ಇಂಡಿಯನ್ ಪ್ರೀಮಿಯರ್ ಲೀಗ್ 2019: ಹರಿಕೇನ್ ಹಾರ್ಡಿಕ್ ಮುಂಬೈಯನ್ನು ಸ್ಪರ್ಧಾತ್ಮಕ ಮೊತ್ತಕ್ಕೆ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ – ದಿ ಹಿಂದು

ಇಂಡಿಯನ್ ಪ್ರೀಮಿಯರ್ ಲೀಗ್ 2019: ಹರಿಕೇನ್ ಹಾರ್ಡಿಕ್ ಮುಂಬೈಯನ್ನು ಸ್ಪರ್ಧಾತ್ಮಕ ಮೊತ್ತಕ್ಕೆ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ – ದಿ ಹಿಂದು

ಒಂದು ಪಂದ್ಯಾವಳಿಯಲ್ಲಿ ಗೋಡೆ-ಟು-ಗೋಡೆಯು ಸ್ನಾಯುವಿನ ದೊಡ್ಡ-ಹೊಡೆಯುವ ಬ್ಯಾಟ್ಸ್ಮನ್ಗಳೊಂದಿಗೆ, ಸಾವಿನ-ಬೌಲಿಂಗ್ಗೆ ಹೇಳಬೇಕಾದ ಸಂಗತಿಯಾಗಿದೆ.

ಮುಂಬೈ ಇಂಡಿಯನ್ಸ್ ರಾಯಲ್ ಚಾಲೆಂಜರ್ಸ್ ಬೆಂಗಳೂರು ವಿರುದ್ಧ ಆರು ರನ್ಗಳಿಂದ ಜಯ ಸಾಧಿಸಿತ್ತು. ಜಸ್ಪ್ರಿತ್ ಬುಮ್ರಾ ಮತ್ತು ಲಸಿತ್ ಮಾಲಿಂಗ ಗುರುವಾರ ಗುರುವಾರ ನಡೆದ ಎಂ. ಚಿನ್ನಸ್ವಾಮಿ ಕ್ರೀಡಾಂಗಣದಲ್ಲಿ ತಮ್ಮ ಅಪರೂಪದ ಕೌಶಲ್ಯಗಳನ್ನು ಪ್ರದರ್ಶಿಸಿದರು. ಎಬಿ ಡಿ ವಿಲಿಯರ್ಸ್ 70 ಎಸೆತಗಳಲ್ಲಿ 41 ಎಸೆತಗಳನ್ನು ಬಾರಿಸಿದರು, ಆದರೆ 22 ರನ್ನುಗಳು ಅಂತಿಮ ಎರಡು ಓವರ್ಗಳಲ್ಲಿ ಅಗತ್ಯವಾಗಿದ್ದವು, ಮುಂಬೈ ಅಗ್ರಸ್ಥಾನಕ್ಕೇರಿತು.

ಅವರು ಅತಿಯಾದ ಹಂತವನ್ನು ಮಾಡಿದ್ದೀರಾ?

ಬುಮ್ರಾ ಅವರು ಕೇವಲ 19 ರನ್ನು ಮಾತ್ರ ಬಿಟ್ಟುಕೊಟ್ಟರು, ಕೊನೆಯ ಓವರ್ನಲ್ಲಿ ಮಲಿಂಗ 17 ರನ್ನು ಸಮರ್ಥಿಸಿಕೊಂಡರು. ಅಂತಿಮ ಹಂತದಲ್ಲಿ ವಿವಾದದ ಒಂದು ಸುಳಿವು ಕಂಡುಬಂದಿದೆ, ಆದರೂ, ಮಾಲಿಂಗ ತನ್ನ ಅಂತಿಮ ವಿತರಣೆಯನ್ನು ಕಳಿಸುತ್ತಿರುವಾಗ ಅದು ಹೆಚ್ಚು ಹೆಜ್ಜೆಯಿತ್ತು ಎಂದು ಕಾಣಿಸಿಕೊಂಡಿತು.

ವಿಜಯಕ್ಕಾಗಿ 188 ರನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದ ವಿರಾಟ್ ಕೊಹ್ಲಿ ಅವರಲ್ಲಿ ಮೂರು ವಿಕೆಟ್ ಕಳೆದುಕೊಂಡಿತು. 5000 ಐಪಿಎಲ್ ರನ್ಗಳನ್ನು ತಲುಪಿದ ಕ್ಯಾಪ್ಟನ್ ರವರೆಗೆ ಆರ್ಸಿಬಿ ನಿಯಂತ್ರಣದಲ್ಲಿದೆ ಮತ್ತು ಡಿ ವಿಲಿಯರ್ಸ್ ಕ್ರೀಸ್ನಲ್ಲಿದ್ದರು. ಇದು ಕೊಹ್ಲಿಯನ್ನು ತೊಡೆದುಹಾಕುವ ಬುಮ್ರಾ ಆಗಿತ್ತು, ಪಂದ್ಯದ ಫಲಿತಾಂಶಕ್ಕೆ ಮುಖ್ಯವಾದುದೆಂದು ಭಾವಿಸಿದ ಯುದ್ಧ. ಒಂದು ಸಣ್ಣ ಬಾಲ್ ಬ್ಯಾಟ್ಸ್ಮನ್ನನ್ನು ಆಶ್ಚರ್ಯಪಡಿಸಿತು, ಮತ್ತು ಅವರು ಮಧ್ಯ-ವಿಕೆಟ್ ನಲ್ಲಿ ಉನ್ನತ-ಅಂಚಿನಲ್ಲಿ ಸಿಕ್ಕಿಬಿದ್ದರು.

Mumbai Indians captain Rohit Sharma plays a shot during the IPL match against Royal Challengers Bangalore in Bengaluru on March 28, 2019.

ಮುಂಬೈ ಇಂಡಿಯನ್ಸ್ ನಾಯಕ ರೋಹಿತ್ ಶರ್ಮಾ ಬೆಂಗಳೂರಿನಲ್ಲಿ ರಾಯಲ್ ಚಾಲೆಂಜರ್ಸ್ ಬೆಂಗಳೂರು ವಿರುದ್ಧ ಮಾರ್ಚ್ 28, 2019 ರಂದು ಐಪಿಎಲ್ ಪಂದ್ಯದಲ್ಲಿ ಒಂದು ಶಾಟ್ ವಹಿಸುತ್ತದೆ. ಫೋಟೋ ಕ್ರೆಡಿಟ್: ಕೆ. ಮುರಳಿ ಕುಮಾರ್

ಆರ್ಸಿಬಿಗೆ ಆ ಹಂತದಲ್ಲಿ 72 ರನ್ಗಳ ಅವಶ್ಯಕತೆಯಿತ್ತು, ಮಾಲಿಂಗ ಮತ್ತು ಬಮ್ರಾಹ್ ಬ್ಯಾಂಕಿನಲ್ಲಿ ಎರಡು ಪೂರ್ಣ ಓವರ್ಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರು. ಮೊದಲ ಸ್ಲಿಪ್ನಲ್ಲಿ ಮಾಯಾಂಕ್ ಮಾರ್ಕೆಂಡೆಯ ಯುವರಾಜ್ ಸಿಂಗ್ರಿಂದ ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ ಕೈಬಿಡಲ್ಪಟ್ಟಿದ್ದ ಡಿ ವಿಲ್ಲಿಯರ್ಸ್ ಅವರು ಕೆರಳಿದರು. ಅವರು ಸತತ ಸಿಕ್ಸರ್ಗಳಿಗೆ ಶ್ರೀಲಂಕಾದ ಸ್ಮ್ಯಾಕ್ ಮಾಡುವ ಮೂಲಕ ಮಾಲಿಂಗ ವಿರುದ್ಧ 20 ರನ್ ಗಳಿಸಿದರು.

ಬುಮ್ರಾ ಗಮನಾರ್ಹವಾಗಿ ಉತ್ತಮವಾಗಿತ್ತು, ಇದು ಕೇವಲ 17 ರನ್ನು ಮಾತ್ರ ಬಿಟ್ಟುಕೊಟ್ಟಿತು, ಆದರೆ ಈ ನೋಡಿದ-ಕವಚದ ಆಟವು ಆರ್ಸಿಬಿ ಪರವಾಗಿ ಮರಳಿತು, ಡಿ ವಿಲ್ಲಿಯರ್ಸ್ ಜೋಡಿಯು ಹಾರ್ಡಿಕ್ ಪಾಂಡ್ಯದ ಎಸೆತಗಳನ್ನು ಸ್ಟ್ಯಾಂಡ್ಗೆ ಹಾರಿಸಿದಾಗ ಕಳುಹಿಸಿತು. ಮುಂಬೈ, ಆದರೂ, ಕೊನೆಯ ನಗು ಹೊಂದಿರುತ್ತದೆ.

ಮುಂಚೆಯೇ, ಮುಂಬರುವ ಒಂದು ಹಾರ್ಡ್ಡಿಕ್ ದಾಳಿ ಮುಂಬೈಗೆ ನಾಟಕೀಯ ಕುಸಿತದಿಂದ ಚೇತರಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ನೆರವಾಯಿತು. ಆಲ್ರೌಂಡರ್ 14 ಎಸೆತಗಳಲ್ಲಿ 32 ಎಸೆತಗಳಲ್ಲಿ ಮೂರು ಬೌಂಡರಿ ಸಿಕ್ಸರ್ ಗಳಿಸಿದರು. ಕಳೆದ ಮೂರು ಓವರ್ಗಳಲ್ಲಿ ಮುಂಬಯಿ 40 ರನ್ ಗಳಿಸಿತು. ಹಾರ್ಡಿಕ್ ಅತೀವವಾಗಿ ವೇಗದ ಕೈಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾನೆ ಮತ್ತು ಅವರು ಇಲ್ಲಿ ಪೂರ್ಣ ಹರಿವಿನಲ್ಲಿದ್ದರು, ಮೊಹೆಡ್ ಅನ್ನು clobbering ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದರು. ಸಿರಾಜ್ ಮೊದಲ ಹಂತದಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ನಂತರ ಛಾವಣಿಯ ಮೇಲೆ.

ರೋಹಿತ್ ಶರ್ಮಾ (48, 33 ಬಿ) ಮತ್ತು ಸೂರ್ಯಕುಮಾರ್ ಯಾದವ್ (38, 24 ಬಿ) ವೇದಿಕೆಗೆ ಏನಾದರೂ ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡಿದ ನಂತರ ಅವರ ಹಸ್ತಕ್ಷೇಪ ಮುಂಬೈಗೆ ಸಮಯೋಚಿತವಾಗಿತ್ತು.

ಯುವರಾಜ್-ಚಾಹಲ್ ಡ್ಯುಯಲ್

ಮಾಜಿ ನಿರ್ಗಮಿಸಿದ ಕ್ರೀಸ್ ಯುವರಾಜ್ ಸಿಂಗ್ರನ್ನು ಕರೆತಂದರು, ಅವರು ಯುಜ್ವೆಂಡ್ರ ಚಾಹಾಲ್ನಿಂದ ಸತತವಾಗಿ ಮೂರು ಸಿಕ್ಸರ್ಗಳನ್ನು ಹೊಡೆದರು. ಆದರೆ ಲೆಗ್ ಸ್ಪಿನ್ನರ್ ಹಿಂತಿರುಗಿ, ಯುವರಾಜ್ ಅವರು ಬೌಂಡರಿಯನ್ನು ಹಿಡಿದ ನಂತರ ನಾಲ್ಕನೇ ಕ್ರಮಾಂಕವನ್ನು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿದರು.

ಈ ಹಂತದಿಂದ ಕುಸಿತವನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡಿದ ಚಾಹಲ್ ಇದು. ಅವರ ಮೊದಲ 2.3 ಓವರುಗಳಲ್ಲಿ 30 ರನ್ಗಳನ್ನು ನೀಡಿದಾಗ, ಅವರು ಕೊನೆಯ ಒಂಬತ್ತು ಎಸೆತಗಳಲ್ಲಿ ಎಂಟು ಎಸೆತಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡರು, ಯುವರಾಜ್, ಸೂರ್ಯಕುಮಾರ್ ಮತ್ತು ಪೊಲಾರ್ಡ್ ಅವರನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕಿದರು. ಚಹಾಲ್ 38 ಕ್ಕೆ ನಾಲ್ಕು ವಿಕೆಟ್ಗಳನ್ನು ಪೂರೈಸಿದರು.

ಕ್ರುನಾಲ್ ಪಾಂಡ್ಯ ಮತ್ತು ಮಿಚೆಲ್ ಮೆಕ್ಲೆನಾಘನ್ ಕುಸಿದಾಗ, ಮುಂಬೈ 3.4 ಓವರ್ಗಳಲ್ಲಿ 23 ರನ್ಗಳಿಗೆ ಐದು ವಿಕೆಟ್ ಕಳೆದುಕೊಂಡಿತು.

ಆದಾಗ್ಯೂ, ಹಾರ್ಡಿಕ್ ಪ್ರಯತ್ನವು ವ್ಯತ್ಯಾಸವನ್ನುಂಟುಮಾಡಿದೆ.

(ನೀವು ಇದನ್ನು ಹಿಂದೂ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ನಲ್ಲಿ ವೀಕ್ಷಿಸುತ್ತಿದ್ದರೆ, ನಿಮ್ಮ ಬ್ರೌಸರ್ನಲ್ಲಿ ಸ್ಕೋರ್ಕಾರ್ಡ್ ಅನ್ನು ವೀಕ್ಷಿಸಲು ಈ ಲಿಂಕ್ ಅನ್ನು ಕ್ಲಿಕ್ ಮಾಡಿ)