿ ನಮ್ಮನ್ನು ಅನುಸರಿಸಿ.