ಅಪೀಲ್ಸ್ ಕೋರ್ಟ್ ಸೇಸ್ ಪಾಲಕರು ಸ್ಯಾನ್ ಫ್ರಾನ್ಸಿಸ್ಕೋದ ಮೇಲೆ ಇಮ್ಮಿಗ್ರಂಟ್ ಹೂ ಕಿಲ್ಡ್ ಡಾಟರ್ ವಿರುದ್ಧ ಮೊಕದ್ದಮೆ ಹೂಡಲಾರರು

ಅಪೀಲ್ಸ್ ಕೋರ್ಟ್ ಸೇಸ್ ಪಾಲಕರು ಸ್ಯಾನ್ ಫ್ರಾನ್ಸಿಸ್ಕೋದ ಮೇಲೆ ಇಮ್ಮಿಗ್ರಂಟ್ ಹೂ ಕಿಲ್ಡ್ ಡಾಟರ್ ವಿರುದ್ಧ ಮೊಕದ್ದಮೆ ಹೂಡಲಾರರು

ಕೇಟ್ ಸ್ಟೀನ್ಲ್ಗೆ ಸ್ಮಾರಕ ತಾಣ ಸ್ಯಾನ್ ಫ್ರಾನ್ಸಿಸ್ಕೋದ ಪಿಯರ್ 14 ರಂದು ಡಿಸೆಂಬರ್ 1, 2017 ರಂದು ಕಂಡುಬರುತ್ತದೆ. ಫೆಡರಲ್ ಮೇಲ್ಮನವಿ ನ್ಯಾಯಾಲಯವು ತನ್ನ ಹೆತ್ತವರ ಮೊಕದ್ದಮೆಯನ್ನು ನಗರಕ್ಕೆ ವಿರುದ್ಧವಾಗಿ ವಜಾಗೊಳಿಸಿ ಬಿಡುಗಡೆಗೊಳಿಸಿದಾಗ ವಲಸೆ ಅಧಿಕಾರಿಗಳಿಗೆ ಹೇಳುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ವಜಾ ಮಾಡಿದೆ. ಬೆನ್ ಮಾರ್ಗೊಟ್ / ಎಪಿ ಅಡಗಿಸು ಶೀರ್ಷಿಕೆ

ಟಾಗಲ್ ಶೀರ್ಷಿಕೆ

ಬೆನ್ ಮಾರ್ಗೊಟ್ / ಎಪಿ

ಕೇಟ್ ಸ್ಟೀನ್ಲ್ಗೆ ಸ್ಮಾರಕ ತಾಣ ಸ್ಯಾನ್ ಫ್ರಾನ್ಸಿಸ್ಕೋದ ಪಿಯರ್ 14 ರಂದು ಡಿಸೆಂಬರ್ 1, 2017 ರಂದು ಕಂಡುಬರುತ್ತದೆ. ಫೆಡರಲ್ ಮೇಲ್ಮನವಿ ನ್ಯಾಯಾಲಯವು ತನ್ನ ಹೆತ್ತವರ ಮೊಕದ್ದಮೆಯನ್ನು ನಗರಕ್ಕೆ ವಿರುದ್ಧವಾಗಿ ವಜಾಗೊಳಿಸಿ ಬಿಡುಗಡೆಗೊಳಿಸಿದಾಗ ವಲಸೆ ಅಧಿಕಾರಿಗಳಿಗೆ ಹೇಳುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ವಜಾ ಮಾಡಿದೆ.

ಬೆನ್ ಮಾರ್ಗೊಟ್ / ಎಪಿ

ಕ್ಯಾಲಿಫೋರ್ನಿಯಾದ ಫೆಡರಲ್ ಮೇಲ್ಮನವಿ ನ್ಯಾಯಾಲಯವು ಜುಲೈ 2015 ರಲ್ಲಿ ಅನಧಿಕೃತ ವಲಸಿಗರಿಂದ ಮಾರಲ್ಪಟ್ಟ ಮಹಿಳಾ ಕೇಟ್ ಸ್ಟೇನ್ಲೆಲ್ನ ಪೋಷಕರು ತೀರ್ಪು ನೀಡಿದ್ದು, ಸ್ಯಾನ್ ಫ್ರಾನ್ಸಿಸ್ಕೋ ನಗರವು ತನ್ನ ಕೊಲೆಗೆ ಮುಂಚಿತವಾಗಿ ಸ್ಥಳೀಯ ಜೈಲಿನಿಂದ ಹೊರಬಂದ ವಲಸೆ ಅಧಿಕಾರಿಗಳನ್ನು ತಿಳಿಸಲು ವಿಫಲವಾದ ಕಾರಣಕ್ಕಾಗಿ ಮೊಕದ್ದಮೆ ಹೂಡುವುದಿಲ್ಲ. .

9 ನೇ ಸರ್ಕ್ಯುಟ್ ಕೋರ್ಟ್ ಆಫ್ ಅಪೀಲ್ಸ್ನ ಮೂರು ನ್ಯಾಯಾಧೀಶರ ಸಮಿತಿಯು ಒಂದು ಸರ್ವಾನುಮತದ ತೀರ್ಮಾನದಲ್ಲಿ, ಸ್ಯಾನ್ ಫ್ರಾನ್ಸಿಸ್ಕೋದ ಆಗಿನ-ಶೆರಿಫ್, ರಾಸ್ ಮಿರ್ಕಮಿ ಅವರು ಫೆಡರಲ್, ರಾಜ್ಯ ಅಥವಾ ಸ್ಥಳೀಯ ಕಾನೂನುಗಳನ್ನು ಉಲ್ಲಂಘಿಸಿಲ್ಲ, ಜುವಾನ್ ಫ್ರಾನ್ಸಿಸ್ಕೊ ​​ಲೋಪೆಜ್-ಸ್ಯಾಂಚೆಝ್ ಅವರನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿದಾಗ, ಇನೆಜ್ ಗಾರ್ಸಿಯಾ ಜರಾಟೆ, ವಲಸೆ ಮತ್ತು ಕಸ್ಟಮ್ ಜಾರಿಗೊಳಿಸುವಿಕೆಯನ್ನು ಸೂಚಿಸದೆ ಸಣ್ಣ ಮರಿಜುವಾನಾ ಚಾರ್ಜ್ನಲ್ಲಿ.

ಸ್ಟೇನ್ಲೆ ಅವರ ಪೋಷಕರು ಸಲ್ಲಿಸಿದ ನಗರಕ್ಕೆ ವಿರುದ್ಧವಾಗಿ “ಸಾಮಾನ್ಯ ನಿರ್ಲಕ್ಷ್ಯದ ಹಕ್ಕು” ವನ್ನು ನಿರಾಕರಿಸುವಲ್ಲಿ ಆಡಳಿತವು ಕೆಳ ನ್ಯಾಯಾಲಯವನ್ನು ಎತ್ತಿಹಿಡಿಯುತ್ತದೆ. ಸ್ಯಾನ್ ಫ್ರಾನ್ಸಿಸ್ಕೊ ​​ಜೈಲಿನಿಂದ ಅನಧಿಕೃತ ವಲಸಿಗರನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡುವುದರ ಬಗ್ಗೆ ಫೆಡರಲ್ ಅಧಿಕಾರಿಗಳೊಂದಿಗೆ ಹಂಚಿಕೊಂಡ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಸೀಮಿತಗೊಳಿಸಲು ಮಿರ್ಕಮಿಮಿ ನಗರ ಉದ್ಯೋಗಿಗಳಿಗೆ ಸೂಚನೆ ನೀಡುವ ಮನವಿಯನ್ನು ರಚಿಸಿರುವುದಾಗಿ ಅವರ ಮೊಕದ್ದಮೆ ಆರೋಪಿಸಿದೆ.

“ಮೆಮೋನಿಂದ ಸ್ಥಾಪಿಸಲ್ಪಟ್ಟ ನೀತಿಯು ಬುದ್ಧಿವಂತ ಅಥವಾ ವಿವೇಚನೆಯಿರಲಿ ಅಥವಾ ಇಲ್ಲವೋ ಎಂಬ ಬಗ್ಗೆ ನಮ್ಮ ಹಿಡುವಳಿ ಇಂದು ತೀರ್ಪನ್ನು ನೀಡುವುದಿಲ್ಲ, ಅದು ನಮ್ಮ ಕೆಲಸವಲ್ಲ” ಎಂದು ಸಮಿತಿಯು ಬರೆದಿತ್ತು.

ನಗರದ ನೀತಿ ಫೆಡರಲ್ ಕಾನೂನು ಉಲ್ಲಂಘಿಸುವುದಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಮಿರ್ಕರಿಮಿ ಜ್ಞಾಪಕವನ್ನು ಜಾರಿಗೆ ತರುವ ಹಕ್ಕು ಇದೆ ಎಂದು ನ್ಯಾಯಾಧೀಶರು ಹೇಳಿದರು.

“ಸ್ಟೀನಿಲ್ನ ದುರಂತ ಮತ್ತು ಅನಗತ್ಯವಾದ ಮರಣವು ಶೆರಿಫ್ ಮಿರ್ಕಾರ್ಮಿ ಅವರ ಉದ್ಯೋಗಿಗಳನ್ನು ICE ಗೆ ದೋಷಾರೋಪಣೆ ಮಾಡಿದ ಅನೇಕ ಬಾರಿ ಬಿಡುಗಡೆಯ ದಿನಾಂಕವನ್ನು ಒದಗಿಸದಂತೆ ತಡೆಯುವ ನಿರ್ಧಾರದ ವಿರುದ್ಧ ನೀತಿ ವಾದವನ್ನು ಒತ್ತಿಹೇಳಬಹುದು” ಎಂದು ಟ್ರಂಪ್ ನೇಮಕವಾದ ನ್ಯಾಯಾಧೀಶ ಮಾರ್ಕ್ ಜೆ. ಬೆನೆಟ್ ಬರೆದರು.

“ಆದರೆ ಆ ನೀತಿಯ ವಾದವನ್ನು ಕ್ಯಾಲಿಫೋರ್ನಿಯಾದ ರಾಜ್ಯ ಮತ್ತು ಪುರಸಭೆಯ ರಾಜಕೀಯ ಶಾಖೆಗಳು ಮಾತ್ರವೇ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ನಿಂದ ಅಥವಾ ಬಹುಶಃ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ನಿಂದ ಮಾಡಬಹುದಾಗಿದೆ – ಕ್ಯಾಲಿಫೊರ್ನಿಯಾ ಸುಪ್ರೀಂ ಕೋರ್ಟ್ ನಿರ್ಧರಿಸಿದಂತೆ ಕ್ಯಾಲಿಫೋರ್ನಿಯಾದ ಕಾನೂನು ಅನ್ವಯಿಸುವ ಫೆಡರಲ್ ನ್ಯಾಯಾಧೀಶರಿಂದ ಅಲ್ಲ.”

ಸ್ಯಾನ್ ಫ್ರಾನ್ಸಿಸ್ಕೋ ಪಿಯರ್ನ ಜೊತೆಯಲ್ಲಿ ತನ್ನ ತಂದೆಯೊಂದಿಗೆ ನಡೆದುಕೊಂಡು ಹೋಗುತ್ತಿದ್ದ ಸ್ಟೀನ್ಲೆ, 32, ಕೊಲ್ಲಲ್ಪಟ್ಟರು. ಆಕಸ್ಮಿಕವಾಗಿ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಲ್ಪಟ್ಟಿದ್ದರಿಂದಾಗಿ ಕದ್ದಿದ್ದ ಗನ್ನಿಂದ ಒಂದೇ ಹೊಡೆತದಿಂದ ಅವಳು ಹೊಡೆದಳು.

2017 ರಲ್ಲಿ, ಲೋಪೆಜ್-ಸ್ಯಾಂಚೆಝ್, ಐದು ಬಾರಿ ಗಡೀಪಾರು ಮಾಡುವವನಾಗಿ, ಸ್ಯಾನ್ ಫ್ರಾನ್ಸಿಸ್ಕೊ ​​ನ್ಯಾಯಾಧೀಶರಿಂದ ಕೊಲೆ ಆರೋಪಗಳ ಮೂಲಕ ನಿರ್ಮೂಲನಕ್ಕೊಳಗಾಗಿದ್ದನು , ಆದರೆ ಒಂದು ಬಂದೂಕಿನಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿದ್ದ ಒಂದು ಅಪರಾಧದ ಆರೋಪವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಆರೋಪ ಮಾಡಿದನು.

ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಟ್ರುಂಪ್ ಟ್ವೀಟ್ನಲ್ಲಿ ತೀರ್ಪು “ಅಪಮಾನಕರ” ಎಂದು ಕರೆದರು. ಸ್ಥಳೀಯ “ಅಭಯಾರಣ್ಯ ನಗರ” ನೀತಿಗಳನ್ನು ಟೀಕಿಸಿದಾಗ ಆಗಾಗ್ಗೆ ಅವರು ಈ ಪ್ರಕರಣವನ್ನು ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಲೋಪೆಜ್-ಸ್ಯಾಂಚೆಝ್ ಫೆಡರಲ್ ಗನ್ ಆರೋಪಗಳ ಮೇಲೆ ಬಂಧನದಲ್ಲಿದ್ದಾರೆ .