ಹತ್ತಿ ಸ್ನಾನದ ಕಾರಣ ಮನುಷ್ಯ ತಲೆಬುರುಡೆಯ ಸೋಂಕಿನಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿದ್ದಾನೆ – ಕಿವಿಗಳನ್ನು ಕಿವಿಗಳಿಂದ ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸುವುದು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಅಪಾಯಕಾರಿ! – ಟೈಮ್ಸ್ ನೌ

ಹತ್ತಿ ಸ್ನಾನದ ಕಾರಣ ಮನುಷ್ಯ ತಲೆಬುರುಡೆಯ ಸೋಂಕಿನಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿದ್ದಾನೆ – ಕಿವಿಗಳನ್ನು ಕಿವಿಗಳಿಂದ ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸುವುದು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಅಪಾಯಕಾರಿ! – ಟೈಮ್ಸ್ ನೌ
ಹತ್ತಿ ಸ್ನಾನದ ಕಾರಣ ಮನುಷ್ಯ ತಲೆಬುರುಡೆಯ ಸೋಂಕಿನಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿದ್ದಾನೆ - ಕಿವಿಗಳನ್ನು ಕಿವಿಗಳಿಂದ ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸುವುದು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಅಪಾಯಕಾರಿ!

ಹತ್ತಿ ಸ್ನಾನದ ಕಾರಣ ಮನುಷ್ಯ ತಲೆಬುರುಡೆಯ ಸೋಂಕಿನಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿದ್ದಾನೆ – ಕಿವಿಗಳನ್ನು ಕಿವಿಗಳಿಂದ ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸುವುದು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಅಪಾಯಕಾರಿ! | ಫೋಟೋ ಕ್ರೆಡಿಟ್: ಗೆಟ್ಟಿ ಇಮೇಜಸ್

ನವ ದೆಹಲಿ: ನಿಮ್ಮ ಕಿವಿಗಳು ಕೊಳಕು ಅಥವಾ ಸ್ವಲ್ಪ ನಿರ್ಬಂಧಿತವಾಗಿದ್ದಾಗ ನೀವು ಹತ್ತಿ ಹನಿಗಳನ್ನು ಎತ್ತಿಕೊಂಡು ಅವುಗಳನ್ನು ಶುಚಿಗೊಳಿಸಲು ಅವನ್ನು ಅಗೆಯಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತೀರಾ? ನೀವು ಮಾಡಿದರೆ ಸರಿಯಾಗಿರುತ್ತದೆ ಏಕೆಂದರೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಜನರು ಒಂದೇ ರೀತಿ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಬಾಲ್ಯದಿಂದಲೂ ಅದನ್ನು ಮಾಡಲು ಕಲಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಹೇಗಾದರೂ, ಈ ಮುಗ್ಧ ಕಾಣುವ ಹತ್ತಿ ಸ್ವ್ಯಾಬ್ಸ್ ವಾಸ್ತವವಾಗಿ ಅವರು ಅವಕಾಶ ಹೆಚ್ಚು ಅಪಾಯಕಾರಿ ಇರಬಹುದು.

BMJ ನಲ್ಲಿ ಪ್ರಕಟವಾದ ಒಂದು ವರದಿಯ ಪ್ರಕಾರ, ಯುಕೆಯಲ್ಲಿನ ಮನುಷ್ಯನು ಅದರ ಮೂಲಕ ಜೀವಕ್ಕೆ-ಬೆದರಿಕೆಯುಳ್ಳ ಸೋಂಕನ್ನು ಬೆಳೆಸಿಕೊಂಡಾಗ ಮತ್ತೊಮ್ಮೆ ಕಿವುಡೆಯನ್ನು ಸ್ಪರ್ಶಿಸಬಾರದೆಂದು ಪ್ರತಿಜ್ಞೆ ಮಾಡಿದ್ದಾನೆ. ಹತ್ತಿಯ ಕವಚದ ತುದಿ ಮನುಷ್ಯನ ಕಿವಿಯಲ್ಲಿ ಅದನ್ನು ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸುವಾಗ ಸಿಕ್ಕಿಹಾಕಿಕೊಂಡಿದೆ ಎಂದು ಪ್ರಕಟಣೆ ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ, ಏನನ್ನಾದರೂ ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಲಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಅವನ ತಲೆಬುರುಡೆಯಲ್ಲಿ ಸೋಂಕಿನ ಬೆಳವಣಿಗೆಗೆ ಕಾರಣವಾಯಿತು.

31 ವರ್ಷದ ವ್ಯಕ್ತಿ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯ ತುರ್ತುಸ್ಥಿತಿ ಕೋಣೆಗೆ ಗುಂಡು ಹಾರಿಸಿದಾಗ ಆತನನ್ನು ಸೆರೆಹಿಡಿಯಲಾಯಿತು. ಹತ್ತು ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಅಂತಿಮವಾಗಿ ಸೆಳವು ಕಾರಣವಾಯಿತು, ಮನುಷ್ಯ ತನ್ನ ಎಡ ಕಿವಿ ನೋವು ಮತ್ತು ಅದರ ಹೊರಬರುತ್ತಿರುವ ಒಂದು ಡಿಸ್ಚಾರ್ಜ್ ದೂರು ನೀಡಿದ್ದರು. ಆತನು ತೀವ್ರ ತಲೆನೋವು, ವಾಂತಿಗಳನ್ನು ಅನುಭವಿಸಿದನು, ಮತ್ತು ಜನರ ಹೆಸರನ್ನು ಮರೆಯಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದನು.

ಈ ಹಿಂದೆ ಮನುಷ್ಯನು ತನ್ನ ಎಡ ಕಿವಿಯ ಮೇಲೆ ಸೋಂಕುಗಳ ಕಾರಣದಿಂದ ಹಲವಾರು ಚಿಕಿತ್ಸೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದನು ಮತ್ತು ಆದ್ದರಿಂದ ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚು ಗಂಭೀರವಾಗಿ ಪರಿಗಣಿಸಲಿಲ್ಲ, ಅದು ಆ ಪೈಕಿ ಒಂದಾಗಬಹುದೆಂದು ಆಲೋಚಿಸುತ್ತಿದ್ದನು. ಆದಾಗ್ಯೂ, ವೈದ್ಯರು ತಮ್ಮ ಮೆದುಳು ಮತ್ತು ಕಿವಿಗಳನ್ನು ಸ್ಕ್ಯಾನ್ ಮಾಡಿದಾಗ, ಅವರ ತಲೆಬುರುಡೆ ಮೂಳೆಗಳು ಎಡ ಕಿವಿಯ ಕಾಲುವೆಗೆ ಹತ್ತಿರವಾಗಿ ಉರಿಯೂತ ಕಂಡುಬಂದಿವೆ. ಕಿವಿ ಕಾಲುವಿನಲ್ಲಿ ಬಹುಶಃ ಪ್ರಾರಂಭವಾದ ಸೋಂಕು ಅವನ ತಲೆಬುರುಡೆಗೆ ಹರಡಿತು.

ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು ಗುಣಪಡಿಸಲು ವೈದ್ಯರು ಚಿಕ್ಕ ಶಸ್ತ್ರಚಿಕಿತ್ಸೆಯನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸಬೇಕಾಗಿತ್ತು ಮತ್ತು ಅದು ಕಿವಿಯ ಮೇಣದ ಮತ್ತು ಭಗ್ನಾವಶೇಷಗಳಲ್ಲಿನ ಹತ್ತಿ ಹರಿತದ ತುದಿಗಳನ್ನು ಕಂಡುಕೊಂಡಾಗ ಮತ್ತು ಇದು ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು ಉಲ್ಬಣಗೊಳಿಸಬಹುದು ಮತ್ತು ಸೋಂಕಿನ ಹರಡುವಿಕೆಗೆ ಕಾರಣವಾಯಿತು ಎಂದು ತೀರ್ಮಾನಿಸಿತು.

ಶಿಫಾರಸು ಮಾಡಲಾದ ವೀಡಿಯೊಗಳು