June 20, 2019

ವಿಶೇಷ: ಸಿಬ್ಬಂದಿ ಸದಸ್ಯರು ಆ ಸಿಕ್ಕಿದ, ಚಂಡಮಾರುತದಿಂದ ಎಸೆಯಲ್ಪಟ್ಟ ವೈಕಿಂಗ್ ಸ್ಕೈ ಕ್ರೂಸ್ ಹಡಗು

ವಿಶೇಷ: ಸಿಬ್ಬಂದಿ ಸದಸ್ಯರು ಆ ಸಿಕ್ಕಿದ, ಚಂಡಮಾರುತದಿಂದ ಎಸೆಯಲ್ಪಟ್ಟ ವೈಕಿಂಗ್ ಸ್ಕೈ ಕ್ರೂಸ್ ಹಡಗು

ಮುಚ್ಚಿ

ವೈಕಿಂಗ್ ಸ್ಕೈ ಕ್ರೂಸ್ ಹಡಗು ಹವಾಮಾನ ಎಚ್ಚರಿಕೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರೂ ಸಹ ಯಾಂತ್ರಿಕ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ತನಿಖೆ ನಡೆಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ, ಇದು ಇಂಜಿನಿಯರಿಂಗ್ ವಿಫಲತೆ, ಮೇಡೇ ಕರೆ ಮತ್ತು ವಾಯು ಸ್ಥಳಾಂತರಗಳು. USA ಇಂದು

ಅವರ ಕನಸುಗಳ ವಿಹಾರ ರಜಾದಿನವಾಗಿ, ನಾರ್ವೆಯ ಮಾಂತ್ರಿಕ ನಾರ್ದರ್ನ್ ಲೈಟ್ಸ್ ಅನ್ನು ನೋಡಲು ಇದು ಪ್ರವಾಸವಾಗಿತ್ತು. ಬದಲಾಗಿ, ಇದು ಕ್ರೂಸ್ ನೈಟ್ಮೇರ್ಗೆ ಸಾಗಿತು .

ಡೆಡ್ ಇಂಜಿನ್ಗಳು. ಬಿರುಗಾಳಿ, ಒರಟಾದ ಸಮುದ್ರಗಳಲ್ಲಿ ಸಿಲುಕಿಕೊಂಡಿದ್ದ ಬಿರುಗಾಳಿಯಿಂದ ಆವೃತವಾಗಿದೆ. ಕಡಲಾಚೆಯ ಬಂಡೆಗಳ ಮೇಲೆ ಸ್ಥಾಪನೆಯ ಅಪಾಯ. ನೂರಾರು ಭಯಭೀತನಾಗಿರುವ ಪ್ರಯಾಣಿಕರನ್ನು ಪಿಚ್ ಡಾರ್ಕ್ನಲ್ಲಿ ಹೆಲಿಕಾಪ್ಟರ್ನಿಂದ ಸ್ಥಳಾಂತರಿಸಲು ಒತ್ತಾಯಿಸಲಾಯಿತು.

ವೈಕಿಂಗ್ ಸ್ಕೈ ಕ್ರೂಸ್ ಹಡಗಿನ ಸಿಬ್ಬಂದಿಗಳ ಪೈಕಿ ಒಂದರ ಪ್ರಕಾರ, ವಾಂಟೆಡ್ ಐಷಾರಾಮಿ ಲೈನ್ನ ಹೊಸ ಹಡಗುಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾದ ವೈಕಿಂಗ್ ಓಷನ್ ಕ್ರೂಸಸ್, ಬೋರ್ಡ್ನಲ್ಲಿರುವ 48 ಗಂಟೆಗಳ ಕಾಲ ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ 1,373 ಪ್ರಯಾಣಿಕರು ಮತ್ತು ಸಿಬ್ಬಂದಿಗಳಿಂದ ಮರೆತು ಹೋಗುವುದಿಲ್ಲ.

“ಎಲ್ಲವೂ ಮುರಿಯಿತು: ಪ್ಲೇಟ್ಗಳು, ಕನ್ನಡಕಗಳು, ಪೀಠೋಪಕರಣಗಳು”, ಸಿಬ್ಬಂದಿ ಸದಸ್ಯರು, ಹಡಗಿನ ರೆಸ್ಟೊರೆಂಟ್ಗಳಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ಲಾಂಜ್ಗಳಲ್ಲಿ ದೃಶ್ಯಗಳನ್ನು ವಿವರಿಸಿದರು. ಅವರು ಒಂದು ಭಾರೀ ಗ್ರ್ಯಾಂಡ್ ಪಿಯಾನೋ ಒಂದು ಕೋಣೆ ಒಳಗೆ ತಲೆಕೆಳಗಾಗಿ ಹಾರುವ ಹೋಗಿ ಕಂಡಿತು ಹೇಳಿದರು. ಸಿಬ್ಬಂದಿ ಸದಸ್ಯರು ಅನಾಮಧೇಯತೆಯನ್ನು ಕೋರಿದರು ಏಕೆಂದರೆ ಅವರು ಸಾರ್ವಜನಿಕವಾಗಿ ಮಾತನಾಡಲು ಅಧಿಕಾರ ಹೊಂದಿರಲಿಲ್ಲ.

ಸ್ವಚಾಲಿತ

ಚಿಕ್ಕಚಿತ್ರಗಳನ್ನು ತೋರಿಸಿ

ಶೀರ್ಷಿಕೆಗಳನ್ನು ತೋರಿಸಿ

ಹಡಗಿನ ಮುಂಭಾಗವು ಹೆಚ್ಚು ಸಮತೂಕವಿಲ್ಲದೆ, ಅವರು ಹೇಳಿದರು, ಮತ್ತು ಅಲೆಗಳ ಮೇಲೆ ಹೆಚ್ಚು ಪರಿಣಾಮ ಬೀರಿತು. “ನೀವು ನಿಲ್ಲುವಂತಿಲ್ಲ,” ಅವರು ಹೇಳಿದರು. ಇದರ ಪರಿಣಾಮವಾಗಿ, ಅಲಾರ್ಮ್ಗಳು ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ ಧ್ವನಿಸುರುಳಿಯು ಕೆಲವು ಪ್ರಯಾಣಿಕರು ಮತ್ತು ಸಿಬ್ಬಂದಿ ತಕ್ಷಣವೇ ಚಲಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗಲಿಲ್ಲ, ತುರ್ತುಸ್ಥಿತಿ ಕೇಂದ್ರಗಳಿಗೆ ತೆರಳಿ ಆದೇಶವನ್ನು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ.

“ಇದು ಒಂದು ದುಃಸ್ವಪ್ನ ಆಗಿತ್ತು,” ಅವರು ಹೇಳಿದರು. “ಜನರು ಭಯಭೀತರಾಗಿದ್ದರು, ಎಲ್ಲರೂ ಓಡುತ್ತಿದ್ದರು, ಕೆಲವರು ಅಳುತ್ತಿದ್ದರು, ಜನರು ಆಘಾತಕ್ಕೊಳಗಾಗಿದ್ದಾರೆ, ನೀವು ಅದನ್ನು ಅವರ ಮುಖಗಳಲ್ಲಿ ನೋಡಬಹುದು ಮತ್ತು ಅವರು ಬದುಕುಳಿದರು ಎಂದು ಅವರು ನಂಬುವುದಿಲ್ಲ.”

ಮೊಲ್ಡೆದಿಂದ ಬಂದ ಫೋನ್ನ ಮೂಲಕ ಇಂದು ಯು.ಎಸ್.ಗೆ ಮಾತನಾಡಿದ ಸಿಬ್ಬಂದಿ ಸದಸ್ಯರು, ಪಶ್ಚಿಮ ನಾರ್ವೆಯ ಬಂದರು, ಭಾನುವಾರ ನಿಧಾನವಾದ ನೌಕಾಯಾನಕ್ಕೆ ಗಂಟೆಗಳವರೆಗೆ ಟಗ್ ದೋಣಿಗಳಿಂದ ತಳ್ಳಲ್ಪಟ್ಟ ಮತ್ತು ಎಳೆದ ನಂತರ ಸೋಮವಾರ ಸುರಕ್ಷತೆಯನ್ನು ಕಂಡುಕೊಂಡರು.

ಸ್ವಚಾಲಿತ

ಚಿಕ್ಕಚಿತ್ರಗಳನ್ನು ತೋರಿಸಿ

ಶೀರ್ಷಿಕೆಗಳನ್ನು ತೋರಿಸಿ

ಅವರು ಸಿಬ್ಬಂದಿ ತುರ್ತುಸ್ಥಿತಿಗಾಗಿ ಚೆನ್ನಾಗಿ ತರಬೇತಿ ಪಡೆದಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ವಿವರಿಸಿದ್ದರೂ, Wi-Fi “ವಿದಾಯ ಹೇಳಲು ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದಾಗ ನಾನು ಅದನ್ನು ಪಟ್ಟಿ ಮಾಡುವಾಗ ಮುಳುಗಲು ಹೋಗುತ್ತಿದ್ದೆ” ಎಂದು ಅವರು ಒಂದು ಹಂತದಲ್ಲಿ ತಮ್ಮ ಕುಟುಂಬವನ್ನು ಕರೆದರು.

ಜೀವನ ಜಾಕೆಟ್ಗಳಿಗೆ ತೆರಳಲು, ಸಿಬ್ಬಂದಿ ಸದಸ್ಯರು ತೆರೆದ ಡೆಕ್ಗಳಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ಗಾಳಿಯಲ್ಲಿ ಬಾಗಿಲು ತೆರೆಯಲು ಮತ್ತು ಮಾನವನ ಸರಪಳಿಗಳನ್ನು ರಚಿಸಬೇಕಾಗಿತ್ತು ಮತ್ತು ಹಡಗುಗಳು ಕೆಳಗಿರುವ ಶುಷ್ಕ ನೀರಿಗೆ ಅಪಾಯಕಾರಿಯಾಗಿ ಹತ್ತಿರದಲ್ಲಿದ್ದವು.

“ನಾನು ಸಾಗರವನ್ನು ನೋಡಬಹುದು, ನಾವು ಎರಡನೇ ಮಹಡಿಯಲ್ಲಿದ್ದೇವೆ ಮತ್ತು ಅಲೆಗಳು 30 ಅಡಿಗಳಷ್ಟು ಎರಡನೇ ಮಹಡಿಗೆ ತಲುಪುತ್ತಿವೆ ನಾವು ಸುಮಾರು 45 ಡಿಗ್ರಿಗಳಷ್ಟು ಇದ್ದೇವೆ .ನೀವು ಒಂದು ಹೆಜ್ಜೆಯನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಂಡರೆ ನೀವು ಬೀಳಬಹುದು, ಈ ರೀತಿಯ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಮೊದಲು ಅನುಭವಿಸಲಿಲ್ಲ. ”

ಲೈಫ್ಬೋಟ್ಗಳು ಯಾವುದೇ ಬಳಕೆಯಿಲ್ಲವೆಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು, ಏಕೆಂದರೆ ಅಧಿಕಾರದ ಕೊರತೆಯನ್ನು ಅವರು ಸರಿಸಲಾಗಲಿಲ್ಲ, ಮತ್ತು ಸಮುದ್ರಗಳು ಹೇಗಾದರೂ ಒರಟಾಗಿತ್ತು.

ಸ್ಥಳಾಂತರಿಸುವ ಆದೇಶದ ನಂತರ, ರಕ್ಷಕರು ರಾತ್ರಿ ಶನಿವಾರ ಮತ್ತು ಭಾನುವಾರದವರೆಗೆ 479 ಪ್ರಯಾಣಿಕರಿಗೆ (ಒಟ್ಟು ಅರ್ಧದಷ್ಟು) ಪ್ರಯಾಣ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದರು, ಐದು ಹೆಲಿಕಾಪ್ಟರ್ಗಳ ಹಡಗಿನ ಮೂಲಕ ಕತ್ತಲೆಗೆ ಹಾರಿ, ನಿಧಾನವಾಗಿ ಜನರನ್ನು ಹಿಂಬಾಲಿಸುವುದನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಿಕೊಂಡರು. ಅಲೆಗಳು ಮುರಿದುಹೋದವು ಮತ್ತು ಗಾಳಿಯು ಕ್ಷೀಣಿಸಿತು.

ಅಪಾಯದ ಹೊರತಾಗಿಯೂ, ಹಡಗಿನ ಸದಸ್ಯರು ಕೆಲವು ಪ್ರಯಾಣಿಕರನ್ನು ವಿಮಾನಕ್ಕೆ ಕರೆತಂದರು ಎಂದು ಹೇಳಿದರು, ಹಡಗಿನಲ್ಲಿ ಪಾರುಗಾಣಿಕಾ ಮೊದಲು ಹಡಗು ಮುಳುಗಬಹುದೆಂದು ಆತಂಕ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದರು.

“ಕೆಲವು ಸಿಬ್ಬಂದಿಗಳು ಇನ್ನೂ ಆಘಾತಕ್ಕೊಳಗಾಗಿದ್ದಾರೆ ಆದರೆ ನಮ್ಮಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನವರು ಹೆಮ್ಮೆಯ ಮತ್ತು ಧೈರ್ಯಶಾಲಿಯಾಗಿದ್ದಾರೆ, ನಾವು ಅತಿಥಿಗಳು ಆರೈಕೆಯನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಿದ್ದೇವೆ ಮತ್ತು ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸುತ್ತೇವೆ” ಎಂದು ಸಿಬ್ಬಂದಿ ಸದಸ್ಯರು ಹೇಳಿದರು. “ಕೆಲವು ಸಿಬ್ಬಂದಿ ತಮ್ಮ ಔಷಧಿಗಳನ್ನು ಪಡೆಯಲು ಅತಿಥಿಗಳ ಕ್ಯಾಬಿನ್ಗಳಿಗೆ ಹೋಗುವುದರ ಮೂಲಕ ತಮ್ಮ ಕರ್ತವ್ಯಗಳನ್ನು ಮೀರಿ ಹೋದರು.”

ಪ್ರಯಾಣಿಕರು ಮತ್ತು ಸಿಬ್ಬಂದಿಗಳೆಲ್ಲರೂ ಬದುಕುಳಿದರು, ಆದರೂ ಕೆಲವು ಪ್ರಯಾಣಿಕರು ಮಂಡಳಿಯಲ್ಲಿ ಅವ್ಯವಸ್ಥೆಯಲ್ಲಿ ಗಾಯಗೊಂಡರು, ಅವರು ಮುರಿದ ಕುತ್ತಿಗೆಯನ್ನು ಅನುಭವಿಸಿದ ಸ್ಟ್ರೆಚರ್ನಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬ ಪ್ರಯಾಣಿಕನನ್ನು ನೋಡಿದರು. ಅಸೋಸಿಯೇಟೆಡ್ ಪ್ರೆಸ್ ಒಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿಯು ವಿಷಮಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿದೆ ಎಂದು ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ ಮತ್ತು ಸೋಮವಾರ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ಎಂಟು ಮಂದಿ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗೆ ದಾಖಲಾಗಿದ್ದಾರೆ.

ಹೆಚ್ಚಿನ ಪ್ರಯಾಣಿಕರು ಸೋಮವಾರ ಮನೆಗೆ ತೆರಳುತ್ತಿದ್ದರು, ಆದರೆ ಸಿಬ್ಬಂದಿ ಇನ್ನೂ ಹಡಗಿನಲ್ಲಿದ್ದರು, ರಿಪೇರಿ ಆರಂಭಗೊಂಡಾಗ ಅವ್ಯವಸ್ಥೆಯನ್ನು ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿದ್ದರು ಮತ್ತು ತನಿಖೆಗಾರರು ತಪ್ಪು ಏನು ಮಾಡಿದರು ಎಂಬುದನ್ನು ಪರೀಕ್ಷಿಸಲು ಆಗಮಿಸಿದರು .

ಹಡಗು ಮುಂದಿನ ನಿಗದಿತ ಟ್ರಿಪ್, ಬುಧವಾರ ಬಿಡಲು ಎಂದು ಸ್ಕ್ಯಾಂಡಿನೇವಿಯಾ ಮತ್ತು ಜರ್ಮನಿಗೆ ವಿಹಾರ, ರದ್ದು ಮಾಡಲಾಗಿದೆ. ಹಡಗಿನ ಸದಸ್ಯರು ಏಪ್ರಿಲ್ 6 ರಂದು ಮೋಲ್ಡೆಯನ್ನು ಬಿಡಬೇಕೆಂದು ನಿರೀಕ್ಷಿಸಲಾಗಿದೆ, ಆದರೆ ಅದು ಎಲ್ಲಿಗೆ ಹೋಗಲಿದೆ ಎಂದು ಇನ್ನೂ ಖಚಿತವಾಗಿಲ್ಲ. ಹಡಗಿನ ಮನೆಯ ಬಂದರು ವಾಯುವ್ಯ ಕರಾವಳಿಯ ನಾರ್ವೆಯ ಬರ್ಗೆನ್ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಮೂರು ವರ್ಷಗಳ ಹಿಂದೆ ವೈಕಿಂಗ್ಗಾಗಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿದ್ದ ಮತ್ತು ವೈಕಿಂಗ್ ಸ್ಕೈನಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿದ್ದ ಸಿಬ್ಬಂದಿ ಸದಸ್ಯರು ಎರಡು ವರ್ಷಗಳ ಹಿಂದೆ ಪ್ರಾರಂಭವಾದಾಗಿನಿಂದ , ಉತ್ತರ ಲೈಟ್ಸ್ ನೋಡಲು ಶನಿವಾರ ಬೆಳಗ್ಗೆ ಶುರುವಾದಾಗ ಕ್ರೂಸ್ ಅಂತ್ಯಗೊಳ್ಳುತ್ತಿತ್ತು ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. ಹಡಗಿನ ನಾಲ್ಕು ಎಂಜಿನ್ಗಳು ಶುಕ್ರವಾರ ಶುಕ್ರವಾರ ಪ್ರಾರಂಭವಾದ ಚಂಡಮಾರುತದ ಮಧ್ಯದಲ್ಲಿ ಸ್ಥಗಿತಗೊಳ್ಳಲು ಶುರುಮಾಡಿದವು ಮತ್ತು 50 ಅಡಿಗಳು ಮತ್ತು 40 mph ವರೆಗೆ ಗಾಳಿ ಎತ್ತರದ ಅಲೆಗಳನ್ನು ಎತ್ತಿದವು.

ಹಡಗು ವಿದ್ಯುತ್ ಇಲ್ಲದೆ ತಿರುಗುತ್ತಿದ್ದಂತೆ, ಸಿಬ್ಬಂದಿ ವಿಶ್ವಾಸಘಾತುಕ ಕಡಲಾಚೆಯ ಕಲ್ಲುಗಳ ಮೇಲೆ ಹೊಡೆದುರುಳುತ್ತಿದ್ದಾಗ ಅದನ್ನು ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ಇರಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ನಿರ್ವಾಹಕರನ್ನು ಎಸೆದರು. ಹಡಗು ಪಟ್ಟಿ ಮಾಡಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು ಮತ್ತು ಸಿಬ್ಬಂದಿ ಜೀವನ ಜೀಕೆಟ್ಗಳನ್ನು ಆಕ್ರಮಿಸಲು ಮತ್ತು ಪ್ರಯಾಣಿಕರಿಗೆ ವಿತರಿಸಿದರು, ಅವರಲ್ಲಿ ಕೆಲವು ಹಿರಿಯರು.

“ಇಂಜಿನ್ ಮರಣಹೊಂದಿದಾಗ, ಹಡಗನ್ನು ಹೆಚ್ಚು ಪಟ್ಟಿ ಮಾಡಲಾಗುತ್ತಿತ್ತು, ಹಳೆಯ ಜನರು ತಮ್ಮನ್ನು ತಾವು ನಿಲ್ಲಲಾಗಲಿಲ್ಲ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು. “ನಾವು ಅತಿಥಿಗಳು ಆರೈಕೆಯನ್ನು ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದೇವೆ, ಅವರನ್ನು ಶಾಂತಗೊಳಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿದ್ದೇವೆ, ನಾವು 48 ಗಂಟೆಗಳ ಕಾಲ ಮಲಗಲಿಲ್ಲ.”

ಸಿಬ್ಬಂದಿ ತರಬೇತಿ ತುರ್ತುಸ್ಥಿತಿಯೊಂದಿಗೆ ವ್ಯವಹರಿಸುವಾಗ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ನಂಬಿದ್ದಾರೆ. “ನಾವು ಚೆನ್ನಾಗಿ ತಯಾರಿಸುತ್ತಿದ್ದೆವು, ನಾವು ಪ್ಯಾನಿಕ್ ಮಾಡಲಿಲ್ಲ, ನಾವು ಏನು ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದೇವೆಂದು ನಾವು ತಿಳಿದಿದ್ದೇವೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು. “ನಾವು ಉಳಿಸಲಾಗುವುದು ಎಂದು ನಾವು ಕಂಪನಿಯನ್ನು ನಂಬಿದ್ದೇವೆ.”

ಅವರು ಇನ್ನೂ ಸಂಭವಿಸಿದರೆಂದು ನಂಬಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ, ಆದರೆ ಅವರು “ತುಂಬಾ, ಬಹಳ ನಿವಾರಿಸಿದ್ದಾರೆ” ಅದು ಮುಗಿದಿದೆ.

ಇನ್ನಷ್ಟು: ವೈಕಿಂಗ್ ಕ್ರೂಸ್ ಹಡಗು ಪಾರುಗಾಣಿಕಾ ನಂತರ, ಸುರಕ್ಷತೆ ಪ್ರಯಾಣದ ಬಗ್ಗೆ ಪ್ರಯಾಣಿಕರು

ಕೊಡುಗೆ: ಅಸೋಸಿಯೇಟೆಡ್ ಪ್ರೆಸ್

ಸ್ವಚಾಲಿತ

ಚಿಕ್ಕಚಿತ್ರಗಳನ್ನು ತೋರಿಸಿ

ಶೀರ್ಷಿಕೆಗಳನ್ನು ತೋರಿಸಿ

ಈ ಕಥೆಯನ್ನು ಓದಿ ಅಥವಾ ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಿ: https://www.usatoday.com/story/travel/2019/03/25/viking-cruise-ship-inside-look-during-storm-and-rescue/3269597002/